PDA

View Full Version : ai biết xem CPU của VPS giúp em 1 cái

chip2014
12-10-14, 08:36 PM
em thấy VPS của em nó chậm bất thường, ko bít có phải do Mạng nhà sủa dụng remote mà bị ko ? nhưng em bảo đảm chắc không đâu, vì em chạy 3 con VPS lận, trong số đó có 1 con mới thuê từ cty của bạn bè mình ( ủng hộ nó xíu ấy ).
Nhưng em thuê được 4 ngày rồi nhưng hiện tại VPS của em chưa cài gì vào cả, download 2Mb/1s chậm rì, còn giải nén file thì lag vô cùng.
Em thấy rằng máy của em có vấn đề rồi mà ko bít bắt đầu từ đâu để báo cáo với thằng bạn để nó khắc phục vấn đề này ( tội nghịp thằng đó, nó mới ra làm Kinh doanh thuê VPS thôi nên cũng ko bít nhìu, em chỉ ủng hộ nó 1 con và test cảm thấy ko ưng ý rồi )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đang sửa dụng open 8 Port ( kể cả port remote + mysql + mssql )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Anh nào chỉ ra lỗi giùm em với ? hoặc là cho em biết tại sao VPS của em chạy chậm
( mặt dù em có thuê 1 con cùng loại cũng là CPu đó và 8 core + HDD 80 GB + Ram 2GB nhưng con đó giờ chạy rất ngon lành )

TLINKVN
12-10-14, 08:48 PM
Bạn chỉ cần nhờ bạn của bạn chuyển qua 1 HDD khác là ổn , còn về network thì chắc tùy lúc vì đa phần chạy 100Mbps nên có lúc lên gần 90Mbps có lúc 16Mbps ( 2MB/1s) như bạn nói , theo ý kiến cá nhân của mình chỉ cần chuyển qua 1 HDD khác có thể cải thiện được việc giải nén bị châm .

chip2014
13-10-14, 12:03 PM
Bạn chỉ cần nhờ bạn của bạn chuyển qua 1 HDD khác là ổn , còn về network thì chắc tùy lúc vì đa phần chạy 100Mbps nên có lúc lên gần 90Mbps có lúc 16Mbps ( 2MB/1s) như bạn nói , theo ý kiến cá nhân của mình chỉ cần chuyển qua 1 HDD khác có thể cải thiện được việc giải nén bị châm .
THánk nha, em chuyển qua con khác rồi thấy oke lắm