PDA

View Full Version : [JX] Share Server Võ Lâm Ngạo Tuyết (Dev Offline)

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 [8]

keo_ngot1418
09-03-15, 09:47 PM
Help ai biết chỉnh kỳ chân các sever này giúp mình với !!

mỡ five supershop ra nhìn theo mẩu và làm theo là cách nhanh nhất :D

bthhhz
09-03-15, 09:47 PM
mấy bác test thử cái game.exe này nhé. cái này là hàng chính phủ tổng thống new version 2015 của lão già Ken
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

keo_ngot1418
09-03-15, 09:52 PM
mấy bác test thử cái game.exe này nhé. cái này là hàng chính phủ tổng thống new version 2015 của lão già Ken
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HoangThaoBe
09-03-15, 10:00 PM
Sao tôi tìm = jx studio mà k có file nào là supershop nhỉ :(

keo_ngot1418
09-03-15, 10:02 PM
Sao tôi tìm = jx studio mà k có file nào là supershop nhỉ :(

Vo Lam Truyen Ky I\Settings\suppershop.txt

sửa ở sv và pach mới được !

HoangThaoBe
09-03-15, 10:51 PM
ông cho tôi hỏi sv này chỉnh droprate ở đâu thế tìm mãi k thấy droprate ở setting X_X

bthhhz
10-03-15, 05:27 AM
ông cho tôi hỏi sv này chỉnh droprate ở đâu thế tìm mãi k thấy droprate ở setting X_X

Drop sv này nằm trong script !

coi lại trong script . bữa tải về nhớ nó nằm trong đó đó

vuduymanh
10-03-15, 06:13 AM
Ok rồi nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> maps

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sever

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pach

thienbao32
10-03-15, 07:30 AM
thư mục map chép vào đâu trong server và client vậy bạn

vklchinsuj
10-03-15, 10:38 AM
Không giới hạn ac chơi à
30 chaaaaaaaaaaaaa

HoangThaoBe
10-03-15, 11:58 AM
đồ tím 6 dòng sv này kiếm ở đây đấy nhỉ ae

HoangThaoBe
10-03-15, 11:29 PM
server này mình bị khi thoát nick ra đều bị kẹt nick dắt nv trong server ai giúp mình với

HoangThaoBe
10-03-15, 11:54 PM
ai giúp mình lỗi này với login xong out ra là tk đang sử dụng gs báo vậy 1 lúc sau mới login được

vklchinsuj
11-03-15, 08:47 AM
chỉ có chủ soucre giúp đc thôi ngoài ra ko ai giúp đc đâu

carotyeuchuot
11-03-15, 02:32 PM
Nhắc lại 1 câu cũ rích ! Server không online được đâu! Cứ đưa Online tầm 3h thử la biết !

P/S: Bác Zon có online cho mình xin file Kickme.pak chưa Pack lại dùm nhé ! Mình unpack ko hết được ! cám ơn. Hay ai unpack được hết thi send cho mình với đang cần !

090000090
12-03-15, 07:20 AM
Các bác cho em hỏi với
Em chạy server ngon lành được vài tiếng rồi giờ nó ko lưu dữ liệu nữa là sao vậy ?
Có 1 lúc SQL nó báo STOP làm server báo bận , ko vào game được , e reset server thì chạy OK nhưng gặp lỗi Không Lưu dữ liệu như trên :(

advd42
12-03-15, 09:24 AM
Dạo này có nhu cầu cầy lại Game VLTK off có bác nào rảnh cài giùm E qua TV ko ah?

090000090
12-03-15, 09:46 AM
Ai giúp mình lỗi không lưu dữ liệu với :( chơi chán chê rồi reload server chơi lại từ đầu :(

vuduymanh
12-03-15, 09:57 PM
Lưu sever thì trước tiên thoát game rồi tắt từ phải qua trái,

090000090
13-03-15, 12:11 AM
Lưu sever thì trước tiên thoát game rồi tắt từ phải qua trái,

Bạn ơi lúc đầu mình bấm vào tắt server là ok mà ?
Tự nhiên nó bị vậy ??
Bạn chỉ rõ hơn cho mình được k ?

motminhtao
13-03-15, 11:57 AM
Bạn ơi lúc đầu mình bấm vào tắt server là ok mà ?
Tự nhiên nó bị vậy ??
Bạn chỉ rõ hơn cho mình được k ?

thế mà k hiểu à ?
pm yh kieuhungluv mình chỉ cho

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

090000090
14-03-15, 09:25 AM
thế mà k hiểu à ?
pm yh kieuhungluv mình chỉ cho

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Mình làm được rồi nhưng thắc mắc cái là sao trước mình chỉ cần bấm tắt server là được , đâu có phải làm thủ công ?
Tiện ai giúp mình cách mở full map với :( Chọn từng cái trong JX startup nhọc quá :(

vuduymanh
14-03-15, 04:27 PM
Mình làm được rồi nhưng thắc mắc cái là sao trước mình chỉ cần bấm tắt server là được , đâu có phải làm thủ công ?
Tiện ai giúp mình cách mở full map với :( Chọn từng cái trong JX startup nhọc quá :(

link full maps nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) giải nén vào sever xong rồi

chép cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào trong thư mục maps nha

đường dẫn sever \ maps \ WorldSet.ini
muốn mở thêm nữa thì vào VoLamTruyenKy\Settings\MapList.ini
lấy ID máp mà muốn mở rồi điền vào WorldSet.ini tiếp đoạn máp dưới máp 99 là World_79=326 chẳng hạn rồi kéo lên trên cùng thay Count=79 thành 80 cứ mở thêm 1 máp thì thêm 1 số

trong MapList.ini

326=ÌØÊâÓõØ\ƽԭս³¡
326_name=Khu vùc b×nh nguyªn (s¬ cÊp)
326_MapInfo=\\settings\\battles\\maps\\plain\\mapi nfo.txt
326_MapPos=452,314
326_MapType=Battlefield
326_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
326_NewWorldParam=PARTNER_OFF|TISHENZHIREN|NOTONGC LAIMWAR
trong MapList.ini trên 326 là ID maps MapPos=452,314 là Tọa Độ để vào dùng hàm thì bạn vào fire xaphu.lua tự lấy nha điền ID máp và Tọa độ dich chuyển thế là dc

còn sai chỗ nào thì mình hok biết , hihi

motminhtao
14-03-15, 06:45 PM
cuối cùng cũng vào đc game nhưng lại bị cái lỗi này, ntn là bị sao vậy hiện tại mình đang dung bản mới nhất của VNG

090000090
15-03-15, 07:32 AM
cuối cùng cũng vào đc game nhưng lại bị cái lỗi này, ntn là bị sao vậy hiện tại mình đang dung bản mới nhất của VNG

Hình như chỉ cần xóa thư mục UI trong Patch đi là ok :)

090000090
15-03-15, 08:35 AM
Bác nào giúp em cái đồ để sang map mạn bắc thảo nguyên trong Shop , ấn dùng ko được nhỉ ?
Chạy lên từ bờ Nam PLĐ cũng ko được có phải là chưa mở Map đó phải ko ạ ?

carotyeuchuot
16-03-15, 02:02 AM
Bác nào giúp em cái đồ để sang map mạn bắc thảo nguyên trong Shop , ấn dùng ko được nhỉ ?
Chạy lên từ bờ Nam PLĐ cũng ko được có phải là chưa mở Map đó phải ko ạ ?

Hiện tại Update ver 1 của minh vẫn là 1 công trình dang dỡ vì bận mở Server free cho mấy mem cày cuốc ! Nên mốt số item chưa có script không thể dung được ! Để sau này Server đóng cữa minh sẽ share bản đang mở online cho mấy bác vọc !

P/S: Mở server này rất chi la cực >:) nội thức chống bug với ddos không cũng đủ hết đêm trong khi SV ko tới 60 mem3:-O Free ma bi phá dữ !

090000090
16-03-15, 12:18 PM
Hiện tại Update ver 1 của minh vẫn là 1 công trình dang dỡ vì bận mở Server free cho mấy mem cày cuốc ! Nên mốt số item chưa có script không thể dung được ! Để sau này Server đóng cữa minh sẽ share bản đang mở online cho mấy bác vọc !

P/S: Mở server này rất chi la cực >:) nội thức chống bug với ddos không cũng đủ hết đêm trong khi SV ko tới 60 mem3:-O Free ma bi phá dữ !
:(
À cái online thì mình cũng ko rõ lắm , vì cài off nghịch cho vui thôi :D
Tiện bạn cho mình hỏi làm sao để cái opt 43 - không thể phá huỷ nó có tác dụng ?
Mình để thế nào nó chỉ hiện lên opt thôi mà độ bền vẫn nguyên , đánh vẫn giảm :( mình edit đồ xanh nhé :(

vklchinsuj
16-03-15, 02:11 PM

ko phải do bug với ddos đâu bạn nhé!

mrkarid1st
16-03-15, 03:55 PM
Ok rồi nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> maps

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sever

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pach

sao patch k có data , k vào game dc , vào màn hình đăng nhập toàn bị lỗi ??? Giúp với

motminhtao
16-03-15, 04:07 PM
sao patch k có data , k vào game dc , vào màn hình đăng nhập toàn bị lỗi ??? Giúp với

patch chưa có thư mục data, dow cái patch ver 2 lấy data chép vào là oke.

uidachetem
16-03-15, 04:14 PM
em cũng bị lỗi vậy , bác cho em xin link part ver 2 với :Laluot_134:

motminhtao
16-03-15, 05:06 PM
trang đầu tiên kéo xuống 1 tý là khác thấy.

090000090
16-03-15, 06:56 PM
trang đầu tiên kéo xuống 1 tý là khác thấy.

bác có biết làm sao cho cái op "không thể phá hủy" có tác dụng ko ?

motminhtao
16-03-15, 07:46 PM
bác có biết làm sao cho cái op "không thể phá hủy" có tác dụng ko ?

mấy thứ này mình chưa nghiên cứu sâu nên k biết.

hamandat
16-03-15, 08:47 PM

cho mình cái trang chủ vào cài với nào:)

carotyeuchuot
17-03-15, 01:35 AM
cho mình cái trang chủ vào cài với nào:)

Nhấn Zô Đây (tinhnghiagiangho.zapto.org/)

Hiện tại đang đua top! Server free hoàn toan dư vps nên mở để đó ai chơi thi chơi tự trao đổi vơi nhau trong game! minh ko can thiệp :D. Lúc minh ngũ ma bị ddos pha thi thuc dậy sẽ xử lý ! Online 24/24 :-&! Tất cả đều la hàng free trên 4room :D người việt xài hàng việt =))

motminhtao
17-03-15, 08:04 PM
Nhấn Zô Đây (tinhnghiagiangho.zapto.org/)

Hiện tại đang đua top! Server free hoàn toan dư vps nên mở để đó ai chơi thi chơi tự trao đổi vơi nhau trong game! minh ko can thiệp :D. Lúc minh ngũ ma bị ddos pha thi thuc dậy sẽ xử lý ! Online 24/24 :-&! Tất cả đều la hàng free trên 4room :D người việt xài hàng việt =))

hóng bản share :)

thanhminh000
17-03-15, 10:45 PM
Sao mình làm theo hướng dẫn chạy ok hết rồi, tới phần tạo nhân vật xong vào thì báo Kết nối thất bại, đã chuyển sang font China PRC và tắt hết card mạng

motminhtao
18-03-15, 12:04 AM
Sao mình làm theo hướng dẫn chạy ok hết rồi, tới phần tạo nhân vật xong vào thì báo Kết nối thất bại, đã chuyển sang font China PRC và tắt hết card mạng

pm YH : kieuhungluv rảnh mình giúp ccho.

