PDA

View Full Version : [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ

Trang : 1 [2]

rivalred3490
05-12-14, 09:09 PM
Bác vất vả rồi ............Ngóng tin tốt của Bác;)

Đã sửa được lỗi quest 40 HS. Do thiếu file 1329 nên nó không add vào thùng đồ khi đánh xong thằng đạo tặc. Có 2 cách sửa:
cách 1 là thay đổi số 1329 thành số của item nào đó, ví dụ như cái đầu lâu ở nv cấp 10 hay đại loại 1 item nào cũng được miễn nó tồn tại.
cách 2 là bỏ luôn dòng yêu cầu phải có được item 1329 của thằng đạo tặc rớt ra trong file bokhoai.lua. Để nó không yêu cầu có item đó nữa. Chỉ lấy dòng giết được thằng đạo tặc là đủ điều kiện xét nhiệm vụ. Vậy là xong.
Mình đã làm được.

minakoga
05-12-14, 09:15 PM
Ai có ngã rẽ nào cho new member biết phải nên bắt đầu từ đâu không, hoặc có server nào tổng hợp được giống như server thớt demo ko? bày với... :-@

tvnnam
05-12-14, 10:13 PM
Đã sửa được lỗi quest 40 HS. Do thiếu file 1329 nên nó không add vào thùng đồ khi đánh xong thằng đạo tặc. Có 2 cách sửa:
cách 1 là thay đổi số 1329 thành số của item nào đó, ví dụ như cái đầu lâu ở nv cấp 10 hay đại loại 1 item nào cũng được miễn nó tồn tại.
cách 2 là bỏ luôn dòng yêu cầu phải có được item 1329 của thằng đạo tặc rớt ra trong file bokhoai.lua. Để nó không yêu cầu có item đó nữa. Chỉ lấy dòng giết được thằng đạo tặc là đủ điều kiện xét nhiệm vụ. Vậy là xong.
Mình đã làm được.

Bác hướng dẫn chi tiết giúp e đc ko... cần chỉnh sửa như thế nào... e gà mờ nên cũng ko hiểu cho lắm...cụ thể giúp e chút

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
elseif (GetTask(169) == 52) then
Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
elseif (GetTask(169) == 61) then
Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
end;
end

function q40b1()
SetTask(169,46)
AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
end;

function q40b2()
DelItem(1329)
SetTask(169,48)
AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
end;

rivalred3490
05-12-14, 10:21 PM
Bác hướng dẫn chi tiết giúp e đc ko... cần chỉnh sửa như thế nào... e gà mờ nên cũng ko hiểu cho lắm...cụ thể giúp e chút

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
elseif (GetTask(169) == 52) then
Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
elseif (GetTask(169) == 61) then
Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
end;
end

function q40b1()
SetTask(169,46)
AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
end;

function q40b2()
DelItem(1329)
SetTask(169,48)
AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
end;

Bạn đợi chút. Mình lên level 50 và phát hiện lỗi quest 50 cũng thiếu file item như vậy, đợi mình test các quest level còn lại sửa rồi up các file mình sửa lên cho bạn down luôn 1 lượt để khỏi mắc công.

tvnnam
05-12-14, 10:31 PM
Bạn đợi chút. Mình lên level 50 và phát hiện lỗi quest 50 cũng thiếu file item như vậy, đợi mình test các quest level còn lại sửa rồi up các file mình sửa lên cho bạn down luôn 1 lượt để khỏi mắc công.

Thank Bác nhiều nhé.....Bác test giùm em xem các quest sau xem có lỗi không Bác nhé:"> trước mắt giải quyết cái đam mê hoa sơn phái Bác ah:-bd Sau đó AE Ta đợi tin update mới của Bác Galaxy =D>

tvnnam
06-12-14, 08:33 AM

Bác fix được hết lỗi quest NV hoa sơn chưa Bác Up các file cho e xin với .......Đc 2 ngày nghỉ mà không có gì chơi chán thật ^^

rivalred3490
06-12-14, 08:45 AM
Bác fix được hết lỗi quest NV hoa sơn chưa Bác Up các file cho e xin với .......Đc 2 ngày nghỉ mà không có gì chơi chán thật ^^

Đã xong! Link đây. Đêm qua thức đến 3h để fix cho bạn nè. Bạn down về chép đè vào vào đường dẫn. /Server/Script/huashan.
Vậy là cứ nhấp vào thằng bổ khoái và tiếp tục làm nv 4x bình thường.Các nhiệm vụ sau mình cũng fix hết rồi. Cứ yên tâm mà chơi lên 9x. Mình đang trên đảo luyện skill. :x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
06-12-14, 08:56 AM
Đã xong! Link đây. Đêm qua thức đến 3h để fix cho bạn nè. Bạn down về chép đè vào vào đường dẫn. /Server/Script/huashan.
Vậy là cứ nhấp vào thằng bổ khoái và tiếp tục làm nv 4x bình thường.Các nhiệm vụ sau mình cũng fix hết rồi. Cứ yên tâm mà chơi lên 9x. Mình đang trên đảo luyện skill. :x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thank Bác nhìu lắm...... hum nào Bác rảnh Bác xem fix lỗi quest NV hoa sơn 9x đến hết nếu có Bác nhé .... đợi update của Bác Galaxy mà lâu thật.... Chắc Bác ấy đang bận việc gì rồi

rivalred3490
06-12-14, 08:58 AM
Thank Bác nhìu lắm...... hum nào Bác rảnh Bác xem fix lỗi quest NV hoa sơn 9x đến hết nếu có Bác nhé .... đợi update của Bác Galaxy mà lâu thật.... Chắc Bác ấy đang bận việc gì rồi

Mình đã fix hết lỗi nhiệm vụ của hoa sơn từ 4x tới 9x rồi bạn. Bạn cứ down về rồi chép theo đường dẫn trên là ok.

cgalaxy
06-12-14, 10:19 AM
Mình đã fix hết lỗi nhiệm vụ của hoa sơn từ 4x tới 9x rồi bạn. Bạn cứ down về rồi chép theo đường dẫn trên là ok.
cảm tạ vị huynh đài đã ra tay nghĩa hiệp >:)

Thứ lỗi đã để chư vị phải chờ đợi, link update ở #1
-Fix quest 40.
-Thêm quest 150 ( cái này hơi lâu , vì ngồi chế cốt truyện và hành động cho nó hấp dẫn, add thêm bọn boss khủng để đánh nhưng nerf đi để phù hợp đánh 1 người). :D
-Thêm bí kíp 120,150, Hoa Sơn Cẩm nang ( coi nhiệm vụ 150).
-Trả lại tỉ lệ rớt đồ như ban đầu, ko còn ra ngõ là đụng đồ +skill nữa :oh:
-Nhận đồ Ô Ngọc và trạm vũ trong lễ quan, không bị diss nữa.

Tạm thời mới làm được thế, có nhiều ý tưởng cho bản update mới rồi mà ko có thời gian.

Đã test nv full ko bị lỗi nữa, nhiệm vụ 150 có độ khó hơi cao :D
Nên tạo lại nhân vật mới chơi, vì thay đổi cái magicatribute , vào char cũ có thể bị lỗi đồ.

emnhochi
06-12-14, 11:48 AM
Hàng ngon cho 2 ngày lễ......=D>

tului
06-12-14, 12:59 PM
Thớt xem lại link update 2.1 ở #1 bị khóa ko down đc :D

cgalaxy
06-12-14, 12:59 PM
sao mình update bản m ới này của bác galaxy vào thì không thấy thằng NPC nhập phái Hoa Sơn đâu nữa nhỉ
khoan dơnload đã, mình quên còn vài cái chưa up vô, đợi tí mình re up

cgalaxy
06-12-14, 02:05 PM
tạm thời là không còn lỗi, link ok rồi nhé ae.
Còn mấy cái chức năng khác thì mình đang mò mẫm thêm, đã có ý tưởng cho bản update lần 3, hy vọng hoàn thành gần trước tết để anh em có thể chiến cho vui :o)

rivalred3490
06-12-14, 06:28 PM
cảm tạ vị huynh đài đã ra tay nghĩa hiệp >:)

Thứ lỗi đã để chư vị phải chờ đợi, link update ở #1
-Fix quest 40.
-Thêm quest 150 ( cái này hơi lâu , vì ngồi chế cốt truyện và hành động cho nó hấp dẫn, add thêm bọn boss khủng để đánh nhưng nerf đi để phù hợp đánh 1 người). :D
-Thêm bí kíp 120,150, Hoa Sơn Cẩm nang ( coi nhiệm vụ 150).
-Trả lại tỉ lệ rớt đồ như ban đầu, ko còn ra ngõ là đụng đồ +skill nữa :oh:
-Nhận đồ Ô Ngọc và trạm vũ trong lễ quan, không bị diss nữa.

Tạm thời mới làm được thế, có nhiều ý tưởng cho bản update mới rồi mà ko có thời gian.

Đã test nv full ko bị lỗi nữa, nhiệm vụ 150 có độ khó hơi cao :D
Nên tạo lại nhân vật mới chơi, vì thay đổi cái magicatribute , vào char cũ có thể bị lỗi đồ.

Huynh cho mình xin cái map boss đại với boss mới của Huynh ra được không? Mình thấy nó thông báo ra ở mấy map thành thị, mà chạy tìm mõi mắt vẫn không thấy mấy cụ đâu :D

Linh_JX
06-12-14, 07:22 PM
giờ còn jx nữa ta . các bác đam mê thế

rivalred3490
06-12-14, 07:46 PM
Bí kíp 120,180 của Hoa sơn cgalaxy add vào đâu vậy? Sao mình xem trong kỳ trân các không có bạn? Vẫn như cũ à.

cgalaxy
07-12-14, 12:04 AM
Bí kíp 120,180 của Hoa sơn cgalaxy add vào đâu vậy? Sao mình xem trong kỳ trân các không có bạn? Vẫn như cũ à.
bk 120 làm quét 9x sẽ dc có, bk 180 thì làm quest 150

rivalred3490
07-12-14, 12:45 AM
bk 120 làm quét 9x sẽ dc có, bk 180 thì làm quest 150
cgalaxy bạn rãnh bạn xem lại 2 set đồ mới add vào của HS nha. Mình mặc vào nó tàn hình như siêu nhân luôn . :x
Còn nữa. Vừa test xong, nhiệm vụ 9x HS làm xong nó cho cuốn BK 180 chứ k fai 120. Nên k làm tiếp các nhiệm vụ khác được. Vào file nv nclg.lua xem thì thấy cả 2 quest 90 và 150 đều cho ra cái item bk 180 luôn.
Đây là dòng add item của cgalaxy: AddItem(6,1,4368,0,0,1).
AddItem(6,1,4368,0,0,1) là bí kíp 180. Còn code của item bí kíp 120 là bao nhiêu vậy cgalaxy? Mình biết sửa nhưng không biết mã item của nó là bao nhiêu hết. Bạn cho mình xin hoặc test lại dùm mình nha.

beongo26
07-12-14, 11:21 AM
Ai rãnh chỉ mình cách mở lại máy event cũ với

trungjx
07-12-14, 04:33 PM
cái Thổ địa phù nằm trong shop + rơi xuống đất thì tiếng việt, sau trong rương toàn tiếng tàu thế mấy bác?

tvnnam
07-12-14, 05:57 PM
Ai rãnh chỉ mình cách mở lại máy event cũ với

. Chỉnh Event:
.Tìm đến foder tên event, rồi sửa file head.lua.Ví dụ event xchristmas2007:
/script/event/xmas07_makesnowman/head.lua
Sửa lại 2 dòng sau
Code:
xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014 hết hạn, sửa lên ngày cao
xmas07_makeSnowMan_E = 14072324 --tương tự
xmas07_makeSnowMan_UseTime = 14072424 --tương tự
+Bạn muốn biết nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng.
+Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
+Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn

--- Chế độ gộp bài viết ---

cgalaxy bạn rãnh bạn xem lại 2 set đồ mới add vào của HS nha. Mình mặc vào nó tàn hình như siêu nhân luôn . :x
Còn nữa. Vừa test xong, nhiệm vụ 9x HS làm xong nó cho cuốn BK 180 chứ k fai 120. Nên k làm tiếp các nhiệm vụ khác được. Vào file nv nclg.lua xem thì thấy cả 2 quest 90 và 150 đều cho ra cái item bk 180 luôn.
AddItem(6,1,4368,0,0,1) là bí kíp 180. Còn code của item bí kíp 120 là bao nhiêu vậy cgalaxy? Mình biết sửa nhưng không biết mã item của nó là bao nhiêu hết. Bạn cho mình xin hoặc test lại dùm mình nha.

