PDA

View Full Version : [TLBB] Giao diện ở client

songtu
19-09-14, 09:32 PM
Có mem nào rảnh rỗi làm mấy tút hướng dẫn up skill Vh, nhét item vào khung điêu văn, khung tu luyện, khung chân nguyên, khung Kinh mạch, khung đồ pét, skill pét phụ thể ko nhỉ ??
:-?:-?:-?:-?
P/s ko chém gió đâu nhé !!
Vì em Lua thôi!! :x

huuduyen_05
19-09-14, 11:04 PM
Client TLBB hoạt động dựa trên script lua ở các khung -> các event.
Mỗi event (sự kiện) đều do 1 thao tác nào đó tác động sau đó nó sẽ thực thi các lệnh bạn đã code.

Thường khi mod không ai biết được hết các hàm ở client nên phải xem các khung interface cũ để copy bắt chước.
Điều quan trọng là bạn cần ý tưởng rằng thực hiện những gì rồi liên tưởng các khung nào thực hiện tương tự để tham khảo rồi copy.

songtu
19-09-14, 11:15 PM
hj, định hỏi xem có ai có ý định share ko? sợ hướng dẫn lại đụng hàng =;

huuduyen_05
19-09-14, 11:28 PM
Hướng dẫn thì hướng dẫn sao phải sợ đụng hàng nhỉ.

Sói Đẹp Trai
20-09-14, 05:26 PM
Mình có một cách võ mèo thôi nhét đc item vào khung chân nguyên, tu luyện, kinh mạch nói chung là ok hết. Vấn đề là hơi chuối một chút. Tham khảo script điêu trác ngọc tại client. HD thế thôi

songtu
22-09-14, 06:44 AM
ko biết ai bị cái này chưa? Mình thêm khung tu luyện, kinh mạch thì ok, đên khi khai báo khung chân nguyên trong intrerface.txt thì đều bị lỗi :( rất khó chịu, bí tịch thì vẫn chưa thêm đc vì bị vướng phần update kia, nó ko chịu chạy cho ,
p/s đang dùng bản 3.30

Sói Đẹp Trai
22-09-14, 07:49 PM
ko biết ai bị cái này chưa? Mình thêm khung tu luyện, kinh mạch thì ok, đên khi khai báo khung chân nguyên trong intrerface.txt thì đều bị lỗi :( rất khó chịu, bí tịch thì vẫn chưa thêm đc vì bị vướng phần update kia, nó ko chịu chạy cho ,
p/s đang dùng bản 3.30Thì đúng rồi, anh duyên đã giải thích rõ là do game.exe đã quá cũ nó ko thể load đc một số hàm. Nên bạn phải nghĩ "võ mèo" ra sao cho nó hiển thị. Nếu làm được tu luyện rồi thì cái này dễ... Còn mới gọi đc khung tu luyện ra mà chưa add đc sách vào thì vấn đề lại hơi khó rồi nhé

songtu
22-09-14, 09:15 PM
Thì đúng rồi, anh duyên đã giải thích rõ là do game.exe đã quá cũ nó ko thể load đc một số hàm. Nên bạn phải nghĩ "võ mèo" ra sao cho nó hiển thị. Nếu làm được tu luyện rồi thì cái này dễ... Còn mới gọi đc khung tu luyện ra mà chưa add đc sách vào thì vấn đề lại hơi khó rồi nhé

cái đó ko thành vấn đề, vấn đề là mình khai bao ở Interface.txt nó bị lỗi ko load đc client luôn, chứ ko phải lỗi phát sinh từ file.lua của cái khung gọi đến, lỗi từ khung gọi đến thì cứ sai đâu sửa đấy thôi, :)

songtu
22-09-14, 10:00 PM
cụ thể lỗi là đây :( b-(%-(%-(%-(%-(%-(%-(%-(%-(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
22-09-14, 11:09 PM
Chưa thấy bao giờ. Lúc add bị lỗi mỗi file lua thôi. Lỗi file lua fix cũng mệt đấy chứ chẳng dễ chút nào... Còn vụ này thì chưa nhìn thấy. Chắc client của mình version ngon hơn :)

songtu
23-09-14, 08:36 PM
Chưa thấy bao giờ. Lúc add bị lỗi mỗi file lua thôi. Lỗi file lua fix cũng mệt đấy chứ chẳng dễ chút nào... Còn vụ này thì chưa nhìn thấy. Chắc client của mình version ngon hơn :)

do em XMl ko chuẩn :((( haizz ......................................