PDA

View Full Version : [MU] Cấu hình sever để chạy được 4 game MU

phongnet2k
26-09-14, 11:06 PM
Hiện tại, mình đang định thuê 1 sever để chạy game MU, nhưng mà không biết lựa chọn loại nào phù hợp không giật không lag, không diss./

Trước có thuê của bác Hoainam E3_v123 ram 8ghz mà chậm lắm. Bác nào có cao kiến gì tư vấn giúp em.

Thanks,

freepro921
26-09-14, 11:10 PM
Hiện tại, mình đang định thuê 1 sever để chạy game MU, nhưng mà không biết lựa chọn loại nào phù hợp không giật không lag, không diss./

Trước có thuê của bác Hoainam E3_v123 ram 8ghz mà chậm lắm. Bác nào có cao kiến gì tư vấn giúp em.

Thanks,

mình đang dùng ờ tlink.vn dùng cũng tốt , hỗ trợ cũng nhiệt tình :)

waoboy8k
26-09-14, 11:11 PM
Mình cũng đang xài bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Cũng khá ổn . xài 2 năm rồi oke đó :) . có cả sv của anh tomato lun :D . có cả chống ddoss free . Nói chung là dc , good.

ntquang.info
26-09-14, 11:16 PM

Thanks,

Chậm và lag là do share nhiều vps quá, ram 8gb chưa chắc là 8gb thật mà là ảo hóa :-"

Dragon7x
26-09-14, 11:33 PM
thuê vps thì lên test trước

phongnet2k
27-09-14, 08:55 AM
thuê vps thì lên test trước

Cám ơn các bạn đã tư vấn, sẵn cho mình hỏi nên thuê với cấu hình như thế nào để cho game ổn định, Ngừoi chơi tầm 100 người

Dragon7x
27-09-14, 10:15 AM
Cám ơn các bạn đã tư vấn, sẵn cho mình hỏi nên thuê với cấu hình như thế nào để cho game ổn định, Ngừoi chơi tầm 100 người

bạn chạy mình sub mới đc chứ, hành động bằng chân tay ...

Yahoo.com
28-09-14, 08:07 AM
4 game mu là như nào nhỉ . 4 sub hay 4 thế hệ ..... 4 sub thì cần ram khoảng 4gb ram làm đủ . Chip nhớ thuê từ 4 cổng trở lên . 4 thế hệ thì đừng thuê vps làm gì mà hãy thuê máy chủ thật . VPS thì ở đâu cũng thế thôi . Giá cả tương ứng với chất lượng . Với các câu hỏi trên cái diễn đàn này thì cần tinh ý một chút : ai mà vòng đi vòng lại giới thiệu 1 dịch vụ nào đó thì chưa chắc dịch vụ đó tốt mà là nó có quen biết với thằng làm dịch vụ đó :)) . Vụ này trên clbgamesvn là có nhiều lắm " tiêu tiền mồm " mà =))