090000090
18-03-15, 02:31 PM

server này no FONT bạn ơi
Chuyển về English ( united State)

KhangFGT
18-03-15, 05:42 PM
Xin nhờ cao nhân chỉ giáo. Win 7 32bit mình chạy Server ok lắm, nhưng lên Win 8 64 bit thì GameServer load không đủ MAP. Mình đã giải nén đi, giải nén lại nhiều lần nhưng vẫn y như cũ.
GameServer mình thấy nó Load Map cũng không giống như trên Win 7 32 bit:
Win 7 32 bit load MAP có dạng: LoadMap[..IDMAP] OK
Win 8 64 bit load MAP khác hẳn:
Xin nhờ mọi người, ai biết cách khắc phục giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều !

chau1983
18-03-15, 07:41 PM
sao vào phần tạo nhân vật nó báo hệ thống đang bận là sao vậy mấy bạn bị lỗi gì vậy

carotyeuchuot
18-03-15, 07:45 PM
AE bạn hữu ! Ai có acc bến FGT đăng bài được cho ta mượn đăng Quãng cáo SV cho ae vào chơi free nào ! Send vào inbox dùm ta! Đa tạ:-?

chau1983
18-03-15, 07:58 PM
AE bạn hữu ! Ai có acc bến FGT đăng bài được cho ta mượn đăng Quãng cáo SV cho ae vào chơi free nào ! Send vào inbox dùm ta! Đa tạ:-?

cho link chơi với đi đang chán off lắm rồi đây
sao sever này bảo vật cái mua được cái mua không được vậy chủ topic với lại xin hỏi đặt tên adm không được sửa file adm ở đâu vậy bạn

090000090
18-03-15, 09:00 PM

Bạn cho mình hỏi cái "hồi thiên tái tạo lễ bao" nó nằm ở file nào vậy ?
Mình tìm hoài chỉ thấy mỗi file txt , chả sửa được nó :(
Cái nữa bạn có biết làm sao để cái auto nó mở cái bao đấy ko ?

carotyeuchuot
19-03-15, 02:08 AM
Xin nhờ cao nhân chỉ giáo. Win 7 32bit mình chạy Server ok lắm, nhưng lên Win 8 64 bit thì GameServer load không đủ MAP. Mình đã giải nén đi, giải nén lại nhiều lần nhưng vẫn y như cũ.
GameServer mình thấy nó Load Map cũng không giống như trên Win 7 32 bit:
Win 7 32 bit load MAP có dạng: LoadMap[..IDMAP] OK
Win 8 64 bit load MAP khác hẳn:
Xin nhờ mọi người, ai biết cách khắc phục giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều !

Bạn xem lại file WorldSet.ini trong Server/maps. Xem mở đủ Map chưa!

--- Chế độ gộp bài viết ---

sao vào phần tạo nhân vật nó báo hệ thống đang bận là sao vậy mấy bạn bị lỗi gì vậy

Xem kĩ có chạy Sword3PaySys ! Chay = Jxstartup rất hay diss Sword3PaySys!

Bạn cho mình hỏi cái "hồi thiên tái tạo lễ bao" nó nằm ở file nào vậy ?
Mình tìm hoài chỉ thấy mỗi file txt , chả sửa được nó :(
Cái nữa bạn có biết làm sao để cái auto nó mở cái bao đấy ko ?

Thấy file txt mà ko biết script nó nằm chỗ nào sao? trong txt ID nó là 32 thì xem trong Script/item/questkey/quest0032.lua . Tương tự với các item khác!

cho link chơi với đi đang chán off lắm rồi đây
sao sever này bảo vật cái mua được cái mua không được vậy chủ topic với lại xin hỏi đặt tên adm không được sửa file adm ở đâu vậy bạn

Muốn đặt tên ADM thi set quyền rồi đặt tên! Còn hiện SV dùng lệnh bài adm nó nằm ở quest0064!

Server: Nhấn Zô Đây! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

090000090
19-03-15, 08:56 AM
[B]Thấy file txt mà ko biết script nó nằm chỗ nào sao? trong txt ID nó là 32 thì xem trong Script/item/questkey/quest0032.lua . Tương tự với các item khác!

thks bác :)
Em mò mẫm chả hiểu mô tê mấy cái đấy thế nào , cứ tắc ở đâu lại hỏi mà :)
Bác cho em hỏi thêm là làm sao để auto nó mở túi máu ạ ?

KhangFGT
19-03-15, 11:35 AM
Bạn xem lại file WorldSet.ini trong Server/maps. Xem mở đủ Map chưa!

Mình chạy được rồi, quên chuyển font hệ thống Windows sang English. Thanks bạn đã Support !

vuduymanh
19-03-15, 09:12 PM
Anh trung vào fc em gửi acc rồi đó acc em có 459 coin tha hồ đăng quảng cáo

090000090
19-03-15, 11:16 PM
Anh trung vào fc em gửi acc rồi đó acc em có 459 coin tha hồ đăng quảng cáo

bạn cho mình hỏi cái script auto của bản này nằm ở file nào k bạn ?

mrtran0781
20-03-15, 07:32 PM
vào game thành công nhưng khi nói chuyện với NPC ko dc và Máu quái =0 Game Sever báo 3 dòng không rõ nội dung gì, mò nát cả óc cẩn ko làm sao cho hết dc các thánh cho xin ngọn đèn soi cho mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

carotyeuchuot
21-03-15, 07:27 PM
Hiện cần mua lại ! Chủ sỡ hữu có đi ngang qua đọc được mà có ý bán vui lòng cho xin thông tin lạc vào Inbox! Thân.

090000090
21-03-15, 07:41 PM
Các bác cho em hỏi chút là Auto của server này sửa ở đâu vậy ạ ?

vuduymanh
21-03-15, 10:00 PM
Hiện cần mua lại ! Chủ sỡ hữu có đi ngang qua đọc được mà có ý bán vui lòng cho xin thông tin lạc vào Inbox! Thân.Anh trung mua j vậy anh em đọc mà ko hiểu hi

leerim
25-03-15, 12:24 AM
vào game thành công nhưng khi nói chuyện với NPC ko dc và Máu quái =0 Game Sever báo 3 dòng không rõ nội dung gì, mò nát cả óc cẩn ko làm sao cho hết dc các thánh cho xin ngọn đèn soi cho mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn copy sv sang ổ đĩa khác rồi chạy lại . Ổ đĩa hiện tại bị lỗi

kinlundauto
26-03-15, 12:32 AM
mình attack db bị lỗi này , ae nào giúp mình với :(

leerim
26-03-15, 09:40 AM
xem lại cách attack file nha
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

assaa
26-03-15, 11:04 AM
mình attack db bị lỗi này , ae nào giúp mình với :(

File db này không phù hợp phiên bản sql nên lỗi. Bạn thử attack bằng sql 2k5 trở lên xem sao

090000090
26-03-15, 07:27 PM
File db này không phù hợp phiên bản sql nên lỗi. Bạn thử attack bằng sql 2k5 trở lên xem sao

Vista với Win7 Chạy SQL hay lỗi thế :(

skyss1
30-03-15, 03:46 PM
Vista với Win7 Chạy SQL hay lỗi thế :(

sài sql 2k hay lỗi lắm bạn chuyển sang 2k5 đi :-L:-L:-L:-L:-L

kerozhung
31-03-15, 05:15 PM
có ai cho mình hỏi file chỉnh tỉ lệ exp (kinh nghiệm) của các map nằm ở đâu không . mình định chỉnh map ( lâm du quan làm map 15x ) mà chỉnh mãi vẫn ok đc nhân vật lv 15x vào đánh nó toàn đc có 1exp.

ochohieucac123
01-04-15, 06:25 PM
có cách nào cài sever trên máy ảo ko mình ko bit cài trên win 8->

ochohieucac123
05-04-15, 11:16 PM
èo cài trên win đơn giản vải 5p là xong :-c thế mà cứ tưởng

bosualongthanh
06-04-15, 05:10 AM
ai giúp mình fix lỗi này vs vô cùng cảm tạ

baconca
07-04-15, 12:33 AM
Các Pro làm ơn cho mình hỏi làm sao chỉnh Op cho item hoàng kim và item xanh??

kerozhung
07-04-15, 02:44 PM
ai giúp mình fix lỗi này vs vô cùng cảm tạ

Bạn coi lai đi chua chọn nap danh sách kìa.
mà sao của bạn load ít map vậy . map ba lăng (53) chưa đc mở bạn coi đã chỉnh thời gian về english (u stater) chưa rùi hẵng giải nén sever.
thân chúc bạn thành công

bosualongthanh
07-04-15, 06:11 PM
Bạn coi lai đi chua chọn nap danh sách kìa.
mà sao của bạn load ít map vậy . map ba lăng (53) chưa đc mở bạn coi đã chỉnh thời gian về english (u stater) chưa rùi hẵng giải nén sever.
thân chúc bạn thành công

nạp danh sách rùi tại vì mình xoá các acc cũ trong đó nên ko thấy thôi.
lúc chạy sever mình để ngôn ngữ tiếng việt. có lẽ là nguyên nhân chăng

mà rảnh thì dow cài lại nản qa delet rùi

kexauso030
07-04-15, 06:45 PM
cho mình hỏi là khi vào đc sv rồi tạo nhân vật rồi sao lúc chạy lại báo "kết nối máy chủ thất bại" nhỉ? :)]

ochohieucac123
09-04-15, 08:21 AM
cho minh hỏi là
1 chơi chế độ 32bit thì nó rất mờ nhìn đau cả mắt fai~ làm sao?
2 nhân vật nhìn to qa ko zoom hay kéo nhỏ ra dc

malumdongtien
09-04-15, 02:50 PM
Hóng update ver 2 của carot

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

ochohieucac123
10-04-15, 07:39 PM
ko hiểu sao wanh boss dc rương Huynh đệ đồng tâm dại dột ckick vào dis lun . coi như bỏ nhân vật đó hix .

