PDA

View Full Version : [JX] Share Server Võ Lâm Ngạo Tuyết (Dev Offline)

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ducqnam2012
25-12-14, 07:08 PM
ai có bí kiếp dev chuyển môn phái + event nào lạ lạ ko? gọi full boss HK ra tự sướng, TK, VA 1 mình lun. quẩy max cs chứ

carotyeuchuot
25-12-14, 07:10 PM
Online cũng trã sợ ;))

vào đây mà phá 8-x

Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jxoff
25-12-14, 07:14 PM
ai có bí kiếp dev chuyển môn phái + event nào lạ lạ ko? gọi full boss HK ra tự sướng, TK, VA 1 mình lun. quẩy max cs chứ

Mấy cái vấn đề này có hết rôi chịu khó mà tìm lại không ai trã lời mấy câu hỏi như thế này đâu đa số toàn mấy cái mà sv có sẵn ko chịu mày mò :-o

yeuvolam
25-12-14, 08:09 PM
Công thành quá đã..................:-" có bác nào hương dẫn nữa thì ngon
bạn CT được rôi share mình vơi nhìn mấy cái hình kick thích quá :">

cutam1
25-12-14, 09:03 PM
mình vào hệ thông đang bận là sao? nhờ cao nhân giúp với:((

runan90
26-12-14, 12:11 PM
em nhận nv kho báu mà nó không cho cái lệnh bài huhu,anh yeumayluon share lốt 2 file nữa đi anh file Include("\\script\\header\\hammo.lua"); và Include("\\dulieu\\item.lua"); mà sao em nhận nv mà nó không cho cái lệnh bài để tìm kho báu nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

làm sao có vòng sáng dưới chân với danh hiệu chữ tím vậy a?

runan90
26-12-14, 01:17 PM
mình vào hệ thông đang bận là sao? nhờ cao nhân giúp với:((

cái này giống em bữa trước, attach database trong thư mục db vào sql là hết bị a

lqthanh85bl
26-12-14, 02:56 PM
Bác nào đã cài được xin cho tôi hỏi là khi tôi đã kết nối hoàn tất vào game tạo nhân vật xong nhấn đăng nhập thì báo kết nối server thất bại xin các bác chỉ cách hóa giải. Xin chân thành cảm ơn.

lqthanh85bl
26-12-14, 03:25 PM
Tình hình là mọi thứ đều hoàn tất nhưng tạo nhân vật xong vào chơi bị báo kết nối máy chủ thất bại mong các bác giúp em giải quyết vấn đề với chân thành cảm ơn. Gửi các bác file hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [/url]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

emnhochi
26-12-14, 03:33 PM
Tình hình là mọi thứ đều hoàn tất nhưng tạo nhân vật xong vào chơi bị báo kết nối máy chủ thất bại mong các bác giúp em giải quyết vấn đề với chân thành cảm ơn. Gửi các bác file hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Map chưa load bạn, coi giải nén lại server nên dùng 7zip để giải nén.

lqthanh85bl
26-12-14, 04:56 PM
Xin cảm ơn tôi đã vào chơi được nhưng có một lỗi nhỏ là tôi gia nhập môn phái rồi mà nó cứ báo là tôi chưa gia nhập môn phái không cho mặc đồ hoàng kim.
Sẵn cho tôi hỏi cách để set chức năng admin. Xin cảm ơn

vuduymanh
26-12-14, 05:15 PM
làm sao có vòng sáng dưới chân với danh hiệu chữ tím vậy a?

dùng hàm này nhé bạn

function danhhieuvolam()
Say2(15277,11,1,"",
"Liªn ®Êu qu¸n qu©n/ldqqn",
"Vâ l©m ®Ö nhÊt bang/vldnb",
"Th¸i thó biÖn kinh/ttbk",
"Vâ l©m minh chñ/vlmc",
"Thiªn h¹ v« song/thvs",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function ldqqn()
SetRankEx(81)
end
function vldnb()
SetRankEx(105)
end
function ttbk()
SetRankEx(156)
end
function vlmc()
SetRankEx(188)
end
function thvs()
SetRankEx(211)
end

--- Chế độ gộp bài viết ---

các bác ơi sao em ko tìm thấy trang bị Hoa sơn trong sever nhi tìm hoài mà ko có,

lqthanh85bl
26-12-14, 05:23 PM
Tôi vào phái rồi mà gặp lỗi sau mong mọi người giúp đỡ, sẵn cho hỏi cách vào phái hoa sơn và set chức năng admin<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

niconut
26-12-14, 05:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [/url]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

chưa load map lấy gì vào? tìm lại mấy trang trước để biết cách fix

lqthanh85bl
26-12-14, 05:37 PM
chưa load map lấy gì vào? tìm lại mấy trang trước để biết cách fix
Hiện tại đã vào game được rồi nhưng gặp lỗi báo là chưa gia nhập môn phái mặc dù đã gặp npc gia nhập, biến thành chữ xanh rồi mà vẫn bị báo lỗi chưa gia nhập môn phái

lqthanh85bl
26-12-14, 06:53 PM
Có ai giúp đỡ tôi không. Vào phái rồi mà nó cứ báo chưa gia nhập môn phái chán quá anh em ơi. Ai đang online thì giúp tôi với

yeumayluon
26-12-14, 07:18 PM
Có ai giúp đỡ tôi không. Vào phái rồi mà nó cứ báo chưa gia nhập môn phái chán quá anh em ơi. Ai đang online thì giúp tôi với
vấn đề là bạn ra nhập phái gì và hàm có đúng không?

lqthanh85bl
26-12-14, 07:26 PM
vấn đề là bạn ra nhập phái gì và hàm có đúng không?

Hàm là sao bạn chỉnh hàm gia nhập phái chỗ nào và chỉnh làm sao. Tôi không rành về hàm. Tôi chỉ biết tải về cài đặt và chơi chứ có biết gì đâu. Gia nhập thúy yên cũng báo là chưa nhập phái, gia nhập đường môn cũng báo là chưa nhập phái

vuduymanh
26-12-14, 07:44 PM
anh yeumayluon ơi cho em cái Facebook dc ko anh em pmm YM ko thấy anh nói j ,em tìm trang bị hoa sơn mà mãi ko thấy,và hàm chuyển phái nữa huhu giúp em mới anh thanks anh

lqthanh85bl
26-12-14, 08:03 PM
Ờ thì thế này nhé :-"

1, Down cái này về bỏ chung vào thư mục chứa server giãi nén nó hỏi chép đè thì ok_ok!

Link Download Hoa Sơn jx win
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: cgalaxy

2, Update cái client VNG mới nhất Nơi Ta Thuộc Về rồi lấy cái thư mục data đó chép patch vào!

3, Vào Game tạo NV chọn Nữ Hệ Thuỷ or Nam hệ bất kì lại Hỗ trợ tân thủ nhận gia nhập phái HS ! < bản share trên vào có skill nhưng chỉ là chữ trắng>:-"

- Muốn hiển thị màu <phe phái> thì xoá SetLastFactionNumber(4)

-Muốn hiển thị danh hiệu bên F3 thì thêm SetRank (ID) ID xem trong RankSetting.txt!:)

-Muốn add vào NPC nhận phái như 10 phái kia thì có thể tham khảo mấy phái kia trong npcthon/npcmonphai :-" Nghiền ngẫm tí là ra có thể ép vào thằng Hoa Sơn Lão tẩu trên Hoa Sơn cho nó hợp thời trang =))

-Xem mấy hàng cuối dưới phần skill trong file trogiup.lua rồi xem Hàm trong LuaFuns.lua <Server/LuaFuns.lua> là hĩu thôi!
SetSeries()-- cái này hình như là Hệ ngũ hành nhân vật!
SetCamp()--Thiết lập phe nguyên thủy
SetCurCamp() --Thiết lập phe tạm thời
SetRank(..) Thêm vào Đặt danh hiệu theo file RankSetting.txt!

Cuối cùng thêm cái này:
KickOutSelf() --Tự thoát out NV tự đăng nhập!
Talk(1,"","<color=cyan>Chóc mõng c¸c h¹ ®· gia nhËp ph¸i Hoa S¬n<color>")
end

Xong rồi đó muốn hoàn thiện hơn thì chơi bản Linux ấy HS bản này chỉ để test off mà thôi! :)

Chúc bạn may mắn lần sau :))

Chào bạn tôi mới chơi, tôi đã vào được game tuy nhiên sau khi gia nhập môn phái rồi đến gặp npc tân thủ sứ giả nó báo là: Bạn chưa gia nhập môn phái. Mong bạn hướng dẫn tôi cách xứ lý nếu script của chủ topic sai thì tôi sửa làm sao và tôi vào đâu để sửa và sửa như thế nào. Mong bạn giúp đỡ cảm ơn bạn

vuduymanh
26-12-14, 08:14 PM
sever bạn bị lỗi rồi bạn cài lại cái z7 mà giải nén ,mình vẫn chơi có bị sao đâu

Ờ thì thế này nhé

1, Down cái này về bỏ chung vào thư mục chứa server giãi nén nó hỏi chép đè thì ok_ok!
Code:

2, Update cái client VNG mới nhất Nơi Ta Thuộc Về rồi lấy cái thư mục data đó chép patch vào!

3, Vào Game tạo NV chọn Nữ Hệ Thuỷ or Nam hệ bất kì lại Hỗ trợ tân thủ nhận gia nhập phái HS ! < bản share trên vào có skill nhưng chỉ là chữ trắng>

-Muốn hiển thị danh hiệu bên F3 thì thêm SetRank (ID) ID xem trong RankSetting.txt!

-Muốn add vào NPC nhận phái như 10 phái kia thì có thể tham khảo mấy phái kia trong npcthon/npcmonphai Nghiền ngẫm tí là ra có thể ép vào thằng Hoa Sơn Lão tẩu trên Hoa Sơn cho nó hợp thời trang

-Xem mấy hàng cuối dưới phần skill trong file trogiup.lua rồi xem Hàm trong LuaFuns.lua <Server/LuaFuns.lua> là hĩu thôi!

Cuối cùng thêm cái này:
end

Xong rồi đó muốn hoàn thiện hơn thì chơi bản Linux ấy HS bản này chỉ để test off mà thôi!

Chúc bạn may mắn lần sau
Chào bạn tôi mới chơi, tôi đã vào được game tuy nhiên sau khi gia nhập môn phái rồi đến gặp npc tân thủ sứ giả nó báo là: Bạn chưa gia nhập môn phái. Mong bạn hướng dẫn tôi cách xứ lý nếu script của chủ topic sai thì tôi sửa làm sao và tôi vào đâu để sửa và sửa như thế nào. Mong bạn giúp đỡ cảm ơn bạn

niconut
26-12-14, 08:53 PM
Hàm là sao bạn chỉnh hàm gia nhập phái chỗ nào và chỉnh làm sao. Tôi không rành về hàm. Tôi chỉ biết tải về cài đặt và chơi chứ có biết gì đâu. Gia nhập thúy yên cũng báo là chưa nhập phái, gia nhập đường môn cũng báo là chưa nhập phái

vậy là bạn chỉ đợi có cái để chơi thôi thì down pikachu về chơi đi cho lành :-h:-h

carotyeuchuot
26-12-14, 08:54 PM
Mới add con này vào thử nhìn cũng kích thích phết :D

Dùng cho GM cưỡi thì ngon:

vy1995
26-12-14, 09:05 PM
E ép yahoo rôi anh chấp nhận đi hương dẫn em tí

lqthanh85bl
26-12-14, 09:20 PM
vậy là bạn chỉ đợi có cái để chơi thôi thì down pikachu về chơi đi cho lành :-h:-h

chứ bây giờ tôi không biết về hàm thì phải làm sao anh em biết thì chỉ nhau còn dấu nghề.

sever bạn bị lỗi rồi bạn cài lại cái z7 mà giải nén ,mình vẫn chơi có bị sao đâu

Ờ thì thế này nhé

Code:

3, Vào Game tạo NV chọn Nữ Hệ Thuỷ or Nam hệ bất kì lại Hỗ trợ tân thủ nhận gia nhập phái HS ! < bản share trên vào có skill nhưng chỉ là chữ trắng>

-Muốn hiển thị danh hiệu bên F3 thì thêm SetRank (ID) ID xem trong RankSetting.txt!

-Muốn add vào NPC nhận phái như 10 phái kia thì có thể tham khảo mấy phái kia trong npcthon/npcmonphai Nghiền ngẫm tí là ra có thể ép vào thằng Hoa Sơn Lão tẩu trên Hoa Sơn cho nó hợp thời trang

Cuối cùng thêm cái này:
end

Xong rồi đó muốn hoàn thiện hơn thì chơi bản Linux ấy HS bản này chỉ để test off mà thôi!

Chúc bạn may mắn lần sau
Chủ topic đăng 2 bản server luôn bạn tải server nào.

cutam1
26-12-14, 09:29 PM
Xin cảm ơn tôi đã vào chơi được nhưng có một lỗi nhỏ là tôi gia nhập môn phái rồi mà nó cứ báo là tôi chưa gia nhập môn phái không cho mặc đồ hoàng kim.
Sẵn cho tôi hỏi cách để set chức năng admin. Xin cảm ơn

xin hỏi bạn giải nén lại là được à cám ơn

carotyeuchuot
26-12-14, 09:31 PM
chứ bây giờ tôi không biết về hàm thì phải làm sao anh em biết thì chỉ nhau còn dấu nghề.

Chủ topic đăng 2 bản server luôn bạn tải server nào.

Trước tiên bạn cần biết giới hạn cho 1 newbie nó thế nào !

SV này chỉ đang dev bước đầu về Hoa Sơn con lỗi nhiều nếu lần đầu chơi bạn nên chọn 1 phái nào đó rôi trãi nghiệm! nếu thích HS thi tự làm Linux chơi cho chuẩn !

Phải từ từ tìm hiễu từng cái 1 mơi có exp làm những cái khác chứ !

Thứ 2 bạn phải nắm rõ thế nào là bản full thế nào là update 8->

chủ thớt có ghi rõ update là nó chỉ bổ sung, sữa lỗi chứ ko có bao gồm thư mục Map SV!

Về hàm bạn tìm và lục lọi bài hướng dẫn bài biết trong 4room rất nhiều hàm thì vô số chứ ko phải 1 cái ! Bạn có thể xem trong file LuaFuns.lua trong SV nó cũng có 1 số hàm nhưng chưa đầy đủ ! Dev nó là vấn đề thơi gian giữa học và hỏi chứ ngồi hỏi ko thì ko ai chỉ bạn tường tận dc đâu !

Chúc may mắn :-?

cutam1
26-12-14, 09:35 PM
carot ban co yahoo ko mình hỏi tý cám ơn. yahoo của mình cohoi_chico_1

carotyeuchuot
26-12-14, 09:37 PM
E ép yahoo rôi anh chấp nhận đi hương dẫn em tí

ok nhá em
P/S :gửi a xin cái hình nền desktop nhá :))

carot ban co yahoo ko mình hỏi tý cám ơn. yahoo của mình cohoi_chico_1

Dưới avatar có đó bạn :-w

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

cutam1
26-12-14, 09:39 PM
bác carot yahoo cohoi_chico_1 em hỏi tý:x

lqthanh85bl
26-12-14, 09:44 PM
Trước tiên bạn cần biết giới hạn cho 1 newbie nó thế nào !

SV này chỉ đang dev bước đầu về Hoa Sơn con lỗi nhiều nếu lần đầu chơi bạn nên chọn 1 phái nào đó rôi trãi nghiệm! nếu thích HS thi tự làm Linux chơi cho chuẩn !

Phải từ từ tìm hiễu từng cái 1 mơi có exp làm những cái khác chứ !

Thứ 2 bạn phải nắm rõ thế nào là bản full thế nào là update 8->

chủ thớt có ghi rõ update là nó chỉ bổ sung, sữa lỗi chứ ko có bao gồm thư mục Map SV!

Về hàm bạn tìm và lục lọi bài hướng dẫn bài biết trong 4room rất nhiều hàm thì vô số chứ ko phải 1 cái ! Bạn có thể xem trong file LuaFuns.lua trong SV nó cũng có 1 số hàm nhưng chưa đầy đủ ! Dev nó là vấn đề thơi gian giữa học và hỏi chứ ngồi hỏi ko thì ko ai chỉ bạn tường tận dc đâu !

Chúc may mắn :-?

Bạn không hiểu ý tôi rồi, tôi đã gia nhập đường môn và thúy yên nhưng khi đến gặp tân thủ và sứ giả thì nó báo là: Bạn chưa gia nhập môn phái, chẳng mặc đồ được làm sao trải nghiệm được. Mong bạn giúp tôi

HoangTVT
26-12-14, 09:54 PM
Bạn không hiểu ý tôi rồi, tôi đã gia nhập đường môn và thúy yên nhưng khi đến gặp tân thủ và sứ giả thì nó báo là: Bạn chưa gia nhập môn phái, chẳng mặc đồ được làm sao trải nghiệm được. Mong bạn giúp tôi

Giờ không hỏi ai cả, học một số hàm lua và viết code lua căn bản đi. Sau đó công việc sẽ là thế này:
- Thông báo: "Bạn chưa gia nhập môn phái", search dòng này trong thư mục script, tìm được script liên quan
- Sau đó tìm xem điều kiện nào sẽ dẫn đến thông báo đó.
- Cuối cùng kiểm tra nhân vật đã đạt điều kiện đó chưa, nếu chưa tìm cách thỏa mãn điều kiện

lzlsky301
26-12-14, 10:31 PM
Giờ không hỏi ai cả, học một số hàm lua và viết code lua căn bản đi. Sau đó công việc sẽ là thế này:
- Thông báo: "Bạn chưa gia nhập môn phái", search dòng này trong thư mục script, tìm được script liên quan
- Sau đó tìm xem điều kiện nào sẽ dẫn đến thông báo đó.
- Cuối cùng kiểm tra nhân vật đã đạt điều kiện đó chưa, nếu chưa tìm cách thỏa mãn điều kiện

Chuyển sang nghề support hả Hoàng ;))

niconut
26-12-14, 10:32 PM

xin lỗi bạn chứ,bạn k biết gì về dev thì down ebook về.giờ bạn k biết mình chỉ bạn có hỉu được mình nói gì không? còn cảm thấy mọi người trong room này giấu ngề hay gì gì đó thì dù có như vậy cũng tự tìm hỉu chứ? đợi dọn mâm săn nhảy vào ăn àk? xin lỗi bạn chứ dd của những người dev những NB ,chứ k phải diễn đàn cho những người nằm trực chờ sung rụng nhé.cảm thấy mình nói sai thì tắt diễn đàn,google>> pikachu,đào vàng mà thẳng tiến nhé

HoangTVT
26-12-14, 10:37 PM
ngoài lề chút :D .

HoangTVT
26-12-14, 10:43 PM
Chuyển sang nghề support hả Hoàng ;))

chơi LOL sp ngu lắm, nên ngoài đây sp cho nó mạnh đó a :))

cutam1
26-12-14, 10:48 PM
lời cảm ơn!
Tôi xin chân thành cảm ơn tới bạn CARLOTYEUCHUOT sau 20 phút vật vã với teamview lag tung trời đã cài thành công bản CLGH cho mình\m/. Hi vọng bạn tiếp tục giúp đỡ các anh em khác trong rum nhé!

carotyeuchuot
26-12-14, 11:05 PM
ngoài lề chút :D .

Há há có ngoại trang xin thêm cái cánh nữa mai làm Đao Kiếm Vô Song:))

vy1995
26-12-14, 11:12 PM
e cũg tks anh carot nhiều !
em gửi hình déktop cho anh rôi đó :)

HoangTVT
26-12-14, 11:46 PM
Há há có ngoại trang xin thêm cái cánh nữa mai làm Đao Kiếm Vô Song:))

cho hỏi có hay k có thì hay hơn, cảm thấy cần thiết thì làm thôi. K phải hơn tình trạng đồng phục như hiện tại à

emnhochi
26-12-14, 11:52 PM
Pro nào hướng dẫn mình add đồ trong GoldEquip vào kì trân các với, làm mãi mà không được.

thinkiemv2
27-12-14, 12:52 AM
Kho báu của các bạn đây:
[/CODE]
không biết còn thiếu gì không nữa

kick hoài mà không thấy gì bạn ơi :(( có hảo tâm thì share luôn hamo.lua và \\dulieu\\item.lua để anh em nâng tầm hiểu biết đề :D

thinkiemv2
27-12-14, 01:14 AM
Kho báu của các bạn đây:
không biết còn thiếu gì không nữa

hình như thiếu rồi bạn !!

