PDA

View Full Version : [TLBB] hỏi về khung chân nguyên

songtu
23-09-14, 01:42 PM
ai add đc khung chân nguyên rồi up hình cho mình xem với :( add mấy ngày nay toàn dính lỗi củ chuối :(
p/s ai up cho lấy động lực cái :x

Sói Đẹp Trai
23-09-14, 01:55 PM
Khung đấy add có gì khó nhỉ. Xóa vài cái hàm nó không đọc được đi là add được cái khung. Việc còn lại là hiện icons. Để hiện thì đòi hỏi cái trình độ "võ mèo" của bạn đến đâu.

songtu
23-09-14, 02:06 PM
vấn đề là đang bị ở file config axp thôi, adđ thử với client 3.5 cũng bị tình trang tương tự!!

Sói Đẹp Trai
23-09-14, 05:56 PM
Config.axp không được thì chỉ có do khai báo thôi. Đọc lại bài hd của HDuyên để add

songtu
23-09-14, 08:34 PM
Config.axp không được thì chỉ có do khai báo thôi. Đọc lại bài hd của HDuyên để add

phải tự thân vận động một téo mới đc ,,, haizzz! (mất cả bưổi tối,) cuối cùng cũng tìm ra lỗi,, lỗi là do em XML ko chuẩn :(
cụ thể là em này : Window Type="TLBB_ActionButtonNULL2" cứ type mà là em nó là lỗi, thay bằng em khác thì ngon,
p/s vấn chưa tìm ra thằng nào quy định em "TLBB_ActionButtonNULL2" :>:>

Sói Đẹp Trai
24-09-14, 05:51 PM
Vào XML xóa nó đi là được. Xem crash của Client nó báo rất rõ. Không biết xem thì chịu :|

songtu
24-09-14, 09:28 PM
Vào XML xóa nó đi là được. Xem crash của Client nó báo rất rõ. Không biết xem thì chịu :|

=D>=D>=D> ờ =D>=D>=D>=D>=D>=D> phải rồi!!

tuefithou86
27-03-18, 04:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm được đến đây rồi thì phải dừng lại!

Pro nào giúp mình với!

akiem9x
28-03-18, 12:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm được đến đây rồi thì phải dừng lại!

Pro nào giúp mình với!

Trước tiên bạn phải tìm hiểu về cơ chế click chuột trái-phải cả ở xml vào lua.
Có 3 cách để đưa e nó vào:

1. [Click chuột trái] - Nhiều sv VN dùng kiểu này, cơ bản là click chuột trái vị trí ô CN bên túi tiếp kế click chuột trái bên trang bị CN khi đó thì tạo sự kiện về sv xử lý rồi show lại client.
2. [Kéo thả] - Kiểu này là ở sv china dùng nó get từ túi đồ nhân vật qua ô CN bên túi và khi mình click giữ kéo qua ô trang bị CN thì tạo sự kiện về sv xử lý rồi show lại client.
3. [Allow xml] - Cho 24 vị trí của CN + 6 vị trí trang bị và khi rê chuột qua ô CN sẽ tự bắt vị trí rê chuột và đến chỗ trang bị CN thì tạo sự kiện về sv xử lý rồi show lại client.