leerim
13-04-15, 02:10 PM
ai cho mình xin cái cấu trúc hàm để add máu cái đi .
ví dụ luôn nhan

hinodl
13-04-15, 04:50 PM
pro nào giúp em !! em mỡ of sever ra mà chơi đc it hôm là nó tự bug tiềm năng + xu + tiền vạn + cấp . train quái thì rớt đồ kim ô !!!

quangcaohaythe
14-04-15, 05:18 AM
Cho mình hỏi sửa chức năng gM chổ nào ??
sửa npc hổ trợ tân thủ chổ nào ??
New bie thân

longryu
14-04-15, 07:57 PM
không ai úp map vi sơn đảo chơi cho vui mấy pro ...;))

carotyeuchuot
16-04-15, 05:13 PM
Update Version 2

TẠI ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

mnoppp
16-04-15, 06:36 PM
Các bạn cho hỏi lập bang hội ở sever này ở đâu vậy các bạn ??

vuduymanh
16-04-15, 09:11 PM
S
[B]Update Version 2

TẠI ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)[/Bc]

Anh trung ơi bản này up lần này có j mới vậy anh

nguyenvanduc1
17-04-15, 11:26 AM
2 bản update trên nên down bản này thế mấy bác

minhtri194
25-04-15, 02:14 PM

P/s: Bản này đã đc chỉnh lại ở NPC hổ trợ cơ bản

Info nhẹ:

Bạn ơi cho mình hỏi tsao mình vào được đến phần chọn nhân vật rồi mà vào game lại bảo mất kết nối máy chủ vậy bạn ?

lamsmile1993
29-04-15, 05:06 PM
Update Version 1 (15/12/2014)
trùng sinh nhân vật ở đâu vậy với lập bang nữa mong mn chỉ mình

nhoxduy003
04-05-15, 11:48 PM
Bác cho e hỏi tí nha....sao e chạy sever rat ngon nhưng vao thi npc không nói chuyện dc vay...chay het cả 3 lăng bấm tung npc 1 mà sever vẫn không khởi động được vậy phai lam sao bác ơi giúp em...!

nhoxduy003
05-05-15, 12:32 AM
S

Anh trung ơi bản này up lần này có j mới vậy anh

Ông ơi làm sao để npc noi chuyen voi minh vay...tui khong noi chuyen duoc voi ai het

hoangbachma
25-05-15, 02:22 PM
không bik bị lỗi gì nhưng đánh quai toàn rớt đồ trắng không hề có đo mau` xin ae chỉ giúp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hogiatrang
27-05-15, 04:06 AM
trùng sinh nhân vật ở đâu vậy với lập bang nữa mong mn chỉ mình

hamandat
19-07-15, 05:03 PM
Bác Carot xem giùm mình file gia nhập phái hoa sơn giùm cái, sao vào phải được rồi mà lại nc với npc thì ko được nữa vậy. nc với 10 npc môn phái đều ko đc luôn.

và đây là file của e nó
Include("\\script\\header\\monphaiheader.lua");
Include("\\script\\library\\worldlibrary.lua");

function main(sel)
if(GetTongName() ~= "") then
Talk(1,"",15654) --
return end
local C = GetCamp()
if (C == nguoimoi) then
Talk(1,"xulynguoimoi",15654) --khoe
return end
local F = GetFactionEx()
if (F == "TY") then
Say(10297,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "NM") then
Say(10296,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "DM") then
Say(10437,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "ND") then
Say(10298,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "TV") then
Say(10299,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "TL") then
Say(10300,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "VD") then
Say(10300,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "CL") then
Say(10302,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "TN") then
Say(10303,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
if (F == "HS") then
xulymonphai(C)
return end
if (F == "CB") then
Say(10304,2, WANNA_JOIN, ENDTALK)
return end
end;

function xulymonphai(nCamp)

if(nCamp == xuatsu) then
Say(10390,2,
"Trïng ph¶n s­ m«n/trungphan",
ENDTALK)
else
Say(10383,4,
WANNA_GO,
WANNA_90,
WANNA_CHANGE,
ENDTALK)
end
end;

function trungphan()
local nMoney = GetCash()
if( nMoney < 60000) then
Talk(1,"",15464)
return end
Pay(60000)
LeaveTeam()
SetCamp(chinhphai)
SetCurCamp(chinhphai)
Talk(1,"","Chµo mõng ng­¬i quay trë l¹i bæn m«n!");
end;

function xulynguoimoi()
local S = GetSeries()
if( S ~= hethuy) then
return end
Say(15655,2,
"Gia nhËp Hoa S¬n ph¸i/gianhap",
"Ta ch­a muèn/khong")
end;

function gianhap()
local L = GetLevel()
if (L < 10) then
Talk(1,"",10215)
return end
SetFactionEx("HS")
SetCamp(chinhphai)
SetCurCamp(chinhphai)
SetRank(82)
Msg2Player("B¹n ®· gia nhËp Hoa S¬n Ph¸i")
addskill_thuong(11)
end;

function kynang90()
show_kynang90(11)
end;

function khong()
Talk(1,"",15656)
end;

function chuyenphai()
local curfac = GetFactionNo();
if(curfac < 0 or curfac > 10 or curfac == 10) then
return end;
common_change(2,10,82,chinhphai,curfac);
end;

function no()
end;

akir1994
22-07-15, 06:34 PM
cai nay minh lam dc khong ban oi , muon lam 1 cai oan tu ti nay thi phai the nao :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=88259619554f9004eda1102f5bc369c0&oe=56511440

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt

z0nkazu04
22-07-15, 10:32 PM
cai nay minh lam dc khong ban oi , muon lam 1 cai oan tu ti nay thi phai the nao :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=88259619554f9004eda1102f5bc369c0&oe=56511440
Chà chà từ vltt lận đấy
Cái này bên đó Build ở Scr mà?

Hoang.JX1Team
23-07-15, 02:39 AM
Thêm được bt mà ta :-?

danghai1993
23-07-15, 05:19 PM
Cho mình hỏi tý nhé :D

1. Server này mở full map đc không ?
2. Server load map.pak của VNG được không ?

hamandat
23-07-15, 09:40 PM
Thêm được bt mà ta :-?

bạn cho mình hỏi muốn làm cái ẩn hiện kỹ năng hoặc ăn tiên thảo lộ phía dưới cấp của người chơi là như thế nào vậy bạn?

dankun94
26-07-15, 09:23 AM
Cho mình hỏi cài SQL . mình cài đặt nhưng mà k hiện name server. 2 cái khung đó nó để trống. ảnh này mình lấy trên mạng

maholaca522
26-07-15, 11:48 AM
sao có đồ minh phuongj nữa........................

Hoang.JX1Team
26-07-15, 12:18 PM
bạn cho mình hỏi muốn làm cái ẩn hiện kỹ năng hoặc ăn tiên thảo lộ phía dưới cấp của người chơi là như thế nào vậy bạn?

2 sv khác nhau đó, muốn làm nó thì code ra thôi

anhbidepzai
26-07-15, 06:23 PM
ai giúp với,vào đăng nhập xong xuôi thì nó bảo sever đang bận là sao

hamandat
27-07-15, 10:11 PM
2 sv khác nhau đó, muốn làm nó thì code ra thôi

ban hướng dẫn mình code ra được không vậy? mình còn mờ về cái nỳ lắm:(

monkeymeu94
06-08-15, 10:36 PM
Có ai chỉ mình cách config exp với money rate của server được không
Hiện mình chạy server trên máy ảo chơi trên máy that.
Mình thử chỉnh file setting/OtherInit.ini phần [ServerConfig] và đồng bộ server với client rồi nhưng vẫn không có gì thay đổi :-??
Mình là newbie nên mong giúp đỡ :D

baconca
10-08-15, 09:50 PM

P/s: Bản này đã đc chỉnh lại ở NPC hổ trợ cơ bản

Info nhẹ:

Ai còn giữ bản này làm ơn up len giùm mình với

mrductan
11-08-15, 02:56 AM
Ai còn giữ bản này làm ơn up len giùm mình với

dukute1995
11-08-15, 07:40 PM
Link Sever + Pacth Dowload bình thường mà giải nén không được ai úp giúp cái link khác với hix hĩ

ngoanhvu02
12-08-15, 12:45 PM
chức năng admin mở như nào thế ?

baconca
12-08-15, 08:04 PM

Cảm ơn bạn nhiều....................!

khang2013
14-08-15, 02:12 PM
Tình hình là đánh quái toàn rớt đồ trắng thôi không thấy đồ xanh . Ai giúp mình cái . Hay chỉ minh sửa chỗ nào đc không . Thèm đồ xanh mà không rớt

mrductan
14-08-15, 07:05 PM
cho mình hỏi, mình muốn thêm 1 NPC mới vào Npcs.txt thì mình phải thêm ở đâu nữa ko ạh? mình thêm trong Npcs.txt rồi sau đó đồng bộ và add vào Map rồi mà vào game vẫn ko nhìn thấy NPC mới đó.

ngoanhvu02
17-08-15, 10:59 PM
Ai hướng dẫn mình cách gọi boss ko, hoặc đi chỗ nào có boss khỏe nhỉ ?

hamandat
23-08-15, 10:57 PM
ai cho mình hỏi 1 vấn đề được không.mình đã thêm được Map Vi Sơn Đảo rồi. mà không biết cách nào để lấy được tọa độ để lên . ai biết xin chỉ giúp với đã tìm mọi cách mà đi xa phu không lên được:-s

binhhdt
24-08-15, 12:25 PM
Ai teamview dum mình dc ko chạy sv ko dc

lecongphu
25-08-15, 12:13 AM
Mấy anh ơi cho em hỏi, nút Chức năng ủy thác làm sao viết script cho nó đây mấy anh. Em đã chỉnh trong phần Script\Special\offline.lua mãi mà hk dc. Ai giúp em với :Laluot_102:

chieudavl
26-08-15, 11:29 AM
sao mình chạy sever xong hết rồi tạo nhân vật chọn làng vào game lại báo kết nối máy chủ thất bại, có khi thì máy chủ đầy hoặc đang bảo trì. ai giúp mình với

