PDA

View Full Version : Share webgame Công Thành Xưng Đế (VH đủ dùng)

Trang : 1 [2] 3 4

sinhnet007
12-09-14, 11:13 PM
Cho mình hỏi tý chỉnh lại IP thì vô chỗ nào để chỉnh??? Sorry mình gà vụ này lắm cho mình xin đường dẫn nha!
Mình đã đưa LAN cho bạn cùng phòng chung modem chơi nên chỉ 1 cách online như sau (theo cách LAN của mình ip LAN 192.168.1.103)
mở file bằng notepad++ nhấn (Ctrl + f) tìm 127.0.0.1 sao dó replace thành ip bạn muốn là ok thui
1/Server: folder apps\server.properties (Nếu của bạn chưa được thì sửa thêm trong gcld.properties ......riêng của mình LAN thì không có cần sửa file này )
gcld.kf.gw.host = 192.168.1.103
#跨服连接中控服务器监听端口
gcld.kf.gw.port = 8091
gcld.backstage.ip = 192.168.1.103
# 是否投放npc
gcld.battle.sysNpc = 1
2/MYSQL: data gcld_kw_gw => table match_server_info chỉnh ip
192.168.1.103:8092
3/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> file config.xml + mail.httml
config.xml
<!--socket后端服务器地址-->
<socketServiceUrl value="192.168.1.103:9010" />
<!--http后端服务器地址-->
<<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<!--后端服务器地址列表,登录界面用(� �� �试阶段)-->

<serviceList value="192.168.1.103:9010" />
Main.html
<body onload="onResize()" onresize="onResize()">
<div id="flashContent">
<script type="text/javascript">
loadVersion("<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>");
</script>
</div>
</body>
</html>

taljbang
12-09-14, 11:15 PM
Thank bạn rất nhiều! Cho mình hỏi tý chỉnh lại IP thì vô chỗ nào để chỉnh??? Sorry mình gà vụ này lắm cho mình xin đường dẫn nha!

mình làm theo bác beezone chỉ thôi chứ ko bít nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viethuong9087
12-09-14, 11:34 PM
Khiếp mãi đêm qua tới chiều nay mà mãi ko vào đc diễn đàn,giờ mới lên.
cập nhật link trên trang #1 rồi các bạn nhé.

advd42
12-09-14, 11:58 PM
ngon [-O<

thatislove
13-09-14, 12:01 AM
có gì mới với limk update ko chủ thớt ơi, thank nhiều
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

songjinchan
13-09-14, 12:17 AM
cho mình hỏi file vh text sdata.zip chép vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> kfwd đúng ko ???

quangnjnh
13-09-14, 12:17 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!gc5kHCCC!OBPDMqMnnckJOFOWpkgWsKXO7UY91_jq2duWOUa LbI8
201 Lữ Bố, 202 Trương Phi, 203 Quan Vũ, 204 Triệu Vân... có trong danh sách

mở gcld_xs_sdata.xml nằm trong sdata.zip bằng notepad++ ra mà tùy chỉnh tướng hay vũ khí ....

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">802</field><field name="strength">83</field><field name="name">Triệu Vân </field><field name="sp_i">Vị tướng bất khả chiến bại thời Tam Quốc Triệu Tử Long</field><field name="type">2</field><field name="pic">zhaoyun</field><field name="leader">90</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">20</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">204</field><field name="sp"></field><field name="intel">0</field></row>
chổ màu đỏ là chỉnh Skill tướng ở trên của Triệu Vân mình chỉnh 802 là Bối Thủy Phấn Chiến
màu xanh dương là chống đỡ
màu xanh lục là công kích
Chịu khó nghiên cứu thêm
Mình dùng mạng viettel cáp quang nên thấy nhanh nên up link nay lun anh em thông cảm hen

bác ơi có cách fix đc lv bao nhiu thì chiêu đc những tướng này ko ?

advd42
13-09-14, 12:25 AM
Khiếp mãi đêm qua tới chiều nay mà mãi ko vào đc diễn đàn,giờ mới lên.
cập nhật link trên trang #1 rồi các bạn nhé.

Bạn ơi! Sao lập nick mới lại LV90 luôn thế chỉnh lại sao đây???

haidang.n97
13-09-14, 12:28 AM
không hiểu sao mình xóa cache xong toàn bị lỗi như này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cài lại win vẫn không hết, có ai chỉ mình với :(

advd42
13-09-14, 12:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

He he nãy mình tưởng phải cài lại win hóa ra ko phải link vô game là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ ko phải là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu ko được bạn dow lại bản của viethuong9087 và vào bằng link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này nhé

viethuong9087
13-09-14, 12:45 AM
Bạn ơi! Sao lập nick mới lại LV90 luôn thế chỉnh lại sao đây???

Bạn paste file này vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nhé D:\GCLDServer\server\gcld\apps

advd42
13-09-14, 12:51 AM
Bạn paste file này vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nhé D:\GCLDServer\server\gcld\apps

Cám ơn! Về sự nhiệt tình của cậu rất nhiều !

jayle289
13-09-14, 01:07 AM
Cám ơn! Về sự nhiệt tình của cậu rất nhiều !

Hey, chỉ bạn lun nè!
Mở theo đường dẫn trên và sửa theo ý của bạn, nhìn tiếng anh cũng hiểu mà fải k?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mà bạn down bản mới của viethuong r hả, có gì đặc sắc hơn bản của sinhnet không? hehe

advd42
13-09-14, 01:15 AM
Hey, chỉ bạn lun nè!
Mở theo đường dẫn trên và sửa theo ý của bạn, nhìn tiếng anh cũng hiểu mà fải k?

Mà bạn down bản mới của viethuong r hả, có gì đặc sắc hơn bản của sinhnet không? hehe

Thank bạn nhóe!
Bản của sinhnet mình không chơi được, mò chỉnh lại IP lằng nhằng quá! Bản của viethuong9087 thì cơ bản là ngon rồi he he. Cái quan trọng là bỏ tất cả những phần không đáng có đi so với bản trước. Giờ làm NV đến đâu mới có Incon của Chợ, Shop .... chứ ko như bản trước vô phát 1 đống Incon trình ình hi hi. Quan điểm mình chơi game này là không chỉnh gì thêm như chỉnh các tướng này nọ chơi từ từ giải trí hi hi
Mới chỉ chơi được đến đang đánh Lữ Bố vì phải chỉnh lại LV tướng hi hi
Giờ mới để ý sửa file sài Notepad++ chứ sửa theo Notepad là nó báo lỗi ngay hix Làm nãy mãi ko vô được game do sửa linh tinh hi hi

jayle289
13-09-14, 01:29 AM
Thank bạn nhóe!
Bản của sinhnet mình không chơi được, mò chỉnh lại IP lằng nhằng quá! Bản của viethuong9087 thì cơ bản là ngon rồi he he. Cái quan trọng là bỏ tất cả những phần không đáng có đi so với bản trước. Giờ làm NV đến đâu mới có Incon của Chợ, Shop .... chứ ko như bản trước vô phát 1 đống Incon trình ình hi hi. Quan điểm mình chơi game này là không chỉnh gì thêm như chỉnh các tướng này nọ chơi từ từ giải trí hi hi
Mới chỉ chơi được đến đang đánh Lữ Bố vì phải chỉnh lại LV tướng hi hi
Giờ mới để ý sửa file sài Notepad++ chứ sửa theo Notepad là nó báo lỗi ngay hix Làm nãy mãi ko vô được game do sửa linh tinh hi hi

Ủa bản mới của viethuong là bản ~400mb link gg đó hả, sao nhẹ dữ vậy \m/
h bản nào cũng down hết, đem về lắp ráp típ 8-x

binomcq
13-09-14, 07:12 AM
cái nhiệm vũ TQ vs bản VH, nó theo bản TQ vì do bản việt hóa của bác long share ra là việt hóa cho bản TQ nên nhiệm vụ chạy theo bản TQ đó, giờ mún nhiệm vụ chạy theo bản VH, phải chỉnh sửa và .... nói chung chỉ việt hóa lại tiếng việt trong file việt hóa trong bản VH key pic share thôi, nhưng file việt hóa nó có hơn 27k dòng, ai giỏi làm phát cho chuẩn giống bọn xưng đế sv việt mình đi :))

haidang.n97
13-09-14, 08:04 AM
He he nãy mình tưởng phải cài lại win hóa ra ko phải link vô game là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ ko phải là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu ko được bạn dow lại bản của viethuong9087 và vào bằng link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này nhé

mình đang kéo lại bản của bạn viethuong xem sao :(

doibuon0088
13-09-14, 09:38 AM
Bản này chưa ghép được trang bị huyền thoại hả các bác? :D

sinhnet007
13-09-14, 10:36 AM
TÙY CHỈNH TƯỚNG PHỤ CHO AI CẦN
CÒN LINK DƯỚI ĐÂY LÀ ID CỦA CÁC TƯỚNG
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!gc5kHCCC!OBPDMqMnnckJOFOWpkgWsKXO7UY91_jq2duWOUa LbI8

nhokdaik1102
13-09-14, 10:49 AM

mình dùng bản của bạn sao vào game k được mh nó cứ đen

quangnjnh
13-09-14, 10:52 AM

mình muốn để lv 130 chiêu đc tướng này trong quán rượu đc ko bạn

sinhnet007
13-09-14, 11:14 AM
mình dùng bản của bạn sao vào game k được mh nó cứ đen

đổi ip của máy bạn về 192.168.1.200 network đo' bạn tại hôm trước mình chỉnh qua chơi Lan nên quên chỉnh lại

zin1007
13-09-14, 11:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái điểm này chỉnh trong chỗ nào vậy nhỉ 8-|

nhokdaik1102
13-09-14, 11:24 AM
đổi ip của máy bạn về 192.168.1.200 network đo' bạn tại hôm trước mình chỉnh qua chơi Lan nên quên chỉnh lại

làm m mò nảy giờ :D 30charrrrrrrrrrrrr

nhokdaik1102
13-09-14, 11:32 AM

vẫn k được bác ợ.30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

viethuong9087
13-09-14, 11:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái điểm này chỉnh trong chỗ nào vậy nhỉ 8-|

Bạn vào đây chỉnh này navicat >>> gcld >>> player_tickets ( Điểm)

haidang.n97
13-09-14, 11:45 AM

taljbang
13-09-14, 11:45 AM
chỗ đổi IP lun
để ý cái mian.html đỗi thành main.html

sinhnet007
13-09-14, 11:54 AM

Tình hình minh kiểm tra rùi, mình chạy trên win7 thì ok, còn qua máy win xp thì lỗi java đang tim cáh fix :D:D:D:D
AE tai bản cua Viethuong vê chơi đi kà kà
file này fix skill của vài tướng Lữ Bố (id 201) , Triệu Vân(204), Lưu Bị(10098), Gia Cát Lượng(10097) tải về chép đè lên file của bác viethuong hen

nhokdaik1102
13-09-14, 12:12 PM
Tình hình minh kiểm tra rùi, mình chạy trên win7 thì ok, còn qua máy win xp thì lỗi java đang tim cáh fix :D:D:D:D
file này fix skill của vài tướng Lữ Bố (id 201) , Triệu Vân(204), Lưu Bị(10098), Gia Cát Lượng(10097) tải về chép đè lên file của bác viethuong hen

cho xin quyền down cái bác ạ.để tí mò lại xem sao :v

advd42
13-09-14, 12:31 PM

Bạn chưa cấp quyền kìa >-)

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình muốn để lv 130 chiêu đc tướng này trong quán rượu đc ko bạn

Không cần chiêu trong Quán Rượu bác chỉnh thẳng ID ấy là tướng cùi mình thành tướng khủng luôn!

notron99
13-09-14, 12:36 PM
sao bản này mình cài chạy thì lại max map là 100 nhỉ, sau level 100 không mở được phó bản kế tiếp là sao ta?

advd42
13-09-14, 12:39 PM

Chạy trên Win XP SP 2 -3 đều được quan trọng là xóa hết Java cũ

sao bản này mình cài chạy thì lại max map là 100 nhỉ, sau level 100 không mở được phó bản kế tiếp là sao ta?

Cậu chạy bản của ai???? Nếu bản của VT Max LV là 200 còn map thì chưa biết :bz:bz:bz

notron99
13-09-14, 12:40 PM
còn nữa khi chạy không thấy event nào cả, nhìn trên máy các bạn có mà máy mình ko có là sao ta? ai giúp giùm mình với

advd42
13-09-14, 12:46 PM
còn nữa khi chạy không thấy event nào cả, nhìn trên máy các bạn có mà máy mình ko có là sao ta? ai giúp giùm mình với

Cậu chụp cho mình cái hình của cậu đang chơi đi thế mới biết chỉ được chứ??? Vấn đề quan trọng hơn cả là cậu Dow bản nào nữa

jayle289
13-09-14, 12:51 PM
Cậu chụp cho mình cái hình của cậu đang chơi đi thế mới biết chỉ được chứ??? Vấn đề quan trọng hơn cả là cậu Dow bản nào nữa

advd42
13-09-14, 01:03 PM
Link1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix lỗi đồn điền tg : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> paste vào D:\GCLDServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
paste file này vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nhé D:\GCLDServer\server\gcld\apps
pass: viethuong9087
web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chuyển đổi qua nhanh trận đánh và xem trận đánh ngay trong game:
pass: viethuong9087
giải nén vào nơi cài game bật game lên và sài thôi. Rất đơn giản

Đậy cậu Dow những cái trên rồi chơi vô tư! Nếu là WinXP - 2,3 thì xóa toàn bộ Java cũ đi và chiến nhớ là xóa thêm cache nhé! Thân chúc bạn chơi game vui vẻ cùng AE

jayle289
13-09-14, 01:08 PM
@viethuong hướng dẫn đổi ip trong bản của cậu thì hay quá... nó cứ bắt qua port 81 là mới hiện khung đăng nhập là sao ấy, mà qua hamachi đâu cần nghĩ đến port làm gì.. X_X

PeterAn
13-09-14, 01:52 PM
game này có thể dev chạy online chơi trên mobile :x :x :x

jayle289
13-09-14, 01:54 PM
game này có thể dev chạy online chơi trên mobile :x :x :x

Thì thấy Fb + CHPlay nó quãng cáo hà rầm CTXĐ v.vv... :-"
mà chuyển thể wa GMO thì còn cả chặng đường :D

notron99
13-09-14, 03:28 PM
Đậy cậu Dow những cái trên rồi chơi vô tư! Nếu là WinXP - 2,3 thì xóa toàn bộ Java cũ đi và chiến nhớ là xóa thêm cache nhé! Thân chúc bạn chơi game vui vẻ cùng AE

Mình dùng bản của Việt Thương dow ở trang #1.
Map thì mình fix được rồi, bản của việt thương map tối đa đến ngũ trượng nguyên 130.
Đang mò mẫm về event mà chưa thấy, bản mình chơi không có một event nào ngoài event đánh tướng nhận vàng với nhà lao ở level 135.
Không hiện ra luôn chứ không phải là không click được.

nhokdaik1102
13-09-14, 05:56 PM
sao m sửa ip lại thì k vào được mấy web khác nhỉ :v

jayle289
13-09-14, 06:27 PM
Show tí cái index mới làm 8-}
tiện thể hỏi lun là sao mình đã chỉnh sửa mức giới hạn exp cho level rồi (x10 mức hiện tại), mà vẫn không có tác dụng là sao?
~đã xoá cache + rs server

nhokdaik1102
13-09-14, 06:29 PM
Show tí cái index mới làm 8-}
tiện thể hỏi lun là sao mình đã chỉnh sửa mức giới hạn exp cho level rồi (x10 mức hiện tại), mà vẫn không có tác dụng là sao?
~đã xoá cache + rs server

đẹp đấy.code dkvs2 tuan5655 :v

myths
13-09-14, 09:30 PM
phó bản đánh xong Tư mã ý là hết, mã lv 129! đầy đủ chân bá hạ khu hổ v.v.:|
đơij tiếp :)

uplever001
13-09-14, 09:52 PM
Ai chỉ mình chỉnh navicat để chỉnh mấy thứ exp tiền trong game với. Hồi h khôg dung nên không biết. Thanks trước nha !!!!:))

nhokdaik1102
13-09-14, 10:34 PM
Ai chỉ mình chỉnh navicat để chỉnh mấy thứ exp tiền trong game với. Hồi h khôg dung nên không biết. Thanks trước nha !!!!:))

đọc lại mấy trang đầu đi 30char

KeenEnd
13-09-14, 10:42 PM
sao mỗi lần chỉnh trong navicat xong với chỉnh qua ải chậm , stop sever lại rùi chạy lại thì k vào dc games vậy ai giúp mình với nó nói thất bại

PeLenh
14-09-14, 07:19 AM
sao mỗi lần chỉnh trong navicat xong với chỉnh qua ải chậm , stop sever lại rùi chạy lại thì k vào dc games vậy ai giúp mình với nó nói thất bại
Phải chờ 1 lúc cho server nó chạy xong đã, mà chỉnhnavicat thì refresh lại game thôi ko cần stop làm gì, chỉnh qua ải chậm thì cũng ko cần stop luôn

quangnjnh
14-09-14, 07:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?efg=e29sYXQ6ODB9&oh=ce89186d628d9ad6bb0701e0e6ab8d3c&oe=54CE16C0&__gda__=1419750570_c338facda776c7357888dbd484f848b 4

có bác nào fix đc cho tướng vào lầu xanh chưa. mình đã thử và ko thành công

nhokdaik1102
14-09-14, 07:57 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?efg=e29sYXQ6ODB9&oh=ce89186d628d9ad6bb0701e0e6ab8d3c&oe=54CE16C0&__gda__=1419750570_c338facda776c7357888dbd484f848b 4

có bác nào fix đc cho tướng vào lầu xanh chưa. mình đã thử và ko thành công

k hiểu ý b nói lắm nhưng mà có cách nào fix trang bị trắng k

quangnjnh
14-09-14, 08:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=9a3ca126769241afb7244cace3310638&oe=549D91FE&__gda__=1418055828_b5313100dca3b0840386573dac19d21 a
k hiểu ý b nói lắm nhưng mà có cách nào fix trang bị trắng k
tải bản trung quốc ko lỗi về. ghép vh vào là đc :D

nhokdaik1102
14-09-14, 08:58 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=9a3ca126769241afb7244cace3310638&oe=549D91FE&__gda__=1418055828_b5313100dca3b0840386573dac19d21 a
tải bản trung quốc ko lỗi về. ghép vh vào là đc :D

chép những file nào vậy m chép vào giờ k bật được sv luôn :3

quanquy6c
14-09-14, 09:42 AM
Mọi người cho hỏi down bản nào là bản it lỗi nhất vậy:x

advd42
14-09-14, 12:16 PM
Bạn nào cho mình xin File đồ chuẩn nhất của TQ với =:)

linhquero
14-09-14, 12:39 PM
e là gà mờ các bác giúp e với :'(
mở 1 lên nó như này:
mớ 2 lên thì chạy cái này xong mất
cò vô web thì :'(
ai giúp e vớiiiiiiiiiiii

haidang.n97
14-09-14, 12:59 PM
e là gà mờ các bác giúp e với :'(
mở 1 lên nó như này:
ai giúp e vớiiiiiiiiiiii

Thử vào web cũ là 127.0.0.1/main.html xem cậu

linhquero
14-09-14, 01:01 PM
Thử vào web cũ là 127.0.0.1/main.html xem cậu

cũng thế bác ơi =))
..........

haidang.n97
14-09-14, 01:03 PM
cũng thế bác ơi =))
..........

Thế thì chịu chìu chìu :)) 30chrrrrrrrrrrr

linhquero
14-09-14, 01:05 PM
Thế thì chịu chìu chìu :)) 30chrrrrrrrrrrr

nhọ quá :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))
thím nào giúp e pháttttttttt

Anh2SiTinh
14-09-14, 01:19 PM
chưa chạy webserver thì phải :))
8-|8-|8-|8-|8-|8-|

linhquero
14-09-14, 01:22 PM
chưa chạy webserver thì phải :))
8-|8-|8-|8-|8-|8-|

chạy cả 1 vs 2 r mà :D ;;);;);;)

quanquy6c
14-09-14, 01:29 PM

Chưa chạy webserver bạn nên kiểm tra lại xem có chuơng trình nào chiếm port 443 vs port 80 không rùi chạy lại

Anh2SiTinh
14-09-14, 01:41 PM

chạy 1 và 2 rồi mà google nó bảo web không có à (:|(:|(:|

kenjii
14-09-14, 01:44 PM

Pm qua yahoo: kenjii1994 đi để mình team qua xem thử giúp được gì không?

BeeZone
14-09-14, 01:50 PM
Chạy cái 1 nhưng trong task phải có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + mysql...exe mới được chứ....đâu phải cứ chạy là được :D....Nhiều máy nó ko chạy dc cái webserver ấy chứ :))

nhokdaik1102
14-09-14, 01:56 PM
bác nào biết cái lấy acc ở client này qua client khác k

thatislove
14-09-14, 02:02 PM
chạy navicat như thế nào vậy chủ thớt, mình tìm hoài ko thấy navicat trong các folder

binomcq
14-09-14, 02:15 PM
cái nè là do lỗi phiên bản server, tải lại bản khác xem sao đi

nhokdaik1102
14-09-14, 02:17 PM
chạy navicat như thế nào vậy chủ thớt, mình tìm hoài ko thấy navicat trong các folder

con lạy thánh..............................

Anh2SiTinh
14-09-14, 02:31 PM

xin cho em , xin chữ ký của anh ạ $-)$-)
------------------------------

thatislove
14-09-14, 02:37 PM
con lạy thánh..............................

mình ko biết mới hỏi thật mà, chứ biết thì hỏi làm gì hả bạn, bạn biết thì hướng dẫn dùm đi

nhokdaik1102
14-09-14, 03:01 PM
mình ko biết mới hỏi thật mà, chứ biết thì hỏi làm gì hả bạn, bạn biết thì hướng dẫn dùm đi

b lên google gõ:navicat 8 thử xem

zin1007
14-09-14, 03:15 PM
thay cái icon cho đỡ xấu:o)

advd42
14-09-14, 04:33 PM

Ơ ầu ngon! làm chuẩn Incon đi bác rồi share cho AE xin File Incon chơi! Thank bác trước hi hi

linhquero
14-09-14, 06:45 PM
máy e có mysql mà sao k có http trong thanh taskmanager nhỉ check thì k có pm nào chiếm port 80 :'(
pro nào phụ cái :'(

htrung02
15-09-14, 01:41 AM

Cho em xin chữ ký của anh nhé!
Download cái này về đi :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vicat8_mysql_en.exe
Crack:

Name: Nguyen Manh Linh
Organization: BachKhoa-Aptech
Key: NAVH-4C5Z-4KUL-2WZE

Mình đưa thêm 1 vài key cho các bạn lựa chọn nha ^^

NAVD-KUUH-LPQE-RTUV
NAVB-I7SG-TICO-RVXG
NAVE-WAGB-ZLF4-T23K
NAVH-ULD5-PAPI-E3OU
NAVJ-W56S-3YUU-MVHV

------------------------------------------------------
Còn hỏi nữa thì vô google nha! lần sau vô đây thì hỏi cái gì đáng hỏi nghe

htrung02
15-09-14, 01:58 AM
Dùng bản viethuong là ổn rùi mình chơi từ đầu không thấy lỗ gì cả. Thanks bạn nhé

jayle289
15-09-14, 11:13 AM
Mấy bác cho hỏi, muốn dev lại game thì làm thế nào?
- hiện tại vào gcld_sdata chỉnh sửa chỗ giới hạn lv (lv_exp) sao nó cứ ko tác dụng thế?
- và muốn chỉnh lại mấy cái trong game thì vào ở đâu.
Cam on ah :D

quanquy6c
15-09-14, 11:27 AM
máy e có mysql mà sao k có http trong thanh taskmanager nhỉ check thì k có pm nào chiếm port 80 :'(
pro nào phụ cái :'(

bạn nên check cả port 443 nữa vì apache thường đi kèm port 80( dành cho http) và 443( dành cho <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhatminh596
15-09-14, 01:52 PM
Đã Config như chủ topic mà không thể login game

nhatminh596
15-09-14, 02:55 PM
Chủ topic vào giúp mình nhanh nhé :(( híc

phutoan
15-09-14, 03:10 PM
Mấy bác chú ý là Skype mặc định là chiếm port 80 và 443 nhé, hình như TeamView cũng thế. Nên trước khi mở server nên tắt mấy cái soft đó trước (exit hẳn từ toolbar bên góc phải dưới màn hình luôn nhé), sau khi server ok thì có thể chạy lại mấy soft này.

