PDA

View Full Version : [Ải Mỹ Nhân] Folder XML sau khi unpack từ .RES

khoctinhmhs
25-10-14, 03:04 PM
Vô tình tìm được, hy vọng giúp ích cho anh em

[Tạo project Flex hoặc FLash AS3 -> Read File với ByteArray -> Uncompress(); -> Trace -> Kết quả tương tự những cái này, nhưng hình như nó tồn tại dạng Object XML (Hok phải file string xml mà là Object í)]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thêm cái ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=745b501028668589b05af382d5cdf29e&oe=54F62D0B (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=745b501028668589b05af382d5cdf29e&oe=54F62D0B)

Về phần pack lại thì làm ngược lại quy trình trên nếu unpack được toàn vẹn file xml

duytim
25-10-14, 07:45 PM
Vô tình tìm được, hy vọng giúp ích cho anh em

[Tạo project Flex hoặc FLash AS3 -> Read File với ByteArray -> Uncompress(); -> Trace -> Kết quả tương tự những cái này, nhưng hình như nó tồn tại dạng Object XML (Hok phải file string xml mà là Object í)]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác hd luôn cách pack lại đi:-*:-*:-*:-*:-*

kenhoang
25-10-14, 09:58 PM
Ko xài nhưng thank tinh thần chia sẽ của thốt :D:D

duytim
26-10-14, 01:28 AM
bác hd chi tiết cách repack dc k ạ

M.R.X
26-10-14, 07:31 AM
Nơi để trích xuất các tập tin XML trên máy chủ QMI_server tải về chủ đề này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BeeZone
26-10-14, 05:02 PM
HƯớng dẫn cụ thể chỗ này chút đi bạn

Read File với ByteArray -> Uncompress();

Mình đã thử nhưng không trace ra được gì

Hàm uncompress của mình

uncompress(CompressionAlgorithm.DEFLATE);

duytim
26-10-14, 05:20 PM
chủ thớt hd cách pack lại với. ;;);;);;);;);;);;);;);;)

BeeZone
26-10-14, 05:41 PM
UnPack thế này đúng chưa nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pacminh
26-10-14, 10:41 PM
UnPack thế này đúng chưa nhỉ

mình thấy game này việt hóa cũng dễ mà các bạn UnpPack làm gì

dùng Navica vào game_data tự việt hóa đc mà mình vừa chơi vừa việt hóa F5 là hiện luôn mà

mà các bạn cho mình hỏi làm sao để giảm attack của nhân vật , lập acc mới đã có 1 triệu attack rồi đánh mất hay

mình thích chơi cày cuốc hơn.... và làm sao để chỉnh máu của boss giảm bớt và giáp của nó nữa......
mình chỉnh trong Navica /game / role và game/toplist_info đều ko đc

Double.T
26-10-14, 11:44 PM

dùng Navica vào game_data tự việt hóa đc mà mình vừa chơi vừa việt hóa F5 là hiện luôn mà

mà các bạn cho mình hỏi làm sao để giảm attack của nhân vật , lập acc mới đã có 1 triệu attack rồi đánh mất hay

mình thích chơi cày cuốc hơn.... và làm sao để chỉnh máu của boss giảm bớt và giáp của nó nữa......

Bạn Execute file này của mình vào. Dmg,lực chiến,boss PB ..v.v.. chuẩn như ban đầu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!L50XWLBD!8ReNI3pBvMYS4rf_71wDSjXZ0F7qiOGPUwqsH2R Q_Qw

pacminh
26-10-14, 11:53 PM
Bạn Execute file này của mình vào. Dmg,lực chiến,boss PB ..v.v.. chuẩn như ban đầu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!L50XWLBD!8ReNI3pBvMYS4rf_71wDSjXZ0F7qiOGPUwqsH2R Q_Qw

mình gà về cái này.... phải chép vào đâu vậy bạn ...tks .!:x

BeeZone
26-10-14, 11:54 PM
mình gà về cái này.... phải chép vào đâu vậy bạn ...tks .!:x

Là import MYSQL ấy ...query .sql

pacminh
27-10-14, 12:18 AM
Là import MYSQL ấy ...query .sql

tìm hoài ko đc bạn cho mình xin đc đường dẫn dc ko tks..!:-*

Double.T
27-10-14, 06:29 AM
tìm hoài ko đc bạn cho mình xin đc đường dẫn dc ko tks..!:-*

Bạn vào đây

Rồi click vào đây tìm đến file đó sau đó ấn Start và đợi nó chạy xong,vậy thôi

M.R.X
27-10-14, 06:59 AM
@BeeZone Những chương trình bạn sử dụng để giải nén các tập tin? có thể cung cấp cho chúng tôi?

