PDA

View Full Version : [MU] Giúp tặng zen vào thùng đồ chung không được khi tạo tài khoản?

bkromeo
08-09-14, 04:04 PM
Như tiêu đề bác nào biết chỉ em với. Em không muốn tạo nhân vật có sẵn zen ở nhân vật

em đọc được 1 bài có bác hướng dẫn như sau

Cho cái query này vào code register là đc rồi

INSERT INTO [warehouse] (AccountID,Money) VALUES ('tester123',1000000)

Bác nào biết chèn vào file do_register.php thì chỉ em với

lequangvu
08-09-14, 04:08 PM
MuOnline>Pro...>WZ_Creatcharacter chỉnh trong đấy

kenthd
08-09-14, 04:10 PM
chắc bác này tính làm sv siêu hiếm zen đây mà :))

lequangvu
08-09-14, 04:15 PM
Bạn vui lòng tìn bài trước khi hỏi

Link gốc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gauyeutho
08-09-14, 04:29 PM
^^ hòm đồ ý thớt là hòm chung :D khi tạo acc !!! cái này chả biết nhưng đoán nó ở Mem_Intro :D

vietanhlsl
08-09-14, 04:36 PM
mod lequangvu toàn cầm đèn chạy trước oto, rỗi hơi vãi, hay bác sợ ko ai biết bác là mod :))
Bạn thớt muốn add zen trong thùng đồ thì sửa lại giá trị mặc định của column money trong table warehouse trong db

hackluv
08-09-14, 04:39 PM
mod lequangvu toàn cầm đèn chạy trước oto, rỗi hơi vãi, hay bác sợ ko ai biết bác là mod :))
Bạn thớt muốn add zen trong thùng đồ thì sửa lại giá trị mặc định của column money trong table warehouse trong db

đắp chăn 37 độ đi bạn :))

hề hề

bao đồng chuyện thiên hạ làm gì :3

lequangvu
08-09-14, 04:42 PM

Xin lỗi bạn chứ mình không phải như bạn nghĩ, bạn xem log yahoo mình nc giúp bạn ý đây, đừng chưa gì đã nghĩ người ta như mình

Tony Vũ: IF NOT EXISTS ( SELECT * FROM INFORMATION_SCHEMA.COLUMNS WHERE TABLE_NAME='warehouse' AND COLUMN_NAME='Money' )
BEGIN
Alter TABLE warehouse ADD Money int NOT NULL DEFAULT 2000000000
PRINT 'ADDED Column warehouse.Money'
END
ELSE BEGIN PRINT 'Exist Column warehouse.Money' END
Tony Vũ: chạy querry này xem
a_g: Exist Column warehouse.Money
Tony Vũ: là thông báo thôi
Tony Vũ: nếu có rồi thì tắt nó và tạo cái mới cho chuẩn
a_g: vẫn thế
a_g:
Tony Vũ: thế ở web bạn đã sửa gì chưa?
a_g: e chưa
Tony Vũ: nếu chưa sửa gì mà không được là vô lý
a_g: thế mới lạ
a_g đang trả lời...
a_g: e xài db nbb mới nhất

Mình sẽ sửa lại tiêu đề cho đúng với ý định của thớt

bkromeo
08-09-14, 04:43 PM

Em sửa rồi mà vẫn ko đc mới hỏi chứ cái đó em biết rồi mà em xài db mới nhất của nbb 8->

vietanhlsl
08-09-14, 05:02 PM
sửa xong ở db thì phải tạo tài khoản mới mới biết được chứ :))
chắc là bạn chỉ kiểm tra trong tài khoản cũ xem có zen chưa thôi nên mới ko được.

bkromeo
08-09-14, 08:07 PM
sửa xong ở db thì phải tạo tài khoản mới mới biết được chứ :))
chắc là bạn chỉ kiểm tra trong tài khoản cũ xem có zen chưa thôi nên mới ko được.

Em ko gà đến mức thế đâu bác :-L

BladeKnight109
08-09-14, 08:28 PM
MuOnline>Pro...>WZ_Creatcharacter chỉnh trong đấy

bạn bị nhầm rồi. chủ pic hỏi là ko tặng zen khi tạo nhân vật. tặng khi tạo tài khoản.

@chủ topic: Bạn insert đoạn SQL trên sau đoạn insert account (MEMB_INFO)

bkromeo
08-09-14, 09:20 PM
bạn bị nhầm rồi. chủ pic hỏi là ko tặng zen khi tạo nhân vật. tặng khi tạo tài khoản.

@chủ topic: Bạn insert đoạn SQL trên sau đoạn insert account (MEMB_INFO)

Chỗ nào bác, bác hướng dẫn em cụ thể đc ko?

mrrainnt
09-09-14, 03:01 PM
Thử chèn vào file regiter trong Server, Khi Tài Khoản đăng ký thì update vào thùng đồ xem sao

bkromeo
09-09-14, 08:19 PM
Thử chèn vào file regiter trong Server, Khi Tài Khoản đăng ký thì update vào thùng đồ xem sao

Em ko biết làm như thế nào cả, bác thử ghép dùm em :(

BladeKnight109
09-09-14, 08:39 PM
Em ko biết làm như thế nào cả, bác thử ghép dùm em :(

đưa cái file đăng ký lên đây.
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)