PDA

View Full Version : [TLBB] khung hiển thị thông tin vật phẩm........

skythienlong
07-11-14, 04:56 PM
cho hỏi muốn khung hiển thị rộng như thế này hoặc mở rộng thêm thì coppy file xml tên là gì ??? Thank

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
07-11-14, 06:33 PM
supertooltip... xml

phamtieuha
07-11-14, 08:08 PM

huuduyen_05
07-11-14, 09:30 PM

Restart lại server để có hiệu lực.

phamtieuha
07-11-14, 09:51 PM
Restart lại server để có hiệu lực.

Reset 3 4 lần rồi anh ơi :((
:((

ronglam
09-11-14, 03:35 PM
Reset 3 4 lần rồi anh ơi :((
:((

[info]
monstercount=1

Chú ý khi thêm bao nhiêu NPC hay quái vật thì phải khai báo thêm ở dòng này.

phamtieuha
09-11-14, 08:25 PM
[info]
monstercount=1

Chú ý khi thêm bao nhiêu NPC hay quái vật thì phải khai báo thêm ở dòng này.

sặc 8-> hình như thiếu cái dòng đẹp đẹp này

skythienlong
09-11-14, 08:40 PM
sặc 8-> hình như thiếu cái dòng đẹp đẹp này

dòng đấy ngay đầu file mà bạn, ví dụ bạn có 156 npc thì chỗ đấy ghi là 157. Vì 0 > 156 mà :)

phamtieuha
09-11-14, 08:58 PM
dòng đấy ngay đầu file mà bạn, ví dụ bạn có 156 npc thì chỗ đấy ghi là 157. Vì 0 > 156 mà :)

mình hiểu rồi cảm ơn bạn , à mà chỉ giúp mình cái này ,:-o võ hồn +0 thì chỉnh sao bạn !!!

skythienlong
09-11-14, 09:45 PM
mình hiểu rồi cảm ơn bạn , à mà chỉ giúp mình cái này ,:-o võ hồn +0 thì chỉnh sao bạn !!!

xem trong equipbase là bao nhiêu rồi vào itemsegvalue sửa opt của nó

phamtieuha
09-11-14, 11:15 PM
cho mình hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình chỉnh từ đường môn sang mộ dung cái sao nó k có skill vậy ai chỉ mình với
còn nữa đang chơi cái tự nhiên bị lag sao á alt +a alt +c k đc thoát game k đc còn nữa việt hóa mấy cái dòng chữ ở skill ở chỗ nào vậy bạn chỉ mình với.Cảm ơn nhiều

skythienlong
10-11-14, 06:52 AM
cho mình hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình chỉnh từ đường môn sang mộ dung cái sao nó k có skill vậy ai chỉ mình với
còn nữa đang chơi cái tự nhiên bị lag sao á alt +a alt +c k đc thoát game k đc còn nữa việt hóa mấy cái dòng chữ ở skill ở chỗ nào vậy bạn chỉ mình với.Cảm ơn nhiều

Xinfa_v1 Tâm pháp + nội dung tâm pháp

skilltemplate_v1 tên skill

skilldata_v1 nội dung skill

mấy skill ko có có lẽ bạn chưa chỉnh skill mới chỉnh tâm pháp thôi cứ từ từ mò là ra, cái này mình ko chỉnh nên ko biết hơn. Nhớ trước cũng có người trả lời đại loại là skilldata_v1 (có thể nhầm file lâu rồi ko nhớ) quy định skill nằm ở tâm pháp nào ở đâu. Ví dụ trước có sv toàn bộ skill ĐM nằm ở tab sơ cấp chứ ko phải môn phái

mấy cái alt ko thoát game được thì chịu

phamtieuha
10-11-14, 09:26 AM
Xinfa_v1 Tâm pháp + nội dung tâm pháp

skilltemplate_v1 tên skill

skilldata_v1 nội dung skill

mấy skill ko có có lẽ bạn chưa chỉnh skill mới chỉnh tâm pháp thôi cứ từ từ mò là ra, cái này mình ko chỉnh nên ko biết hơn. Nhớ trước cũng có người trả lời đại loại là skilldata_v1 (có thể nhầm file lâu rồi ko nhớ) quy định skill nằm ở tâm pháp nào ở đâu. Ví dụ trước có sv toàn bộ skill ĐM nằm ở tab sơ cấp chứ ko phải môn phái

mấy cái alt ko thoát game được thì chịu
thanks còn vụ việt hóa mấy cái chữ giun dế đó ở đâu vậy tìm hoài k ra :(=((

skythienlong
10-11-14, 10:02 AM
thanks còn vụ việt hóa mấy cái chữ giun dế đó ở đâu vậy tìm hoài k ra :(=((

ở Xinfa_v1 đó xem mấy cái text. 1 cái tên tâm pháp 1 cái nội dung

phamtieuha
10-11-14, 11:00 PM
ở Xinfa_v1 đó xem mấy cái text. 1 cái tên tâm pháp 1 cái nội dung

Bạn chỉ mình cách sửa shop lại đc hông.

skythienlong
11-11-14, 06:17 AM
Bạn chỉ mình cách sửa shop lại đc hông.

xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có thắc mắc gì cứ hỏi. Hiện tại mình ko còn dev tlbb nữa nhưng giúp được mình sẽ giúp :)

phamtieuha
11-11-14, 02:25 PM
xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có thắc mắc gì cứ hỏi. Hiện tại mình ko còn dev tlbb nữa nhưng giúp được mình sẽ giúp :)

:-* bạn sharre toàn hàng hiếm k à :( hiếm hoài k ra, à mà bạn có script của NPC võ hồn k cho mình với . :( điêu văn nữa.

skythienlong
11-11-14, 04:10 PM
:-* bạn sharre toàn hàng hiếm k à :( hiếm hoài k ra, à mà bạn có script của NPC võ hồn k cho mình với . :( điêu văn nữa.

mình không có, sao hả bạn, 30 char

phamtieuha
11-11-14, 05:06 PM
mình không có, sao hả bạn, 30 char

=:) bạn có cái script luyện hồn thần binh hông cho mình với :((
:-s

skythienlong
11-11-14, 05:22 PM
=:) bạn có cái script luyện hồn thần binh hông cho mình với :((
:-s

cái đó xem ở sv 3.0 của Sói ấy. máy xóa hết rồi còn mỗi sv 3.51 gốc của LNH

phamtieuha
11-11-14, 05:41 PM
cái đó xem ở sv 3.0 của Sói ấy. máy xóa hết rồi còn mỗi sv 3.51 gốc của LNH

=(( k biet no bi j a luyen hon la k ra gi het :((
Ban server cho minh xin cai server gốc 3.51 của lnh đc hôg

skythienlong
11-11-14, 05:53 PM
=(( k biet no bi j a luyen hon la k ra gi het :((
Ban server cho minh xin cai server gốc 3.51 của lnh đc hôg

đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sv chưa VH gì đâu, còn chức năng thì hem biết

phamtieuha
11-11-14, 06:42 PM
đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sv chưa VH gì đâu, còn chức năng thì hem biết

tks bạn như minh cung co cai server nay`.