Bạn thử tạo lại nhân vật mới hoa sơn thử xem có thể lỗi do cái magicatribute nên bị lỗi đồ hoa sơn;;) còn bí kíp bạn tìm trong file sever1/setting/item/magicscript dùng seach tìm xem sau đó đổi code là đc.....có gì mới pm cho mình với nhé... mới từ quê lên giờ mới down nên chua test kịp

tvnnam
07-12-14, 06:09 PM

Rate luyện skill thì vào script/skill
Tùy từng phái mà chỉnh, ví dụ cái bang thì chỉnh file gaibang.lua
Skill Phi Long Tại Thiên thì tìm feilong_zaitian
Nhìn xuống dưới phần skill_skillexp_v
Bên cạnh là SkillExpFunc(8600,1.15,1,1,1) thì chỉnh số 8600 kia
Trong setting/npc/player thấy có file level_exp_skill đó vô đó coi có chỉnh đc k mình khuyên coi chừng bị lỗi nhéb-( luyện skill lâu mới thú vị chứ bạn:)

trungjx
07-12-14, 06:30 PM
cái Thổ địa phù nằm trong shop + rơi xuống đất thì tiếng việt, sau trong rương toàn tiếng tàu thế mấy bác?

có bác nào bị thế này ko? nó nằm file nào vậy nhỉ?

diendanabc
07-12-14, 07:02 PM
~:> mọi người sửa giúp mình lỗi này với ~:>

trungjx
07-12-14, 07:17 PM

cái này là sai file npcs.txt đó bạn

tvnnam
07-12-14, 08:03 PM
tạm thời là không còn lỗi, link ok rồi nhé ae.
Còn mấy cái chức năng khác thì mình đang mò mẫm thêm, đã có ý tưởng cho bản update lần 3, hy vọng hoàn thành gần trước tết để anh em có thể chiến cho vui :o)

Đa tạ vị thiếu hiệp này đã ra tay hành hiệp trượng nghĩa^:)^ Tại hạ vô cùng ngưỡng mộ và cảm kích;) Hy vọng thiếu hiệp sẽ luôn giữ mãi niềm tin và đam mê cho hoa sơn phái và linux dù xảy ra bất kỳ khó khăn và gian khổ nào=))

BÁC CHO E HỎI CHÉP UPDATE 2.1 VÀO CÓ CẦN CHÉP Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ TRƯỚC NÀY KO ? HAY BÁC ĐÃ TỔNG HỢP HẾT RỒI Ạ???

cgalaxy
07-12-14, 10:36 PM
BÁC CHO E HỎI CHÉP UPDATE 2.1 VÀO CÓ CẦN CHÉP Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ TRƯỚC NÀY KO ? HAY BÁC ĐÃ TỔNG HỢP HẾT RỒI Ạ???
ko cần, cái này đủ cả rồi

quái nhỉ, có bác nào bị giống bác này không, file npcs.txt mình đâu có đụng gì vào đâu ?

đồ hoa sơn thì mình mạc vào bình thường mà, bác tải client của mình ấy, rồi chép patch của mình vào là ok .
còn file nclg thì đúng là mình add lộn, nó là 1437 ;D

dơnload file này về fix nhiệm vụ là ok, chép vào sever1/script/huashan

rivalred3490
07-12-14, 10:44 PM
ko cần, cái này đủ cả rồi

quái nhỉ, có bác nào bị giống bác này không, file npcs.txt mình đâu có đụng gì vào đâu ?

đồ hoa sơn thì mình mạc vào bình thường mà, bác tải client của mình ấy, rồi chép patch của mình vào là ok .
còn file nclg thì đúng là mình add lộn, nó là 1437 ;D

dơnload file này về fix nhiệm vụ là ok, chép vào sever1/script/huashan

cgalaxy hay tvnnam rảnh thì share cho mình cái file magictribute đã chỉnh thời gian tồn tại của đồ rớt ra trên mặt đất như bình thường cái. Mình chỉnh cột lifetime để cho vài phút nó tự mất đồ trên mặt đất như của VNG mà không được. Train 1 buổi thôi là map TBN nó xanh lè từ đầu tới cuối. :">. Nhìn rối quá, rồi chỉnh xong nó lỗi luôn nên đành xin các bạn giúp.

vn123123
07-12-14, 10:57 PM
Tình hình là máy em ram co 2gb chay server lag quá. Huynh nào chỉ dùm em bỏ bớt maps ở mục nào cho nhẹ với [-( Load het vo game lag lag kinh quá :D

motminhtao
07-12-14, 11:01 PM
Tình hình là máy em ram co 2gb chay server lag quá. Huynh nào chỉ dùm em bỏ bớt maps ở mục nào cho nhẹ với [-( Load het vo game lag lag kinh quá :D

để WM tầm 7-800MB thui load sv lâu tý nhưng đỡ hơn. 1 acc thì mượt 2 acc hơi giật chút :v

vn123123
07-12-14, 11:06 PM
để WM tầm 7-800MB thui load sv lâu tý nhưng đỡ hơn. 1 acc thì mượt 2 acc hơi giật chút :v
Em muốn bỏ maps cho nhẹ được không vậy huynh :D full maps chơi cũng chả hết :v

tvnnam
08-12-14, 08:18 AM
cgalaxy hay tvnnam rảnh thì share cho mình cái file magictribute đã chỉnh thời gian tồn tại của đồ rớt ra trên mặt đất như bình thường cái. Mình chỉnh cột lifetime để cho vài phút nó tự mất đồ trên mặt đất như của VNG mà không được. Train 1 buổi thôi là map TBN nó xanh lè từ đầu tới cuối. :">. Nhìn rối quá, rồi chỉnh xong nó lỗi luôn nên đành xin các bạn giúp.

Bác đã đồng bộ sever và clinet sau khi chỉnh chưa? <):)

Đọc ebook 4.1 có hướng dẫn thêm map.... ngược lại là bỏ map Bác link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rivalred3490
08-12-14, 08:23 AM
Bác đã đồng bộ sever và clinet sau khi chỉnh chưa?

Đồng bộ rồi bạn. Thì bản update của cgalaxy mình down về, server thì chép vào server, client thì chép vào client. Hiện trạng này bản 2.0 đã bị rồi. Hình như sang bản 2.1 này cgalaxy chưa fix thì phải.
tvnnam có bị lỗi này không?

tvnnam
08-12-14, 08:33 AM
Đồng bộ rồi bạn. Thì bản update của cgalaxy mình down về, server thì chép vào server, client thì chép vào client. Hiện trạng này bản 2.0 đã bị rồi. Hình như sang bản 2.1 này cgalaxy chưa fix thì phải.
tvnnam có bị lỗi này không?

Mình thì không.... có thể bạn bị lỗi ngay từ phần cài.... Bác thử làm theo hướng dẫn này của mình xem... rồi vào game test thử nhé...;;)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
09-12-14, 12:00 AM
Mình bị 2 lỗi xin Bác Galaxy xem qua hướng dẫn và fix giùmL-) Tại Hạ với:">

1. mình đang làm nhiệm vụ hoa sơn ấn f11 để xem nhưng khi khởi động lại sever vào game ấn f11 thì mất nội dung hướng dẫn nhiệm vụ và không làm được nhiệm vụ kế tiếp:-L. Mình thấy trong hành trang có cẩm nang hướng dẫn nhiệm vụ hoa sơn nhưng chưa mở^#(^

2.Muốn thêm event giáng sinh mà không biết làm thế nào mặc dù đã chỉnh thời gian để event hoạt động....Bác chỉ giáo e với:[-O< có cần phải đồng bộ sever và clinet ko Bác

Chỉnh Event:
Sửa lại 2 dòng sau
Code:
xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014 hết hạn, sửa lên ngày cao

3. Đã có OP trang bị Đằng long .... Bác đã xem và biết cách lấy chưa Bác....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danghai1993
09-12-14, 08:25 AM
Mình bị 2 lỗi xin Bác Galaxy xem qua hướng dẫn và fix giùmL-) Tại Hạ với:">

1. mình đang làm nhiệm vụ hoa sơn ấn f11 để xem nhưng khi khởi động lại sever vào game ấn f11 thì mất nội dung hướng dẫn nhiệm vụ và không làm được nhiệm vụ kế tiếp:-L. Mình thấy trong hành trang có cẩm nang hướng dẫn nhiệm vụ hoa sơn nhưng chưa mở^#(^

2.Muốn thêm event giáng sinh mà không biết làm thế nào mặc dù đã chỉnh thời gian để event hoạt động....Bác chỉ giáo e với:[-O< có cần phải đồng bộ sever và clinet ko Bác

Chỉnh Event:
Sửa lại 2 dòng sau
Code:

Tại vì trong activitysys/config làm gì có event noel :))

tvnnam
09-12-14, 01:53 PM
Tại vì trong activitysys/config làm gì có event noel :))

Thế phải làm như thế nào hả Bác? hướng dẫn chi tiết giúp mình phát:( Thankz Bác^:)^

tvnnam
09-12-14, 04:24 PM

gateway\s3relay\settings\worldset.txt: không muốn load map nào thì xóa dòng tuơng ứng với id map đó, id là số ở cột đầu tiên
danh sách id map xem ở: server\settings\maplist.ini

pengocdl
09-12-14, 08:43 PM
Có cái lỗi quest 20 HS mà làm hoài ko được, ai giúp với :(

motminhtao
09-12-14, 09:23 PM
ai biết fix lỗi này ntn ko ấn vào lb gọi boss toàn hiện bang hội bản đồ cấm chỉ sử dụng.

rivalred3490
09-12-14, 09:51 PM
ai biết fix lỗi này ntn ko ấn vào lb gọi boss toàn hiện bang hội bản đồ cấm chỉ sử dụng.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn tạo bang rồi vào khu vực của bang mới gọi boss từ lệnh bài đó ra được

tvnnam
09-12-14, 09:53 PM
Có cái lỗi quest 20 HS mà làm hoài ko được, ai giúp với :(

mang tiền trên người là làm đc nhé........mang tầm 5000 lượng

amosky
09-12-14, 10:28 PM
Có ai biết điều chỉnh vật phẩm nhận được sau khi mở Cẩm nang hoàng kim không? Mở ra toàn Kim Nguyên Bảo, mình muốn điều chỉnh chỉ nhận được gold.=((

volamchina1
09-12-14, 11:50 PM
Có ai biết điều chỉnh vật phẩm nhận được sau khi mở Cẩm nang hoàng kim không? Mở ra toàn Kim Nguyên Bảo, mình muốn điều chỉnh chỉ nhận được gold.=((

vào tìm \script\item\hoojyn.lua muốn sửa cho nhận gì tùy thích
AddEventItem(343) kim nguyên bảo
AddStackItem(1,4,417,1,1,0,0,0) tiền đồng
nhớ sửa luôn dòng thông báo

AddGlobalNews("§¹i hiÖp <color=green>"..GetName().."<color> më tói Hoµng Kim , may m¾n nhËn ®­îc <color=gold>TiÒn §ång<color> !")

