PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn cài mới toàn bộ TLBB 2

Dark.Hades
17-09-14, 09:38 PM
Mới tìm hiểu về cài TLBB nhưng TLBB 2 giờ hiếm quá nên lập topic này hỏi các bác có kinh nghiệm :D

Muốn cài 1 server TLBB mới offline thì cần những gì vậy các bác?

E đã download:

RHEL4.8-i386-AS-DVD.iso -> redhat
mysql-5.0.45.tar.gz -> mysql linux
10201_database_linux32.zip -> oracle
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
severThienHa.tar.gz

không biết còn thiếu những gì vậy các bác.

Bác nào hảo tâm thì hướng dẫn vắn tắt về cài cái này giúp e đc thì tốt quá :D

huuduyen_05
18-09-14, 07:03 AM
Còn thiếu mysql-odbc, connector nữa.
Trong quá trình chạy server có thể thiếu một số thư viện, thiếu thư viện nào thì cài thư viện đó vào.

Dark.Hades
18-09-14, 07:19 AM
Còn thiếu mysql-odbc, connector nữa.
Trong quá trình chạy server có thể thiếu một số thư viện, thiếu thư viện nào thì cài thư viện đó vào.

Vậy có cần file sql nào để import vào mysql và dump vào oracle ko bác?

huuduyen_05
18-09-14, 08:09 AM
Vậy có cần file sql nào để import vào mysql và dump vào oracle ko bác?

Cần chứ bạn, không có database không chạy được server. Database thường có chia sẽ kèm file server

Dark.Hades
18-09-14, 12:32 PM
Cần chứ bạn, không có database không chạy được server. Database thường có chia sẽ kèm file server

E có sẵn 1 server, add vào máy ảo redhat của server khác, dùng client cho server mới adđ vào đó mà chỉ tải đc mỗi loginserver.txt còn lại k kết nối đc tới server để đăng nhập account, không hiểu do lỗi nào, hay là do chưa imporrt đúng database của server đó hả bacs¿?

huuduyen_05
18-09-14, 10:15 PM
E có sẵn 1 server, add vào máy ảo redhat của server khác, dùng client cho server mới adđ vào đó mà chỉ tải đc mỗi loginserver.txt còn lại k kết nối đc tới server để đăng nhập account, không hiểu do lỗi nào, hay là do chưa imporrt đúng database của server đó hả bacs¿?

Db các server thì thường như nhau và nó không biểu hiện nếu có lỗi ở chỗ kết nối.
Trường hợp của bạn là chưa kết nối được =>
- Kiểm tra lại loginserver có kết nối đến dúng IP server, port server
- server đã chạy thành công?
- Server và client có bị chặn kết nối ?

Dark.Hades
19-09-14, 05:41 PM
Db các server thì thường như nhau và nó không biểu hiện nếu có lỗi ở chỗ kết nối.
Trường hợp của bạn là chưa kết nối được =>
- Kiểm tra lại loginserver có kết nối đến dúng IP server, port server
- server đã chạy thành công?
- Server và client có bị chặn kết nối ?

E cài server gốc của máy ảo đó thì vẫn keetd nối bình thường, chỉ thay server khác vào server gốc đó thôi, server mới này k có billing nên e xài luôn billing của server gốc đó, các file server...ini logininfo.ini, world.ini trong folđer server của server mới đều đc copy từ server gốc sang
Lauch.exe load ok loginserver.txt rồi, vào game.exe nhưng lúc đăng nhập thì nó hiện đag kết nối máy chủ, 1 lúc sau thì kiểm tra đường mạng

authienvu
19-09-14, 07:20 PM
Đọc qua nhiều topic của bạn trong box tlbb, tui phát hiện ra bạn đang đi chung đường với tui :D
Cài server lên máy thật, run cái server thienha
Tuy mình chưa cài trên máy thật thành công, khi test server thienha trong máy ảo thấy rất nhiều lổi, chơi cụt hứng lắm bạn à, bỏ đi
Tui thử tất cả nhưng bản share trên forum hầu như chỉ là phát triển event, đồ vật ....để test không dùng để chơi (:|
Vở mộng giang hồ rùi ~o) hảy thử tất cả trên máy ảo xem ok không trước khi bắt tay vào máy thật, không thì rất hoài công,
Chỉ vì : Ta Là Newbie

Dark.Hades
19-09-14, 09:21 PM
Đọc qua nhiều topic của bạn trong box tlbb, tui phát hiện ra bạn đang đi chung đường với tui :D
Cài server lên máy thật, run cái server thienha
Tuy mình chưa cài trên máy thật thành công, khi test server thienha trong máy ảo thấy rất nhiều lổi, chơi cụt hứng lắm bạn à, bỏ đi
Tui thử tất cả nhưng bản share trên forum hầu như chỉ là phát triển event, đồ vật ....để test không dùng để chơi (:|
Vở mộng giang hồ rùi ~o) hảy thử tất cả trên máy ảo xem ok không trước khi bắt tay vào máy thật, không thì rất hoài công,
Chỉ vì : Ta Là Newbie

bác đã cài server này và vào đc game chưa??
p/s: con đường của mình là cài TL2 :">