PDA

View Full Version : [KT] Cho em hỏi về việc bỏ skip cutscene nhiệm vụ trong Kiếm Thế

trungkien9989
03-11-14, 08:21 AM
Cho em hỏi có cách nào để khi mình nhận nhiệm vụ chẳng hạn như chính tuyến, thì làm thế nào để cái đoạn cutscene đối thoại giữ NPC và mình không bị skip qua được không ạ? Làm sao để nó hiện lên từ từ rùi next tiếp nếu mình nhấp chuột hay đại loại là như thế... Chứ bình thường chọn nhiệm vụ là nó chạy cái rẹt, chẳng hiểu nội dung nhiệm vụ với lại đối thoại của NPC với mình. Các bác giúp em với ạ!!

na.ilusm89
03-11-14, 08:29 AM
Cho em hỏi có cách nào để khi mình nhận nhiệm vụ chẳng hạn như chính tuyến, thì làm thế nào để cái đoạn cutscene đối thoại giữ NPC và mình không bị skip qua được không ạ? Làm sao để nó hiện lên từ từ rùi next tiếp nếu mình nhấp chuột hay đại loại là như thế... Chứ bình thường chọn nhiệm vụ là nó chạy cái rẹt, chẳng hiểu nội dung nhiệm vụ với lại đối thoại của NPC với mình. Các bác giúp em với ạ!!

Nhớ ko nhầm nó nằm ở đoạn nào ở interface và ui sao đó .... !

trungkien9989
03-11-14, 09:08 AM
Nhớ ko nhầm nó nằm ở đoạn nào ở interface và ui sao đó .... !

là sao vậy bác, cụ thể tí giúp em với được hok ạ, em thank.........................

Sesshomaru
03-11-14, 09:12 AM
cái đó là do plugin tích hợp sẵn trong game.Bạn vào client xóa bỏ folder interface hoặc interface2 đi là nói chuyện bình thường

trungkien9989
03-11-14, 08:02 PM
cái đó là do plugin tích hợp sẵn trong game.Bạn vào client xóa bỏ folder interface hoặc interface2 đi là nói chuyện bình thường

Đã thử và thành công, em cảm ơn bác nhiều...............................

__Jie__
03-11-14, 08:42 PM
Chính xác interface\Tools\script\window\gutmodel.lua delete nó đi là được ^^

chaulenba
03-11-14, 10:15 PM
Đã thử và thành công, em cảm ơn bác nhiều...............................

Í mà cũng rảnh lắm cơ!!! Có Time đọc hội thoại.

trungkien9989
06-11-14, 10:10 AM
Chính xác interface\Tools\script\window\gutmodel.lua delete nó đi là được ^^

Em có thử theo cách này nhưng không được, nó dừng được khúc đầu, khúc sau nó skip sạch hết =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

bboyswat
06-11-14, 01:21 PM
Theo mềnh bạn cứ xóa hẳn cái mục interface đi là xong :D...!!!

Cái plug-in thực ra nó kéo theo 1 số lỗi (sv yêu cầu đc làm có 1 mà nó làm lên thành 10, đại loại thế), nên mình nghĩ xóa đi cho rồi :))