PDA

View Full Version : Giúp mình về một số thứ ở CQ off với

deagle153
13-10-14, 08:10 PM
Mình xài bản CQ offline của tuan565 mà không có npc chiến trường giờ mình muốn xin id của npc đó để add vô với id của mấy cái vũ khí như xích anh thương thì id của nó là gì ???
Mong mọi người biết thì chỉ mình ạ.Mình cảm ơn nhiều lắm

ben543518694
13-10-14, 10:18 PM
Mình xài bản CQ offline của tuan565 mà không có npc chiến trường giờ mình muốn xin id của npc đó để add vô với id của mấy cái vũ khí như xích anh thương thì id của nó là gì ???

NPC Trương Quả Lão :

npc / 88 / 8800

Các vũ khí tử kim 75 dạng Nguyên Liệu :

item / 70 / 1075

item / 71 / 1075

item / 72 / 1075

item / 73 / 1075

item / 74 / 1075

item / 75 / 1075

hieppro07dv
14-10-14, 12:57 PM

Có thể là do bạn chưa xóa file .cpp -> vào currentnew/ chạy delete_tysphical .
- Thân!!

deagle153
14-10-14, 04:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ben543518694
14-10-14, 06:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn tạo 1 tập tin .txt với tên clear.txt :

Chép vào nội dung sau :

del *.xh /s
del *.xc /s
cd sys
del *.cpp /s

Lưu lại, đổi đuôi file clear.txt vừa tạo thành clear.bat

Bây giờ, mỗi lần trước khi chạy GSE.exe thì chạy clear.bat trước.

p/s: clear.bat để cùng chỗ với GSE,exe

deagle153
15-10-14, 11:28 AM
Bạn tạo 1 tập tin .txt với tên clear.txt :

Chép vào nội dung sau :

del *.xh /s
del *.xc /s
cd sys
del *.cpp /s

Lưu lại, đổi đuôi file clear.txt vừa tạo thành clear.bat

Bây giờ, mỗi lần trước khi chạy GSE.exe thì chạy clear.bat trước.

p/s: clear.bat để cùng chỗ với GSE,exe
Sau khi mình làm như bạn nói thì mình chạy gse nó có hiện lên ntn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình vào game thì k có npc và quái giờ cái GSE nó cứ chạy mãi k ngừng :-s

hieppro07dv
15-10-14, 12:46 PM
Sau khi mình làm như bạn nói thì mình chạy gse nó có hiện lên ntn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn có thể copy lại folder chưa file đó. Rồi sửa luôn xong mới chạy GSE

ben543518694
16-10-14, 12:10 AM

có nhiều khả năng là bạn chỉnh sửa file energy.c bị lỗi

bạn vào theo đường dẫn :

log / error.txt

Mở lên xem có báo lỗi file energy.c không, nếu có thì xem line nào lỗi rồi post lên đây

p/s: nên chỉnh sửa file trong current bằng Notepad++

deagle153
16-10-14, 12:02 PM
có nhiều khả năng là bạn chỉnh sửa file energy.c bị lỗi

bạn vào theo đường dẫn :

log / error.txt

Mở lên xem có báo lỗi file energy.c không, nếu có thì xem line nào lỗi rồi post lên đây

p/s: nên chỉnh sửa file trong current bằng Notepad++

Mình xem r` thấy nó ghi là sys/npc/energy.c line 1: parse error một đống line 1 như thế luôn bác ạ =((

deagle153
17-10-14, 04:51 PM
Up phát nhờ thánh vào chỉ giùm em ^:)^

YeuChienQuoc
17-10-14, 09:40 PM
Có thể lỗi là do bạn sửa mà quên encode :) Theo mình thì bạn nên tải notepad++ về và edit file đó sau rồi lưu lại với Encode in UFT8 without BOM 8-}

deagle153
17-10-14, 10:03 PM
Có thể lỗi là do bạn sửa mà quên encode :) Theo mình thì bạn nên tải notepad++ về và edit file đó sau rồi lưu lại với Encode in UFT8 without BOM 8-}

ben543518694
18-10-14, 02:42 PM

bạn thử xoá current hiện tại rồi giải nén lại từ current.rar

lỗi line 1 này ở một vài vps hay bị, còn ở máy thì chưa bị bao giờ nên cũng chả biết nguyên nhân :-??

p/s: Bạn thử theo cách này xem thế nào, nếu line 1 của file bị lỗi đó là khoảng trống, hãy xoá khoảng trống đó đi

deagle153
18-10-14, 06:01 PM
bạn thử xoá current hiện tại rồi giải nén lại từ current.rar

lỗi line 1 này ở một vài vps hay bị, còn ở máy thì chưa bị bao giờ nên cũng chả biết nguyên nhân :-??

p/s: Bạn thử theo cách này xem thế nào, nếu line 1 của file bị lỗi đó là khoảng trống, hãy xoá khoảng trống đó đi
Cảm ơn bạn rất nhiều mình đã làm dc r` :-*

deagle153
18-10-14, 11:52 PM
Cảm ơn bạn rất nhiều mình đã làm dc r` :-*

Mà bạn ơi cho mình hỏi thêm giờ mình muốn thêm item vào 1 npc nào đó thì làm sao và id của túi tử kim 75 là gì ??

ben543518694
19-10-14, 10:10 PM
Mà bạn ơi cho mình hỏi thêm giờ mình muốn thêm item vào 1 npc nào đó thì làm sao và id của túi tử kim 75 là gì ??

Một phần trong code liên quan tới NPC có thể bán được vật phẩm bằng Ngân Lượng ( chú ý các dòng tô màu đỏ ):

int is_seller() { return 1; } // Bắt buộc phải có dòng này
int is_self_look() { return 1; } // Bắt buộc phải có dòng này
void do_welcome(string arg);
void do_accept(string arg);
void create()
{
set_name("Thư Sinh");
set_2( "good", ([
"01" : "/item/sell/0032", // vât phẩm được bán
"02" : "/item/sell/1032", // vât phẩm được bán
"03" : "/item/sell/2032", // vât phẩm được bán
"04" : "/item/sell/3032", // vât phẩm được bán
]) );

Tiêp tục :

void do_look( object player )
{
object npc = this_object();

send_user( player, "%c%c%w%s", ':',3,npc->get_char_picid(), sprintf( "%s :\n"+"Mùa thi cử lần này ta nhất định sẽ đỗ Trạng Nguyên !\n"
ESC "Tiêu huỷ trang bị\ntalk %x# welcome.1\n"
ESC "Mua vật phẩm \nlist %x#\n" // Có thêm dòng này để có thể chọn chức năng Mua vật phẩm
ESC "Rời khỏi\nCLOSE\n", npc->get_name(), getoid(npc), getoid(npc), getoid(npc) ) );
}

Trong file vật phẩm được bán tại NPC phải có giá bán lớn hơn 1

item / sell / 0032

set_name("Sơ Cấp Đoạn Thạch");
set_real_name("Đoạn Thạch");
set_picid_1(4270);
set_picid_2(4270);
set_unit("块");
set_value(2000); // giá bán là 2000
set_level(1);

Túi tử kim 75 hiện tại chưa có, bạn có thể tự tạo mới.