Msg2Player("Më cÈm nang Hoµng Kim, nhËn ®­îc TiÒn §ång")
là ok

motminhtao
09-12-14, 11:52 PM
Bạn tạo bang rồi vào khu vực của bang mới gọi boss từ lệnh bài đó ra được

Mình tạo đc bang rùi giờ làm thễ nào để vào vậy bạn. Tìm mãi mà k thấy. Trưỡc cài có thế này đâu.

volamchina1
09-12-14, 11:57 PM
Mình tạo đc bang rùi giờ làm thễ nào để vào vậy bạn. Tìm mãi mà k thấy. Trưỡc cài có thế này đâu.
đơn giãn là tìm cái script của nó rồi thêm map muốn mở vào là nhanh nhất (53) là ba lăng huyện chẳng hạn

motminhtao
10-12-14, 12:14 AM
đơn giãn là tìm cái script của nó rồi thêm map muốn mở vào là nhanh nhất (53) là ba lăng huyện chẳng hạn

Tks bác nhìu. E đọc mà chả hiểu gì cả bác cho e xin đường dẫn cùng cách sửa đc ko. Scrip linux đọc nhức mắt quá.

volamchina1
10-12-14, 12:25 AM
Tks bác nhìu. E đọc mà chả hiểu gì cả bác cho e xin đường dẫn cùng cách sửa đc ko. Scrip linux đọc nhức mắt quá.

bạn vào setting/item/004/magicscript.txt tìm dòng id của cái lệnh bài gọi boss
thí du như cái này:

Boss TriÖu Ho¸n Phï 6 1 1022 \spr\item\questkey\taskobj119.spr 41 1 1 Chiªu ho¸n phï. Cã thÓ gäi ®­îc 1 hoÆc 2 Boss Hoµng Kim ®Ó tù ®¸nh 100 1 0 \script\item\bosscharm.lua 0 1 1 1 0 0 0
màu đỏ là đường dẩn đến script của item đó

motminhtao
10-12-14, 01:38 PM
bạn vào setting/item/004/magicscript.txt tìm dòng id của cái lệnh bài gọi boss
thí du như cái này:

Boss TriÖu Ho¸n Phï 6 1 1022 \spr\item\questkey\taskobj119.spr 41 1 1 Chiªu ho¸n phï. Cã thÓ gäi ®­îc 1 hoÆc 2 Boss Hoµng Kim ®Ó tù ®¸nh 100 1 0 \script\item\bosscharm.lua 0 1 1 1 0 0 0
màu đỏ là đường dẩn đến script của item đó

tks bác nhiều....
tiện thể bác cho e hỏi cách chỉnh tỉ lệ rơi đồ xanh vs tỉ lệ rate exp ở chỗ nào ạ.

tvnnam
10-12-14, 02:00 PM
tks bác nhiều....
tiện thể bác cho e hỏi cách chỉnh tỉ lệ rơi đồ xanh vs tỉ lệ rate exp ở chỗ nào ạ.

chỉnh tỉ lệ rơi đồ xanh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> THAM KHẢO Ở ĐÂY NHÉ

tỉ lệ rate exp
sever và client: settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig]
ExpRate= 500 - ĐỂ 100 CHUẨN VNG NHÉ, XONG NHỚ ĐỒNG BỘ VÀO CLINET
MoneyRate=500

tului
10-12-14, 06:17 PM
ở Phong Lăng Độ sao ko dùng đc Thần hành phù và thổ địa phù zậy các bác ? :D

motminhtao
10-12-14, 08:21 PM
chỉnh tỉ lệ rơi đồ xanh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> THAM KHẢO Ở ĐÂY NHÉ

tỉ lệ rate exp
sever và client: settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig]
ExpRate= 500 - ĐỂ 100 CHUẨN VNG NHÉ, XONG NHỚ ĐỒNG BỘ VÀO CLINET
MoneyRate=500

tks bác nhiều .......................

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

tvnnam
10-12-14, 09:04 PM
có bác nào bị thế này ko? nó nằm file nào vậy nhỉ?

Code:
\settings\item\004\magicscript.txt

beongo26
11-12-14, 12:19 AM
Ai biết cách tạo bản đồ riêng bang hội k giúp với

tvnnam
11-12-14, 07:28 AM

Chỉnh ở file này: gateway\s3relay\settings\worldset.txt
Ví dụ mình chỉnh như này là chỉ load map Ba lăng huyện:
Code:
MAP_ID GAMESVR_SET_1 GAMESVR_SET_2 GAMESVR_SET_3 GAMESVR_SET_4 GAMESVR_SET_5 GAMESVR_SET_6 GAMESVR_SET_7 GAMESVR_SET_8 GAMESVR_SET_9 GAMESVR_SET_10 GAMESVR_SET_11 GAMESVR_SET_12 GAMESVR_SET_13 GAMESVR_SET_14 GAMESVR_SET_15 GAMESVR_SET_16 ±¸×¢
53 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 °ÍÁêÏØ
Muốn mở thêm map khác thì copy cả dòng 53 rồi paste xuống dưới, sửa số 53 thành ID map muốn mở, ID map xem ở maplist.ini

tvnnam
11-12-14, 07:34 AM
ở Phong Lăng Độ sao ko dùng đc Thần hành phù và thổ địa phù zậy các bác ? :D

thổ địa phù thì không còn thần hành phù cũng không bác ah:)) chỉ có đi bằng thuyền phu bác nhé Thuyền phu PLD: script\ÖÐÔ¬±±Çø\•çÁê¶É\npc... còn không bác tự code lai8->

beongo26
11-12-14, 12:01 PM
Chỉnh ở file này: gateway\s3relay\settings\worldset.txt
Ví dụ mình chỉnh như này là chỉ load map Ba lăng huyện:
Code:
MAP_ID GAMESVR_SET_1 GAMESVR_SET_2 GAMESVR_SET_3 GAMESVR_SET_4 GAMESVR_SET_5 GAMESVR_SET_6 GAMESVR_SET_7 GAMESVR_SET_8 GAMESVR_SET_9 GAMESVR_SET_10 GAMESVR_SET_11 GAMESVR_SET_12 GAMESVR_SET_13 GAMESVR_SET_14 GAMESVR_SET_15 GAMESVR_SET_16 ±¸×¢
53 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 °ÍÁêÏØ
Muốn mở thêm map khác thì copy cả dòng 53 rồi paste xuống dưới, sửa số 53 thành ID map muốn mở, ID map xem ở maplist.ini
Mình muốn là tạo khu vực riêng để nâng cấp len lv 3 chứ k phải mở map

pengocdl
11-12-14, 05:49 PM
mang tiền trên người là làm đc nhé........mang tầm 5000 lượng

mình mang nhiều lắm bạn ơi, mang cả k vạn ý mà vẫn không được :(

tvnnam
11-12-14, 08:29 PM

xóa nhân vật trước đi... thử làm lại xem nào... chắc nó bị lỗi từ đầu rồi... nhớ mang theo tiền nhé.... :-*

cgalaxy
11-12-14, 09:17 PM
đứng ở thành khác, dùng thần hành phù bay đến phượng tường là ok

rivalred3490
11-12-14, 11:52 PM
đứng ở thành khác, dùng thần hành phù bay đến phượng tường là ok

Có cách nào chạy 2 file S3RelayServer_Y và s3SwordPaySys trên win 8 không cgalaxy? Mới buộc phải chuyển sang win8.1 vì vài lý do. Tiếc là không chạy được 2 file này trên win8.1

vn123123
12-12-14, 11:18 AM
Mình đã chỉnh cái ty lệ rớt đồ như hướng dẫn nhưng mặc mm max luôn vẫn rớt đồ op cùi kỳ vậy X_Xsăn đồ xanh ép mà khó quá. bạn nào có code nhận đồ xanh sẵn cho mình xài ké với :D

vipbk
12-12-14, 12:06 PM
Mình đã chỉnh cái ty lệ rớt đồ như hướng dẫn nhưng mặc mm max luôn vẫn rớt đồ op cùi kỳ vậy X_Xsăn đồ xanh ép mà khó quá. bạn nào có code nhận đồ xanh sẵn cho mình xài ké với :D

Mặc đồ động sát max may mắn 100% + cắn Quế hoa tửu là ra đồ ngon nhé, đồ xanh add sẵn thường opt ko đúng, ép dòng này ra dòng khác

beongo26
12-12-14, 02:33 PM

Help với
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

AddItem(0,6,1,10,1,100,10,10,10,10,10,10,10)
10 là cấp 1 là hệ (0,1,2,3,4)
6d thuộc tính thật + hơi cao thừa sức ép đồ tím

vn123123
12-12-14, 06:20 PM
Mặc đồ động sát max may mắn 100% + cắn Quế hoa tửu là ra đồ ngon nhé, đồ xanh add sẵn thường opt ko đúng, ép dòng này ra dòng khác
Mình cắn tè le hết max mm mà. đánh boss sat thu vẫn ra đồ cùi cùi. chả có hút hít tdd gì hết :-w

vn123123
12-12-14, 06:29 PM
Có ai bị cái lỗi thằng xa phu k? Nó bi lỗi những nơi đã đi qua nhấp vô k dc chả thấy gì hết 8->

rivalred3490
12-12-14, 08:04 PM
Có cách nào chạy 2 file S3RelayServer_Y và s3SwordPaySys trên win 8 không các bác? Mới buộc phải chuyển sang win8.1 vì vài lý do. Tiếc là không chạy được 2 file này trên win8.1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tvnnam
12-12-14, 09:12 PM
Có cách nào chạy 2 file S3RelayServer_Y và s3SwordPaySys trên win 8 không các bác? Mới buộc phải chuyển sang win8.1 vì vài lý do. Tiếc là không chạy được 2 file này trên win8.1

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-* chúc thành công

trungjx
12-12-14, 09:43 PM
Code:

ko phải bạn ơi, tiếng tàu tiếp :(
ai biết tạo nhân vật ở thôn nào cũng đc nằm file nào thế? các bác

cgalaxy
12-12-14, 10:03 PM

dơnload cái contos và máy ảo xp đã làm sẵn của bác Edward về là chiến vô tư, ko cần config gì hết !

tvnnam
12-12-14, 10:21 PM
Sắp đến giáng sinh noel rồi........... Gấu mẹ và con đi vắng nên định ở nhà tự kỷ......ACE nào có event giáng sinh, noel hay event tết cho mình xin với và hướng dẫn mình cụ thể với nhé....Newbine nên trình còn gà... Mong tiền bối chỉ giáo giúp cho tâm nguyện này của tại hạ^^ Tại hạ xin chân thành cảm ơn các chư vị đã xem và chỉ giáo !!!

rivalred3490
12-12-14, 10:51 PM
dơnload cái contos và máy ảo xp đã làm sẵn của bác Edward về là chiến vô tư, ko cần config gì hết !

