PDA

View Full Version : [MU] Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không?

NetBanBe.Net
25-08-14, 01:32 PM
Càng ngày giá trị con người càng giảm !
Nhân phẩm con người càng chẳng được coi ra gì !

Ý tưởng sáng tạo bị đánh cắp không thương tiếc.
Việc làm một chức năng không khó, cái khó là nghĩ ra được chức năng đó.
Giống như "Flappy Bird" làm ra không khó, ai chỉ cần biết lập trình mobi 1 tí đều có thể làm ra, nhưng không ai nghĩ ra nó để mà làm.
Giá trị của ý tưởng cao hơn rất nhiều so với trình độ để làm ra ý tưởng đó.

Nhưng mọi người chỉ cần quan tâm đến lợi ích của mình, không quan tâm tới người sáng tạo là ai.
Thà dùng của bọn ăn cắp, bọn bắt trước rồi code lại cho giống hơn là ủng hộ người sáng tạo ra nó.

Trước kia, khi công nghệ chưa cao hay nói cách khác là chưa biết cách để 1 Server chia làm nhiều cụm máy chủ, chưa biết cách Forward Port, chưa biết cách để Web trên VPS kết nối đến nhiều Server thì mỗi LIC sử dụng cho 1 Server (hay theo cách nói của nhiều người là 1 cụm máy chủ trên 1 Server) không thấy ai nói gì.
Rồi công nghệ luồn lách ra đời, sử dụng chùa quen rồi nên khi thay đổi về lại giá trị thực ngày xưa lại cảm thấy bức xúc.

Giá trị con người giờ thay đổi rồi.
Thà bỏ ra 300k nhậu nhẹt, ăn chơi chứ không ủng hộ sự sáng tạo, ủng hộ cho người nghĩ ra cái hay để đem lại tiền tài cho mình.
Trong khi tốn nhiều tiền là do quảng cáo, do Server, do Firewall, do Antihack mà quên mất 1 điều kể cả có người chơi đông, có Server tốt, có antihack tốt nhưng nếu không sử dụng Web tính năng hay để người chơi nạp tiền thì lấy tiền đâu để trả cho chi phí quảng cáo, chi phí Server, chi phí Firewall,...
300k so với những chi phí đó chẳng khác nào con kiến so với con voi.
Lại có những người nghĩ, không chỉ NWebMU mới có những tính năng đó mà Web khác cũng có. Nhưng có ai nghĩ, Web khác là ăn cắp của NWebMU. Họ không bỏ công ra suy nghĩ, không bỏ công ra sáng tạo ý tưởng mà chỉ biết ăn cắp ý tưởng.
Nếu không có NetBanBe nghĩ ra, rồi viết ra thì liệu những Web đó có những chức năng đó hay không?
Cũng bởi vì những loại người ăn cắp ý tưởng đó, mà giờ đây mọi người coi nhẹ giá trị của Web mang lại cho MU.

Giả sử giờ bỏ ra nhiều tiền quảng cáo, thuê Server xịn, Antihack tốt, Firewall tốt,... được 2000 người chơi Online cùng lúc nhưng sử dụng WebMU 0.9 như thời đầu NWebMU chưa có thì kiếm được bao nhiêu tiền?

Thử hỏi nêu không ăn cắp, có mấy Web MU có được nhiều tính năng như NWebMU?
Thử hỏi không có NWebMU, chức năng trên Web cho MU có được đa dạng như hiện nay?
Thử hỏi trên thế giới, có WebMU nào có nhiều chức năng không?
Thử hỏi nếu không có NWebMU đi tiên phong, liệu có chạy đua phát triển tính năng hay của các WebMU khác hay không?

NetBanBe chính thức chán nản lắm rồi !
Có thể từ giờ NetBanBe sẽ không phát triển tính năng mới cho NWebMU nữa.
Để cho những bạn khác có khả năng hơn phát triển.

Hỡi những bạn đã từng ăn cắp code của NetBanBe, đã từng dựa trên ý tưởng của NetBanBe để tự viết, giờ đây sân chơi WebMU đã dành cho các bạn.
Tương lai của WebMU giờ đây đã hoàn toàn nằm trên tay của các bạn.
Các bạn hãy thỏa sức sáng tạo, vận dụng khả năng của mình để đưa MU Online nâng cao lên 1 trình độ mới, một chân trời mới nhé.
NetBanBe xin dừng cuộc chơi tại đây.

P/S : Mình chỉ không phát triển tính năng mới hoặc là có phát triển nhưng chỉ dành cho những khách hàng gắn bó với NetBanBe chứ không phải tạm dừng cung cấp NWebMU nhé. Nên những bạn đang sử dụng NWebMU vẫn cứ yên tâm là sử dụng được bình thường.

sonhoian12
25-08-14, 01:41 PM
co ai doc. ma cam~ thay' bun` thay k :D

freepro921
25-08-14, 01:42 PM
cảm thấy đắng lòng :(
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sjthoj123
25-08-14, 01:55 PM
đắng......à mà thôi;));));));));));));));));));));));))

Sesshomaru
25-08-14, 01:57 PM

Giống như "Flappy Bird" làm ra không khó, ai chỉ cần biết lập trình mobi 1 tí đều có thể làm ra, nhưng không ai nghĩ ra nó để mà làm.

Nhưng mọi người chỉ cần quan tâm đến lợi ích của mình, không quan tâm tới người sáng tạo là ai.
Thà dùng của bọn ăn cắp, bọn bắt trước rồi code lại cho giống hơn là ủng hộ người sáng tạo ra nó.

Trước kia, khi công nghệ chưa cao hay nói cách khác là chưa biết cách để 1 Server chia làm nhiều cụm máy chủ, chưa biết cách Forward Port, chưa biết cách để Web trên VPS kết nối đến nhiều Server thì mỗi LIC sử dụng cho 1 Server (hay theo cách nói của nhiều người là 1 cụm máy chủ trên 1 Server) không thấy ai nói gì.
Rồi công nghệ luồn lách ra đời, sử dụng chùa quen rồi nên khi thay đổi về lại giá trị thực ngày xưa lại cảm thấy bức xúc.

Thà bỏ ra 300k nhậu nhẹt, ăn chơi chứ không ủng hộ sự sáng tạo, ủng hộ cho người nghĩ ra cái hay để đem lại tiền tài cho mình.
Trong khi tốn nhiều tiền là do quảng cáo, do Server, do Firewall, do Antihack mà quên mất 1 điều kể cả có người chơi đông, có Server tốt, có antihack tốt nhưng nếu không sử dụng Web tính năng hay để người chơi nạp tiền thì lấy tiền đâu để trả cho chi phí quảng cáo, chi phí Server, chi phí Firewall,...
Lại có những người nghĩ, không chỉ NWebMU mới có những tính năng đó mà Web khác cũng có. Nhưng có ai nghĩ, Web khác là ăn cắp của NWebMU. Họ không bỏ công ra suy nghĩ, không bỏ công ra sáng tạo ý tưởng mà chỉ biết ăn cắp ý tưởng.
Nếu không có NetBanBe nghĩ ra, rồi viết ra thì liệu những Web đó có những chức năng đó hay không?
Cũng bởi vì những loại người ăn cắp ý tưởng đó, mà giờ đây mọi người coi nhẹ giá trị của Web mang lại cho MU.

Giả sử giờ bỏ ra nhiều tiền quảng cáo, thuê Server xịn, Antihack tốt, Firewall tốt,... được 2000 người chơi Online cùng lúc nhưng sử dụng WebMU 0.9 như thời đầu NWebMU chưa có thì kiếm được bao nhiêu tiền?

Thử hỏi không có NWebMU, chức năng trên Web cho MU có được đa dạng như hiện nay?
Thử hỏi nếu không có NWebMU đi tiên phong, liệu có chạy đua phát triển tính năng hay của các WebMU khác hay không?

P/S : Mình chỉ không phát triển tính năng mới hoặc là có phát triển nhưng chỉ dành cho những khách hàng gắn bó với NetBanBe chứ không phải tạm dừng cung cấp NWebMU nhé. Nên những bạn đang sử dụng NWebMU vẫn cứ yên tâm là sử dụng được bình thường.

Chào bạn.Mình cũng nói luôn là mình chưa bao giờ mở MU Online nên ko dùng MU Web của ai cả.Lâu lâu có cài tự sướng bằng MU Maker.

Sau khi đọc xong bài của bạn mình xin nói đôi lời như sau:
-Đúng là có những con người đi lấy của người khác về.
Nhưng bạn khẳng định "Ý tưởng chỉ có Nweb mới nghĩ ra".Thì mình xin phép cười vào mặt bạn 1 cái.Có thể bạn giỏi,bạn nghĩ ra ý tưởng trước.Bạn thực hiện ý tưởng đó.Nhưng bạn nói người khác ăn cắp ý tưởng của bạn thì bạn sai lầm rồi.Bạn làm được không có nghĩa là người khác không làm được.Bạn nghĩ ra không có nghĩa người khác không nghĩ ra.
-Bạn bất mãn vì bị đánh cắp bản quyền,vậy sao bạn ko đi đăng ký bản quyền với nhà nước.Nhà nước tạo ra luật bảo vệ bản quyền từ lâu rồi bạn.Bạn không dám vì bạn cũng ko được pháp luật bảo vệ.Bạn đang ủng hộ cho những con người đánh cắp bản quyền khác.Bạn kiếm tiền từ những con người đó.

Tặng bạn 1 câu:Đừng nghĩ mình là tất cả.

-Dám viết lên đây thì cũng phải có can đảm nhận gạch đá.Mình cũng sẽ nhận mọi gạch đá từ người khác.

co ai doc. ma cam~ thay' bun` thay k :D
Mình thấy buồn cười

sjthoj123
25-08-14, 02:05 PM
Chào bạn.Mình cũng nói luôn là mình chưa bao giờ mở MU Online nên ko dùng MU Web của ai cả.Lâu lâu có cài tự sướng bằng MU Maker.

Nhưng bạn khẳng định "Ý tưởng chỉ có Nweb mới nghĩ ra".Thì mình xin phép cười vào mặt bạn 1 cái.Có thể bạn giỏi,bạn nghĩ ra ý tưởng trước.Bạn thực hiện ý tưởng đó.Nhưng bạn nói người khác ăn cắp ý tưởng của bạn thì bạn sai lầm rồi.Bạn làm được không có nghĩa là người khác không làm được.Bạn nghĩ ra không có nghĩa người khác không nghĩ ra.
-Bạn bất mãn vì bị đánh cắp bản quyền,vậy sao bạn ko đi đăng ký bản quyền với nhà nước.Nhà nước tạo ra luật bảo vệ bản quyền từ lâu rồi bạn.Bạn không dám vì bạn cũng ko được pháp luật bảo vệ.Bạn đang ủng hộ cho những con người đánh cắp bản quyền khác.Bạn kiếm tiền từ những con người đó.

-Dám viết lên đây thì cũng phải có can đảm nhận gạch đá.Mình cũng sẽ nhận mọi gạch đá từ người khác.

Mình thấy buồn cười

klq em xin mượn avarta của bác

thiensu_muvn
25-08-14, 02:13 PM
Sao k thấy Qweb và Sweb vào lên tiếng nhỉ

8gamevn
25-08-14, 02:15 PM
Ăn cắp cũng là 1 nghệ thuật nêu như cách nói 'ăn cắp ' vậy thì có pro làm ra chẳng lẻ k bảo vệ dc cái mình làm ra hay sao mà bị để ăn cắp
nhưng người họ ăn cắp dc ý tưởng là người đó cũng có thể làm ra . riêng về cái nweb nói ăn cắp là quá

nampro
25-08-14, 02:43 PM
ôi thật đắng lòng thanh niên ..Đã ko có tiền còn ăn chơi.........với ước muốn mem nạp nhiều tiền ..

baohungta
25-08-14, 02:50 PM
anh Vinh sao không đăng ký ý tưởng bản quyền để được pháp luật bải vệ nhỉ, giống như ADM phải đăng ký mua lick ý.

ntquang.info
25-08-14, 02:54 PM
Em QWEB xin phép trả lời topic của anh!
Đầu tiên là nếu nói về ăn cắp source, thì đúng là em xin nhận là đã lấy source của a về sửa và dev lại theo kiểu của em, dev dựa trên nền web nbb của anh. 1 số tính năng em dev cũng nhờ team mumoira.info cùng dev.
Thứ 2, trước kia em còn non trẻ và đam mê nên 1 phần đã tự dev thêm vài tính năng dựa trên nền source của anh, ngoài ra lúc đó 1 phần cũng cần $ tiêu thêm (còn đi học) nên đã đem cái dev được cho thuê như anh. Cái này là làm anh mất 1 phần khách hàng.
Thứ 3, em cho thuê nhưng chưa bao giờ bán full source cho ai nhằm để lộ source -> share crack tràn lan -> cái này chính là nguyên nhân chính gây ra hiện tượng cho NBB như hiện tại.
Thứ 4, trước không biết gì về web cả, cũng có thuê web anh dùng, nhưng mà nếu 1 số khách hàng không biết sử dụng hoặc gặp trục trặc lỗi khi sử dụng hoặc khi Online thì bên anh lại không support và hổ trợ được -> dễ die game nhất. Nên ở đây nếu anh thuê 1 kỹ thuật support cho khách hàng thì sẽ không bao giờ có ai đi sử dụng web khác ngoài web anh, kể cả em để ủng hộ anh. Nhưng vì thế nên phải tự mò mà làm riêng cho mình để tiết kiệm chi phí + hạn chế rủi ro.
Thứ 5, sau này hết học rồi, nghỉ lại lúc trước có nhiều bài viết anh nói về vấn đề trên, nên em cũng đã suy nghĩ lại và thôi 1 thời gian. Sau này tự dev và tự dùng, và chỉ cho những bạn bè quen thân sử dụng mà thôi, em chưa bao giờ spam về cái này nên nếu có khách tìm đến thì cũng chỉ do họ thích hoặc cần 1 người nào đó support tốt cho mình. Mặc dù người ta sử dụng nhưng e khẳng định họ thích dùng NBB hơn để ủng hộ anh, nhưng họ lại sợ cái không support của anh. 1 phần là cũng không biết cài đặt.
Thứ 6, nếu nói về ăn cắp source thì đúng còn ăn cắp ý tưởng thì chỉ 1 phần thôi. Cụ thể như cái Thuê đồ, e thiết nghỉ cái này là Sweb ra đầu tiên, sau này a mới dev lên up cho khách hàng.
Rồi thông báo ingame khi reset, cái này bên QWeb làm trước, sau đó em có pm yahoo anh nói về vấn đề này nên update cho nbb thì hay, sau này anh mới update. Tiếp đến là lô đề, cái này theo em hình như là FW có trước rồi mới đến NBB update sau này, còn đấu giá, đấu giá ngược, ... thì là ý tưởng NBB ra đầu tiên.
Thứ 7, nếu anh muốn người khác không ăn cắp ý tưởng thì 1 là đăng ký bản quyền như bạn trên nói, 2 là phương pháp hạn chế khách hành sử dụng bằng cách cho kết nối phần web client thôi để tránh tình trạng crack source.
Và còn nhiều nữa, nhưng tóm lại là thế này, "Nếu anh support tốt hơn, update những style đẹp hơn thì mọi người sẽ luôn luôn ủng hộ anh mà không bao giờ tìm đến những dịch vụ khác"
Cũng giống như antihack, trước đây VG được nhiều người sử dụng nhất vì nó tốt, nhưng UGK ra sau tại sao bây giờ nhiều người tin dùng hơn, lý do là vì nó ra sau, nhưng support thì luôn luôn tốt hơn VG hay ICM, pm hầu như là hổ trợ, ngoài ra còn chịu khó phát triển nhiều custome mới theo ý khách hàng, giá lại bình dân hợp với thị trường game MU hiện tại, vì hiện tại làm game MU thực sự là khó khăn, người thành công thì ít mà người thất bại hoặc không đủ doanh số thì nhiều, không như trước đây.
Cũng giống như server MU, Titantech phát triển, rồi tomatoes, ctpt crack để sử dụng, lấy custome share trên ragezone như tăng glow, .. hay dựa theo ý tưởng logo trong game như gamethumuvn.
Cho dù có bản crack thì cũng không ai sử dụng vì em tin rằng những ai đã từng làm online sẽ hiểu hàng free thì khó mà an toàn và chất lượng bằng.
Cuối cùng, em xin lỗi vì trước đây đã lấy source anh về dev thành qweb, nhưng nhờ nó mà em tiết kiệm được chi phí và yên tâm hơn cho em và bạn em khi làm game mu này ...
Từ trước đên giờ em vẫn tôn trọng anh nhất và phục anh về phần code web cho game MU này, em cũng từng pm yahoo anh nói chuyện và có nói với anh nhiều việc như góp ý hay khi em dev xong những tính năng mới và xin share full source cho anh :D
Đây là ý kiến của em khi đọc topic của anh, nếu có gì không phải anh có thể góp ý lại cho em và em xin nghe theo, còn những bạn khác thế nào thì em không biết.

satthupro95
25-08-14, 03:10 PM

Mình thấy buồn cười

1 LIKE cho bác ......................

lequangvu
25-08-14, 03:23 PM
- 1 like cho NETBANBE vì ngừng cung cấp tràn lan để bạn có thể nhận thấy phần hỗ trợ khách hàng nó quan trọng đến mức nào, đừng tự cao vì bạn nghĩ tất cả chỉ có bạn mới làm ra được. (Không phủ nhận công đầu để phát triển webmu là bạn).
- 1 like cho Sesshomaru vì bạn đúng

P/s: Nói rồi cái gì mà đọc quyền thì không bao giờ sống mãi được!