Tôi cần các tập tin của trò chơi này đó là Brazil, ai đó có thể giúp tôi và chia sẻ các tập tin giải nén máy chủ Brazil? Tôi Brazil và rất khó để dịch :-/

langtukids
27-10-14, 09:26 AM
@BeeZone Những chương trình bạn sử dụng để giải nén các tập tin? có thể cung cấp cho chúng tôi?

Tôi cần các tập tin của trò chơi này đó là Brazil, ai đó có thể giúp tôi và chia sẻ các tập tin giải nén máy chủ Brazil? Tôi Brazil và rất khó để dịch :-/

@M.R.X you can share me full source website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :-/

BeeZone
27-10-14, 10:12 AM

Hi guy

You try translating the database game_data.......

WAMVN
27-10-14, 12:23 PM
Bạn vào đây

Error tùm lum vậy bác, file bị lỗi à :-o

Double.T
27-10-14, 12:28 PM

Bạn thử lại xem mình k thấy lỗi gì hết

BeeZone
27-10-14, 12:36 PM

Sẽ có trường hợp ..export dùng navicat ver cao hơn như 9,10 mà khi import dùng ver thấp hơn như 8 thì có thể sẽ bị lỗi version nhé (Cái này mình gặp hoài)

Hoặc trường hợp export ko phải database utf8 ...nên khi mở file .sql gặp chữ TQ có 1 số dòng bị mất dấu ' nên khi import lại nó sẽ báo lỗi dòng này

WAMVN
27-10-14, 12:42 PM

Đang chạy ngon, paste cái sql của ông vào nó lỗi luôn, vào game thì bị lỗi kết nối 7000 7001 gì ấy :-w
Thêm cái lỗi này nữa

BeeZone
27-10-14, 02:32 PM
Đang chạy ngon, paste cái sql của ông vào nó lỗi luôn, vào game thì bị lỗi kết nối 7000 7001 gì ấy :-w
Thêm cái lỗi này nữa

Tạo nhân vật mới chơi xem bị lỗi không ...Nếu lỗi thì là lỗi của file SQL kia...còn không thì acc cũ ko đồng bộ mới SQL mới này =))

langtukids
27-10-14, 02:48 PM
đã có vh 80% nhưng người đó nói khi nào full 100% là sẽ sell chứ hok mở pri.
Mất cơ hội rip :(

Double.T
27-10-14, 03:05 PM
Thêm cái lỗi này nữa

F5 nhiều lần vào,k thì RS lại cả server nữa.

truongkg113
27-10-14, 03:56 PM
đã có vh 80% nhưng người đó nói khi nào full 100% là sẽ sell chứ hok mở pri.
Mất cơ hội rip :(
down cái source 3G về chạy aaa.jar nó build lại sẵn có xls vietnam sẵn mà

BeeZone
27-10-14, 04:44 PM
down cái source 3G về chạy aaa.jar nó build lại sẵn có xls vietnam sẵn mà

Chuẩn rồi...SV vh sẵn...rip IMG, text là full VH :D ..........

WAMVN
27-10-14, 04:45 PM
F5 nhiều lần vào,k thì RS lại cả server nữa.

RS kiểu gì bác, tắt đi bật lại à :ar!

BeeZone
27-10-14, 04:48 PM
RS kiểu gì bác, tắt đi bật lại à :ar!

