PDA

View Full Version : [TLBB] Sự khác nhau của item

songtu
11-09-14, 09:34 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
11-09-14, 09:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khác id và pos trong database, table t_iteminfo :D

Sói Đẹp Trai
11-09-14, 07:36 PM
Suy nghĩ một chút đi. Cái này đơn giản lắm. Nó là tinh túy để fake nên cái điêu văn và các thứ sau này đó. Kể cả trang bị pet. Thứ lỗi là mình cũng nghĩ nhiều mãi mới được và cũng đang áp dụng, nói ra thì dễ lắm ai cũng có thể biết được nhưng để suy nghĩ từ từ mới thấm được cái hay và trình độ lừa tình của bản thân. Cái vụ dấu ngoặc hơi sai lầm khi nói tận file ra, cuối cùng nó dễ quá, công mình mò rõ lâu..

songtu
11-09-14, 09:16 PM
Cái vụ dấu ngoặc hơi sai lầm khi nói tận file ra, cuối cùng nó dễ quá, công mình mò rõ lâu..

chuyện gì đến sẽ phải đến , đừng tự trách mình! ko phải bạn là người nói ra nó nằm ở file đó đâu, theo mình đc biết thì đã có lần có người nói trước đó rồi, vụ bàn tán về client tk nén file trong .dll, và bạn chỉ khẳng định điều đó hơn, dù sao cũng rất cảm ơn Sói, :x

--- Chế độ gộp bài viết ---

khác id và pos trong database, table t_iteminfo :D

tất nhiên là thế rồi,dùng wweb để thao tác đó ;;)

commale
11-09-14, 09:58 PM
theo em nghĩ là , get pos của data và thông tin của item được lấy từ data

songtu
17-09-14, 10:47 AM
theo em nghĩ là , get pos của data và thông tin của item được lấy từ data

hiện tại vấn đề này mình chưa sáng tỏ, nên chưa thể trả lời bạn đc ! :>

Sói Đẹp Trai
17-09-14, 12:00 PM
Có một gợi ý cho bạn songtu là cái này khá gần gũi không có gì xa lạ... Nó như kiểu mỗi ngày thì được reset thời gian ấy. Đừng nghĩ cái gì cao siêu... Hãy nghĩ nó đơn giản rồi sẽ mò đc thôi

songtu
17-09-14, 12:54 PM
Có một gợi ý cho bạn songtu là cái này khá gần gũi không có gì xa lạ... Nó như kiểu mỗi ngày thì được reset thời gian ấy. Đừng nghĩ cái gì cao siêu... Hãy nghĩ nó đơn giản rồi sẽ mò đc thôi

ý câu này là sao ?? Nó như kiểu mỗi ngày thì được reset thời gian ấy, thấy item nó giống nhau(cùng 1 ID), có cái mức cường hóa khác nhau, có cái tư chất khác nhau, mà chả có thời gian mò vào mấy cái đó

huuduyen_05
18-09-14, 07:35 AM
2 item có nhiều chỗ khác nhau: cường hóa, giám định, hạn sử dụng, người chế, ...đặc biệt là đồ chế thì có thuộc tính ngẫu nhiên trong khoảng.

songtu
18-09-14, 09:18 PM
2 item có nhiều chỗ khác nhau: cường hóa, giám định, hạn sử dụng, người chế, ...đặc biệt là đồ chế thì có thuộc tính ngẫu nhiên trong khoảng.

đồ chưa cường hóa, chưa giám định tư chất, thì sao nhỉ?

Sói Đẹp Trai
18-09-14, 09:46 PM
Đó là những điểm khác nhau giữa 2 item. Có 1 cái quan trọng nhất khai thác được từ cái đám này. Nhưng mình nghĩ gợi ý đến thế rồi thì còn gì phải nghĩ ngợi nữa? Nhìn vào đó biết ngay nó là cái gì rồi đó

songtu
19-09-14, 07:11 AM
Đó là những điểm khác nhau giữa 2 item. Có 1 cái quan trọng nhất khai thác được từ cái đám này. Nhưng mình nghĩ gợi ý đến thế rồi thì còn gì phải nghĩ ngợi nữa? Nhìn vào đó biết ngay nó là cái gì rồi đó

thanks! mâm cỗ đã thịnh soạn lắm rồi! :):)

songtu
15-01-15, 04:26 AM
Suy nghĩ một chút đi. Cái này đơn giản lắm. Nó là tinh túy để fake nên cái điêu văn và các thứ sau này đó. Kể cả trang bị pet. Thứ lỗi là mình cũng nghĩ nhiều mãi mới được và cũng đang áp dụng, nói ra thì dễ lắm ai cũng có thể biết được nhưng để suy nghĩ từ từ mới thấm được cái hay và trình độ lừa tình của bản thân. Cái vụ dấu ngoặc hơi sai lầm khi nói tận file ra, cuối cùng nó dễ quá, công mình mò rõ lâu..

makute7413
30-04-15, 07:13 PM
Hạn sử dụng, có phải là nó??? :)

songtu
30-04-15, 08:23 PM
Hạn sử dụng, có phải là nó??? :)

chả phải đâu :v cái mà làm điêu văn đấy thôi :v

makute7413
01-05-15, 09:03 AM
chả phải đâu :v cái mà làm điêu văn đấy thôi :v

Cái mà làm điêu văn là gì nhỉ? equiplevelup_id, impact, equipsetatrr_id,

vocweb