NPC của mình là kuranh.lua

carotyeuchuot
27-12-14, 02:43 AM
Ngồi rãnh viết nốt cái NV 15x cho nó giông VNG luôn :D Ai còn nhớ mấy cái nhiệm vụ chạy vòng vòng ở nguyệt ca đảo chỉ dùm phát :)

Làm luôn cái ác lang cốc luyện skill 9x cho đủ bộ b-(

Lên đảo vào:

Khiêu chiến

Múc xong ra 2 em nữa :D

luyện skill 9x như vng :D

lqthanh85bl
27-12-14, 10:20 AM
Ai có thể cho tôi xin file servercfg.ini với hôm qua giờ lỗi nên tải đi tải lại giải nen mấy lần mà vẫn không load map được, tôi dùng 7zip và winrar mới nhất mà vẫn không được. Chân thành cảm ơn.

yeumayluon
27-12-14, 12:02 PM

kick hoài mà không thấy gì bạn ơi :(( có hảo tâm thì share luôn hamo.lua và \\dulieu\\item.lua để anh em nâng tầm hiểu biết đề :D

Bạn add script không đúng rồi hoặc bạn đã chỉnh sửa lại. Lưu ý đến các đường dẫn vì nếu không đúng nó sẽ ko hiểu sẽ phải thực hiện lệnh gì. Nhìn hai cái bảo rương đã thấy có sự khác biệt. Chưa nói đến nôị  dung file lua của bạn. Còn 2 file trên ko liên quan đến nội dung. Vì mình trích phần kho báu còn lại là các file của nv khác chẳng qua mình để thừa ra 2 đường dẫn đó

carotyeuchuot
27-12-14, 08:15 PM
Ai có thể cho tôi xin file servercfg.ini với hôm qua giờ lỗi nên tải đi tải lại giải nen mấy lần mà vẫn không load map được, tôi dùng 7zip và winrar mới nhất mà vẫn không được. Chân thành cảm ơn.

Vấn đề như bạn mình team ko biết bn người bị rồi đa số đều do:

-Đổi ổ cài đặt game <Từ C sang D chẵng hạn>

- Sữa lại pass Bishop <Kickme pas 1111>

- Bổ xung cho cái link Server 4share [URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]NHẤN VÀO ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thế thôi đảm bảo thành công!(:|

- Với trong SQL đa số thấy mấy bác để database là Master nhớ để lại Account

emnhochi
28-12-14, 02:00 AM

Bác nào biết add pi phong giống như trong hình chỉ mình với.

lqthanh85bl
28-12-14, 08:20 AM
Vấn đề như bạn mình team ko biết bn người bị rồi đa số đều do:

-Đổi ổ cài đặt game <Từ C sang D chẵng hạn>

- Sữa lại pass Bishop <Kickme pas 1111>

- Bổ xung cho cái link Server 4share NHẤN VÀO ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thế thôi đảm bảo thành công!(:|

- Với trong SQL đa số thấy mấy bác để database là Master nhớ để lại Account

Cảm ơn tôi đã vào được và đã gia nhập được môn phái. Bạn chỉ rất nhiệt tình, rõ ràng từng chi tiết tôi có lời khen, còn người khác chỉ quá sơ xài nên tôi làm không được. đa tạ

yeumayluon
28-12-14, 08:24 AM

Bác nào biết add pi phong giống như trong hình chỉ mình với.

mấy cái này mà nói bằng miệng thì hơi dài dòng nên để bạn tự vọc ở các file GoldEquip.txt GoldRes.txt sẽ cho bạn phi phong như ý muốn. còn muốn add vào shop thì ở các file goods.txt buysell.txt ( còn nếu dùng cái này JxStudio (01.02.2012).exe thì hơi lâu)

emnhochi
28-12-14, 09:24 AM

Bác yeumayluon cho mình hỏi khi add vào shop thì làm sao để có giống chỗ bình bôi đỏ ấy.

tukhom
28-12-14, 10:00 AM

bác Yeumayluon có thể hướng dẫn mình làm cái điểm dịch chuyển màu vàng kia được không :D

yeumayluon
28-12-14, 10:18 AM

Bác yeumayluon cho mình hỏi khi add vào shop thì làm sao để có giống chỗ bình bôi đỏ ấy.
hình trên chắc bạn chụp của sever khác còn hình dưới của bạn. Phi phong của bạn chưa add skill đó vào thì làm sao mà có( mình đã nói với bạn rồi chỉnh sửa trang bị nó chỉ sử dụng số nhìn số của trang bị có kỹ năng đó ở cột nào thì bạn thêm vào như vậy là được)

jxdevgame
28-12-14, 03:13 PM
Cho em hỏi add ngựa vào SV no font thì thư mục npcres những file nào thế ạ ! coi ebook toàn tiếng tàu còn SV nofont nó toàn ấaơbcôấ/2 gì gì ko ko hĩu ạ! Xin chỉ giup dùm . Vơi ai có cái spr bình máu Hồi Thiên tái Tạo lễ bao như vng cho em xin với .cám ơn ạ:D

niconut
28-12-14, 03:27 PM
Cho em hỏi add ngựa vào SV no font thì thư mục npcres những file nào thế ạ ! coi ebook toàn tiếng tàu còn SV nofont nó toàn ấaơbcôấ/2 gì gì ko ko hĩu ạ! Xin chỉ giup dùm . Vơi ai có cái spr bình máu Hồi Thiên tái Tạo lễ bao như vng cho em xin với .cám ơn ạ:D

cái này dễ,bạn cứ coi ebook có cái res ví dụ như HR001..... thì kiếm thư mục res bên no font có cái res như vậy mà phan thôi :D

jxdevgame
28-12-14, 03:57 PM
cái này dễ,bạn cứ coi ebook có cái res ví dụ như HR001..... thì kiếm thư mục res bên no font có cái res như vậy mà phan thôi :D

Ý mình là xin tên cái thư muc chứa mấy cái đó nó ghi tiếng tào lao đọc ko dc8->

carotyeuchuot
28-12-14, 04:05 PM
Ý mình là xin tên cái thư muc chứa mấy cái đó nó ghi tiếng tào lao đọc ko dc8->

1, Spr Hồi Thiên NHẤN VÀO ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2,Xem nhưng file

ÄÐÖ÷½ÇÂíÇ°.txt
ÄÐÖ÷½ÇÂíÖÐ.txt
ÄÐÖ÷½ÇÂíºó.txt

Å®Ö÷½ÇÂíÇ°.txt
Å®Ö÷½ÇÂíÖÐ.txt
Å®Ö÷½ÇÂíºó.txt

xuanvu307
28-12-14, 06:55 PM
e bị lỗi phần bishop báo sai tk or mk là sao thế mấy bác

niconut
28-12-14, 06:58 PM
e bị lỗi phần bishop báo sai tk or mk là sao thế mấy bác

-------------------BISHOP DATA----------------------
[Bishop]
Account =Kickme
Password =1111
của bạn đây

ducqnam2012
28-12-14, 09:38 PM
ai chỉ add hàm đi tk. va 1 mình 1 ngựa thôi. với lệnh gọi boss hk ra tự kỷ lun

toantp
29-12-14, 12:09 AM
Trùng sinh nằm chỗ nào dzậy bạn ??

emnhochi
29-12-14, 12:48 AM
Trùng sinh nằm chỗ nào dzậy bạn ??

Minh Nguyệt Trấn bạn;
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

runan90
29-12-14, 08:33 AM
Ai biết làm vòng sáng với Danh hiệu như: Võ Lâm Minh Chủ hay Võ lâm liên đấu quán quân .... Chỉ mình với, mình cảm ơn nhìu [-O<

emnhochi
29-12-14, 10:57 AM
Ai biết làm vòng sáng với Danh hiệu như: Võ Lâm Minh Chủ hay Võ lâm liên đấu quán quân .... Chỉ mình với, mình cảm ơn nhìu

function vongsang()Say2("ThÇn sø: Mêi b¹n chän <color=red> Danh HiÖu<color>.",11,1,"",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end
function ldqqn()
SetRankEx(81) --SetRankEx(id)
end
function vldnb()
SetRankEx(105)
end

Muốn add gì thì vào ExpandRank.txt xem id danh hiệu. Chịu khó xem lại mấy trang trước có hướng dẫn cả rồi.

lqthanh85bl
29-12-14, 11:41 AM
Muốn add gì thì vào ExpandRank.txt xem id danh hiệu. Chịu khó xem lại mấy trang trước có hướng dẫn cả rồi.

Tôi nói đâu có sai cho cái code mà chẳng nói nơi lưu thì làm sao đây. Chia sẻ thì phải nói nơi lưu thì người ta mới biết, lưu code đó vào file script nào tên là gì, ở thư mục nào cứ nói không không thì ai mà biết

taoaccts13
29-12-14, 11:45 AM
Hồi trc hay vào diễn đàn thấy topic hơn 50 trang giờ lên hơn 100 trang, giang hồ bữa nay nhiều thế :)>-

lqthanh85bl
29-12-14, 12:00 PM
Đọc ebook xong không hiểu cái gì, vậy mà có người cứ kêu đọc ebook xong sẽ hiểu, hiểu gì đâu ai có năng khiếu về lập trình mới hiểu được. Tôi vừa ngu lại không có khiếu thì làm sao mà hiểu. Mã đã không hiểu thì phải hỏi, hỏi thì trả anh em trả lời chán quá.

killer20099
29-12-14, 12:50 PM
Tôi nói đâu có sai cho cái code mà chẳng nói nơi lưu thì làm sao đây. Chia sẻ thì phải nói nơi lưu thì người ta mới biết, lưu code đó vào file script nào tên là gì, ở thư mục nào cứ nói không không thì ai mà biết

thánh này hài vãi thiệt :))
ko biết thì tìm, tìm ko ra thì hỏi còn muốn nhảy ngang những vấn đề đã có thì ai rãnh ???

chia sẻ thì phải nói nơi lưu thì người ta mới biết, lưu code đó vào file script nào tên là gì, ở thư mục nào cứ nói không không thì ai mà biết

rất tỉnh và đập chai =))

lenguyen2504
29-12-14, 12:54 PM
- mình khởi động tới đây mà sao đăng nhập hk đc mấy bác ơi :(

emnhochi
29-12-14, 12:57 PM
Map chưa load bạn.
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

niconut
29-12-14, 01:18 PM
ko biết thì tìm, tìm ko ra thì hỏi còn muốn nhảy ngang những vấn đề đã có thì ai rãnh ???

chia sẻ thì phải nói nơi lưu thì người ta mới biết, lưu code đó vào file script nào tên là gì, ở thư mục nào cứ nói không không thì ai mà biết

rất tỉnh và đập chai =))

a ấy rất tỉnh a àk :)) =)) ,hqa còn kêu e chỉ chi tiết cho,k chỉ thì chửi e nít ranh cơ đấy =))

runan90
29-12-14, 01:27 PM

cảm ơn bạn nhìu, cho mình hỏi kĩ thêm xíu đc hok?
function vongsang()Say2("ThÇn sø: Mêi b¹n chän <color=red> Danh HiÖu<color>.",11,1,"",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end
function ldqqn()
SetRankEx(81) --SetRankEx(id)
end
function vldnb()
SetRankEx(105)
end

hàm này phải thêm vào file gmscript.lua phải hok?
còn cái id danh hiệu mình sửa ở chỗ nào trong đoạn code này zậy?
mình mới vào nên còn kém lắm, bạn thông cảm nhé :)

đây là file ExpandRank.txt của mình:

TitleName TitleId SpeicalGraphic FaceId AuraSkill AuraSkillLevel ExtSkill1 ExtSkillLevel1 ExtSkill2 ExtSkillLevel2 ExtSkill3 ExtSkillLevel3 ExtSkill4 ExtSkillLevel4 ExtSkill5 ExtSkillLevel5 Memo
Binh sÜ 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
HiÖu óy 2 7 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thèng LÜnh 3 13 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Phã t­íng 4 21 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§¹i t­íng 5 32 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Nguyªn So¸i 6 43 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §Ö NhÊt Cao Thñ 7 157 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §Ö NhÞ Cao Thñ 8 158 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §Ö Tam Cao Thñ 9 145 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m ThËp §¹i Cao Thñ 10 108 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi §­êng M«n cao thñ 11 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Ngò §éc cao thñ 12 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Nga Mi cao thñ 13 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thóy Yªn cao thñ 14 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C¸i Bang cao thñ 15 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn NhÉn cao thñ 16 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Vâ §ang cao thñ 17 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C«n L«n cao thñ 18 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi tuyÓn thñ 19 82 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ThiÕu L©m kiÖt xuÊt 20 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thiªn V­¬ng kiÖt xuÊt 21 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§­êng M«n kiÖt xuÊt 22 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ngò §éc kiÖt xuÊt 23 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Nga Mi kiÖt xuÊt 24 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thóy Yªn kiÖt xuÊt 25 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
C¸i Bang kiÖt xuÊt 26 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thiªn NhÉn kiÖt xuÊt 27 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ §ang kiÖt xuÊt 28 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
C«n L«n kiÖt xuÊt 29 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi phãng viªn chiÕn tr­êng 30 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi nh©n viªn c«ng t¸c 31 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ThiÕu L©m Qu¸n qu©n 32 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn V­¬ng Qu¸n qu©n 33 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi §­êng M«n Qu¸n qu©n 34 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Ngò §éc Qu¸n qu©n 35 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Nga Mi Qu¸n qu©n 36 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thóy Yªn Qu¸n qu©n 37 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C¸i Bang Qu¸n qu©n 38 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn NhÉn Qu¸n qu©n 39 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Vâ §ang Qu¸n qu©n 40 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C«n L«n Qu¸n qu©n 41 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ThiÕu L©m ¸ qu©n 42 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn V­¬ng ¸ qu©n 43 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi §­êng M«n ¸ qu©n 44 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Ngò §éc ¸ qu©n 45 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Nga Mi ¸ qu©n 46 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thóy Yªn ¸ qu©n 47 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C¸i Bang ¸ qu©n 48 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn NhÉn ¸ qu©n 49 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Vâ §ang ¸ qu©n 50 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C«n L«n ¸ qu©n 51 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ThiÕu L©m h¹ng 3 52 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn V­¬ng h¹ng 3 53 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi §­êng M«n h¹ng 3 54 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Ngò §éc h¹ng 3 55 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Nga Mi h¹ng 3 56 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thóy Yªn h¹ng 3 57 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C¸i Bang h¹ng 3 58 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Thiªn NhÉn h¹ng 3 59 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Vâ §ang h¹ng 3 60 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi C«n L«n h¹ng 3 61 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Qu¸n qu©n Song ®Êu 62 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ¸ qu©n Song ®Êu 63 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi h¹ng 3 Song ®Êu 64 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Qu¸n qu©n Ngò hµnh ®Êu 65 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ¸ qu©n Ngò hµnh ®Êu 66 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi h¹ng 3 Ngò hµnh ®Êu 67 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Qu¸n qu©n ThËp ®Êu 68 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ¸ qu©n ThËp ®Êu 69 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi h¹ng 3 ThËp ®Êu 70 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Qu¸n qu©n ThËp lôc ®Êu 71 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ¸ qu©n ThËp lôc ®Êu 72 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi h¹ng 3 ThËp lôc ®Êu 73 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi Qu¸n qu©n toµn khu vùc 74 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi ¸ qu©n toµn khu vùc 75 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §¹i héi h¹ng 3 toµn khu vùc 76 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thanh Long Vâ sÜ 77 96 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thanh Long KiÕm S¸t 78 97 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thanh Long Vò TuyÖt 79 98 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Long ThÇn KiÕm 80 99 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu Qu¸n qu©n 81 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu ¸ qu©n 82 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng 3 83 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng t­ 84 82 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m kiÖt xuÊt liªn ®Êu Qu¸n qu©n 85 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m kiÖt xuÊt liªn ®Êu ¸ qu©n 86 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m kiÖt xuÊt liªn ®Êu h¹ng 3 87 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m kiÖt xuÊt liªn ®Êu h¹ng t­ 88 82 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Binh sÜ 89 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
HiÖu óy 90 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thèng lÜnh 91 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Phã t­íng 92 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§¹i t­íng 93 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Binh sÜ 94 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
HiÖu óy 95 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thèng LÜnh 96 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Phã t­íng 97 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§¹i t­íng 98 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TuyÓn thñ vâ l©m lÇn 2 99 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Binh sÜ 100 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
HiÖu óy 101 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thèng LÜnh 102 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Phã t­íng 103 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§¹i t­íng 104 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §Ö NhÊt Bang 105 107 0 0 0 990 2 991 10 976 2 977 10 0 0
Vâ L©m §Ö NhÊt Bang 106 108 0 0 0 990 2 991 10 976 2 977 10 0 0
Qu¸n qu©n ThiÕu L©m ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 107 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Thiªn V­¬ng ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 108 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n §­êng M«n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 109 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Ngò §éc ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 110 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Nga Mi ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 111 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Thóy Yªn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 112 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n C¸i Bang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 113 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Thiªn NhÉn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 114 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n Vâ §ang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 115 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n C«n Lu©n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 116 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n ThiÕu L©m ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 117 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Thiªn V­¬ng ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 118 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n §­êng M«n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 119 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Ngò §éc ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 120 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Nga Mi ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 121 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Thóy Yªn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 122 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n C¸i Bang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 123 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Thiªn NhÉn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 124 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n Vâ §ang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 125 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n C«n Lu©n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 126 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n ThiÕu L©m ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 127 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Thiªn V­¬ng ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 128 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n §­êng M«n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 129 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Ngò §éc ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 130 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Nga Mi ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 131 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Thóy Yªn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 132 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n C¸i Bang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 133 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Thiªn NhÉn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 134 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n Vâ §ang ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 135 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n C«n Lu©n ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 136 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n song ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 137 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n song ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 138 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n song ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 139 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n chiÕn ®éi ngò hµnh ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 140 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n chiÕn ®éi ngò hµnh ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 141 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n chiÕn ®éi ngò hµnh ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 142 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n ChiÕn ®éi thËp toµn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 143 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n ChiÕn ®éi thËp toµn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 144 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n ChiÕn ®éi thËp toµn ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 145 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n tam ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 146 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n tam ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 147 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n tam ®Êu ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 148 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Qu¸n qu©n chiÕn ®éi server ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 149 84 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¸ qu©n chiÕn ®éi server ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 150 81 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
TÕ qu©n chiÕn ®éi server ®¹i héi Vâ L©m lÇn 2 151 83 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ThËp ®¹i cao thñ vâ l©m 152 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó Ph­îng T­êng 153 107 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó Thµnh §« 154 107 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó §¹i Lý 155 107 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó BiÖn Kinh 156 85 642 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó T­¬ng D­¬ng 157 107 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó D­¬ng Ch©u 158 107 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Th¸i thó L©m An 159 85 636 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Méng long v« ¶nh thÇn ch­ëng 160 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Phôc ma hé quèc thÇn binh 161 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Tø kh«ng kim ®ao hé ph¸p 162 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
KÕ nghiÖp kim th­¬ng b¸o quèc 163 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
H¸m thiªn tÕ thÕ thÇn chïy 164 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ngù long cuång ®ao b¸ kh¸ch 165 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
V« yÓm thanh ®¨ng hång nhan 166 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
V« gi¸n kiÕm tr¶m t×nh t¬ 167 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thª phông phong vò cöu thiªn 168 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
BÝch h¶i tuyÖt thÕ khuynh thµnh 169 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
U long ®éc bé vâ l©m 170 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Minh hoan hoµnh ®ao ®o¹t mÖnh 171 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
B¨ng hµn nh©n nghÜa v« song 172 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thiªn quang v¹n hoa ®o¹t hån 173 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
S©m hoang thiªn lý tuyÖt s¸t 174 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§ång cõu long gi¸ng tø h¶i 175 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§Þch kh¸i c«n t¶o bÊt b×nh 176 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ma s¸t thiªn diÖm chiÕn háa 177 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ma phÖ xÝch nhËt mª t×nh 178 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
L¨ng nh¹c khÝ qu¸n tr­êng kh«ng 179 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
CËp phong ®¹o cèt tiªn phong 180 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
S­¬ng tinh phong khiÕu tuyÕt vò 181 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
L«i khung diÖt ma thÇn l«i 182 135 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chiªu Vâ HiÖu óy 183 0 0 0 0 830 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Vò L©m Trung Lang T­íng 184 0 0 0 0 831 4 0 0 0 0 0 0 0 0
Phiªu m· ®¹i t­íng qu©n 185 0 0 0 0 832 6 0 0 0 0 0 0 0 0
An Bang §¹i T­íng Qu©n 186 0 0 0 0 833 8 0 0 0 0 0 0 0 0
§Þnh Quèc Nguyªn So¸i 187 0 0 0 0 834 10 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m Minh Chñ 188 145 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Thiªn H¹ §Ö NhÊt Bang 189 145 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
2008½£ÍøÖ®ÏÄ·çÔÆÈËÎï 190 151 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½£ÏÀÇéԵʮ´óÃͽ« 191 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ThËp ®¹i cao thñ vâ l©m 192 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
2008½£ÍøÖ®ÏÄÇø·þÍŶÓÈü¹Ú¾ü 193 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
2008½£ÍøÖ®ÏÄÇø·þÍŶÓÈüÑǾü 194 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
2008½£ÍøÖ®ÏÄÇø·þÍŶÓÈü¼¾¾ü 195 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ëξü¶½¾ü 196 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½ð¾ü¶½¾ü 197 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Siªu CÊp §Ö NhÊt Bang 198 157 0 0 0 976 3 977 20 990 3 0 0 0 0
Cao CÊp §Ö NhÊt Bang 199 158 0 0 0 976 3 990 3 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu Qu¸n qu©n 200 84 0 0 0 976 5 977 20 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu ¸ qu©n 201 81 0 0 0 976 4 977 10 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng 3 202 83 0 0 0 976 3 977 10 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng t­ 203 82 0 0 0 976 2 977 10 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu Qu¸n qu©n 204 84 0 0 0 976 5 978 5 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu ¸ qu©n 205 81 0 0 0 976 4 978 3 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng 3 206 83 0 0 0 976 3 978 3 0 0 0 0 0 0
Vâ l©m liªn ®Êu h¹ng t­ 207 82 0 0 0 976 2 978 3 0 0 0 0 0 0
Giang Hå M¸u LÖ 208 145 0 0 0 830 2 0 0 0 0 0 0 0 0
ÎäÁÖºÀ½Ü 209 162 0 0 0 830 3 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m ChÝ T«n 210 163 0 0 0 830 4 0 0 0 0 0 0 0 0
Thiªn H¹ V« Song 211 164 0 0 0 830 5 0 0 0 0 0 0 0 0
²Å¸ß°Ë¶· 212 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½£ÍøµÚÒ»²Å×Ó 213 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½£ÍøµÚÒ»²ÅÅ® 214 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ÎÞËù²»Öª 215 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
×´ÔªÀÉ 216 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ѧ¸»Îå³µ 217 165 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½­ºþÏÀÊ¿ 218 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½­ºþÇ°±² 219 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½­ºþÀÏÊÖ 220 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½­ºþÔªÀÏ 221 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
·É»¢Ãͽ« 222 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¹Ú¾ü³ÇÖ÷ 223 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ÊéÏãÄ«Ó°°ÁȺÏÀ 224 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2010¹ÙÍøÕ÷ÎĽ±Àø
ÂÒÊÀºÀÏÀǧ±­Òû 225 145 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2011ÄêVIP¹â»·
ÏÀ¹Çµ¤ÐÄÒ«¾ÅÖÝ 226 162 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2011ÄêVIP¹â»·
°ÁÊÀ½£¾÷Õð²Ôñ· 227 163 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2011ÄêVIP¹â»·
ÌìÏÂÓ¢ÐÛĪÄܵ± 228 164 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2011ÄêVIP¹â»·
Ê®´ó°ï»á 229 149 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Ê×½ìÖÐÔ½¶Ô¿¹Èü×ܹھü 230 170 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Vâ L©m §o¹t MÖnh Kiªu Hïng 231 171 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Ê×½ì½ðɽÂÛ½£
Sø Gi¶ ®Þa Ngôc 232 172 0 0 0 0 2 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêVIP¹â»·1
KÎ Sèng Ngoµi Vßng Ph¸p LuËt 233 173 0 0 0 0 3 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêVIP¹â»·2
S¸t Thñ C«ng Lý Giang Hå 234 174 0 0 0 0 4 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêVIP¹â»·3
S¸t Thñ B¸ V­¬ng Viking 235 175 0 0 0 0 5 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêVIP¹â»·4
Long Tranh Hæ ®Êu 236 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
§éc C« CÇu B¹i 237 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
Vâ L©m ChÝ T«n 238 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
NhÊt §¹i T«ng s­ 239 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
TuyÖt ThÕ Cao Thñ 240 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
Vang Danh Giang Hå 241 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
HiÖp Danh ViÔn B¸ 242 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
Vâ L©m T©n Tó 243 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
Míi nhËp giang hå 244 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
NhËp M«n §Ö Tö 245 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ¾º¼¼³¡Í·ÏÎ
§Ö NhÊt Chñ So¸i 246 0 0 0 0 0 4 0 0 0 0 0 0 0 0 Danh hiÖu §Ö NhÊt Chñ So¸i
Giang Hå Gäi Ta Lµ BËc ThÇy PK 247 176 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÎôÈÕ´óÏÀ»î¶¯1
Giang Hå Gäi Ta Lµ Vâ L©m §Ö NhÊt 248 176 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÎôÈÕ´óÏÀ»î¶¯2
½­ºþºÀÏÀ 249 176 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÎôÈÕ´óÏÀ»î¶¯3
½£Ò«¾ÅÖÝ 250 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÖÐÔ½Çø·þÑ¡°Î
³õ¿úÞ¶ 251 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ³õ¿úÞ¶
ÖÐԽѡ²¦ÈüµÚÒ»°ï 252 187 0 0 0 0 3 0 0 0 0 0 0 0 0 ÖÐԽѡ²¦ÈüµÚÒ»°ï
ÖÐԽѡ°ÎÈüÇ°8Ç¿Ñ¡ÊÖ 253 187 0 0 0 0 3 0 0 0 0 0 0 0 0 ÖÐԽѡ°ÎÈüÇ°8Ç¿Ñ¡ÊÖ
µÚ¶þ½ìÖÐÔ½¶Ô¿¹ÈüÁúÖ®¶Ó 254 186 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÖÐԽѡ°ÎÈüÇ°8Ç¿Ñ¡ÊÖ
Thiªn H¹ V« Song 255 193 0 0 0 1260 3 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏÁú»¢ËνðÖÜ»ý·ÖµÚÒ»Ãû³ ƺÅ
Th©n Thñ BÊt Phµm 256 194 0 0 0 1260 2 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏÁú»¢ËνðÖÜ»ý·ÖµÚ¶þÃû³ ƺÅ
Vang Danh Tø Ph­¬ng 257 195 0 0 0 1260 1 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏÁú»¢ËνðÖÜ»ý·ÖµÚÈýÃû³ ƺÅ
Vâ Häc Kú Tµi 258 196 0 0 0 1261 10 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏÁú»¢ËνðÖÜ»ý·ÖµÚËÄÃû³ ƺÅ
ÐÖµÜÎÞÊý 259 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
½£ÏÀÇéÔµ200¼¶µÚÒ»ÈË 260 197 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 µÇ·åÔ켫£¨µÚÒ»¸ö200תרÓã� �
½­ºþ¶ùÅ® 261 172 0 0 0 1277 2 0 0 0 0 0 0 0 0 2013ÄêVIP¹â»·1
Ëĺ£ÏÀ¿Í 262 173 0 0 0 1277 3 0 0 0 0 0 0 0 0 2013ÄêVIP¹â»·2
ÎäÁÖºÀÏÀ 263 174 0 0 0 1277 4 0 0 0 0 0 0 0 0 2013ÄêVIP¹â»·3
ÌìÏÂÖÁ×ð 264 175 0 0 0 1277 5 0 0 0 0 0 0 0 0 2013ÄêVIP¹â»·4
Ò»È˵õÀ 265 0 0 0 0 1281 1 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
¶þÁúÌÚ·É 266 0 0 0 0 1281 2 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÈýÑô¿ªÌ© 267 0 0 0 0 1281 3 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ËÄ·½·øê£ 268 0 0 0 0 1281 4 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
Î帣ÁÙÃÅ 269 0 0 0 0 1281 5 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÁùºÏͬ·ç 270 0 0 0 0 1281 6 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÆßÐǸßÕÕ 271 0 0 0 0 1281 7 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
°ËÃæÍþ·ç 272 0 0 0 0 1281 8 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
¾Åת¹¦³É 273 0 0 0 0 1281 9 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ʮȫʮÃÀ 274 0 0 0 0 1281 10 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÎèÉ× 275 0 0 0 0 1282 1 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
Kim Thoa 276 0 0 0 0 1282 2 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
¶¹Þ¢ 277 0 0 0 0 1282 3 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
BÝch Ngäc 278 0 0 0 0 1282 4 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÌÒÀî 279 0 0 0 0 1282 5 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
»¨ÐÅ 280 0 0 0 0 1282 6 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
Èõ¹Ú 281 0 0 0 0 1282 7 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
¶øÁ¢ 282 0 0 0 0 1282 8 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
²»»ó 283 0 0 0 0 1282 9 0 0 0 0 0 0 0 0 Ì춨ÐǼ¶Ôù³ÆºÅ»î¶¯
ÄêÄêÓÐÓà 284 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
´ó¸»´ó¹ó 285 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
Åô³ÌÍòÀï 286 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
´óÕ¹ºêͼ 287 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
ãؼÒÍÅÔ² 288 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
ËêËêƽ°² 289 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
²½²½¸ßÉý 290 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
ºè°¸Æëü 291 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
´»Ý沢ï 292 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
Tµi Léc gÆt hoµi kh«ng hÕt 293 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
´ó¼ª´óÀû 294 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
Áú·ï³ÊÏé 295 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
½ðÓñÂúÌà 296 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
¸£È綫º£ 297 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
ÊÙ±ÈÄÏɽ 298 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÐÂÄê×£¸£Íò¼ÒÔû³ÆºÅ
§éc C« V« §Þch 299 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 §éc C« V« §Þch
2012ÏßÏ°ï»á¼ûÃæ¼ÍÄî 300 199 0 0 0 1174 4 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÏßÏ°ï»á¼ûÃæ¼ÍÄî
ÌìϵÚÒ»¡¤ÎÞË«Íõ°ï 301 200 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêÌìϵÚÒ»°ï¹â»·
¶À²½½­ºþ¡¤¸ÇÊÀÐÛʨ 302 201 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêÌìϵÚÒ»°ï¹â»·
2012ÌìϵÚÒ»°ï16Ç¿ 303 202 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2012ÄêÌìϵÚÒ»°ï¹â»·
µÇ·åÔ켫 304 197 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 µÇ·åÔ켫(200תÍæ¼Ò½±Àø)
΢ÐźÀÏÀ 305 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ΢ÐŻ
Tèng binh 306 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Tèng HiÖu óy 307 0 0 0 0 1313 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Tèng Thèng lÜnh 308 0 0 0 0 1314 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Tèng Phã t­íng 309 0 0 0 0 1315 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Tèng §¹i t­íng 310 0 0 0 0 1316 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Kim binh 311 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Kim HiÖu óy 312 0 0 0 0 1313 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Kim Thèng LÜnh 313 0 0 0 0 1314 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Kim Phã t­íng 314 0 0 0 0 1315 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
Kim §¹i t­íng 315 0 0 0 0 1316 1 0 0 0 0 0 0 0 0 ÔâÓöÕ½Õ½³¡³ÆºÅ
ÍÀÀǸßÊÖ 316 0 0 0 0 1281 8 1282 8 0 0 0 0 0 0 ¶ñÀÇÀ´Ï®³ÆºÅ
½ð¸êÌúÂí 317 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 зþ³ÆºÅ
ÕòÔ¶´ó½«¾ü 318 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ÐûÍþ½«¾ü 319 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
¶¨Ô¶½«¾ü 320 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ÓÎÆォ¾ü 321 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chiªu Vâ HiÖu óy 322 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
ÈÊÓÂУξ 323 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
2013¹ãÖÝÓ¢ÐÛ¾ÛÊ× 324 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 2013Íæ¼Ò¼ûÃæ»á
§éc B¸ Thiªn H¹ 325 255,127,0 205 0 0 0 1418 10 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÒ»
Uy M·nh V« Song 326 255,127,0 206 0 0 0 1418 9 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚ¶þ
Lùc ¸p QuÇn Hïng 327 255,215,0 207 0 0 0 1418 8 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÈý
Tø TuyÖt chiÕn tr­êng 328 34,139,34 208 0 0 0 1418 7 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚËÄ
Ngò TuyÖt chiÕn tr­êng 329 34,139,34 209 0 0 0 1418 6 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÎå
Lôc TuyÖt chiÕn tr­êng 330 34,139,34 210 0 0 0 1418 5 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÁù
ThÊt TuyÖt chiÕn tr­êng 331 34,139,34 211 0 0 0 1418 4 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÆß
B¸t TuyÖt chiÕn tr­êng 332 34,139,34 212 0 0 0 1418 3 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚ°Ë
Cöu TuyÖt chiÕn tr­êng 333 34,139,34 213 0 0 0 1418 2 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚ¾Å
ThËp TuyÖt chiÕn tr­êng 334 34,139,34 214 0 0 0 1418 1 0 0 0 0 0 0 0 0 Ô½ÄÏIBËνðÕ½³¡»ý·ÖÅÅÃûµÚÊ®
Hoa S¬n tuyÖt ®Ønh 335 16762880 0 0 0 0 1281 8 1282 8 0 0 0 0 0 0 »ªÉ½Ê®´ó¸ßÊÖ
¼×¹ÚȺÐÛ¡¤æçÓ¾øÂ× 336 16762880 143 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ΢ÐŻ
ÎäÁ¦¾ªÊÀ¡¤¾øÕóÈÖÎé 337 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ΢ÐŻ
ÐÛ×ËÓ¢·¢¡¤²»·²Õ½Âà 338 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ΢ÐŻ
Եǣ»ªÉ½ 339 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Եǣ»ªÉ½
»ªÉ½ÂÛ½£ 340 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 зþ³ÆºÅ
Vâ L©m Minh Chñ 3000 162 0 0 0 976 10 977 20 990 10 0 0 0 0 2011VLMC
ThËp §¹i Cao Thñ 3001 162 0 0 0 976 6 977 20 990 6 0 0 0 0 2011VLMC
HuyÒn Vò Hµo HiÖp 3002 165 0 0 0 976 2 990 2 0 0 0 0 0 0 2011VLMC
Qu¸n Qu©n Vâ L©m Ngò B¸ 3003 124 0 0 0 977 10 1205 2 0 0 0 0 0 0 Vßng Hµo Quang Vâ L©m Ngò B¸
TiÒm Long NhÊt Héi 3004 135 0 0 0 977 10 1205 1 0 0 0 0 0 0 TiÒm Long NhÊt Héi
§¹i Phó Hµo 3005 172 0 0 0 990 10 0 0 0 0 0 0 0 0 T¨ng 1000 sinh lùc d­¬ng
ThËp §¹i Kú Nh©n 3006 173 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Kh«ng cã thuéc tÝnh
Hïng Binh L­u Danh 3007 145 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Kh«ng cã thuéc tÝnh
NhËt NguyÖt Kim Quang 3008 186 0 0 0 990 5 977 20 1205 2 0 0 0 0 500 Sinh lùc, 20 tèc ®é, 10% c«ng kÝch kü n¨ng

lqthanh85bl
29-12-14, 01:36 PM

rất tỉnh và đập chai =))

Nè nha hỏi mà có ai trả lời đâu, trả lời mà cho cái code xong rồi thôi thì ai mà biết gì

lqthanh85bl
29-12-14, 01:58 PM

Trường hợp này đúng là chưa load map thật. Bạn cần làm như sau.
Vào sql server xóa database cũ đi:
Trong enterprise manager bạn tìm đến database bạn xóa account, role và card đi. sau đó:
Vào trang 1 của topic này tải lại file server-kickme. Sau khi tải xong lên google search: winrar 5.11 tải về cài vào máy. Sau khi cài winrar vào thì giải nén cái server-kickme ra ổ đĩa D trong quá trình đợi giải nén khá lâu không được sử dụng máy tính vì có thể sẽ gây lỗi.
Sau khi giải nén xong vào sql server attach lại account, card, role. Trong sql tìm thư mục security tìm mục login nhìn qua bên phải thấy Sa nhấn chuột phải vào chọn properties hiện ra cái bảng sql server login properties bạn xóa password đi, phần database bạn chọn account.
Như hình sau:

đóng sql server lại chạy thử xem sao.
Nếu không được liên hệ facebook:facebook.com/lethanh1985it
Hoặc liên hệ số: 0165.567.2010 (Thanh) tôi làm giúp cho.

killer20099
29-12-14, 02:09 PM
Nè nha hỏi mà có ai trả lời đâu, trả lời mà cho cái code xong rồi thôi thì ai mà biết gì

má ơi tôi muốn có người cho cái code mà còn ko ra :-s

lqthanh85bl
29-12-14, 02:12 PM
má ơi tôi muốn có người cho cái code mà còn ko ra :-s

Tôi biết bạn giỏi, tôi ngu nhìn vào code không biết gì bạn nên nhớ điều đó. Thế gian đâu phải ai cũng thông minh đủ để hiểu về code. Những kẻ thông minh thường hay dấu diếm ít khi moi được gì từ họ, và họ thường khinh kẻ ngu ngốc. Họ hay mỉa mai, chê giễu, xiên xỏ người ngu ngốc

dungvaph03374
29-12-14, 02:35 PM
Cho em hỏi ngu phát
Muốn cập nhật bxh thì làm thế nào

killer20099
29-12-14, 03:13 PM
Tôi biết bạn giỏi, tôi ngu nhìn vào code không biết gì bạn nên nhớ điều đó. Thế gian đâu phải ai cũng thông minh đủ để hiểu về code. Những kẻ thông minh thường hay dấu diếm ít khi moi được gì từ họ, và họ thường khinh kẻ ngu ngốc. Họ hay mỉa mai, chê giễu, xiên xỏ người ngu ngốc

ở đây ko nói thông minh hay ngu :))

thứ 1 : cậu đam mê jx vậy cậu phải hiểu jx nó là cái gì
thứ 2 : cậu muốn phát triển nó thì cậu phải học từ cái căn bản
thứ 3 : cách cậu nói chuyện rất khó nghe nên chẳng ai quan tâm đến !

vậy trong máy cậu có cuốn ebook nào ko ?
cậu đã đọc qua cái này chưa mà nói là người khác thông minh còn cậu thì ngu

[Script] Cấu trúc một file script .lua trong server jx offline

--------------------------------------------------------------------------------

Sau đây mình xin trình bày về cầu trúc một file script trong JX offline :
Vị trí, các file script dùng để giao tiếp với NPC thường được đặt ở thư mục tương đối như đường dẫn trong file maplist.ini, thường có dạng tenbando_tennpc.lua
Phần mở đầu :

lua Code:

Include("script\\station.lua"); --khai báo file muốn dùng thêm
Money = 0 -- khai báo biến

Phần chính :

lua Code:

function main(sel) -- khi nhấn vào NPC sẽ thực hiện hàm này
xaphu() -- gọi hàm đã được lập trình
for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end --vòng lặp for
AddItem(0,10,5,5,0,0,0) -- gọi hàm hỗ trợ trong game
AddMagic(160,60) -- gọi hàm hỗ trợ trong game
Earn(10000000) -- gọi hàm hỗ trợ trong game
if (nNeedNum==0) then -- cấu trúc if...then...else...end
CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;

Phần phụ :

lua Code:

function xaphu() --khai báo hàm để dùng ở trên
if (GetLevel() >= 10) then
NewWorld(37,1632,3168)
else
Say("Quy Khach khong the di vi chua dat den level 10",0)
end
end;

Script hoàn chỉnh như sau :

lua Code:

Include("script\\station.lua"); -- khai báo file muốn dùng thêm
for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end -- vòng lặp for
CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;
function xaphu() -- khai báo hàm để dùng ở trên
NewWorld(37,1632,3168)
else
end
end;

cậu càng gây gối trên này càng khiến người ta ghét mà ghét rồi miễn bàn =))
góp ý vậy thôi cái gì cũng phải học thôi bạn tôi ơi !

lzlsky301
29-12-14, 03:35 PM

--------------------------------------------------------------------------------

Vị trí, các file script dùng để giao tiếp với NPC thường được đặt ở thư mục tương đối như đường dẫn trong file maplist.ini, thường có dạng tenbando_tennpc.lua
Phần mở đầu :

lua Code:

Phần chính :

lua Code:

CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;

Phần phụ :

lua Code:

NewWorld(37,1632,3168)
else
end
end;

lua Code:

CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;
NewWorld(37,1632,3168)
else
end
end;

Thế hệ trẻ nổi lên và xuất hiện rất nhiều thánh. Già rồi ẩn cư đi mò lên đây làm gì để thánh trảm hả pa 8-|

niconut
29-12-14, 03:43 PM

Phần mở đầu :

lua Code:

Phần chính :

lua Code:

CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;

Phần phụ :

lua Code:

NewWorld(37,1632,3168)
else
end
end;

lua Code:

CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;
NewWorld(37,1632,3168)
else
end
end;

trường hợp này bó tay đi a ơi,e nhìn e còn chẳng muốn nc nữa là,cái cơ bản k biết mà bắt người khác chỉ,chỉ k rõ thì bắt chỉ rõ,còn k tl thì kêu nít ranh =)) thôi thì để bạn ấy tự lực gánh sinh đi là hơn,

killer20099
29-12-14, 03:47 PM
Thế hệ trẻ nổi lên và xuất hiện rất nhiều thánh. Già rồi ẩn cư đi mò lên đây làm gì để thánh trảm hả pa 8-|
đang rãnh mờ sky :))

với lại hắn còn nt riêng nữa mới mệt chứ pót bài ko nói chi :( thanh niên manh động vãi

AlexKing
29-12-14, 03:53 PM

gấy rối chứ ko phải gây gối :)) bạn nên xem xét lại tềnh hềnh tiếng việt lam của mềnh :))

Thặc là keo kiệt, bủn xỉn [-X nhứ rứa là ko tốt nghe chưa :))

P/s: Ko support gì hết, ko chỉ ai chi hết, "kệ cmn" nên áp dụng triệt đễ :))
Nói thiệt chứ có mấy thánh còn pro hơn thấy này nữa kìa mấy ông ơi, có đứa 1 ngày viết xong nguyên bộ script cho 1 sv, có đứa script chưa rành mà tốt ngày thấy status lúc nào cũng rao "đang viết tính năng này, đang viết tính năng kia" - nhân tài nhiều vô kễ, sao mà trách hết dc chứ :)) =)).
*Chưa kể nhiều đứa - con người ko có sĩ diện nữa kìa :)) - trong đó có mình =))

niconut
29-12-14, 03:56 PM
đang rãnh mờ sky :))

với lại hắn còn nt riêng nữa mới mệt chứ pót bài ko nói chi :( thanh niên manh động vãi

nó cũng mới inb e kìa,phản động qá trời =))

killer20099
29-12-14, 04:22 PM
gấy rối chứ ko phải gây gối :)) bạn nên xem xét lại tềnh hềnh tiếng việt lam của mềnh :))

Nói thiệt chứ có mấy thánh còn pro hơn thấy này nữa kìa mấy ông ơi, có đứa 1 ngày viết xong nguyên bộ script cho 1 sv, có đứa script chưa rành mà tốt ngày thấy status lúc nào cũng rao "đang viết tính năng này, đang viết tính năng kia" - nhân tài nhiều vô kễ, sao mà trách hết dc chứ :)) =)).

làm load xu chưa mà lên đây 8 với 9 vậy :((
PS : icon quá trời :(

lzlsky301
29-12-14, 04:24 PM

Quan niệm: Trên mạng đâu ai biết ai là ai đâu mà sĩ diện làm cái giề. Có no bụng không, có hốt bạc ko ;))
Nhân tài nhiều vô kể. Đúng thật :)

P/S: Cầu mong sẽ sớm tỉnh ngộ :too_sad::too_sad:

Tui yêu hòa bình, tui ghét chiến tranh
Tui yêu bồ câu, tui ghét diều hâu
Trích -Chị Hội-

HoangTVT
29-12-14, 04:36 PM
Chương trình chém gió hằng ngày cùng các bô lão đã hết. Xin trở về chủ đề chính ;))

nghichtu91
29-12-14, 04:43 PM
:))................ có gì hot ko nhỉ :D ................................

thieniu
29-12-14, 07:11 PM
toàn thánh ngồi chờ sung rụng, nội bỏ time ra xem từng trang topic này cũng đủ dev sv onl tạm tạm nói gì offline, ko chịu tìm hỏi cứ đòi làm sẳn, bị chữi cũng đáng lắm, còn ko bỏ money mua mịa 1 cái cho lành ;))
mấy thím kia toàn đại ca ko mà nói thế thì topic này khỏi theo dõi rồi ;))

carotyeuchuot
29-12-14, 08:10 PM
Vãi thánh cãi nhau rồi chửi ai send nhầm qua inbox tui thế :))

Giận cá chém thớt à :))

vy1995
29-12-14, 08:31 PM
Anh carot làm nốt cái hướng dẫn đưa linux online đi anh . Thêm cách add NPC vơi thêm đồ , thú cưỡi zo shop nữa :">
Ebook SV có font đọc khó hĩu lắm ạ :D Bữa anh team cho cái ui KT đẹp quá trời mà sao em xoá đi down về chép zo lại hổng dc anh!

emnhochi
29-12-14, 08:43 PM

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Đã thông cảm ơn bác yeumayluon. Ý tưởng học theo võ lâm thiên tuyệt :D

vy1995
29-12-14, 09:25 PM

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Đã thông cảm ơn bác yeumayluon. Ý tưởng học theo võ lâm thiên tuyệt :D

Anh chỉ giáo em lấy ID phi phong thì lấy ID ở cột nào < lấy id trong goodequip.txt hay ở đâu> để thêm vào goods.txt và bên buysell.txt thi mở shop bao nhiêu ? TKS ạ < ANh cho VD ID 1 cái phi phong anh lấy cho em dễ hĩu với>

koyzin2
29-12-14, 10:42 PM
Có pro nào cho hỏi cách thêm NPC vào map với được không . Lấy ví dụ luôn con NPC dã tẩu thêm vào map bằng cách nào . Em xem ebook mà không hiểu nhiều

emnhochi
29-12-14, 10:51 PM
Anh chỉ giáo em lấy ID phi phong thì lấy ID ở cột nào < lấy id trong goodequip.txt hay ở đâu> để thêm vào goods.txt và bên buysell.txt thi mở shop bao nhiêu ? TKS ạ < ANh cho VD ID 1 cái phi phong anh lấy cho em dễ hĩu với>

id lấy trong goodequip.txt
Trong goods thi thế này

643 16 3488 0 5 0 9500500 43200 phi phong vô cực trong kick cấp 10

Còn bên buysell bạn muốn mở shop nào thì mở.

baconca
29-12-14, 10:55 PM
Mình ko chạy dc Bishop có ai giúp mình ko?

emnhochi
29-12-14, 11:40 PM
Mình ko chạy dc Bishop có ai giúp mình ko?

inbox mình temview cho.
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

vy1995
30-12-14, 12:41 AM
Trong goods thi thế này

Tks anh! Vơi anh cho em xin cái ID máu hồi thiên với <máu chứ ko phải túi máu> tks anh ạ :-*

emnhochi
30-12-14, 01:58 AM
Tks anh! Vơi anh cho em xin cái ID máu hồi thiên với <máu chứ ko phải túi máu> tks anh ạ :-*

AddItem(0,1,8,0,4,4,0,0);
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ngungucute1999
30-12-14, 09:11 AM
Mấy bạn ơi cho hỏi.. Hàm OpenTong(1) tạo bang hội sao nó cứ đề là tạo bang thât bại zậy.
Bạn nào chỉ mình cách tạo bang với

lenguyen2504
30-12-14, 11:39 AM
+ các bạn cho mình hỏi:
- ở trang 1 có 2 loại server và patch, mình tải 2 cái đó ở bản có update
- xong tải thêm server củ để lấy thư mục maps
- đoạn này là copy maps vào server có update rùi chạy phải hk
- mình làm như vậy mà sao vẫn k kết nối máy chủ đc
- đăng nhập tới đoạn tạo nhân vật thui :( ai giúp mình vs

emnhochi
30-12-14, 11:43 AM
+ các bạn cho mình hỏi:
- ở trang 1 có 2 loại server và patch, mình tải 2 cái đó ở bản có update
- xong tải thêm server củ để lấy thư mục maps
- đoạn này là copy maps vào server có update rùi chạy phải hk
- mình làm như vậy mà sao vẫn k kết nối máy chủ đc
- đăng nhập tới đoạn tạo nhân vật thui :( ai giúp mình vs

inbox temview cho đang rãnh.

lenguyen2504
30-12-14, 12:03 PM
inbox temview cho đang rãnh.
- bạn rãnh lâu hk, giờ mình chưa có ở nhà nên chưa đc :(

koyzin2
30-12-14, 06:08 PM
Có bro nào cho mình hỏi cái hàm opencharse ở trong ông thợ rèn ý nó nằm file nào không . để mình ngâm cứu cái tính năng ép đồ tím . Thanks nhiều

Jupiter
30-12-14, 09:18 PM
tài khoản đã hết hạn sử dụng là sao ta :-s

hamandat
30-12-14, 10:04 PM
Trong goods thi thế này

bạn có thể cho mình biết chi tiết cách add phi phong vào không. đã ngâm lâu rồi mà vẫn chưa ra và hiểu hết. còn bên buysell là làm sao mình không hiễu lắm. thank bạn nhiều

carotyeuchuot
31-12-14, 01:45 AM
Dạo này có nhiều bạn hỏi cách add NPC ,thêm shop ,thêm đồ vào shop ,thêm đồ vào kỳ trân các v.v . Nhân tiện đang rãnh mình hướng dẫn luôn cho SV thêm phong phú !<cái này rất dễ do các bạn ko chịu đọc ebook thôi> :D

1, Add NPC :

Trước tiên muốn add được 1 NPC theo ý muốn bạn phải biết :

-Hàm để add NPC. {Xem ebook hoặc google.}
-File chứa hình dạng NPC muốn add. {Xem trong file Npcs.txt theo đường dẫn :\Server\Settings\Npcs.txt.}
-Vị trí toạ độ NPC đó đứng. {Hướng dẫn ở dưới.}

Ở đây lấy Ví Dụ mình add 1 con NPC bán hàng luôn cho tiện :

Các bạn mở thư mục startgame theo đường dẫn \Server\script\startgame.Muốn add vào map nào thi vào đường dẫn đó ,Ở đây mình dùng Map BLH .Vào Server\script\startgame\thon\balanghuyen.lua.

Kéo xuống thí thấy có các NPC đã add sẵn ta sẽ lấy VD 1 đoạn :

AddNpcNew(239,1,53,1578*32,3236*32,"\\script\\global\\npcchucnang\\xaphu.lua",6,42)

Ta hiễu đoạn sau nó như thế này:

239 : id NPC trpng file Npcs.txt
1 : Level NPC
53 : Map muốn add NPC
1578*32 : toa độ x < vị trí npc đứng>
3236*32 : toạ độ y< vị trí npc đứng>
"\\script\\global\\npcchucnang\\xaphu.lua" : đường dẫn tới file chứa đoạn script thực thi cho npc này.
6 : Cái này nếu ta để số 6 là npc đối thoại còn số 5 sẽ là quái.
42 : id tên mặc định của npc đó ở đây là Xa Phu. <có thể thay đổi ta xoá số 42 đi thêm dấu "tên npc">

Hiễu ý nghĩa của đoạn code trên và lấy được 1 đoạn hàm như sau :

AddNpcNew(id npc,1,map,tọa độ x*32,tọa độ y*32,"đường dẫn",6,42)

Sau đó dùng hàm sau để kiếm tra toạ độ x,y !

function toado()
local w,x,y = GetWorldPos();
Msg2Player("Map số <color=Green>"..w.."<color> tọa độ <color=Yellow>"..x..", "..y)
Msg2Player("Map số <color=Green>"..w.."<color> tọa độ <color=Yellow>"..floor(x/32)..", "..floor(y/32))
end;

Demo:

Vậy giờ mình muôn add con npc bán hàng id là (1849) tại map BLH (53) với tọa độ (1630,3199) đường dẫn \\script\\npcthon\\balang\\banhang.lua với tên "Gái Bán Dâm"
thì ta sẽ có:

AddNpcNew(1849,1,53,1630*32,3199*32,"\\script\\npcthon\\balang\\banhang.lua",6,"Gái Bán Dâm")

Vậy thôi lưu lai xong :D

2,Thêm NPC bán shop và add vật phẩm vào shop !

Cái này ta sẽ add NPC như trên xong xuôi thì ta vào script của npc đó thêm đoạn sau vào:

function main(sel)

Say("<color=red>Chào Anh : Có muốn làm phát không Anh .400k/phát tàu nhanh .800k/1 đêm giá hữu nghị ạ ?", 2, "Anh muốn lắm giảm giá anh bao nguyên đêm!/yes", "Thôi anh hết tiền với sợ HIV lắm!/no");

end;

function yes()
Sale(ID shop,Giá Trị Giao Dịch);
end;

function no()
end;

Chỗ giá trị giao dịch thì các bạn hiễu như sau:

0 : là tiền vạn
1 : là phúc duyên
2 : là điểm thưởng
3 : là tích luỹ < tống kim>
4 : Vinh Dự <liên đấu>
ID shop thì xem hướng dẫn ở dưới!

Vậy là đã có 1 NPC bán shop theo ý muốn!

Demo:

Tiếp theo ta sẽ add hàng vào cho nó bán <tóm tắt>!

Ta sẽ mở 2 file goods.txt và buysell.txt <Mở bằng Excel>

+ goods.txt : file này ta khai báo id , giá cả , giá trị giao dịch , hạn sữ dụng món hàng .v.v < file này nó việt hoá rôi xem theo cột là biết>

Demo:

Như hình ta kéo xuống cuối và điền số thứ tự tiếp theo ở đây mình add cái phi phong có số thứ tự là (695) , id của nó là (3491) với giá là 1m điểm Vinh dự và thơi hạn là
1 tháng ! các bạn chú thích vào cột R để sau nay nhớ món đó là món gi :D <Nhớ cột G là tiền vạn, H là phúc duyên , I là điểm thưởng , J là tông kim , K là vinh dự >

+buysell.txt : file này ta khai báo cái số thứ tự của vật phẩm mà bạn đã thêm ở file goods.txt và chọn shop mà bạn muốn mở :

Demo:

Ở đây ta kéo xuống cuối và thêm cái số thứ tự của vật phẩm trong file goods.txt là (695) và thêm vào shop thứ (97)

À wên tại sao trong hình là shop (98) mà mình lại ghi là shop (97) ! Lưu ý chỗ này dễ bị mở sai shop ! Khi mở file bằng excel thì ta phải trừ id (1) và tính từ (2) có nghĩa là từ (2) ta tính là shop (1) ! <Ai chậm tiêu chỗ này dễ bị điên lắm nè :))>

Xong lưu lại là có shop hé :D

Demo:

Về phần thêm vật phẩm vào Kì trân các thì cũng làm tương tự nhưng khai báo trong file SuperShop.txt ! các bạn cũng thêm stt ,id, giá cả hạn sữ dụng v.v. thôi!

VD mình thêm cái ấn vào phần dị bảo trong KTC thì làm như sau :

Demo:

Vậy thôi ! các bạn làm tất cả như trên ở SV thì nhớ lưu lại rồi chép thư mục Settings qua client để đồng bộ SV nhé rồi khởi đông lại vào gamr thưởng thức :D

P/S: Dài quá mấy cái add ngựa, làm res npc ,làm event thì không hĩu chô nào pm yahoo hướng dẫn cho chứ viết mõi tay có nước chuyển qua quay video :D

vy1995
31-12-14, 02:08 AM
:">rất chi tiết

Câu hỏi ngẫu nhiên:

runan90
31-12-14, 08:22 AM
Mấy Sư Huynh cho hỏi 3 câu với:
1. Làm sao để có được lệnh bài phong lăng độ?
2. Muốn mở rộng hành trang thì tới đâu?
3. Cách add bộ HKMP (ví dụ: nguyên bộ đồng cừu, định khải ...) vào npc trợ giúp hoặc chức năng admin.

mooryong
31-12-14, 03:46 PM

Code:
function toado()
Msg2Player("Map số <color=Green>"..w.."<color> tọa độ <color=Yellow>"..x..", "..y)
Msg2Player("Map số <color=Green>"..w.."<color> tọa độ <color=Yellow>"..floor(x/32)..", "..floor(y/32))
end;

phần này sử dụng sao vây pác

carotyeuchuot
31-12-14, 06:53 PM
Mấy Sư Huynh cho hỏi 3 câu với:
1. Làm sao để có được lệnh bài phong lăng độ?
2. Muốn mở rộng hành trang thì tới đâu?
3. Cách add bộ HKMP (ví dụ: nguyên bộ đồng cừu, định khải ...) vào npc trợ giúp hoặc chức năng admin.

1,Mở kỳ trân các lên mua !

2,Rương thì tơi thẩm cửu BLH còn Hành trang thì dùng hàm AddEquipExTime()
Code

function hanhtrang()
AddEquipExTime(43200)
end

3,Muốn add đồ thì vào file GoldEquip.txt xem id món đồ rồi gọi ra

function ...()
for i=...,... do
AddItemGold(i)
end
end

Code:
function toado()
end;

phần này sử dụng sao vây pác

Chép vào lệnh bài adm dùng lệnh gọi ra !

"Kiểm tra toạ độ/toado",

function toado()
w,x,y = GetWorldPos()
local a = floor(x/32)
local b = floor(y/32)
Say2(" "..x.." - "..y.."<color=blue> "..w.." <enter><color=yellow> "..a.." <color=red>"..b.." ",2,1,"",
"Trở về/toado",
"Kết thúc/no")
end

carotyeuchuot
01-01-15, 05:26 AM
Bác nào cho hỏi cách dùng chung hàm RemoveItem() với KickOutSelf() với :-?

Ví dụ mình muốn làm cái Tín Vật Dương Anh :

function useitem(nItemIdx)
if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
RemoveItem(nItemIndex,1)
KickOutSelf()
else
Talk(1,"","Nhà ngươi không phải nữ giới,bị Pê Đê à ?")
end
end

Sau khi nó thực thi hàm KickOutSelf() thì nó lại không mất item ! Cái này ai có SV cũ xem dùm mình trong mấy cuốn Võ lâm mật tịch chắc chắn có hàm này :DAi có xem giúp với !

Đang làm mấy event MP lễ hạp ,Xich lễ lệnh vơi socola ,event tết cầu,dừa,đủ xoài :D Khi nào xong share cho mấy bác chém ~X(

Mới nghĩ ra cái này ;))

tukhom
01-01-15, 06:49 AM
function main()
n = GetItemCount(0)
if (GetTask(16) < 15) then
if GetItemCount(0) >= 1 then
DelItem(0)
if GetItemCount(0) == (n-1) then
SetTask(16,GetTask(16)+1)
AddMagicPoint(1)
Msg2Player("B¹n sö dông thµnh c«ng Vâ L©m MËt TÞch. nhËn ®­îc 1 ®iÓm kü n¨ng !");
KickOutSelf()
else
Talk(1,"","Hack cho lªn tï b©y giê!")
end
end
else
Talk(1,"no","Ng­¬i ®· dïng <color=red> 15 cuèn Vâ L©m MËt TÞch<color>, kh«ng thÓ dïng thªm")
end

end;

function no()
end

trong sever BFF còn giữ thì nó như này :D

emnhochi
01-01-15, 08:48 AM
Bác nào cho hỏi cách dùng chung hàm RemoveItem() với KickOutSelf() với :-?

Ví dụ mình muốn làm cái Tín Vật Dương Anh :

function useitem(nItemIdx)
if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
RemoveItem(nItemIndex,1)
KickOutSelf()
else
end
end

Sau khi nó thực thi hàm KickOutSelf() thì nó lại không mất item ! Cái này ai có SV cũ xem dùm mình trong mấy cuốn Võ lâm mật tịch chắc chắn có hàm này :DAi có xem giúp với !

Đang làm mấy event MP lễ hạp ,Xich lễ lệnh vơi socola ,event tết cầu,dừa,đủ xoài :D Khi nào xong share cho mấy bác chém ~X(

Mới nghĩ ra cái này ;))

Giống ở trên đó bác nhưng đúng thì phải thế này

function useitem(nItemIndex)
if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
RemoveItem(nItemIndex,1)
KickOutSelf()
else
end
end

ngungucute1999
01-01-15, 10:24 AM
Mọi người ơi cho xin hàm tăng điẻm sinh khí, nội công, ...
ko dùng nsel được k ạ

carotyeuchuot
01-01-15, 07:43 PM
Giống ở trên đó bác nhưng đúng thì phải thế này

if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
RemoveItem(nItemIndex,1)
KickOutSelf()
else
end
end

Chính xác tks bác :D

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuila9
01-01-15, 07:43 PM
game này phải game võ lâm không mọi người

jxdevgame
01-01-15, 07:50 PM
Ai cho mình hỏi các file liên quan đền Khảm đồ tím vơi ! tìm không ra cái file OpenEnchase() X_X!

runan90
02-01-15, 12:25 PM
1,Mở kỳ trân các lên mua !

2,Rương thì tơi thẩm cửu BLH còn Hành trang thì dùng hàm AddEquipExTime()
Code

function hanhtrang()
AddEquipExTime(43200)
end

3,Muốn add đồ thì vào file GoldEquip.txt xem id món đồ rồi gọi ra

function ...()
for i=...,... do
AddItemGold(i)
end
end

Chép vào lệnh bài adm dùng lệnh gọi ra !