090000090
29-08-15, 08:28 PM
sao mình chạy sever xong hết rồi tạo nhân vật chọn làng vào game lại báo kết nối máy chủ thất bại, có khi thì máy chủ đầy hoặc đang bảo trì. ai giúp mình với

bạn xem lại font hệ thống nhé
Sv này no font , nên phải để English ( united state)

binhhdt
30-08-15, 03:34 AM

hamandat
02-09-15, 11:05 PM
AddNpcAuto(4,218,205,{534,535,536,537,538},100,227 ,218,205,DEATHFILE9X,
5,nil,1,"555",nil,nil,nil,130,45,50,55,nil,1000,ni l,nil,DROPFILE9X);

ai biết cấu trúc của hàm này viết sao không chỉ mình với mò hoài mà hok hiểu đc
vd những con số (4,218,205,{534,535,536,537,538},100,227,218,205 là lấy ở đâu để được những con số này, ai pro chỉ giúp với

vào Server\script\global\npcchucnang\trogiup.lua , tìm dòng --"NhËn LÖnh Bµi Hç Trî./lbadm", tích bỏ 2 dấu -- đi là được

hoivegame
03-09-15, 11:01 AM
function AddNpcAuto(nArray, nRegionX, nRegionY, ArrayNpcId,nLevel, nMap, nX, nY, szScript, nCurCamp, szName, bBarrierCheck, szSeries, nExp, nLife,
-- 13 14 15
nReplenish, nAttackR, nDefend, --phuc hoi sinh luc | do chinh xac | ne tranh
-- 16 17
nMinDamage, nMaxDamage, --sat thuong nho nhat/lon nhat
-- 18
nNoAppend, --Tinh damage tren skill
-- 19 20 21
nReviveTime, nHitRecover, nBossType, --Thoi gian phuc sinh, thoi gian phuc hoi, kieu boss
-- 22 23
DropRateFile, nMissionAdd) --File ty le rot do`

cái này nó nằm trong file worldlibrary.lua có chú thĩ sẵn mà

binhhdt
03-09-15, 11:58 AM
AddNpcAuto(4,218,205,{534,535,536,537,538},100,227 ,218,205,DEATHFILE9X,
5,nil,1,"555",nil,nil,nil,130,45,50,55,nil,1000,ni l,nil,DROPFILE9X);

ai biết cấu trúc của hàm này viết sao không chỉ mình với mò hoài mà hok hiểu đc
vd những con số (4,218,205,{534,535,536,537,538},100,227,218,205 là lấy ở đâu để được những con số này, ai pro chỉ giúp với

vào Server\script\global\npcchucnang\trogiup.lua , tìm dòng --"NhËn LÖnh Bµi Hç Trî./lbadm", tích bỏ 2 dấu -- đi là được

hamandat
03-09-15, 09:13 PM

thêm dòng nhận LB vào rùi viết thêm đoạn này nữa là nhận được nè
function lbadm()
AddQuestKey(64)
end

binhhdt
04-09-15, 01:04 AM
thêm dòng nhận LB vào rùi viết thêm đoạn này nữa là nhận được nè
function lbadm()
AddQuestKey(64)
end

thank bạn bạn nhiệt tình wa ^^

hamandat
04-09-15, 09:33 PM
thank bạn bạn nhiệt tình wa ^^

mình cũng mới tập del thui àk.cái gì mình biết thì mình chỉ thui còn mình không biết thì mình xin thua;;);;)

congpho
06-09-15, 10:16 PM
Mình đang bị lỗi đó là login tạo nhân vật xong vào chơi thì báo kết nối máy chủ bị thất bại :(
ai tốt bụng chỉ mình cách fix với

vanthi270377
09-09-15, 09:38 AM
Newbie đào lại một chút: Server này có cần phải cài font china không các mem

Mình đang bị lỗi đó là login tạo nhân vật xong vào chơi thì báo kết nối máy chủ bị thất bại :(
ai tốt bụng chỉ mình cách fix với

Tôi cũng bị y hệt như vậy, có thể là do chưa cài font china hay sao vậy

koyzin2
09-09-15, 09:28 PM
Mình bị lỗi này khi bật card mạng thật , cái bên phải có số 0 thì khi vào trò chơi bị kết nối thật bại , Tắt card mạng thật đi để mỗi card ảo thì được

traugiautien
09-09-15, 10:09 PM
Mình bị lỗi này khi bật card mạng thật , cái bên phải có số 0 thì khi vào trò chơi bị kết nối thật bại , Tắt card mạng thật đi để mỗi card ảo thì được

pm yahoo mình đi mình chỉ cho.

skyss1
09-09-15, 10:27 PM
tắt hết đi chừa card ảo thôi
ko thì sài wifi bạn ạ

binhhdt
10-09-15, 04:13 PM
Mình muốn lấy Map bên sever Congdongviet wa sever này được không

sin1992
10-09-15, 10:17 PM
Có anh nào biết đường dẩn ủy thác ỡ ESC không chỉ e với

mrductan
13-09-15, 10:37 AM
Map Trường Bạch Sơn Bắc hình như bị lỗi, ko open đc phải không các bác? đi làm nv dã tẩu thấy ko đến đc, mặc dù đã map đã có trong list.

vuduymanh
13-09-15, 01:00 PM
Map Trường Bạch Sơn Bắc hình như bị lỗi, ko open đc phải không các bác? đi làm nv dã tẩu thấy ko đến đc, mặc dù đã map đã có trong list.

Xem trong sever thư mục máp file xxxx.ini. xem đã add chưa

mrductan
13-09-15, 03:27 PM
Xem trong sever thư mục máp file xxxx.ini. xem đã add chưa

tất nhiên là rồi chứ bạn, chưa add thì hỏi làm gì bợn.

sin1992
13-09-15, 04:14 PM
Ai biết script ủy thác của nút ESC nằm ở đâu vậy ae

binhhdt
15-09-15, 04:10 PM
chỉnh x2,x3 skill ở đâu thế mấy a chỉ e zs

sin1992
20-09-15, 08:09 PM
Xin đường dẫn ủy thác ở nút ESC . Tks

taoaccts13
22-09-15, 07:28 PM
Lâu rùi mình mới vào đây lại, chắc cũng 1 năm rùi :D , tự nhiên nhớ tới võ lâm vô down sv về cài lại chơi mà quên hết lun :(

Cài xong vào chơi mặc phi phong vào ko thấy hiện chữ bên cạnh ai biết fix giúp mình với :D

taoaccts13
24-09-15, 10:06 PM
Lâu rùi ko dev game quên hết trơn hết trọi rồi ai biết giúp với :(

File minh nguyệt trấn để add npc trong map Minh Nguyệt Trấn ở đâu vậy mình mò hoài ko ra T__T

nvcnvcfly
28-09-15, 03:24 PM
Lâu rùi ko dev game quên hết trơn hết trọi rồi ai biết giúp với :(

File minh nguyệt trấn để add npc trong map Minh Nguyệt Trấn ở đâu vậy mình mò hoài ko ra T__T

D:\Server\script\startgame\thon

taoaccts13
28-09-15, 06:58 PM
Cho mình hỏi làm sao để mở cái hộp quà ra nguyên liệu nó tự xếp chồng nhỉ mình mở nó toàn ra nguyên liệu 1 ô mới ko tự xếp chồng ý :(

function useitem(nItemIndex)
if (CheckRoom(2,3) == 0) then
Talk(1,"","Xin s¾p xÕp hµnh trang 2x3 «!")
return end
AddEventItem(random(70,73))
RemoveItem(nItemIndex,1,1)
end;

Hoang.JX1Team
28-09-15, 08:54 PM
Cho mình hỏi làm sao để mở cái hộp quà ra nguyên liệu nó tự xếp chồng nhỉ mình mở nó toàn ra nguyên liệu 1 ô mới ko tự xếp chồng ý :(

[/CENTER]

đơn giản là sv k có hàm add vật phẩm tự chồng, cách giải quyết là add nguyên chồng còn add riêng lẻ thì tự ghép thủ công

dankun94
02-10-15, 07:39 PM
anh carot sang tháng share nha coi như mùng tuổi anh em ,chứ đợi 5 năm nữa chắc bọn em chết mất huhu
em thay mấy con npc môn phái hihi và 1 số npc khác nữa cho đẹp mắt

bạn ơi có thể share mình cái cột cờ VN với cám ơn :D
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vuduymanh
02-10-15, 08:48 PM
bạn ơi có thể share mình cái cột cờ VN với cám ơn :D
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ID NPC cột cờ là 1866 nha bạn
thay vào npc khác nha
còn thích ID khác thì kham khảo đây có sẵn đỡ phải test

vanhung8525
03-10-15, 05:03 PM
có ai biết Script vô trường không, quy định bao nhiêu acc vào vo trường,và Script cho BOSS khi chết vài giây sẽ xuất hiện trơ lại.

vanhung8525
03-10-15, 06:38 PM
cho hỏi trang phuc này của Hoa Sơn năm ở đâu trong GoldEquip, sao mình không add ra được Add bộ minh phượng ra thì bị tàng hình, và cho hỏi them là server mình nen download client thu phu hay mien phi.

dankun94
03-10-15, 06:47 PM
ID NPC cột cờ là 1866 nha bạn
thay vào npc khác nha
còn thích ID khác thì kham khảo đây có sẵn đỡ phải test
cảm ơn bạn nhiều nha .................................................. ................................................

taoaccts13
04-10-15, 05:02 PM
Có ai biết vì sao ko hiện tên phi phong ko, giúp mình với

dankun94
06-10-15, 09:18 AM
Share mấy cái ui vơi spr sưu tầm cho mấy ae thích làm đẹp :D

1, Ui JX2 <thaihoa>

Demo:

Link: Nhấn Vào Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trong link down về có video hướng dẫn! :D

bạn ơi mình cài Ui Kiếm Thế <Alexking> vào server của bạn mà k hiện dc như trong ảnh ^^ phải làm sao ạ?

longkandy
27-10-15, 10:00 AM
Mình chạy server cứ khoảng 15 phút là game bị đơ> thay gs với update sửa này nọ nhưng vẫn bị.
Ai giúp mình chỉ cách fix lỗi với ạ. Thank!

ntgiangdic
29-10-15, 10:05 AM
Về vấn đề ser Ngao Tuyết quy định chỉ mở 3acc/ 1pc được mọi người hỏi nhiều trên trang và có pro trả lời là do chủ ser quy định như vậy
Vậy cho mình hỏi có Anh em nào biết số điện thoại hay YH hay Face của chủ ser (người chủ thật sự đó chứ theo mình thì cũng có nhiều con gà không biết nhưng cứ tỏ ra nguy hiểm chém gió lung tung)
Mình muốn liên hệ để xin code mở được nhiều acc / 1 pc chứ minh chơi off (không có nhu cầu mở OL) mà như vậy thì ức chế quá.
Mình cám ơn nhiều.

sogintdemon
01-11-15, 10:52 AM
Có pác nào chỉ em với. Trên cái Startup nó bị như thế này, em cấu hình nó thế được chưa ?
THank
Còn cái Serverlist xem địa chỉ ip của nó như thế nào thế. Em không biết dùng SQL

vuduymanh
01-11-15, 01:17 PM
Có pác nào chỉ em với. Trên cái Startup nó bị như thế này, em cấu hình nó thế được chưa ?

