PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hỏi client TLBBTK_FULL_v2.93 này dùng server nào vậy các bác?

Dark.Hades
06-09-14, 03:37 PM
E mới down mấy server tl2 về giữ nguồn khỏi die, giờ k biết mấy client này dùng server nào

e thử add mấy server MaiAnhKhoa, zockman...,chuandangdung, 0.85

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link client/server (bonus 1 số client):

Demo

Edward_Newgate
06-09-14, 04:08 PM
Cái này là server 4 lỗ Tình Kiếm thì phải

Dark.Hades
06-09-14, 04:10 PM
Cái này là server 4 lỗ Tình Kiếm thì phải

Bác có link down ko bác :D

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Edward_Newgate
06-09-14, 04:13 PM
Bác có link down ko bác :D

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Á đù :)) Server do smod huuduyen_05 dev online, có share đâu mà có link ;))

Dark.Hades
06-09-14, 04:21 PM
Á đù :)) Server do smod huuduyen_05 dev online, có share đâu mà có link ;))

hahaihailc
09-09-14, 11:36 PM
vào trang chủ của tình kiếm mà tải cho nó nhanh :D chứ sever bản này thì không có thấy ai share

Sói Đẹp Trai
10-09-14, 05:44 AM
Cái này nếu nhớ không nhầm thì client version cuối lão duyên share là dùng cho sv 4 lỗ bản đầu. Mà không khoái cái vụ này lắm. Chỉ khoái cái client 0.26 của FPT lúc đó còn lấy đc một vài thứ

sintriu
10-09-14, 12:24 PM
client 2.93 của sv tình kiếm. dc edit lại rồi. chỉ cần Dùng sv thiên hà mà bữa mình có đưa link cko bạn. chạy và vào game = run.cmd thoy. ( thay ip + port trong loginserver.txt )

Dark.Hades
10-09-14, 01:59 PM
client 2.93 của sv tình kiếm. dc edit lại rồi. chỉ cần Dùng sv thiên hà mà bữa mình có đưa link cko bạn. chạy và vào game = run.cmd thoy. ( thay ip + port trong loginserver.txt )

Đang vọc cài từ đầu bác ạ, rõ khổ, ít bài hướng dẫn cài server từ đầu quá
À mà billing dùng của linux đc ko bác??

sintriu
10-09-14, 06:17 PM
Đang vọc cài từ đầu bác ạ, rõ khổ, ít bài hướng dẫn cài server từ đầu quá
À mà billing dùng của linux đc ko bác??

Chưa test nên k bt. bt edit thỳ chắc dc !

hahaihailc
10-09-14, 06:34 PM
Chưa test nên k bt. bt edit thỳ chắc dc !

mình đã tải về hết rồi mà cũng không cài được nản quá tải mấy bản liền mà không thành công gì cả lỗi không ping được máy chủ ảo :(( , tối qua kéo cả đêm sáng nay tưởng ngon ăn nhưng xịt nản thế :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái này nếu nhớ không nhầm thì client version cuối lão duyên share là dùng cho sv 4 lỗ bản đầu. Mà không khoái cái vụ này lắm. Chỉ khoái cái client 0.26 của FPT lúc đó còn lấy đc một vài thứ

Bạn Mod cài giúp mình với :(( mình cài mãi mà không thành công :(

Dark.Hades
10-09-14, 10:40 PM
mình đã tải về hết rồi mà cũng không cài được nản quá tải mấy bản liền mà không thành công gì cả lỗi không ping được máy chủ ảo :(( , tối qua kéo cả đêm sáng nay tưởng ngon ăn nhưng xịt nản thế :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn Mod cài giúp mình với :(( mình cài mãi mà không thành công :(

Chung hoàn cảnh với bác :))

Các bác tư vấn cho em phát, em muốn cài mới hoàn toàn server tlbb thì cần những công cụ nào vậy:
Đã có:
Ubuntu10
Servertlbb.tar.gz
Billingwin/linux
Vậy còn thiếu những gì ạ?
Và nên cài bằng red hat 4 iso hay ubuntu iso?
Ps: em cài server thien ha

makute7413
10-09-14, 11:15 PM
Chung hoàn cảnh với bác :))

