PDA

View Full Version : [KT] Cho em hỏi về edit skill môn phái

trungkien9989
04-11-14, 01:40 PM
Cho em hỏi là mình có thể chơi 1 nhân vật nhưng có thể add các skill của các phái khác vô rồi có thể sử dụng skill đó được luôn không ạ? Tại lúc trước em có xem 1 video thấy có 1 nhân vật có thể chơi hết tất cả các skill 120 của 12 môn phái.... nên em tính hỏi là cái này có thể chỉnh được không ạ? Nếu được, có thể chỉ cho em các làm với, em xin chân thành đa tạ các bác nhiều ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Sesshomaru
04-11-14, 02:22 PM
me.AddFightSkill(ID_skill,Cấp_Skill);

Muốn add skill nào thì tìm ID của skill đó add vào.Còn dùng được hay ko thì tùy thuộc vào cái skill đó yêu cầu gì.(yêu cầu vũ khí,hệ phái,phái,ngũ hành vvv)

ID Skill tìm trong setting\fightskill\skill.txt
Cấp skill tối đa là 64 thì phải.Cao hơn sẽ bị bug

trungkien9989
04-11-14, 06:02 PM
Cho em hỏi ngu tí, cái "me.AddFightSkill (ID skill, lv skill)" này đánh vô đâu ạ? đánh vô khung chat à?????8->8->8->8->

na.ilusm89
04-11-14, 06:24 PM
Cho em hỏi ngu tí, cái "me.AddFightSkill (ID skill, lv skill)" này đánh vô đâu ạ? đánh vô khung chat à?????8->8->8->8->

Ôi =)) đánh vào khung chát bạn nên đọc hết các bài cơ bản ở box rồi hãy đi nghiên cứu chưa gì ăn ngay sao dc =)) add vào NPC hoặc thẻ hoặc 1 item nào đó nó là đoạn script để gán vào gọi ra =))

trungkien9989
06-11-14, 10:08 AM
Tình hình là em làm được rùi....;));));)), nhưng up skill lên cấp càng cao thì càng tốn mana nhìu quá nhỉ, có cách nào edit cái này không các bác.....