PDA

View Full Version : [TLBB] Help chức năng chân nguyên

Superman
27-09-14, 02:27 AM
ai có script chân nguyên share cho mình với ,ko có script nó cứ mất kết nối với server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

songtu
27-09-14, 06:26 AM
cái này phải mod bạn à, hình như ko có sẵn :">

huuduyen_05
27-09-14, 07:32 AM
Các bạn nên nghĩ ra cơ chế trước khi thực hiện các bạn à. Chứ mod để hiển thị khung chân nguyên làm gì khi không biết cơ chế của chân nguyên, không biết cách thực hiện cơ chế...

Và để mod được tính năng này thì cần tối thiểu hiểu biết về lập trình lua căn bản, kiến thức code giao tiếp giữa clien + server tlbb.
Các bạn newbie không nên tìm hiểu vấn đề này vì chắc chắn chỉ thêm rối mà thôi.

songtu
27-09-14, 09:13 AM
Các bạn nên nghĩ ra cơ chế trước khi thực hiện các bạn à. Chứ mod để hiển thị khung chân nguyên làm gì khi không biết cơ chế của chân nguyên, không biết cách thực hiện cơ chế...

Và để mod được tính năng này thì cần tối thiểu hiểu biết về lập trình lua căn bản, kiến thức code giao tiếp giữa clien + server tlbb.
Các bạn newbie không nên tìm hiểu vấn đề này vì chắc chắn chỉ thêm rối mà thôi.
nếu newbie mà ko tự tìm hiểu, ko học hỏi làm sao mà thành mod nổi??

huuduyen_05
27-09-14, 10:43 AM
nếu newbie mà ko tự tìm hiểu, ko học hỏi làm sao mà thành mod nổi??

nên tìm hiểu vấn đề đơn giản khác

PkVoTinhS
27-09-14, 11:27 AM
mình là newbie mình ko phải dân IT ko biết gì về lua hay script nhưng mình dc cái đam mê ^^ gì mình mò dc mình mò

trc có lần mình mò hoài ko dc cái việt hoá làm hoài ko ra xong ngồi mò cả 2 3 ngày làm dc ^^ thôi kệ có khó cũng mò vì 2 chữ Đam Mê thôi

vuhuy99v
27-09-14, 11:28 AM
ai có script chân nguyên share cho mình với ,ko có script nó cứ mất kết nối với server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
h đơn giản nhất có thể làm là sử dụng lại cái script cắn tu luyện đan rùi mod lại cho chân nguyên :D
còn phần hiển thị trang bị thì mình ngĩ đơn giản như zầy: tất cả các ô đc thể hiện theo trang bị.
Bây h, bạn chỉ cần đem code bên code bên trang bị là ok :v
Còn mấy phần sau thì phải bik cơ chế và phải bik chút ít về lập trình thì mới làm đc :v

songtu
27-09-14, 01:43 PM

câu trả lời cho thớt là: nó mất kết nối do cái XSCRIP truyền về sever đấy, đọc lại mấy cái post trong box này là thấy cách fix ngay, cũng có thể là do hiệu ứng của client ko có, nhấn vào nó thực hiện add Impacst ko có là diss

Superman
27-09-14, 02:40 PM
tks mọi người ,đề mình mò thử koi

Sói Đẹp Trai
27-09-14, 04:36 PM
Anh duyên nói đúng. Còn Mod thì cũng đi lên từ Newbie mà thôi. Còn cũng câu anh ý nói chuẩn: Phải có kiến thức lập trình nhưng chưa đủ, phải làm quen với Lua client và Server và cái mình bổ sung là võ mèo phải có. Trong những trường hợp này, còn gọi khung lên cho đẹp thì ai cũng làm được!!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sẽ khác ngỡ ngàng cho ai học nguồn từ C++ vì cái STL của nó khá là "ăn sẵn" và gần như các thuật toán chẳng phải học code nhiều. Còn đi lên từ ngôn ngữ trần như Pascal/C thì võ mèo cũng sẽ rất khá. Lua nó cũng vậy...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Có những đoạn code Script của Boss/Event mà mình đã phải ứng dụng giải thuật tìm kiếm nhị phân hay sắp xếp 1 mảng cho sẵn có nhiều phần tử... nên chỉ biết lập trình thôi chưa đủ, các giải thuật cơ bản cũng phải nắm được...

vuhuy99v
27-09-14, 04:42 PM
Có những đoạn code Script của Boss/Event mà mình đã phải ứng dụng giải thuật tìm kiếm nhị phân hay sắp xếp 1 mảng cho sẵn có nhiều phần tử... nên chỉ biết lập trình thôi chưa đủ, các giải thuật cơ bản cũng phải nắm được...
Vãi hồi đó viết code cho game này toàn brute force và dạng hash thui, h mới bik dùng đc đến binary search :D

Sói Đẹp Trai
27-09-14, 04:50 PM
Vãi hồi đó viết code cho game này toàn brute force và dạng hash thui, h mới bik dùng đc đến binary search :DThế mới nói nhiều trường hợp không thể ngờ tới được mà. Nói luôn là cái võ hồn là ứng dụng của QS và duyệt nhị phân. Vì nếu số người đông => giải thuật ko hay => xử lý cùng lúc => Overload!!

vuhuy99v
27-09-14, 04:59 PM
Thế mới nói nhiều trường hợp không thể ngờ tới được mà. Nói luôn là cái võ hồn là ứng dụng của QS và duyệt nhị phân. Vì nếu số người đông => giải thuật ko hay => xử lý cùng lúc => Overload!!

Hay nhỉ, but tui thấy nếu sort đi sort lại quá nhìu lần thì cug TLE như chơi, nên ngĩ mình nâng thuật lên nữa chắc đỡ hơn.

Sói Đẹp Trai
27-09-14, 05:28 PM
Hay nhỉ, but tui thấy nếu sort đi sort lại quá nhìu lần thì cug TLE như chơi, nên ngĩ mình nâng thuật lên nữa chắc đỡ hơn.Không đâu chỉ sort 1 lần thôi :D tuy kích thước của nó chạy bình phương vẫn thừa nhưng đấy là đơn, còn nhiều người thì giải thuật đó không hay :D

vuhuy99v
27-09-14, 05:40 PM
Không đâu chỉ sort 1 lần thôi :D tuy kích thước của nó chạy bình phương vẫn thừa nhưng đấy là đơn, còn nhiều người thì giải thuật đó không hay :D
zậy thì tốt độ xử lý cũng đc :D

Superman
28-09-14, 07:48 AM
có ai như mình ko ngơ gơ ngáo ngáo

songtu
28-09-14, 08:28 AM
có ai như mình ko ngơ gơ ngáo ngáo

họ nói về cái gì đấy, về vh à??
sr vì đã spamm, mấy pro nói rõ hơn đi, nói thế chỉ ng trong cuộc hiểu đc -_-