PDA

View Full Version : [JX] [Hõi] Cách Tìm ra bug từ đâu

logopanda1995
04-10-14, 09:18 PM
Tình hình là em có dùng sever cũa bạn gianghotk share ra edit dev lại ròi open online cho mấy thằng trong xóm và mọi người khác chơi
Đang chơi ngon lành đùng 1 cái mất hết đồ đạc,all được full xu,1kv
Các cao thủ cho hỏi là với các lỗi và bug trên thì mình fix từ đâu và tìm bug từ chỗ nào

royce2k2
04-10-14, 09:44 PM
Tình hình là em có dùng sever cũa bạn gianghotk share ra edit dev lại ròi open online cho mấy thằng trong xóm và mọi người khác chơi
Đang chơi ngon lành đùng 1 cái mất hết đồ đạc,all được full xu,1kv
Các cao thủ cho hỏi là với các lỗi và bug trên thì mình fix từ đâu và tìm bug từ chỗ nào

cái này dễ mà , mở cho mấy "thằng trong xóm" chơi thì chắc chắn mấy "thằng trong xóm" là nguyên nhân gây ra bug này rồi.
Xóm có bao nhiều "thằng" thì gọi hết chúng nó lại hỏi xem "thằng" nào hây ra bug này :oh: >:)

logopanda1995
04-10-14, 09:52 PM
mở trong xóm và có quãng cáo ít người vào chơi cho vui đó anh ơi
lúc đó được 45 người,đang chơi vui thì bị
kiễu này chắc làm offline cho tiệm nét chơi thôi quá =.=
mà tiệm nét có 7 8 đứa chơi hơi buồn

Olala
04-10-14, 10:29 PM
gianghotk share nhiều sv biết sv nào mà trả lời bugg

logopanda1995
04-10-14, 10:31 PM
Sever Gamek đó anh ơi,>.<...............

Olala
04-10-14, 10:34 PM
kgame thì làm gì có bugg dc xu đâu
tôi chạy sv đó chỉ bị lỗi lâu lâu chọn nhân vật không vào được game thôi chưa tìm ra nguyên nhân tại đâu
xem có bị hack local không nhé

logopanda1995
04-10-14, 10:36 PM
ừ anh,mà ko hiễu sao,đang chạy 1 mốt cái all member sever mất hết đồ đạc mà ko hề tắt server,rồi all mem dc 1k vạn + 10k xu>.<
nghe mọi người nói là do anh anymose cũa vnz gây ra

trananh88vt
04-10-14, 10:59 PM
ừ anh,mà ko hiễu sao,đang chạy 1 mốt cái all member sever mất hết đồ đạc mà ko hề tắt server,rồi all mem dc 1k vạn + 10k xu>.<
nghe mọi người nói là do anh anymose cũa vnz gây ra

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Cái thằng vnz đó toàn chém gió đó đừng tin nó. Thấy server nào nó cũng vào hốt tiền admin. :(
Bữa mình mở kgame bị như zậy. rùi nó nói nó làm thế là mất tiền oan.

Bùn thế đấy !

logopanda1995
04-10-14, 11:07 PM

Cái thằng vnz đó toàn chém gió đó đừng tin nó. Thấy server nào nó cũng vào hốt tiền admin. :(

Bùn thế đấy !

thôi kệ đi,chắc đành phãi tìm server nào đó chơi thôi,open = máy nhà mà còn ko tha,khỗ nỗi server nào củng open vài ngày dẹp,ko thì phãi nạp cảd,ko nạp ko chơi lại ng ta >.<
bạn có server nào ko hút máu ko giới thịu mình

trananh88vt
04-10-14, 11:10 PM
thôi kệ đi,chắc đành phãi tìm server nào đó chơi thôi,open = máy nhà mà còn ko tha,khỗ nỗi server nào củng open vài ngày dẹp,ko thì phãi nạp cảd,ko nạp ko chơi lại ng ta >.<

Mình cũng đang tìm server để hút máu đây :(. Bạn có để lại cho mình với.

hix hix.

taoaccts13
04-10-14, 11:25 PM
Trường hợp của bạn giống sv bị hack quá :)), mình cũng bị sv Ngạo Thiên :)), mở qua hamachi cho mấy ng quen chơi, tầm hơn 10 ng thôi mà cũng bị hack 8-|

logopanda1995
04-10-14, 11:33 PM
Trường hợp của bạn giống sv bị hack quá :)), mình cũng bị sv Ngạo Thiên :)), mở qua hamachi cho mấy ng quen chơi, tầm hơn 10 ng thôi mà cũng bị hack 8-|