896588...
25-08-14, 03:23 PM
mình đã không sài Nbb web hơn 2 năm, dạo gần đây thấy tăng giá lên 300k thì phải rồi lại còn mỗi cụm máy chủ 1 key thì quả thật quá đáng với nhiều người 4 cụm = 1tr200k xem có nặng không?

sjthoj123
25-08-14, 03:27 PM
nhiều lúc muốn thuê nhưng pm mấy lần ko thấy hồi âm nên thôi>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P:-<:-<:-<:-<

The Gamer
25-08-14, 04:01 PM
- Vụ 1 license sài kết nối cho các mu khác : mình ko biết làm
mình chi biết làm nhiều mu trên 1 máy chủ còn chưa bao h thích anh nào bạn nào kết nối vào cái license của mình , mình ko sài license gì cả. Vụ nbb nói mình cũng chưa biết cách làm sao để sài license đó
- Mặt khác tính năng web của nbb phải nói là tốt số 1 việt nam hiện nay nhưng NBB ko hiểu là NBB ko còn ơ vị thế độc quyền. NBB đừng nghĩ chỉ mình mình làm code rồi thích tung hoành chính sách ra sao thì tung văn hoành.
- Như cái chính sách app facebook : Bạn bè mình nói là apps face giờ rất khó sài hoặc ko còn sài dc. Thì net bạn bè bắt đầu cho cái vụ

+ Đăng ký app nhưng thu phí 500k vnd / 1 lần cài đặt. Bà mẹ đã free lại còn free mức 500k vnd trong khi cái apps đó chết 3` nó rồi

- Vụ thuê web nbb, nbb biết ai sài nhiều thì ko cho thuê license nữa, Vậy nhưng thằng ko cho người khác kết nối tới vps mình thì cũng phải chịu cái phí 300k / 1 mu =))

Đời làm ji có cái giá trị hài vậy. 1 vài cá nhân làm thì đi xử lý chúng nó. Ở đây nhiều người mà mình tin đến 90% thuê web ko biết làm cái đó.

Vậy thì tại sao ra chính sách 1 mu / 300.000 để rồi hối hận

Thấy phí phạm công sức chưa

Sweb lên ngoi, Qweb lên ngôi là do bạn tạo dk cho họ. Đừng trách ai hãy trách mình.

Nói như bạn thì có khi Tomatoes, Caothuphutho, SCF, Zteam nó cũng về quê cày ruộng

Họ vẫn bị crack vẫn pt như thưởng

--- Chế độ gộp bài viết ---

- 1 like cho NETBANBE vì ngừng cung cấp tràn lan để bạn có thể nhận thấy phần hỗ trợ khách hàng nó quan trọng đến mức nào, đừng tự cao vì bạn nghĩ tất cả chỉ có bạn mới làm ra được. (Không phủ nhận công đầu để phát triển webmu là bạn).
- 1 like cho Sesshomaru vì bạn đúng

P/s: Nói rồi cái gì mà đọc quyền thì không bao giờ sống mãi được!

Ko Liên quan cơ mà lequangvu cho xin full cái query netbanbe phát

NEtbanbe muốn bi h phát triên thì trước tiên phải thay đổi cách suy nghĩ trong đầu bạn đi. Đừng đổ lỗi hay bắt lỗi từ ai

Bạn mà hỗ trợ ngon, chính sách tốt thì anh em cũng quay về với bạn

cảm thấy đắng lòng :(
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Đắng làm gì, tính năng mới muốn sử dụng thì xì tiền ra nhé =))

NBB sẽ bắt bỏ tiền mua riêng

kubi.l0v3
25-08-14, 04:06 PM
Tóm lại là sau vụ vừa rồi NBB mất đi rất nhiều khách :))
Hút quá thì phải chịu thôi.

sjthoj123
25-08-14, 04:22 PM
- Vụ 1 license sài kết nối cho các mu khác : mình ko biết làm
mình chi biết làm nhiều mu trên 1 máy chủ còn chưa bao h thích anh nào bạn nào kết nối vào cái license của mình , mình ko sài license gì cả. Vụ nbb nói mình cũng chưa biết cách làm sao để sài license đó
- Mặt khác tính năng web của nbb phải nói là tốt số 1 việt nam hiện nay nhưng NBB ko hiểu là NBB ko còn ơ vị thế độc quyền. NBB đừng nghĩ chỉ mình mình làm code rồi thích tung hoành chính sách ra sao thì tung văn hoành.
- Như cái chính sách app facebook : Bạn bè mình nói là apps face giờ rất khó sài hoặc ko còn sài dc. Thì net bạn bè bắt đầu cho cái vụ

+ Đăng ký app nhưng thu phí 500k vnd / 1 lần cài đặt. Bà mẹ đã free lại còn free mức 500k vnd trong khi cái apps đó chết 3` nó rồi

- Vụ thuê web nbb, nbb biết ai sài nhiều thì ko cho thuê license nữa, Vậy nhưng thằng ko cho người khác kết nối tới vps mình thì cũng phải chịu cái phí 300k / 1 mu =))

Đời làm ji có cái giá trị hài vậy. 1 vài cá nhân làm thì đi xử lý chúng nó. Ở đây nhiều người mà mình tin đến 90% thuê web ko biết làm cái đó.

Vậy thì tại sao ra chính sách 1 mu / 300.000 để rồi hối hận

Thấy phí phạm công sức chưa

Sweb lên ngoi, Qweb lên ngôi là do bạn tạo dk cho họ. Đừng trách ai hãy trách mình.

Nói như bạn thì có khi Tomatoes, Caothuphutho, SCF, Zteam nó cũng về quê cày ruộng

Họ vẫn bị crack vẫn pt như thưởng

Ko Liên quan cơ mà lequangvu cho xin full cái query netbanbe phát

NEtbanbe muốn bi h phát triên thì trước tiên phải thay đổi cách suy nghĩ trong đầu bạn đi. Đừng đổ lỗi hay bắt lỗi từ ai

Bạn mà hỗ trợ ngon, chính sách tốt thì anh em cũng quay về với bạn

Đắng làm gì, tính năng mới muốn sử dụng thì xì tiền ra nhé =))

NBB sẽ bắt bỏ tiền mua riêng

ờ bác nói cũng có lý;);););););););)

NetBanBe.Net
25-08-14, 04:40 PM
Em QWEB xin phép trả lời topic của anh!
Đầu tiên là nếu nói về ăn cắp source, thì đúng là em xin nhận là đã lấy source của a về sửa và dev lại theo kiểu của em, dev dựa trên nền web nbb của anh. 1 số tính năng em dev cũng nhờ team mumoira.info cùng dev.
Thứ 2, trước kia em còn non trẻ và đam mê nên 1 phần đã tự dev thêm vài tính năng dựa trên nền source của anh, ngoài ra lúc đó 1 phần cũng cần $ tiêu thêm (còn đi học) nên đã đem cái dev được cho thuê như anh. Cái này là làm anh mất 1 phần khách hàng.
Thứ 3, em cho thuê nhưng chưa bao giờ bán full source cho ai nhằm để lộ source -> share crack tràn lan -> cái này chính là nguyên nhân chính gây ra hiện tượng cho NBB như hiện tại.
Thứ 4, trước không biết gì về web cả, cũng có thuê web anh dùng, nhưng mà nếu 1 số khách hàng không biết sử dụng hoặc gặp trục trặc lỗi khi sử dụng hoặc khi Online thì bên anh lại không support và hổ trợ được -> dễ die game nhất. Nên ở đây nếu anh thuê 1 kỹ thuật support cho khách hàng thì sẽ không bao giờ có ai đi sử dụng web khác ngoài web anh, kể cả em để ủng hộ anh. Nhưng vì thế nên phải tự mò mà làm riêng cho mình để tiết kiệm chi phí + hạn chế rủi ro.
Thứ 5, sau này hết học rồi, nghỉ lại lúc trước có nhiều bài viết anh nói về vấn đề trên, nên em cũng đã suy nghĩ lại và thôi 1 thời gian. Sau này tự dev và tự dùng, và chỉ cho những bạn bè quen thân sử dụng mà thôi, em chưa bao giờ spam về cái này nên nếu có khách tìm đến thì cũng chỉ do họ thích hoặc cần 1 người nào đó support tốt cho mình. Mặc dù người ta sử dụng nhưng e khẳng định họ thích dùng NBB hơn để ủng hộ anh, nhưng họ lại sợ cái không support của anh. 1 phần là cũng không biết cài đặt.
Thứ 6, nếu nói về ăn cắp source thì đúng còn ăn cắp ý tưởng thì chỉ 1 phần thôi. Cụ thể như cái Thuê đồ, e thiết nghỉ cái này là Sweb ra đầu tiên, sau này a mới dev lên up cho khách hàng.
Rồi thông báo ingame khi reset, cái này bên QWeb làm trước, sau đó em có pm yahoo anh nói về vấn đề này nên update cho nbb thì hay, sau này anh mới update. Tiếp đến là lô đề, cái này theo em hình như là FW có trước rồi mới đến NBB update sau này, còn đấu giá, đấu giá ngược, ... thì là ý tưởng NBB ra đầu tiên.
Thứ 7, nếu anh muốn người khác không ăn cắp ý tưởng thì 1 là đăng ký bản quyền như bạn trên nói, 2 là phương pháp hạn chế khách hành sử dụng bằng cách cho kết nối phần web client thôi để tránh tình trạng crack source.
Và còn nhiều nữa, nhưng tóm lại là thế này, "Nếu anh support tốt hơn, update những style đẹp hơn thì mọi người sẽ luôn luôn ủng hộ anh mà không bao giờ tìm đến những dịch vụ khác"
Cũng giống như antihack, trước đây VG được nhiều người sử dụng nhất vì nó tốt, nhưng UGK ra sau tại sao bây giờ nhiều người tin dùng hơn, lý do là vì nó ra sau, nhưng support thì luôn luôn tốt hơn VG hay ICM, pm hầu như là hổ trợ, ngoài ra còn chịu khó phát triển nhiều custome mới theo ý khách hàng, giá lại bình dân hợp với thị trường game MU hiện tại, vì hiện tại làm game MU thực sự là khó khăn, người thành công thì ít mà người thất bại hoặc không đủ doanh số thì nhiều, không như trước đây.
Cũng giống như server MU, Titantech phát triển, rồi tomatoes, ctpt crack để sử dụng, lấy custome share trên ragezone như tăng glow, .. hay dựa theo ý tưởng logo trong game như gamethumuvn.
Cho dù có bản crack thì cũng không ai sử dụng vì em tin rằng những ai đã từng làm online sẽ hiểu hàng free thì khó mà an toàn và chất lượng bằng.
Cuối cùng, em xin lỗi vì trước đây đã lấy source anh về dev thành qweb, nhưng nhờ nó mà em tiết kiệm được chi phí và yên tâm hơn cho em và bạn em khi làm game mu này ...
Từ trước đên giờ em vẫn tôn trọng anh nhất và phục anh về phần code web cho game MU này, em cũng từng pm yahoo anh nói chuyện và có nói với anh nhiều việc như góp ý hay khi em dev xong những tính năng mới và xin share full source cho anh :D
Đây là ý kiến của em khi đọc topic của anh, nếu có gì không phải anh có thể góp ý lại cho em và em xin nghe theo, còn những bạn khác thế nào thì em không biết.
To Quang:
Chắc có lẽ em nhớ lầm rồi.
- Cái thuê đồ của anh khác hoàn toàn nhé, nó là Server quản lý chứ không phải Web quản lý, do đó không thể lợi dụng nó để cộng hưởng tạo ra item không bị thuê đồ giới hạn được.
- Thông báo ingame thì anh có đầu tiên, trước cả khi em lấy Source của anh DEV lên. Nhưng anh không cho vào phần Config mà để mặc định ở trong chức năng Relife. Mà nói đúng hơn là chức năng này là của 1 người trên Ragezone người ta share ra.
- Lô đề thì lấy từ đời sống thật ra chứ cái này không phải ý tưởng gì cả. Anh cũng chẳng muốn làm nó chẳng qua nhiều Admin bắt làm quá nên mới cho vào.
Còn về phần Support, nếu các Admin cần support về Web thì chẳng vấn đề gì. Nhưng mà những cái họ cần support là kiến thức về SQL, kiến thức về cài Server.
Những cái này là cái bắt buộc các Admin phải có, cho nên anh không muốn Support vì không muốn tạo ra những MU mà Admin không có kiến thức về nó.
Nhưng từ khi em và SWeb ra đời thì cộng đồng MU loạn hẳn lên.
Chính vì cái gì cũng Support nên toàn MU lởm ra đời đẩy người chơi đến tình trạng không muốn chơi MU như hiện nay.

To ALL: Mình không hối hận gì về việc thay đổi, cái mình cần là cần những khách hàng trung thành thôi.
Bởi vì mình đã viết ra rất nhiều chức năng mới nhưng không muốn Public lên, cần phải thanh lọc trước khi ra mắt.
Cái mình buồn là buồn cho cái giá trị con người hiện nay thôi.

sjthoj123
25-08-14, 04:45 PM
To Quang:
- Cái thuê đồ của anh khác hoàn toàn nhé, nó là Server quản lý chứ không phải Web quản lý, do đó không thể lợi dụng nó để cộng hưởng tạo ra item không bị thuê đồ giới hạn được.
- Thông báo ingame thì anh có đầu tiên, trước cả khi em lấy Source của anh DEV lên. Nhưng anh không cho vào phần Config mà để mặc định ở trong chức năng Relife. Mà nói đúng hơn là chức năng này là của 1 người trên Ragezone người ta share ra.
- Lô đề thì lấy từ đời sống thật ra chứ cái này không phải ý tưởng gì cả. Anh cũng chẳng muốn làm nó chẳng qua nhiều Admin bắt làm quá nên mới cho vào.
Còn về phần Support, nếu các Admin cần support về Web thì chẳng vấn đề gì. Nhưng mà những cái họ cần support là kiến thức về SQL, kiến thức về cài Server.
Những cái này là cái bắt buộc các Admin phải có, cho nên anh không muốn Support vì không muốn tạo ra những MU mà Admin không có kiến thức về nó.
Chính vì cái gì cũng Support nên toàn MU lởm ra đời đẩy người chơi đến tình trạng không muốn chơi MU như hiện nay.