Vẫn dùng cái centos cũ đang chạy server của bạn được không? cái centos của yoken mà mình chép server bạn đè lên đó. vì centos này chứa server mình đang cày hổm giờ, cũng khá nhiều công sức (nghiêm túc cày như đang chơi của VNG vậy). Giờ mình vẫn chạy server này và down cái máy ảo xp của Edward về chạy chung được không?

trungjx
13-12-14, 05:48 AM
Code:
ko phải bác ơi
Tiện thể cho hỏi file nào lúc tạo nhân vật nằm ở các thôn thế mấy bác

trungjx
21-12-14, 01:05 PM
up, ai biết cái vụ 12h trưa tự nhiên nó add vòng sáng + skill kháng tùm lum ko mọi người?

danghai1993
21-12-14, 10:51 PM
Hehe Tìm được script event mâm ngũ quả 2006 chẩun VNG rồi :D

amosky
22-12-14, 11:31 AM
Chủ thớt cho hỏi npc Tế Rượu để nộp Thanh Đồng Đỉnh tạo Map Bang hội nằm ở đâu vậy? Tìm mấy ngày trời rồi mà ko ra được thàng NPC này. Cao nhân nào chỉ giúp với.

vn123123
22-12-14, 12:18 PM
mấy bạn có thấy đồ MP hoac Kim O mang vô VK không có phát sang k? Nhìn xấu lém :D

amosky
22-12-14, 02:10 PM
Chủ thớt cho hỏi npc Tế Rượu để nộp Thanh Đồng Đỉnh tạo Map Bang hội nằm ở đâu vậy? Tìm mấy ngày trời rồi mà ko ra được thàng NPC này. Cao nhân nào chỉ giúp với.

up topic lên để tìm cao nhân giúp đỡ vì vẫn chưa tìm được thằng npc này.

beongo26
22-12-14, 02:21 PM
up topic lên để tìm cao nhân giúp đỡ vì vẫn chưa tìm được thằng npc này.

Là thằng Tế Tửu trong khu vc bang chung đó mà có tạo được map da

william_8x
25-12-14, 10:54 AM
Chủ toppic hướng dẫn ae làm cái xếp hạng dấu hỏi trong game luôn đi mày mò mãi ko tìm ra nản quá...

shinrenkyo
27-12-14, 04:39 PM
up, ai biết cái vụ 12h trưa tự nhiên nó add vòng sáng + skill kháng tùm lum ko mọi người?
chưa fix đc à, search cũng ko ra :)) bỏ mịa mấy cái event lăng nhăng chưa đụng tới xem :D
bắt gặp rồi nha mi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=680e5c08a4c38e0e4f2e084fd38e813f&oe=5540158F
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=2495a74824af5e8d94659b8d57d9b111&oe=5531CDF3&__gda__=1429805871_8efebba4f41bb3bbcc0de26b5badc1a b
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=8ebab9d12e968572835ba10568d07306&oe=55353EB0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=4f0b25164f1bc56dadfcbc70a71fb639&oe=5546E746&__gda__=1429427536_d75f8cb8b7e0d9efa2684c44b6464f2 6
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=729f8357a7a557a6df89c46fa5a26310&oe=54FA1CAE
ngon ta :v

calms1001
27-12-14, 06:55 PM
ai giúp mình teamview update linux bản này vào bản linux yoken với, mình thử update mà chạy client nó kêu kết nối máy chủ toàn thất bại hoài hà, yahoo của mình: calms1001, mình cám ơn!

tvnnam
28-12-14, 01:50 AM
Hehe Tìm được script event mâm ngũ quả 2006 chẩun VNG rồi :D

Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em mở evnet như bác đc ko..........xin cảm ơn Bác trước.... sắp đến tết rồi có event thêm phong phú;;)

chưa fix đc à, search cũng ko ra :)) bỏ mịa mấy cái event lăng nhăng chưa đụng tới xem :D
bắt gặp rồi nha mi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=680e5c08a4c38e0e4f2e084fd38e813f&oe=5540158F
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=2495a74824af5e8d94659b8d57d9b111&oe=5531CDF3&__gda__=1429805871_8efebba4f41bb3bbcc0de26b5badc1a b
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=8ebab9d12e968572835ba10568d07306&oe=55353EB0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=4f0b25164f1bc56dadfcbc70a71fb639&oe=5546E746&__gda__=1429427536_d75f8cb8b7e0d9efa2684c44b6464f2 6
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=729f8357a7a557a6df89c46fa5a26310&oe=54FA1CAE
ngon ta :v

Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em mở evnet như bác đc ko..........xin cảm ơn Bác trước.... sắp đến tết rồi có event thêm phong phú;;)

calms1001
28-12-14, 07:07 PM
các bạn làm ơn chỉ giúp mình với, mình cài bản update của cgalaxy được rồi nhưng khi tắt máy để đến ngày mai thì nó lại không kết nối được với server, không kết nối được với secure và winscp, ai làm ơn chỉ giúp mình cách giải quyết với, mình cám ơn mọi người! yahoo của mình: calms1001

motminhtao
28-12-14, 10:07 PM
mọi người cho hỏi SQL 2k5 thay được SQL 2k để cài sv này k vậy ?

tului
30-12-14, 08:36 PM
Mình code lấy đồ xanh đc rồi, h muốn chỉnh cho tỷ lệ nhận đc hút sl, nl thì chỉnh thế nào các bác ? :D

calms1001
01-01-15, 11:34 PM
hôm nay vô tình cài được cái update nho nhỏ của bạn galaxy, không bị vô hình khi mang đồ minh phượng, cách update thì các bạn download (cái này mình tham khảo thêm của bạn tvnnam.)
nhớ là không cần tải client của vinagame nha, với lại không chép patch client của yoken, làm từng bước sau:
1.download cái này chép đè vào server1 và gateway <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không chép patch client các bạn nhớ xóa cript trong server1 trước khi chép đè vào nha, không sẽ bị lỗi không vào game được
2.download cái này bỏ vào trong server1<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không chép patch client
3. tải client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chịu khó bắt lịnk vào idm download nha, nếu down trực tiếp có khi nó download tới 99% bị lỗi.
4.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server chép đè vào sever, client chép đè vào client
5.download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào trong setting
6.Download cái này bỏ vào sever1/script/huashan để fix quest
7.chạy server vào game

nếu bị lỗi không kết nối paysys các bạn coi sữa lại ip vmware2 trong network connection thành 192.168.1.200 và khi kết nối máy chủ thất bại thì coi lại có trùng ip không nha.
mình newbie nên chia sẽ dậy thôi chứ cũng không biết nhiều. có gì sai sót xin vui lòng bỏ qua cho

lengruohan
10-01-15, 05:01 PM
lâu ngày mới vào thấy hoa hết cả mắt, xin phép hỏi cả nhà là bây giờ down ở link nào để đưa vào server gốc nhỉ?mong mọi người chỉ giáo T^T...mình thấy có gói update mà tìm ko biết ở mục nào.

amosky
21-01-15, 02:02 AM

tvnnam
21-01-15, 11:59 AM
lâu ngày mới vào thấy hoa hết cả mắt, xin phép hỏi cả nhà là bây giờ down ở link nào để đưa vào server gốc nhỉ?mong mọi người chỉ giáo T^T...mình thấy có gói update mà tìm ko biết ở mục nào.

làm theo hướng dẫn là đc bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>> đây là cách cài đầy đủ và fix 1 số lỗi ...v..vv

cẩm nang hoàng kim:
\server1\script\item\hoojyn.lua

nếu không muốn nhận cẩm nang hoàng kim có 2 cách : 1. chỉnh nó vào vật phẩm đen ở auto để ko nhặt
2. xóa file hoojyn.lua là được hoặc chỉnh sửa thế nào tùy bạn;;)

Mình code lấy đồ xanh đc rồi, h muốn chỉnh cho tỷ lệ nhận đc hút sl, nl thì chỉnh thế nào các bác ? :D

thêm hàm vào code lễ quan để lấy: ví dụ thế này
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10
muốn ra đồ xanh vip thì bác sửa trong magicattrib , muốn op mã thì tăng tỉ lệ lên , VD 500000

mọi người cho hỏi SQL 2k5 thay được SQL 2k để cài sv này k vậy ?