Hy vọng giúp đc mấy bác

jayle289
15-09-14, 04:10 PM
Chủ topic vào giúp mình nhanh nhé :(( híc

Chơi ko đc bản đó thì dùng bản khác cũng được vậy... đâu nhất thiết là lấy bản ~400mb đó
như tui nè, bản tích hợp TQ + VH v.1 + sinhnet .. ra bản 2.13GB :)>-
~ bản mới của VH up cấu trúc folder nó khác, chịu khó vào mà mò đổi IP trong server và Navicat , tui đã mò thử 1 ngày và ko thành công nên thôi lun ~o) dùng 3 bản kia cũng đủ ngon rồi.
ps: ai bik cách dev thông số lại Game này chỉ với, vào Navicat chỉnh mấy cái trong sdata sao nó ko có hiệu lực (đừng hỏi rs sv chưa hay xoá cache chưa dùm 8-} :-< )

nhatminh596
15-09-14, 05:30 PM
Chơi ko đc bản đó thì dùng bản khác cũng được vậy... đâu nhất thiết là lấy bản ~400mb đó
~ bản mới của VH up cấu trúc folder nó khác, chịu khó vào mà mò đổi IP trong server và Navicat , tui đã mò thử 1 ngày và ko thành công nên thôi lun ~o) dùng 3 bản kia cũng đủ ngon rồi.
ps: ai bik cách dev thông số lại Game này chỉ với, vào Navicat chỉnh mấy cái trong sdata sao nó ko có hiệu lực (đừng hỏi rs sv chưa hay xoá cache chưa dùm 8-} :-< )

Vào Navicat chỗ nào vậy bạn ?? Giúp mình tí được không,đang cố gắn add vàng và 1 số thứ để test đây

nhokdaik1102
15-09-14, 05:38 PM
Vào Navicat chỗ nào vậy bạn ?? Giúp mình tí được không,đang cố gắn add vàng và 1 số thứ để test đây

root pass 1234,còn k biết cài bật qua trang 33

cụ thể là sửa gì thím
30charrrrrrrrrrrr

nhatminh596
15-09-14, 05:49 PM

cụ thể là sửa gì thím
30charrrrrrrrrrrr

nhấn mãi mà không vào được , đang bức xúc đây :|

nhokdaik1102
15-09-14, 05:56 PM
nhấn mãi mà không vào được , đang bức xúc đây :|

có thể trùng sql game khác nó k nhận.mình nghĩ thế.tắt slq ở task mânger đi

nhatminh596
15-09-14, 05:59 PM
có thể trùng sql game khác nó k nhận.mình nghĩ thế.tắt slq ở task mânger đi

có sql ở Task manager đâu mà tắt ???

linhquero
15-09-14, 06:14 PM
các bác cho e xin file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đi.
vì e mở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó báo lỗi syntax nên e nghĩ là bị gì đó
các bác ai up file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên e phát nha tks :))

uplever001
15-09-14, 06:42 PM
Mình bị lỗi như thế này(file ảnh bị lỗi nên khôg up được): nêu bật web lên chơi bình thường rồi, mình lở F5 1 phát thế là nó ra màn hình xám.
Đã tắt sv rồi bật lại và vẫn bị. Chỉ có cách xóa cái thư mục đó rồi cài lại từ đầu mới được.Mà làm thế là phải chơi lại mệt VL!!!
Sẵn tiện mình hỏi cái file thông tin tướng của mình nằm ở chỗ nào? Chỉ để có gì nêú mà bị lỗi màn hình xám thì biết mà copy qua chơi tiếp.
Thanks trước=P~=P~=P~=P~=P~=P~

haidang.n97
15-09-14, 09:25 PM

bác này lục tốn mà lại cho hình Chung Hội :)), cơ mà bác cho em xin cái này với :)>-

jayle289
15-09-14, 09:36 PM

cụ thể là sửa gì thím
30charrrrrrrrrrrr

Ví dụ điều chỉnh lượng vàng tiêu dùng, điều chỉnh lượng exp khi vượt pb or các hoạt động v.vv...
nói nôm na là DEV game, đọc bài tui gửi chưa vậy?

BeeZone
15-09-14, 10:39 PM
Ví dụ điều chỉnh lượng vàng tiêu dùng, điều chỉnh lượng exp khi vượt pb or các hoạt động v.vv...

Online private mới dev cái đó....Offline ai quan tâm...............:|

nhokdaik1102
15-09-14, 10:48 PM

cái đó nếu mở ol thì chắc cần,mà k quan trọng đâu :v nó gộp bài viết mà b

sinhnet007
15-09-14, 11:38 PM
Mọi Người Thử Bản Này hen cũng của Viethuong thui àh mình test Rùi win xp hay win7 đều ok
có thêm vào nivicat 11 sẵn rùi ai cần thì setup nghiên cứu hen
<<<< Lưu ý nè >>>> chép giải nénn vào ổ D, chạy file <1.start web.bat> rùi tới <2.start sever.bat> đợi load xong rùi vào web theo link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chúc ae nào chưa được sẽ thành công hen, chơi zui ze hen bà con

nhatminh596
15-09-14, 11:53 PM
Mọi Người Thử Bản Này hen cũng của Viethuong thui àh mình test Rùi win xp hay win7 đều ok
<<<< Lưu ý nè >>>> chép giải nénn vào ổ D, chạy file <1.start web.bat> rùi tới <2.start sever.bat> đợi load xong rùi vào web theo link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ĐỢi từ chiều :(( đang tải rồi xem thế nào đã :(( dù gì cũng thanks

jayle289
16-09-14, 12:26 AM
Online private mới dev cái đó....Offline ai quan tâm...............:|

vì onl Hamachi vs tụi bạn nên cần biết cái đó đó BeeZone :D cho game chậm lại, nhanh quá tìm game khác cho chúng nó cực lắm... b-)

Tks sinhnet, mà thôi, chắc mình chơi bản của bạn up là ổn rồi :D bản này mình k bik config lại IP theo ý mình nên k chơi vs bạn bè được.

PeterAn
16-09-14, 12:27 AM
Rành về edit java thì ib tui chỉ

nhatminh596
16-09-14, 12:34 AM
sao tui login vẫn để MẠNG BẬN LÀ SAO TA :|

==> OK đã vào dc game

jayle289
16-09-14, 01:09 AM
Rành về edit java thì ib tui chỉ

trước giờ chỉ Dev Jx và TLBB, quen với ngôn ngữ .lua thôi..
bạn có thể chỉ đường, tự tui mò theo.. cảm ơn bạn! :-c

shockvip1331
16-09-14, 09:06 AM
sao mình chỉnh gia cát lượng thì nó bị lỗi thống 0 dũng 0 vậy và thay 1 = 0 như bạn vietthuong chỉ nó vẫn không hiện ra cảnh đánh nhau

quangnjnh
16-09-14, 10:52 AM
có ai biết chỉnh mấy cái event với mấy cái dòng chữ TQ hay hiện lên chat QG đấy ko chỉ mình với. tìm hoài ma fko thấy luôn. cái dòng chữ mà nhiệm vụ quốc gia sẽ diễn ra vào lúc 10h .... ấy

jayle289
16-09-14, 06:06 PM
Mấy bác HD dev game này đi, ko là mấy bác bận chả ai pt nữa... topic chết đó. (~~)

nhatminh596
16-09-14, 11:05 PM
Tình hình cần add đồ vào kho,ai hướng dẫn mình add với :(

ncthanhknd
16-09-14, 11:19 PM
các bác cho em hỏi bật server lên chạy được tí là nó tắt là sao vậy
em đã thử ở quán net chạy được nhưng đem về nhà thì lỗi trên

MrFamous
16-09-14, 11:53 PM
các bác cho em hỏi bật server lên chạy được tí là nó tắt là sao vậy
em đã thử ở quán net chạy được nhưng đem về nhà thì lỗi trên

Cài Java và set Environment chưa?

quangquoc
17-09-14, 01:54 AM
Các bạn cho mình hỏi.
Mình muốn xóa tất cả nhân vật trước thì làm thế nào, kiểu như reset trắng sever ấy, Mình dùng navicat vào table player delete record thì giờ vào bảng xếp hạng không thấy nhân vật của mình nữa ( nhân vật mình vẫn còn trong table player)

nhokdaik1102
17-09-14, 06:17 AM
mạng bớt lag rồi mấy bác ợ :v
rãnh thì ae vào chơi.sv của một bác tây config.còn game thì lấy của ae mình =))

BeeZone
17-09-14, 12:28 PM
Bị lỗi Q đánh Hoàng Quyền ...Không rớt vật phẩm :((

jayle289
17-09-14, 12:42 PM
Các bác koy giúp, bên mấy bác tướng Lưu Bị, Triệu Vân, Lữ Bố; binh chủng 4 hết nó có skill ko?
sao tui vào sdata koy thì nó vẫn để skill, vd Lữ Bố 2001 nhưng sao vào game thì nó ko có. :((

langnhangqua
17-09-14, 02:58 PM

ko phải lỗi. về thành, mở ô ở khu nào ý thì đánh nó mới rớt vật phẩm.

viethuong9087
17-09-14, 03:59 PM

về thành xây một cái nhà gỗ là được mà,ko lỗi đâu. :D

BeeZone
17-09-14, 04:16 PM
ko phải lỗi. về thành, mở ô ở khu nào ý thì đánh nó mới rớt vật phẩm.

về thành xây một cái nhà gỗ là được mà,ko lỗi đâu. :D

P/s: Phiếu điểm add ở cột nào của table nào vậy mọi người

MrFamous
17-09-14, 04:19 PM

P/s: Phiếu điểm add ở cột nào của table nào vậy mọi người

Player_tickets gì đó,Điền id rồi điền số điểm phiếu vào ô tickets.
30charrrrrrrrrrrr

BeeZone
17-09-14, 05:15 PM
Player_tickets gì đó,Điền id rồi điền số điểm phiếu vào ô tickets.
30charrrrrrrrrrrr

OKIE tks...........Mà sao chiếm được thành (cắm cờ nước khác) được nhỉ....Full 5 tướng đỏ full set đồ tím (4*,3*) vào phát chết hết =))

P/s: set palyer là GM thì dùng lệnh Gm sao ai biết không

advd42
17-09-14, 06:18 PM
Bản của bạn viethuong hình như max LV là 108 hay sao nhỉ thử 1 acc lên 110 là ko kết nối được với sever nữa hix [-O<

BeeZone
17-09-14, 06:21 PM
Bản của bạn viethuong hình như max LV là 108 hay sao nhỉ thử 1 acc lên 110 là ko kết nối được với sever nữa hix [-O

Xem trong server.properties là thấy set có 100 thôi

advd42
17-09-14, 06:27 PM
Xem trong server.properties là thấy set có 100 thôi

Cậu cho mình hỏi! Trong mấy bản kia bản nào cao nhất vậy???
Dừng lại ở LV108 chiêu được Chu Thái là And Game đối với sever của viethuong AE nhé

fastclient1998
17-09-14, 07:04 PM
Lỗi cập nhập trang bị mà cứ ra đồ trắng là do gì vậy mọi người?

advd42
17-09-14, 07:40 PM
Lỗi cập nhập trang bị mà cứ ra đồ trắng là do gì vậy mọi người?

Với mình thì xóa triệt để Java tại ổ C là hết lỗi đồ trắng còn các máy khác thì mình chịu

nhokdaik1102
17-09-14, 08:47 PM
m nghĩ lỗi do file gcld_xs_sdata lúc vh sai code gì đó nên nó mới bị tướng màu trắng

fastclient1998
17-09-14, 09:45 PM
Với mình thì xóa triệt để Java tại ổ C là hết lỗi đồ trắng còn các máy khác thì mình chịu

Cám ơn bạn nhé :) Đã thành công khi dùng cách này :)

htrung02
17-09-14, 10:56 PM
Các bác koy giúp, bên mấy bác tướng Lưu Bị, Triệu Vân, Lữ Bố; binh chủng 4 hết nó có skill ko?
sao tui vào sdata koy thì nó vẫn để skill, vd Lữ Bố 2001 nhưng sao vào game thì nó ko có. :((

Lữ bố ID của nó là 201. Còn skill thì download thêm file fix skill tướng :
chrome-extension://bigefpfhnfcobdlfbedofhhaibnlghod/mega/secure.html#!gc5kHCCC!OBPDMqMnnckJOFOWpkgWsKXO7UY9 1_jq2duWOUaLbI8
rồi chép đè lên foder cần đè nhé.
Ở trong game có nhiều tướng có 1 tên tùy vào hoàn cảnh xuất hiện bạn muốn add tướng phải xem kỹ chỉ số của nó nhé.
Ví dụ Quan Vũ có 6 ID.
Có 3 ID các chỉ số là 0 - 0 muốn add 3 tướng này ở bảng player_general_mi...... bạn phải thêm điểm cộng cho nó nhé
Có 2 ID có chỉ số khác nhau trong đó có 1 tướng được chiêu trong quán rượu có chỉ số cao hơn hình nhứ ID là 203 thì phải.
Còn 1 ID cũng có chỉ số nhưng rất thấp là tướng xanh lục ( hay xanh lá cây ) nhưng Skill của nó kinh khùng phạm vi 7 hàng lực sát thuơng là 99.0 bình thường lực sát thương các skill chỉe có từ 1.0 đến 3.0 thôi nên khi ra trận nó đánh 1 phát hết 7 hàng luôn ( trong game có 1 ID truơng phi và 1 ID của tuóng gì đó mình không nhớ tên cũng có chỉ số sát thương tuyệt kỹ như thế này) muốn tìm ID tướng đó bạn xem trong bảng General trong Navicat nhé)
tiện nói thêm là mình đã chơi xong 2 bản mà viethuong share
Link1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bản này hơn 300mb tam gọi là bản cơ bản đầy đủ chức năng chính của game lv max 200 - đánh đến Tư Mã Ý là hết. Cả 2 bản mình dều chép fix Farm nhưng vẫn thấy bị lỗi Farm thế giới không hiểu vì sao.
Thấy có bạn hỏi về cách tăng lv Quốc gia khi full exp
vd từ lv1 - lv2 full exp là 10/10 muốn up lv quốc gia lên lv2 thì bạn ít nhất phải là thừa tướng hoặc là vua (chiếm được phủ thừa tướng hoặc vua)
lúc đó bạn kích vào thăng cấp quốc gia mới hiện ra nv thăng cấp quốc gia. làm xong nv đó quốc gia bạn mới lên được lv. vd từ lv1 lên lv2 nv của bạn là đánh thành của Nam Man thành có cờ màu tím ấy trong thời gian quy định bạn diệt hết được số quân trong thành thì quốc gia mới thăng được cấp. Cấp độ phải từ 60 - 70 thì hãy làm nhé khiêu chiến và mượn binh mỏi tay thì mới xong được

quangquoc
17-09-14, 11:20 PM
Cho mình xin hỏi muốn reset game lại từ đầu thì làm thế nào các bác ( clear user, player, thành trì, bảng xếp hạng 100%)

htrung02
17-09-14, 11:39 PM
Cho mình xin hỏi muốn reset game lại từ đầu thì làm thế nào các bác ( clear user, player, thành trì, bảng xếp hạng 100%)