To ALL: Mình không hối hận gì về việc thay đổi, cái mình cần là cần những khách hàng trung thành thôi.
Bởi vì mình đã viết ra rất nhiều chức năng mới nhưng không muốn Public lên, cần phải thanh lọc trước khi ra mắt.
buồn thì đi bar thôi
Ibar đang có sự kiện kìa =)) =)) =)) =))

kubi.l0v3
25-08-14, 04:46 PM
Lại có những vấn đề hay để mà nói.
Đã làm thương mại thì đừng nói tìm khách hàng này nọ ,nọ kia.
cái cớ thôi.

Topic này mình chỉ nói leo thôi nhưng mà nói mãi rồi, tôi đăng ký theo IP máy chủ, theo tên đăng ký thì tôi có thể làm trên IP đó, tên đăng ký đó.
Tôi đâu có crach hay làm gì sai đâu.
Giờ giới hạn tôi lại, bắt tôi phải trả thêm tiền.
Uh thì nếu ra cái mới như kiểu thôi thì công phát triển, ai mở thêm cụm thì nộp thêm 100k thôi.
Chứ bắt mua líc mới.

Yêu thương sao đc

Họ ko biết thì họ cần support, còn việc web nbb đang bị mấy lỗi mà Haohoacongtu đăng lên diễn đàn NBB còn bảo thủ ko fix chẳng hạn RS sau nhưng top lại thống kể top 1.
Hẳn mọi ng biết lỗi này
Còn nữa chưa kể mấy cái tiện ích nhì nhằng có ai đc dùng đâu.
Còn 1 cái nữa mà mọi ng chưa biết
Dùng code chuyển SV NBB sẽ bị dupe Vpoint.

ntquang.info
25-08-14, 04:48 PM
To Quang:

To Anh:
- Thuê đồ tuy khác nhưng nó thuộc ý tưởng chứ không nói về vấn đề source hay dev thế nào cả, nếu nói như anh thì về cách code rồi, như reset thì trước em cho ghrs theo top 1 chứ không giống anh, hoặc shop item thì show hẳn cả info và mua được nguyên bộ, và 1 số tính năng cơ bản như cộng điểm, rửa tội chắc web 0.8 đã có sẵn rồi.
Còn vấn đề MU loạn hiện này không hề liên quan đến web mà nó liên quan đến vấn đề share public server game. Web chỉ là 1 mảng nhỏ thôi, quan trọng là phần server game anh ah.
Còn ý của anh em hiểu, a chỉ muốn cho những người thực sự có kiến thức về mu mới cho sử dụng thôi, nhưng mà a có nghỉ đến nếu thế thì mặc dù không có web anh, người ta vẫn tìm FW, hay những web khác như asp,... vì người ta đã có server game share sẵn rồi không?

kubi.l0v3
25-08-14, 04:51 PM
To Anh:
- Thuê đồ tuy khác nhưng nó thuộc ý tưởng chứ không nói về vấn đề source hay dev thế nào cả, nếu nói như anh thì về cách code rồi, như reset thì trước em cho ghrs theo top 1 chứ không giống anh, hoặc shop item thì show hẳn cả info và mua được nguyên bộ, và 1 số tính năng cơ bản như cộng điểm, rửa tội chắc web 0.8 đã có sẵn rồi.
Còn vấn đề MU loạn hiện này không hề liên quan đến web mà nó liên quan đến vấn đề share public server game. Web chỉ là 1 mảng nhỏ thôi, quan trọng là phần server game anh ah.
Còn ý của anh em hiểu, a chỉ muốn cho những người thực sự có kiến thức về mu mới cho sử dụng thôi, nhưng mà a có nghỉ đến nếu thế thì mặc dù không có web anh, người ta vẫn tìm FW, hay những web khác như asp,... vì người ta đã có server game share sẵn rồi không?

Có thể nói ra là nếu mà ai càng làm MU thì họ lại càng ko dùng NBB.

kbgqedtt
25-08-14, 04:59 PM
To Quang:

Anh đừng bao giờ đổ lỗi do hoàn cảnh hay do bất cứ ai.
Cuộc sống này nó luôn không công bằng hay đẹp như trong mơ.
Nó rất thực tế đó anh Vinh !
Anh làm ra trước, người ta biết anh đầu tiên, nhưng họ lại chọn và sử dụng của những người làm sau anh. Thì anh nên xem lại chính mình trước đã.
Còn riêng về ý nghĩa hay sở hữu trí tuệ thì em cảm thấy rất "buồn ".... cười . Đã 1 khi chen chân vào làm Private hay Underground , thì đừng bao giờ suy nghĩ tới việc người khác sẽ để yên cho mình làm ăn , hay tôn trọng cái mà anh làm ra. Ngay cả FPT và VNG làm game chính thống, mà mình còn làm Game lậu, ngay chính anh làm web cho mu lậu, để tiếp tay cho Mu Private thì ai tiếc thương cho những nhà phát hành kia ?
Cuộc sống này là vậy! mạnh được yếu thua, ngu thì chết . Không ai khóc khi anh bị đánh cắp sáng kiến, cũng chẵng ai cười khi anh thành công. Mà họ chỉ nhìn vào những cái họ cần làm, những cái họ có thể kiếm ra tiền.

Mấy lời này em gửi đến anh và 1 số người nếu có ý nghĩ về việc "sở hữu trí tuệ" .
Anh đã làm ra thì anh phải biết giữ, ko ai trông coi giúp anh hết .
Thân!

henesee
25-08-14, 05:02 PM
anh Vinh sao không đăng ký ý tưởng bản quyền để được pháp luật bải vệ nhỉ, giống như ADM phải đăng ký mua lick ý.
Lên đó đky nó đốt đít luônb-(b-(b-(

NetBanBe.Net
25-08-14, 05:04 PM
To Anh:
Cái thuê đồ ý tưởng là khác nhau hoàn toàn mà em, chỉ giống nhau chữ Thuê đồ thôi.
Anh ra sau chẳng qua là do sau này Server nó mới xử lý được cái đó, chứ trước đó nó không có.
Anh cũng đã lưu ý sẵn người sử dụng là cái thuê đồ chỉ sử dụng được cho Server SCF Season 6 mà.
Nghĩa là Server nó có thì anh mới làm cho nó.

Còn việc người ta dùng Web nào thì anh không có ý kiến, có thể dùng FW, có thể dùng Web anh Hà, Web nào cũng được nhưng miễn là phải có kiến thức về Server MU, kiến thức về SQL.
Không muốn những người có kiến thức sơ sơ rồi mở Server MU, sau đó lại nhờ người khác Support những cái đáng nhẽ mình phải biết.
Những MU đó sớm nở, tối tàn làm chết dần cộng đồng MU.
Nếu mình không Support quá sâu vào những vấn đề đó thì liệu những MU đó có ra đời hay không, cho dù là họ có Web, có Server.
Có thể cũng có những MU đó ra đời nhưng số lượng rất ít.

kubi.l0v3
25-08-14, 05:09 PM
a hãy cứ lo cho túi tiền của anh. còn việc mu tàn hay ko tàn thì là việc của những ng khác,
Túi tiền chưa đầy thì còn lo nhiều :))

NetBanBe.Net
25-08-14, 05:30 PM
Đừng có nói vì tiền ở đây.
Nếu vì tiền thì đã giảm giá Web xuống còn 100k.
Giảm xuống từng đó thì chắc phải cả trăm MU sử dụng, kiếm được hơn nhiều.
Nhưng mình không muốn thế.

Cái mình cần là những khách hàng thân thiết, chứ không cần mấy loại khách hàng rẻ tiền.

nightssky
25-08-14, 05:31 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

copysolo
25-08-14, 05:46 PM

Cái mình cần là những khách hàng thân thiết, chứ không cần mấy loại khách hàng rẻ tiền.
cái vụ này sao giống của Z-Team thế =))

alobabyday
25-08-14, 06:46 PM
Chung quy là cũng vì TIỀN hết /:)

Pallost
25-08-14, 06:48 PM
chắc mình thuộc dạng khách rẽ tiền :(

tr0ngvang
25-08-14, 07:27 PM
TIỀN . Hỏi Thế Gian Tiền Là Gì =))

8gamevn
25-08-14, 08:13 PM
nweb k coi trọng khách rẻ tiền như chung ta đâu
đây là 1 câu khẳng định của nweb mà ae ngheo thi hay xem nhé
loại bỏ những khách nghèo chỉ tiếp khách sộp :))

sjthoj123
25-08-14, 08:15 PM
Tiền không phải là tất cả
Nhưng con người làm tất cả vì tiền

heroviet2301
25-08-14, 08:32 PM
Hiện nay tôi sài FW hơn 1 năm rồi nhưng tôi dám khẳng định là từ khi mọi người mới tập tọe làm Mu thì đều dùng NBB và có khi thuê LIC dùng vài tháng như tôi, cho dù hiện giờ các bạn ko còn dùng NBB nữa mà sang dùng Sweb hay FW rồi thì cũng ko nên gạch đá NBB như vậy đc, sống thì phải biết ơn những ai đã giúp đỡ mình, với MuOnline thì web NBB đã giúp đỡ chúng ta rất nhiều trong các năm 2011-2013.

Việc NBB bức xúc thì là đều dễ hiểu và có thể cảm thông, các bạn không nên ném gạch đá nói khó nghe với NBB trong khi Web NBB đã từng giúp ích cho các bạn. Phải biết uống nước nhớ nguồn

SoCoLa78.2014
25-08-14, 08:44 PM
Vinh Sai lầm ở các yếu tố sau :

1. Đáng lẽ chắt lọc mới cho thuê
2. Lộ Source là do bạn cả vì bạn muốn thu lợi khủng ( nhưng không ngờ )
3. Bạn quá tự cao về bảo mật của bạn không ai Crack được nên mới ra tình trạng này

Nhưng giờ đã khắc phục rồi! hy vọng chỉ cần 20 MU là 1 tháng bạn đã ... ( ko cần nhiều nhưng chất lượng )

Nói chung như nmhonlineyb đi : trước hắn bán thật đắt vào ? mua phát sau đó sài vĩnh viễn luôn , nhưng có cái ko hay lắm đó là hắn không làm query mà mình phải đưa Data nên hơi ghét

to all : tiện cho hỏi ai biết số nmhonlineyb ngày trước không ?

The Gamer
25-08-14, 08:58 PM

3. Bạn quá tự cao về bảo mật của bạn không ai Crack được nên mới ra tình trạng này

Nhưng giờ đã khắc phục rồi! hy vọng chỉ cần 20 MU là 1 tháng bạn đã ... ( ko cần nhiều nhưng chất lượng )

Nói chung như nmhonlineyb đi : trước hắn bán thật đắt vào ? mua phát sau đó sài vĩnh viễn luôn , nhưng có cái ko hay lắm đó là hắn không làm query mà mình phải đưa Data nên hơi ghét

nmhonlineyb ko bao h bán ful wweb bạn nhé game sẽ thiếu 1 vài chức năng

thuanphatkb
25-08-14, 08:59 PM
đắng lòng rồi .. ................... mất một nhân tài cho MU Private

The Gamer
25-08-14, 09:01 PM
NBB ko làm vì tiền thì sao cần phải đi so sánh với Qweb và Sweb nhỉ

Qweb và Sweb từ thời trước khi nbb hét 300k/ 1 mu thì 2 web đó mấy người biết đến + sử dụng

Tự yên tặng giá nên rồi họ qua sài rồi trách họ là thế này thế nọ

Vớ vẩn quá. NBB định độc quyền web việt nam à ?

Biết code họ pt như thế nào mà cái ji cũng cho họ ăn cắp ..

Tôi chả bênh ai nhưng chỉ những thằng ngu mới ko hiểu NBB chưa bao h chịu nhận sai và trách nhiệm về mình.

Ngay cả khi web bug và lỗi.

Nên sống lại đi. Con người ai cũng vì tiên, Đừng đổ lỗi cho chúng tôi nữa.

KẺ phát triển là kẻ tức thời và nhìn nhận vấn đề thực tế

Trước khá nhiều admin họ ko sài sweb và qweb vì họ ko thích sài web chính thống và họ ủng hộ NBB

Rất nhiều anh em ủng hộ bạn trong khi bạn vì tiền mà tăng giá trị web rồi bảo là thanh lọc

Khi chúng tôi ủng hộ bạn thì bạn vẽ ra đủ trò mèo rồi bảo là chúng tôi sử dụng vps để kết nối

Chúng tôi còn chưa hiểu cách thức hoạt động nó như nào nữa.

Vậy tại sao ko cho những t hằng đó ko thêu nữa. Ko cần tiền thì việc mẹ gì phải cho nó thuê rồi kêu khóc kêu gào là abc xyz này nọ

Ko nên khinh thường ai vì 1 nghìn nhừng 10000 thằng nó khác với 1 thằng chỉ 500k

Chính bạn làm mất khách thôi.

eddy
25-08-14, 09:05 PM

socola78 với web MU FPT thời 1.0L đây chăng ? :D

khuek8b
25-08-14, 09:14 PM
Tóm lại là chọn mặt gửi tiền
bán đắt vào , bán cho người có kiến thức, chứ bán xong rồi hỗ trợ như kiểu mình là thầy dạy trò thì cũng mệt :look_down:

CanCaiTen
25-08-14, 09:18 PM
NBB ko làm vì tiền thì sao cần phải đi so sánh với Qweb và Sweb nhỉ

Qweb và Sweb từ thời trước khi nbb hét 300k/ 1 mu thì 2 web đó mấy người biết đến + sử dụng

Tự yên tặng giá nên rồi họ qua sài rồi trách họ là thế này thế nọ

Vớ vẩn quá. NBB định độc quyền web việt nam à ?

Biết code họ pt như thế nào mà cái ji cũng cho họ ăn cắp ..

Tôi chả bênh ai nhưng chỉ những thằng ngu mới ko hiểu NBB chưa bao h chịu nhận sai và trách nhiệm về mình.

Ngay cả khi web bug và lỗi.

Nên sống lại đi. Con người ai cũng vì tiên, Đừng đổ lỗi cho chúng tôi nữa.

KẺ phát triển là kẻ tức thời và nhìn nhận vấn đề thực tế

Trước khá nhiều admin họ ko sài sweb và qweb vì họ ko thích sài web chính thống và họ ủng hộ NBB

Rất nhiều anh em ủng hộ bạn trong khi bạn vì tiền mà tăng giá trị web rồi bảo là thanh lọc

Khi chúng tôi ủng hộ bạn thì bạn vẽ ra đủ trò mèo rồi bảo là chúng tôi sử dụng vps để kết nối

Chúng tôi còn chưa hiểu cách thức hoạt động nó như nào nữa.