được bạn ah... nhưng SQL 2K theo mình thấy là ổn định nhất

gakfc1993
21-01-15, 07:01 PM
làm theo hướng dẫn là đc bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>> đây là cách cài đầy đủ và fix 1 số lỗi ...v..vv

cẩm nang hoàng kim:

nếu không muốn nhận cẩm nang hoàng kim có 2 cách : 1. chỉnh nó vào vật phẩm đen ở auto để ko nhặt
2. xóa file hoojyn.lua là được hoặc chỉnh sửa thế nào tùy bạn;;)

thêm hàm vào code lễ quan để lấy: ví dụ thế này
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10
muốn ra đồ xanh vip thì bác sửa trong magicattrib , muốn op mã thì tăng tỉ lệ lên , VD 500000

được bạn ah... nhưng SQL 2K theo mình thấy là ổn định nhất

ai team wier giup em chay sv với ạ
nhin sever co gataway + sv1 khac' han voi' clip huong dan cua yoken9x.nhin thay khac' wa'
bro nao rảnh giup em voi' ~~

tvnnam
21-01-15, 07:51 PM
ai team wier giup em chay sv với ạ
nhin sever co gataway + sv1 khac' han voi' clip huong dan cua yoken9x.nhin thay khac' wa'
bro nao rảnh giup em voi' ~~

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm theo hướng dẫn này là cài được ban nhé:"> rất chi tiết cách làm rồi=D>

gakfc1993
22-01-15, 10:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm theo hướng dẫn này là cài được ban nhé:"> rất chi tiết cách làm rồi=D>

anh có thể up client cua galaxy tren fshare hay 4 share hay mf dc ko.đứt cáp mà dơnload link do 40kb/s ak
hì hục cắm cáp download 2 ngay dc 12% ròi thì bị lỗi
hjc.................

gakfc1993
22-01-15, 10:41 AM

em hiêu ý của anh nhưng em còn thắc mắc chỗ này:
theo anh chỉ dẫn thì chép đè sever1 nofont v1 v2 v2.1 vào sever của yoken9x ,nhưng trong server cua yoken 9x thì chỉ có nhiều thư mục nữa.em ko biết là chép cào đâu
Pay hay Paysys hay navicat,....
chỉ dùm em với ạ.em còn gà về Linux lắm ạ

tvnnam
22-01-15, 11:44 AM
em hiêu ý của anh nhưng em còn thắc mắc chỗ này:
theo anh chỉ dẫn thì chép đè sever1 nofont v1 v2 v2.1 vào sever của yoken9x ,nhưng trong server cua yoken 9x thì chỉ có nhiều thư mục nữa.em ko biết là chép cào đâu
Pay hay Paysys hay navicat,....
chỉ dùm em với ạ.em còn gà về Linux lắm ạ

em phải mở sever yoken bằng Winscp có trong tools ... sau đó chép 2 file vào: sever1 thì chép đè vào sever1 của yoken và Getway thì chép đè vào getway có trong sever yoken

tvnnam
22-01-15, 11:49 AM
Bước1) Tải những thứ cần thiết của yoken về máy cài theo Video hướng dẫn
link theo dõi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Xóa Pacth sever Yoken không chép vào client nhé nếu không bị lỗi
+ Không nên tải client VNG vì clinet đã có sẵn ở bước 3 rồi để tránh bị lỗi nhé

Bước 2) Tải [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 của tranminhdo
link theo dõi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài đặt :

Link Ver2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Giải nén được file Ver 2 chọn nofont -> giải nén tiếp Linux_Server_NoFont đc 2 file: gateway và sever1 ta chép đè vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1 qua WínSCP Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Link Update 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix lỗi vô hình độc , Fix res Npc, tống kim ( đã test ), lôi đài , lỗi font vh!
+ chọn nofont -> Pacth_server_nofont : chép 2 file script và settings vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1
Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Bước 3) Tải Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy

Link download client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down update + path : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chú ý : khi tải về ta được 3 file: clinet + update +path ...... ta làm như sau: path thì chép vào clinet còn update (Linux sever -> sever1 ) thì chép đè vào sever Yoken có sẵn nhé

Xong chiến !

P/s:
* Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái hoa sơn
* Quest Nvmp Hoa sơn ấn f11 sẽ thấy

niconut
28-01-15, 01:33 PM
xin cho mình hỏi là chỉnh file magictrib là chỉnh ở cột nào nếu mở bằng excel vậy????để cho tỉ lệ đồ ra option ngon ấy.

passika
31-01-15, 02:31 PM
Ai còn file droprate và magicatrib của ver ra đồ xanh 6 dòng khủng cho e xin với.

passika
31-01-15, 03:08 PM
xin cho mình hỏi là chỉnh file magictrib là chỉnh ở cột nào nếu mở bằng excel vậy????để cho tỉ lệ đồ ra option ngon ấy.
Cột M trở về sau. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

niconut
31-01-15, 03:25 PM
Cột M trở về sau. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

6 dòng khủng thì bạn chỉnh lại option của nó trong mấy file trang bị là ra option khủng àk :)

passika
31-01-15, 04:34 PM
6 dòng khủng thì bạn chỉnh lại option của nó trong mấy file trang bị là ra option khủng àk :)

vậy chỉnh trong file magicatrib là ra 6 dòng hả? hay còn chỉnh trong droprate nữa. vì mình chưa hiều lắm mấy cái số của MinitemlevelScale với MãitemlevelScale, thay đổi các số đó thì nó sẽ như thế nào, mình thấy đa số là min 20 và max là 10.

[Main]
Count=56
RandRange=33000
MagicRate=1
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=10
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=0
Detail=0
Particular=0
RandRate=300

niconut
31-01-15, 04:51 PM
vậy chỉnh trong file magicatrib là ra 6 dòng hả? hay còn chỉnh trong droprate nữa. vì mình chưa hiều lắm mấy cái số của MinitemlevelScale với MãitemlevelScale, thay đổi các số đó thì nó sẽ như thế nào, mình thấy đa số là min 20 và max là 10.

[Main]
Count=56
RandRange=33000
MagicRate=1
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=10
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=0
Detail=0
Particular=0
RandRate=300

linux thì mình mới mò dc 1 tuần nay thôi àk.nhưng mà,néu nó giống win thì mình nghĩ là chỉnh lại option trong file settings/item/004 mấy cái ring.txt armor.txt...... mình nghĩ là vậy nếu chỉnh vậy thì toàn bộ trang bị sv sẽ rot ra option khũng theo í bạn đó

passika
31-01-15, 06:46 PM
Ai còn link số 1 (tỉ lệ rớt đồ xanh khủng cao) cho mình xinh thư mục droprate vs file magicatrib với, chủ topic xóa link rồi :(

huhahu92
04-02-15, 04:59 PM
ai cho mình xin patch này nhưng là có font với, cảm ơn nhiều :(

bincute1
04-02-15, 08:29 PM
linux thì mình mới mò dc 1 tuần nay thôi àk.nhưng mà,néu nó giống win thì mình nghĩ là chỉnh lại option trong file settings/item/004 mấy cái ring.txt armor.txt...... mình nghĩ là vậy nếu chỉnh vậy thì toàn bộ trang bị sv sẽ rot ra option khũng theo í bạn đó

^^. những thứ đó là trang bị mà bạn . nhầm rồi :-$

william_8x
04-02-15, 08:58 PM
Bạn ơi cho mình hỏi file lụa của cẩm nang hoàng kim ở đâu nhỉ??

tvnnam
04-02-15, 09:03 PM
Bạn ơi cho mình hỏi file lụa của cẩm nang hoàng kim ở đâu nhỉ??

chỉnh cẩm nang hk
;)

william_8x
11-02-15, 03:02 PM
Phái hoa sơn vng đã chính thức cho ra:ai có thể dựa vào fix lại skill và nhiệm vụ môn phái được hem...mình thấy op một số skills sai (trừ skill trấn sơn hà chắc là ko fix được)

minhnghia0507
16-02-15, 11:08 AM
ai biết nhiệm vụ 90 phái hoa sơn bắt đầu từ chỗ nào k vậy, tối qua mình out game, giờ chỉ làm ngang đc cái nv ký danh, chạy hết npc xem thử rồi mà vẫn k thấy [-O<

sanerhp
03-03-15, 12:02 PM
Cho mình hỏi làm nv Hoa Son phái 9x xong ,luyện skill 9x 20 nhung sao không cho học skill 120 (có được 2 quyển sách skill 120 và 180 nhưng không học được).Xin các pro chỉ giúp

AlvinEdward
06-03-15, 07:38 AM
Cho mình hỏi: File quy định tên của Bang Hội ( mặc định là : - [Bang chủ] mình đổi tên lại sao không được...
nó nằm chi tiết là file nào mới có thể chỉnh được vậy m.n ?

ntnh19_4
12-03-15, 01:34 PM
bản này với bản ver3 cái nào ngon hơn vậy các bạn ???

ntnh19_4
13-03-15, 11:58 PM
hình như đánh quái không rớt đồ chí nữa thì phải ???

ntnh19_4
18-03-15, 01:39 PM
làm sao để tăng tỉ lệ rớt thần bí đồ chí nhiệm vụ dã tẩu lên vậy mọi người ???? mình kiếm 8 tấm mà đánh 1 tiếng được có 1 tấm :( gặp đánh mấy chỗ quái ít là thôi rồi.... hoặc tỉ lệ ra boss xanh cũng cực thấp luôn, 1 ngày gặp được 3 con boss là nhiều :(

carotkhoaitay
24-03-15, 02:11 PM
ai hướng dẫn mình trùng sinh nhận ở lễ quan dc ko, trùng 3 muốn trùng sinh tiep ko được vẫn mất tiền trùng sinh nhưng ko trùng sinh

carotkhoaitay
24-03-15, 07:54 PM
cho mình hỏi làm NV 9x hoa sơn như nào vậy, mình làm đến doạn đưa 4 mat tịch hoa sơn cho an an, thì nó không hướng dẫn làm tiếp nữa

bthhhz
24-03-15, 08:39 PM
ai hướng dẫn mình trùng sinh nhận ở lễ quan dc ko, trùng 3 muốn trùng sinh tiep ko được vẫn mất tiền trùng sinh nhưng ko trùng sinh

nên dùng trùng sinh ở bắc đẩu lão nhân luôn đi cà rốt khoai tây . dùng tại đó luôn cũng như test chức năng .
nếu tính ra jxlinux là tự do phát triển sướng hơn cả jx win

ochohieucac123
25-03-15, 01:21 AM
hỏi ngu sao ko có sver nào có kinh mạch giống VNG nhỉ :))

bthhhz
25-03-15, 05:54 AM
hỏi ngu sao ko có sver nào có kinh mạch giống VNG nhỉ :))

vãi thiệt chứ

ochohieucac123
25-03-15, 01:19 PM
làm sao nhận skill đầy đủ z các bác off mà fải làm NV môn fải cực qá

tvnnam
25-03-15, 02:27 PM
làm sao nhận skill đầy đủ z các bác off mà fải làm NV môn fải cực qá

gặp thằng lễ quan mà nhận toàn bộ skill nhé

ochohieucac123
25-03-15, 02:45 PM
gặp thằng lễ quan mà nhận toàn bộ skill nhé

tvnnam
25-03-15, 02:55 PM

cầm 5000 lượng trong hành trang làm lại là đc...........muốn nhận full skill thì viết 1 script ra và xem ID skill hoa sơn là gì - trừ 1 là ra nhé..... còn hàm nhận skill tham khảo trong file admin ở lễ quan là hiểu

ochohieucac123
25-03-15, 03:37 PM
cầm 5000 lượng trong hành trang làm lại là đc...........muốn nhận full skill thì viết 1 script ra và xem ID skill hoa sơn là gì - trừ 1 là ra nhé..... còn hàm nhận skill tham khảo trong file admin ở lễ quan là hiểu

chán bó tay ùi. tạo lại 3 4 lần vẫn z

tvnnam
25-03-15, 04:07 PM

chán bó tay ùi. tạo lại 3 4 lần vẫn z

có thể bạn chép bản 2.1 của Galaxy vào chưa đúng..... mình đã test kỹ rồi... nhiệm vụ 20 làm ok nhé........bạn thử chép lại bản 2.1 vào xem sao nhớ khởi động lại sever nếu vẫn không đc.lật qua mấy trang xem lại hướng dẫn cài của mình... làm theo là ok.........hướng dẫn sơ qua cho bạn nếu không tìm đc

b1: Xóa Pacth và jxser Yoken
b2: Chép cái việt hóa ver3
b3: config IP: mình h/d ở cuối
b4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok
b5: Chép update alphaver2 của Galaxy là ok

config IP như sau:
gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,
InternetIp = 192.168.1.100
IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

ochohieucac123
25-03-15, 06:28 PM
cài thì mình làm chuẩn ùi .vì VER3 cài dc nhưng ko đồng bộ đc ko click duoc NPC mình xai client mà bạn up ấy 4gb. hình là bản ver2 thì ổn nhưng bi lỗi như trên ý

ochohieucac123
26-03-15, 11:09 AM
2` thật bây giờ mới bít nguyen nhân ko đồng bộ dc.

làm theo cách . Xóa sever Yoken chỉ cài vêr3 thì bị lỗi ko click dc NPC .

