PDA

View Full Version : [MU] Không tạo được nhân vật ở sv ss8 zteam

mailovetm
17-10-14, 09:24 AM
Mình cài sv ss8 zteam ở máy ảo và bị lỗi k tạo dc nhân vật. Các bạn giúp mình vs nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

amocthong1
17-10-14, 09:42 AM
mà bạn có cài web NBB hay web gì ko
mình cũng bị như bạn là do DB của web đó bạn
mình chỉ biết sửa tạm thời thế này vào SQL tab char tìm ID của bạn bạn sẻ thấy các nhân vật tên NhamSV1,NhamSV2.v.........
bạn xóa hết đi rồi vào tạo lại :)
nhưng đừng xóa ID nhá xóa GameID1 hay GameID2 gì đó

GameID1
Là tên Nhân vật

cách đơn giản hơn là chạy DB gốc dùng mumaker đăng ký ac ;))

mailovetm
17-10-14, 10:42 AM
mình loay hoay mãi mới cài dc web nbb. web báo lỗi Lỗi :
Thiết lập đường dẫn đến Hosting <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sai. Ở admin.php, nhưng web vẫn chạy
Mình xài server zteam và database zteam, chạy sql 2k8. Bạn biết sửa thì bạn teamview giúp mình vs, yahoo mình là y6vu. Cám ơn bạn

amocthong1
17-10-14, 11:27 AM
mình loay hoay mãi mới cài dc web nbb. web báo lỗi Lỗi :
Thiết lập đường dẫn đến Hosting <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sai. Ở admin.php, nhưng web vẫn chạy
Mình xài server zteam và database zteam, chạy sql 2k8. Bạn biết sửa thì bạn teamview giúp mình vs, yahoo mình là y6vu. Cám ơn bạn

Mình cũng y như bạn nhưng cái đó ko quan trọng
Config đường dẫn ở các file sau

Thư Mục Web\Hosting\Config\config.php

Thư Mục Web\Server\Config\config.php
đường dẫn cũa mình như vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Của bạn thì

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ên thư mục/Sever/

những lỗi nbb như bạn thì mình cũng bị và bỏ rồi sửa lại thì rs vẫn đc nhưng khi tạo ac mới là có sẵn 5 nhân vật trong game nhưng vào game thì ko thấy ai nên tạo ac không đc chỉ mong cao nhân fix hộ =D>

mailovetm
17-10-14, 12:13 PM
bạn cho mình xin yahoo mình thảo luận vs bạn 1 chút

freepro921
17-10-14, 12:17 PM
bạn cho mình xin yahoo mình thảo luận vs bạn 1 chút

amocthong1
17-10-14, 01:15 PM
yahoo. nguyenducthongcfo

bạn cứ p có gì mình cùng thảo luận :)

p/s nếu không pm đc thì sms/ 0907175990 nhiều khi mình ko onl lúc bạn pm

hangson3100
17-10-14, 01:41 PM
Mình cài sv ss8 zteam ở máy ảo và bị lỗi k tạo dc nhân vật. Các bạn giúp mình vs nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dùng web NBB Sửa lại chút trong do_regiter.php là được.Hoặc store character
Tìm và thay đổi giống vầy là dc

$char_ao_query = "INSERT INTO AccountCharacter (Id,GameID1,GameID2,GameID3,GameID4,GameID5,GameID C) VALUES ('$username_lower',NULL,NULL,NULL,NULL,NULL,'NhamS V1')";

mailovetm
17-10-14, 03:12 PM
Dùng web NBB Sửa lại chút trong do_regiter.php là được.Hoặc store character
Tìm và thay đổi giống vầy là dc

mình đổi r và nó bị lỗi này:
Lỗi Query: INSERT INTO AccountCharacter (Id,GameID1,GameID2,GameID3,GameID4,GameID5,GameID C) VALUES ('1234',NULL,NULL,NULL,NULL,NULL,'NhamS V1')

hangson3100
17-10-14, 05:48 PM
mình đổi r và nó bị lỗi này:
Lỗi Query: INSERT INTO AccountCharacter (Id,GameID1,GameID2,GameID3,GameID4,GameID5,GameID C) VALUES ('1234',NULL,NULL,NULL,NULL,NULL,'NhamS V1')
Bạn sửa trong do_regiter.php thôi

xong lên web tạo một acc mới thử xem