Vậy tại sao ko cho những t hằng đó ko thêu nữa. Ko cần tiền thì việc mẹ gì phải cho nó thuê rồi kêu khóc kêu gào là abc xyz này nọ

Ko nên khinh thường ai vì 1 nghìn nhừng 10000 thằng nó khác với 1 thằng chỉ 500k

Chính bạn làm mất khách thôi.

Bullshit. Bạn ngụy quân tử quá

Lúc nào cũng thích thể hiện ném gạch hội nghị, cho đúng với danh xưng chữ ký à bạn ?

Tôi chỉ nói " UỐNG NƯỚC NHỚ NGUỒN " ai từng làm Mu đều đã từng xài NBB bản free. Cây có cội,nước có nguồn. Phải biết tôn trọng người trồng cây để mình hái quả.
Bản thân đang dùng Sweb Full nhưng tôi vẫn luôn tôn trọng NBB. Một nhân tài thực sự.
Mỗi người đều có cách kinh doanh của họ, hãy đặt mình vào cương vị của NBB để cảm thông với người ta.
Cá nhân tôi xin cảm ơn NBB,chúc bạn sức khỏe thêm nhiều động lực vượt qua mọi khó khăn.

The Gamer
25-08-14, 09:25 PM
Lúc nào cũng thích thể hiện ném gạch hội nghị, cho đúng với danh xưng chữ ký à bạn ?

Tôi chỉ nói " UỐNG NƯỚC NHỚ NGUỒN " ai từng làm Mu đều đã từng xài NBB bản free. Cây có cội,nước có nguồn. Phải biết tôn trọng người trồng cây để mình hái quả.
Bản thân đang dùng Sweb Full nhưng tôi vẫn luôn tôn trọng NBB. Một nhân tài thực sự.
Mỗi người đều có cách kinh doanh của họ, hãy đặt mình vào cương vị của NBB để cảm thông với người ta.
Cá nhân tôi xin cảm ơn NBB,chúc bạn sức khỏe thêm nhiều động lực vượt qua mọi khó khăn.

Bạn giỏi thì bạn cứ bỏ tiền ra mà đầu tư nhé

Tôi ko ném đã mà tôi thay mặt cho 60-80% những thằng rẻ rách đang sài web nbb để nói họ hộ

Hay bạn ko đủ tỉnh táo rồi tôn thờ họ làm thánh

Uống nc nhớ nguồn ko có tác dụng với dân VN, vì đơn giản dân vn sài toàn đồ chùa.

Người ta bỏ tiền ra mua thì người ta cần dc quyền lợi

Đây lại lấy lý do tặng web để bào là thanh lọc rồi ko cần tiền

ko cần tiền thì cho free đi. Bạn ko thấy lời nói của nbb đang mẫu thuẩn à.

Đầu và óc bạn có đủ tỉnh táo ko.

Tôi cũng ko biết bạn đang sài mấy license của nbb

Có khi đang sài mẹ crack của nbb ấy chứ =))

Tính tôi ko bao h bợ đít thằng nào

Nhưng bạn nên vào wweb nbb nhiều vào bạn sẽ hiểu nhé

YouTobe
25-08-14, 10:01 PM
Uống nc nhớ nguồn ko có tác dụng với dân VN, vì đơn giản dân vn sài toàn đồ chùa.

:) Bạn nói dân Việt Nam thì có vẻ hơi quá. Trong xã hội vẫn còn nhiều người biết tri ân thế hệ đi trước đã cho chúng ta cuộc sống Độc lập - Tự do - Hạnh phúc hôm nay.
Xài toàn đồ chùa chỉ là một mảng rất nhỏ trong cuộc sống bao la này. Xin đừng nói câu người Việt Nam không biết uống nước nhớ nguồn. Nghe đắng lòng lắm.

linhhonbs
25-08-14, 10:08 PM
T k0 có liên quan gì tới MU nhưng vẫn phải vào cmt..
" ĐÃ LÀM PRIVATE MÀ CÒN ĐÒI BẢN QUYỀN"
Có ý tưởng chưa chắc làm dc nó.. Làm được rồi chưa chắc đã thực dụng...
Từ thiên cổ đến nay Các ý tưởng đều dc típ nối và phát triển...
Cũng đừng lôi "Flappy Bird" vào đây mà nói.. Nó thành công do thời thế..
............ Nhưng mà thớt nói chí phải .......... lấy hàng share đi "làm tiền" mà còn k0 biết điều thì thật là ......

SoCoLa78.2014
25-08-14, 10:37 PM
Bạn giỏi thì bạn cứ bỏ tiền ra mà đầu tư nhé

Tôi ko ném đã mà tôi thay mặt cho 60-80% những thằng rẻ rách đang sài web nbb để nói họ hộ

Hay bạn ko đủ tỉnh táo rồi tôn thờ họ làm thánh

Người ta bỏ tiền ra mua thì người ta cần dc quyền lợi

Đây lại lấy lý do tặng web để bào là thanh lọc rồi ko cần tiền

ko cần tiền thì cho free đi. Bạn ko thấy lời nói của nbb đang mẫu thuẩn à.

Đầu và óc bạn có đủ tỉnh táo ko.

Tôi cũng ko biết bạn đang sài mấy license của nbb

Có khi đang sài mẹ crack của nbb ấy chứ =))

Tính tôi ko bao h bợ đít thằng nào

Nhưng bạn nên vào wweb nbb nhiều vào bạn sẽ hiểu nhé

Chắc bạn này mở 1 lúc 15 đến 20 cái 1 lúc rồi server rồi :D nên mới tiếc tiền như thế

Ku eddy : dạo này sao rồi em ? rảnh alo còn lưu số chứ

lovemu2012
26-08-14, 08:33 AM
@NETBANBE : làm ăn như hạch hỗ trợ chả ra đâu mà đòi tăng phí, viện đủ lý do để tăng phí. Nói SWEB QWEB ăn cắp này nọ. (éo bán source thì ai mà ăn cắp đc. Bộ source admin clbgamesvn share nhan nhãn ra.)

rồi ý tưởng này của anh, ý tưởng kia của anh. Rồi anh lấy ý tưởng share trên ragezone thông báo online thông báo relife reset này nọ. Rồi đến cái thuê đồ anh làm trên sever.

Nghe phát nản với bác Vinh, giờ giành ăn không lại, giá thì cao anh em ném đá lên đây phân bua hay sao nhỉ ?

Nên nghĩ DEV đi đc rồi bác Vinh ơi. Làm ăn củ chuối bán giá trên núi. Bác TU sớm đi. Ý tưởng của mình làm ra không tự bảo vệ được thì đừng than vãn nói nhìu cho mệt óc anh em.

lequangvu
26-08-14, 08:38 AM
Cái thuê đồ ý tưởng là khác nhau hoàn toàn mà em, chỉ giống nhau chữ Thuê đồ thôi.
Anh ra sau chẳng qua là do sau này Server nó mới xử lý được cái đó, chứ trước đó nó không có.
Anh cũng đã lưu ý sẵn người sử dụng là cái thuê đồ chỉ sử dụng được cho Server SCF Season 6 mà.
Nghĩa là Server nó có thì anh mới làm cho nó.

Còn việc người ta dùng Web nào thì anh không có ý kiến, có thể dùng FW, có thể dùng Web anh Hà, Web nào cũng được nhưng miễn là phải có kiến thức về Server MU, kiến thức về SQL.
Không muốn những người có kiến thức sơ sơ rồi mở Server MU, sau đó lại nhờ người khác Support những cái đáng nhẽ mình phải biết.
Những MU đó sớm nở, tối tàn làm chết dần cộng đồng MU.
Nếu mình không Support quá sâu vào những vấn đề đó thì liệu những MU đó có ra đời hay không, cho dù là họ có Web, có Server.
Có thể cũng có những MU đó ra đời nhưng số lượng rất ít.

Xin lỗi bạn Vinh chứ nói thật cái web nó không phải vấn đề làm cho MU loạn lên hiện nay, mà nói đúng ra như NTQuang và lỗi nhiều nhất là từ CDSP (xin lỗi vì lôi bạn vào) vì cái dịch vụ trọn gói như vậy thì ai cũng có thể làm được 1 MU Online hoàn chỉnh, kiến thức chẳng cần đến làm gì, móc nối trong đấy có các ông chủ antihack và ông chủ cung cấp muserver làm cho MU loạn ngày càng loạn

thanh_ca
26-08-14, 09:29 AM

Mình thấy buồn cười
PÁC NÓI .................................................. .......................Chuẩn CMNRRRRRRRRRRRRRRR =)).

quancan9x
26-08-14, 10:43 AM

Mình thấy buồn cười

Mình không đồng ý lắm với quan điểm của bạn!
Dù gì thì NBB cũng là người đi đầu trong lĩnh vực web MU ở VN, là công sức do mình bỏ trí tuệ ra ai mà không thấy tiếc và xót xa

Sesshomaru
26-08-14, 10:52 AM
Mình không đồng ý lắm với quan điểm của bạn!
Dù gì thì NBB cũng là người đi đầu trong lĩnh vực web MU ở VN, là công sức do mình bỏ trí tuệ ra ai mà không thấy tiếc và xót xa
Mình chẳng phản đối gì chuyện đi đầu,hay bị đánh cắp mà ức chế cả.Bạn hiểu sai rồi.

The Gamer
26-08-14, 11:13 AM
Chắc bạn này mở 1 lúc 15 đến 20 cái 1 lúc rồi server rồi :D nên mới tiếc tiền như thế

Gửi cậu tớ ko sài license của nbb nhưng tớ hiểu cảm giác admin mu

làm game phải bỏ ra rất nhiêu chi phí, nhưng cái chi phí vớ vẩn ntn ko thể chấp nhận dc với các admin

:) Bạn nói dân Việt Nam thì có vẻ hơi quá. Trong xã hội vẫn còn nhiều người biết tri ân thế hệ đi trước đã cho chúng ta cuộc sống Độc lập - Tự do - Hạnh phúc hôm nay.
Xài toàn đồ chùa chỉ là một mảng rất nhỏ trong cuộc sống bao la này. Xin đừng nói câu người Việt Nam không biết uống nước nhớ nguồn. Nghe đắng lòng lắm.

GỬI YOUTUBE BẠN À. Bạn ko hiểu bản chất vấn đề

windown ở vn đến trên 50% là win lậu

vậy nói chung là cái số sài lậu nhiều hơn ko sài lậu

Còn vấn đề của nbb ở đây là các admin sài web từ chính nbb nhưng lại bị tăng giá 1 cách vô cùng bất hợp lý

Họ quay sang sài sweb và qweb thì bảo là thanh lọc người sài

Bạn mua 1 cái xe máy, mua xong thằng bán nó bảo : à cái xe phò, bán để thanh lọc những thằng nghèo. Bạn nghe có lọt tai ko

SoCoLa78.2014
26-08-14, 11:39 AM

làm game phải bỏ ra rất nhiêu chi phí, nhưng cái chi phí vớ vẩn ntn ko thể chấp nhận dc với các admin

90% dùng 1 IP mua 1 license rồi dùng free cho all MU phải không ?

bạn cho tớ 1 site bạn. cũng có 1 TOPIC bảo bạn mở MU gì đó xem được không ?

chimdohon
26-08-14, 11:46 AM
Cơ bản ai xài tiếp thì xài, ko xài nữa thì nghĩ có gì đâu mà lên chửi bới um sùm tận 6 trang thế :)) .

Cơ bản cứ như lúc trước cảm ứng có mỗi Apple Iphone là tốt, sau này SamSung, Sony, HTC, LG v.v... cũng ra đời theo ý tưởng đó.

Cũng giống như lúc đầu có Nweb, sau có Qweb và Sweb vậy thôi, ai thấy thích xài gì thì xài nấy :-* Nweb tăng giá sợ tốn kém thì sang Sweb và Qweb xài có thiệt hại gì cho bạn đâu :bz . Khéo sau này có cả Tweb, PornwebMU, JAVwebMU cũng nên lúc đấy thì tha hồ mà xài :-"

Bull_Shit
26-08-14, 11:59 AM

GỬI YOUTUBE BẠN À. Bạn ko hiểu bản chất vấn đề

windown ở vn đến trên 50% là win lậu

vậy nói chung là cái số sài lậu nhiều hơn ko sài lậu

Còn vấn đề của nbb ở đây là các admin sài web từ chính nbb nhưng lại bị tăng giá 1 cách vô cùng bất hợp lý

Họ quay sang sài sweb và qweb thì bảo là thanh lọc người sài

Bạn mua 1 cái xe máy, mua xong thằng bán nó bảo : à cái xe phò, bán để thanh lọc những thằng nghèo. Bạn nghe có lọt tai ko

ở đâu ra số liệu này thế. 90% chứ8-}

hit-and-run
26-08-14, 12:19 PM
ở đâu ra số liệu này thế. 90% chứ8-}
kẻ nào lấy số liệu như vậy ?

nói gì thì cũng đưa ra dẫn chứng cụ thể chứ.

klq nhưng hỏi vui 1 câu là đội dev của netbanbe có đang bỏ tiền ra mua bản quyền win không ?

Bull_Shit
26-08-14, 12:40 PM

klq nhưng hỏi vui 1 câu là đội dev của netbanbe có đang bỏ tiền ra mua bản quyền win không ?

toàn hàng crack, từ win tới tool dev b-(

The Gamer
26-08-14, 12:51 PM
90% dùng 1 ip mua 1 license rồi dùng free cho all mu phải không ?

Bạn cho tớ 1 site bạn. Cũng có 1 topic bảo bạn mở mu gì đó xem được không ?

socola nên để lão hoạt động 100% công suất đi, sao chỉ để nó working có 10% vậy

ở đây nbb nói chung là có người sài license nhưng để người khác kết nối

người khác là thằng đéo nào ở đây , nbb chỉ nói chung chung chứ ko đưa ra cụ thể là những ai sài kiểu kết nối như thế

Tôi đã nói rồi là đến 90% admin ko biết sài kiểu như nbb nói

Còn 1 ip sài nhiều mu trong 1 server đó mà cậu cấm à. Thế thì mua xe máy về đéo dc cho người trong gia đình sử dụng à. Hay phải đóng phí đầu người trong gia đình

Và vấn đề nữa là cậu nên đọc lại những bài tôi viết là tôi ko sài license từ nbb

đừng tiêu biểu cho bọn game thủ chơi game ko đọc đầu chỉ thích đốt chạy giai đoạn nhé

The Gamer
26-08-14, 01:00 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=fflb&q=D%C3%A2n+vi%E1%BB%87t+nam+s%C3%A0i+window+l%E1%B A%ADu+bao+nhi%C3%AAu+%25&rls=org.mozilla:en-US:official

nightssky
26-08-14, 01:18 PM
PÁC NÓI .................................................. .......................Chuẩn CMNRRRRRRRRRRRRRRR =)).

Chuẩn chỗ nào bạn cho mình lý do đó ko được hợp lý lắm mình cũng bít NTquang và votam2x 2 ng ấy sử dụng code NBB crack ( 2 bạn ấy ko xin phép người viết là đã vi phạm - nói vi phạm cũng không đúng vì MU làm gì có chuyện bản quyền tất cả là ở tâm chúng ta mà thôi) 2 bạn ấy lấy dev lên giao diện cho đẹp nhưng các chức năng vẫn lấy từ NBB xin hỏi ai làm đc code thuê đồ online chưa ak, ai làm đc config rs theo cấp độ như NBB đã viết

Tất cả đều dựa trên code NBB mà nên đúng ko nào. Xin phép mình ko bênh vực ai cả 3 ng mình đều quen nhé. ko có các bạn dùng code NBB các bạn kiếm đc nhiều mem các bạn thu về đống tiền chỉ với 300k thôi mà hùa nhau vào đây nói nhăng nói quậy. Nếu bạn nào ko thấy vui như A Vinh nói đó a ấy thắt chặt chỉ có đc lượng ng thuê thật chất lượng ko cần số lượng nữa.