ức chế thử ko xóa SEVER YOKEN ùi, Up ver2, ùi up VER3,Up GALAXY 2.1 thì ko bị như z nữa >.<

ko hiễu sao mấy bác cài mỗi V3 là ngon lành nhỉ. còn cách mình cài thì .... ko giống ai mà hết lỗi mới ghê.:))
có thế thôi nó hành 3 ngày vụ ckicl npc >.< zui zui qa

làm sao mà chuyển dc 96000 vạn z các bác . nó ko cho chuyển nhiều

carotkhoaitay
26-03-15, 11:27 AM
bạn dùng path của ver nào vậy...................

tvnnam
26-03-15, 06:07 PM
bạn dùng path của ver nào vậy...................

ver 3 bạn nhé...........:-o cũng không nhất thiết phải cài đặt nhiều như vậy8-} chỉ thế này là đủ...

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
+ Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
bishop.cfg thành

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Linuxsever thì chép vào sever
+ Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100( nếu chưa có severlist linkdown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì không cần đổi IP nữa vì mình đã đổi rồi )
và vào game thưởng thức Thôi

lphtpky
26-04-15, 04:44 PM
ver 3 bạn nhé...........:-o cũng không nhất thiết phải cài đặt nhiều như vậy8-} chỉ thế này là đủ...

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
+ Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
bishop.cfg thành

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Linuxsever thì chép vào sever
+ Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100( nếu chưa có severlist linkdown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì không cần đổi IP nữa vì mình đã đổi rồi )
và vào game thưởng thức Thôi

nhưng làm theo bác như thế thì lại lỗi click vào NPC không hiện gì luôn

hinodl
29-04-15, 01:18 PM
bác nào cho e cái yahoo hỗ trợ giúp em cài game cái

quochung159
01-05-15, 10:43 AM
Bác nào biết chổ chỉnh sửa phần rớt đồ của Boss hoàng kim chỉ mình với. Mình muốn chỉnh để đánh boss hoàng kim rớt đồ môn phái đó. Thanks các bạn

sanerhp
04-05-15, 10:59 PM
1/ Khi mình lấy vũ khí của VD khí thì bị out.có cách nào khắc phục được không?
2/ Mình vào chiến trường tống kim thì không thấy lính đâu hết chỉ có NPC nói chuyện thôi,phải làm sao?
3/nếu mình thêm opt TDD nội công vào trong magiccatrib thì vũ khí xanh nó có nhận opt hay không?

cut123
05-05-15, 02:34 PM
có bác nào biết cài thì qua add face giúp e với :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thank các bác trc :3

chinhnghia03
07-05-15, 08:58 PM
cái update này đè vào sever linux của yoken hả bác

mrdoevn
31-05-15, 06:21 PM
bác chủ thớt cho em xin cái link server của bác với

makieuphongkke
25-06-15, 07:06 AM
Mấy cái mảnh thiên thạch để ép đồ bạch kim train/lấy ở đâu nhỉ :(

tvnnam
25-06-15, 12:44 PM
Mấy cái mảnh thiên thạch để ép đồ bạch kim train/lấy ở đâu nhỉ :(

dùng hàm gán vào file admin lễ quan mà lấy ra hoặc lên map phong lăng độ hoặc mạn bắc thảo nguyên train thử xem có ko

makieuphongkke
25-06-15, 06:22 PM
dùng hàm gán vào file admin lễ quan mà lấy ra hoặc lên map phong lăng độ hoặc mạn bắc thảo nguyên train thử xem có ko

Bác add giúp mình đc không, mình làm việc từ sáng 7h đến tối gần 7h oải quá không có tgian tìm hiểu nữa :( Với mấy cái sv linux này thấy lấy đá ép -1,-2,-3 không thấy hệ kim 8->

makieuphongkke
25-06-15, 07:17 PM
Làm sao để không rớt cẩm nang hk các bác, full cả rương :-ss
//Đc rồi :)

tvnnam
29-06-15, 05:11 PM
Bác add giúp mình đc không, mình làm việc từ sáng 7h đến tối gần 7h oải quá không có tgian tìm hiểu nữa :( Với mấy cái sv linux này thấy lấy đá ép -1,-2,-3 không thấy hệ kim 8->

tìm trong file lễ quan là có nhé. hoặc xem ID đá ép là gì xong thêm vào mà nhận

Làm sao để không rớt cẩm nang hk các bác, full cả rương :-ss
//Đc rồi :)

dùng chức năng không nhặt vật phẩm đen của auto là đc

makieuphongkke
29-06-15, 07:17 PM
tìm trong file lễ quan là có nhé. hoặc xem ID đá ép là gì xong thêm vào mà nhận

dùng chức năng không nhặt vật phẩm đen của auto là đc
Có cách nào để nó không rơi không, xóa file gì gì đó nó vẫn rơi, chỉ là không dùng đưọc.

bthhhz
29-06-15, 08:41 PM
Có cách nào để nó không rơi không, xóa file gì gì đó nó vẫn rơi, chỉ là không dùng đưọc.

Ebook Jx có 4 cuốn . lục ra đọc cả 4 đi là sẽ biết cách nào liền nha bạn

langtuvtvn
20-07-15, 09:36 AM
server này ko có boss HK tiểu đại hả chủ thớt?

tvnnam
20-07-15, 09:44 AM
server này ko có boss HK tiểu đại hả chủ thớt?

có hết bạn nhé....... hoặc có thể dùng hàm gọi ra8->

langtuvtvn
20-07-15, 10:33 AM
có hết bạn nhé....... hoặc có thể dùng hàm gọi ra8->

hướng dẫn cụ thể dùm mình nhé, hầm nằm chỗ nào vậy ?

tvnnam
20-07-15, 10:39 AM
hướng dẫn cụ thể dùm mình nhé, hầm nằm chỗ nào vậy ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tìm trong đây bạn nhé....:x

kimzonzon
07-08-15, 12:41 AM
mình muốn tải Jx này về cài offline thì tải cái nào vậy mọi nguoi [-O<

nhanthien123
07-08-15, 12:43 AM
mình muốn tải Jx này về cài offline thì tải cái nào vậy mọi nguoi [-O<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> theo topic này nè bác :) ak .trước tiên có cái server linux của yoken trước nữa nha . edit = WinSCP (y)

cuongvh
14-08-15, 08:07 AM
Mình muốn tắt chức năng nhận vật phẩm ở Lể Quan thì sao mấy huynh? Với lại mình mở 4 port 5622 5632 5623 và 6666 rồi mà không chạy online được nhỉ :D cám ơn :D Với lại Hoa Sơn mình không nhận NV được, nó để chức năng này đang hoàn thiện :( Với trong Lễ Quan không cho nhận đồ Hoa Sơn. Hay mình phải add vào vậy các huynh?

kimzonzon
14-08-15, 04:57 PM
:( mình muốn chơi quá mà ko biết cài đặt ai giúp mình qua team với , mình đã cài sv của yoken rồi nhé
YH của mình : o0o_mostwantedboy_o0o

cuongvh
14-08-15, 08:41 PM
Mình mới tập tành bước vào thế giới này có vài thắc mắc mong các bạn giúp mình với :(

ngoanhvu02
15-08-15, 02:29 AM
Đã fix dc, update bản client mới nhất của vinagame rồi chép patch vào mới dc. bản client mình cũ quá. thanks

tvnnam
17-08-15, 07:45 AM
Mình mới tập tành bước vào thế giới này có vài thắc mắc mong các bạn giúp mình với :(

xóa toàn bộ nội dung là tắt chức năng admin ở lễ quan
còn muốn tạo 1 lệnh bài cho admin thì bạn có thể thêm vào 1 item nào đó rồi tạo đường dẫn đến lễ quan để nhận và thêm chức năng tùy ý bạn vào thôi

cuongvh
17-08-15, 12:21 PM
xóa toàn bộ nội dung là tắt chức năng admin ở lễ quan
còn muốn tạo 1 lệnh bài cho admin thì bạn có thể thêm vào 1 item nào đó rồi tạo đường dẫn đến lễ quan để nhận và thêm chức năng tùy ý bạn vào thôi

Minh coppy toan bo noi dung o file lua le quan de tao 1 file khac roi add item vao duoc k ban.

cuongvh93
18-08-15, 03:11 PM
Mình cài Update Ver 3 của minhdo, xong rồi chép đè cái này vào... Nhưng không hiểu sao mình click vào dấu ? ở Bảng Xếp Hạng thì bị dis game. Không biết bị sao nữa :(

cuongvh93
20-08-15, 03:34 PM

cuongvh93
21-08-15, 10:25 PM
Mọi người ơi cho mình hỏi chiến tâm tôn giả là file nào vậy? em cám ơn.

tvnnam
23-08-15, 10:56 AM
Minh coppy toan bo noi dung o file lua le quan de tao 1 file khac roi add item vao duoc k ban.

được nhưng bạn phải tạo đường dẫn đến file admin

Mình cài Update Ver 3 của minhdo, xong rồi chép đè cái này vào... Nhưng không hiểu sao mình click vào dấu ? ở Bảng Xếp Hạng thì bị dis game. Không biết bị sao nữa :(

xem lại cái file package trong client xem hoặc bị lỗi khi cài đặt chứ mình click vẫn bình thường mà :)

mình nói rồi : cái Hoa Sơn Toàn thư chưa hoàn chỉnh đâu....