THank
Còn cái Serverlist xem địa chỉ ip của nó như thế nào thế. Em không biết dùng SQL
trong cái Startup của bạn thiếu rất nhiều vì toàn báo dòng ERROR màu đỏ phải ok màu xanh thì mới dc

sogintdemon
01-11-15, 11:43 PM
trong cái Startup của bạn thiếu rất nhiều vì toàn báo dòng ERROR màu đỏ phải ok màu xanh thì mới dc

Mà làm sao để cho nó đủ đó bạn. Mình không biết chỉnh cái này, bạn bày mình cách chỉnh với
thank

danghai1993
02-11-15, 09:48 AM
THank

Cái JxStartup sao mở sv Linux đc.

Báo đỏ là do ko tìm thấy các file đó thôi

killer20099
02-11-15, 11:53 AM
Cái JxStartup sao mở sv Linux đc.

Báo đỏ là do ko tìm thấy các file đó thôi

file rainbow.dll đâu chuột ơi :((

link ko download đc

z0nkazu04
02-11-15, 12:22 PM
file rainbow.dll đâu chuột ơi :((

link ko download đc
Sao không dùng Link của e mà lấy ấy

killer20099
03-11-15, 07:20 AM
Sao không dùng Link của e mà lấy ấy

link e anh down về giải nén dính virus file rainbow.dll rồi, down 10 mấy lần cũng vậy tìm hết trện google các forum share cũng dính file rainbow.dll luôn

z0nkazu04
03-11-15, 08:44 AM
link e anh down về giải nén dính virus file rainbow.dll rồi, down 10 mấy lần cũng vậy tìm hết trện google các forum share cũng dính file rainbow.dll luôn
Kì vậy!!!
E thay thế bản Rai khác rồi quét bằng Kis có sao đâu
A thử quét Rai ở Server xem có Vr không thì copy qua Patch

killer20099
03-11-15, 08:52 AM
Kì vậy!!!
E thay thế bản Rai khác rồi quét bằng Kis có sao đâu
A thử quét Rai ở Server xem có Vr không thì copy qua Patch

giải quyết đc rồi, qua trang chủ Volamngoatuyet lấy file của nó ok còn những patch và sv khác đều bị virus :)

ntgiangdic
03-11-15, 10:41 AM
Sao mình hỏi những vấn đề trên 4rum này mà kg có ai trả lời hết vậy? Quá chán :(

taoaccts13
15-11-15, 03:10 PM
Cho mình hỏi mình down sv của carot ở dưới cùng post #1 trang đầu tiên

Mở thư mục map thấy có mở map hoạt động xuân ji đấy mà mình ko thấy file liên quan tới hoạt động này trong sv nhỉ

Ai biết chỉ mình với,

Cảm ơn nhiều

nhoxduy003
15-11-15, 05:32 PM
Ai giúp mình với sao mình làm từ trên xuông ngon lành hết r...chay 5 dòng trong gamesever r nhung khi vao game thi sever ko khoi động được mình ấn tất cả NPC trong 3 Lăng mà vẫn ko đc ai giúp với..!
:Laluot_234: :Laluot_234: :Laluot_234: :Laluot_234: :((

dangtrungduc
20-11-15, 11:40 PM
Các bạn giúp mình với mình bắt đầu ấn Khởi động thì nó hiện lỗi kết nối BD. Những mục bên Cấu hình sever ok hết.
Pls support tks !

nguyenlongnt
26-11-15, 10:29 AM
mình xin scrip đồ đằng long, ai có cho mình với ,thán nhiều nhiều :x:x:x:x:x

fanny01
06-12-15, 10:50 AM
vui lòng share cho em cái file SV và pach đã Dev ko virus! cam ơn
em choi off 1 mình

photuong1994
13-12-15, 02:08 PM
Bác nào giúp fix lỗi, tạo nhận vật xong, lúc login nhân vật thì kết nối server thất bại. Nản quá.
Facebook mình: Quách Kim Phong. 8-x

prtear27295
20-12-15, 11:34 PM
e confix ip giống hết ping trong máy ra cũng ra dc đã kết nối vs WMWare mà sao zo game kết nối thất bại vậy , ai giúp e với !!!! thanks :-o:-o:-o

kimdung94
14-01-16, 12:38 PM
Ai chỉ giúp mình cách gán lệnh lấy đồ và đặt mật khẩu cho minh chủ lệnh không? Mình làm mãi mà không được, ai biết chỉ giúp mình. Mình cám ơn trước

bymrchuot
14-01-16, 01:22 PM
chỉnh sửa lệnh bài adm nằm chổ nào vậy mọi người

taoaccts13
15-01-16, 05:49 PM
Ai giúp mình sửa file datau nhận nhiệm vụ chỉ nhận mấy nv đi đánh quái ko thôi được ko =.=, nv tìm đồ khó quá mình mún bỏ nó đi /:)

vuduymanh
15-01-16, 07:32 PM
Ai giúp mình sửa file datau nhận nhiệm vụ chỉ nhận mấy nv đi đánh quái ko thôi được ko =.=, nv tìm đồ khó quá mình mún bỏ nó đi /:)
vào \script\global\npcchucnang\datau.lua
chỉnh trong đó ko muốn NV nào thì cho dấu -- vào đầu dòng đó

tuonglun44
15-01-16, 08:53 PM
mấy bác cho e hỏi bản này mình xài SQL 2k cũng được phải ko ạ??

thaonguyengl89
16-01-16, 11:42 AM
Ai có thể viết giúp mình lệnh lấy lb admin khi thỏa điều kiện là có tên là Admin và phải nhập mật khẩu để xác nhận không? Anh chị nào biết viết giúp mình, mình mò mãi là không tài nào làm được. Trong gmlua mình thấy có nhân vật là gamemaster nhưng không biết nhận chức năng admin ở đâu cả. tks

bymrchuot
16-01-16, 12:46 PM
Ai có thể viết giúp mình lệnh lấy lb admin khi thỏa điều kiện là có tên là Admin và phải nhập mật khẩu để xác nhận không? Anh chị nào biết viết giúp mình, mình mò mãi là không tài nào làm được. Trong gmlua mình thấy có nhân vật là gamemaster nhưng không biết nhận chức năng admin ở đâu cả. tks

thì bạn lấy lệnh bài admin rồi thì tắt đi dòng nhận lệnh bài là được

thaonguyengl89
16-01-16, 01:15 PM
thì bạn lấy lệnh bài admin rồi thì tắt đi dòng nhận lệnh bài là được

Mình nhận cái minh chủ lệnh rồi nhưng khi kích vào thì không hiện dòng nào cả. Mình mới tập dev nên không biết làm sao để gán lệnh vào để có chức năng như NPC hộ trợ.

Trước đây mình thấy có server có chức năng admin chỉ cần thay tên tới npc xa phu nhập mật khẩu là được, giờ tìm mãi không thấy

vuduymanh
16-01-16, 08:27 PM
Mình nhận cái minh chủ lệnh rồi nhưng khi kích vào thì không hiện dòng nào cả. Mình mới tập dev nên không biết làm sao để gán lệnh vào để có chức năng như NPC hộ trợ.

Trước đây mình thấy có server có chức năng admin chỉ cần thay tên tới npc xa phu nhập mật khẩu là được, giờ tìm mãi không thấy
server này ko dùng tên admin mà dùng lệnh bài nhe bạn,bạn vào file trogiup.lua tìm dòng lấy lệnh bài admin thì bỏ dấu -- ở đầu dòng đó đi và nhận lệnh bài nhé,còn muốn dev file lệnh bài thì vào script/item/quyetkey/ tìm file số 0064.lua nhé mở bằng notepap++ nhé

kimdung94
16-01-16, 09:50 PM
server này ko dùng tên admin mà dùng lệnh bài nhe bạn,bạn vào file trogiup.lua tìm dòng lấy lệnh bài admin thì bỏ dấu -- ở đầu dòng đó đi và nhận lệnh bài nhé,còn muốn dev file lệnh bài thì vào script/item/quyetkey/ tìm file số 0064.lua nhé mở bằng notepap++ nhé

Cám ơn bạn. Nhân tiện bạn có thể chỉ giúp mình câu lệnh phải nhập mật khẩu trước khi dùng chức năng admin được không?

tuonglun44
16-01-16, 09:55 PM

bạn ơi cho mình hỏi mình làm xong mọi thứ hết rồi nhưng tới phần chọn server thì nhiều quá ko biết chọn cái nào (bạn giúp mình cái này nha) nên mình chọn thử từng cái nhưng cứ chọn xong là nó báo Kết nối tới máy chủ thất bại. Bạn biết nó bị gì thì chỉ mình với nhé. cám ơn bạn nhiều

nhulaichuong
16-01-16, 09:57 PM
settings/serverlist.ini bỏ hết chừa lại 1 cái sv thôi.

tuonglun44
16-01-16, 09:59 PM
settings/serverlist.ini bỏ hết chừa lại 1 cái sv thôi.

Mình ko hiểu lắm. serverlist nằm ở server hay client vậy bạn. bạn copy cho mình cái server list được ko bạn. mình cám ơn

vuduymanh
17-01-16, 08:04 PM
Mình ko hiểu lắm. serverlist nằm ở server hay client vậy bạn. bạn copy cho mình cái server list được ko bạn. mình cám ơn
vào client/setting/serverlist.ini
thay các IP trong đó thnahf IP bạn cogfin khi chạy server
192.168.1.2

[List]
RegionCount=9
Region_0=M¸y chñ ®· vµo
Region_1=Ph©n §µ TP H¶i Phßng
Region_2=Ph©n §µ TP Hå ChÝ Minh 1
Region_3=Ph©n §µ TP Hå ChÝ Minh 2
Region_4=Ph©n §µ TP Hå ChÝ Minh 3
Region_5=Ph©n §µ TP Hµ Néi 1
Region_6=Ph©n §µ TP Hµ Néi 2
Region_7=Ph©n §µ TP §µ N½ng
Region_8=§Êu tr­êng

[Region_0]
Count=1
0_Title=§Êu tr­êng
0_Address=192.168.1.2

[Region_1]
Count=10
0_Title=An D­¬ng
0_Address=192.168.1.2
1_Title=Hång Bµng
1_Address=192.168.1.2
2_Title=Lª Ch©n
2_Address=192.168.1.2
3_Title=Ng« QuyÒn
3_Address=192.168.1.2
4_Title=C¸t Bµ
4_Address=192.168.1.2
5_Title=C¸t H¶i
5_Address=192.168.1.2
6_Title=Thñy Nguyªn
6_Address=192.168.1.2
7_Title=§å S¬n
7_Address=192.168.1.2
8_Title=§µng H¶i
8_Address=192.168.1.2
9_Title=An Hång
9_Address=192.168.1.2