"Kiểm tra toạ độ/toado",

function toado()
w,x,y = GetWorldPos()
local a = floor(x/32)
local b = floor(y/32)
Say2(" "..x.." - "..y.."<color=blue> "..w.." <enter><color=yellow> "..a.." <color=red>"..b.." ",2,1,"",
"Trở về/toado",
"Kết thúc/no")
end

Cảm ơn nhé, cho mình hỏi thêm là muốn học khinh công thì làm sao?

HoangTVT
02-01-15, 01:01 PM
Ai cho mình hỏi các file liên quan đền Khảm đồ tím vơi ! tìm không ra cái file OpenEnchase() X_X!

Code hoàn toàn trong srcgame .

Mọi người ơi cho xin hàm tăng điẻm sinh khí, nội công, ...
ko dùng nsel được k ạ

nsel chỉ là biến lưu vị trí dòng chọn thôi mà.
IncPoint(type, point)
in
type: 1-sức mạnh, 2-thân pháp, 3-sinh khí, 4-nội công
point: giá trị

koyzin2
02-01-15, 03:40 PM
Code hoàn toàn trong srcgame .

nsel chỉ là biến lưu vị trí dòng chọn thôi mà.
IncPoint(type, point)
in
type: 1-sức mạnh, 2-thân pháp, 3-sinh khí, 4-nội công
point: giá trị

Mình cũng đang băn khoăn không biết cái OpenEnchrase của thằng thợ rèn , bạn có thể nói rõ nó nằm chỗ nào không . Tiện cho minh hỏi luôn cái hàm
function huyentinh()
AddItem(0,3,0,0,10,5,10,0)
end
Các thông số ở đây chỉ cái gì . mình muốn add thêm vài thứ mà k biết truyền vào đó cái gì

HoangTVT
02-01-15, 05:01 PM
Mình cũng đang băn khoăn không biết cái OpenEnchrase của thằng thợ rèn , bạn có thể nói rõ nó nằm chỗ nào không . Tiện cho minh hỏi luôn cái hàm
function huyentinh()
AddItem(0,3,0,0,10,5,10,0)
end
Các thông số ở đây chỉ cái gì . mình muốn add thêm vài thứ mà k biết truyền vào đó cái gì

Chính xác là nằm chỗ chủ server.
AddItem(kind,genre,detail,particular,level,series, luck,generatorlevel,...)

carotyeuchuot
02-01-15, 05:41 PM
Cảm ơn nhé, cho mình hỏi thêm là muốn học khinh công thì làm sao?

Lại Võ sư mà học ko thì

function khinhcong()
AddMagic(210,1)
end

koyzin2
02-01-15, 06:17 PM
Chính xác là nằm chỗ chủ server.
AddItem(kind,genre,detail,particular,level,series, luck,generatorlevel,...)

thank ban de minh xem thu
30kiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiituuuuuuuuuuuu uuuuuuuuuu

chip2014
02-01-15, 06:18 PM
dev off nhưng mình dev lại onl được không ? hay là GSV bị cấm IP

dungvaph03374
02-01-15, 06:37 PM
Chuyển sinh lỗi có ai bị không vậy

niconut
03-01-15, 10:37 AM
ai cho mình hỏi là mình muốn drop vật phẩm cho boss HKMP nhung mà như tnày thì toàn đồ trắng ai chỉ giúp mình với
--script add boss
BOSSTIEU_ARRAY={
{"DiÖu Nh­ ",513,"222",{1,6}},
{"LiÔu Thanh Thanh",523,"111",{2,5}},
{"Tr­¬ng T«ng ChÝnh",511,"444",{3,4}},
{"Háa Kú L©n",2067,"555",{3,4}}
};

POSITION_ARRAY={
{78,42878,106214},
{1,53760,88576},
{53,49585,104575},
{53,49600,104595},
{125,53680,98949},--luutien
{123,51478,102982},--laoho
{9,73241,184375}--truonggiang
};

COMMON_INFO = "<color=green>%s <color>xuÊt hiÖn t¹i <color=green>%s <color>täa ®é <color=yellow>(%d,%d)"

function releasebosstieu()
local nNpcIndex = 0;
local nPos = 1;
for i=1,getn(BOSSTIEU_ARRAY) do
nPos = RANDOM(1,2);
nPos = BOSSTIEU_ARRAY[i][4][nPos];
nNpcIndex = AddNpcNew(BOSSTIEU_ARRAY[i][2],100,POSITION_ARRAY[nPos][1],
POSITION_ARRAY[nPos][2],POSITION_ARRAY[nPos][3],"\\script\\global\\lastdamage\\death_tieuhk.lua",
5,nil,1,BOSSTIEU_ARRAY[i][3],300000,10000000000000,5000,8000,nil,nil,nil,nil,n il,80,2,"\\script\\global\\droprate\\drop_tieuhk.lua");
if(nNpcIndex > 0) then
SetNpcLifeTime(nNpcIndex, 32400);
Msg2SubWorld(format(COMMON_INFO,BOSSTIEU_ARRAY[i][1],
GetSubWorldName(POSITION_ARRAY[nPos][1]),
floor(POSITION_ARRAY[nPos][2]/256),
floor(POSITION_ARRAY[nPos][3]/512)));
end
end
end;
như trên thì toàn là đồ trắng :(

Alvin
03-01-15, 02:21 PM
nhận set bạch hổ võ đang kiếm bị dis có ai bị jong mình ko z

dungvaph03374
03-01-15, 02:29 PM

Chuẩn rồi, cứ vào là bị dis Game.exe đúng không :))

emnhochi
03-01-15, 02:43 PM

Nhận bình thường mà có bị dis đâu.

Alvin
03-01-15, 04:54 PM
Nhận bình thường mà có bị dis đâu.
ptch cu ko vấn đề j mà chép patch mới là dis

dungvaph03374
03-01-15, 04:57 PM
Cứ chạy 1 lúc hay chuyển sinh vài phát là bị dis, mà chả thấy báo lỗi gì cả, chả biết đường nào mà fix =((

emnhochi
03-01-15, 05:18 PM
Cứ chạy 1 lúc hay chuyển sinh vài phát là bị dis, mà chả thấy báo lỗi gì cả, chả biết đường nào mà fix =((

Theo mình nên dung Kickme.pak của path cũ sẽ ít bị dis.

dungvaph03374
03-01-15, 05:21 PM
Theo mình nên dung Kickme.pak của path cũ sẽ ít bị dis.

Ý mình là nó dis ở server ý chứ không phải dis game.exe, mà bishop -> gameserver vẫn chạy chả thấy báo lỗi gì mới đắng

emnhochi
03-01-15, 05:26 PM
Ý mình là nó dis ở server ý chứ không phải dis game.exe, mà bishop -> gameserver vẫn chạy chả thấy báo lỗi gì mới đắng

Cái đó mình không biết, của mình server chưa bị dis bao giờ.

carotyeuchuot
03-01-15, 07:14 PM
ai cho mình hỏi là mình muốn drop vật phẩm cho boss HKMP nhung mà như tnày thì toàn đồ trắng ai chỉ giúp mình với
--script add boss
BOSSTIEU_ARRAY={
{"DiÖu Nh­ ",513,"222",{1,6}},
{"LiÔu Thanh Thanh",523,"111",{2,5}},
{"Tr­¬ng T«ng ChÝnh",511,"444",{3,4}},
{"Háa Kú L©n",2067,"555",{3,4}}
};

POSITION_ARRAY={
{78,42878,106214},
{1,53760,88576},
{53,49585,104575},
{53,49600,104595},
{125,53680,98949},--luutien
{123,51478,102982},--laoho
{9,73241,184375}--truonggiang
};

COMMON_INFO = "<color=green>%s <color>xuÊt hiÖn t¹i <color=green>%s <color>täa ®é <color=yellow>(%d,%d)"

local nNpcIndex = 0;
local nPos = 1;
nPos = RANDOM(1,2);
POSITION_ARRAY[nPos][2],POSITION_ARRAY[nPos][3],"\\script\\global\\lastdamage\\death_tieuhk.lua",
5,nil,1,BOSSTIEU_ARRAY[i][3],300000,10000000000000,5000,8000,nil,nil,nil,nil,n il,80,2,"\\script\\global\\droprate\\drop_tieuhk.lua");
if(nNpcIndex > 0) then
end
end
end;
như trên thì toàn là đồ trắng :(

Drop chỉnh trong droprate đó bác :>

Xài patch cũ đồng bộ Settings qua client là ko dis nữa

niconut
03-01-15, 07:47 PM
Drop chỉnh trong droprate đó bác :>

Xài patch cũ đồng bộ Settings qua client là ko dis nữa

qên mình gửi nhầm file cà rot onl y!h đi mình có điềumuốn nói :x

carotyeuchuot
03-01-15, 10:14 PM
qên mình gửi nhầm file cà rot onl y!h đi mình có điềumuốn nói :x
Yahoo mấy ngày nay vào mãi ko được :D lỗi thời rồi hi

đang làm cái lệnh bài gọi boss nghịch vơi mấy cái event ti share lệnh bài cho ae nghịch

hamandat
03-01-15, 10:23 PM
Yahoo mấy ngày nay vào mãi ko được :D lỗi thời rồi hi

đang làm cái lệnh bài gọi boss nghịch vơi mấy cái event ti share lệnh bài cho ae nghịch

ông cho tui hỏi sao đồ rớt khi giết quái toàn là đồ trắng không vậy, ông hướng dẫn cho tôi fig lại được không ?

carotyeuchuot
03-01-15, 11:04 PM
Share cái lệnh bài gọi boss cho ae đỡ nhàm chán :D

Hướng dẫn:

1, Vào Script/item/questkey tạo 1 file xxx.lua mới!

2,Vào \Settings\item\queskey.txt mở queskey.txt lên <mở bằng excel> copy id thứ 2 là cái VL thánh hoã lệnh đó !
kéo xuông cuối chép vào dòng trống và thay cái ID trong hàng dọc Detail thành id tiếp theo trong dãi ID :D Save lại đồng bộ client và server.

3,Vào Script/item/questkey/questxxx.lua <cái bước 1 tạo> Viết script cho lệnh bài như sau:

--Lệnh Bài Gọi Boss

local x,y,w = GetPos() --toa độ mở ở đâu bos ra ở đó trong thành cũng được tuỳ chĩnh:D
levelboss = 10 --10 là Level bos
AddNpc(1852,10,w,x,y) --1852 là ID boss
Msg2Player("Các hạ đã triệu tập thành công Boss <bclr=green> Nhạn Phi Yến <bclr>hãy mau mau thu phục để bá tánh khõi lầm than.")
RemoveItem(nItemIndex,1)
end;

Cái này chỉ là đoạn script đơn giãn tuỳ các bác chỉnh! Xong vào SV xem thành quả :))

niconut
03-01-15, 11:07 PM

Hướng dẫn:

2,Vào \Settings\item\queskey.txt mở queskey.txt lên <mở bằng excel> copy id thứ 2 là cái VL thánh hoã lệnh đó !
kéo xuông cuối chép vào dòng trống và thay cái ID trong hàng dọc Detail thành id tiếp theo trong dãi ID :D Save lại đồng bộ client và server.

3,Vào Script/item/questkey/questxxx.lua <cái bước 1 tạo> Viết script cho lệnh bài như sau:

--Lệnh Bài Gọi Boss

local x,y,w = GetPos() --toa độ mở ở đâu bos ra ở đó trong thành cũng được tuỳ chĩnh:D
Msg2Player("Các hạ đã triệu tập thành công Boss <bclr=green> Nhạn Phi Yến <bclr>hãy mau mau thu phục để bá tánh khõi lầm than.")
RemoveItem(nItemIndex,1)
end;

Cái này chỉ là đoạn script đơn giãn tuỳ các bác chỉnh! Xong vào SV xem thành quả :))

carot ,chỉ tui cái zụ drop boss với ,toàn ra đồ trắng cả thôi :(

carotyeuchuot
03-01-15, 11:28 PM
carot ,chỉ tui cái zụ drop boss với ,toàn ra đồ trắng cả thôi :(

xem lại ở Droprate xem thế nào bạn :D
Chỉnh
dropnum = ..; để 100 xem
DropNpcItem(NpcIndex, ,RANDOM() xem để vật phẩm là gi tăng random lên thử
nSel = RANDOM(350); lên 1000 xem để đồ gi nó rớt đồ đó mà /:)

id_nothing
04-01-15, 04:40 AM
xem lại ở Droprate xem thế nào bạn :D
Chỉnh
dropnum = ..; để 100 xem
DropNpcItem(NpcIndex, ,RANDOM() xem để vật phẩm là gi tăng random lên thử
nSel = RANDOM(350); lên 1000 xem để đồ gi nó rớt đồ đó mà /:)

bó tay bác ơi. bác săn boss ra đồ xanh hay đồ gì chưa show tấm hình đi. có lẽ nào bác fix đc thì share đoạn code đê :P:P khoái ăn sẳn thoai ak :))
code nó vầy nè:

-- Script Ken Nguyen
Include("\Script\header\bosstieuhk.lua");
ITEMLIST = {5,2,13,0,10,3,1,13,1,1}
MONEY = 5000000 -- thêm dòng này mà nó củng ko có xiền zăng ga :D

function DropRate(NpcIndex)
local ser = GetNpcSer(NpcIndex);
local pluck = GetLucky(); --may man cua nguoi choi
local maxlev = random(7,10);
if(RANDOM(50) <= pluck) then -- goc 200
maxlev = 10
end
----------------Boss tieu hoang kim-----------------------------------------------------------
local nSel = 0; -- goc so : 0
local bluedetail,blueparti,dropnum;
dropnum = 50; --so' luong. cuc. do` roi
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(298);
if(nSel == 299) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,RANDOM(3,30),0,0,5,0,0) --bikip
elseif(nSel == 298) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(158,166),0,0,0,150,0) --an bang dinh quoc
elseif(nSel == 199) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,13,0,0,5,0,0) --volammattich
elseif(nSel == 99) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,14,0,0,5,0,0) --taytuykinh
elseif(nSel == 98) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(185,192),0,0,0,150,0) --hiep cot nhu tinh
elseif(nSel == 97) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,RANDOM(54,55),0,0,5,0,0);--linhtinh
elseif(nSel == 96) then
DropNpcItem(NpcIndex, ITEM_NORMAL, nguyenlieu,RANDOM(13,15),0,0,5,0,0) --thuy tinh
elseif(nSel == 95) then
DropNpcItem(NpcIndex, ITEM_NORMAL, nguyenlieu,20,0,0,5,0,0) --tinh hong bao thach
else
seif (nKindSpecial == 2) then -- ham nay luc dau off
bluedetail = RANDOM(9);
blueparti = RANDOM(ITEMLIST[bluedetail+1]);
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 0,bluedetail,blueparti,RANDOM(9,10),ser,pluck,
RANDOM(5,maxlev),RANDOM(5,maxlev),RANDOM(3,maxlev) ,RANDOM(maxlev),RANDOM(maxlev),RANDOM(maxlev));
end
end
end;

carotyeuchuot
04-01-15, 06:08 AM
Gửi bởi niconut
carot ,chỉ tui cái zụ drop boss với ,toàn ra đồ trắng cả thôi

bó tay bác ơi. bác săn boss ra đồ xanh hay đồ gì chưa show tấm hình đi. có lẽ nào bác fix đc thì share đoạn code đê :P:P khoái ăn sẳn thoai ak :))
code nó vầy nè:

-- Script Ken Nguyen
Include("\Script\header\bosstieuhk.lua");
ITEMLIST = {5,2,13,0,10,3,1,13,1,1}
MONEY = 5000000 -- thêm dòng này mà nó củng ko có xiền zăng ga :D

if(RANDOM(50) <= pluck) then -- goc 200
maxlev = 10
end
----------------Boss tieu hoang kim-----------------------------------------------------------
local nSel = 0; -- goc so : 0
dropnum = 50; --so' luong. cuc. do` roi
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(298);
if(nSel == 299) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,RANDOM(3,30),0,0,5,0,0) --bikip
elseif(nSel == 298) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(158,166),0,0,0,150,0) --an bang dinh quoc
elseif(nSel == 199) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,13,0,0,5,0,0) --volammattich
elseif(nSel == 99) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,14,0,0,5,0,0) --taytuykinh
elseif(nSel == 98) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(185,192),0,0,0,150,0) --hiep cot nhu tinh
elseif(nSel == 97) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,RANDOM(54,55),0,0,5,0,0);--linhtinh
elseif(nSel == 96) then
DropNpcItem(NpcIndex, ITEM_NORMAL, nguyenlieu,RANDOM(13,15),0,0,5,0,0) --thuy tinh
elseif(nSel == 95) then
DropNpcItem(NpcIndex, ITEM_NORMAL, nguyenlieu,20,0,0,5,0,0) --tinh hong bao thach
else
seif (nKindSpecial == 2) then -- ham nay luc dau off
bluedetail = RANDOM(9);
blueparti = RANDOM(ITEMLIST[bluedetail+1]);
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 0,bluedetail,blueparti,RANDOM(9,10),ser,pluck,
RANDOM(5,maxlev),RANDOM(5,maxlev),RANDOM(3,maxlev) ,RANDOM(maxlev),RANDOM(maxlev),RANDOM(maxlev));
end
end
end;

À hiễu ý 2 bạn rồi !Tưởng gì muốn rớt cái gi thì rớt cái đó thôi :D Nãy mới vào thử nó rớt cả server:))Chơi mì ăn liền đi lười HD quá đem về mà ngâm!

Hướng dẫn:

1, Sever/script/golbal/droprate/drop_bostieuhk.lua

-- Script Boss Hoàng Kim
Include("\\Script\\header\\bosstieuhk.lua")
ITEMLIST = {5,2,13,0,1,3,1,13,1,1}
MONEY = 100000
if(RANDOM(200) <= pluck) then
maxlev = 10
end
----------------Boss Hoàng Kim-----------------------------------------------------------
local nSel = 0;
local nPos = 1;
local dropnum;
dropnum = 500; --Số Lượng cục đồ rớt.
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(350);
if(nSel == 299) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2516,2975),0,0,5,0,0) --M.Phượng,X.Lân.Random Option.
elseif(nSel == 300) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2056,2515),0,0,5,0,0) --B.Hổ,KO.Random Option.
elseif(nSel == 301) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(1596,2055),0,0,5,0,0) --Tữ mãng,HV.Random Iption.
elseif(nSel == 302) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 5,38,0,0,5,0,0) --Kim ô Bảo Châu.
elseif(nSel == 418) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 5,39,0,0,5,0,0) --Tử Mãng Bảo Châu.
elseif(nSel == 418) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 5,52,0,0,5,0,0) --Bảo Hộp HK.
elseif(nSel == 418) then
elseif(nSel == 418) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,5,0,0,5,0,0) --Ngũ Sắc Bảo Ngọc trung.
elseif(nSel == 412) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,66,0,0,5,0,0) --Tín Vật Dương Anh.
elseif(nSel == 415) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,67,0,0,5,0,0) --Tín Vật Hoa Sơn.
elseif(nSel == 416) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 5,32,0,0,5,0,0) --Máu Xu.
elseif(nSel == 417) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,68,0,0,5,0,0) --Lệnh Bài Boss Truyền Thuyết.
elseif(nSel == 414) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 4,65,0,0,5,0,0) --Bạch Cầu Hoàn Uỷ Thác.
elseif(nSel == 413) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,6,0,0,5,0,0) --Ngũ Sắc Bảo Ngọc tiểu.
elseif(nSel == 411) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,48,0,0,5,0,0) --Quế Hoa Tửu.
elseif(nSel == 410) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,93,0,0,5,0,0) --Túi Hành Trang(30 day).
elseif(nSel == 409) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,90,0,0,5,0,0) --Đại Thành BK.90.
elseif(nSel == 408) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,91,0,0,5,0,0) --Đại Thành BK.120.
elseif(nSel == 407) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,92,0,0,5,0,0) --Đại Thành BK.150.
elseif(nSel == 406) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,89,0,0,5,0,0) --BK.150.
elseif(nSel == 405) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,59,0,0,5,0,0) --BK.120.
elseif(nSel == 404) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,13,0,0,5,0,0) --VLMT.
elseif(nSel == 402) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,14,0,0,5,0,0) --TTK.
elseif(nSel == 303) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 2,82,0,0,5,0,0) --Nhạc Vương Kiếm.
elseif(nSel == 304) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 5,30,0,0,5,0,0) --Hạt Thiên Tuế.
elseif(nSel == 403) then
DropNpcItem(NpcIndex, 0, 3,0,0,RANDOM(1,10),5,10,0) --Huyền tinh
elseif(nSel == 405) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(906,1595),0,0,0,5,0) --Thanh Câu,TL,VL.Random Option.
elseif(nSel == 305) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(533,540),0,0,5,0,0) --Hồng ?nh.Max Option.
elseif(nSel == 306) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2976,3205),0,0,5,0,0) --Đằng Long.Random Option.
elseif(nSel == 307) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(4437,4470),0,0,5,0,0) --Cố Sơn.Huynh Đệ Đồng tâm.Random Option.
elseif(nSel ==308) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(3865,3879),0,0,5,0,0) --Càn Khôn Giới chỉ Max Option.
elseif(nSel ==309) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(3891,3895),0,0,5,0,0) --Hắc thần Max Option.
elseif(nSel ==400) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(4609,4631),0,0,5,0,0) --Mặt Nạ HK Max Option.
elseif(nSel ==401) then
DropNpcMoney(NpcIndex,MONEY)
elseif(nSel == 5) then
else
--bluedetail = RANDOM(9);
--blueparti = RANDOM(ITEMLIST[bluedetail+1]);
DropNpcItem(NpcIndex,RANDOM(9,10),bluedetail,bluep arti,RANDOM(9,10),ser,pluck,
end
end
end;

--event Cầu Dừa Đủ Xoài----------------
--dropevent();
--if(btype == 1) then--boss xanh
--local bluedetail,blueparti,dropnum;
--dropnum = 15; --so' luong. cuc. do` roi
-------------------------------------------------------------------------------
--end

2,Server/script/hearder/bosstieuhk.lua

--Script Boss Hoàn Kim
BOSSTIEU_ARRAY={
{"Nhạn Phi Yến ",1852,"222",{1,6}},--1852
{"Hạ Tiểu My",1852,"111",{2,5}},
{"Nhan Như Ngọc",1852,"333",{3,4}},
{"Triệu Yến Vy",1852,"444",{3,4}}
};

POSITION_ARRAY={
{53,49460,104226},--{93,51192,102782},
{93,52920,102899},
{93,55089,103255},
{93,54190,100756},
{93,51387,104769},
{93,53070,105564}
};

COMMON_INFO = "<bclr=white>Tứ Đại Mỹ Nhân trong Truyền Thuyết <color=blue>%s <color>xuất hiện tại <color=blue>%s <color>tọa độ <color=blue>(%d,%d)<color> Anh Em hãy mau mau đi chiêm ngưỡng."

local nNpcIndex = 0;
local nPos = 1;
nPos = RANDOM(1,2);
5,nil,1,BOSSTIEU_ARRAY[i][3],300000,8000000,5000,8000,nil,nil,nil,nil,nil,80,2 ,"\\script\\global\\droprate\\drop_tieuhk.lua");--
if(nNpcIndex > 0) then
end
end
end;

Xong rồi đấy cái gì có trong SV nó rớt hết :))

concabach
04-01-15, 07:56 AM

Hướng dẫn:

--Lệnh Bài Gọi Boss

RemoveItem(nItemIndex,1)
end;

carotyeuchuot oi bạn cho mình hỏi chỉnh cho boss đánh skill thì bạn chỉnh ở đâu vậy bạn chỉnh trực tiếp trong scrip hay là chỉnh trong NPCS vậy bạn.

emnhochi
04-01-15, 08:08 AM
carotyeuchuot oi bạn cho mình hỏi chỉnh cho boss đánh skill thì bạn chỉnh ở đâu vậy bạn chỉnh trực tiếp trong scrip hay là chỉnh trong NPCS vậy bạn.

Chỉnh trong NPCS bạn. Skill1 -- > Skill4 . Thích quái đánh kill gì thì thêm vào.

vy1995
04-01-15, 08:17 AM
anh ơi share luôn cai script cho lệnh bài boss đy anh :D

id_nothing
04-01-15, 08:46 AM
1- 8-x8-x bác cà rốt ak.. ý e ko phải vậy.. cả boss cả quái 9x ->1x đánh ra đồ trắng ko à.. nó ko chịu ra đồ xanh..
2- cái nữa bác biết chỉ dùm e lun :)) settings/obj/objdata <---> ko thấy chỉnh thời gian vật phẩm rơi ra lâu hơn được.. cột lifetime đó hình như ko có các item cần chỉnh time rơi ra.. bác giúp cho chót cái ạ :)).. ko thì cho e đường dẫn là đc roài.. cám ơn bác nhiều
3- hỏi hơi nhiều.. cấm các bác phàn nàn :)) P/S: có phàn nàn e đưa lũ chuột trong phòng trọ e gặm bác luôn bi rờ :p

id_nothing
04-01-15, 09:58 AM
anh ơi share luôn cai script cho lệnh bài boss đy anh :D

chịu khó đọc từ #1 đến # cuối đi bạn

tukhom
04-01-15, 10:43 AM
ai pro chỉ cách sửa với :(

1- 8-x8-x bác cà rốt ak.. ý e ko phải vậy.. cả boss cả quái 9x ->1x đánh ra đồ trắng ko à.. nó ko chịu ra đồ xanh..
2- cái nữa bác biết chỉ dùm e lun :)) settings/obj/objdata <---> ko thấy chỉnh thời gian vật phẩm rơi ra lâu hơn được.. cột lifetime đó hình như ko có các item cần chỉnh time rơi ra.. bác giúp cho chót cái ạ :)).. ko thì cho e đường dẫn là đc roài.. cám ơn bác nhiều
3- hỏi hơi nhiều.. cấm các bác phàn nàn :)) P/S: có phàn nàn e đưa lũ chuột trong phòng trọ e gặm bác luôn bi rờ :p

chắc bạn chỉnh sửa linh tinh gì trong Droop rồi hả :D như thế là bị lỗi đó :D
thử cho 1 con >> 150 mặc đồ mã ra train khoảng 15-20 phút xem :D đảm bảo ra đồ xanh ngay :D

id_nothing
04-01-15, 11:49 AM
ai pro chỉ cách sửa với :(

chắc bạn chỉnh sửa linh tinh gì trong Droop rồi hả :D như thế là bị lỗi đó :D
thử cho 1 con >> 150 mặc đồ mã ra train khoảng 15-20 phút xem :D đảm bảo ra đồ xanh ngay :D

bác test rồi có thì cho e xin file.. :)) chưa test mà phán là e buff cho bác 1 lá bùa bây giờ :>:>

hamandat
04-01-15, 02:39 PM

Hướng dẫn:

--Lệnh Bài Gọi Boss

RemoveItem(nItemIndex,1)
end;

đã làm đúng như hướng dẫn nhưng gặp 1 số lỗi =>tên boss không đúng như trong hình. boss đánh 1 cái là chết nhưng không có rớt ra gì hết, mong bạn fig lại dùm mình.

emnhochi
04-01-15, 05:00 PM
Bác nào cho mình hỏi hàm add điểm thưởng vậy.

vovanson
04-01-15, 08:14 PM
Ngồi hóng cái update của bác Carotyeuchuot ! :):):):)

jxdevgame
04-01-15, 08:19 PM
đã làm đúng như hướng dẫn nhưng gặp 1 số lỗi =>tên boss không đúng như trong hình. boss đánh 1 cái là chết nhưng không có rớt ra gì hết, mong bạn fig lại dùm mình.

comment đã ghi rõ là lb gọi boss thôi ma ban. script boss tự viết đi chứ :D toàn đòi mì ăn liền.

hamandat
04-01-15, 09:08 PM
comment đã ghi rõ là lb gọi boss thôi ma ban. script boss tự viết đi chứ :D toàn đòi mì ăn liền.

mình đang tìm tòi học hỏi, bạn thông cảm nhen. Trình độ của mình chưa viết script được nên mình nhờ giúp đỡ đó bạn[-O<

hamandat
04-01-15, 09:57 PM
Mấy pác cho em xin thằng NPC của phái HS được không vậy. Tìm hết trong file NPCS rồi mà không thấy:-w^:)^

songvijx
04-01-15, 11:39 PM
Mấy pác cho em xin thằng NPC của phái HS được không vậy. Tìm hết trong file NPCS rồi mà không thấy:-w^:)^
Kéo xuống cuối cùng là thấy bạn ah

tukhom
05-01-15, 09:52 AM
mấy pro cho hỏi đoạn scrip về skill này có gì sai mà tăng max các bùa phụ trợ rồi mà bùa 9x không tăng được :D

MESSAGES= "V× c¨n b¶n [%s] cña b¹n qu¸ thÊp, [%s] h¹n chÕ t¨ng cÊp.";

function main()
local perSkills={{67,"Cöu Thiªn Cuång L«i "},{70,"XÝch DiÖm Thùc Thiªn"},{64,"B¨ng Lam HuyÒn Tinh"},{356,"Xuyªn Y Ph¸ Gi¸p "},{72,"Xuyªn T©m §éc ThÝch"}}
local mainSkill = {390,"§o¹n C©n Hñ Cèt "}
local mainlevel = GetMagicLevel(mainSkill[1]);
if(mainlevel < 0) then
return end;
if(mainlevel >= 16) then
IncSkill(mainSkill[1],1)
return end;
local Level = {
GetMagicLevel(perSkills[1][1]),
GetMagicLevel(perSkills[2][1]),
GetMagicLevel(perSkills[3][1]),
GetMagicLevel(perSkills[4][1]),
GetMagicLevel(perSkills[5][1])
}
local nNeedLv = mainlevel + 5;
for i=1,getn(perSkills) do
if (Level[i] < nNeedLv) then
Msg2Player(format(MESSAGES,perSkills[i][2],mainSkill[2]))
return end
end
IncSkill(mainSkill[1],1)
end

cá mập xám
05-01-15, 04:20 PM
Các bác cho Cá hỏi vụ client zư lày thì sao giờ :( sau 1 tỷ năm quay lại, cá vẫn gà như xưa, mong các bậc bô lão thông cảm...
cáp biển đứt hay sao mạng lag quá, ko thấy giao diện cái hình up... ko thấy các bác vào hộ cái link nhé

Với ai hướng dẫn chút cái vụ thêm dòng đưa đến nơi boss Sát Thủ luôn ko, toàn map rộng quá à... chạy hoa cả mắt.
Cá thử viết mãi mà ko ăn thua lắm, chả biết làm sao get cái tọa độ của con boss trong nhiệm vụ ra, rồi làm lệnh biến tới cả :(
Nốt câu nữa, làm sao kiếm Đá thuộc tính để ép đồ vậy, ko thấy có map nào drop cả, Mac Bac Thao Nguyen cá ko biết lên kiểu gì :

PS: Sorry hỏi hơi nhiều :)) nhưng mà tạm thời hỏi thế thôi, mấy cái vụ khác thì có code edit lại cho hợp ý mình rồi, còn mỗi mấy cái này

carotyeuchuot
05-01-15, 04:33 PM
Các bác cho Cá hỏi vụ client zư lày thì sao giờ :( sau 1 tỷ năm quay lại, cá vẫn gà như xưa, mong các bậc bô lão thông cảm...
Với ai hướng dẫn chút cái vụ thêm dòng đưa đến nơi boss Sát Thủ luôn ko, toàn map rộng quá à... chạy hoa cả mắt.
Cá thử viết mãi mà ko ăn thua lắm, chả biết làm sao get cái tọa độ của con boss trong nhiệm vụ ra, rồi làm lệnh biến tới cả :(
Nốt câu nữa, làm sao kiếm Đá thuộc tính để ép đồ vậy, ko thấy có map nào drop cả, Mac Bac Thao Nguyen cá ko biết lên kiểu gì :

PS: Sorry hỏi hơi nhiều :)) nhưng mà tạm thời hỏi thế thôi, mấy cái vụ khác thì có code edit lại cho hợp ý mình rồi, còn mỗi mấy cái này

1,Kiểm tra toà độ con boss ST chép code sau vào!

function toado()
w,x,y = GetWorldPos()
local a = floor(x/32)
local b = floor(y/32)
"Trở Về/toado",
"Kết Thúc/no")
end
Sau khi kiếm dc toạ độ thêm cái này vào

function dichchuyen()
local TAB_LUNGTUNG = {
"Ngồi yên ! Đang đi đến nơi làm Nhiệm Vụ...",
}
if GetCash() >= 1 then
NewWorld(IDMap,toado x,toado y)
SetFightState(1);
Msg2Player(TAB_LUNGTUNG[1])
Pay(1)
else
Talk(1,"no", 10121)
end
end

Rồi vào file npc Nhiếp trí trần thay cái chỗ Nhận nv con bos nào thì để toạ độ đó !

2,Đá khảm vào NPC trogiup.lua hay lệnh bài adm gi đó thêm lệnh gọi ra như trong script có sẵn rồi

"Nhận Đá-TT/khamtest",

Còn cái câu hỏi 1 ko nhìn thấy hình nên trã biết bạn hỏi cái gi :))

cá mập xám
05-01-15, 04:49 PM
1,Kiểm tra toà độ con boss ST chép code sau vào!

function toado()
w,x,y = GetWorldPos()
local a = floor(x/32)
local b = floor(y/32)
"Trở Về/toado",
"Kết Thúc/no")
end
Sau khi kiếm dc toạ độ thêm cái này vào

function dichchuyen()
local TAB_LUNGTUNG = {
"Ngồi yên ! Đang đi đến nơi làm Nhiệm Vụ...",
}
if GetCash() >= 1 then
NewWorld(IDMap,toado x,toado y)
SetFightState(1);
Pay(1)
else
Talk(1,"no", 10121)
end
end

Rồi vào file npc Nhiếp trí trần thay cái chỗ Nhận nv con bos nào thì để toạ độ đó !

2,Đá khảm vào NPC trogiup.lua hay lệnh bài adm gi đó thêm lệnh gọi ra như trong script có sẵn rồi

"Nhận Đá-TT/khamtest",

Còn cái câu hỏi 1 ko nhìn thấy hình nên trã biết bạn hỏi cái gi :))

nhận từ lệnh bài admin thì có sẵn rồi :( muốn tự kiếm drop cơ bác ơi :( cho nó có cảm giác cày cuốc rồi chuyển sinh rồi các kiểu tí :))
vừa f5 lại, thấy ảnh rồi đó, bác xem lại hộ cái, để mình làm cái nhiếp nhí trần

carotyeuchuot
05-01-15, 04:58 PM
nhận từ lệnh bài admin thì có sẵn rồi :( muốn tự kiếm drop cơ bác ơi :( cho nó có cảm giác cày cuốc rồi chuyển sinh rồi các kiểu tí :))
vừa f5 lại, thấy ảnh rồi đó, bác xem lại hộ cái, để mình làm cái nhiếp nhí trần

Muốn tự rớt thì add vào drop 9x quái phong lăng độ chẵng hạn ! mà ko cần đi PLD qua Bến bên kia là drop đá đầy !

Client thí xem lai có bị tất cả các map hay chỉ bị 1 số map ! Nếu tất cả đều bị thi xem lai update phiên bản mới nhất của vng bản thu phí rôi lấy data còn 1 số map bi thi xem luc giãi nén file kickme.pak trong data no chép đè chưa và lúc giãi nén map có lỗi file .dat ko! thế thôi .

AlexKing
05-01-15, 05:08 PM

shouljin00
05-01-15, 05:09 PM
Ai lý giải hộ mình mấy cái cột trong Supershop.txt cái đi.
Mình cần hỏi:
1). Cột nào quy định giá trong đó (Nếu như muốn chỉnh Xu, Tiền Đồng, hay Tiền vạn thì chỉnh ra sao)
2). Cột nào là ID của vật phẩm.
3). Cái từng TAB trong KTC là cột nào (ví dụ như TAB Khuyến Mãi, TAB Bí Kíp...)

cá mập xám
05-01-15, 05:21 PM
Muốn tự rớt thì add vào drop 9x quái phong lăng độ chẵng hạn ! mà ko cần đi PLD qua Bến bên kia là drop đá đầy !

Client thí xem lai có bị tất cả các map hay chỉ bị 1 số map ! Nếu tất cả đều bị thi xem lai update phiên bản mới nhất của vng bản thu phí rôi lấy data còn 1 số map bi thi xem luc giãi nén file kickme.pak trong data no chép đè chưa và lúc giãi nén map có lỗi file .dat ko! thế thôi .

CODE 1 get tọa độ, trả về, đọc đã hiểu, còn code 2 thì thực sự cá chưa hiểu lắm :( bác nói rõ hơn đc ko, cá định làm kiểu dòng lệnh gọi hàm như này

"Hủy bỏ nhiệm vụ sát thủ./huynhiemvu",
"Kiểm tra tọa độ BOSS./toado",
"Đưa ta đến chỗ BOSS./dichchuyen",

Ko bị map nào cả, mỗi cái Mạc Cao Quật thôi, skill 15x là bị viền đen, item vũ khí 15x cũng bị viền đen...
Client vinagame down về cài ra rồi patch, tại chạy thử thấy update tới 400mb gì đấy nên tắt :)) có cần update lên lại ko

carotyeuchuot
05-01-15, 05:29 PM
Ai lý giải hộ mình mấy cái cột trong Supershop.txt cái đi.
Mình cần hỏi:
1). Cột nào quy định giá trong đó (Nếu như muốn chỉnh Xu, Tiền Đồng, hay Tiền vạn thì chỉnh ra sao)
2). Cột nào là ID của vật phẩm.
3). Cái từng TAB trong KTC là cột nào (ví dụ như TAB Khuyến Mãi, TAB Bí Kíp...)

Bó tay bác đã là file Supershop.txt thì phải là tiền xu <KTC>:D

Nó quy đinh như sau <mở bằng excel>:

A: Số thứ tự món hàng
B: loại hàng bán tính từ số o
C:Hàng hót nó sẽ nằm trong shop 0< trang đầu tiên> ko thêm thì nó chỉ nằm trong bột B loại hàng!
D:itemGenre đây là ID file chứa món hàng ví dụ : thuốc là 1 <potion.txt> questkey.txt là 4 ,.v.v
E: Chính là ID món hàng xem trong cột Detail file chứa vật phẩm !
I,J: Giá hàng <giá thật ,khuyến mãi>
K: là thời hạn sử dụng tính từ lúc mua vật phẩm < tính theo phút>
M : là ghi chú món hàng để bạn nhớ món đó là món gi!

Muốn mở shop = vàng,tích luỹ,điểm thưởng,vinh dự thì tự mở shop ngoài !

carotyeuchuot
05-01-15, 05:37 PM
CODE 1 get tọa độ, trả về, đọc đã hiểu, còn code 2 thì thực sự cá chưa hiểu lắm :( bác nói rõ hơn đc ko, cá định làm kiểu dòng lệnh gọi hàm như này

"Hủy bỏ nhiệm vụ sát thủ./huynhiemvu",
"Kiểm tra tọa độ BOSS./toado",
"Đưa ta đến chỗ BOSS./dichchuyen",

Ko bị map nào cả, mỗi cái Mạc Cao Quật thôi, skill 15x là bị viền đen, item vũ khí 15x cũng bị viền đen...
Client vinagame down về cài ra rồi patch, tại chạy thử thấy update tới 400mb gì đấy nên tắt :)) có cần update lên lại ko

Thế này nhé nếu chưa bik add trực tiếp vào con boss dich chuyển tơi luôn thi làm như sau :

VD muốn dịch chuyển thẳng tới con boss {"Vạn Hồ Tinh",Map 321,toa đô x 35663,toạ độ y82248}, thì bạn tạo thêm 1 đối thoại với nhiếp trí Trần !

"Ta muốn đên nơi làm nv sát thủ/bosssatthu",

function bossatthu()
"Vạn Hồ Ly/vanholy",
"Bảo Triệt Sơn/baotrietson",
...
...
end

function vanholy()
local TAB_LUNGTUNG = {
"Ngồi yên ! Đang đi đến Boss Vạn Hồ Ly...",
}
if GetCash() >= 1 then
NewWorld(321,35663,82248)
SetFightState(1);
Pay(1)
else
Talk(1,"no", 10121)
end
end

Đó đơn giãn vậy thôi làm tương tự vơi mấy con sau !:D Cần update client để lấy file updatejx14 mới hiển thi được phái Hoa Sơn !
Còn bị như bạn làm thử như minh hướng dẫn xem nhìn như lỗi spr ấy:D

cá mập xám
05-01-15, 05:44 PM
Thế này nhé nếu chưa bik add trực tiếp vào con boss dich chuyển tơi luôn thi làm như sau :

VD muốn dịch chuyển thẳng tới con boss {"Vạn Hồ Tinh",Map 321,toa đô x 35663,toạ độ y82248}, thì bạn tạo thêm 1 đối thoại với nhiếp trí Trần !