Thôi kệ,mình open máy nhà có gần 40 người còn bị
Giờ kiếm server ko hút máu chơi thôi,open ra nhức đầu ghê ^^

Olala
05-10-14, 12:50 AM

Bùn thế đấy !

bị lỗi lâu lâu chọn nhân vật không thể vào game được cứ phải khởi động lại gameserver thì fix ở đâu bác nhỉ

HoangTVT
05-10-14, 03:58 AM

võ lâm free VNG k hề hút máu, họa chăng bạn tự hiến thôi

nhjm_jx
05-10-14, 04:18 AM
Mình cũng đang tìm server để hút máu đây :(. Bạn có để lại cho mình với.

hix hix.

vãi sư phò =))
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

trananh88vt
05-10-14, 07:16 AM
bị lỗi lâu lâu chọn nhân vật không thể vào game được cứ phải khởi động lại gameserver thì fix ở đâu bác nhỉ

max player 600->800. Bạn config 1k2 :O

logopanda1995
05-10-14, 08:35 AM
- Sever Hút Máu Loại nào hả anh ! Võ Lâm Hỏa Phụng Kìa Anh ( SV Linux ) hút máu thì khỏi nói A Vào đây mà chơi nè . Hết Event Này Ra Event Khác Hút Máu Thì Khỏi Nói Luôn ...

- Chả có sv nào free 100% đâu bạn à ! Nếu bạn muốn chơi Free 80% thì mình sẽ giới thiệu qua
- Sever Linux > JXVN.NET Open 3 tuần Rồi
- Auto Ngoài .. Tiền Vạn Giá Trị
- Đồ Xanh Max Option Hiếm .

Cám ơn bạn,an phận chơi sever người ta thôi,mà đa số ko bao giờ chơi lại mấy người nạp card

Olala
15-10-14, 01:14 AM
đúng là sv có bug hack xu và tiền vạn và del toàn bộ đồ chắc người viết souce đã add hàm háck trong đó
ai là tác giả của sv xin để lại YM thương lượng fix hack nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bùn thế đấy !

bác chỉ cách fix đi hoặc fix giúp trả công nhé :-&

ttranvan58
15-10-14, 02:28 AM
đúng là sv có bug hack xu và tiền vạn và del toàn bộ đồ chắc người viết souce đã add hàm háck trong đó
ai là tác giả của sv xin để lại YM thương lượng fix hack nhé

bác chỉ cách fix đi hoặc fix giúp trả công nhé :-&

Hỏi trananh88vt kìa, đi hỏi linh tinh làm gì phí sức

bthhhz
15-10-14, 06:35 AM
Hỏi trananh88vt kìa, đi hỏi linh tinh làm gì phí sức

chuẩn rồi ^^!
Trần Anh đang làm trong AN team mà ^^! người am hiểu các lỗi bug và bảo mật mà ko hỏi đi hỏi lung tung !!
nếu ngon lành nữa thì đóng luôn bộ server của ATN ấy !! ngon vl ra ấy mà :3

- Sever Hút Máu Loại nào hả anh ! Võ Lâm Hỏa Phụng Kìa Anh ( SV Linux ) hút máu thì khỏi nói A Vào đây mà chơi nè . Hết Event Này Ra Event Khác Hút Máu Thì Khỏi Nói Luôn ...

- Chả có sv nào free 100% đâu bạn à ! Nếu bạn muốn chơi Free 80% thì mình sẽ giới thiệu qua
- Sever Linux > JXVN.NET Open 3 tuần Rồi
- Auto Ngoài .. Tiền Vạn Giá Trị
- Đồ Xanh Max Option Hiếm .

thằng này ở đâu cũng có nó, sv nào cũng thấy cái mặt mũi nó , suốt ngày gâu gâu lung tung quá !!
đây là chỗ bàn luận developer ko phải chỗ quảng cáo

taoaccts13
15-10-14, 11:06 AM
chuẩn rồi ^^!
Trần Anh đang làm trong AN team mà ^^! người am hiểu các lỗi bug và bảo mật mà ko hỏi đi hỏi lung tung !!

thằng này ở đâu cũng có nó, sv nào cũng thấy cái mặt mũi nó , suốt ngày gâu gâu lung tung quá !!

vua quảng cáo bên fgt đấy, đừng đùa =))=))=))

Olala
15-10-14, 01:53 PM
ước gì bác trần anh fix cho lỗi này nhỉ =P~

BladeKnight109
15-10-14, 02:01 PM
chuẩn rồi ^^!

chắc là thằng admin võ lâm hỏa phụng hoặc chó theo đuôi thôi.