PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về kích hoạt option quan ấn chiến trường

tuantep
01-10-14, 04:49 PM
Chẳng là mình copy file skill.txt + bộ quan ấn của 1 server private qua sv mình đang dev. Nhưng bị lỗi ko kích hoạt được các op đó dù hiển thị đầy đủ

Ví dụ + 50K máu nhưng máu sẽ là Máu hiện tại/Máu hiện tại + 50K

Còn dòng phát huy lực tấn công cơ bản thì lại đc. Ko biết các dòng còn lại thì sao nữa :(

Mong các bạn giúp fix lỗi này :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình vừa tìm đc lỗi này: classname của file skill.txt tương ứng với quân ấn nó khái báo là quanhamchientruong1 -> quanhamchientruong7

Log gameserver:

gameserver\script\fightskill\fightskill.lua:63: [ERROR]Skill{quanhamchientruong7} not found!

Mình chưa hiểu là tạo file quanhamchientruong7.lua ntn? Có hướng dẫn ở đâu ko?

__Jie__
01-10-14, 06:17 PM
động bộ giữa client và server 30 chả cá ráng

tuantep
01-10-14, 06:48 PM
động bộ giữa client và server 30 chả cá ráng

Đồng bộ rùi mà vẫn thế bạn ơi :((

2 file: chop.txt + skill.txt đồng bộ rùi

__Jie__
01-10-14, 07:20 PM
Nếu bạn đã chắc rằng đã đồng bộ thì hảy tháo hết tất cả đồ trên người ra sẽ biết nguyên nhân là do nó hay do cái khác.
Lỗi này là do ở Server điều chỉnh 1 kiểu Client lại 1 dạng khác

tuantep
01-10-14, 07:30 PM
Mình tháo hết. Vẫn vậy

Dòng tăng tấn công thì ok -> đc
dòng Máu -> ko tăng

Cho mình hỏi cái classname của nó là quananchientruong1 -> 7 nó quy định cái ji vậy?

tuantep
01-10-14, 09:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangchithang
01-10-14, 11:11 PM
bác có biết chỉnh số lượng lãnh thổ ít đi để lấy quan ấn không mình chơi KT 2.6