Xin ? ai làm mu ở đây chưa ai dùng NBB để chạy nào dơ tay giúp mình nhé. MU đã loạn bgio thêm 1 đống ng làm mu bảo là admin thực ra mới vào nghề ko bít tý gì bảo mật ko có code nbb rs bạn có làm đc ko....

P/S: hackluv & hoainiemclub & freepro921 vào đính chính đi các cậu ơi

YouTobe
26-08-14, 01:20 PM
Tuy thuê 1 LIC nhưng đặt trên 1 VPS rồi cho hàng chục MU kết nối vào cái VPS đặt WebServer. Như vậy nếu tính nhanh mua 1 LIC có 300k nhưng có 10 MU ăn theo vào thì trung bình 1 Mu chỉ mất 30k/ tháng.

Không phải NBB,chứ là mình thì cũng phải ra tay xử lý nhanh.

Giải pháp NBB là chỉ cho cụm nào kết nối đến trước thì được công nhận xài LIC chính thức. Như thế này thì anh em nào dùng nhiều cụm Mu trên cùng 1 máy chủ sẽ bị thiệt thòi. Muốn xài phải thuê thêm LIC.
Anh em nào xài nhiều cụm Server bức xúc là đúng. Nhưng hiện tại NBB trước mắt chỉ có giải pháp như thế nhằm ngăn chặn quá tải API và những MU không đóng phí mà vẫn xài full LIC.
Có thể sau này NBB sẽ nghĩ ra một giải pháp mới đẹp cả đôi đường ( 1 máy chủ với nhiều cụm dùng chung 1 LIC ) :-bd

Còn NBB mất niềm tin hay ngừng cung cấp dịch vụ mình không có ý kiến. Đặc biệt cái vụ ý tưởng này nọ thì càng không tham gia . Mình chĩ nghĩ ai nghĩ ra và thực hiện trước thì mới công nhận, chứ nghĩ ra mà không thực hiện, người khác họ đăng ký hoặc ra mắt trước thì người ra đầu tiên mới được công nhận bản quyền.

Tôi cũng nghĩ ra nhiều ý tưởng nhưng không làm được. mai mốt có ai làm thì tôi kêu : Tao nghĩ ra trước. Hehe... Thì có mà mọi người cười vào mặt :-h

nightssky
26-08-14, 01:53 PM
mình bgio đã ko làm mu hiện đang giúp bạn seo cho web mu b nhưng mình thấy ko có gì để ae vào đây mà nói xấu nhau cả các bạn chỉ bỏ ra 300k mà làm nhiều cụm sv dùng như thế cũng ko đúng.

với 300k mu lớn 1 ngày kiếm vài tr đến vài chục hay vài trăm mu-hanoi chang hang thì chỉ với 300k nhỏ thôi mà cũng ko chịu đóng. mình có dùng vẫn dùng nbb

eddy
26-08-14, 03:22 PM

Đại ca inbox cái sdt đi ạ :)).....................................

huyhoangtu
26-08-14, 03:48 PM
này thì ý với tưởng /:)/:)/:)/:)/:)/:)

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 03:42 AM

Dù là 300 500 hay 1tr nếu làm tốt thì sẽ có người ủng hộ , không phải lúc nào số lượng cũng hơn chất lượng
cũng như mở 1 sv, cho dù quảng cáo mất nhiều tiền , đầu tư máy chủ khủng , sv ngon vv.... mà không onl sp thì chỉ vài ngày là sập
Đơn giản mu mình có 2 ngày diễn đàn ko mem đã nghĩ hết cmnr
Cũng như bạn đi mua 1 cái iphone , không phải chỉ có 1 cửa hàng bán iphone, nhưng tại sao ng ta lại mua nhiều ở cửa hàng này . cơ bản vì cách phụ vụ , chế độ bảo hành của họ tốt

Những điều nbb mình không phủ nhận nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết
Cái tốt cái hay của nbb ai cũng công nhận , nhưng ngược lại nbb có nhìn nhận những mặt xấu của mình
Về ý kiến riêng mình cho rằng NBB quá Bảo Thủ và Ảo tưởng những gì mình làm ra và không khác gì đem con bỏ chợ
Riêng bản thân mình báo lỗi rất nhiều nhưng gần như chưa được trả lời hay chưa được khắc phục
rồi việc sp , và cách ăn nói của nbb .
Đơn giản như lần mình báo lỗi chức năng đổi tên nv , đổi giới tính , có thể ăn tiếp event huy chương và rs tiếp khi đã max
Thì nbb trả lời : tăng tiền đổi tên nv , đổi giới tính đi xem nó có dám lợi dụng lỗi này không , mình báo lỗi để nbb fix chứ không phải tăng tiền những chức năng đó lên , cảm thấy nực cười với câu trả lời đó mình có sử dụng kèm icon =)) thì nbb nói nếu dùng =)) đó sẽ ko trả lời nữa và nói không tôn trọng nbb :) . Và còn kèm theo câu nếu không dùng thì sang web khác mà dùng . Chắc nbb còn nhớ
tiêp theo là bxh , về việc nv rs sau mà đứng trước khi lv và lần rs bằng nhau
tiếp đó là bug ủy thác online , bug rs vượt mức không mất tiền , bug rs khi đã max rs
Rồi việc 1 ip chỉ sử dụng cho 1 webserver ( 1 thư mục ) vậy những người sử dụng 2 thế hệ mà bảng xếp hạng guild , và event ( big event hàng tháng ) lại chung thì làm kiểu gì . 2 server , 2 db thì phải thuê 2 lic à
rồi tặng điểm song tu ( nv A tặng điểm song tu cho nv B thì chỉ nhận được điểm vừa tặng và mất hết số điểm đang có
Ví dụ B có 500 điểm . A tặng B 200 điểm thì tổng điểm song tu của B chỉ là 200 và mất đi 500 cũ ) , nhân vật ; A có kết hôn úp song tu cùng nhân vật B........................từ lúc nhân vật B đổi tân thành C ...........thì nhân vật; Akhông úp điểm song tu được nữa

Tất cả những lỗi trên đều test và thành công , về cái bug ut nbb nói thay js sv , mình đã thay và vẫn bug bình thường
Những thất thoát từ những chức năng trên còn lớn hơn gấp nhiều lần so với lic 300k . thậm trí dẫn đến phải đóng cửa vì mất nhiều mem là chuyện bt

Đừng bao giờ đổ lỗi cho người khác mà hãy hỏi tại sao người khác lại sang web khác dùng , dù web khác ko bằng nbb thậm trí giá còn đắt hơn nbb nhưng nếu họ sp tốt thì chẳng có lý do gì họ ko bỏ nbb để qua web khác dùng .
Những chức năng mới nbb làm ra hầu như đều thu phí riêng , như kích dis hay thuê đồ , khi releases 1 vài chức năng ra thì buộc phải dùng theo cái event fb ( đăng ký 500k )
Khi chưa đưa ra cái 1 lic / 1 ip web nbb đã làm mất khách rồi , đến bây giờ càng mất nhiều hơn .

trong0981
27-08-14, 05:46 AM
Mình ko liên quan vì ko tham gia vào Mu nhưng cũng giống NBB code rồi bán web cho người khác nên hiểu. Có góp ý đoi chút.

1. Cách tăng giá của NBB mình nghĩ không hợp lý, nếu nói về thanh lọc thì cứ việc chọn người mà bán cần gì tăng giá nhỉ?

2. Việc 1 ip kết nối nhiều server thì bạn giới hạn đi, ví dụ chỉ cho 3 sv kết nối 1 lic, kết nối thứ 4 trở lên thì thu thêm 1 khoản tiền chứ bắt mua lic mới thì quá đáng thật.

3. Việc ăn cắp ý tưởng. Cái này mình làm bị hoài, mình làm ở box gunny chắc ai cũng hiểu. Nhưng phải chịu thôi, mình làm cho giới under, không được pháp luật bảo hộ thì ăn căp, xoá copyright là chuyện thường ở huyện. Ăn thua nhau ở cái đau, ý tưởng và cách support. Thế nên mặc dù mấy web cũ mình bị tụi nó xoá copyright, chế độ vớ vẩn rồi thay đổi bản quyền trắng trợn nhưng mình vẫn có khách hàng đó thôi.

4. Lỗi thì phải sửa đó là dĩ nhiên nhưng mua mà pm kêu cài giúp hay support mấy cái kiến thức cơ bản nói thật mình cũng ko thèm sp chứ đừng nói nbb.

5. Ở vn 50% xài crack win, 40% xài win có bản quyền kèm theo máy và 10% mua bản quyền. Còn nói về vi phạm bản quyền thì đến 99% nhé khỏi bàn cãi đi. Mấy phần mềm như photoshop, idm, dreamwever các bác dư tiền qua har mà mua full hết cả bộ? Thế nên con số mấy bác kia đưa ra là còn thấp đấy. Game crack, ứng dụng cũng crack,... Đó là sự thật ơ vn này

sjthoj123
27-08-14, 07:38 AM
Dù là 300 500 hay 1tr nếu làm tốt thì sẽ có người ủng hộ , không phải lúc nào số lượng cũng hơn chất lượng
cũng như mở 1 sv, cho dù quảng cáo mất nhiều tiền , đầu tư máy chủ khủng , sv ngon vv.... mà không onl sp thì chỉ vài ngày là sập
Đơn giản mu mình có 2 ngày diễn đàn ko mem đã nghĩ hết cmnr
Cũng như bạn đi mua 1 cái iphone , không phải chỉ có 1 cửa hàng bán iphone, nhưng tại sao ng ta lại mua nhiều ở cửa hàng này . cơ bản vì cách phụ vụ , chế độ bảo hành của họ tốt

Những điều nbb mình không phủ nhận nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết
Cái tốt cái hay của nbb ai cũng công nhận , nhưng ngược lại nbb có nhìn nhận những mặt xấu của mình
Về ý kiến riêng mình cho rằng NBB quá Bảo Thủ và Ảo tưởng những gì mình làm ra và không khác gì đem con bỏ chợ
Riêng bản thân mình báo lỗi rất nhiều nhưng gần như chưa được trả lời hay chưa được khắc phục
Đơn giản như lần mình báo lỗi chức năng đổi tên nv , đổi giới tính , có thể ăn tiếp event huy chương và rs tiếp khi đã max
Thì nbb trả lời : tăng tiền đổi tên nv , đổi giới tính đi xem nó có dám lợi dụng lỗi này không , mình báo lỗi để nbb fix chứ không phải tăng tiền những chức năng đó lên , cảm thấy nực cười với câu trả lời đó mình có sử dụng kèm icon =)) thì nbb nói nếu dùng =)) đó sẽ ko trả lời nữa và nói không tôn trọng nbb :) . Và còn kèm theo câu nếu không dùng thì sang web khác mà dùng . Chắc nbb còn nhớ
tiếp đó là bug ủy thác online , bug rs vượt mức không mất tiền , bug rs khi đã max rs
Rồi việc 1 ip chỉ sử dụng cho 1 webserver ( 1 thư mục ) vậy những người sử dụng 2 thế hệ mà bảng xếp hạng guild , và event ( big event hàng tháng ) lại chung thì làm kiểu gì . 2 server , 2 db thì phải thuê 2 lic à
rồi tặng điểm song tu ( nv A tặng điểm song tu cho nv B thì chỉ nhận được điểm vừa tặng và mất hết số điểm đang có
Ví dụ B có 500 điểm . A tặng B 200 điểm thì tổng điểm song tu của B chỉ là 200 và mất đi 500 cũ ) , nhân vật ; A có kết hôn úp song tu cùng nhân vật B........................từ lúc nhân vật B đổi tân thành C ...........thì nhân vật; Akhông úp điểm song tu được nữa

Tất cả những lỗi trên đều test và thành công , về cái bug ut nbb nói thay js sv , mình đã thay và vẫn bug bình thường
Những thất thoát từ những chức năng trên còn lớn hơn gấp nhiều lần so với lic 300k . thậm trí dẫn đến phải đóng cửa vì mất nhiều mem là chuyện bt

Đừng bao giờ đổ lỗi cho người khác mà hãy hỏi tại sao người khác lại sang web khác dùng , dù web khác ko bằng nbb thậm trí giá còn đắt hơn nbb nhưng nếu họ sp tốt thì chẳng có lý do gì họ ko bỏ nbb để qua web khác dùng .
Những chức năng mới nbb làm ra hầu như đều thu phí riêng , như kích dis hay thuê đồ , khi releases 1 vài chức năng ra thì buộc phải dùng theo cái event fb ( đăng ký 500k )
Khi chưa đưa ra cái 1 lic / 1 ip web nbb đã làm mất khách rồi , đến bây giờ càng mất nhiều hơn .
đây bác pm ông ý còn pm lại
còn em muốn mua lic pm thì chỉ nhận đc sự im lặng:((

The Gamer
27-08-14, 08:04 AM
đây bác pm ông ý còn pm lại
còn em muốn mua lic pm thì chỉ nhận đc sự im lặng:((

nbb thì cậu cứ chuyển tiền - gửi mail rồi pm cho hắn là dc

Trong0981 bạn chỉ nói đúng với gunny thôi chứ còn mu bạn sai rồi

Thứ nhất dân gunny toàn mấy nhóc 15-16 sv gunny của cậu lỗi 1 đống, nó chấp nhận dc vì bản chất của gunny là đến 80 90% các sv gunny đang mở bị lỗi

Và 1 đặc điểm khác là gunny hỗ trợ gần như ko có

Còn mu là game client. Bạn ko hỗ trợ thì chào tạm biết nhé mất game thủ ngay.

Việc mua web chả ai bị lỗi trừ khi lỗi từ web. Mà web nbb lỗi thì mệt đấy. Nó ảnh hưởng cả hệ thống

The Gamer
27-08-14, 08:11 AM
mình bgio đã ko làm mu hiện đang giúp bạn seo cho web mu b nhưng mình thấy ko có gì để ae vào đây mà nói xấu nhau cả các bạn chỉ bỏ ra 300k mà làm nhiều cụm sv dùng như thế cũng ko đúng.

với 300k mu lớn 1 ngày kiếm vài tr đến vài chục hay vài trăm mu-hanoi chang hang thì chỉ với 300k nhỏ thôi mà cũng ko chịu đóng. mình có dùng vẫn dùng nbb

Bạn ko làm mu thì bạn mạnh bạo dám nói là thuê vậy thôi

Chứ làm đi xem có méo mặt ko.

Vấn đề là bạn ko cho ai kết nối tới api của bạn thì việc gì bạn phải xì thêm tiền cho cái điều khoản vô lý

Ở đây thế mới biết 50% là những người ko làm mu hoặc làm ko tồn tại dc nhưng nói thì như thật

Đến ạ các bạn

kenpro7777
27-08-14, 08:30 AM
Dạo này mu khá tàn a ơi member tụi nó chơi theo kiểu kiếm MU alpha test lao vào chơi test , hết test này lại sang mu khác test , 1 ngày cả đống mu open tụi nó ngại gì phải nạp tiền chơi hồi trước làm có ăn giờ thấy khó ăn quá .
Nên dẫn đến tình trạng xài thích xài chùa v....hay a làm thêm vài web cho các game khác nữa đi .