Các bác tư vấn cho em phát, em muốn cài mới hoàn toàn server tlbb thì cần những công cụ nào vậy:
Đã có:
Ubuntu10
Servertlbb.tar.gz
Billingwin/linux
Vậy còn thiếu những gì ạ?
Và nên cài bằng red hat 4 iso hay ubuntu iso?
Ps: em cài server thien ha

bạn qua box release, vào cái sticky topic Server 3.0 VH 100% và down những thứ sau nhé:
- Server TLBB đã tích hợp VMWare (cái link mediafire 3 part ấy)
- Billing + start
- Client link mediafire 11 part

Cài card mạng ảo lookpack apdater, edit ip là 192.168.1.33 và tắt hết những card khác.
Down xong thì giải nén cái Server TLBB ra, ra đâu tùy bạn. Mở Vmware lên, File > Open > tìm đến thư mục vừa giải nén và chọn file ubuntu, ok và run cái máy ảo đó.
Giải nén thư mục billing và Xshell trong file Billing + Start.rar, ra đâu tùy bạn. Edit file properties.conf trong thư mục Billing bằng notepad++, database name là web rồi save lại và chạy billing.exe. Nó im re ko phản ứng gì là ok. Mở xshell chọn OK và gõ
cd /home/tlbb
./run.sh
Đợi 1 tí rồi vào game.

hahaihailc
11-09-14, 08:51 AM
bạn qua box release, vào cái sticky topic Server 3.0 VH 100% và down những thứ sau nhé:
- Server TLBB đã tích hợp VMWare (cái link mediafire 3 part ấy)
- Billing + start
- Client link mediafire 11 part

Cài card mạng ảo lookpack apdater, edit ip là 192.168.1.33 và tắt hết những card khác.
Down xong thì giải nén cái Server TLBB ra, ra đâu tùy bạn. Mở Vmware lên, File > Open > tìm đến thư mục vừa giải nén và chọn file ubuntu, ok và run cái máy ảo đó.
Giải nén thư mục billing và Xshell trong file Billing + Start.rar, ra đâu tùy bạn. Edit file properties.conf trong thư mục Billing bằng notepad++, database name là web rồi save lại và chạy billing.exe. Nó im re ko phản ứng gì là ok. Mở xshell chọn OK và gõ
cd /home/tlbb
./run.sh
Đợi 1 tí rồi vào game.
nhờ bạn cài giúp minh của mình không ping đc máy ảo thì sao mà chạy đc SV :((

makute7413
11-09-14, 09:24 AM
nhờ bạn cài giúp minh của mình không ping đc máy ảo thì sao mà chạy đc SV :((

bạn download những thứ mình liệt kê đi nhé, chiều nay mình teamview cho. Giờ mình đang trên lớp nên ko giúp được.

Dark.Hades
13-09-14, 09:27 AM
bạn download những thứ mình liệt kê đi nhé, chiều nay mình teamview cho. Giờ mình đang trên lớp nên ko giúp được.

Cái serverTLBB của bác sói e ping ngon lành, đã bật Billing ko thấy có động tĩnh gì, đến lệnh ./Login thì ko kết nối đc với Billing, cứ Error ko thể kết nối tới billing thôi bác ạ

Sói Đẹp Trai
14-09-14, 07:01 AM
Cái serverTLBB của bác sói e ping ngon lành, đã bật Billing ko thấy có động tĩnh gì, đến lệnh ./Login thì ko kết nối đc với Billing, cứ Error ko thể kết nối tới billing thôi bác ạXem lại cái config của Billing nhé. 3 tab World, Login, shm nữa. Nói chung là World ko kết nối đc thì hiển nhiên Login cũng thế

NaughtyBoyBD
20-09-14, 10:34 AM
Cho mình hỏi, sao mình ko ping đc máy ảo "ip: 192.168.1.3", mình làm theo hướng dẫn như Video, change ip VMnet1 là 192.168.1.33 rùi, khi ping toàn ra "Destination Host Unreachable". :Laluot_121::Laluot_121::pull_hair::pull_hair: