PDA

View Full Version : [MU] Giúp về diễn đàn vbb

nampro
27-09-14, 01:44 PM
mình tìm chỗ sửa đường dẫn của cái icon này khắp mà chả biết nó nằm theo đường dẫn nào ? ai có thể chỉ mình vào tìm nó theo đường dẫn nào trong trang CPAdmin không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dragon7x
27-09-14, 02:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

freepro921
27-09-14, 02:05 PM
mình tìm chỗ sửa đường dẫn của cái icon này khắp mà chả biết nó nằm theo đường dẫn nào ? ai có thể chỉ mình vào tìm nó theo đường dẫn nào trong trang CPAdmin không?

google để chơi cho vui à :v

vn55594555
27-09-14, 02:22 PM
Cách làm vẫn tấm ảnh đó bỏ vào paint lấy ảnh vương miện cắt coppy dời nó đến chổ trước tên admin là xong :))

nampro
27-09-14, 02:25 PM

mình sửa được rồi. cái chính của mình là hỏi cái đường dẫn để đến chỗ sửa đó chứ ko phải là xem đường dẫn của file hình đó :D

là cái này admincp > usergroups > usergroup manager

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thanks các bạn đã nhiệt tình comment hehe

Dragon7x
27-09-14, 02:29 PM
thấy mình cũng gà khỏi cần thank à =))

nampro
27-09-14, 02:41 PM
thấy mình cũng gà khỏi cần thank à =))

thanks rồi đó giúp nốt cái này đi . vào đường dẫn nào trong cpadmin ?

Dragon7x
27-09-14, 02:57 PM
thanks rồi đó giúp nốt cái này đi . vào đường dẫn nào trong cpadmin ?

hỏi đểu đây, vào nhóm mà chỉnh sửa chứ sao nữa, nói chơi thôi chứ thank hay ko cần gì =))

MrKubjn
27-09-14, 10:07 PM
bác nampro cho hỏi hồi xưa bạn nhặt cái sv 6.9 của bác ở đâu vậy

nampro
28-09-14, 08:33 AM
bác nampro cho hỏi hồi xưa bạn nhặt cái sv 6.9 của bác ở đâu vậy

mình kéo từ bên kntt về clb đó bạn. chứ có phải của mình đâu.

nampro
28-09-14, 03:43 PM
ai chỉ giúp mình sửa cái icon cho nó hiển thị ở trong cái chatbox thì vào đâu để sửa với. mò hoài chả ra .

vd_tt
28-09-14, 03:59 PM
Chatbox thì vào seach all user tìm thằng Admin mà đổi :|

Dragon7x
28-09-14, 04:33 PM
ai chỉ giúp mình sửa cái icon cho nó hiển thị ở trong cái chatbox thì vào đâu để sửa với. mò hoài chả ra .

thánh, nếu mà ko biết sửa đường dẫn thì xem cái icon đó nó dẫn đến đâu vứt icon vào, bó tay

lequangvu
28-09-14, 09:09 PM
thiếu thư mục hình ảnh trong chatbox thôi có gì đâu

hacobi1102
29-09-14, 03:45 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Rất đơn giản, thay vì bạn để link rút gọn tới icon trong user group manager, bạn để link full tới nó là đc
Ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nampro
29-09-14, 04:27 PM
thiếu thư mục hình ảnh trong chatbox thôi có gì đâu

Rất đơn giản, thay vì bạn để link rút gọn tới icon trong user group manager, bạn để link full tới nó là đc
Ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thánh, nếu mà ko biết sửa đường dẫn thì xem cái icon đó nó dẫn đến đâu vứt icon vào, bó tay

3 thánh nói chả hiểu ý mình rồi. cái chính là cái hình của icon đó nó đang là dường dẫn của 1 trang web khác mà trang web đó die nên nó ko hiện được. mình muốn vào để thay lại đường dẫn trang web khác thôi mà không biết vào mục nào để thay cái đường dẫn đó ấy.

nampro
29-09-14, 05:52 PM
đã fix được rồi nằm ở trong 1fcb_message.txt =))

hacobi1102
29-09-14, 10:30 PM
đã fix được rồi nằm ở trong 1fcb_message.txt =))
Cái đó đâu liên quan tới fcb_message?
Bạn prune đi là nó hết, sau khi sửa trong user group manager là xong thôi.
Cái chatbox ý mình lạ gì :)>-

lequangvu
30-09-14, 09:02 AM
3 thánh nói chả hiểu ý mình rồi. cái chính là cái hình của icon đó nó đang là dường dẫn của 1 trang web khác mà trang web đó die nên nó ko hiện được. mình muốn vào để thay lại đường dẫn trang web khác thôi mà không biết vào mục nào để thay cái đường dẫn đó ấy.

Nó nằm ở đâu xa, khi cái khung hiện là chatbox, thì cứ vào đấy lục là ra, thư mục chatbox có gì nhiều file đâu, vài file thôi mà