PDA

View Full Version : [TLBB] Help thêm nôn phái thứ 10

Superman
01-10-14, 09:27 AM
mình muốn khai báo đường môn phái thừ 10 thì làm sao
trong server có 9 phái ,mình muốn khai báo có 10 phái như thế nào
ai biết help mình với tks

Dark.Hades
01-10-14, 12:20 PM
Thêm môn phái liên quan nhiều lắm bác ạ

Sói Đẹp Trai
01-10-14, 02:31 PM
File quan trọng nhất là cái file Server... Biết cách cấu hình thì nó ra...

Lâm Ngọc Huy
01-10-14, 02:38 PM
Cái vấn đề cơ bản là người ta không biết nên mới hỏi.
Ai biết thì vào trả lời.Còn không biết thì thôi.Chứ trả lời chung chung như " biết config thì ra" hay "liên quan đến nhiều thứ lắm"...v..v thì tốt nhất là không nên nói
Biết thì người ta đã không hỏi

Superman
01-10-14, 03:27 PM
file server là file náo mod ơi ,củ thể hơn chút đi mod

commale
01-10-14, 04:11 PM
Bạn coppy file tên Server ở Server/Public/ mấy source mới có thêm môn phái mới về server bạn đã. Còn tiếp theo thì để các pro chỉ cho nhé.

Superman
01-10-14, 04:50 PM
Bạn coppy file tên Server ở Server/Public/ mấy source mới có thêm môn phái mới về server bạn đã. Còn tiếp theo thì để các pro chỉ cho nhé.
trong Server/Public/ mình tim sao ko thấy file server nào ta ,ngoài file server có cần chép file gì nửa ko

hacking
01-10-14, 05:39 PM
bạn đang kiếm source phái đường môn pm mình nhé yahoo : hotro.kzauto cho free

Sói Đẹp Trai
01-10-14, 06:15 PM
Hình như có người đang cố ý bắt lỗi mình. Nhưng không sao. Câu trả lời vẫn là vậy vì biết file là một chuyện và biết cách để lôi nó vào lại là chuyện khác. Không ai pro sẵn cả. Họ cũng phải đánh vật nhiều lần mới nắm đc sơ qua một cái gì đó. Làm thì ai cũng làm được, chỉ có điều quan trọng là có bỏ thời gian ra và tự đánh vật với nó không hay là chờ và xin share... Xin lỗi nếu có xúc phạm ai đó!

commale
01-10-14, 06:29 PM
Xin lỗi. hình như mình nhầm thư mục, chính xác là thư mục /Server.
Có file Server cùng thư mục với Login, shm đó bạn ơi. file Server mới đó nó có các code mới có thể add thêm môn phái, và vài hàm mới được mở thêm.

Superman
01-10-14, 06:33 PM
Xin lỗi. hình như mình nhầm thư mục, chính xác là thư mục /Server.
Có file Server cùng thư mục với Login, shm đó bạn ơi. file Server mới đó nó có các code mới có thể add thêm môn phái, và vài hàm mới được mở thêm.
tks de mình mỏ thử xem :v 30 charrrr

vocweb
02-10-14, 12:41 PM
Cái vấn đề cơ bản là người ta không biết nên mới hỏi.
Ai biết thì vào trả lời.Còn không biết thì thôi.Chứ trả lời chung chung như " biết config thì ra" hay "liên quan đến nhiều thứ lắm"...v..v thì tốt nhất là không nên nói
Biết thì người ta đã không hỏi

thích MOD Huy rồi đó nha, mặc dù không phải hifi :)

Không liên quan topic này, có 1 người thuộc hàng cha chú có nói câu này:
Người VN không biết nói biết, biết 1 nói biết 10

Tóm lại 1 câu:
Biết thì nói, không biết dựa cột mà nghe.

Superman
02-10-14, 01:03 PM
có ai hướng dẫn củ thể ko ,mình mơ hồ quá mò hoài ko được

Sói Đẹp Trai
02-10-14, 10:12 PM
Lôi file Server từ sv có 11 phái sang đè lên file Server cũ, chạy lệnh xem nó báo lỗi gì thì add thêm mấy file tương ứng vào. Để ý cái date modify để suy ra...

Superman
02-10-14, 11:54 PM
Lôi file Server từ sv có 11 phái sang đè lên file Server cũ, chạy lệnh xem nó báo lỗi gì thì add thêm mấy file tương ứng vào. Để ý cái date modify để suy ra...
chép đè vào mình chạy lại lệnh server nó báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

songtu
03-10-14, 06:36 AM
Phải chép thêm mấy file ini của nó kèm theo nữa, file server mới với cấu hình mới mà... ! cụ thểnó báo lỗi file nào thì bạn chỉ việc chép file mới đó vào !!