[Region_2]
Count=10
0_Title=Kú S¬n
0_Address=192.168.1.2
1_Title=Thôc S¬n
1_Address=192.168.1.2
2_Title=D­îc S¬n
2_Address=192.168.1.2
3_Title=Ngäc S¬n
3_Address=192.168.1.2
4_Title=Tiªu S¬n
4_Address=192.168.1.2
5_Title=Ly S¬n
5_Address=192.168.1.2
6_Title=Chung S¬n
6_Address=192.168.1.2
7_Title=L­ S¬n
7_Address=192.168.1.2
8_Title=Vu S¬n
8_Address=192.168.1.2
9_Title=Hµnh S¬n
9_Address=192.168.1.2

[Region_3]
Count=9
0_Title=My S¬n
0_Address=192.168.1.2
1_Title=V©n S¬n
1_Address=192.168.1.2
2_Title=Tróc S¬n
2_Address=192.168.1.2
3_Title=Kh¸nh S¬n
3_Address=192.168.1.2
4_Title=Ng©n S¬n
4_Address=192.168.1.2
5_Title=NhËt S¬n
5_Address=192.168.1.2
6_Title=Mai S¬n
6_Address=192.168.1.2
7_Title=Phong S¬n
7_Address=192.168.1.2
8_Title=B¶o S¬n
8_Address=192.168.1.2

[Region_4]
Count=10
0_Title=Linh Giang
0_Address=192.168.1.2
1_Title=Nam Giang
1_Address=192.168.1.2
2_Title=T©y Giang
2_Address=192.168.1.2
3_Title=T­¬ng Giang
3_Address=192.168.1.2
4_Title=§«ng Giang
4_Address=192.168.1.2
5_Title=Cöu Giang
5_Address=192.168.1.2
6_Title=Ch©u Giang
6_Address=192.168.1.2
7_Title=LÖ Giang
7_Address=192.168.1.2
8_Title=Long Giang
8_Address=192.168.1.2
9_Title=Tr­êng Giang
9_Address=192.168.1.2

[Region_5]
Count=3
0_Title=TriÕt Giang
0_Address=192.168.1.2
1_Title=H­¬ng Giang
1_Address=192.168.1.2
2_Title=Hång Giang
2_Address=192.168.1.2

[Region_6]
Count=2
0_Title=Hoµng H¶i
0_Address=192.168.1.2
1_Title=Nam H¶i
1_Address=192.168.1.2

[Region_7]
Count=2
0_Title=§Êu Tr­êng 1
0_Address=192.168.1.88
1_Title=§Êu Tr­êng 2
1_Address=192.168.1.88

[Region_8]
Count=2
0_Title=§Êu Tr­êng 1
0_Address=192.168.1.88
1_Title=§Êu Tr­êng 2
1_Address=192.168.1.88

kimdung94
17-01-16, 09:01 PM
Ai có thể hướng dẫn mình cách chỉnh khi nhận các loại đồ hoàng kim ra thuốc tính random với. thanks

taoaccts13
18-01-16, 01:47 PM
Ai giúp mình sửa file datau nhận nhiệm vụ chỉ nhận mấy nv đi đánh quái ko thôi được ko =.=, nv tìm đồ khó quá mình mún bỏ nó đi :D

kimdung94
18-01-16, 03:47 PM
Mình muốn chỉnh lại giới hạn Lv là 200 thay vì 250 thì phải chỉnh file nào vậy mọi người? Ai biết chỉ giúp mình với. Tks

Nhân tiện cho mình hỏi làm sao để chỉnh đồ xanh và đồ hoàng kim khi nhận ra thuộc tính random với. tìm mài mà không thấy đâu

taoaccts13
18-01-16, 05:42 PM
Không sửa được cái vụ lv 250 đâu nhé :)) mà cái ông nào làm sv này kì vãi, võ lâm nguyên thủy là 200 lv ổng làm lên 250 :))

prtear27295
20-01-16, 01:29 PM
thớt cho em hỏi e chạy đc thành công hết r serverlist.ini + serverinfo.ini cũng có luôn ip 192.168.1.2 lun ma nó báo kêt nối thất bại :(

dominhduc2001
21-01-16, 12:59 PM
ai chỉ mình cách hồi sinh lực nhanh được ko mình cộng 4 tr điểm tiềm năng mà hồi máu không thấy lên. ak mà cho hỏi làm sao đẻ chuyển sinh trong sever thế:">

taoaccts13
21-01-16, 01:13 PM
ai chỉ mình cách hồi sinh lực nhanh được ko mình cộng 4 tr điểm tiềm năng mà hồi máu không thấy lên. ak mà cho hỏi làm sao đẻ chuyển sinh trong sever thế:">

+ điểm thế thì ko lên là đúng rồi :)) chơi mà chỉnh nhiều điểm chán lắm. Cứ để tự nhiên thôi

tvnnam
21-01-16, 02:10 PM

tạo 1 skill hỗ trợ giống hỗ trợ phục hồi máu và ma na giống skill mộng điệp của nga my cho max điểm là hồi nhanh ngay

kimdung94
21-01-16, 07:09 PM
Ai cho mình hỏi chỉnh kinh nghiệm lên cấp của nhân vật ở file nào vậy?. ai biết chỉ giúp

anhvu6
22-01-16, 06:51 PM
sao GS load oke.vào game đc r.mà vừa vào game cái là díconnect GS

taoaccts13
27-01-16, 03:35 PM
Cần giúp đỡ :

Có ai bị giống mình ko : Tống Kim vào 2 bên, hết trận bên Kim ra , bên Tống bị kẹt lại :( Khổ tâm quá ai biết giúp em với [-O<

emnhochi
01-02-16, 06:37 AM
Ngủ không được đành ngồi săn event vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào hướng dẫn em lam cai mỗi nhân vật chỉ được ăn 200 tỷ điểm kinh nghiệm từ người tuyết với.

taoaccts13
01-02-16, 11:11 AM
Ngủ không được đành ngồi săn event vậy

Bác nào hướng dẫn em lam cai mỗi nhân vật chỉ được ăn 200 tỷ điểm kinh nghiệm từ người tuyết với.

Ví dụ : 1 con người tuyết 1 triệu kn, bạn chia 2 tỷ cho 1 triệu = số con , gán task cho con người tuyết, set hàm nếu ăn bao nhiêu con người tuyết thì sẽ ko ăn đc nữa. :P Gud luck

minhkhanh109
02-02-16, 09:51 PM
cho mình hỏi sao thổ địa phù (vô hạng), với tổ đổi không sử dụng đc vậy anh em?
ai biết fix giúp mình với.!
mò hoài ko ra!

minhkhanh109
03-02-16, 10:24 AM
cho mình hỏi sao thổ địa phù (vô hạng), với tổ đổi không sử dụng đc vậy anh em?
ai biết fix giúp mình với.!
mò hoài ko ra!
ai giúp mình với
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kethanglang
04-02-16, 06:53 PM
anh nào đẹp trai ga lăng giúp em config mấy thứ như bishop.cfg, database.ini, relay_config.ini, Servercfg.ini với.:Laluot_170:

minhkhanh109
04-02-16, 07:22 PM
anh nào đẹp trai ga lăng giúp em config mấy thứ như bishop.cfg, database.ini, relay_config.ini, Servercfg.ini với.:Laluot_170:
ib team 11 mình thử xem bạn

Kethanglang
05-02-16, 12:45 PM

ai giúp em với.=;

tunkute10
04-03-16, 12:41 AM
Cho mình hỏi , cách lập bang của SV này như thế nào vậy mò mãi mà chẳng được :((
Qa Map Vĩnh Lạc Trấn hk có 1NPC nào lun
Và cách nào để tạo 1 nhân vật mà cứ Free Xu hoài vậy AD xin , chỉ bảo , cám ơn ^_^
Mún tạo 1 nhận vật để thành 0 xu

NightMareII
04-03-16, 12:14 PM
Cho mình hỏi , cách lập bang của SV này như thế nào vậy mò mãi mà chẳng được :((
Qa Map Vĩnh Lạc Trấn hk có 1NPC nào lun
Và cách nào để tạo 1 nhân vật mà cứ Free Xu hoài vậy AD xin , chỉ bảo , cám ơn ^_^
Mún tạo 1 nhận vật để thành 0 xu

Lập bang hình như trên Hoa Sơn có Minh Chủ Võ Lâm bạn cầm Nhạc Vuơng Kiếm lên đó là lập :)

tunkute10
04-03-16, 10:57 PM
Cám ơn A . Mà sao e lên từ Vĩnh Lạc qa Hoa sơn không thông :((

tunkute10
05-03-16, 12:50 AM
:(( mình Click vào NPC Võ Lâm Minh Chủ không được bạn ơi ??

killer20099
05-03-16, 08:14 AM
:(( mình Click vào NPC Võ Lâm Minh Chủ không được bạn ơi ??
dùng thần hành phù --> đi Hoa Sơn ( ko có nữa thì lại NPC xa phu đi khu vực luyện công tìm Hoa Sơn đi lên ) qua HS rồi thì phóng to bản đồ lên góc 10h trên bản đồ mà thẳng tiến gặp Kim Sơn ( tên cái gì đó quên rồi ) lập bang

tunkute10
06-03-16, 08:07 PM
Cám ơn a ^_^ lên được rồi nhưng nhấp vào NPC hk được :((

minhkhanh109
08-03-16, 07:24 PM
cho em hỏi ?
em cho boss hk rơi đồ như thế này là max otp!
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2,141),0,0,5,0,0)
giờ em muốn cho ra đồ ngẫu nhiên thì phải làm như thế nào vậy ạ!
em xin cảm ơn

NightMareII
09-03-16, 04:25 PM

Mình bị lỗi này ai giúp mình với :(

quingo
21-03-16, 02:05 PM
Cho mình hỏi sao mình bị Kết nối máy chủ thất bại z? mình kiểm tra file này 2 bên Ip giống nhau hết rồi mà \patch\Settings cả Server+ Patch ????