NetBanBe.Net
27-08-14, 10:01 AM
Hi... hi...
Buồn cho cách nghĩ của 1 số người nên mới chia sẻ tí thôi.
Chứ thực ra thì số lượng 1 LIC sử dụng nhiều Server là rất ít, và những người này hầu hết là toàn những MU to đầu gần nghìn người chơi.
Cái họ mở nhiều Server chẳng qua là những Server cũ ít người chơi vẫn muốn duy trì để làm uy tín cho người chơi.
Rồi mở Server mới để kéo một đống người chơi.
Buồn cho cái suy nghĩ của vài người thích dùng nhiều mà không trả.

Còn cái mình bảo khách hàng rẻ tiền chắc mấy bạn hiểu theo nghĩ đen quá :))
Cách nói bóng nói gió này mà cũng không hiểu trời ạ!
Rẻ tiền ở đây là rẻ tiền ở lỗi suy nghĩ, ở những người muốn ăn nhiều mà trả ít theo đúng như mục tiêu của Topic này đề cập.
1 LIC dùng cho nhiều MU : đó chính là những người có lỗi suy nghĩ rẻ tiền.
Còn 1 LIC dùng cho 1 MU thì NBB vẫn tôn trọng những người đó, chứ không ai nói thuê ít hay thuê nhiều là rẻ tiền ở đây cả.

Đồng ý là dân Việt Nam rất thích dùng chùa, nhưng đó là dùng chứ không phải mang đi kiếm tiền.
Windows dùng crack bởi vì nó quá đắt so với khả năng chi trả của người Việt Nam.
Thử hỏi nếu 1 bản Windows mà giá 100k thì ai người ta dùng Crack làm gì.

Với NWeb cũng thế, mình không cấm các bạn sài bản Web đã lộ của mình, nhưng đó là sài chơi, sài tìm hiểu.
Còn vác Code Web của mình ra để bán lại thì đó lại là chuyện khác.

Nếu là người lập trình có chút lòng tự trọng thì sao không lấy Code của mình tham khảo rồi viết lại 1 bộ Web hoàn toàn mới thuộc về chính bản thân mình.
Sao lại mang đồ của người khác ra kinh doanh lại?
Sao không tự tin với chính trình độ của mình để tự làm?

Còn vấn đề SP đơn giản là NWeb cũng đã nói rồi : không muốn SP những vấn đề không phải của NWeb.
Những vấn đề của NWeb lỗi thì mình đã đưa ra phương án để khắc phục ngay lập tức.
Những lỗi không quá quan trọng, chỉ cần thay đổi config là sửa được thì mình sẽ không sửa ngay vì mình còn nhiều việc khác phải làm.

Còn nhiều người góp ý trong Topic này đi quá xa so với tiêu đề của Topic.
Mình cô đọng lại nội dung của cái Topic này cái không mọi người lại lan man dài dòng.
Nội dung chính của Topic này :

Mọi người đã quá coi thường khả năng của Web mang lại mà cứ nghĩ Quảng cáo tốt, Server tốt, Firewall tốt,... là cái chính mang đến khả năng kiếm nhiều tiền cho 1 MU.
Mọi người đã quá coi thường khả năng của Web mang lại nên không quan tâm tới nó, coi nó là đồ bỏ đi, giá trị không đáng để đầu tư.
Thà bỏ ra vài chục triệu để làm Quảng cáo, chi trả Server chứ không bỏ thêm 300k cho 1 MU mới mình mở.

Đó là nội dung chính của Topic này.

Còn việc mình chỉ trích những nhà cung cấp Web, các bạn có bao giờ nghĩ tại sao mình không bao giờ chỉ trích anh Hà (Web NMH) hay Lâm (Web FW) mặc dù có nhiều tính năng vẫn giống như Web của mình?
Đơn giản bởi vì đó là Web người ta tự viết, người ta tự làm, cho dù chức năng có giống thì đó cũng là Web của người ta.
Còn SWeb, QWeb thì không tự bỏ công sức ra làm, mà lấy của người khác ra làm.

Thời chưa có QWeb, SWeb thì MU vẫn rất có giá trị.
Thời đó NWeb đâu phải độc quyền, mọi người vẫn lựa chọn 2-3 loại Web khác để sử dụng.
Cho nên đừng nói NWeb độc quyền ở đây.
Nhưng từ khi QWeb, SWeb hay một vài dịch vụ làm hộ Server từ A-Z cho các Admin không có khả năng quản lý ra đời thì cộng đồng MU càng ngày càng đi xuống.
Chính vì cách SP quá sâu vào vấn đề quản lý Server để rồi Server MU mọc ra như nấm nhưng không có khả năng xử lý khi khẩn cấp, Dẫn tới người chơi MU giờ đây càng ngày càng bỏ đi vì lo sợ MU ma.
Ngày xưa NBB cũng đã từng mở ra dịch vụ hỗ trợ cho Admin MU nhưng ngay lập tức mình đã nhận ra mặt không tốt của vấn đề này mà ngừng lại.

Cho nên cái mình cần mọi người thảo luận đó là đánh giá về giá trị của Web mạng lại cho MU.
Ý nghĩ coi thường Web so với Server, Quảng cáo, Antihack,.. đã làm cho mọi người không nhận ra giá trị thực tế của Web mang lại.
Tại sao người khác sử dụng 1 LIC cho 1 Server được mà mình lại không được?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The Gamer
27-08-14, 10:50 AM
Bác vinh vẫn bảo thủ thật

Mình nói như này thôi

- Qweb chưa bao h mình sài, nhìn giao diện lằng nhăng quá, bỏ qua. Sweb nhìn cái skin chán ko muốn sài. Sweb version 1 pt tầm tháng 2/2014. Sau đó ngừng do doanh thu thấp, mặt khác tính năng cũng đôi khi lỗi. và Từ đó Sweb chỉ còn dev cho 1-2 mu sài thử nghiệm. Mu nào mình biết. -> sweb chưa có cửa làm ăn.

- Từ khi bác tăng tiền lên 300k/ 1 mu. Qweb + Sweb như mở cửa trong bụng. Ôi quá sướng. Thằng đối thủ duy nhất tự bóp chết cái cửa ăn của mình.
- Gửi bác vinh. Các admin mu đều biết bác cần tiền như nào. Bác ko nói thì anh em cũng biết cái vụ bác bán api 30 củ.

Dân làm mu nhiều người ko có dk, vậy họ sang sweb và sweb pt thì bác lại bắt đầu lôi họ vào. Vấn đề sweb hay qweb kệ nó. Mà thiệt là admin làm mu.
Bác ko có chính sách gì hay lại ép dân mu phải sài 1 license / 1 mu. Bác làm mất khách thì bác bất đầu cho đủ lý do nào là thanh lọc, nào do web khác pt. --> quá hài

Việc các mu mọc như nấm. Là 1 có số kẻ mù mắt, và cái mẹ gì cũng giới thiệu cái trang mumoi.vn vào, nói là hiểu biết kém. Chưa sài ở đây bao h nhưng cũng giới thiệu theo kiểu biết qua qua ừ thì giới thiệu. Mình biết trang này hoạt động như nào nhưng cũng ko bao h đã kích vì đấy là cách làm ăn của họ.

Ngay cả trong toppic này có đến 50% là kẻ ko còn sai web của bác nữa nhưng vào phán như thật.. Nào abc xyz anh vinh ủng hộ anh vinh,

Bác có trách thì trách mod cuocdoisp nhé. Chứ ko trách ai được vì lão chính là nơi cung cấp dịch vụ full mu từ a-z.

Vậy cuối cùng sau vụ này bác có chính sách gì cho các admin khác. Các bản web lỗi bác đã fix chưa ?

Và lời cuối : mình trung lập nhưng mình thấy cái gì ko đúng thì nói

Ai yêu ghét là tùy. Hội nghị nào cũng có gạch đã hết. PHải nhìn cái sai để pt thì mới là kẻ tức thời.

Còn bác vinh cứ muốn kiếm cái chính sách đó thì chúc mừng bác ko có doanh thu là điều hiển nhiên.

Em cũng quên chưa nhắc với bác vinh. Api của sweb bản 1 đã share. Thì 50% những người biết code họ biết lắp vào để có các chức năng cơ bản của web bác và chạy bình thường --> crack ấy bác ;)

kubi.l0v3
27-08-14, 11:01 AM

Mình nói như này thôi

- Qweb chưa bao h mình sài, nhìn giao diện lằng nhăng quá, bỏ qua. Sweb nhìn cái skin chán ko muốn sài. Sweb version 1 pt tầm tháng 2/2014. Sau đó ngừng do doanh thu thấp, mặt khác tính năng cũng đôi khi lỗi. và Từ đó Sweb chỉ còn dev cho 1-2 mu sài thử nghiệm. Mu nào mình biết. -> sweb chưa có cửa làm ăn.

- Từ khi bác tăng tiền lên 300k/ 1 mu. Qweb + Sweb như mở cửa trong bụng. Ôi quá sướng. Thằng đối thủ duy nhất tự bóp chết cái cửa ăn của mình.
- Gửi bác vinh. Các admin mu đều biết bác cần tiền như nào. Bác ko nói thì anh em cũng biết cái vụ bác bán api 30 củ.

Dân làm mu nhiều người ko có dk, vậy họ sang sweb và sweb pt thì bác lại bắt đầu lôi họ vào. Vấn đề sweb hay qweb kệ nó. Mà thiệt là admin làm mu.
Bác ko có chính sách gì hay lại ép dân mu phải sài 1 license / 1 mu. Bác làm mất khách thì bác bất đầu cho đủ lý do nào là thanh lọc, nào do web khác pt. --> quá hài

Việc các mu mọc như nấm. Là 1 có số kẻ mù mắt, và cái mẹ gì cũng giới thiệu cái trang mumoi.vn vào, nói là hiểu biết kém. Chưa sài ở đây bao h nhưng cũng giới thiệu theo kiểu biết qua qua ừ thì giới thiệu. Mình biết trang này hoạt động như nào nhưng cũng ko bao h đã kích vì đấy là cách làm ăn của họ.

Ngay cả trong toppic này có đến 50% là kẻ ko còn sai web của bác nữa nhưng vào phán như thật.. Nào abc xyz anh vinh ủng hộ anh vinh,

Bác có trách thì trách mod cuocdoisp nhé. Chứ ko trách ai được vì lão chính là nơi cung cấp dịch vụ full mu từ a-z.

Vậy cuối cùng sau vụ này bác có chính sách gì cho các admin khác. Các bản web lỗi bác đã fix chưa ?

Ai yêu ghét là tùy. Hội nghị nào cũng có gạch đã hết. PHải nhìn cái sai để pt thì mới là kẻ tức thời.

Còn bác vinh cứ muốn kiếm cái chính sách đó thì chúc mừng bác ko có doanh thu là điều hiển nhiên.

Em cũng quên chưa nhắc với bác vinh. Api của sweb bản 1 đã share. Thì 50% những người biết code họ biết lắp vào để có các chức năng cơ bản của web bác và chạy bình thường --> crack ấy bác ;)

30000000000000000 like luôn.
Chưng quy là chỉ tiền thôi.
Giờ Sweb share thì còn nữa mà hết tiền
Ăn tham lắm à.
Cho chết. vụ này thì giảm nhiều API kết nối đến Sv nhé.
nhớ là giảm API đến con VPS cùi chạy API thì đồng nghĩa với NBB đếch có tiền :))

NetBanBe.Net
27-08-14, 11:05 AM

Mình nói như này thôi

Bạn yên tâm, cách làm việc của NBB vẫn không có gì thay đổi.
Trước như nào, giờ vẫn như thế :)>-
Lúc mình bán API thì mình cần tiền là cần 1 con số lớn để đầu tư làm ăn, chứ không phải cần lượng khách hàng nhỏ duy trì hàng tháng.
Cho nên NWeb không phải là hướng làm ăn của NBB, vì vậy có khách nhiều hay ít không phải là vấn đề.
Cái mình buồn ở đây là giá trị của con người thôi.
Những người vẫn đang sài NWeb của mình nghĩa là họ đang chấp nhận cách thức hoạt động của mình.
Vậy mà dùng nhiều lại muốn trả ít nên buồn cho họ thôi :D
Còn những Web khác mình đề cập đến là vì nó làm cho cộng đồng MU chết như hiện nay, làm cho các Admin cảm thấy giá trị của Web quá thua kém so với các cái khác (như Quản cáo, Server, Firewall,... công nhận là không có những cái đó thì MU không hoạt động nhưng không có Web thì có kiếm nổi chi phí để nuôi mấy cái đó không?), đơn giản vậy thôi.

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 12:18 PM
Chả ai là người coi thường NWeb ở đây
Coi thường họ đã không thuê , họ đã không crack ....
Không phải có crack , có qweb , sweb mà tự dung người ta bỏ nbb
Cái gì cũng có lý do của nó , không có gì là tự nhiên cả
Cái quan trọng là cái đầu của từng người biết nghĩ gì và làm gì

NetBanBe.Net
27-08-14, 12:26 PM
Chả ai là người coi thường NWeb ở đây
Coi thường họ đã không thuê , họ đã không crack ....
Không phải có crack , có qweb , sweb mà tự dung người ta bỏ nbb
Cái gì cũng có lý do của nó , không có gì là tự nhiên cả
Cái quan trọng là cái đầu của từng người biết nghĩ gì và làm gì
Sao vẫn hiểu sai ý thế nhỉ?

Cái muốn nói là họ coi thường Web chứ không phải coi thường NWeb.

Nghĩa là họ thà bỏ ra vài chục triệu cho quảng cáo, cho Server, cho Firewall,... mà không thèm bỏ ra 300k để thuê thêm Web.

Ở đây không nói vấn đề bỏ NBB hay không nhé.
Những người bỏ NWeb thì mình không nói ở đây, ở đây là mình nói những người đang dùng NWeb.

Vấn đề đề cập đến ở đây là coi thường giá trị của WebSite.
Chi phí bỏ ra cho WebSite quá nhỏ so với các chi phí khác nhưng mà lại chi li từng tí một.
Chi phí khác thì quá đắt nhưng vẫn chấp nhận chi ra.
Haiz... giá trị của WebSite nay còn đâu...

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 12:45 PM

Nghĩa là họ thà bỏ ra vài chục triệu cho quảng cáo, cho Server, cho Firewall,... mà không thèm bỏ ra 300k để thuê thêm Web.

Những người bỏ NWeb thì mình không nói ở đây, ở đây là mình nói những người đang dùng NWeb.

Chi phí bỏ ra cho WebSite quá nhỏ so với các chi phí khác nhưng mà lại chi li từng tí một.

Nó chỉ đúng với đại đa số những ng làm mu nhỏ và ko chịu đầu tư
Với những người , ngay cả bản thân mình tiền quảng cáo mỗi tháng cũng 5 7 chục , gấp vài lần so với thuê sv và các chi phí khác thì chả có lý do gì không bỏ đc vài trăm để thuê vài cái lic dùng . Đổi lại sẽ nhân được gấp đôi hay gấp nhiều lần cái chi phí mình bỏ ra , vì nếu không nhận đượ lại thì ai dám đầu tư như thế ?
Còn với những người kiểu mua sv trọn gói trong đầu ko biết 1 cái gì về mở mu thì đa số những người đó sẽ dùng hàng này nọ thôi
Cũng như kiểu NBB nói "Windows dùng crack bởi vì nó quá đắt so với khả năng chi trả của người Việt Nam.
Thử hỏi nếu 1 bản Windows mà giá 100k thì ai người ta dùng Crack làm gì."
Về cái giá nbb tăng mình ko ý kiến , nhưng nếu giá thấp thì kể cả đại đa số người trên cũng ko tiếc gì mà bỏ ra
Còn việc nbb thay đổi 1 số thứ thì cũng làm cho khách hàng thay đổi , nhưng không phải thay đổi theo nbb

gauyeutho
27-08-14, 12:53 PM

Theo dõi topic đã lâu, và cũng chưa từng dùng NWeb. Nhưng theo chủ quan của mình, mình thấy NBB đã xác định " chỉ cung cấp cho ng thực sự cần " và " NWeb chỉ là nguồn thu phụ " . Với 2 lý do đó của bạn NBB thì bạn k nên kêu than về giá trị con ng và cái topic này tôi thấy hơi bị thừa, bạn đang cố chứng minh điều gì??? . Làm kinh doanh game thì mảng nào cũng quan trọng. K ai coi thường web cả mà trong thời buổi hiện nay, các yếu tố khác chiếm ưu thế hơn nên các admin ưu tiên đầu tư.

