PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi chế đồ

sac_no
05-11-14, 12:49 AM
Nhờ các bác chỉ giáo cách fix. Vì server của e một số equip bị lỗi nhưng trong phần chế đồ vẫn có, e xóa nó đi trong ItemCompound thì nó bị mất hết luôn các dòng khác.

Dưới là hình ảnh lỗi đó các bác

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VTAngel
05-11-14, 10:30 AM
Nhờ các bác chỉ giáo cách fix. Vì server của e một số equip bị lỗi nhưng trong phần chế đồ vẫn có, e xóa nó đi trong ItemCompound thì nó bị mất hết luôn các dòng khác.

Dưới là hình ảnh lỗi đó các bác

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

coi lại id, nếu id bị hở chỗ nào là mấy chỗ phái sau trở đi nó sẽ không hiện
VD: 1 2 3 5 6 7 8

Thì nó chỉ hiện 1 2 3 còn 5 6 7 trở đi nó ko hiện do thiếu mất 4 nó xem như hết file

sac_no
05-11-14, 10:48 AM
Mình đã làm như bạn chỉ dẫn và đã được. Nhưng có lỗi phát sinh, một số kỵ thuật của mình ko dùng được. Chưa biết lỗi tại sao

VTAngel
05-11-14, 12:31 PM
Mình đã làm như bạn chỉ dẫn và đã được. Nhưng có lỗi phát sinh, một số kỵ thuật của mình ko dùng được. Chưa biết lỗi tại sao

có thể do sai id mấy cái kỵ thuật

sac_no
05-11-14, 10:31 PM
có thể do sai id mấy cái kỵ thuật

Trước đó kỵ thuật của mình vẫn bình thường, khi xóa mấy cái ID đồ lỗi và chỉnh lại ID đúng thứ tự trong ItemCompound như bạn chỉ thì mới lỗi về kỵ thuật. Vậy lỗi do đâu bạn nhỉ?

VTAngel
05-11-14, 11:45 PM
Trước đó kỵ thuật của mình vẫn bình thường, khi xóa mấy cái ID đồ lỗi và chỉnh lại ID đúng thứ tự trong ItemCompound như bạn chỉ thì mới lỗi về kỵ thuật. Vậy lỗi do đâu bạn nhỉ?

bạn chỉnh ntn
1 2 3 5 6 7

bạn thêm 4 vào hay chỉnh 5 6 7 thành 4 5 6

Nếu chỉnh thành 4 5 6 thì lỗi

sac_no
06-11-14, 04:47 PM
bạn chỉnh ntn
1 2 3 5 6 7

bạn thêm 4 vào hay chỉnh 5 6 7 thành 4 5 6

Nếu chỉnh thành 4 5 6 thì lỗi

Đúng rồi. Mình đã nghĩ ra cách fix khác.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Rất vui nếu chúng ta làm quen :)

la_thuong
06-11-14, 07:44 PM
Đúng rồi. Mình đã nghĩ ra cách fix khác.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Rất vui nếu chúng ta làm quen :)

mình cũng bị y như bạn ,chỉ mình fix với
tks bạn

sac_no
07-11-14, 10:04 AM
mình cũng bị y như bạn ,chỉ mình fix với
tks bạn

cho nó chế ra cái đồ khác bạn à. đừng xóa đi lỗi đấy, tại ko biết nó liên quan đến những chỗ nào nữa