Superman
03-10-14, 04:44 PM
Phải chép thêm mấy file ini của nó kèm theo nữa, file server mới với cấu hình mới mà... ! cụ thểnó báo lỗi file nào thì bạn chỉ việc chép file mới đó vào !!
mình chạy lệnh server ,nó chạy mới máy file .init lả lỗi ,ko biết nó thiếu file .ini nào để chép vào cả

huuduyen_05
03-10-14, 05:06 PM
Nói chung cái này có thể không ai trả lời được vì nó bao hàm nhiều thứ tinh chỉnh.
- Server (file server)
- các file config ini (cấu hình các thứ...)
- các file txt (cấu hình file skill, thông số các thứ...)
.....

Việc thêm 1 phái mới ở vn chưa thấy ai làm được. Chỉ mod từ bản share có sẵn ở TQ. Thế nên có lẽ không ai có thể viết bài hướng dẫn này cho bạn được.

Superman
03-10-14, 06:22 PM
Nói chung cái này có thể không ai trả lời được vì nó bao hàm nhiều thứ tinh chỉnh.
- Server (file server)
- các file config ini (cấu hình các thứ...)
- các file txt (cấu hình file skill, thông số các thứ...)
.....

Việc thêm 1 phái mới ở vn chưa thấy ai làm được. Chỉ mod từ bản share có sẵn ở TQ. Thế nên có lẽ không ai có thể viết bài hướng dẫn này cho bạn được.
HD hướng dẫn mình mod từ bản share có sẵn được ko

huuduyen_05
03-10-14, 08:56 PM
HD hướng dẫn mình mod từ bản share có sẵn được ko

Mod là tùy chỉnh. Mà tùy chỉnh thì tùy mỗi người mỗi kiểu chỉnh. Mod tức là cái đã có sẵn, ta chỉ chỉnh sửa nó ....
hướng dẫn thì là hướng dẫn mod gì nhỉ? Câu hỏi quá chung chung nên mình cũng không thể trả lời rõ ràng được.
Các bạn nên xác định rõ vấn đề mình muốn làm là gì rồi đặt câu hỏi? Phần về môn phái là bao hàm nhiều thứ rộng lớn, mình không chắc là biết hết được nên không thể hướng dẫn được. Các phần khác cũng chỉ biết sơ sơ và linh tinh nên không lập bài hướng dẫn cụ thể.

commale
05-10-14, 09:02 PM
không biết có ai đã biết cách add thêm một môn phái mới hay chưa?
bnếu biết thì share cho mọi người trước đi, nếu chưa thì để mình chia sẽ một ít
chứ không share hướng dẫn xong lại có người rêu rao là " hóa ra cái này đơn giản, cái này mình làm được rồi nhưng không share ..."
abc abc
chủ nhân share cho mình không thích điều này
. mình hướng dẫn từng chút một vì đây là yêu cầu của người share .

--- Chế độ gộp bài viết ---

chép đè vào mình chạy lại lệnh server nó báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lỗi config sai ở file /Server/Config bác à. không phải cứ Ctrl+C và Ctrl+V là được đâu

songtu
05-10-14, 09:27 PM
good idea! bạn cứ share đi ...tất cả vì tlbb mà!!

Sói Đẹp Trai
06-10-14, 08:25 PM
Add thêm phái mới cơ à. Mà ko đụng vào cái file Server. Đang hóng cách của bạn đây !! Lâu rồi không được thông não !!

le_huy
06-10-14, 10:09 PM
Add thêm phái mới cơ à. Mà ko đụng vào cái file Server. Đang hóng cách của bạn đây !! Lâu rồi không được thông não !!

lâu rồi mới nghe thấy có người bảo sắp đc thông não!! Nhỡ đâu bạn đó là siêu nhân thì sao???

Superman
07-10-14, 03:40 AM
mọi y kiến nên hướng tới chủ đề topic đi ,lang mang quá nãn

commale
07-10-14, 08:28 PM
File server mới hiện tại thì hoàn toàn thêm môn phái được . cái khó là thêm một môn phái mới thì động tác của phái đó có thể lấy sẵn từ client cũ.
còn động tác mới thì phải làm mới, cái này thì chỉ có những pro dev được đào tạo thì mới làm được thôi.
chứ file server trước không có add thêm môn phái được.
còn nếu mod sói nói kiểu như vậy thì thôi.cả nhà nghiên cứu đi >:)

Sói Đẹp Trai
08-10-14, 05:42 PM
File server mới hiện tại thì hoàn toàn thêm môn phái được . cái khó là thêm một môn phái mới thì động tác của phái đó có thể lấy sẵn từ client cũ.
còn động tác mới thì phải làm mới, cái này thì chỉ có những pro dev được đào tạo thì mới làm được thôi.
chứ file server trước không có add thêm môn phái được.
còn nếu mod sói nói kiểu như vậy thì thôi.cả nhà nghiên cứu đi >:)Share hay không là quyền của bạn chẳng ai bắt ép bạn được cả. Còn mình nói như thế chẳng qua là mình ko biết bạn có cao kiến gì mà ko dùng đến cái file Server... Ngoài ra không có ý gì khác. Còn share hay không không ai ép bạn cả... Thống nhất với nhau rõ ràng là thế nhé ko lại bảo mình là thế này thế nọ... oan !!