PDA

View Full Version : [MU] cho hỏi về vấn đề web

heocon
11-09-14, 04:29 PM
em đang làm 1 cái mu , đã config web đầy đủ hết rồi bật port 80 luôn rồi mà sao bạn bè không thể kết nối được mong pro chỉ giáo giúp em !!!

kenhoang
11-09-14, 05:13 PM
em đang làm 1 cái mu , đã config web đầy đủ hết rồi bật port 80 luôn rồi mà sao bạn bè không thể kết nối được mong pro chỉ giáo giúp em !!!

Mu ko kết nói được kiểm tra lại main xem có kết nối tới sever chưa nhé ko liên quan tới trang web

ninhmca
11-09-14, 05:27 PM
kiểm tra lại port thông chưa....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon
11-09-14, 05:53 PM
kiểm tra lại port thông chưa....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Common Ports
FTP 21
SSH 22
Telnet 23
SMTP 25
Web 80
Pop 3 110
IMAP 143

thế này đã thông chưa anh :)

kenhoang
11-09-14, 05:59 PM
Common Ports
FTP 21
SSH 22
Telnet 23
SMTP 25
Web 80
Pop 3 110
IMAP 143

thế này đã thông chưa anh :)

cái này danh sách port để check mà , check được thì nó báo port open

check bên này cũng dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon
11-09-14, 06:05 PM
cái này danh sách port để check mà , check được thì nó báo port open

check bên này cũng dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cậu xem giùm tớ mở port thế này có ổn chưa mà trong web check nó bảo là Close
kết quả tớ check trong web cậu đưa đó

Port 80 is closed on 42.117.234.4

ninhmca
11-09-14, 06:43 PM
cậu xem giùm tớ mở port thế này có ổn chưa mà trong web check nó bảo là Close
kết quả tớ check trong web cậu đưa đó

xem lại firewall win..ip đúng ip lan chưa..firewall modem...

kenthd
11-09-14, 07:01 PM
bạn để lại YH mình xem cho

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

kenhoang
11-09-14, 08:43 PM
xem lại IP lan tại máy là được nhé t=P~

heocon
11-09-14, 10:06 PM
đã được anh mods hero giúp xong rồi cám ơn anh hero và các bạn đã giúp đở mình :)