Ai giúp em với?

nhulaichuong
22-03-16, 12:20 PM
cho em hỏi ?
em cho boss hk rơi đồ như thế này là max otp!
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2,141),0,0,5,0,0)
giờ em muốn cho ra đồ ngẫu nhiên thì phải làm như thế nào vậy ạ!
em xin cảm ơn

DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2,141),0,0,5,8,0)

duyennomientay
06-04-16, 10:08 AM
Ai có server này trên máy ảo không cho em xin với.

bananagaf
23-04-16, 09:47 PM
heo-mi, tình hình là mình chạy được gs 5 dòng seccess mà khi clien vào thì nó báo : đang kết nối server,
sau 1phut nó báo thất bại,.. mình đọc ebook jx thấy mấy hướng dẩn mà làm xong nó củng y chang :((

Mình bị lỗi này ai giúp mình với :(

sao mình chạy không có phần load map :(( mà bị kết nối thất bại

killer20099
23-04-16, 10:25 PM
heo-mi, tình hình là mình chạy được gs 5 dòng seccess mà khi clien vào thì nó báo : đang kết nối server,
sau 1phut nó báo thất bại,.. mình đọc ebook jx thấy mấy hướng dẩn mà làm xong nó củng y chang :((

sao mình chạy không có phần load map :(( mà bị kết nối thất bại

nhìn lúc gameserver chạy có load map -> 53 ko ?

yeumayluon
24-04-16, 09:52 PM
Lâu quá không nghịch giờ vào chơi thì thấy khi chuyển sinh nó không hiện thông báo ở khu vực chát.

function chuyensinh()
local b = 6 -- gioi han chuyen sinh
local a = GetTask(TASK_CHUYENSINH) -- so lan chuyen sinh
local c = 351 + a -- ID cua ExpandRank.txt
local nTTK = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),1)
local nVLMT = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),2)
local nTien = (1+a)*5000000
local Tien = (1+a)*500
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) >= b then
Msg2Player("Kh«ng thÓ chuyÓn sinh, giíi h¹n chuyÓn sinh hiÖn t¹i lµ "..b.."")
return end
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) < b and GetLevel() >= 200 and GetCash() >= nTien then
for vitri = 0,14 do
local nIndex,kind,genre,detail,parti,level,series,row = GetItemParam(2,vitri,0);
if(nIndex > 0) then
Msg2Player("Gì bá tÊt c¶ trang bÞ trªn ng­êi míi cã thÓ tiÕn hµnh chuyÓn sinh")
return end
end
SetTask(TASK_CHUYENSINH,GetTask(TASK_CHUYENSINH)+1 )
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) == a+1 then
Msg2Player("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng")
Pay(nTien) -- tru tien
SetRankEx(c,1) -- vong sang
ResetProp()-- reset tiem nang
ResetMagicPoint() -- reset ky nang
SetLevel(10) -- ve lv 10
AddMagicPoint(-GetMagicPoint()+9 + nVLMT + (a+1)*10) --xoa ky nang + 9 ky nang(lv10) + so lan an VLMT + 10 ky nang/lan chuyen sinh
AddProp(-GetProp() + 45+ nTTK*5 + (1+a)*100) -- xoa tiem nang + 45 tiem nang(lv10) + an TTK*5 + 100 tiem nang/chuyen sinh
AddNews("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng",1)-- Hi?n th? dòng ch? ch?y trên màn hình 3 l?n,all: 1 hi?n cho t?t c? ngu?i choi, 0 thì 1 player th?y
Msg2Player("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng") -- để trước cũng không hiện
KickOutSelf()
Msg2Player("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng") -- để sau cũng không hiện
end
else
Msg2Player("§Ó chuyÓn sinh yªu cÇu:<enter> level 200 vµ "..Tien.." v¹n l­îng phÝ chuyÓn sinh")
end
end

ai giúp mình với

bananagaf
25-04-16, 10:28 PM
nhìn lúc gameserver chạy có load map -> 53 ko ?

nó load nhiều lắm, mình thử chỉ count 1 máp ba lăng mà
kết quả nó vẩn báo hệ thống đang bận chờ trong giây lát...:(

JXGau
25-04-16, 11:19 PM
Ai chạy server không được bị lổi thì pm fb mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
team giúp cho :D .đang mỡ free = modem cho ae chơi .. mà bị bug oài nản :(

hinodl01
26-04-16, 12:31 AM
Ai chạy server không được bị lổi thì pm fb mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
team giúp cho :D .đang mỡ free = modem cho ae chơi .. mà bị bug oài nản :(

bạn byk fix lỗi ăn tiên thảo lộ out ra vào lại là bị mất ko ?

Mr.Lady
28-04-16, 01:02 AM
của e bị gì mà k hiển thị con trỏ chuột thế

Mr.Lady
14-05-16, 11:35 PM
ai giúp e với e ép đồ tím chỉ có 5 dòng . với cách ad d0o62 hkmp vào lệnh bài tân thủ với

nkh9615
15-05-16, 03:04 AM
Mấy bạn cho mình xin file fixed lỗi drop item trắng được không? Mình thấy link nhưng die rồi, không download dược. CHo mình cám ơn nha

tongtulenh
26-05-16, 05:31 PM
Chỉ cách add skill 9x full vs .. Toàn 1 skill !

tinhhack
26-05-16, 10:22 PM
AddMagic(id magic , level magic)

đây là toàn bộ hàm của Ngạo Tuyết:

KickOutAccount
FadeOutMusic
FadeInMusic PlayMusic
HaveCode
SetOnlineMin
GetOnlineMin
TransLife
QueryChannel
Potion
SetPass PutLog
GetAccount
ArrangeData SaveDataFile
FindDataId
SetDataGr
AddDataGr
GetDataGr
SetDataInt
GetDataInt
ReLoadFile
CastSkill
AddSkillState
AddSkillExp DelObj
AddObj
CheckRoom
AddEquipExTime
ChangeItemMagic ItemSetAdd
SetItemPickDel
SetItemRich RestoreItem AddItemID
AddItemAt
GetItemLevel
GetItemLock GetItemMagic
GetItemParam
FinishDice
OpenDice
AddTrap AddCoin PayCoin GetCoin GetProp AddProp ClearSkill
MakeLove
SetPunish
OpenTong
ShowLadder
SetPKMode
SetPK
GetPK
SetCreateTeam
SetLogoutRV HideNpc SetDmgScript
SetDeathScript
SendReport
Msg2MSAll
Msg2MSGroup GetPMParam
SetPMParam
RevivalAllNpc
GetMSGroupCount GetMSPlayerCount
GetMSPlayerID
NpcIdx2PIdx MSDIdx2PIdx PIdx2MSDIdx DelMSNpc
AddMSNpc
DelMSPlayer AddMSPlayer GetMSIdxGroup
GetMSRestTime
StopMissionTimer
StartMissionTimer
CloseMission
RunMission
IsMission
OpenMission SetGlbMissionV
GetGlbMissionV
SetMissionV GetMissionV AddNote SetChatFlag GetSkillId
KickOutSelf KickOutPlayer
GetServerName
SetPropState
LockMoveItem
GetRankEx
SetRankEx
SetRank GetRank GetPlayerCount
GetWayPointFight
GetWayPointPos
GetWayPointName GetWayPoint AddWayPoint GetCityCount
GetStationPos
GetPriceStation GetStationName
OpenEnchase OpenBox BackOldPlace
BackHome
Sale
KillPlayer
FindNearNpc KillNpc ExeScript
Earn
Pay GetCash ResetProp
TongAddMem
GetTongName SetVit
SetStrg SetDex
SetEng
GetVit
GetStrg GetDex
GetEng
GetLucky
GetRestSP
GetRestAP
SetLevel
GetLevel
GetLeadExp
FindPlayer
GetUUID GetLoveName GetName SetSeries
GetSeries
GetSex
GetDefend
SetStamina
SetLife SetMana RestoreStamina
GetStamina
RestoreMana GetMana RestoreLife GetLife AddOwnExp
AddExp
GetExpNext
GetExp
GetPhyR GetPoisonR
GetLightR
GetFireR
GetColdR
SetPoisonR
SetPhyR SetLightR
SetFireR
SetColdR
SetFactionNo
SetFaction
GetFactionNo
GetFaction
RestoreCamp SetCamp SetCurCamp
GetCamp GetCurCamp
SetTempRevPos
GetCurRevID GetRevPos
SetRevPos
GetNpcValue SetNpcValue DropNpcMoney
DropNpcItemID
DropNpcItem GetNpcLifeTime
GetBossType GetNpcLev
GetNpcLife
GetNpcSer
GetNpcID
SetNpcCancelDmg SetNpcAIMode
SetNpcDmgRet
SetNpcDmgEx SetNpcLifeTime
SetBoss SetNpcCurCamp
SetNpcDropScript
SetNpcScript
SetNpcName
SetNpcSpeed SetNpcSkill SetNpcHitRecover
SetNpcRevTime
SetNpcResist
SetNpcDamage
SetNpcDefense
SetNpcAR
SetNpcReplenish SetNpcLife
SetNpcExp
SetNpcSer
DelNpc
AddNpc
GetFightState
SetFightState
GetLeadLevel
AddLeadExp
GetSubWorldName SubWorldID2Idx
IncSkill
ResetMagicPoint GetMagicPoint
AddMagicPoint
GetMagicLevel
DelMagic
AddMagic
DelItem RemoveItem
LockItem
FreezeItem
SetItemDate GetItemCount
AddItem NewWorld
GetWorldPos GetPos
SetPos
GetIP
GetInfo Msg2IP
Msg2GM
Msg2Region
Msg2SubWorld
Msg2Team
MsgSystem
Msg2Player
LeaveTeam
GetTeamMem
GetTeamSize GetTeam IsCaptain
SetTask GetTask GetTimeMin
GetTime GetTimerId
GetRestTime StopTimer
SetTimer
GetExBox
SetExBox
RANDOM
GetPlayerNpcIdx IncPoint
GetBonus
GetHonor
GetAccum
GetBless
GetRepute
AddBonus
AddHonor
AddAccum
AddBless
AddRepute
GetNpcCount GetTotalItem
AddCountNews2
AddTimeNews2
AddNews2
AddCountNews
AddTimeNews AddNews PutMessage
Include GetNumber3
SetNumber3
GetNumber2
SetNumber2
GetNumber
SetNumber
SetByte SetBit
GetByte GetBit
Message SetTaskTemp GetTaskTemp
Talk
Input
PutTremble
PutItem
GetReward
Say2
Say

caddy389
06-06-16, 03:57 PM
sao giải nén file update bị lỗi lpk.dll vậy

toitinhnhan
06-06-16, 04:51 PM
cho hỏi sever này ép đồ tím ở đâu vậy... kiếm mấy thợ rèn mà k thấy

572277
09-06-16, 12:19 AM
Cho mình hỏi cách giới hạn đăng nhập được nhiều acc ở đâu vậy? Sv này 3acc/1ip xin củm ơn!!!

tricky1208
09-06-16, 05:17 AM
ai có thể cài đặt giúp mình được không??
Mình không rành về mấy cái này lắm.. mình chỉ sài được ở bên VMware vì ng ta làm server sẵn thôi..
ai cài giúp mình... Mình xin hậu tạ......

MozillaFirefox
09-06-16, 05:22 AM
ai có thể cài đặt giúp mình được không??
Mình không rành về mấy cái này lắm.. mình chỉ sài được ở bên VMware vì ng ta làm server sẵn thôi..
ai cài giúp mình... Mình xin hậu tạ......

bạn có thể xem clip hướng dẫn cài ver2 này cũng đc
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT VÕ LÂM NGẠO TUYẾT VER 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pobot00
14-06-16, 02:44 PM
Ai giúp mình với, mình cài đặt ok hết rồi, vào tạo nhân vật xong thì báo kết nối máy chủ thất bại :((

toitinhnhan
15-06-16, 06:22 PM
Ai giúp mình với, mình cài đặt ok hết rồi, vào tạo nhân vật xong thì báo kết nối máy chủ thất bại :((

bạn xem lúc chạy GS có load map k...nếu không ban phai giải nén lại sever đi... giải nén bằng rar 5.0 trở lên nhé or zip

nguyenvanduc1
09-07-16, 11:17 AM
Đơn giản gọn nhẹ là lấy res có sãn trong sever add lên là được

Mấy bạn cho mình hỏi, mình muốn chuyển vị trí cho NPC ra chỗ khác hoặc hiện NPC lên game thì chỉnh chỗ nào ạ. Và tìm ID NPc đó file nao?
Cảm on mọi ng rất nhiều..!

killer20099
09-07-16, 01:28 PM
Mấy bạn cho mình hỏi, mình muốn chuyển vị trí cho NPC ra chỗ khác hoặc hiện NPC lên game thì chỉnh chỗ nào ạ. Và tìm ID NPc đó file nao?
Cảm on mọi ng rất nhiều..!

tìm trong mấy cái script khởi động server có thôn trấn và thành thị trong đó sẽ có script tọa độ và id từng Npc cho bạn, ở ngoài có file LuaFun.ini hình như có hướng dẫn ấy

nguyenvanduc1
09-07-16, 06:59 PM
Mấy bạn pro cho e hỏi về chuyển sinh ạ, ecó tham khảo Code chuyển sinh trên clbgamesvn và chuyển sinh thành công...!
Như giờ mình muốn sau khi chuyển sinh thì xóa skill Hoa Sơn đi và chỉ giữ lại Skill môn phái thì sao ạ..!
Tại bất kỳ phái nào sau khi " Chuyển sinh xong " đều nhận Skill Hoa Sơn..
Mong các bạn giúp ạ..!
Em cảm ơn nhiều..!

Đây là code chuyển sinh của e..!

function ChuyenSinh1()
local b = 6 -- gioi han chuyen sinh
local a = GetTask(TASK_CHUYENSINH) -- so lan chuyen sinh
local c = 351 + a -- cai nay la ID cua ExpandRank.txt
local nTTK = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),1)
local nVLMT = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),2)
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) >= b then
Say("<color=water>Giíi h¹n chuyÓn sinh: "..b.." LÇn \n<color=wood>B¹n ®· ®¹t møc giíi h¹n chuyÓn sinh.",3,
"Quay lai/main",
"Tho¸t./no")
elseif GetTask(TASK_CHUYENSINH) < b and GetLevel() >= 200 and GetCash() >= 5000000 then
SetTask(TASK_CHUYENSINH,GetTask(TASK_CHUYENSINH)+1 )
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) == a + 1 then
Pay(5000000) -- tru 500v
SetRankEx(c,1) -- vong sang
DelItem(187,5,1) -- xoa item
DelItem(129,5,1) -- xoa iteam
AddProp(-935)
ResetProp()-- reset tiem nang
ResetMagicPoint() -- reset ky nang
SetLevel(10) -- ve lv 10
AddMagicPoint(-GetMagicPoint()+9 + nVLMT + a*2) --xoa ky nang + 9 ky nang(lv10) + so lan an VLMT + 2 ky nang/lan chuyen sinh
AddProp(-GetProp() + 45+ nTTK*5 + a*20) -- xoa tiem nang + 45 tiem nang(lv10) + an TTK*5 + 20 tiem nang/chuyen sinh
KickOutSelf()
else
Msg2Player("B¹n Kh«ng §ñ CÊp 200 HoÆc Kh«ng Cã 500 V¹n L­îng")
end
else
Msg2Player("B¹n Kh«ng §ñ CÊp 200 HoÆc Kh«ng Cã 500 V¹n L­îng")
end
end

yeumayluon
10-07-16, 04:18 PM
chỉ là đã lâu rồi không ghé qua. giờ chẳng còn biết gì.

vanhoctk1
17-07-16, 09:39 AM
Cho xin code vũ khí phát sáng với.
E cảm ơn ạ....!

vanhoctk1
18-07-16, 02:23 PM
Mình đang tìm cách Unpack 2 file TNGH từ bản Ngạo tuyết để chỉnh sửa cái này..!
Nhưng unpack xong thì chỉ thấy toàn file txt và ini trong thư mục Setting, hỏi mấy bạn trong diễn đàn thì bảo phải unpack ra thư mục Ui gì đó mới chỉnh đc.
Mong ai đó rành về cái này giúp minh với,
Mình cảm ơn nhiều, nghiên cứu cái này gần 1 tuần nay mà chẳng làm gì đc.hix hix..!
Sau đây là file mình đã unpack từ 2 file TNGH và TNGH1 của bạn Carrot yêu Chuột
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d0a08502b675731b4b11f457819&oe=578F0229

binhhdt
19-07-16, 12:48 AM
Mình đang tìm cách Unpack 2 file TNGH từ bản Ngạo tuyết để chỉnh sửa cái này..!
Nhưng unpack xong thì chỉ thấy toàn file txt và ini trong thư mục Setting, hỏi mấy bạn trong diễn đàn thì bảo phải unpack ra thư mục Ui gì đó mới chỉnh đc.
Mong ai đó rành về cái này giúp minh với,
Mình cảm ơn nhiều, nghiên cứu cái này gần 1 tuần nay mà chẳng làm gì đc.hix hix..!
Sau đây là file mình đã unpack từ 2 file TNGH và TNGH1 của bạn Carrot yêu Chuột
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d0a08502b675731b4b11f457819&oe=578F0229

Bạn dùng phần mềm nào unpack ra thế share mình được ko bạn thank bạn trước.

mrkurosaki
08-10-16, 10:38 AM
Ai cho mình hỏi với :
Mình khởi động sv, đã load map và connect thành công. Nhưng khi đăng nhập thì lại báo "Hệ thống đang bận"
Ai biết chỉ mình với

vanhoctk1
09-10-16, 05:09 PM
E đang tập làm cái event ghép bánh cho bao lì xì, nhưng khi nuốt bao lì xì thì nó ko gọi đc hàm trong event mà nó tăng kinh nghiệm có sẵn ở file nào đó, mình mò hoài ko ra.
Mình muốn khi nuốt bao lì xì thì nó ra vật phẩm theo ý của mình ấy.
E mò hoài ko ra, có bác nào làm đến khúc này chưa chỉ e với,, hix hix ..:((:((:((:((:((:((.

duynguyenjx
09-10-16, 06:23 PM
E đang tập làm cái event ghép bánh cho bao lì xì, nhưng khi nuốt bao lì xì thì nó ko gọi đc hàm trong event mà nó tăng kinh nghiệm có sẵn ở file nào đó, mình mò hoài ko ra.
Mình muốn khi nuốt bao lì xì thì nó ra vật phẩm theo ý của mình ấy.
E mò hoài ko ra, có bác nào làm đến khúc này chưa chỉ e với,, hix hix ..:((:((:((:((:((:((.

Bạn thử qua server Bắc Nam của hoivegame tham khảo xem, tớ thấy nó cho tiền, pháo hoa.......dựa vào đó mà làm.

vanhoctk1
09-10-16, 07:37 PM
E đang hỏi về JxWin mà bác.
Đang tập dev trên sever ngạo tuyết này.

JXDev
09-10-16, 08:12 PM
E đang hỏi về JxWin mà bác.
Đang tập dev trên sever ngạo tuyết này.

Bác duy nói là bác dựa trên script của bắc nam mà làm đem script của bắc nam về edit lại 1 tý là dùng dk cho Linux ngay mà

vanhoctk1
09-10-16, 08:18 PM
Bác duy nói là bác dựa trên script của bắc nam mà làm đem script của bắc nam về edit lại 1 tý là dùng dk cho Linux ngay mà

:Laluot_225::Laluot_131:

Sript của Linux đem qua, code của nó ko áp dụng đc bác, mới thử đây ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
E đang mò cái JXwin của bác Carrot yeuchuot

JXDev
09-10-16, 08:25 PM
:Laluot_225::Laluot_131:

Sript của Linux đem qua, code của nó ko áp dụng đc bác, mới thử đây ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
E đang mò cái JXwin của bác Carrot yeuchuot

Chịu edit là dk hết bác à em cũng lụm tính năng hái sao của Ngạo Tuyết về edit lại sài đây

vanhoctk1
10-10-16, 06:48 PM
Mình vào nhận các trang bị này thì bị văng acc ra ngoài, vào lại không được..!
Phải tạo nhân vật khác mới vào lại đc.
Có bác nào test nhận đc các trang bị này chưa?

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

nguyenhoait
14-10-16, 12:41 AM
Cái Auto này chỉnh ở đâu vậy các bác..!

quocbbt
14-10-16, 10:25 AM
Ai có server này trên máy ảo không cho em xin với.

ib fb.com/nguyenbaobt

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

quocbbt
14-10-16, 10:34 AM
sao có một số skill Hoa Sơn không có tăng điểm gì hết vậy mấy anh?

vanhoctk1
15-10-16, 09:38 PM
Có bác nào viết đc script click vào maps cho nó tự chạy theo tọa độ như Jxlinux ko? Hình như Jxwin ko có chức năng đó thì phải ? E mò hoài ko ra..!

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

cpnetpro
16-10-16, 10:04 PM
Bản này có Virus mà vọc kinh thế

SIR.ThaiBinh
31-10-16, 01:04 PM
Lỗi Server này chơi 2-3 tiếng out ra là vào là bị Hệ Thống Đang Bận là sao mấy Pro !

thtrungtinh
12-06-19, 04:15 PM
Còn bác nào giữ bộ fix đánh quái chỉ ra đồ trắng ko cho em xin lại với.
Cảm ơn trước nha.

lengoctuan.dl
16-01-21, 10:46 PM
Check sao để biết nó khóa hay không?
mình thấy chỉ có LockItem(index) và LockItem(index,0)

Demo video Lock và Unlock Item <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kennylucia
29-01-24, 02:54 AM
mình biết cái này cũng không phải mới nhưng tại tìm không thấy cách fix lỗi này nên mới viết câu hỏi xin cao nhân chỉ giúp "Cho mình hỏi server đánh quái toàn rớt đồ trắng làm sao cho rớt đồ màu? " mình cũng lật đi lật lại hết rồi nhưng hầu như link die hết rồi. Mình thử cài server Ngoa Tuyet chơi off thôi mà đánh quái toàn rớt đồ trắng

kennylucia
30-01-24, 12:15 AM
khi nào bạn cần inbox minh htro cho nhé
Mình có gửi ib cho bạn rồi nhưng ko biết bạn có nhận đc tin nhắn khong.