PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp Sửa Lỗi chức năng NPC không hoạt động

zuin05
28-09-14, 10:54 PM
như tiêu đề mình nhận trang bị tại npc nhưng không có phản úng nào , trong các chức năng khác vẫn hoạt động (cùng 1 NPC)
ai biết fix lỗi dùm
Thank !!!

huuduyen_05
28-09-14, 11:05 PM
Mở luaerror.log lên để xem và fix lỗi bạn nhé.

zuin05
28-09-14, 11:17 PM
Mở luaerror.log lên để xem và fix lỗi bạn nhé.

bạn có thể cho mình đường dẫn vào luaerror không , và cách fix thì càng tốt
thank bạn !!

songtu
29-09-14, 06:13 AM
bạn có thể cho mình đường dẫn vào luaerror không , và cách fix thì càng tốt
thank bạn !!

trong Server/Log/luaerror.txt nếu mà sever ko có thư mục Log thì tự tao ra, là nó sẽ tự động ghi vào, họ xóa đi cho nhẹ máy.., vào đó xem và sửa lỗi. Thêm 1 cái nữa là khi tét set acc của ban thành GM để khi nào lỗi file lua thì trong game chạy lệnh !!loadlua = ID của lua, set acc GM thì xem trong GMlist.txt , hoặc đọc lại mấy topic cơ bản

zuin05
29-09-14, 07:20 AM
trong Server/Log/luaerror.txt nếu mà sever ko có thư mục Log thì tự tao ra, là nó sẽ tự động ghi vào, họ xóa đi cho nhẹ máy.., vào đó xem và sửa lỗi. Thêm 1 cái nữa là khi tét set acc của ban thành GM để khi nào lỗi file lua thì trong game chạy lệnh !!loadlua = ID của lua, set acc GM thì xem trong GMlist.txt , hoặc đọc lại mấy topic cơ bản

cám ơn bạn ,do mình chưa khai báo nó trong client
thank bạn nhiều

songtu
29-09-14, 01:48 PM
cám ơn bạn ,do mình chưa khai báo nó trong client
thank bạn nhiều

thanks by action!! plz!! :x .........................

authienvu
29-09-14, 02:33 PM
Của mình thì càng tệ hơn, trong server lẩn client thiếu cả đống script LUA, nên họ xóa tọa độ NPC trong map luôn 8-}
Giờ đi vay mượn script của server khác vứt sang hy vọng nó chạy đc :-|
Câu hỏi của bạn và các bác trả lời help được mình nhiều lắm :D

Sói Đẹp Trai
29-09-14, 06:23 PM
Bổ sung cách xem từ màn hình chạy lệnh Server. Mọi thao tác đều đc ghi ra đây như mở script nào, hoạt động gì và lỗi đâu...
Còn sharememmory (shm) thì nó báo lỗi thường liên quan đến item hoặc impact nói chung là ko phải Lua file...