1. bạn ấn f11 hay f12 gì đó phần ghi chú nó cũng hướng dẫn NV đấy chú ý đừng reset lại sever không sẽ mất
2. hoặc bạn vào scritp của nvmp hoa sơn để xem và chỉnh lại được mà........mình bận quá nên chưa test hết và làm full cái hoa sơn toàn thư đc:-s

Mọi người ơi cho mình hỏi chiến tâm tôn giả là file nào vậy? em cám ơn.

npc_zhanxin_zunzhe.lua : chiến tâm tôn giả dùng chức năng tìm kiếm seach là thấy

cuongvh93
28-08-15, 07:02 PM
Có ai như mình nhiệm vụ 15x tới con thứ 4 là nó không xuất hiện không? Chờ 30phút luôn nó cũng k xuất hiện :(

tvnnam
31-08-15, 07:44 AM
Có ai như mình nhiệm vụ 15x tới con thứ 4 là nó không xuất hiện không? Chờ 30phút luôn nó cũng k xuất hiện :(

1vuonchuoi9
31-08-15, 07:53 AM
bác tvnam online yh em nhờ xý việc với, thanks bác

tvnnam
03-09-15, 03:34 PM
bác tvnam online yh em nhờ xý việc với, thanks bác

yahoo mình bị hack rồi...........:( có gì bác cứ inbox ... biết gì mình sẽ giúp trừ vấn đề online nhé bạn o:-)

minhgacon90
20-10-15, 02:30 AM
có cách nào nhận full skill hoa sơn mà ko cần làm nhiệm vụ ko mọi người? ai chỉ giúp mình sẽ hậu ta, cảm ơn ạ

JunWoo1
20-10-15, 08:16 AM
có cách nào nhận full skill hoa sơn mà ko cần làm nhiệm vụ ko mọi người? ai chỉ giúp mình sẽ hậu ta, cảm ơn ạ

viết hàm addmagic vào lễ quan hoặc thẻ Gm ấy

thanhvpro0
20-10-15, 08:36 AM
mình cài được server việt hoá tổng hợp nhưng server này mình không thể nào cài đc ai hướng dẫn mình với được không ạ tks nhiều ạ

minhgacon90
20-10-15, 01:36 PM
viết hàm addmagic vào lễ quan hoặc thẻ Gm ấy

bác cho em hỏi file lễ quan là file nào ạ?

bil4i3n
20-10-15, 04:32 PM

\jxser\server1\script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua

:)

thanhvpro0
20-10-15, 11:28 PM
ai hướng dẫn mình cài server này với hix hix

tvnnam
21-10-15, 10:45 AM
ai hướng dẫn mình cài server này với hix hix

làm theo hướng dẫn này nhé bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đọc xong bài này bạn sẽ biết cách thêm..... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tất cả skill hoa sơn đều ở file skill trong setting của sever mở bằng Winscp trong toll bạn nhé... còn hàm thêm tự đọc bài mình viết sẽ hiểu và thêm vào đâu:-ss

thanhvpro0
21-10-15, 12:02 PM
mình cài ok rồi mà sao thấy cgalaxy nói tỉ lệ đồ hút hít knvc rate cao mà sao mình săn boss hoàng kim nhiều mà chẳng đc món nào cả à :(

taihanh8789
03-11-15, 07:21 PM
cho mình hỏi sao cái cẩm nang hoàng kim của mình khi nhật vào ruộng lại không thấy, nó không hiện hình nhưng vẫn ăn được, sửa chỗ nào nhỉ

tvnnam
05-11-15, 07:57 AM
mình cài ok rồi mà sao thấy cgalaxy nói tỉ lệ đồ hút hít knvc rate cao mà sao mình săn boss hoàng kim nhiều mà chẳng đc món nào cả à :(

lúc đầu rate hút hít rất cao nhưng sau đó đã chỉnh sửa lại cho bình thường.... bạn muốn rate cao thì vào setting hoặc xem qua các bài viết của mình có hướng dẫn chỉnh rồi đó

cho mình hỏi sao cái cẩm nang hoàng kim của mình khi nhật vào ruộng lại không thấy, nó không hiện hình nhưng vẫn ăn được, sửa chỗ nào nhỉ

không hiện hình là do SPR do client hoặc sever chưa chuẩn... thử đồng bộ sever qua clinet xem.................hoặc xem lại magicscrpit trong setting của sever xem

kubiqbdhdndt
05-11-15, 04:52 PM
sao mang set hoa son vao la bi tang hinh vay,minh dung client cua bac galaxy up r

vuduymanh
05-11-15, 07:46 PM
sao mang set hoa son vao la bi tang hinh vay,minh dung client cua bac galaxy up r

vào clien/setting xóa cái thư mục npcres đi là hok tàn hình :)

kubiqbdhdndt
05-11-15, 09:17 PM
vào clien/setting xóa cái thư mục npcres đi là hok tàn hình :)
xóa rồi mà nó vẫn bị tàng hình

kakashi0503
05-11-15, 09:57 PM
mọi người cho hỏi thần hành phù không hiển thị hình cái phù thì sao ?
có cách nào fix làm nv bình thường không
server có chức năng gm, admin,.. để test không,
mong ae hướng dẫn
thanks

bil4i3n
06-11-15, 10:50 AM
mọi người cho hỏi thần hành phù không hiển thị hình cái phù thì sao ?
có cách nào fix làm nv bình thường không
server có chức năng gm, admin,.. để test không,
mong ae hướng dẫn
thanks

Thần hành phù thì bạn vào đường dẫn này: \jxser\server1\settings\item\004\magicscript.txt
sửa ở chỗ *.spr thành cái nào nó hiển thị ra là được, sửa thành cái ảnh của thổ địa phù cũng được :)
còn cái chức năng admin bạn cứ vào chỗ lễ quan để hỏi thăm tin tức :D

ngocht
06-11-15, 01:20 PM
Mọi người giúp mình vấn đề Vượt ải với.
Tình hình là thế này. Mình thử log đủ 4 acc cầm đầy đủ sát thủ giản pt rồi đến vượt ải. Bấm kiểm tra điều kiện tổ đội thì đã có thể tham gia và Nhiếp Thí Trần báo là hiện tại vượt ải vẫn còn đủ 16 bản đồ để tham gia rồi. Mình bấm tham gia thì báo lại là
Say("Nhiếp Thí Trần: Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vô khiêu chiến thời gian sơ cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống , xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")

Vấn đề ở đây theo mình nghĩ là team vượt ải lv 90 trở lên nhưng hệ thống lại kiểm tra sát thủ giản cấp dưới 90 và thấy không có nên không cho vào.
Theo mình thì đoạn code nó nằm ở đây nhưng mà không biết phải sửa lại như thế nào. Vậy trong đây bác nào biết sửa cái này thì giúp cho mình với đi. Hoặc bác nào có file của Nhiếp Thí Trần đang hoạt động và vượt ải bình thường thì cho mình với. Xin code file đó với mọi người.
Help me plssss !!!!!!!!!!!
Đoạn code trong file nhiếp thí trần mà mình nghĩ là nó kiểm tra sát thủ giản.

havesword = 0
if (blevel == 0) then
for i=20,80,10 do
if(havesword > 1) then
break
else
havesword = CalcEquiproomItemCount( 6, 1, 400, i ) + havesword
end
end
else
havesword = CalcEquiproomItemCount( 6, 1, 400, 90 )
end
if (havesword < 1 and blevel == 0) then
Say("Nhiếp Thí Thần: Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vô khiêu chiến thời gian sơ cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống , xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")
return
elseif (havesword < 1 and blevel == 1) then
Say("Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vụ khiêu chiến thời gian cao cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90, xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")
return
end

huypronet
06-11-15, 06:24 PM
Các bác cho hỏi với... sao sever này mình bấm chuột phải vào lệnh bài VI Sơn Đảo không được nhỉ. Có bác nào chỉ em cách fix với

kubiqbdhdndt
07-11-15, 11:47 AM
ai biết cách mở lại event k, copy update này vào k có event nào cả

ky080499
08-11-15, 11:25 AM
bác nào cho em xin cái file làm rớt đồ kỹ năng đã chỉnh được không ạ

vuduymanh
08-11-15, 07:25 PM
bác nào cho em xin cái file làm rớt đồ kỹ năng đã chỉnh được không ạ
bản này có săn mà
mình dùng vãn dc mà

longkandy
09-11-15, 09:12 AM
sao mình chép đè vào server của hawad không nói chuyện được với NPC, đồ xích lân vẫn bị diss game>
Có lần thì làm được, lần này làm mấy lần đều không được, ai giúp mình với ạ.
Cần học hỏi và dev game mong được các đại ca thông não.
Thank nhièu ah.
YH: chuyentinh.thaonguyen_hp

------------------*****-------------------

tvnnam
09-11-15, 09:42 AM
sao mình chép đè vào server của hawad không nói chuyện được với NPC, đồ xích lân vẫn bị diss game>
Có lần thì làm được, lần này làm mấy lần đều không được, ai giúp mình với ạ.
Cần học hỏi và dev game mong được các đại ca thông não.
Thank nhièu ah.
YH: chuyentinh.thaonguyen_hp

------------------*****-------------------

server của hawad là sever nào vậy bạn? :(|)

bản này có săn mà
mình dùng vãn dc mà

thực ra lúc đầu có sẵn nhưng về sau lại fix lại rồi kưng ạ. nhưng chỉnh cái này đơn giản mà và mình cũng đã hướng dẫn rồi mà. chắc ko chịu đào mộ

longkandy
09-11-15, 10:42 AM
server của hawad là sever nào vậy bạn? :(|)

thực ra lúc đầu có sẵn nhưng về sau lại fix lại rồi kưng ạ. nhưng chỉnh cái này đơn giản mà và mình cũng đã hướng dẫn rồi mà. chắc ko chịu đào mộ

bài viết share bộ máy ảo win fix role đấy.>> Bạn ơi bạn chỉ mình cách fix đồ Xích lân di chuột vào là dis game với!!!

longkandy
09-11-15, 01:42 PM
Bạn nào giúp mình chỉnh đồ Xich Lân Võ Đang với> di chuột vào bị diss.
Với vào phái là cho kill ngay không phải làm nhiệm vụ nữa!!
Thank All!!

huypronet
10-11-15, 10:24 AM
Bạn nào giúp mình chỉnh đồ Xich Lân Võ Đang với> di chuột vào bị diss.
Với vào phái là cho kill ngay không phải làm nhiệm vụ nữa!!
Thank All!!

vào Lễ Quan nhận được full kill mà. còn muốn vào thắng NPC môn phái thì có bài của 1 bạn rất xúc tính hướng dẫn luôn đó.. đào mộ mò mẵm đi

tvnnam
10-11-15, 03:22 PM
vào Lễ Quan nhận được full kill mà. còn muốn vào thắng NPC môn phái thì có bài của 1 bạn rất xúc tính hướng dẫn luôn đó.. đào mộ mò mẵm đi

Lỗi đồ Minh Phượng xích lân là do sai res:

Settings -> item goldequipres.txt
Settings -> item->004 goldequip.txt

đồng bộ SV + Client

còn muốn làm nhiệm vụ mới có skill thì tải bản Ver 3 tranminhdo về là có hoặc xem hướng dẫn cài đặt 3in1 của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ky080499
11-11-15, 12:15 PM
mình làm theo hướng dẫn rồi mà đanh quái toàn rớt đồ xanh nhiều nhất là 3 dòng :(

tului
11-11-15, 01:57 PM
Túi Hồi thiên tái tạo đơn nằm ở đâu trong sv zậy các bạn ? Mình muốn code mở không giới hạn thay vì chỉ mở dc 60 bình. Thks :D

huypronet
11-11-15, 07:39 PM
Túi Hồi thiên tái tạo đơn nằm ở đâu trong sv zậy các bạn ? Mình muốn code mở không giới hạn thay vì chỉ mở dc 60 bình. Thks :D

