PDA

View Full Version : [MU] Lỗi thỉnh thoảng khi chạy game, Nút Bắt Đầu nó đen thui

phongnet2k
12-09-14, 06:07 PM
Mình làm server mà không hiểu nguyên nhân gì mà tự nhiên thỉnh thoảng thoát ra hẳn game. Rồi vào lại nút BẮt ĐẦU nó mờ câm, đợi tầm 1 phút mới nhấn được. Nhưng nó lại báo là đang kết nối. Tắt máy nghỉ 1 chút 5 - 10 phút thì vào lại được.

Lỗi này mình gặp khá thường xuyên, không biết có ai bị giống mình không?
Thanks

LạiVănSâm
13-09-14, 01:37 PM
Mình làm server mà không hiểu nguyên nhân gì mà tự nhiên thỉnh thoảng thoát ra hẳn game. Rồi vào lại nút BẮt ĐẦU nó mờ câm, đợi tầm 1 phút mới nhấn được. Nhưng nó lại báo là đang kết nối. Tắt máy nghỉ 1 chút 5 - 10 phút thì vào lại được.

Lỗi này mình gặp khá thường xuyên, không biết có ai bị giống mình không?
Thanks
Host cùi chứ sao nữa...............

Hào Hoa Công Tử
13-09-14, 02:58 PM
sv đường truyền yếu hoặc đang bị tấn công cũng thế
Nhưng chắc host bạn cùi rồi

phongnet2k
13-09-14, 05:16 PM
sv đường truyền yếu hoặc đang bị tấn công cũng thế
Nhưng chắc host bạn cùi rồi

Vâng cám ơn các bạn,

Mình thuê của ông PAvietnam mà cùi quá, chắc thuê nơi khác cho nó ổn định.

Thanks

kenthd
13-09-14, 06:12 PM
thớt bị ngta ghét khá thường xuyên và đều đặn chứ làm sao :)) chịu khó đầu tư tí đi :)) lần sau nói rõ nút start ở MU.exe cho dễ hiểu nhe :*

lequangvu
13-09-14, 07:09 PM
Do kết nối giữa VPS với nơi lưu trữ autoupdate chất lượng kém, nói chung do chất lượng mạng kém của dịch vụ nên vậy, có thể gây ra do bị tấn công nữa

The Gamer
13-09-14, 09:31 PM
Vâng cám ơn các bạn,

Mình thuê của ông PAvietnam mà cùi quá, chắc thuê nơi khác cho nó ổn định.

Thanks

pavietnam cùi bắp sau ftech_________________

Yahoo.com
15-09-14, 03:58 PM
do kết nối đến ftp bị lỗi . Có thể do hosting đặt FTP nó có hệ thống chống dos lên khi kết nối nhanh nó sẽ bị khóa vài giây . Kiểu này bên powernet hay bị

vn55594555
15-09-14, 04:06 PM
Nói chung là port 44405 bị hiếp dâm ý mà :))

hacobi1102
15-09-14, 04:07 PM
do kết nối đến ftp bị lỗi . Có thể do hosting đặt FTP nó có hệ thống chống dos lên khi kết nối nhanh nó sẽ bị khóa vài giây . Kiểu này bên powernet hay bị
Dự án ở chữ ký làm ntn vậy bác :>