Minh cung dang muon lam vay day ma chua bit
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

advd42
17-09-14, 11:42 PM
Còn 1 ID cũng có chỉ số nhưng rất thấp là tướng xanh lục ( hay xanh lá cây ) nhưng Skill của nó kinh khùng phạm vi 7 hàng lực sát thuơng là 99.0 bình thường lực sát thương các skill chỉe có từ 1.0 đến 3.0 thôi nên khi ra trận nó đánh 1 phát hết 7 hàng luôn ( trong game có 1 ID truơng phi và 1 ID của tuóng gì đó mình không nhớ tên cũng có chỉ số sát thương tuyệt kỹ như thế này) muốn tìm ID tướng đó bạn xem trong bảng General trong Navicat nhé)

Cậu chỉ rõ chỗ này được ko? Mình tìm trong bản Navicar mà cái bảng General không chỉ rõ cậu cho mình xin ít hình chỉ cụ thể được ko?

htrung02
17-09-14, 11:46 PM
Cậu cho mình hỏi! Trong mấy bản kia bản nào cao nhất vậy???
Dừng lại ở LV108 chiêu được Chu Thái là And Game đối với sever của viethuong AE nhé

Bản nào cũng max lv là 200 nhé nhưng nv đến khoảng 130 là hết rùi. Các bản trên khác nhau chỗ nào mình đã post rùi đánh xong Tư Mã Ý là End Game
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

advd42
17-09-14, 11:57 PM
Bản nào cũng max lv là 200 nhé nhưng nv đến khoảng 130 là hết rùi. Các bản trên khác nhau chỗ nào mình đã post rùi đánh xong Tư Mã Ý là End Game

Cám ơn cậu! Cậu cho mình hỏi tìm tướng màu xanh có Skill 7 ô thì ở chỗ nào??? Mình mới tìm được Trương Phi có Skill 2 ô - Gia Cát Lượng Skill 4 ô! Còn Tư Mã Ý Tìm 2 ID nhưng chưa có ID nào có SKill (Mới test thử 1 ID có chiêu Copy skill của tướng khác Tư Mã Ý bá đạo thật)

jayle289
18-09-14, 12:09 AM
chrome-extension://bigefpfhnfcobdlfbedofhhaibnlghod/mega/secure.html#!gc5kHCCC!OBPDMqMnnckJOFOWpkgWsKXO7UY9 1_jq2duWOUaLbI8
Ở trong game có nhiều tướng có 1 tên tùy vào hoàn cảnh xuất hiện bạn muốn add tướng phải xem kỹ chỉ số của nó nhé.
Ví dụ Quan Vũ có 6 ID.
Có 3 ID các chỉ số là 0 - 0 muốn add 3 tướng này ở bảng player_general_mi...... bạn phải thêm điểm cộng cho nó nhé
Có 2 ID có chỉ số khác nhau trong đó có 1 tướng được chiêu trong quán rượu có chỉ số cao hơn hình nhứ ID là 203 thì phải.
Link1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bản này hơn 300mb tam gọi là bản cơ bản đầy đủ chức năng chính của game lv max 200 - đánh đến Tư Mã Ý là hết. Cả 2 bản mình dều chép fix Farm nhưng vẫn thấy bị lỗi Farm thế giới không hiểu vì sao.
vd từ lv1 - lv2 full exp là 10/10 muốn up lv quốc gia lên lv2 thì bạn ít nhất phải là thừa tướng hoặc là vua (chiếm được phủ thừa tướng hoặc vua)
lúc đó bạn kích vào thăng cấp quốc gia mới hiện ra nv thăng cấp quốc gia. làm xong nv đó quốc gia bạn mới lên được lv. vd từ lv1 lên lv2 nv của bạn là đánh thành của Nam Man thành có cờ màu tím ấy trong thời gian quy định bạn diệt hết được số quân trong thành thì quốc gia mới thăng được cấp. Cấp độ phải từ 60 - 70 thì hãy làm nhé khiêu chiến và mượn binh mỏi tay thì mới xong được

Tuyệt vời, cám ơn bạn nhiều, ngộ ra vài cái! :D
Tiện thể cho hỏi, mình muốn chỉnh lại thông số xài vàng trong game thì thế nào? các dữ liệu hiển thị nằm ở các fle MXL fải k?

htrung02
18-09-14, 12:45 AM
Cậu chỉ rõ chỗ này được ko? Mình tìm trong bản Navicar mà cái bảng General không chỉ rõ cậu cho mình xin ít hình chỉ cụ thể được ko?
Ok đợi mình tý mình cài lại, chơi xong mình xóa rồi. Muốn biết chi tiết về Skill bạn vô trong Sdata xem, mình lấy ví dụ của Quan vũ nhé.
Đây là Skill của Quan Vũ trong phần : <table name="tactic"> của Sdata:

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 99.0 - ID là 50002 - Range 7 ( Phạm vi đánh 7 hàng)
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 1.7 - ID là 11008 - Range 3 ( 3 hàng)
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">1.7</field><field name="id">11008</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 1.4 - ID là 1102 - Range 3
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">1.4</field><field name="id">1102</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 2.0 - ID là 13 - Range 3
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">2</field><field name="id">13</field></row>

Ok vậy là Tactic của Quan Vũ cao nhất là Dam 99 - ID : 50002 và thấp nhất là Dam 1.4 ID 1102 ok rồi chứ ( thực ra Dam 99 là quá mạnh không biết thàng này xuất hiện ở Phụ bản nào chưa tìm ra) nhìn như trên thì Dam 2.0 là cao rồi.

Giờ vào Navicat > gcdl_sdata .> table > general

Trong hình bạn sẽ thấy Quan Vũ có 6 ID
Có 2 ID 95005 và 93007 - (tướng màu xanh lục Qua... 3) Không chiêu mộ được trong game up.... là 0 hay quán rượu sử dụng Tactic 50002 - Dam 99.0 - Range 7 nhưng chỉ số của nó là 45 - 45
Có 1 ID 10117 - (Tướng màu tím Qua... 6) Không chiêu mộ được trong game up.... là 0 hay quán rượu sử dụng Tactic 11008 - Dam 1.7 - Range 3 có chỉ số cao nhất là 68 - 67 (hình như con này ta gặp ở phó bản đánh Quan Vũ)
ID 203 chính là con mà ta chiêu mộ được (up...1) trong quán rượu tướng tím có (Qua... 6) sử dụng tactic 1102 - Dam 1.4 - Range 3 có chỉ số 66 - 64
con ID 96014 ko chiêu mộ được (up.. 0) màu xanh lục ( Qua 3) dùng tactic 13 Dam 2.0 - Range 3 - chỉ số 45 -45.
con yếu nhất màu lam (Qua.. 2) chỉ hơn tướng trắng ID 50194 không có skill hay tactic 0 - chi số thấp nhất 12 -28.
Vậy con Quan Vũ mạnh nhất là con có ID 95005 và 93007 bạn chon con nào cũng được nhưng phải cộng thêm chỉ số cho nó ở cột leader và strength nhé nhưng nó là tướng xanh lục thôi
Còn con tướng tím mạnh nhất là con ID 10117 nhé còn con chiêu ở quán rượu là con ID 203
Mình không biết thay đổi chỉ số hay tactic của tướng ở bảng này có tác dụng không vì chưa thử. nếu bạn muốn cứ thử thay đỏi xem nhé

htrung02
18-09-14, 12:59 AM
Tuyệt vời, cám ơn bạn nhiều, ngộ ra vài cái! :D
Tiện thể cho hỏi, mình muốn chỉnh lại thông số xài vàng trong game thì thế nào? các dữ liệu hiển thị nằm ở các fle MXL fải k?

Mình cũng chưa xem qua vấn đề này bạn nói rõ tông số sài vàng của cậu là ntn không mình chưa hiểu. Nó là giá cả của vật tư hay cụ thể chi tiết ntn? bạn nói rõ mình mới tìm được. có thể chỉnh trong navicat nhiều thứ không nhất thiết phải là file mxl

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

advd42
18-09-14, 01:09 AM
Ok đợi mình tý mình cài lại, chơi xong mình xóa rồi. Muốn biết chi tiết về Skill bạn vô trong Sdata xem, mình lấy ví dụ của Quan vũ nhé.
Đây là Skill của Quan Vũ trong phần : <table name="tactic"> của Sdata:

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 99.0 - ID là 50002 - Range 7 ( Phạm vi đánh 7 hàng)
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 1.7 - ID là 11008 - Range 3 ( 3 hàng)
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">1.7</field><field name="id">11008</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 1.4 - ID là 1102 - Range 3
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">1.4</field><field name="id">1102</field></row>

Tactic này hay skill này của Quan Vũ : có Dam 2.0 - ID là 13 - Range 3
<row><field name="display_id">7</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">3</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">2</field><field name="id">13</field></row>

Ok vậy là Tactic của Quan Vũ cao nhất là Dam 99 - ID : 50002 và thấp nhất là Dam 1.4 ID 1102 ok rồi chứ ( thực ra Dam 99 là quá mạnh không biết thàng này xuất hiện ở Phụ bản nào chưa tìm ra) nhìn như trên thì Dam 2.0 là cao rồi.

Giờ vào Navicat > gcdl_sdata .> table > general

Trong hình bạn sẽ thấy Quan Vũ có 6 ID
Có 2 ID 95005 và 93007 - (tướng màu xanh lục Qua... 3) Không chiêu mộ được trong game up.... là 0 hay quán rượu sử dụng Tactic 50002 - Dam 99.0 - Range 7 nhưng chỉ số của nó là 45 - 45
Có 1 ID 10117 - (Tướng màu tím Qua... 6) Không chiêu mộ được trong game up.... là 0 hay quán rượu sử dụng Tactic 11008 - Dam 1.7 - Range 3 có chỉ số cao nhất là 68 - 67 (hình như con này ta gặp ở phó bản đánh Quan Vũ)
ID 203 chính là con mà ta chiêu mộ được (up...1) trong quán rượu tướng tím có (Qua... 6) sử dụng tactic 1102 - Dam 1.4 - Range 3 có chỉ số 66 - 64
con ID 96014 ko chiêu mộ được (up.. 0) màu xanh lục ( Qua 3) dùng tactic 13 Dam 2.0 - Range 3 - chỉ số 45 -45.
con yếu nhất màu lam (Qua.. 2) chỉ hơn tướng trắng ID 50194 không có skill hay tactic 0 - chi số thấp nhất 12 -28.
Vậy con Quan Vũ mạnh nhất là con có ID 95005 và 93007 bạn chon con nào cũng được nhưng phải cộng thêm chỉ số cho nó ở cột leader và strength nhé nhưng nó là tướng xanh lục thôi
Còn con tướng tím mạnh nhất là con ID 10117 nhé còn con chiêu ở quán rượu là con ID 203
Mình không biết thay đổi chỉ số hay tactic của tướng ở bảng này có tác dụng không vì chưa thử. nếu bạn muốn cứ thử thay đỏi xem nhé

Làm thế nào mà cậu tìm được: ID 95005 và 93007 mình tìm ko ra mấy cái ID đó hix

htrung02
18-09-14, 01:16 AM
Cám ơn cậu! Cậu cho mình hỏi tìm tướng màu xanh có Skill 7 ô thì ở chỗ nào??? Mình mới tìm được Trương Phi có Skill 2 ô - Gia Cát Lượng Skill 4 ô! Còn Tư Mã Ý Tìm 2 ID nhưng chưa có ID nào có SKill (Mới test thử 1 ID có chiêu Copy skill của tướng khác Tư Mã Ý bá đạo thật)

Thực ra chiêu copy skill của Tư Mã Ý không phải là skill mà là thiên phú của nó. Muốn có thiên phú này cho các tướng khác bạn add vào cũng được.
Tư Mã Ý không có Skill hay Tactic = 0 nhưng đổi lại tỷ lệ % mà bạn gọi là chiêu copy skill ấy của Tư Mã Ý là 100%. Chiêu này Lưu Bị, Gia Cát Lượng và Lữ Bố cũng có nhưng tỷ lệ thành công thấp hơn còn tỷ lệ thành công là bao nhiêu chắc bạn sẽ phải mày mò tìm hiểu thêm. Mình không thích thay đổi game nên cũng không quan tâm lắm.

Copy skill của là Lữ Bố:

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">50</field><field name="name">Lữ Bố </field><field name="sp_i">Địch quân phóng thích chiến pháp khi ,có 1 định xác suất ngăn cản ,ngăn cản sau đem chiến pháp bắn ngược trở về ,làm cho chính bọn họ đánh chính mình 。</field><field name="type">2</field><field name="pic">lvbu</field><field name="leader">65</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">201</field><field name="sp">ft,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Copy skill Lưu Bị có 2 cái

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">60</field><field name="name">Lưu Bị </field><field name="sp_i">Địch quân phóng thích chiến pháp khi ,có 1 định xác suất ngăn cản ,ngăn cản sau đem chiến pháp bắn ngược trở về ,làm cho chính bọn họ đánh chính mình 。</field><field name="type">3</field><field name="pic">liubei</field><field name="leader">60</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">50</field><field name="up_exp_s">0</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">0</field><field name="quality">5</field><field name="id">10098</field><field name="sp">ft,0.6</field><field name="intel">0</field></row>

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">45</field><field name="name">Lưu Bị </field><field name="sp_i">Địch quân phóng thích chiến pháp khi ,có 1 định xác suất ngăn cản ,ngăn cản sau đem chiến pháp bắn ngược trở về ,làm cho chính bọn họ đánh chính mình 。</field><field name="type">3</field><field name="pic">liubei</field><field name="leader">45</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">38</field><field name="up_exp_s">0</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">0</field><field name="quality">3</field><field name="id">93006</field><field name="sp">ft,1</field><field name="intel">0</field></row>

Copy skill Gia Cát Lượng

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">67</field><field name="name">Chư Cát Lượng </field><field name="sp_i">Địch quân phóng thích chiến pháp khi ,có 1 định xác suất ngăn cản ,ngăn cản sau đem chiến pháp bắn ngược trở về ,làm cho chính bọn họ đánh chính mình 。</field><field name="type">3</field><field name="pic">zhugeliang</field><field name="leader">68</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">25</field><field name="up_exp_s">0</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">0</field><field name="quality">6</field><field name="id">10118</field><field name="sp">ft,1</field><field name="intel">0</field></row>

Copy skill Tư Mã Ý

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">90</field><field name="name">Tư Mã Ý </field><field name="sp_i">Địch quân phóng thích chiến pháp khi ,có 1 định xác suất ngăn cản ,ngăn cản sau đem chiến pháp bắn ngược trở về ,làm cho chính bọn họ đánh chính mình 。</field><field name="type">3</field><field name="pic">simayi</field><field name="leader">90</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">25</field><field name="up_exp_s">0</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">0</field><field name="quality">6</field><field name="id">10128</field><field name="sp">ft,1</field><field name="intel">0</field></row>

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

htrung02
18-09-14, 01:24 AM
Làm thế nào mà cậu tìm được: ID 95005 và 93007 mình tìm ko ra mấy cái ID đó hix

Bạn sắp xếp theo tên từ a- z cột pic của nó là nó gom lại làm 1 thôi mà. Mỗi tướng chỉ có 1 hình thôi sắp xếp theo tên của nó thì không tìm được hết vì có tên tiếng Trung có tên tiếng việt. muốn tìm theo tên thì dùng bản tiếng Trung chứ đừng dùng bản Việt hóa

Nếu hỏi muốn tướng có thiên phú như Tư mã ý thì thêm cho tướng đó ở cột SP là ft,1 nhé còn 100% hay không mình không rõ, của Lữ bố ft,0.5 chắc là 5 ăn 5 thua, còn lưu bị ft,0.6 chắc được 60%. cái tỷ lệ % mình ko chắc chắn nhưng điền ft,1 cho tướng chắc chắn tướng đó có phản đòn

advd42
18-09-14, 01:43 AM
Bạn sắp xếp theo tên từ a- z cột pic của nó là nó gom lại làm 1 thôi mà. Mỗi tướng chỉ có 1 hình thôi sắp xếp theo tên của nó thì không tìm được hết vì có tên tiếng Trung có tên tiếng việt. muốn tìm theo tên thì dùng bản tiếng Trung chứ đừng dùng bản Việt hóa

Nếu hỏi muốn tướng có thiên phú như Tư mã ý thì thêm cho tướng đó ở cột SP là ft,1 nhé còn 100% hay không mình không rõ, của Lữ bố ft,0.5 chắc là 5 ăn 5 thua, còn lưu bị ft,0.6 chắc được 60%. cái tỷ lệ % mình ko chắc chắn nhưng điền ft,1 cho tướng chắc chắn tướng đó có phản đòn

Cái này hơi lằng nhằng chắc tối mai nhờ bạn Team chỉ giáo cái nói thật mình gà về mấy cái này lắm hi hi

htrung02
18-09-14, 02:05 AM
Đây là 3 tactic có Dam 99

Của NPC một số thủ thành thỉnh thoảng mới ra nó bán một phát một loạt tên giống tactic của Hoàng Trung đưa mình về vườn. - ID 50001

<row><field name="display_id">9</field><field name="name">Thạch Phá Thiên Kinh </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">17</field><field name="basic_pic">3</field><field name="range">4</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50001</field></row>

Của Quan Vũ - ID tactic 50002

Của Trương Phi - ID tactic 50003

<row><field name="display_id">19</field><field name="name">Chấn Thiên Bào Hao </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">16</field><field name="basic_pic">3</field><field name="range">2</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50003</field></row>

Thực ra range 7 Dam 99 chỉ có Quan Vũ có 2 ID đó thôi tìm ở cột Pic tên guanyu là ra hết mà

Trương Phi chỉ có range 2 thôi còn Dam 99 thì bạn xem ID của tactic (tên trương phi ở cột Pic là zhangfei) có 1 con có tactic đó là ID 93008

Bạn muốn sử dụng tướng đó thì add ID nó vô là được. Còn vụ teamview mình không hứa được vì dùng wifi chùa mà.

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)
Bạn muốn Tướng nào có Thiên phú của Tư Mã Ý và có skill trên bạn chỉ cần điền ID cho tactic và ft,1 cho SP là được mà.

notron99
18-09-14, 02:15 AM
tham gia diễn đàn này gần 3 năm mà dạo này tháy câu hỏi ngẫu nhiên là củ chuối nhất:

Cho các bạn mới:
Bản của sinhnet không hoạt động được cho dù bạn có thay đổi ip hay ....., bản này bị lỗi sql bạn dow về và chỉ có thể ngó
bản viethuong: bản này chạy bình thường
bản trung quốc 335mb, bản này chạy bình thường.

Lưu ý :Bản sinhnet có virus chiếm quyền quản trị của các bạn. Tự khóa Port , tự chạy một số tập tin > các bạn đừng nên dow về

Cũng không thể phủ nhận bản của sinhnet, bản này việt hóa khá nhiều. Bạn dow về và đè lên thư mục root.

Góp ý thêm về storre house trong navicat:

Bản này có: Linh thạch, tướng quân lệnh, ly rượu, ấn, ngọc tăng thống dũng cho tướng cụ thể như sau
Linh thạch max 5:5 id 1
tướng quân lệnh max 13:13 id 2
Hóa thị bích max 20 20
cái viên ngọc tròn max 25, 25
san hô biển max 35:35
id từ 1-6 nhé.
dòng number các bạn set 1 thay cho 0,

các bộ chân thanh long bá hạ huyền vũ, mỗi acc chỉ có duy nhất 1 bộ, các bạn có thêm vào cũng sẽ bị lỗi > chúng ta sẽ có 3 bộ /5 tướng. nếu tham thêm vào sẽ không mở được kho trang bị.
ví dụ quan vũ bạn trang bị chân bá hạ, thì ko thể trang bị thêm chân bá hạ cho tướng khác mặc dù bạn add hàng chục bộ

Nhược điểm:

các bạn không thể set event cho acc của mình
không thể set time quốc chiến hay rương công huân.

Không thể tùy chỉnh các vấn đề cơ bản về server
Max phó bản cao nhất đến tư mã ý. đến nơi đây là hết

Trong phần general mirtary player:

id tướng chưa hẳn chính xác vì phó bản chưa mở/ các bạn muốn add tướng phải ctrl +F tìm đến ID game và set vào

đối với server này đừng hỏi adv chi cho mắc công> vui lòng xem tại mấy page trước.
hắn ngay cả đổi ip còn không biết thì lấy gì hướng dẫn anh em cài đặt game.

có ai khó về cài đặt cứ pm mình

Thêm nữa bản này level lính ở bản đồ thế giới mặc định là 90- lính này siêu mạnh, không có event. log event trong navicat là trống

Có thể xem đây là một bản nháp của china, anh em có mở online thì nên lưu ý

htrung02
18-09-14, 02:21 AM
tham gia diễn đàn này gần 3 năm mà dạo này tháy câu hỏi ngẫu nhiên là củ chuối nhất:

Cho các bạn mới:
Bản của sinhnet không hoạt động được cho dù bạn có thay đổi ip hay ....., bản này bị lỗi sql bạn dow về và chỉ có thể ngó
bản viethuong: bản này chạy bình thường
bản trung quốc 335mb, bản này chạy bình thường.

Lưu ý :Bản sinhnet có virus chiếm quyền quản trị của các bạn. Tự khóa Port , tự chạy một số tập tin > các bạn đừng nên dow về

Cũng không thể phủ nhận bản của sinhnet, bản này việt hóa khá nhiều. Bạn dow về và đè lên thư mục root.

Góp ý thêm về storre house trong navicat:

Bản này có: Linh thạch, tướng quân lệnh, ly rượu, ấn, ngọc tăng thống dũng cho tướng cụ thể như sau
Linh thạch max 5:5 id 1
tướng quân lệnh max 13:13 id 2
Hóa thị bích max 20 20
cái viên ngọc tròn max 25, 25
san hô biển max 35:35
id từ 1-6 nhé.
dòng number các bạn set 1 thay cho 0,

các bộ chân thanh long bá hạ huyền vũ, mỗi acc chỉ có duy nhất 1 bộ, các bạn có thêm vào cũng sẽ bị lỗi > chúng ta sẽ có 3 bộ /5 tướng. nếu tham thêm vào sẽ không mở được kho trang bị.
ví dụ quan vũ bạn trang bị chân bá hạ, thì ko thể trang bị thêm chân bá hạ cho tướng khác mặc dù bạn add hàng chục bộ

Nhược điểm:

các bạn không thể set event cho acc của mình
không thể set time quốc chiến hay rương công huân.

Không thể tùy chỉnh các vấn đề cơ bản về server
Max phó bản cao nhất đến tư mã ý. đến nơi đây là hết

Trong phần general mirtary player:

id tướng chưa hẳn chính xác vì phó bản chưa mở/ các bạn muốn add tướng phải ctrl +F tìm đến ID game và set vào

đối với server này đừng hỏi adv chi cho mắc công> vui lòng xem tại mấy page trước.
hắn ngay cả đổi ip còn không biết thì lấy gì hướng dẫn anh em cài đặt game.

có ai khó về cài đặt cứ pm mình

Thêm nữa bản này level lính ở bản đồ thế giới mặc định là 90- lính này siêu mạnh, không có event. log event trong navicat là trống

Có thể xem đây là một bản nháp của china, anh em có mở online thì nên lưu ý

Cho hỏi reset được DATA game này như thế nào ko Notron

notron99
18-09-14, 02:27 AM
Cho hỏi reset được DATA game này như thế nào ko Notron

Không được bạn ơi. mình thử mãi rồi mà không được

htrung02
18-09-14, 03:24 AM
Đây là những hình mình biến Trương Lương Tướng Trắng thành tướng Tím có chỉ số 75 - 75 SD chiêu của Trương Phi ID 50003 Dam 99 ranger 2 đánh phát chết toi 2 hàng + thiên phú phản đòn nhé: advd42 không phải lo về skill - chỉ số - và thiên phú nữa nhé bạn chỉ cần thích tướng nào dùng skill gi thôi.

Tướng Tím 75 75 nè

Đánh chiêu Trương Phi một phát chết toi luôn không cần chờ turm tiếp theo.

Cái này là thiên phú của Tư Mã Ý phản đòn 100% nhé

nhokdaik1102
18-09-14, 05:58 AM
rất cảm ơn mấy bạn đi trước,cảm ơn rất nhiều mong các bạn tiếp tục chia sẽ.à mà ai cho hỏi xem full id chổ nào vậy,mình khá thích thú với những phần các bạn tìm ra

jayle289
18-09-14, 10:04 AM
Đây là những hình mình biến Trương Lương Tướng Trắng thành tướng Tím có chỉ số 75 - 75 SD chiêu của Trương Phi ID 50003 Dam 99 ranger 2 đánh phát chết toi 2 hàng + thiên phú phản đòn nhé: advd42 không phải lo về skill - chỉ số - và thiên phú nữa nhé bạn chỉ cần thích tướng nào dùng skill gi thôi.

Tướng Tím 75 75 nè

Trời đất sao bạn giỏi wa vậy :-o, mình đổi skill và chỉnh range skill đc rồi, kòn biến nó thành tướng tím làm sao bạn, chỗ nào trong gcld_xs_sdata phải ko?

nhokdaik1102
18-09-14, 11:11 AM

Tướng Tím 75 75 nè

share m cách chỉnh tướng tím đi

MrFamous
18-09-14, 11:28 AM

Xem những thông số của 1 tướng tím rồi áp dụng add vào tướng thường,chịu mày mò 1 tí đi nó mới cuốn chứ cái gì cũng muốn chỉ cho từ A-Z.
Chả hiểu các bạn nghiên cứu cái gì nữa =))

jayle289
18-09-14, 12:47 PM

Đã tìm ra =]] :Laluot_222::Laluot_208:
Up cho bạn tự tìm :D
1.

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Quan Vũ </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">guanyu</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">203</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

2.

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">20</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i"></field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">15</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">1</field><field name="id">259</field><field name="sp"></field><field name="intel">0</field></row>

jayle289
18-09-14, 12:52 PM
Xem những thông số của 1 tướng tím rồi áp dụng add vào tướng thường,chịu mày mò 1 tí đi nó mới cuốn chứ cái gì cũng muốn chỉ cho từ A-Z.

MrFamous cho hỏi với, cái điểm dùng để nâng cấp nhà tù thì chỉnh ở player ticket, mình muốn nó kiếm đc bằng cách add vào 1 NPC để cày điểm đó thì thế nào?
~ giống Jx thì dùng addeventitem or function ondeath :-s

nhokdaik1102
18-09-14, 03:18 PM

cũng tại mấy hôm nay mình không có thời gian rãnh lắm đi học suốt nên mới hỏi thẳng như vậy

htrung02
18-09-14, 05:02 PM
Trời đất sao bạn giỏi wa vậy :-o, mình đổi skill và chỉnh range skill đc rồi, kòn biến nó thành tướng tím làm sao bạn, chỗ nào trong gcld_xs_sdata phải ko?

Muốn thành tướng tím thì đổi Quality thành 6, Còn về binh chủng thì mình không rõ lắm bạn xem coi các chỉ số của con Quan Vũ mình lấy ví dụ trên kia xem. 2 con màu tím Quan Vũ là Kỵ Binh. Còn 2 con có tactic dam 99 là bộ binh xem nó có điểm gì khác nhau không. còn cấp binh chủng thì nó là khoa kỹ của game mà

jayle289
18-09-14, 05:08 PM
Phù... tks m.n đã chỉ dạy, vừa làm xong Đại ka Lưu Bị (tím, skill 4ô, binh chủng 4, phản đòn) :D
Hình ảnh chụp ko cùng thời điểm >:)
...
ps: Đưa bài vào thẻ HIDE làm thế nào ai chỉ với :Laluot_234:

advd42
18-09-14, 05:24 PM

Tuyệt vời quá! Vậy cho mình hỏi có nâng cấp được cấp Binh Củng không? VD: 1 cấp đằng binh giáp lên 4 cấp đằng binh giáp chẳng hạn

htrung02
18-09-14, 05:34 PM
Đã tìm ra =]] :Laluot_222::Laluot_208:
Up cho bạn tự tìm :D
1.

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Quan Vũ </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">guanyu</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">203</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

2.

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">20</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i"></field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">15</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">1</field><field name="id">259</field><field name="sp"></field><field name="intel">0</field></row>

Mình đã gợi ý rồi mà sao không tự chỉnh đi. Mình chỉnh cho cậu Trương Lương thành Quan Vũ theo 2 code trên nhé các con khác tự làm nhé:

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">259</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Vậy là Trương Lương biến thành Quan Vũ rồi đó.
- Tactic : ID 1102 là Vũ Thần Phụ Thể. Muốn dùng chiêu Vũ Thần Phụ thể 1 phát die 7 hàng thì điền là: 50002
- Strength : đổi 20 ( Trương Lương ) > 64 ( Quan Vũ ) cái này ảnh hưởng đến cái gì bạn biết rồi.
- Leader: đổi 15 ( Trương Lương) > 66 (Quan Vũ)
- Quality: đổi 1 (Trương Lương trắng) > 6 ( Trương Lương tím) - 5 (Trương Lương đỏ) - 4 ( Trương Lương vàng) - 3 ( Trương Lương lục) - 2 là Trương Luơng lam nhé.
- sp ( cái này là thiên phú nhé hay nhất là cái nè đó ) đỏi từ 0 ( Trương Lương ko có thiên phú ) thành td,4,0.5
giải thích sơ qua về td,4,0.5 nhé:
- td là thiên phú tăng chiến pháp phòng ngự cho quân mình
- 4 là phạm vi ảnh hưởng ( 4 hàng của quân mình nhé)
- 0.5 là điểm hiệu quả.
tiện share thêm cho thiên phú phản đòn của Tư Mã Ý : ft,1 - ft,0.6 - ft,0.5
- ft là thiên phú phản đòn nhé. địch đánh tactic gì thì bật ngược lại địch tactic đó.
- 1 là 100% thành công ( địch cứ phát tactic ra là bị bật ngược luôn. - có thiên phú này thì cho làm tiên phong nhé. gặp địch là anh quan vũ mà dùng tactic 50002 thì địch coi như tự sát)
- 0.6 là 60% thánh công ( địch cứ phát 10 tactic thì 6 tactic bị dội ngược còn 4 tactic còn lại thì ta xin)
- 0.5 là 5 ăn 5 thua ai dùng con Lữ Bố thì biết rồi

Tuyệt vời quá! Vậy cho mình hỏi có nâng cấp được cấp Binh Củng không? VD: 1 cấp đằng binh giáp lên 4 cấp đằng binh giáp chẳng hạn

cái này mình không rõ lắm

advd42
18-09-14, 05:39 PM
htrung02: Hình như là bản tớ hơi khác với bản cậu vì tớ tìm mãi mà ko ra thêm mấy ID của Quan Vũ số ID của tớ cao nhất có đến: 81061
Mà các code tớ tìm trong SData toàn tiếng trung không có tiếng việt như của cậu hix

htrung02
18-09-14, 05:48 PM
htrung02: Hình như là bản tớ hơi khác với bản cậu vì tớ tìm mãi mà ko ra thêm mấy ID của Quan Vũ số ID của tớ cao nhất có đến: 81061

Bạn ơi giờ không quan trọng là bản nào, bạn chỉ cần biết ID tướng, ID skill, và mã thiên phú thôi là bạn chỉnh được tướng rồi. chỉnh skill cũng vậy bạn chỉ cần hiểu thông số của nó

range : phạm vi ảnh hưởng lên số hàng
damage_e: là lực sát thương của skill để nó là 99 thì 1 hit chết toi
vậy chắc là đủ cho bạn rồi nhé

nhokdaik1102
18-09-14, 05:53 PM
Bạn ơi giờ không quan trọng là bản nào, bạn chỉ cần biết ID tướng, ID skill, và mã thiên phú thôi là bạn chỉnh được tướng rồi. chỉnh skill cũng vậy bạn chỉ cần hiểu thông số của nó

range : phạm vi ảnh hưởng lên số hàng
damage_e: là lực sát thương của skill để nó là 99 thì 1 hit chết toi
vậy chắc là đủ cho bạn rồi nhé

phải công nhận b rất giỏi =))
m nghĩ có nên làm cái index cho nó k nhỉ.lúc log vào thấy nó đơn giản quá.b có cách nào k

fastclient1998
18-09-14, 05:55 PM
Mà các code tớ tìm trong SData toàn tiếng trung không có tiếng việt như của cậu hix

bạn từ từ mò ra :) htrung02 mình thấy bạn đã gợi ý hết sức rùi :D công đoạn sau chỉ việc dựa vào và thực hiện thôi :)) đơn giản là hiểu rõ cách chơi game đầu tiên để biết kill nào mạnh hay yếu, tướng nào ngon hay cùi... rùi dựa vào những con tướng ngon chỉnh sửa cho mấy con tướng cùi :) mình cũng chỉ mới chơi game này nên chưa biết rõ kill với tướng :D chỉ lung tung kill đánh toàn thua :D nhưng nhờ htrung02 hướng dẫn thì mới biết kill nào ngon :D

jayle289
18-09-14, 05:55 PM
Mình đã gợi ý rồi mà sao không tự chỉnh đi. Mình chỉnh cho cậu Trương Lương thành Quan Vũ theo 2 code trên nhé các con khác tự làm nhé:

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">259</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Vậy là Trương Lương biến thành Quan Vũ rồi đó.
- Tactic : ID 1102 là Vũ Thần Phụ Thể. Muốn dùng chiêu Vũ Thần Phụ thể 1 phát die 7 hàng thì điền là: 50002
- Strength : đổi 20 ( Trương Lương ) > 64 ( Quan Vũ ) cái này ảnh hưởng đến cái gì bạn biết rồi.
- Leader: đổi 15 ( Trương Lương) > 66 (Quan Vũ)
- Quality: đổi 1 (Trương Lương trắng) > 6 ( Trương Lương tím) - 5 (Trương Lương đỏ) - 4 ( Trương Lương vàng) - 3 ( Trương Lương lục) - 2 là Trương Luơng lam nhé.
- sp ( cái này là thiên phú nhé hay nhất là cái nè đó ) đỏi từ 0 ( Trương Lương ko có thiên phú ) thành td,4,0.5
giải thích sơ qua về td,4,0.5 nhé:
- td là thiên phú tăng chiến pháp phòng ngự cho quân mình
- 4 là phạm vi ảnh hưởng ( 4 hàng của quân mình nhé)
- 0.5 là điểm hiệu quả.
tiện share thêm cho thiên phú phản đòn của Tư Mã Ý : ft,1 - ft,0.6 - ft,0.5
- ft là thiên phú phản đòn nhé. địch đánh tactic gì thì bật ngược lại địch tactic đó.
- 1 là 100% thành công ( địch cứ phát tactic ra là bị bật ngược luôn. - có thiên phú này thì cho làm tiên phong nhé. gặp địch là anh quan vũ mà dùng tactic 50002 thì địch coi như tự sát)
- 0.6 là 60% thánh công ( địch cứ phát 10 tactic thì 6 tactic bị dội ngược còn 4 tactic còn lại thì ta xin)
- 0.5 là 5 ăn 5 thua ai dùng con Lữ Bố thì biết rồi

cái này mình không rõ lắm

Ah, thật ra mình nắm đc cơ bản cái trên rồi, mà bạn chỉ thì mình nhận típ :D
Cho mình hỏi ngoài 2 loại thiên phú buff giáp và phản đòn, còn loại nào nữa k cậu? :x

nhokdaik1102
18-09-14, 06:25 PM
Cho mình hỏi ngoài 2 loại thiên phú buff giáp và phản đòn, còn loại nào nữa k cậu? :x

chơi game thì biết chứ mấy cái này có gì đâu mà hỏi

htrung02
18-09-14, 06:36 PM

Còn chứ :
zxz : ko hiểu cho lắm ( cái này chỉ có của NPC thủ thành)
zf : 2 lần phát tactic ( Cái này ai chơi Thái Sử Từ thì biết)
yx: Chấn thiên rít gào ,chiến pháp thương tổn cùng tự thân huyết lượng tương quan ,huyết lượng càng ít ,chiến pháp uy lực càng lớn (cái này của trương phi).
td,số hàng ảnh hường,số diểm: tăng thủ chiến pháp.
mz,sức chiến đấu gia tăng ,kinh nghiệm gia tăng : (man tộc võ tướng ,đánh man tộc thương tổn gia tăng) vd mz,0.3,0.15: Công kích man tộc khi thương tổn gia tăng 30%,kinh nghiệm gia tăng 15%
hy,%được hưởng kinh nghiệm: vd: hy,0.2: Không thể phóng skill ,công kích của skill thêm vào đạt được 20%kinh nghiệm thưởng cho (Đánh Hạ Hầu Uyên thì bít về nó)
ft,%phản đòn: vd ft,1 : 100% phản đòn.
fs: Phòng thủ võ tướng ,khoảng cách đô thành càng gần thương tổn càng cao ,càng xa càng thấp (Cái này của Cam Ninh nhé)
dx : Bỏ qua tất cả địa hình mà đối phương thưởng ( Cái này của Khương Duy) chắc là bỏ qua mấy hiệu ứng đặc biệt của 3 loại công kích theo địa hình

đó là tát cả thiên phú

htrung02
18-09-14, 06:42 PM

bạn download Sdata VH ở Post #1 về mà xem

htrung02
18-09-14, 07:00 PM

Cái này tìm ra rồi nó là troop bạn à
vd bạn điền : <field name="troop">50 thì nó là:5 Cấp Hoàng Kim Chiến Kỵ

<row><field name="terrain_spec">1,3,5,25,25,5;4,1,0,0,15,7</field><field name="terrain_stratege_defense">1|3000110,2000120,1110431;2|3000110,2000120,100013 0;3|3000110,2000120,1000130;4|3000110,2000120,1000 130</field><field name="name">5 Cấp Hoàng Kim Chiến Kỵ </field><field name="quality">6</field><field name="level">5</field><field name="terrain_strategy_spec">1|3|1110431</field><field name="speed">30000</field><field name="open_lv">99999</field><field name="drop"></field><field name="terrain_strategy">1|3000110,2000120,1110431;2|3000110,2000120,100013 0;3|3000110,2000120,1000130;4|3000110,2000120,1000 130</field><field name="att">300</field><field name="serial">6</field><field name="type">10</field><field name="id">50</field><field name="def">100</field></row>

advd42
18-09-14, 07:27 PM
Cái này tìm ra rồi nó là troop bạn à
vd bạn điền : <field name="troop">50 thì nó là:5 Cấp Hoàng Kim Chiến Kỵ

<row><field name="terrain_spec">1,3,5,25,25,5;4,1,0,0,15,7</field><field name="terrain_stratege_defense">1|3000110,2000120,1110431;2|3000110,2000120,100013 0;3|3000110,2000120,1000130;4|3000110,2000120,1000 130</field><field name="name">5 Cấp Hoàng Kim Chiến Kỵ </field><field name="quality">6</field><field name="level">5</field><field name="terrain_strategy_spec">1|3|1110431</field><field name="speed">30000</field><field name="open_lv">99999</field><field name="drop"></field><field name="terrain_strategy">1|3000110,2000120,1110431;2|3000110,2000120,100013 0;3|3000110,2000120,1000130;4|3000110,2000120,1000 130</field><field name="att">300</field><field name="serial">6</field><field name="type">10</field><field name="id">50</field><field name="def">100</field></row>

lằng nhằng quá hix tớ mờ tịt luôn cậu Team hộ tớ được ko????????????????????????????????????????????????
Tớ sài Team 9
ID: 1 020 479 642
Pass: ave726

htrung02
18-09-14, 07:29 PM
lằng nhằng quá hix tớ mờ tịt luôn cậu Team hộ tớ được ko????????????????????????????????????????????????

Đang dùng teamview gì ? cho ip và pass đi gì

binomcq
18-09-14, 07:36 PM
ae nào ở đây có thể giúp mình vấn đề cài webgame Naruto World ko, mình tải hết file về mà khó hiểu quá, giá mà ở píc nè có ai biết

advd42
18-09-14, 07:38 PM

Tớ sài Team 9
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

nhokdaik1102
18-09-14, 07:41 PM

b có face k.mình add dễ nc......................
nảy nhầm ghi team

MrFamous
18-09-14, 07:52 PM
Tớ sài Team 9
Mờ tịt thì mình thấy tốt nhất là bạn nên tập trung chơi game thì hơn chứ đừng nghiên cứu làm gì. Chỉ cái gì cũng đến tận nơi tận chốn vẫn k biết cách :)

advd42
18-09-14, 07:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Thêm cái Face nữa để tiên nói chiện hi hi!

nhokdaik1102
18-09-14, 08:17 PM
mình chơi tơi nv 34 cái thể nghiệm thế giới bản đồ du lịch toàn phần thì làm sao cho qua nhỉ,mình cần cách qua không cần chỉnh slq ý

advd42
18-09-14, 08:38 PM
Mờ tịt thì mình thấy tốt nhất là bạn nên tập trung chơi game thì hơn chứ đừng nghiên cứu làm gì. Chỉ cái gì cũng đến tận nơi tận chốn vẫn k biết cách :)

Đệch cái code của tui mà nó giống tôi cũng chả phải lằng nhằng
Mà tui có nhờ ông cái mẹ gì đâu nhỉ [-X

quangquoc
18-09-14, 11:38 PM
mình chơi tơi nv 34 cái thể nghiệm thế giới bản đồ du lịch toàn phần thì làm sao cho qua nhỉ,mình cần cách qua không cần chỉnh slq ý

Chỉnh giờ máy tính tăng thêm 10 phút.

BeeZone
19-09-14, 12:15 AM

Đánh hết thành có sương mù của quốc gia của bạn ấy...xong cho lính chạy quang tới thành cuối cùng mà giáp với thành nước khác (đi cả 2 quốc gia) ....cách hiểu của mình là thế...vì Q nó ám chỉ là đi du lịch mà :))

quangquoc
19-09-14, 01:23 AM
Tự dưng đang chơi ngon lành cái nó bị error vầy là sao mấy bác. login vào nó báo "Đang tải dữ liệu" xong cái báo "Xin quá giới hạn, thử lại sau" chữ đỏ.

nhokdaik1102
19-09-14, 06:17 AM
Chỉnh giờ máy tính tăng thêm 10 phút.

ồ vậy là biết rồi.......................

Tự dưng đang chơi ngon lành cái nó bị error vầy là sao mấy bác. login vào nó báo "Đang tải dữ liệu" xong cái báo "Xin quá giới hạn, thử lại sau" chữ đỏ.

m thấy nó đâu bị gì đâu..............

advd42
19-09-14, 07:54 AM

Sever chạy vẫn ngon lỗi của bạn ở đây là do:
1. Nâng cấp vượt quá giới hạn cho phép!
2. Chỉnh sửa đồ đạc + các thứ linh tinh trong Navicat vượt quá mức cho phép ví dụ mới có đá 10 mà bạn add đá 11 là coi như ăn cái lỗi này

ncthanhknd
19-09-14, 02:07 PM
các bác giúp em lỗi này được không
chạy server được tí nó tự thoát ra

BeeZone
19-09-14, 02:15 PM
các bác giúp em lỗi này được không
chạy server được tí nó tự thoát ra

Xem cái webserver chạy 127.0.0.1 hay là 127.0.0.1:81 ....Rồi config app.properties + plugins.xml theo nó

P/s: con này chạy thì cần xóa java trong ổ C:\ đi nhé...vì nó có sẵn theo java theo game rồi...chạy đụng nhau ak

htrung02
19-09-14, 02:30 PM
Xem cái webserver chạy 127.0.0.1 hay là 127.0.0.1:81 ....Rồi config app.properties + plugins.xml theo nó

P/s: con này chạy thì cần xóa java trong ổ C:\ đi nhé...vì nó có sẵn theo java theo game rồi...chạy đụng nhau ak

Lỗi này là do bạn chỉnh hoặc sửa nhầm cái gì đó trong Navicat hoặc trong Sdata. Nếu trong Navicat thì nhớ xem đã sửa cái gì rồi chỉnh lại cho đúng. Trong Sdata cũng vậy, nếu không nhớ thì tắt hết serve chép lại Sdata vô.

ncthanhknd
19-09-14, 02:33 PM
Lỗi này là do bạn chỉnh hoặc sửa nhầm cái gì đó trong Navicat hoặc trong Sdata. Nếu trong Navicat thì nhớ xem đã sửa cái gì rồi chỉnh lại cho đúng. Trong Sdata cũng vậy, nếu không nhớ thì tắt hết serve chép lại Sdata vô.

server này mình mới nén ra
có điều là máy khác chạy ngon, nhưng còn máy của mình thì lỗi như vậy bạn àh
vậy mình có cần chỉnh sửa như bạn nói không vậy

BeeZone
19-09-14, 02:38 PM

bro xem hướng dẫn tui chỉ ở trên ấy,...Nó thông báo ko thấy file ...127.0.0.1/.....jar kìa .....báo lỗi http b-(

ncthanhknd
19-09-14, 03:00 PM
bro xem hướng dẫn tui chỉ ở trên ấy,...Nó thông báo ko thấy file ...127.0.0.1/.....jar kìa .....báo lỗi http b-(

web mình chạy 127.0.0.1 nhưng vẫn không chạy được bác xem thử mình có sai ở đâu không , giúp mình cái thanks

advd42
19-09-14, 03:01 PM

Như bạn: BeeZone đã nói bạn chỉ cần xóa chiệt để Java đã cài trên máy đi là oke ngay! Vì 2 cái nong sung đột nên gây lỗi nhé (Theo ý mình hiều thôi đừng gạch đá nhé)

MrFamous
19-09-14, 03:24 PM
Như bạn: BeeZone đã nói bạn chỉ cần xóa chiệt để Java đã cài trên máy đi là oke ngay! Vì 2 cái nong sung đột nên gây lỗi nhé (Theo ý mình hiều thôi đừng gạch đá nhé)

=))
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

htrung02
19-09-14, 04:52 PM
web mình chạy 127.0.0.1 nhưng vẫn không chạy được bác xem thử mình có sai ở đâu không , giúp mình cái thanks

Bạn xem ip của nó trong config và main.html chưa? có phải bản 653mb không?

Bạn nào quan tâm đến chỉnh sửa tướng thì đây nhé :

notron99
20-09-14, 12:39 AM
Bạn xem ip của nó trong config và main.html chưa? có phải bản 653mb không?

Bạn nào quan tâm đến chỉnh sửa tướng thì đây nhé :

Như bạn trên kia thì thấy có lẽ hptd có vấn đề

Bạn vào Task manager xem HPTD, Java đã chạy đủ chưa, chưa thì tắt đi, xóa cache, regestry đi và khởi động lại.
Không thì như mình nói mấy topic trên bạn nên dùng bản chuẩn của việt hương, hoặc bản thuần tàu ơ trang 1

thatislove
20-09-14, 03:30 PM
bác nào biết chỉnh bảo thạch ở đâu ko, hướng dẫn dùm với, mình tìm hoài mà ko thấy
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jayle289
20-09-14, 06:14 PM
bác nào biết chỉnh bảo thạch ở đâu ko, hướng dẫn dùm với, mình tìm hoài mà ko thấy

Bảo thạch là gì? cái này ah =))

Cho gái tự mò:

nhokdaik1102
20-09-14, 07:34 PM
bác nào nghiên cứu làm index đê,e chuối quá

Bin-vn
21-09-14, 02:36 AM
Umh để mai lấy bản cpanl của dkvs fix lại để dùng cho Game này rùi share luôn ~o) ... Tiện cho mình hỏi fix font Chữ chỗ ruộng ở đâu vậy? Mình vừa dowload bản của vietthuong link đầu share ở #1 về xong...

nhokdaik1102
21-09-14, 05:19 AM
Umh để mai lấy bản cpanl của dkvs fix lại để dùng cho Game này rùi share luôn ~o) ... Tiện cho mình hỏi fix font Chữ chỗ ruộng ở đâu vậy? Mình vừa dowload bản của vietthuong link đầu share ở #1 về xong...

có hd b đọc lại đi..................

dangvanluc
21-09-14, 08:52 AM
làm sao để chỉnh điểm để mua đồ

hikajaku07
21-09-14, 09:21 AM
làm sao để chỉnh điểm để mua đồ

bạn vào navicat... trong tab player_ticket nhé

tqhung1979
23-09-14, 10:12 AM

MrFamous
23-09-14, 10:27 AM

Mấy cái event đấy chả có gì quan trọng đâu,không có cũng k ảnh hưởng gì :|

tita0073
23-09-14, 01:36 PM
Sao mỗi lần chơi game xong mình bấm 3 tắt sever cái cmd sever vẫn chạy k tắt. Tắt xong qua hôm sau bật lại là không vào được nữa báo lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> The program can't be start because libapr-1.dll is mising from your computer. Try reinstallingthe program to fix the problem. Có ai bị không chỉ mình sửa với :Z

advd42
23-09-14, 02:28 PM
Sao mỗi lần chơi game xong mình bấm 3 tắt sever cái cmd sever vẫn chạy k tắt. Tắt xong qua hôm sau bật lại là không vào được nữa báo lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> The program can't be start because libapr-1.dll is mising from your computer. Try reinstallingthe program to fix the problem. Có ai bị không chỉ mình sửa với :Z

Bạn chơi bản của ai Up =???
Bản của viethuong thì stop ko tự tắt đc cái cmd nhưng mình hôm sau vô vẫn Oke

tita0073
23-09-14, 02:43 PM

BeeZone
23-09-14, 03:04 PM

web\stop.bat thêm dòng màu đỏ

@echo off
taskkill /f /im java.exe
taskkill /f /im <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MySQL5\bin\mysqladmin.exe -uroot -p1234 shutdown
ping 127.1>nul

P/s: Xem 2 .bat còn lại set giống như dưới là dc

web\start.bat

@echo off
set path=%cd%\PHP5;%path%
cd mysql5
start bin\mysqld.exe --defaults-file=my.ini
ping 127.1>nul
cd ..\apache2
start /min "WEB服务" bin\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gcld\S2.bat

set JAVA_HOME=%cd%\jdk6u31
set path=%JAVA_HOME%\bin;%path%
set classpath=.;%JAVA_HOME%\lib\dt.jar;%JAVA_HOME%\lib \tools.jar
java -Dfile.encoding=UTF-8 -jar bootstrap.jar

tita0073
23-09-14, 04:19 PM
cho mình hỏi luôn là giờ mình giải nén lại sever thì có cách nào giữ lại acc mình đã chơi không ?