Chuẩn rồi.....Là stop/start đó............Thường dân trong này hay dùng từ RS server ám chỉ nó .......=)) CÒn rs data là chạy query lại database ....kiểu xóa hết người chơi cũ đi

duytim
27-10-14, 04:56 PM
Chuẩn rồi.....Là stop/start đó............Thường dân trong này hay dùng từ RS server ám chỉ nó .......=)) CÒn rs data là chạy query lại database ....kiểu xóa hết người chơi cũ đi

Chính xác là ReStart :):):):):):):):):)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bản của VNG là phiên bản 2013 còn bản share đây là bản 2014. Có nhiều cái mới.

Double.T
27-10-14, 05:05 PM
Chính xác là ReStart :):):):):):):):):)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bản của VNG là phiên bản 2013 còn bản share đây là bản 2014. Có nhiều cái mới.

Cũng k hẳn,bản của VNG hiện tại mới hơn bản này,chỉ là VNG nhiều tính năng nó chưa muốn mở ra để hút máu gamer từ từ thôi.

duytim
27-10-14, 05:10 PM
Cũng k hẳn,bản của VNG hiện tại mới hơn bản này,chỉ là VNG nhiều tính năng nó chưa muốn mở ra để hút máu gamer từ từ thôi.

nhìn source là biết kìa bạn. Chắc chưa rip ảnh VNG hả

gj4cm0y3u3m
27-10-14, 07:26 PM
Chuẩn rồi...SV vh sẵn...rip IMG, text là full VH :D ..........

Bác cho e xin link của bản đó hoặc phần việt hóa text đc o ạ

Double.T
27-10-14, 07:31 PM
nhìn source là biết kìa bạn. Chắc chưa rip ảnh VNG hả

Tôi chơi của VNG tôi biết.VNG update cánh rồi.source này đã có đâu. Nó để dành tính năng update dần dần thôi.
Chứ nó k bao giờ update hết 1 loạt các tính năng theo bên Tàu đâu.

pacminh
27-10-14, 08:51 PM
Bạn vào đây

mình dùng Navicat bản 11.0.18 chép game_data.sql toàn báo lỗi Errol phải làm sao vậy bạn ??

WAMVN
27-10-14, 09:28 PM
Cài navicat 8 vào rồi chép, xong xuôi thì lại xài 11 >:)

pacminh
27-10-14, 09:33 PM
Cài navicat 8 vào rồi chép, xong xuôi thì lại xài 11 >:)

tìm bản Navicat 8.0 toàn nink DIE hết ko còn

Double.T
27-10-14, 09:34 PM
tìm bản Navicat 8.0 toàn nink DIE hết ko còn

Crack:

Name: Nguyen Manh Linh
Organization: BachKhoa-Aptech
Key:
NAVH-4C5Z-4KUL-2WZE
NAVD-KUUH-LPQE-RTUV
NAVB-I7SG-TICO-RVXG
NAVE-WAGB-ZLF4-T23K
NAVH-ULD5-PAPI-E3OU
NAVJ-W56S-3YUU-MVHV

cuongpzo
29-10-14, 09:00 PM

Mình đã làm nhưng vẫn chưa VH thành công được cách đó pác pơ...

kieplamthue
29-11-14, 05:37 AM
thím nào còn giữ tool này ko link die mất rồi

BeeZone
29-11-14, 05:33 PM
thím nào còn giữ tool này ko link die mất rồi

Cái folder xml thôi tools đâu mà tools

kieplamthue
29-11-14, 05:51 PM
Cái folder xml thôi tools đâu mà tools

share cho mình với việt hóa vietplarse củ chuối quá.

BeeZone
29-11-14, 07:23 PM
share cho mình với việt hóa vietplarse củ chuối quá.

Nó vẫn là china thôi đâu phải unpack từ res VNG đâu,......................

vietanhnd85
29-11-14, 07:31 PM
có trang này việt hóa chuẩn này , bác nào RIP được ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kieplamthue
29-11-14, 07:56 PM
có trang này việt hóa chuẩn này , bác nào RIP được ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trang đấy có thể của vng luôn chứ ko phải private đâu

Double.T
29-11-14, 08:04 PM
trang đấy có thể của vng luôn chứ ko phải private đâu

VNG nó hút máu thật nhưng nó k đến nỗi cùi bắp mở thêm 1 server private đâu bạn :))

Team này nó còn làm cả Gunny nữa cơ.