"Ta muốn đên nơi làm nv sát thủ/bosssatthu",

function bossatthu()
"Vạn Hồ Ly/vanholy",
"Bảo Triệt Sơn/baotrietson",
...
...
end

function vanholy()
local TAB_LUNGTUNG = {
"Ngồi yên ! Đang đi đến Boss Vạn Hồ Ly...",
}
if GetCash() >= 1 then
SetFightState(1);
Pay(1)
else
Talk(1,"no", 10121)
end
end

Đó đơn giãn vậy thôi làm tương tự vơi mấy con sau !:D Cần update client để lấy file updatejx14 mới hiển thi được phái Hoa Sơn !
Còn bị như bạn làm thử như minh hướng dẫn xem nhìn như lỗi spr ấy:D

Làm thủ công chọn con chuyển tới này cũng đc, còn cái add trực tiếp vào con boss, tự get tọa độ bos tự chuyển tới nghe có vẻ hay ho đó :"> có phức tạp lắm ko
spr mấy cái đoạn pak dat, abc xyz thì chậm chậm lại tí :v mình down nguyên patch về giải nén ra, còn chưa tìm hiểu đến đoạn pak với cả edit client đấy :(
ít ra cũng có cái tut chứ :((

carotyeuchuot
05-01-15, 06:06 PM
Làm thủ công chọn con chuyển tới này cũng đc, còn cái add trực tiếp vào con boss, tự get tọa độ bos tự chuyển tới nghe có vẻ hay ho đó :"> có phức tạp lắm ko
spr mấy cái đoạn pak dat, abc xyz thì chậm chậm lại tí :v mình down nguyên patch về giải nén ra, còn chưa tìm hiểu đến đoạn pak với cả edit client đấy :(
ít ra cũng có cái tut chứ :((

Cũng đơn giãn thôi :D

Chỉ sơ nhé coi làm được ko :D

Mở file nhiptran.lua Xem chỗ này thử thêm:

BOSS_SATTHU={
{"Vạn Hồ Tinh",321,35663,82248}/vanholy",
{"Bảo Triệt Sơn",321,41339,83846}baotrietson",
{"Phan Ngạt Nhạn",321,39942,96050},
{"Liên Hình Thái",321,47900,87972},
{"Cam Chánh Cô ",225,50882,106326},
{"Dương Phong Dật",225,46399,108248},
{"Vũ Nhất Thế ",225,40315,103642},
{"Hà Sinh Vong",225,45648,99316},
{"Giả Giới Nhân",93,52736,105030},
{"Trịnh Cửu Nhật",93,52604,97844},
{"Chu Sở Bá ",93,55614,102490},
{"Trang Minh Trung",93,51288,100816},
{"Tăng Chỉ Oán",75,54544,101848},
{"Vệ Biên Thành",75,56202,100182},
{"Cố Thủ Đằng",75,58241,102484},
{"Gia Cát Kinh Hồng",75,52202,101334},
{"Trử Thiên Mẫn",340,39137,87692},
{"Đoạn Lăng Nguyệt",340,55493,88554},
{"Nhậm Thương Khung",340,61636,88584},
{"Tả Dật Minh",340,40792,87600}
};

function vanholy()
local TAB_LUNGTUNG = {
"Ngồi yên ! Đang đi đến nơi làm NV Sát Thủ...",
}
if GetCash() >= 1 then
SetFightState(1);
Pay(1)
else
Talk(1,"no", 10121)
end
end

Còn không thì mở file xaphu.lua lên xem dòng đến nơi làm nv đã tẩu nhgiên cứu :D

shouljin00
05-01-15, 06:25 PM
Giờ đọc lại cả trăm trang ớn quá.
Cho hỏi giờ có spr Vòng Sáng bên ngoài muốn thêm vào thêm ntn??

yeumayluon
05-01-15, 06:39 PM
vào file lua đó thêm dòng này ở cuối cái function nhannv()
NewWorld(BOSS_SATTHU[nNum][2],BOSS_SATTHU[nNum][3]/32,BOSS_SATTHU[nNum][4]/32);
khi nhận nhiệm vụ sẽ đưa bạn đến nơi luôn ko cần phải làm gì thêm nữa. cái này mình đã hướng dẫn rồi tại không chịu đọc lại

jxdevgame
05-01-15, 07:10 PM
Bác nào viết cho em cái scrip bình máu hồi thiên với ! Nhận 60 bình là tự del item như vng ấy ! Em nghiên cứu hoài ko được !
Carot share mình scrip của lệnh bài boss đi hix viết script mà no ko rớt đồ 8-}

cá mập xám
05-01-15, 07:32 PM
vào file lua đó thêm dòng này ở cuối cái function nhannv()
NewWorld(BOSS_SATTHU[nNum][2],BOSS_SATTHU[nNum][3]/32,BOSS_SATTHU[nNum][4]/32);
khi nhận nhiệm vụ sẽ đưa bạn đến nơi luôn ko cần phải làm gì thêm nữa. cái này mình đã hướng dẫn rồi tại không chịu đọc lại
Yeubacluon :))
ờ công nhận, đơn giản thế ko nghĩ ra -_-
Cám ơn bác nhiều

louishuynh
05-01-15, 08:04 PM
Bác nào viết cho em cái scrip bình máu hồi thiên với ! Nhận 60 bình là tự del item như vng ấy ! Em nghiên cứu hoài ko được !
Carot share mình scrip của lệnh bài boss đi hix viết script mà no ko rớt đồ 8-}

carotyeuchuot
05-01-15, 08:25 PM

Tạo 1 fire trong script rồi chép vào:

--Bình máu Hồi Thiên

Include("\\script\\header\\taskid.lua");
MAX_RESTTIME = 3
if (GetLevel() < 201) then
--AddSkillState(472, 1, 72 )
local nTaskTime = GetTask(TASK_THOIGIAN3);
local nCurTime = GetTimeMin();
if(nCurTime - nTaskTime < MAX_RESTTIME) then
Msg2Player("Cách <color=yellow>"..MAX_RESTTIME.." phút<color> bạn mới có thể nhận 1 lần!");
return end
SetTask(TASK_THOIGIAN3,nCurTime);
while(CheckRoom(1,1) == 1) do
AddItem(0,1,8,0,4,4,0,0);
end
else
RemoveItem(nItemIndex,1)
Talk(1,"","Đẳng cấp 200 giới hạn sử dụng. Hệ thống tự loại bỏ vật phẩm.")
end
end;

còn script boss thì xem tương tự như trong droprate với latsdamege thôi :D

louishuynh
05-01-15, 09:10 PM
carot có thể cho mình xin thêm cái script Dương Anh đc k? ^^!, tks bạn về túi Hồi Thiên nha :)

shouljin00
05-01-15, 09:13 PM
Cà rốt.
Hướng dẫn cái thêm Vòng Sáng từ spr bên ngoài được không.
Còn trong SV có sẵn cái Mặt trăng không?
Nếu như không có thì thêm như thế nào để nó + Kỹ năng

carotyeuchuot
05-01-15, 09:26 PM
carot có thể cho mình xin thêm cái script Dương Anh đc k? ^^!, tks bạn về túi Hồi Thiên nha :)

Thêm 1 file trong script rôi cho đoạn sau vào script:
--Tín Vật Dương Anh

Say2(15641,1,0,GetName(),"Vâng ! Ta chấp nhận. /no");
if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
RemoveItem(nItemIndex,1)
else
end
end

function no()
end;

Trong StringResource.txt thêm cái đối thoại vào !

Cà rốt.
Hướng dẫn cái thêm Vòng Sáng từ spr bên ngoài được không.
Còn trong SV có sẵn cái Mặt trăng không?
Nếu như không có thì thêm như thế nào để nó + Kỹ năng

Mình thấy tất cả mấy thứ mấy bạn hỏi hầu như có trong 4room hết rôi ma mấy bạn ko chịu khó tìm như thế bik bh mơi khá được !:D

Của bạn ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

louishuynh
05-01-15, 09:43 PM
cảm ơn bạn nhiều nhé carot hi :)..

jxdevgame
05-01-15, 09:44 PM
Anh Carot ơi em xem bài viết hướng dẫn bên kia của anh thấy anh đk được nhiều vps quá .Em xin vps gg của bác nghichtu mà ko được anh có dư con nào cho em xin 1 con vơi em ko có thẻ visa :D tks anh trước

carotyeuchuot
05-01-15, 10:08 PM
Anh Carot ơi em xem bài viết hướng dẫn bên kia của anh thấy anh đk được nhiều vps quá .Em xin vps gg của bác nghichtu mà ko được anh có dư con nào cho em xin 1 con vơi em ko có thẻ visa :D tks anh trước

VPS thì a có em ko có thẻ visa thi đk vps gg ko dc là đúng rồi :))

hamandat
05-01-15, 10:41 PM
Kéo xuống cuối cùng là thấy bạn ah

đã add thử đến con 2151 luôn rồi mà không thấy bạn ơi.bạn gửi cho mình file NPCS của bạn được không? thank trước;)

Carot cho mình hỏi là sao mình đã cập nhật lên phiên bản mới nhất của VNG rồi mà sao vẫn bị lỗi res đồ của phái hoa sơn vậy bạn. Bạn hướng dẫn mình fig lỗi này với:D

carotyeuchuot
05-01-15, 10:49 PM
đã add thử đến con 2151 luôn rồi mà không thấy bạn ơi.bạn gửi cho mình file NPCS của bạn được không? thank trước;)

Carot cho mình hỏi là sao mình đã cập nhật lên phiên bản mới nhất của VNG rồi mà sao vẫn bị lỗi res đồ của phái hoa sơn vậy bạn. Bạn hướng dẫn mình fig lỗi này với:D

Muốn thì tự thêm 1 thằng NPC rồi thêm tên cho nó thôi cần gi phải thay cả file npcs.txt :))

Res lỗi như thế nào ? Ko tự làm 1 bộ cho HS luôn đi mất công! Vào goldequip.txt chọn 1 bộ của phái bất bì thêm spr của VD,hay CL vào rôi chỉnh option luôn cho khoẽ:ar!

cá mập xám
06-01-15, 12:21 AM
Bác thớt có cách nào khắc phục skill 15x bị viền đen vs map mạc cao quật của em mất nền cát ko :(

z0nkazu04
06-01-15, 12:46 AM
Bác thớt có cách nào khắc phục skill 15x bị viền đen vs map mạc cao quật của em mất nền cát ko :(

Về 16bit rồi tính hé :D

congtuan123
06-01-15, 05:00 AM
Reg nick xong vào login nó bảo tài khoản hết hạn sử dụng là sao ta

congtuan123
06-01-15, 05:10 AM

niconut
06-01-15, 10:17 AM

sử dụng jxstudio đăng ký tài khoản và gia hạn tài khoản bạn nhé

Learning
06-01-15, 11:27 AM
:"> ai có db shảe mình với.................................. .

niconut
06-01-15, 12:07 PM
mọi người ơi cho mình hỏi là tại sao khi mình update lên bản mới của z0n,thì nó bị lỗi dropate rớt toàn đồ trắng vậy mọi người??? ai fix được chỉ mình với

shouljin00
06-01-15, 12:07 PM

DB ở trong file SV đó cậu.
--------------------------------------

z0nkazu04
06-01-15, 01:01 PM
Link DB riêng của VLNT :D

hamandat
06-01-15, 09:09 PM
Muốn thì tự thêm 1 thằng NPC rồi thêm tên cho nó thôi cần gi phải thay cả file npcs.txt :))

Res lỗi như thế nào ? Ko tự làm 1 bộ cho HS luôn đi mất công! Vào goldequip.txt chọn 1 bộ của phái bất bì thêm spr của VD,hay CL vào rôi chỉnh option luôn cho khoẽ:ar!

thêm npc như thế nào mình đâu có biết. mình mù tịt những thứ bạn nói, lỗi res là khi bận đồ HS không thấy hình ảnh đấy. Nếu bạn rảnh có thể hướng dẫn mình add npc và làm 1 bộ đồ cho phái HS được không?

davichi
07-01-15, 04:07 AM
Bạn nào cho mình hỏi : Muốn AddNpc vào 1 Map mới hoàn toàn thì phải khai báo ở nhưng file nào nữa ? Ví Dụ mình mở map Vi Sơn Đảo mình tạo 1 file trong startgame rồi add NPC mà không được .Thử khai báo trap vơi obj mà cũng hok dc ai biết chỉ mình vơi Tks :">

koyzin2
07-01-15, 12:10 PM
mình hỏi chút là nếu mình để ip của wifi để mở server mà không bật loockback adapter thì nó bị như hình và kết nối máy chủ thất bại. Còn nếu bật cái loockback adapter thì lại vào chơi được bình thường và vẫn có mạng internet

vuduymanh
07-01-15, 01:58 PM
Các bác ơi chỉ em cái hàm nhận trang bị trong

fire Goldltem.txt , hàm nhận đồ trong Goldequip.txt thì em biết còn hàm trong Goldltem.txt thì ko biết bác nào cho em cái hàm gọi được ko ạ

AlexKing
07-01-15, 04:11 PM
Các bác ơi chỉ em cái hàm nhận trang bị trong

fire Goldltem.txt , hàm nhận đồ trong Goldequip.txt thì em biết còn hàm trong Goldltem.txt thì ko biết bác nào cho em cái hàm gọi được ko ạ

chả liên quan gì, đó chỉ là do coder đặt tên rứa thôi :(

AddItemGold - xài cái ni đi

* Mọi người cho hỏi chút xíu với trong ExpandRank.txt có cột SpeicalGraphic, mọi người cho hỏi là id của cột SpeicalGraphic là lấy từ đâu qua không? (Đễ nó set cái vòng sáng đó)

TitleName TitleId SpeicalGraphic FaceId AuraSkill AuraSkillLevel ExtSkill1 ExtSkillLevel1 ExtSkill2 ExtSkillLevel2 ExtSkill3 ExtSkillLevel3 ExtSkill4 ExtSkillLevel4 ExtSkill5 ExtSkillLevel5 Memo

davichi
07-01-15, 07:16 PM
Bạn nào cho mình hỏi : Muốn AddNpc vào 1 Map mới hoàn toàn thì phải khai báo ở nhưng file nào nữa ? Ví Dụ mình mở map Vi Sơn Đảo mình tạo 1 file trong startgame rồi add NPC mà không được .Thử khai báo trap vơi obj mà cũng hok dc ai biết chỉ mình vơi Tks :">

Ai giúp mình với :x

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

HoangTVT
07-01-15, 07:44 PM
chả liên quan gì, đó chỉ là do coder đặt tên rứa thôi :(

AddItemGold - xài cái ni đi

* Mọi người cho hỏi chút xíu với trong ExpandRank.txt có cột SpeicalGraphic, mọi người cho hỏi là id của cột SpeicalGraphic là lấy từ đâu qua không? (Đễ nó set cái vòng sáng đó)

Là id trong file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt của thư mục NpcRes đó a

AlexKing
07-01-15, 08:13 PM
Là id trong file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt của thư mục NpcRes đó a

tks nhé, là cột StateSpecialId của skill :D

carotyeuchuot
08-01-15, 04:28 AM

Làm gi mà tạo 2,3 topic thế ku , cần gấp à :)) ! Chiu khó suy nghĩ là ra ngay ấy mà ! Ko add được ở Map mới khi tạo file mơi trong startgame thôi , thử add tiếp vào các file có sẵn xem thay id map thôi ko được chặt đầu a !

HoangTVT
08-01-15, 04:42 AM
tks nhé, là cột StateSpecialId của skill :D

Nó chẳng liên quan đến skill đâu anh, ví dụ cột StateSpecialId của skills.txt là hiệu ứng của skill đó, còn cột StateSpecialId của ExpandRank.txt là hiệu ứng của danh hiệu đó

AlexKing
08-01-15, 10:43 AM
Nó chẳng liên quan đến skill đâu anh, ví dụ cột StateSpecialId của skills.txt là hiệu ứng của skill đó, còn cột StateSpecialId của ExpandRank.txt là hiệu ứng của danh hiệu đó

phải mò bên StateSpecialId của skill trước đã mới hiễu dc :)

vuduymanh
08-01-15, 02:52 PM
làm 1 bộ cho HS luôn đi mất công! Vào goldequip.txt chọn 1 bộ của phái bất bì thêm spr của VD,hay CL vào rôi chỉnh option luôn cho khoẽ:ar

bác hướng dẫn em chút dc ko bác carotyeuchuot
tiện đây bác cho em hỏi chút kill bị lỗi khi dê chuột vào thì fix thế nào

davichi
08-01-15, 04:17 PM
Làm gi mà tạo 2,3 topic thế ku , cần gấp à :)) ! Chiu khó suy nghĩ là ra ngay ấy mà ! Ko add được ở Map mới khi tạo file mơi trong startgame thôi , thử add tiếp vào các file có sẵn xem thay id map thôi ko được chặt đầu a !

Thanks a nhiều ! Phán cứ như thánh add vào file có sẵn dc ngay :D. Cho em hỏi cái trap vơi obj liên quan gi tơi Map thế ạ:">

leerim
08-01-15, 07:38 PM
DefMagic1 DefMagic2 DefMagic3 DefMagic4 DefMagic5 DefMagic6 Group NeedToActive TotalSetNum ExpandMagic1 ExpandMagic2
2 171 46 311 6 155 1 5 5 0
2 40 170 307 6 324 1 5 5 0
18 309 172 311 416 417 1 5 5 0
129 130 1 5 5 0
2 104 6 311 1 5 5 0
48 43 52 71 113 155 2 5 5 0

ai giải thích giúp với , option item GoldItem . ko hiểu nó quy định thế nào cả .

carotyeuchuot
08-01-15, 08:53 PM
DefMagic1 DefMagic2 DefMagic3 DefMagic4 DefMagic5 DefMagic6 Group NeedToActive TotalSetNum ExpandMagic1 ExpandMagic2
129 130 1 5 5 0
2 104 6 311 1 5 5 0

ai giải thích giúp với , option item GoldItem . ko hiểu nó quy định thế nào cả .

Cái này cũng dễ hiễu thôi ví dụ cái nhẫn Càn khôn ,mở GoldEquip = Excel Rồi xem ở cột AU => AZ 6 dòng này tương đương vơi 6 dòng option trong trang bị còn ở cột BD và BE nó là 2 option như kĩ năng vốn có .v.v

Cột AI => AN sẽ Quy định yêu cầu món đồ ví dụ môn phái,Level,.v.v

Cột N => AH nó là những dong trắng phía trên trang bị vd như thân pháp,ne tranh.v.v

Còn những cột còn lai xem là hĩu rồi 8-|

carotyeuchuot
08-01-15, 09:06 PM
Thanks a nhiều ! Phán cứ như thánh add vào file có sẵn dc ngay :D. Cho em hỏi cái trap vơi obj liên quan gi tơi Map thế ạ:">

+Trap hiễu nôp na như là điểm giao giữa 2 địa điểm .

VD: từ BLH chạy qua Nam nhạc chẵng hạn hay ở 1 map bất kì đang ở chế độ SetFightState(1) pk muốn chuyển qua SetFightState(0) hoà bình thì ta phải viết trap cho map đó . VD từ công BLH chạy ra cong 6h tơi toa độ 1543,3118 là trong thành muốn ra tới toạ đô 1537,3107 là pk được thì ta viết như sau:

function main(sel)
if ( GetFightState() == 0 ) then
SetPos(1537, 3107)
SetFightState(1)

else
SetPos(1543, 3118)
SetFightState(0)
end;
end;

Vậy khi chạy vượt qua toa độ 1543,3118 thì nó sẽ chuyển ta qua tới td 1537, 3107. Cái này khi viết script thi tạo thư muc trap trong maps .