Vậy kết luận, NBB bạn cứ làm điều bạn cho là đúng và bớt kêu đi ( lý do kêu thì ai cũng hiểu - do bạn đang mất khách - đối lập vs quan điểm tiền k quan trọng của bạn ).
Còn muốn NBB luôn là ưu tiên hàng đầu của các ADMIN thì bạn nên chú ý hơn tới cảm nhận của khách hàng, và chăm chút hơn tới khách hàng. Chẳng có 1 doanh nghiệp nào thành công mà vde chăm sóc khách hàng bị bỏ ngỏ hết ( khẳng định luôn ).

Chúc bạn " luôn " thành công. :D Thành công rồi fai duy trì nó...duy trì bằng cách nào??? bằng tầm nhìn và sự thay đổi sao cho phù hợp vs thời thế :D

kubi.l0v3
27-08-14, 12:54 PM
Tom lại là NBB muốn lâu dài và tạo uy tín hơn nữa thì nên bỏ kiểu giới hạn LIC đi.
Nên hỗ trợ tốt hơn chút.
các cụ có cậu ko biết thì phải hỏi, muốn giỏi phải học.
Họ ko biết họ hỏi thì nên trả lời chứ đừng nên im lặng.

và đồng thời fix luôn mây cái lỗi mà Hào Hoa Công Tử nói đi.

Chứ nốt time ai đó mà rộng lòng share FW bản mới với Sweb Ver 3 thì thôi. Chắc NBB vào dĩ vẵng.

NetBanBe.Net
27-08-14, 12:57 PM
Theo dõi topic đã lâu, và cũng chưa từng dùng NWeb. Nhưng theo chủ quan của mình, mình thấy NBB đã xác định " chỉ cung cấp cho ng thực sự cần " và " NWeb chỉ là nguồn thu phụ " . Với 2 lý do đó của bạn NBB thì bạn k nên kêu than về giá trị con ng và cái topic này tôi thấy hơi bị thừa, bạn đang cố chứng minh điều gì??? . Làm kinh doanh game thì mảng nào cũng quan trọng. K ai coi thường web cả mà trong thời buổi hiện nay, các yếu tố khác chiếm ưu thế hơn nên các admin ưu tiên đầu tư.

Vậy kết luận, NBB bạn cứ làm điều bạn cho là đúng và bớt kêu đi ( lý do kêu thì ai cũng hiểu - do bạn đang mất khách - đối lập vs quan điểm tiền k quan trọng của bạn ).
Còn muốn NBB luôn là ưu tiên hàng đầu của các ADMIN thì bạn nên chú ý hơn tới cảm nhận của khách hàng, và chăm chút hơn tới khách hàng. Chẳng có 1 doanh nghiệp nào thành công mà vde chăm sóc khách hàng bị bỏ ngỏ hết ( khẳng định luôn ).

Chúc bạn " luôn " thành công. :D Thành công rồi fai duy trì nó...duy trì bằng cách nào??? bằng tầm nhìn và sự thay đổi sao cho phù hợp vs thời thế :D
Bạn không hiểu thực tế rồi.
Những người bỏ NBB trước đây không đề cập đến nữa nhé.

Nói những người hiện tại đang dùng NBB này.
99,99% những MU bé nhỏ thì hầu hết sử dụng rất công bằng : 1 LIC / 1 MU.
Hầu hết những người sử dụng 1 LIC nhiều MU là những MU đứng đầu hiện nay.
Cái mình nói là những người đó bạn ah.
Và mất khách thực tế từ lúc mình ra chính sách mới thì chỉ mất 2-3 khách thôi.
Mà những khách này là 1 LIC sử dụng đến vài MU :-o
Mà 2 - 3 khách này mất đi cũng chẳng ảnh hướng đến doanh thu gì cả mà lại bớt nghẽn API.
Cái mình buồn là buồn cho những người này, chứ không phải mong muốn nhiều người khác quay về sử dụng NBB.
Understand :-"

Bull_Shit
27-08-14, 12:58 PM

bỏ 300k để mua bực vào người với bỏ 10tr để quảng cáo MU tăng doanh thu thì bạn chọn cái nào :)) tui là tui chọn 10tr để chạy ads kiếm mem tăng doanh thu thôi. còn web thì xin lỗi trước giờ chưa từng xài web NBB bao giờ. PM mua lic 1 lần mà kiểu nói chuyện bố đời thiên hạ, kiểu tụi bay cần tao chứ tao đếch cần -> quay ra mua web của lão nmh tui đắt mà xắt ra miếng :))
p/s : bỏ mu dc 4 năm rồi.

gauyeutho
27-08-14, 01:04 PM
Vốn dĩ cái xã hội này đã luôn tồn tại sự bất công rồi mà bạn. Mình kinh doanh thì nên nhìn xa hơn 1 chút.. ( mình k có ý dạy ai cả nhé ). Trong ai cũng có lòng tham cả và luôn đặt lợi ích của mình lên hàng đầu. Vật chất quyết định ý thức mà :D cả bạn cả tôi đều vậy. Nên thay vì sót thương cho cái gọi là cái giá trị con người thì bạn nên làm tốt việc của mình. Phát triển nhiều tính năng website và support tốt hơn. có thể tuyển cộng tác viện trả vài trăm /thang có lẽ nhiều ng làm mà :D ý kiến mang tính xây dựng thôi nhé.

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 01:06 PM
Bạn không hiểu thực tế rồi.
Những người bỏ NBB trước đây không đề cập đến nữa nhé.

Nói những người hiện tại đang dùng NBB này.
99,99% những MU bé nhỏ thì hầu hết sử dụng rất công bằng : 1 LIC / 1 MU.
Hầu hết những người sử dụng 1 LIC nhiều MU là những MU đứng đầu hiện nay.
Cái mình nói là những người đó bạn ah.
Và mất khách thực tế từ lúc mình ra chính sách mới thì chỉ mất 2-3 khách thôi.
Mà những khách này là 1 LIC sử dụng đến vài MU :-o
Mà 2 - 3 khách này mất đi cũng chẳng ảnh hướng đến doanh thu gì cả mà lại bớt nghẽn API.
Cái mình buồn là buồn cho những người này, chứ không phải mong muốn nhiều người khác quay về sử dụng NBB.
Understand :-"

Mu lớn hiện nay đếm trên đầu ngón tay , 2 3 tháng nay 3 mu mình vẫn duy trì 3 lic của bạn đó , mu mình cũng chỉ tầm 300 -> 600 người / 1 mu thôi ko gọi là to đc . 1 cái hết mem cho off rồi
Chỉ thấy không hài lòng cái việc 1 ip / 1 sv đó . mở cụm sv hoặc thế hệ thì bắt buộc phải thuê thêm lic
Nếu bạn biết 2 , 3 mu đó sài 1 lic nhiều mu thì sao bạn ko kiểm soát đc họ

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:10 PM
Vốn dĩ cái xã hội này đã luôn tồn tại sự bất công rồi mà bạn. Mình kinh doanh thì nên nhìn xa hơn 1 chút.. ( mình k có ý dạy ai cả nhé ). Trong ai cũng có lòng tham cả và luôn đặt lợi ích của mình lên hàng đầu. Vật chất quyết định ý thức mà :D cả bạn cả tôi đều vậy. Nên thay vì sót thương cho cái gọi là cái giá trị con người thì bạn nên làm tốt việc của mình. Phát triển nhiều tính năng website và support tốt hơn. có thể tuyển cộng tác viện trả vài trăm /thang có lẽ nhiều ng làm mà :D ý kiến mang tính xây dựng thôi nhé.
Hehe...
Vì không cần nhiều khách hàng nên sẽ không tuyển SP đâu bạn 8-x
Mình chỉ cần những khách hàng có năng lực tự quản trị SV, có kiến thức SQL thôi.
Những khách hàng này tuy ít nhưng mà MU của họ chất lượng.
Mình chỉ muốn cung cấp Web cho các MU có chất lượng thôi ;))
Chứ không muốn cung cấp nhiều toàn MU sáng tối chiều mưa, trưa trưa lăn ra off ;))
Mà những khách hàng như vậy lại chả bao giờ PM hỏi SP |-)

gauyeutho
27-08-14, 01:16 PM
Hehe...
Vì không cần nhiều khách hàng nên sẽ không tuyển SP đâu bạn 8-x
Mình chỉ cần những khách hàng có năng lực tự quản trị SV, có kiến thức SQL thôi.
Những khách hàng này tuy ít nhưng mà MU của họ chất lượng.
Mình chỉ muốn cung cấp Web cho các MU có chất lượng thôi ;))
Chứ không muốn cung cấp nhiều toàn MU sáng tối chiều mưa, trưa trưa lăn ra off ;))
Mà những khách hàng như vậy lại chả bao giờ PM hỏi SP |-)

Kết: K cần nhiều khách + Tiền k qtrong + K tdoi cách kinh doanh ---> k nên kêu hay phân tích thêm ch này. Mỗi ng 1 ý kiến nhưng đa số k ai đồng ý với cách bạn xử lý .

Thân !!! Bạn nên đóng topic :D thay vì biện minh cho sự bảo thủ của mình để nhận gạch từ mọi ng !!! Chân thành đấy !!!

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:19 PM
Mu lớn hiện nay đếm trên đầu ngón tay , 2 3 tháng nay 3 mu mình vẫn duy trì 3 lic của bạn đó , mu mình cũng chỉ tầm 300 -> 600 người / 1 mu thôi ko gọi là to đc . 1 cái hết mem cho off rồi
Chỉ thấy không hài lòng cái việc 1 ip / 1 sv đó . mở cụm sv hoặc thế hệ thì bắt buộc phải thuê thêm lic
Nếu bạn biết 2 , 3 mu đó sài 1 lic nhiều mu thì sao bạn ko kiểm soát đc họ
Áp dụng thì áp dụng chung hết bạn !
2, 3 người đó là tính những người bỏ đi khi mình thay đổi cơ chế.
Mình đang buồn cho những người đó mà.
Mà đó toàn là những MU to nữa chứ.

Còn những người sử dụng 1 LIC nhiều MU thực tế thì hơn 5 người.
Những người ở lại là những người NBB rất trân trọng.

Tới đây sẽ có những chính sách ưu tiên cho những người ở lại này, các bạn sẽ rất bất ngờ ;)

Còn việc bạn thỉnh thoảng mở thêm SV Event hay gì đó để đua TOP trong thời gian ngắn thì nên để ý những thông báo khuyến mãi của NBB.
Khi có khuyến mãi bạn nên nạp ngân sách trước để được hưởng % khuyến mãi.
Đến lúc cần mở SV Event chỉ việc tạo thêm LIC hoặc gia hạn LIC thôi.

The Gamer
27-08-14, 01:21 PM
Vậy netbanbe.net nên đi đối chất với sweb và qweb đừng lên diễn đàn này viết bài làm gì

Vì diễn đàn này là dành cho admin đang sử dụng website của bạn

Bạn ko cần họ thì việc gì bạn phải lập topic này để làm gì

Mod nào đi qua closed cái mục này đi

Để nó vô dụng vì quan điểm nbb chỉ bán website cho những người biết sql và web =))

Xin lỗi nbb biết thì crack mẹ cho nhanh. Sao tôi phải đi thue license làm gì

NBB ko hiểu đâu thực chất đến 50% web đang sài là hàng crack đấy. Họ vì sao crack cũng vì do bạn mà thôi

Tôi xin nói lại nbb hiểu : chỉ cần 1 thằng hiểu sơ qua về php. thì nó cũng đủ khả năng crack các chức năng mà 1 mu lớn bi h đang sài

Vì mấy cái tính năng song tu, tu luyện web của bạn vô giá trị. Chỉ admin nào ko thục sự để ý mới sài

Tôi biết tính năng này lỗi từ khi bạn ra . Vì tính năng này chả cần thiết cho mu.

Bull_Shit
27-08-14, 01:22 PM
Áp dụng thì áp dụng chung hết bạn !
2, 3 người đó là tính những người bỏ đi khi mình thay đổi cơ chế.
Mình đang buồn cho những người đó mà.
Mà đó toàn là những MU to nữa chứ.

Còn những người sử dụng 1 LIC nhiều MU thực tế thì hơn 5 người.
Những người ở lại là những người NBB rất trân trọng.

Tới đây sẽ có những chính sách ưu tiên cho những người ở lại này, các bạn sẽ rất bất ngờ ;)

Còn việc bạn thỉnh thoảng mở thêm SV Event hay gì đó để đua TOP trong thời gian ngắn thì nên để ý những thông báo khuyến mãi của NBB.
Khi có khuyến mãi bạn nên nạp ngân sách trước để được hưởng % khuyến mãi.
Đến lúc cần mở SV Event chỉ việc tạo thêm LIC hoặc gia hạn LIC thôi.

cuối cùng tóm cmn váy lại là lên đây khóc lóc vì "ng ta" sẵn sàng bỏ ra cả chục tr để pr này nọ mà chơi hàng crack, lậu,... ko mua của mình phải không :-"

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:33 PM
cuối cùng tóm cmn váy lại là lên đây khóc lóc vì "ng ta" sẵn sàng bỏ ra cả chục tr để pr này nọ mà chơi hàng crack, lậu,... ko mua của mình phải không :-"
Chuẩn CMNR (Cái này là nói cho nó cùng văn hóa với bạn thôi nha, không phải câu nói thường xuyên của mình :-")
Đây không phải là khóc mà là buồn cho tính cách của những người đó.
Còn họ đi là mình càng mừng ấy chứ, vì đỡ bị ảnh hưởng đến API của mình :-"

Giả sử bạn là người cho thuê Host.
Ví dụ gói Host Unlimit Bandwidth.
Có loại khách hàng thuê.
Loại 1 : chỉ sử dụng 1 lượng ít BW (Loại này chiếm đa số nha)
Loại 2 : sử dụng ngốn hết BW chung làm Server bị chậm, các khách hàng khác than phiền.

Hay nói các khách các nhà cung cấp Hosting cấm người thuê sử dụng làm Download, Flood,... cũng là mục đích này đó.

The Gamer
27-08-14, 01:37 PM
Nói lần cuối với nbb. Người ta bỏ bạn chủ yếu là cái chính sách hỗ trợ mu của bạn thôi

Vì bạn hỗ trợ kém và bạn lười. Bạn ko thèm hỗ trợ thì chả ai thuê. 1 thằng hiểu php cũng chả thưa hơi chỉ để cả ngày ngồi fix lỗi mà do web bạn gây ra.

