PDA

View Full Version : [TLBB] Xin giúp lổi InvalidIteam

authienvu
16-09-14, 11:47 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình test làm nhiệm vụ "Tự Lập Môn Hộ" Thiên sơn phái, khi gặp NPC Vương Triều ở Đại lý Nhận tiếp "nhung mã không tổng"
Thì gặp lổi trên, Bác nào biết cách khắc phụ xin chỉ giáo :-s
Rất cám ơn

songtu
17-09-14, 04:34 PM
kiểm tra ID đó xem trong client và sever có chưa là đc!! hình như đồng bộ cả sever với client thì ko bị lỗi đó!!

quyentran
17-09-14, 06:22 PM
8-|8-|8-|8-| ID chỉ 8 số thôi mà bạn...kia 9 số mà;));)) tớ chưa bị bao giờ nên ngó xem thế nào

songtu
17-09-14, 06:26 PM
8-|8-|8-|8-| ID chỉ 8 số thôi mà bạn...kia 9 số mà;));)) tớ chưa bị bao giờ nên ngó xem thế nào

thế thì chịu :-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&

huuduyen_05
18-09-14, 07:37 AM
Lỗi này do sử dụng mấy file quest từ client fpt.
Client bản private đọc các file quest có ít số cột hơn nên dẫn đến lỗi itemid như hình.

authienvu
19-09-14, 07:05 PM
hix, cám ơn các bạn ,
muốn kiếm 1 server và client làm full nhiệm vụ việt hóa không lổi để chơi thật là khó :((

skythienlong
19-09-14, 07:25 PM
hix, cám ơn các bạn ,
muốn kiếm 1 server và client làm full nhiệm vụ việt hóa không lổi để chơi thật là khó :((

muốn full VH nhiệm vụ phải tự làm , mất thời gian lắm việt hóa phải tương đối chuẩn lại phải sửa tọa độ nếu sai. Mà nhiệm vụ cũng đánh quái thôi... tạo vài event cày cuốc cho đỡ nhàm chán :| Thỉnh thoảng đổi gió nghịch cái khác chứ chơi mãi cũng chán.......... :-&

authienvu
19-09-14, 07:38 PM
muốn full VH nhiệm vụ phải tự làm , mất thời gian lắm việt hóa phải tương đối chuẩn lại phải sửa tọa độ nếu sai. Mà nhiệm vụ cũng đánh quái thôi... tạo vài event cày cuốc cho đỡ nhàm chán :| Thỉnh thoảng đổi gió nghịch cái khác chứ chơi mãi cũng chán.......... :-&
Nói thật, cái cốt truyện trong tlbb thời xưa rất hay, tui hâm mộ nhất là kỹ năng sống, chế dược cắn vào đi bem, hay khai khoáng chế vũ khí, trồng trọt để chế đồ .....
Còn họ kinh doanh tạo ra item để bán shop , kinh doanh kiếm tiền .....Làm mất dần cái hay của những kỹ năng ấy
vd: có thần khí thì đi khai khoán làm gì , mình thích tlbb thời 2006-2007 sau này họ ra item tùm lum chỉ cần có $ là đc, mà cái đó tui không có nên out luôn không vào nửa :D

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 09:23 PM
Nói thật, cái cốt truyện trong tlbb thời xưa rất hay, tui hâm mộ nhất là kỹ năng sống, chế dược cắn vào đi bem, hay khai khoáng chế vũ khí, trồng trọt để chế đồ .....
Còn họ kinh doanh tạo ra item để bán shop , kinh doanh kiếm tiền .....Làm mất dần cái hay của những kỹ năng ấy
vd: có thần khí thì đi khai khoán làm gì , mình thích tlbb thời 2006-2007 sau này họ ra item tùm lum chỉ cần có $ là đc, mà cái đó tui không có nên out luôn không vào nửa :DĐồng quan điểm :D. Ngày trước mình mê TLBB cũng vì cốt truyện. Sau đó bỏ, và giờ trở lại là vì ngôn ngữ LUA chứ ko phải cốt truyện nữa rồi :D

songtu
19-09-14, 09:29 PM
Sói giống mình ở điểm đam mê tlbb vì Lu -a , mình thì mình chả phải làm pr gì cả, nhưng mà nói thế nào mà nói nó ko hút máu thì lấy gì nó sống :x, cơ mà mong nó chết đi để có đc sr chuẩn :))