+ Obj thì cái này đơn giãn như 1 npc vậy . Như ra blh thi thấy cái bia đá chẵng hạn hoặc là vật phẩm nv thôn ,mấy thằng nha sai ở công thành ..v.v

Vậy thôi tự tìm hĩu típ :D

leerim
08-01-15, 10:57 PM
Cái này cũng dễ hiễu thôi ví dụ cái nhẫn Càn khôn ,mở GoldEquip = Excel Rồi xem ở cột AU => AZ 6 dòng này tương đương vơi 6 dòng option trong trang bị còn ở cột BD và BE nó là 2 option như kĩ năng vốn có .v.v

Cột AI => AN sẽ Quy định yêu cầu món đồ ví dụ môn phái,Level,.v.v

Cột N => AH nó là những dong trắng phía trên trang bị vd như thân pháp,ne tranh.v.v

Còn những cột còn lai xem là hĩu rồi 8-|

Mấy dòng đó nhập vào là có sẵn chỉ số random , làm cách nào mình tự chỉnh
ví dụ :
mặc định của dòng máu là : 100~200
giờ tăng lên 100~300 thì làm sao

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

quochung159
08-01-15, 11:02 PM
Các bạn ơi cho minh hỏi sao mình làm giống như hướng dẫn mà lúc tạo nhân vật thì ko thấy nhân vật nào hêt. Tạo xong thì vào game thì hiển thị <kết nối thất bại>

các bạn hướng dẫn giúp mình với

huythu71
09-01-15, 01:30 AM
sử dụng jxstudio đăng ký tài khoản và gia hạn tài khoản bạn nhé

bạn vào SQL mà gia hạn tài khoảng database acc , nhìn sang ben trai nhấp cái acc hospital => chuot phải => dòng đầu => thấy cái tài khoản của mình rồi đẩy lên 2999 ( số nào cũng đc tùy bạn k phải 2015 < ) ok vô game và thủ dâm

huythu71
09-01-15, 01:38 AM
Báo cáo các sư tỷ cưu tớ cái nào . Chạy game ok tạo nhân vật ->>>>> kết nối máy chủ thất bại <<<<<<<- . Đã xem xét từ setting đủ thứ cho ip đồng bộ và patch + sv rồi vẫn cứ bị vậy . Ai có cách tầm sáng mai chỉ dùm nhen .

davichi
09-01-15, 07:34 AM
Mấy dòng đó nhập vào là có sẵn chỉ số random , làm cách nào mình tự chỉnh
ví dụ :
mặc định của dòng máu là : 100~200
giờ tăng lên 100~300 thì làm sao

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Vãi bác này cái đó là skill muốn tăng thì tự tìm skill trong goldmagic :))

thanhtung4522
09-01-15, 08:19 AM
Báo cáo các sư tỷ cưu tớ cái nào . Chạy game ok tạo nhân vật ->>>>> kết nối máy chủ thất bại <<<<<<<- . Đã xem xét từ setting đủ thứ cho ip đồng bộ và patch + sv rồi vẫn cứ bị vậy . Ai có cách tầm sáng mai chỉ dùm nhen .

mình củng bi như trên:(( ai vào giúp với

niconut
09-01-15, 10:18 AM

chụp cái GS lên đây....................................

thanhtung4522
09-01-15, 10:53 AM

vào nhập acc va pass báo mấy chủ đang bận

leerim
09-01-15, 11:15 AM
Vãi bác này cái đó là skill muốn tăng thì tự tìm skill trong goldmagic :))

coi có không mà nói như thật vậy

huythu71
09-01-15, 11:43 AM

vuduymanh
09-01-15, 08:40 PM
tự làm 1 bộ cho HS chọn 1 bộ của phái bất bì thêm spr của VD,hay CL vào rôi chỉnh option

bác carot ơi cho em hỏi chút làm thế nào để phái hoa sơn bạc dc đồ võ đang vậy ,em muốn tạo 1 bộ trang bị cho HS mà ko biết anmh chỉ giúp em mới
và fix lỗi cái kill thiên ma giả thể của thiên nhẫn nữa em chỉ chuột vào là bị die ra ngoài anh giúp em mới

emnhochi
09-01-15, 09:03 PM
Làm thêm cái online nhận thưởng cho đủ bộ:

z0nkazu04
10-01-15, 01:38 AM
Ngứa tay Add con này không Lag 45*

cá mập xám
10-01-15, 01:54 AM
Đùa chứ bao công lao cày cuốc nhân vật lên, xong đùng cái đi đánh boss tiểu hk, set droprate như này

local nSel = 0;
dropnum = 20; --so' luong. cuc. do` roi
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(300,350);
if(nSel == 303) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2516,2975),0,0,5,0,0) --M.Phượng,X.Lân.Random Option.
elseif(nSel == 300) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2056,2515),0,0,5,0,0) --B.Hổ,KO.Random Option.
elseif(nSel == 301) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(1596,2055),0,0,5,0,0) --Tữ mãng,HV.Random Iption.
elseif(nSel == 302) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 312) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 316) then
elseif(nSel == 317) then
elseif(nSel == 314) then
elseif(nSel == 313) then
elseif(nSel == 319) then
elseif(nSel == 321) then
elseif(nSel == 322) then
elseif(nSel == 323) then
elseif(nSel == 325) then
elseif(nSel == 304) then
elseif(nSel == 315) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(906,1595),0,0,0,5,0) --Thanh Câu,TL,VL.Random Option.
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 306) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(2976,3205),0,0,5,0,0) --Đằng Long.Random Option.
elseif(nSel == 307) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(4437,4470),0,0,5,0,0) --Cố Sơn.Huynh Đệ Đồng tâm.Random Option.
elseif(nSel ==308) then
DropNpcItem(NpcIndex, 2, 0,RANDOM(3865,3879),0,0,5,0,0) --Càn Khôn Giới chỉ Max Option.
elseif(nSel ==309) then
elseif(nSel ==310) then
elseif(nSel > 325) then
end
end
end;

vậy mà cuối cùng thì đánh ra 1 cái nhẫn, hiển thị dưới đất loằng ngoằng, nhặt lên thì ko sao, chỉ vào là disconnect, đành dùng auto gửi nó vào rương...
xong đi thêm đc 2 turn boss nữa thì drop 1 cái gì đó... nhặt lên cái dis cả client luôn, giờ cứ log char đấy là dis :(( ai giúp với :((

HoangTVT
10-01-15, 02:11 AM
Ngứa tay Add con này không Lag 45*

Đẹp quá cho spr với đc k :D, mà của game nào vậy. Bên kiếm thế có mấy bộ trang bị đẹp lấy qua được k nhỉ

huutuanbmtt
10-01-15, 07:45 AM
ai cho mình hỏi làm sao vây spr của trang bị vũ liệt độc cô hay là hắc thần z, mình làm hàm để gọi ra k bị lỗi jk mà không nhận được vật phẩm :(

leerim
10-01-15, 07:45 AM
129 130 1 5 5 0
2 104 6 311 1 5 5 0

ai giải thích giúp với , option item GoldItem . ko hiểu nó quy định thế nào cả . trong goldmagic ... ko có những số trên

z0nkazu04
10-01-15, 07:48 AM
Đẹp quá cho spr với đc k :D, mà của game nào vậy. Bên kiếm thế có mấy bộ trang bị đẹp lấy qua được k nhỉ

Lấy thi đc nhưng ngại là lag 45*C
Tí nữa up Spr cho

killer20099
10-01-15, 08:33 AM
Lấy thi đc nhưng ngại là lag 45*C
Tí nữa up Spr cho

anh Z0nkazu pro quá nhở :)) dạo này rãnh rồi há =))

id_nothing
10-01-15, 08:58 AM
Híc ..(:|(:| đưa lên VPS mở online pk với mấy ae đc mấy bữa nay rồi mà hay sập ghê. sv win mở ol chắc ko có sv nào bền! mò linux thử coi làm sao[-X[-X

z0nkazu04
10-01-15, 10:03 AM
anh Z0nkazu pro quá nhở :)) dạo này rãnh rồi há =))

Pro gì đâu anh ơi tàng là cái củ trong ổ đĩa không à
Giờ mới sắp xếp vừa học vừa làm và xã chess :))

z0nkazu04
10-01-15, 10:50 AM

vuduymanh
10-01-15, 11:24 AM
bác carot ơi cho em hỏi chút làm thế nào để phái hoa sơn bạc dc đồ võ đang vậy ,em muốn tạo 1 bộ trang bị cho HS mà ko biết anmh chỉ giúp em mới
và fix lỗi cái kill thiên ma giả thể của thiên nhẫn nữa em chỉ chuột vào là bị die ra ngoài anh giúp em mới

cá mập xám
10-01-15, 11:36 AM
Pro gì đâu anh ơi tàng là cái củ trong ổ đĩa không à
Giờ mới sắp xếp vừa học vừa làm và xã chess :))
Bác Zon ơi, xem hộ vụ dis client cái :( item drop ko có trong data à :(
cái nào ko có để mình còn xóa đi, ko cho drop nữa.
thêm cái có cách nào xóa hòm đồ nhân vật đó đi, rồi vào chơi tiếp ko :(

z0nkazu04
10-01-15, 12:06 PM
Bác Zon ơi, xem hộ vụ dis client cái :( item drop ko có trong data à :(
cái nào ko có để mình còn xóa đi, ko cho drop nữa.
thêm cái có cách nào xóa hòm đồ nhân vật đó đi, rồi vào chơi tiếp ko :(

Clien thì mình đang dùng đâu có dis gì đâu???
Còn Drop thì xem ở thư mục Script của Sever nhé

killer20099
10-01-15, 12:12 PM

z0n updated thêm gì mới đi :).............

cá mập xám
10-01-15, 12:46 PM
em dùng Client zing full update + patch của bác thôi...
drop boss em để như này

local nSel = 0;
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(300,350);
if(nSel == 303) then
elseif(nSel == 300) then
elseif(nSel == 301) then
elseif(nSel == 302) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 312) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 316) then
elseif(nSel == 317) then
elseif(nSel == 314) then
elseif(nSel == 313) then
elseif(nSel == 319) then
elseif(nSel == 321) then
elseif(nSel == 322) then
elseif(nSel == 323) then
elseif(nSel == 325) then
elseif(nSel == 304) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 306) then
elseif(nSel == 307) then
elseif(nSel ==308) then
elseif(nSel ==309) then
elseif(nSel ==310) then
elseif(nSel > 325) then
end
end
end;

Bác xem qua xem cái item gì sv ko hỗ trợ thì cho em biết, em xóa.. chứ này đi săn boss sợ quá, đồ ko dám nhặt :(

runan90
10-01-15, 01:02 PM
em dùng Client zing full update + patch của bác thôi...
drop boss em để như này

local nSel = 0;
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(300,350);
if(nSel == 303) then
elseif(nSel == 300) then
elseif(nSel == 301) then
elseif(nSel == 302) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 312) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 316) then
elseif(nSel == 317) then
elseif(nSel == 314) then
elseif(nSel == 313) then
elseif(nSel == 319) then
elseif(nSel == 321) then
elseif(nSel == 322) then
elseif(nSel == 323) then
elseif(nSel == 325) then
elseif(nSel == 304) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 306) then
elseif(nSel == 307) then
elseif(nSel ==308) then
elseif(nSel ==309) then
elseif(nSel ==310) then
elseif(nSel > 325) then
end
end
end;

Bác xem qua xem cái item gì sv ko hỗ trợ thì cho em biết, em xóa.. chứ này đi săn boss sợ quá, đồ ko dám nhặt :(

bạn chép đè lại file kickme.pak của path cũ chưa update qua coi sao?

cá mập xám
10-01-15, 01:11 PM
bạn chép đè lại file kickme.pak của path cũ chưa update qua coi sao?
để em kéo patch cũ về xem sao :(
ai có script gì xóa hết hành trang của 1 nhân vật ko :((

Đã xài cái của patch cũ... ko đc -_- chọn nhân vật là out luôn cả game.exe

mrkoolvn
10-01-15, 01:16 PM
Server ngon quá định mở online hehe

quangdung150
10-01-15, 03:18 PM
Ai chỉ mình add vật phẩm vào kỳ trân các với. Mình muốn thêm Hồi thiên tái tạo lễ bao vào thì làm thế nào? Help me.

ngungucute1999
10-01-15, 03:58 PM
Server ngon quá định mở online hehe

thông qua chủ top mới mở đc còn không thì 1 ngày là die server

tukhom
10-01-15, 04:34 PM
cuối cùng cũng làm thêm được cái hầm vào 1 map toàn boss :D cơ mà không biết up hình nên thôi :D

vipbk
10-01-15, 04:38 PM
Ai chỉ mình add vật phẩm vào kỳ trân các với. Mình muốn thêm Hồi thiên tái tạo lễ bao vào thì làm thế nào? Help me.

runan90
10-01-15, 04:52 PM
Mấy bác cho em hỏi là cái skill cái bang Đả cẩu bổng pháp (vòng sáng dưới chân 3x) sao cộng điểm rồi mà mở không dùng được?

quangdung150
10-01-15, 05:53 PM
Mấy bác cho em hỏi là cái skill cái bang Đả cẩu bổng pháp (vòng sáng dưới chân 3x) sao cộng điểm rồi mà mở không dùng được?

Chiêu này hỗ trợ bị động mà bạn

quangdung150
10-01-15, 07:11 PM

Nghiên cứu từ chiều đến h vẫn làm không đc, hix hix. Khoản này mình dốt quá :(

vuduymanh
10-01-15, 07:14 PM
bác carot ơi cho em xin ID mấy con NPC môn phái kia mới em có tìm dc ID nhưng nó lại là quái nó có cái Hệ Kim bên cạnh chữ và nó chạy quanh thành ,anh giúp em cách quái thành NPC chức năng dc ko anh,em thay ID 1312 là ID CON QUÁI nhưng nó ko dc nó cứ chạy tung tăng

AddNpcNew(1312,1,53,1616*32,3163*32,"\\script\\npcthon\\npcmonphai\\ngudoc.lua",6,"Ngò §éc")

yeumayluon
10-01-15, 07:59 PM
bác carot ơi cho em xin ID mấy con NPC môn phái kia mới em có tìm dc ID nhưng nó lại là quái nó có cái Hệ Kim bên cạnh chữ và nó chạy quanh thành ,anh giúp em cách quái thành NPC chức năng dc ko anh,em thay 6 thành 5 nhưng nó ko dc AddNpcNew(1312,1,53,1616*32,3163*32,"\\script\\npcthon\\npcmonphai\\ngudoc.lua",6,"Ngò §éc")
Hướng dẫn bạn cách addnpc có hình ảnh giống nhau vừa là NPC quái vừa là NPC nói chuyện dưới đây là hàm addnpc của mình( cái nv của sever tiêu dao mình chuyển sang sever ngạo tuyết):

function npc_nv120()
local THUYYEN={
{53,52160,99680},
{162,53888,104096}
}
for i =1,getn(THUYYEN) do
nNpcIdx = AddNpc(2198,1,SubWorldID2Idx(THUYYEN[i][1]),THUYYEN[i][2],THUYYEN[i][3])
if(nNpcIdx > 0) then
SetNpcScript(nNpcIdx, "\\script\\global\\npcchucnang\\thuyyenchilo.lua")
SetNpcName(nNpcIdx,"Thóy Yªn Chi Lé")
end
end
for i=1,getn(NPC_THUYYEN) do
nNpcIdx = AddNpcNew(1202,100,
886,NPC_THUYYEN[i][1],NPC_THUYYEN[i][2],nil,nil,nil,1,
"555",0,nil,nil,nil,nil,nil,nil,nil,nil,nil,nil,nil);
if(nNpcIdx > 0) then
SetNpcScript(nNpcIdx,THUYYENMON)
end
end
end
THUYYENMON="\\script\\global\\lastdamage\\thuyyenmon.lua"

bên trên là NPC nói chuyện(ID: 2198), bên dưới là quái(ID:1202) và hình ảnh của nó giống nhau.
lúc đầu trong file NPC.txt chỉ có con quái (ID:1202) và mình muốn lấy hình ảnh con NPC đó để làm NPC nói chuyện mình coppy dòng :

1202 newboss_kl 0 5 555 24 131 boss055 0 0 0 0 0 37 38 20 11 10 10 372 1 372 1 375 1 375 1 \script\npclevelscript\makeboss.lua 100 100 100 100 100 100 12 12 12 12 1800 100 2000 1 50 25 25 25 25 30 50 0 0 95 95 95 95 95 1080 100 3 0

xuống cuối và sửa thành

2198 NPCSay 3 6 555 24 131 boss055 0 0 0 0 0 37 38 20 11 10 10 372 1 372 1 375 1 375 1 \script\npclevelscript\makeboss.lua 100 100 100 100 100 100 12 12 12 12 1800 100 2000 1 50 25 25 25 25 30 50 0 0 95 95 95 95 95 1080 100 3 0

nhìn thì thấy 2 dòng khác nhau ở chỗ 0 5 và 3 6( đây là sự khác biệt giữa NPC nói và quái đó)
còn cột boss055 là hình ảnh của NPC đó
Cách làm của bạn hình như chỉ phù hợp với các sever cũ thì phải còn sever này thì hãy làm theo cách của mình.

cá mập xám
10-01-15, 08:18 PM
Bác nào thực sự hiểu rõ về cái SV thì làm ơn giúp hộ cá với...
Đánh mãi thì ok, ko sao, ko vấn đề gì, mà cứ chạm tới boss HK, kiểu gì ko con đầu thì con 2-3 cũng drop ra 1 cái gì đấy, cứ nhặt vào là disconnect, thoát luôn cả Client luôn.
DROP của boss HK của cá như này, bác nào đọc xem cái gì có vấn đề để em xóa, chứ bác thớt ko thấy phản hồi gì buồn lắm.
Nếu cần thì add yahoo cá "kev.illidan" hoặc FB "Kevin Illidan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)" để teamview mà xem

local nSel = 0;
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(300,350);
if(nSel == 303) then
elseif(nSel == 300) then
elseif(nSel == 301) then
elseif(nSel == 302) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 312) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 316) then
elseif(nSel == 317) then
elseif(nSel == 314) then
elseif(nSel == 313) then
elseif(nSel == 319) then
elseif(nSel == 321) then
elseif(nSel == 322) then
elseif(nSel == 323) then
elseif(nSel == 325) then
elseif(nSel == 304) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 306) then
elseif(nSel == 307) then
elseif(nSel ==308) then
elseif(nSel ==309) then
elseif(nSel ==310) then
elseif(nSel > 325) then
end
end
end;

Xin chân thành cảm ơn, bị 3 nhân vật rồi, hơi khó chịu...
Ko biết do Client hay do item SV ko hỗ trợ, nếu do client thì chịu, bác nào cho xin cái cách gì làm cái client hỗ trợ đầy đủ tí. Hoặc có lệnh gì xóa hành trang của nhân vật đi để vào lại đc.

yeumayluon
10-01-15, 08:38 PM
Bác nào thực sự hiểu rõ về cái SV thì làm ơn giúp hộ cá với...
Đánh mãi thì ok, ko sao, ko vấn đề gì, mà cứ chạm tới boss HK, kiểu gì ko con đầu thì con 2-3 cũng drop ra 1 cái gì đấy, cứ nhặt vào là disconnect, thoát luôn cả Client luôn.
DROP của boss HK của cá như này, bác nào đọc xem cái gì có vấn đề để em xóa, chứ bác thớt ko thấy phản hồi gì buồn lắm.
Nếu cần thì add yahoo cá "kev.illidan" hoặc FB "Kevin Illidan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)" để teamview mà xem

local nSel = 0;
for i=1,dropnum do
nSel = RANDOM(300,350);
if(nSel == 303) then
elseif(nSel == 300) then
elseif(nSel == 301) then
elseif(nSel == 302) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 318) then
elseif(nSel == 312) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 316) then
elseif(nSel == 317) then
elseif(nSel == 314) then
elseif(nSel == 313) then
elseif(nSel == 319) then
elseif(nSel == 321) then
elseif(nSel == 322) then
elseif(nSel == 323) then
elseif(nSel == 325) then
elseif(nSel == 304) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 315) then
elseif(nSel == 306) then
elseif(nSel == 307) then
elseif(nSel ==308) then
elseif(nSel ==309) then
elseif(nSel ==310) then
elseif(nSel > 325) then
end
end
end;

Xin chân thành cảm ơn, bị 3 nhân vật rồi, hơi khó chịu...
Ko biết do Client hay do item SV ko hỗ trợ, nếu do client thì chịu, bác nào cho xin cái cách gì làm cái client hỗ trợ đầy đủ tí. Hoặc có lệnh gì xóa hành trang của nhân vật đi để vào lại đc.
nếu như bạn đã đồng bộ setting sever và client mà rớt item bị thì lỗi phần lớn là do mấy cái đồ đằng long, hắc thần, mặt nạ, cố sơn huynh đệ, càn khôn giới chỉ của bạn có vấn đề bạn nên bỏ những drop đó đi
còn muốn xóa item trong thùng đồ mà không cần rà chuột vào nó( vì sẽ miss:D) thì vào trong file playerlogin.lua thêm cái delitem vào đó xem sao( file đó là file quy định khi đăng nhập)

cá mập xám
10-01-15, 09:21 PM
nếu như bạn đã đồng bộ setting sever và client mà rớt item bị thì lỗi phần lớn là do mấy cái đồ đằng long, hắc thần, mặt nạ, cố sơn huynh đệ, càn khôn giới chỉ của bạn có vấn đề bạn nên bỏ những drop đó đi
còn muốn xóa item trong thùng đồ mà không cần rà chuột vào nó( vì sẽ miss:D) thì vào trong file playerlogin.lua thêm cái delitem vào đó xem sao( file đó là file quy định khi đăng nhập)
em chưa hiểu cái vụ đồng bộ sv + client là như nào :( e chỉ down sv + patch về patch vào thôi :( ko thay đổi chỉnh sửa gì bên client.
item nó tính là trong inventory hả bác, vậy bác hướng dẫn cụ thể hơn cái lệnh delitem này đc ko :( em ko biết cú pháp viết nó như nào :(