PDA

View Full Version : [KT] điều chỉnh cấp để nhận Nhiệm vụ quân doanh ( hằng ngày , hành trình bất tận )

tranphuloctv
03-10-14, 10:23 AM
Hiện giờ mình đang dùng Kiếm Thế Offline 2.6 ( Kiếm thế chí tôn )
mình thì thích luyện từ từ ko thích add lever nên mình cần tìm cách điều chỉnh cấp để nhận Nhiệm vụ quân doanh.

Bình thường thì phải lv 90 mới có thể nhận được nhiệm vụ quân doanh , hành trình bất tận .
Mình đã chỉnh cấp độ vào quân doanh là 70 nhưng khi báo danh : thì nó nói chưa nhận nhiệm vụ quân doanh nên vẫn ko vào được

ai giúp mình với

na.ilusm89
03-10-14, 10:50 AM
Hiện giờ mình đang dùng Kiếm Thế Offline 2.6 ( Kiếm thế chí tôn )
mình thì thích luyện từ từ ko thích add lever nên mình cần tìm cách điều chỉnh cấp để nhận Nhiệm vụ quân doanh.

Bình thường thì phải lv 90 mới có thể nhận được nhiệm vụ quân doanh , hành trình bất tận .
Mình đã chỉnh cấp độ vào quân doanh là 70 nhưng khi báo danh : thì nó nói chưa nhận nhiệm vụ quân doanh nên vẫn ko vào được

ai giúp mình với

Để làm nhiệm vụ Hậu Phục Ngưu Sơn Quân Doanh bắt buộc bạn phải nhận nhiệm vụ " Hành trình bất Tận " tại NPC Bạch Thu Lâm rồi mới qua nhận được nhiệm vụ Phục Ngưu không được nữa thì xem lại chỉnh ở:

Làm theo đường dẫn

gameserver\script\task\armycamp\define.lua Chú ý các dòng

nMinLevel = 90, -- Lv Yêu Cầu Tham Gia ở đây là 90
nMaxLevel = 200, -- LV Cao Nhất có thể Tham Gia Nhiệm Vụ Ở đây cao nhất là Level 200
nMinPlayer = 4, -- Số Người Tối Thiểu để có thể tạo PT Vào Ở đây là 4 người pt để vào
nMaxPlayer = 6, -- Số người tối đa trong 1 tổ độ để tham gia Nhiệm Vụ Ở đây tối đa là 6 Người
nInstancingExistTime = 90*60, -- Thời gian tồn tại của phó bản ở đây là 90 Phút
nNoPlayerDuration = 10*60,-- Thời gian Tính Từ Bảng Thông Báo Để báo danh vào Ở đây là 10 phút tính từ lúc bảng thông báo xuất hiện

tranphuloctv
03-10-14, 05:22 PM
Để làm nhiệm vụ Hậu Phục Ngưu Sơn Quân Doanh bắt buộc bạn phải nhận nhiệm vụ " Hành trình bất Tận " tại NPC Bạch Thu Lâm rồi mới qua nhận được nhiệm vụ Phục Ngưu không được nữa thì xem lại chỉnh ở:

Làm theo đường dẫn

gameserver\script\task\armycamp\define.lua Chú ý các dòng

nMinLevel = 90, -- Lv Yêu Cầu Tham Gia ở đây là 90
nMaxLevel = 200, -- LV Cao Nhất có thể Tham Gia Nhiệm Vụ Ở đây cao nhất là Level 200
nMinPlayer = 4, -- Số Người Tối Thiểu để có thể tạo PT Vào Ở đây là 4 người pt để vào
nMaxPlayer = 6, -- Số người tối đa trong 1 tổ độ để tham gia Nhiệm Vụ Ở đây tối đa là 6 Người
nInstancingExistTime = 90*60, -- Thời gian tồn tại của phó bản ở đây là 90 Phút
nNoPlayerDuration = 10*60,-- Thời gian Tính Từ Bảng Thông Báo Để báo danh vào Ở đây là 10 phút tính từ lúc bảng thông báo xuất hiện

Cám ơn bạn đã giúp mình rất nhiều !!
Nhưng bạn hiểu sai ý mình rồi :
+ Ý mình là chỉnh làm thế nào để lv 70 có thể vào Bách Man Sơn được?
Mình đã thử chỉnh nMinlever = 70 trong define.lua , nhưng khi đến báo danh thì nó báo là chưa nhận nhiệm vụ Bách Man Sơn ( nhưng nhiệm vụ BMS thì phải cấp 90 mới nhận được )

Sesshomaru
03-10-14, 06:50 PM
muốn sửa phải sưả trong task_publish.pak.
Unpack cái đó ra.Rồi search in file tên nhiệm vụ muốn tìm.Trong đó sẽ có giới hạn level nhận nhiệm vụ(đạt level tự nhiên sẽ xuất hiện ở npc).Đồng bộ sv và client

copday
23-03-16, 12:02 PM
muốn sửa phải sưả trong task_publish.pak.
Unpack cái đó ra.Rồi search in file tên nhiệm vụ muốn tìm.Trong đó sẽ có giới hạn level nhận nhiệm vụ(đạt level tự nhiên sẽ xuất hiện ở npc).Đồng bộ sv và client

unpak ra toàn file .txt vậy khi pak lại cần đổi hết sang .xml không bạn nhỉ! cảm ơn

copday
27-03-16, 08:53 PM
unpak ra toàn file .txt vậy khi pak lại cần đổi hết sang .xml không bạn nhỉ! cảm ơn

đã làm ok nhiệm vu 13 phái, không lỗi phát nào.close