BeeZone
23-09-14, 06:58 PM
cho mình hỏi luôn là giờ mình giải nén lại sever thì có cách nào giữ lại acc mình đã chơi không ?

Không đè folder MYSQL(chứa database nhân vật....v.v) + Server (chứa vài file log khi chơi...v.v) là được....................

Bin-vn
23-09-14, 07:52 PM
BeeZone ơi! mình định share cái web sửa từ bản vũ dũng share nhưng không thể vào thẳng game được bạn chỉ mình được không?

BeeZone
23-09-14, 08:09 PM
BeeZone ơi! mình định share cái web sửa từ bản vũ dũng share nhưng không thể vào thẳng game được bạn chỉ mình được không?

Liên hệ view source xungde.us + xungde.vn :))

pacminh
23-09-14, 08:39 PM
toll Gm của em nó đây

Bin-vn
23-09-14, 09:13 PM
Liên hệ view source xungde.us + xungde.vn :))

Quá dễ cho một câu trả lời và quá khó để hiểu câu trả lời đó!

truyen212613
23-09-14, 10:35 PM
Mình chạy server xong rồi! chạy "2" để vào wweb chơi thì bị màn hình đen thui không vào đang nhập được ai hướng dẩn giúp với chân thành cám ơn

MrFamous
23-09-14, 11:02 PM
Mình chạy server xong rồi! chạy "2" để vào wweb chơi thì bị màn hình đen thui không vào đang nhập được ai hướng dẩn giúp với chân thành cám ơn

Xóa cache và thử vào = trình duyệt # xem.

truyen212613
23-09-14, 11:11 PM
Mình thử xóa cache cốc cốc rồi thử bằng IE rồi nhưng vẩn vào không được! bản 635MB sửa config lại rồi! sao vẩn đen thui không đăng nhập đựoc

MrFamous
23-09-14, 11:22 PM
Mình thử xóa cache cốc cốc rồi thử bằng IE rồi nhưng vẩn vào không được! bản 635MB sửa config lại rồi! sao vẩn đen thui không đăng nhập đựoc

Mình k dùng bản đó nên k biết ntn,thấy bảo bị lỗi và có cả virus =)) Tốt nhất bạn down bản # về. Bản của chủ thớt ý :)

truyen212613
23-09-14, 11:26 PM
mình down về thử luôn rồi vẩn bị lổi đó màn hình đen không vào đựoc! hihi! Nguyên ngày nay thử 3 bản ùi không ổn hihi!

advd42
24-09-14, 12:21 AM

Bạn kiểm tra lại đã Config lại IP chuẩn hết chưa đọc kỹ lại các # trước mình đầu tiên cũng bị vậy sau đó chỉnh lại vô Oke! Nếu ko dow bản của viethuong về nhé link vào game của viethuong là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

M.R.X
24-09-14, 05:15 AM
Ai đó có thể giúp tôi dịch sang tiếng Anh hoặc tiếng Bồ Đào Nha ??

truyen212613
24-09-14, 07:05 AM
Bản của viethuong cũng bị tình trạng tương tự. xoá cache là vào history clear đúng hk ta. Hjhj

haquyet123
24-09-14, 09:00 AM
Ví dụ Quan Vũ có 6 ID.

Bác nào up lại link 2 cái này hộ em với nhỉ

tqhung1979
24-09-14, 09:41 AM
Bạn nào biết cách bật/ tắt event chỉ mình với, muốn mở event để trải nghiệm mà server bạn viethuong không có event trong game ^^

htrung02
24-09-14, 10:14 AM
Bạn nào biết cách bật/ tắt event chỉ mình với, muốn mở event để trải nghiệm mà server bạn viethuong không có event trong game ^^

Vậy thì bạn download bản 653mb đi nhiều even. link có ở post #1 ấy

tita0073
24-09-14, 12:35 PM
down bản link 2 nhiều event nó k cho down nữa, có ai đang giữ sever đó up giùm mình được k ?

truyen212613
24-09-14, 02:53 PM
Có ai sửa được lổi vào game không huện màn hình đăng nhập hok? Giúp mình với

ryu.nguyen
24-09-14, 04:20 PM

Link2 share cho nhung ban chua download dc

truyen212613
24-09-14, 04:39 PM
May mắn đã tìm ra. A e ai bị màn hình đen k hiện đăng nhập thì coi ip 3 file này config , main.html, servẻ.properties

phamkhoa185
25-09-14, 12:12 AM
cho mình hỏi, tại sao khi mình chạy 1.Khởi Động, hiện ra 2 khung cmd, 1 khung là mysql.exe, 1 khung cmd, khi khung cmd chạy thì nó tắt luôn, ko vào game đc :) mình dùng server 635mb

advd42
25-09-14, 12:33 AM
Có lẽ do lúc bạn Coffin lại IP đã làm sai bước nào đó rồi kiểm tra kỹ lại đị nhé! Hoặc có thể bạn đã tác động vào Sdata hay chỉnh sửa gì đó ko đúng khi sài Navicat

MrFamous
25-09-14, 12:59 AM
cho mình hỏi, tại sao khi mình chạy 1.Khởi Động, hiện ra 2 khung cmd, 1 khung là mysql.exe, 1 khung cmd, khi khung cmd chạy thì nó tắt luôn, ko vào game đc :) mình dùng server 635mb

Chưa cài java. Và bản 635mb đó thì bị lỗi thì phải

advd42
25-09-14, 01:04 AM
Chưa cài java. Và bản 635mb đó thì bị lỗi thì phải

Cài Jave là sao nhỉ :))
Mình ko cài Java nhé bản 635 ko lỗi gì cả chơi vẫn ngon nhưng nếu sài phần mềm diệt Virus sẽ bị ăn 1 số file

MrFamous
25-09-14, 01:05 AM
Cài Jave là sao nhỉ :))
Mình ko cài Java nhé bản 635 ko lỗi gì cả chơi vẫn ngon nhưng nếu sài phần mềm diệt Virus sẽ bị ăn 1 số file

haiz.............................

nhatminh596
25-09-14, 01:27 AM
Ai muốn chơi được thì click lại trang 35, mình dùng bản đó.Chạy ổn -_- chỉ tiếc là map ko được full :-t

htrung02
25-09-14, 04:27 AM
Ai muốn chiêu được võ tướng thứ 6 làm phó tướng thì qua đây xem :

htrung02
25-09-14, 06:45 PM

Bản 635mb không hề lỗi mình đã chơi từ lv 1 - 130 làm full hết các nv. Mình đã lưu ý các bạn rồi khi chơi bản 635mb các bạn phải dùng notepad++ sửa lại ip file config và main.html từ 192.168.1.200 về 127.0.0.1, Các bạn không chịu đọc cứ không chơi được là kêu la inh ỏi là bản đó bị lỗi. Lỗi hiện tại duy nhất của bản đó là even bánh trung thu và kết giao hào kiệt ( hiện tại mình chưa sửa được và cũng ko chơi 2 even đó nên cũng chẳng ảnh hưởng gì) kết giao hào kiệt thì cứ gặp nó tặng nó 50knb là nó cho đồ tiền nhiều mà tiếc chi con lơn con

tqhung1979
26-09-14, 07:45 AM
Đang chơi ngon phết 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Bin-vn
26-09-14, 02:00 PM
tqhung1979 nhà ở tuyên quang à? mún có bản ngon dowload bản này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rùi về copy nghệ thuật sẽ được bản không lỗi và sẽ tìm hiểu thêm được nhiều thứ để dev

WAMVN
26-09-14, 04:13 PM
Các bác cho hỏi, mình set
# 是否启用快速战斗
gcld.battle.quick = 0
# 快速战斗时间间隔
gcld.battle.quick.interval = 0
mà sao vào game ko thấy nó đánh, bấm thành rồi quay lại phó bản mới thấy hiện dam lên chứ ko đánh liên tục. Nó vẫn đánh nhưng lính bị đơ, chuyển qua chuyển lại mới coi dc :-/

tita0073
26-09-14, 10:13 PM

matelmas
27-09-14, 09:12 AM
help please

WAMVN
27-09-14, 06:16 PM
Ai biết cách nào fix lỗi tướng ko di chuyển ko? Phải vào thành chính rồi quay lại mới dc, cứ 0s là đơ #-o#-o

nhokdaik1102
27-09-14, 06:17 PM
help please

chưa config ip.....................

BeeZone
27-09-14, 08:59 PM
help please

chưa config ip.....................

Bắt buộc chỗ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phải là

<!--socket 127.0.0.1 hoặc ip lan hoặc hamachi....v.v-->
<socketServiceUrl value="192.168.1.103:9010" />
<!--http socket 127.0.0.1 hoặc ip lan hoặc hamachi....v.v-->
<<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<!--127.0.0.1 hoặc ip lan hoặc hamachi....v.v-->
<serviceList value="192.168.1.103:9010" />

P/s: do mình chơi LAN nên có ip 192.168.xxx

matelmas
27-09-14, 11:14 PM
Bắt buộc chỗ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phải là

P/s: do mình chơi LAN nên có ip 192.168.xxx

hepinize teşekkür ederim arkadaşlar..

advd42
27-09-14, 11:21 PM
hepinize teşekkür ederim arkadaşlar..

Nerede teşekkür etmek gerek yok ! Sonra sizinleeğlenceli katılın

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

anhba77
28-09-14, 03:55 AM
mấy bác cho em hỏi là sao em tạo nhân vật không được vậy . tới phần chọn nước nhấn vào bắt đầu chơi là không được . em sài bản 630mb các bác

BeeZone
28-09-14, 02:04 PM
mấy bác cho em hỏi là sao em tạo nhân vật không được vậy . tới phần chọn nước nhấn vào bắt đầu chơi là không được . em sài bản 630mb các bác

Chờ server load xong hãy vào nhé...server load tới đoạn kz error gì đó 8-x

kingdevil
28-09-14, 06:22 PM
Có ai biết cách kiểm tra nhiệm vụ mà mình đang làm đến không? ID kiểm tra ở player_task nhiều quá không biết là thế nào nữa.

advd42
28-09-14, 06:37 PM
Có ai biết cách kiểm tra nhiệm vụ mà mình đang làm đến không? ID kiểm tra ở player_task nhiều quá không biết là thế nào nữa.

Chịu khó đọc lại các # trước nhé! Trong khi đọc lại mình nghĩ cậu học thêm được rất nhiều thứ đấy

nhokdaik1102
28-09-14, 07:06 PM
Chịu khó đọc lại các # trước nhé! Trong khi đọc lại mình nghĩ cậu học thêm được rất nhiều thứ đấy

bác tuấn nói đúng thanh niên giờ lười quá

nhokdaik1102
28-09-14, 08:12 PM
bác nào nghiên cứu add thêm tướng đi,e add mà lúc thay id nó mất cmn luôn :v

Zhaobo
28-09-14, 08:22 PM
Giúp mình fix lỗi đồ trắng với. bản 3.0

nhokdaik1102
28-09-14, 08:28 PM
Giúp mình fix lỗi đồ trắng với. bản 3.0

xóa java trong máy,thắc mắc cứ đào mấy # trước

advd42
28-09-14, 08:29 PM
Trả lời lần cuối cùng về cách Fix lỗi đồ trắng cho đa số AE: Xóa triệt để Java đã cài tại ổ C đi là oke

Zhaobo
28-09-14, 09:03 PM
Xóa Java ah'. Sao mình nghe có người bảo cài java mà.

advd42
28-09-14, 09:06 PM
Xóa Java ah'. Sao mình nghe có người bảo cài java mà.

Khi khởi động sever game đã tích hợp sẵn Java rồi nên ko cần cài Java nhé nó như con Triệu Vân Liệt Truyện ấy có cần Java vẹo gì đâu :x

tita0073
28-09-14, 10:56 PM
Sao m down bản 600mb mà bật xong vào k dc, nó cứ hiện màn hình đen hơi xám k hiện phần nhập pass. Trc chơi bản viethuong vào dc nhưng chơi xong tắt sevẻ bật lại báo lỗi dll gì đó. H mình chơi bản 600 mb down về chơi lun hay có cần chỉnh sửa gì không mọi người ?

advd42
28-09-14, 11:03 PM
Sao m down bản 600mb mà bật xong vào k dc, nó cứ hiện màn hình đen hơi xám k hiện phần nhập pass. Trc chơi bản viethuong vào dc nhưng chơi xong tắt sevẻ bật lại báo lỗi dll gì đó. H mình chơi bản 600 mb down về chơi lun hay có cần chỉnh sửa gì không mọi người ?

Nó thiếu File dll tên gì thì bạn dow file đó bỏ vào Win32. Bản 600mb bạn phải config IP nhé còn cách thì đọc lại các # trước