Mở file lễ quan lên thấy cái code add Hồi thiên đan đấy. o cuối có cái số 60 là số lượng mở được. sửa lại số tùy ý. {szName="Hồi thiên tái tạo đan", tbProp={6,1,1781,1,0,0}, tbParam={120000}},

tului
11-11-15, 08:18 PM
Phi phong cấp 9 và cấp 10 như trong hình hiện chưa có các op như pp cấp 8. Mình muốn chỉnh op cho nó thì code thế nào zậy các bạn ? thks

bthhhz
11-11-15, 09:23 PM
Phi phong cấp 9 và cấp 10 như trong hình hiện chưa có các op như pp cấp 8. Mình muốn chỉnh op cho nó thì code thế nào zậy các bạn ? thks

tải cái updae 4 của bạn gì kia về .
vào trong goldeqiup.txt . tìm đế dòng chứa mấy fifong đó
copy mấy dòng đó từ bản update 4 bỏ sang bản đang dùng là xong

huypronet
11-11-15, 11:16 PM
Ai biết thằng NPC nhận bạn đồng hành mằn ở file nào không chỉ mình với mò hoài mà chẳng ra

tvnnam
03-12-15, 09:28 PM
Ai biết thằng NPC nhận bạn đồng hành mằn ở file nào không chỉ mình với mò hoài mà chẳng ra

server1/script/huashan/dongh.lua

nguyenanhthisd
07-01-16, 12:53 PM
nhận hay đánh quái thì nó vẫn ra nhưng còn tùy nữa.
Bởi vì bên cạnh op kỹ năng thì còn có những op khác có rate khá cao như op tăng sinh lực, nội lục, tốc đánh, sát thương vật lý,tăng chính xác...mà đồ tối đa 3 op hiện nên nó sẽ random 3 op , tỉ lệ ra op kỹ năng ngang bằng với các op khác vì vậy nên bạn sẽ có cảm giác là nó lâu xuất hiện.

Cho em hỏi cái update này có fix bảng xếp hạng ? không hiện hạng chưa vậy a? Xin cảm ơn

wermanhme1990
07-01-16, 01:05 PM
Cho em hỏi cái update này có fix bảng xếp hạng ? không hiện hạng chưa vậy a? Xin cảm ơn

chưa fix bạn, cái ? có fix cũng để kinh doanh, không ai share.

nguyenanhthisd
07-01-16, 01:30 PM
chưa fix bạn, cái ? có fix cũng để kinh doanh, không ai share.

Vậy tại sao ảnh ở đầu trang có hạng vậy bạn? bạn có ko share mình vs ////

tvnnam
07-01-16, 01:49 PM
Vậy tại sao ảnh ở đầu trang có hạng vậy bạn? bạn có ko share mình vs ////

để hiểu bản chất và cách làm bạn có thể tham khảo bài viết này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

applelove123
07-01-16, 02:35 PM
mình làm đầy đủ rồi ..nhưng bị lỗi này ai giúp mình với

tvnnam
07-01-16, 02:56 PM
mình làm đầy đủ rồi ..nhưng bị lỗi này ai giúp mình với

vào thư mục severlít/ setting trong client bạn đổi toàn bộ IP sang 192.168.1.100 là được bạn nhé

applelove123
07-01-16, 03:08 PM
vào thư mục severlít/ setting trong client bạn đổi toàn bộ IP sang 192.168.1.100 là được bạn nhé
tks a nam nhiều lắm ! a nhiệt tình quá ! để e test

em sửa hết rồi mà vẫn ko vào dc a ơi

em đăng nhập xong nó hiện ra vậy

boyoverflowers
07-01-16, 03:28 PM
Có ai cho mình hỏi là mặc dù đã VH vũ khí hết rồi nhưng khi tạo nhân vật thì các vũ khí đó lại chưa đc VH mặc dù mua shop hay đánh quái rớt thì lại có VH là sao nhỉ ! Cảm ơn :D

tvnnam
08-01-16, 07:50 AM

bạn làm theo hướng dẫn sau nhé:
b1: tắt toàn bộ tường lửa firewall và diệt virut đi

b2: tắt card mạng thật đi sau đó chạy lại toàn bộ game

b3: xem lại các IP trong máy ảo , sever và client xem config đúng hết chưa???

b4: có thể do lỗi font trong quá trình bạn cài đặt và sao chép qua giữa máy thật và ảo

bạn cứ test từng bước 1 sẽ tìm đc nguyên nhân nhé

Có ai cho mình hỏi là mặc dù đã VH vũ khí hết rồi nhưng khi tạo nhân vật thì các vũ khí đó lại chưa đc VH mặc dù mua shop hay đánh quái rớt thì lại có VH là sao nhỉ ! Cảm ơn :D

bạn chú ý đồng bộ qua client nhé....và 1 số thư mục ở getway có liên quan nữa

boyoverflowers
08-01-16, 09:03 PM
bạn chú ý đồng bộ qua client nhé....và 1 số thư mục ở getway có liên quan nữa

k đc bạn à mình đồng bộ đúng mà mình test qua các server linux share đều bị cả tạo nhân vật cấp 1 thì cây vũ khí trong nhân vật k đc VH thổ địa phù làm nv sơ nhập cũng vậy mặc dù ở trong shop vẫn hiện VH bình thường cả :( :(
Bạn có YH k cho mình hỏi tý :)

nguyenanhthisd
10-01-16, 12:05 AM
Cho em hỏi nhé mấy anh ơi! là cái NPC nhận bạn đồng hành. chính xác là file dongh.lua vậy khi nhận bạn đồng hành thì nó sẽ nhận đc bạn đồng hành nhưng mà tên bạn đồng hành toàn là ẩọởèòỏ thì mình muốn việt hóa tên bạn đồng hành thì phải làm sao ? xin giúp đở và cảm ơn ạ!!!

David_Linh_97
10-01-16, 11:40 AM
làm sao để chạy sever vậy mấy bác :(

tvnnam
11-01-16, 08:19 AM
làm sao để chạy sever vậy mấy bác :(

xem hướng dẫn cài đặt 3 in 1 của mình ở #1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: cái bản trên này chỉ là bản update cho sever mà thôi bạn nhé

havnat01
28-01-16, 10:53 PM
Sao mình xài client chủ thớt up lên mà vừa vô phái xong không biết làm nhiệm vụ như thế nào, thêm vào đó map cứ bị cà giật, lag bug đủ chỗ hết :( đi kiếm NPC cũng khó nữa

ztviet
16-02-16, 08:11 PM
Ai Còn giữ bản V2.1 mà add đò + kỹ năng với không thể phá hủy này cho mình xin cái link với. thank

hungnha18
18-02-16, 03:57 PM
Newbie nào như mình chưa đc thì liên hệ FB : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé, yêu cầu biết teamviewer nè . Mình mới biết làm thôi nhưng thấy anh em nhiều chưa làm được( mình làm được gặp những lỗi sửa đc , lỗi không ) mọi người thông cảm nhé .

hungnha18
19-02-16, 12:48 PM
bac Nam oi em làm nv 3x HS đến Diễn Võ Trường mà em không biết đi đường nào, có phải công Bình Tử không anh

Kethanglang
19-02-16, 01:37 PM
bac Nam oi em làm nv 3x HS đến Diễn Võ Trường mà em không biết đi đường nào, có phải công Bình Tử không anh

diễn võ trường trong hoa sơn luôn đó, kiếm thằng đệ tử vào đó đánh.

tvnnam
19-02-16, 02:07 PM

mở f11 lên có hướng dẫn và tọa độ cần đến mà bạn.... diễn võ trường trong map hoa sơn bạn ah.... đi vào trong sâu là tới bạn nhé

Kethanglang
19-02-16, 02:16 PM
ai biết lấy đồ hoa sơn và skill trong bản này để em chuyển qua v4 được ko ?

themorzer
05-03-16, 09:26 AM
Hi! bạn có thể hướng dẫn mình sửa chổ nao để có thể rớt đồ Kỹ Năng không, mình co chỉnh trong magicattrib.txt mà nó k rơi đồ
thanks

hungnha18
08-03-16, 06:45 PM
Hi! bạn có thể hướng dẫn mình sửa chổ nao để có thể rớt đồ Kỹ Năng không, mình co chỉnh trong magicattrib.txt mà nó k rơi đồ
thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào setting/item/004 cả client và Server

rang_sut
22-06-16, 07:34 PM
Bạn nào cho mình xin file cờ bạc ở các thành được k
mình dow sv mà k dow đưọc

tvnnam
14-07-16, 06:29 AM
ACE nào biết đường dẫn đến file chứa : Tính năng đánh bạc ở Chủ sòng bạc các thành.... ở đâu không chỉ mình với ? Thankz

tvnnam
14-07-16, 09:54 AM
up cho ACE nào đi qua biết chỉ giúp mình với nhé \m/

kuroo123
14-07-16, 11:21 AM
up cho ACE nào đi qua biết chỉ giúp mình với nhé \m/

Ý bác là muốn tìm file ông chủ sòng bạc ở các thành để thêm code cờ bạc vào phải ko? Nếu vậy em xin đưa ra cách tìm, chứ em mất tiêu mấy cái đường dẫn rồi. Em sử dụng cách tìm kiếm này trên jx v4, xài JxEdit tìm từ khóa "Include("\\script\\global\\dicegame.lua");" là ra đường dẫn của các ông chủ sòng bạc ở các thành thị.

tvnnam
14-07-16, 11:25 AM
Ý bác là muốn tìm file ông chủ sòng bạc ở các thành để thêm code cờ bạc vào phải ko? Nếu vậy em xin đưa ra cách tìm, chứ em mất tiêu mấy cái đường dẫn rồi. Em sử dụng cách tìm kiếm này trên jx v4, xài JxEdit tìm từ khóa "Include("\\script\\global\\dicegame.lua");" là ra đường dẫn của các ông chủ sòng bạc ở các thành thị.

ok thank bạn nhiều nhé.... mình đã làm đc:D

kuroo123
14-07-16, 11:35 AM
ok thank bạn nhiều nhé.... mình đã làm đc:D

Nếu đường dẫn ko chính xác thì em hướng dẫn bác cách "mò" nè. Mở game lên chạy tới mỗi thành thị rồi nói chuyện với NPC gần ông chủ sòng bạc xong copy mẫu câu đó vào JxEdit tìm (mục đích là biết thư mục của thành thị đó chứa file NPC), mở thư mục thành thị của NPC đó lên, mỗi file chứa mẫu câu tương ứng với 1 NPC trong thành, từ đó loại trừ và tìm dc file cần tìm thôi. Mà hình như là đã có người add sẵn đường dẫn vào mỗi file của mỗi NPC sòng bạc rồi chỉ có điều chưa code xong nên nó ko hiện thôi, nên theo kinh nghiệm của em thì chỉ cần tìm từ khóa dicegame đó. 8-x

ledong198912
22-05-19, 10:17 PM
khi mấy ông share hàng linux thì lúc nào cũng thấy hạng ngay dấu ?, nhưng khi down về thi mất tích không thấy xuẩt hiện nữa