PDA

View Full Version : [TLBB] Share ae site việt hoá Hán-Việt dùng tạm

Dark.Hades
28-09-14, 05:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đang xài site này việt hoá mấy dòng, thấy chuẩn tầm 80-90% :D

Share ae dùng cho dễ, đỡ mệt óc google

cái này có thể việt hóa 1 đoạn dài, nếu việt hóa nhiều từ khác nhau thì để mỗi từ trên 1 dòng, chọn Hán-Việt rồi ấn phiên âm \m/

Sói Đẹp Trai
29-09-14, 06:14 PM
Theo mình thấy thì không tiện lợi bằng Chinest Convert Pro được. Google nó dịch ra thuần việt nên nhiều chỗ nó ko dịch đc, còn dịch qua hán việt thì kiểu gì cũng dịch được hết. Nhưng theo kinh nghiệm thì học tiếng là nhanh nhất. Hiểu đc cái bảng phiên âm thì bạn cũng phần nào hiểu ý nghĩa của những từ khi dịch qua hán việt tương ứng rồi đó

authienvu
30-09-14, 12:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Theo mình thấy thì không tiện lợi bằng Chinest Convert Pro được. Google nó dịch ra thuần việt nên nhiều chỗ nó ko dịch đc, còn dịch qua hán việt thì kiểu gì cũng dịch được hết. Nhưng theo kinh nghiệm thì học tiếng là nhanh nhất. Hiểu đc cái bảng phiên âm thì bạn cũng phần nào hiểu ý nghĩa của những từ khi dịch qua hán việt tương ứng rồi đó
Việt hóa quả là một cực hình

Sói Đẹp Trai
30-09-14, 01:14 PM
Bỏ chọn cái Tiếng Anh đi nhé vì hình như cái function của nó bị bug thì phải.. Để hán việt or thuần việt thì ôk. Còn mình chơi trò học tiếng nên bí quá mới phải dùng Chinest Convert Pro :D