authienvu
19-09-14, 09:36 PM
Đồng quan điểm :D. Ngày trước mình mê TLBB cũng vì cốt truyện. Sau đó bỏ, và giờ trở lại là vì ngôn ngữ LUA chứ ko phải cốt truyện nữa rồi :D
Ngôn ngữ LUA thì cũng phải bám sát sường cốt truyện chứ Bác :x, viết ra cái LUA thần khí là giết luôn cái LUA kỹ năng khai khoán :D roài, thay vì khai khoán chế ta thần khí =))
Trở lại vấn đề, kiếm cái source nào không lổi nhiệm vụ biết được cái iteam rồi nhờ a/e help fix cái nhiệm vụ đó nha, đừng bỏ tui bơ vơ :))

skythienlong
19-09-14, 09:40 PM
công nhận hồi đó chơi quá vui, nhớ lúc hồi học C2 mới chơi không biết gì game ra tầm gần 1 năm mới chơi có chủ nhật được nghỉ ra net chơi với mấy thằng bạn cùng lớp. chạy tào vận cong đít lấy tiền mua con thú cưỡi 40 = 60v, nhặt từng đồng để mua cái bí tịch 35 đi train chán rủ , chơi cãi nhau chí chóe vui quá trời đất. Ra SV mới qua chơi ks từng cm đất làm nv đông nhung nhúc thời hoàng kim của TL ......:)) thanh niên trẻ con đều chơi tlbb. Sau chơi game kiểu phong trào rủ chơi bao nhiêu game cuối cùng cũng quay lại TL. Ôi tuổi thơ dữ dội..:x:x:x

huuduyen_05
19-09-14, 09:55 PM
Ngôn ngữ LUA thì cũng phải bám sát sường cốt truyện chứ Bác :x, viết ra cái LUA thần khí là giết luôn cái LUA kỹ năng khai khoán :D roài, thay vì khai khoán chế ta thần khí =))
Trở lại vấn đề, kiếm cái source nào không lổi nhiệm vụ biết được cái iteam rồi nhờ a/e help fix cái nhiệm vụ đó nha, đừng bỏ tui bơ vơ :))

Bạn sử dụng bản 0.26 cả server+client thì không lỗi nhiệm vụ. Bản này do FPT lộ source lần đó nên việt hóa full 99,99%

lamthanhat
19-09-14, 10:24 PM
bản 0.26 thì link Server trên forum đều die hết rồi còn mỗi link client là sống :(
ai còn giữ bản đó có thể up lên cho ae dùng đc không...?
trở về tuổi thơ chút :))

huuduyen_05
19-09-14, 10:53 PM
bản 0.26 thì link Server trên forum đều die hết rồi còn mỗi link client là sống :(
ai còn giữ bản đó có thể up lên cho ae dùng đc không...?
trở về tuổi thơ chút :))

Bản này mình còn giữ, để xem lại trên 4share xem đã up chưa? nếu chưa thì up sau.

authienvu
19-09-14, 11:10 PM
Bản này mình còn giữ, để xem lại trên 4share xem đã up chưa? nếu chưa thì up sau.
Thật là TUYỆT VỜI với câu này của Bác HuuDuyen
Chắc đêm nay cứ F5 cái trang chủ hóng link :D\:D/\:D/

huuduyen_05
19-09-14, 11:27 PM
Server TLBB v0.26 (VN): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamthanhat
19-09-14, 11:43 PM
c.ơn HuuDuyen ... ae tải về quẩy nào :)))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hic :(

Dark.Hades
20-09-14, 09:36 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
share link gôgle :D

Dark.Hades
20-09-14, 09:42 AM
Bạn sử dụng bản 0.26 cả server+client thì không lỗi nhiệm vụ. Bản này do FPT lộ source lần đó nên việt hóa full 99,99%

xài client nào vậy bác :D

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sói Đẹp Trai
20-09-14, 05:33 PM
Trở lại vấn đề, kiếm cái source nào không lổi nhiệm vụ biết được cái iteam rồi nhờ a/e help fix cái nhiệm vụ đó nha, đừng bỏ tui bơ vơ :))Bạn sẽ thấy sức mạnh của LUA một khi bạn nghiên cứu nó

Dark.Hades
21-09-14, 11:18 AM
Server TLBB v0.26 (VN): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sao unrar trên xp rồi dùng Winscp up vào chế độ binary rồi mà chạy ./shm start cứ bị lỗi mấy file Serverinfo.ini là sao nhỉ bác :-s

Bác có file .tar.gz k cho e xin =:)