Bạn cho thuê 99k thì ko hỗ trợ ( bắt gửi mail ), mu sập cmnr thì gửi mail làm gì ?
Bạn cho thêu 300k thì cũng ko hỗ trợ, rồi sàng lọc người mới cho thuê
Bạn cho thuê 500k vnd cũng ko hỗ trợ

Vậy xin hỏi bạn là mức bao tiền bạn mới hỗ trợ game thủ vậy

Bạn ko coi người thuê web là khách hàng ko hỗ trợ. Bạn chết ở cái suy nghĩ. Bạn đòi hỏi chúng tôi sài 1 license và sài web chính cống thì chúng tôi dc gì từ bạn ( chúng tôi ko xin bạn mà chúng tôi phải trả tiền cho bạn )

Vậy thì bên dịch vụ nào tốt chúng tôi sài Sweb hay qweb cũng là dịch vụ. Họ support tốt trước tiền là admin dc lợi

Xin hỏi ở cái việt nam này hay trên quả đất này có dịch vụ nào mà ko hỗ trợ khách hàng chưa ?

Tôi biết sweb và qweb ko làm dịch vụ từ a-z Mà web họ newbie cũng chả sài nổi vì nó lạ.

Rốt cuộc là bạn viết bài cũng là muốn đề cập sweb và qweb. Theo mình thì bạn nên nói chuyện riêng bên họ

Còn bạn ko quan tâm tới admin thuê web. Vậy xin các mod closed cái topic này đi

gauyeutho
27-08-14, 01:43 PM
Chuẩn CMNR (Cái này là nói cho nó cùng văn hóa với bạn thôi nha, không phải câu nói thường xuyên của mình :-")

Có loại khách hàng thuê.
Loại 2 : sử dụng ngốn hết BW chung làm Server bị chậm, các khách hàng khác than phiền.

Hay nói các khách các nhà cung cấp Hosting cấm người thuê sử dụng làm Download, Flood,... cũng là mục đích này đó.

=)) nói nghe <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ý bạn ạ. Như bạn nói thì những bỏ bạn đi thì bạn phải cảm thấy mừng chứ. vì ng ta giải phóng BW cho bạn đỡ nghẽn nhỉ :D vs cả khi cung cấp dịch vụ mà mới có vài lincese đã nghẽn để bị kêu thì hơi có vde. :D thực ra mình biết bạn ví dụ vậy thôi chứ chẳng có cái gì nghẽn ở đây cả. Mà thôi chạy khỏi Topic này . Độ bảo thủ lv max oài

Bull_Shit
27-08-14, 01:44 PM

Có loại khách hàng thuê.

thế ko block đc IP à. chỉ cho 1 IP duy nhất kết nối đến API thôi :-o
theo như bạn nói thì bạn đuổi mịa nó loại 2 đi, có 1,2 người thôi mà. Hết hạn thanh lý hợp đồng là xong. Việc gì phải lên đây chơi trò giá trị con người với chả không giá trị.

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:49 PM
Nói lần cuối với nbb. Người ta bỏ bạn chủ yếu là cái chính sách hỗ trợ mu của bạn thôi

Vì bạn hỗ trợ kém và bạn lười. Bạn ko thèm hỗ trợ thì chả ai thuê. 1 thằng hiểu php cũng chả thưa hơi chỉ để cả ngày ngồi fix lỗi mà do web bạn gây ra.

Bạn cho thuê 99k thì ko hỗ trợ ( bắt gửi mail ), mu sập cmnr thì gửi mail làm gì ?
Bạn cho thêu 300k thì cũng ko hỗ trợ, rồi sàng lọc người mới cho thuê
Bạn cho thuê 500k vnd cũng ko hỗ trợ

Vậy xin hỏi bạn là mức bao tiền bạn mới hỗ trợ game thủ vậy

Bạn ko coi người thuê web là khách hàng ko hỗ trợ. Bạn chết ở cái suy nghĩ. Bạn đòi hỏi chúng tôi sài 1 license và sài web chính cống thì chúng tôi dc gì từ bạn ( chúng tôi ko xin bạn mà chúng tôi phải trả tiền cho bạn )

Vậy thì bên dịch vụ nào tốt chúng tôi sài Sweb hay qweb cũng là dịch vụ. Họ support tốt trước tiền là admin dc lợi

Xin hỏi ở cái việt nam này hay trên quả đất này có dịch vụ nào mà ko hỗ trợ khách hàng chưa ?

Tôi biết sweb và qweb ko làm dịch vụ từ a-z Mà web họ newbie cũng chả sài nổi vì nó lạ.

Rốt cuộc là bạn viết bài cũng là muốn đề cập sweb và qweb. Theo mình thì bạn nên nói chuyện riêng bên họ

Còn bạn ko quan tâm tới admin thuê web. Vậy xin các mod closed cái topic này đi
Lạy hồn!
Trước khi viết bài làm ơn đọc hết các bài thảo luận đi.
Ai nói đến việc người chơi khác chọn Web nào.

Vấn đề của SWeb, QWeb đó là không tự bỏ trí tuệ của mình ra mà làm sản phẩm của mình mà là đi lấy của người khác ra để làm.
Đó không xứng đáng với tư cách là nhà lập trình.
Là một nhà lập trình thì phải biết học hỏi, tiếp thu của người khác nhưng lấy cái đó để làm ra sản phẩm của chính mình.

Còn mấy người mở MU mà động tí đòi SP thì cũng không phải đối tượng của NWeb muốn nói. Những đối tượng này mở MU rồi sẽ sập thôi.
Cho nên đừng nhắc lại chuyện khách hàng bỏ đi vì vụ SP.
Vì những khách hàng đó mình không cần mà.

Cái mình nói ở đây là những người đang sử dụng NWeb kia kìa.
Những người này có kiến thức về Web, Server, SQL sẵn rồi. Chẳng bao giờ cần SP gì hết cả.
Những người này hầu hết là những MU to, nhiều Server nhưng lại sài 1 LIC kia kìa.

thế ko block đc IP à. chỉ cho 1 IP duy nhất kết nối đến API thôi :-o
theo như bạn nói thì bạn đuổi mịa nó loại 2 đi, có 1,2 người thôi mà. Hết hạn thanh lý hợp đồng là xong. Việc gì phải lên đây chơi trò giá trị con người với chả không giá trị.
Chuẩn bạn!
Chính sách hiện giờ là hạn chế 1 SV / 1 LIC rồi đó.
Cái mình nói ở Topic này là buồn cho giá trị của con người thôi mà.
Đâu có mong muốn họ quay trở lại đâu /:)

Thật ra thì lâu không hoạt động ở CLBGamesVN.
Vào đây tạo Topic tí cho nó xôm tụ \:D/

The Gamer
27-08-14, 01:49 PM

Có loại khách hàng thuê.

Xin lỗi nbb nhé, khi mình thêu hosting bên khác bị đốt họ vẫn mở riêng ip cho mình để kiểm tra xem và tránh hosting khác bị ảnh hưởng

Còn bạn ko đi ví thuê hosting với website dc đâu. Vì hosting họ quản lý dc mội hosting và các domain sử dụng

Đừng nghĩ chỉ riêng bạn đã từng quản lý server linux mà rất nhiều người sài.

Còn bạn làm dịch vụ khi họ bị thì bạn hỗ trợ giải quyết giảm thiểu thiệt hại cho đôi bên, Ko được mới gọi là lock domain hay suppen hosting

Còn cách bạn hỗ trợ. Có cho free host tôi cugnx chả dám sài

Hosting ko giới hạn tôi cũng sài. Cũng bị phá nhưng nói về khoản hỗ trợ NBB à

bạn ko bằng 1/10 thằng dịch vụ miễn phí

Đã ko ko giới hạn bw thì lo gì ngốn băng thông

Lời kết : chúc netbanbe vẫn cứ bảo thủ như xưa và chúc bạn có khách hàng thân thiện chấp nhận xì tiền ra cho bạn để chạy nhiều cụm

Chúc các admin mu sớm có đường lối riêng và chúc người làm dịch vụ web hãy coi đây là 1 bài học về chất lượng dịch vụ

Đồ có ngon, mà hỗ trợ kém thì cũng mất khách :) cái này là chân lý đang tồn tại ở xã hội rồi

Chấp nhận phò phạch tí nhưng dc hỗ trợ tốt

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:52 PM
Xin lỗi nbb nhé, khi mình thêu hosting bên khác bị đốt họ vẫn mở riêng ip cho mình để kiểm tra xem và tránh hosting khác bị ảnh hưởng

Còn bạn ko đi ví thuê hosting với website dc đâu. Vì hosting họ quản lý dc mội hosting và các domain sử dụng

Còn bạn làm dịch vụ khi họ bị thì bạn hỗ trợ giải quyết giảm thiểu thiệt hại cho đôi bên, Ko được mới gọi là lock domain hay suppen hosting

99,99% bạn nhầm giữa Hosting và VPS
VPS có thể thay đổi IP để theo dõi.
Hosting thì thay đổi IP sao được, bị DDOS cái là khóa luôn Host đó lại liền.

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 01:52 PM
Vậy netbanbe.net nên đi đối chất với sweb và qweb đừng lên diễn đàn này viết bài làm gì

Vì diễn đàn này là dành cho admin đang sử dụng website của bạn

Bạn ko cần họ thì việc gì bạn phải lập topic này để làm gì

Mod nào đi qua closed cái mục này đi

Để nó vô dụng vì quan điểm nbb chỉ bán website cho những người biết sql và web =))

Xin lỗi nbb biết thì crack mẹ cho nhanh. Sao tôi phải đi thue license làm gì

NBB ko hiểu đâu thực chất đến 50% web đang sài là hàng crack đấy. Họ vì sao crack cũng vì do bạn mà thôi

Tôi xin nói lại nbb hiểu : chỉ cần 1 thằng hiểu sơ qua về php. thì nó cũng đủ khả năng crack các chức năng mà 1 mu lớn bi h đang sài

Vì mấy cái tính năng song tu, tu luyện web của bạn vô giá trị. Chỉ admin nào ko thục sự để ý mới sài

Tôi biết tính năng này lỗi từ khi bạn ra . Vì tính năng này chả cần thiết cho mu.

Mình cũng công nhận đa số chức năng mới của nbb gần như là thừa , như hoàn hảo hóa , rs over , thuê đồ ( chưa dùng ) thì đa số mem chẳng ai muốn dùng

gauyeutho
27-08-14, 01:53 PM

hé hé cái chữ ký của mình là " FREE " chả có nhẽ con số 1/10 có ý nói mình =))

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 01:53 PM

Có loại khách hàng thuê.

So sánh như vậy thì không thực tế
9 người loại 1 đấy người ta dùng crack với web khác hết rồi :))

NetBanBe.Net
27-08-14, 01:57 PM
Mình cũng công nhận đa số chức năng mới của nbb gần như là thừa , như hoàn hảo hóa , rs over , thuê đồ ( chưa dùng ) thì đa số mem chẳng ai muốn dùng
Cái này còn tùy suy nghĩ và cách thức vận hành của từng Admin.
Có những Admin không muốn phần thưởng là đồ mà thay bằng điểm Phúc Lợi để người chơi tự tiến hành nâng cấp.
Có những Admin không muốn cho rớt đồ hơn 1 dòng trong Game, bắt buộc người chơi phải dựa vào Reset để lấy điểm tiến hành thêm dòng hoàn hảo cho đồ,...
Có những Admin muốn giới hạn Reset cho người chơi nhưng vẫn muốn người chơi sau khi MAX Reset thì vẫn tham gia Game vì vậy phải triển khai Reset OVER với hoàn hảo hóa,...
Nói chung là còn tùy thuộc Admin áp dụng với riêng từng Config của Game.

NetBanBe.Net
27-08-14, 02:02 PM
So sánh như vậy thì không thực tế
9 người loại 1 đấy người ta dùng crack với web khác hết rồi :))
Ở đây đang nói là khách hàng nhé, không nói nói không phải khách hàng nhé.
Bạn thử nghĩ xem 10 người mở MU có mấy người mở được nhiều MU / 1 Server đây.
Có thể là nhiều người biết nhưng máy chủ của họ cũng không đủ mạnh để mở nhé.
Hiện tại khách hàng của NetBanBe thì tỷ lệ đó là 9:1 đấy.
Nghĩa là có 9 người 1 LIC/1SV thì sẽ xuất hiện 1 người sử dụng 1 LIC/ nhiều SV.
Mà lại có đến 4-5 người thuộc loại 2 đang dùng như thế thì các bạn có thể hiểu lượng khách của NBB như thế nào ;)
Mà ra đi lại chỉ có 1-2 người, do đó mình có tiếc 1-2 người này đâu.
Thế mà nhiều người động tí lại cứ kêu NBB mất khách 8-}
Thực tế số khách NBB mất toàn là mấy khách làm MU ăn sổi 1-2 tháng OFF lại mở MU mới thôi [-X
Những khách đó NBB đâu có cần đâu 8-}

The Gamer
27-08-14, 02:10 PM
99,99% bạn nhầm giữa Hosting và VPS
VPS có thể thay đổi IP để theo dõi.
Hosting thì thay đổi IP sao được, bị DDOS cái là khóa luôn Host đó lại liền.

Bạn quá nhầm rồi vì bạn bảo thủ quá nên bạn ko nhận thức cái sai của mình.

Bạn nghĩ bi h các dịch vụ cho thuê hosting mà khi khách hàng bị phá khóa ngay ko hỗ trợ thằng nào dám thuê

tôi bị phá nó mở riêng ip cho tôi đê theo dõi bạn nhé. tôi thuê nhiều bên dịch vụ lắm bạn. Còn nếu bạn nói là cứ đốt mà khóa thì 3 hôm nó bỏ luôn

Nói đúng ra là dịch vụ ip riêng trên hosting giá là 150k / 1 ip

hé hé cái chữ ký của mình là " FREE " chả có nhẽ con số 1/10 có ý nói mình =))

cậu qua dịch vụ của hostinger nhé. Dù dịch vụ của nó như shit nhưng hỗ trợ rât tích cục.

Tớ có xem qua fanpage của nó

Có những Admin không muốn phần thưởng là đồ mà thay bằng điểm Phúc Lợi để người chơi tự tiến hành nâng cấp.
Có những Admin không muốn cho rớt đồ hơn 1 dòng trong Game, bắt buộc người chơi phải dựa vào Reset để lấy điểm tiến hành thêm dòng hoàn hảo cho đồ,...
Có những Admin muốn giới hạn Reset cho người chơi nhưng vẫn muốn người chơi sau khi MAX Reset thì vẫn tham gia Game vì vậy phải triển khai Reset OVER với hoàn hảo hóa,...

Đời buồn nhất khi nói câu này : các mu lớn lại ko sử dụng chức năng này mới đau :( =))

NetBanBe.Net
27-08-14, 02:18 PM
Bạn quá nhầm rồi vì bạn bảo thủ quá nên bạn ko nhận thức cái sai của mình.

Bạn nghĩ bi h các dịch vụ cho thuê hosting mà khi khách hàng bị phá khóa ngay ko hỗ trợ thằng nào dám thuê

tôi bị phá nó mở riêng ip cho tôi đê theo dõi bạn nhé. tôi thuê nhiều bên dịch vụ lắm bạn. Còn nếu bạn nói là cứ đốt mà khóa thì 3 hôm nó bỏ luôn

Nói đúng ra là dịch vụ ip riêng trên hosting giá là 150k / 1 ip

cậu qua dịch vụ của hostinger nhé. Dù dịch vụ của nó như shit nhưng hỗ trợ rât tích cục.

Tớ có xem qua fanpage của nó

Đời buồn nhất khi nói câu này : các mu lớn lại ko sử dụng chức năng này mới đau :( =))
Cái này bởi vì bạn toàn sử dụng ở những nhà cung cấp không tên tuổi nên nó mới thế.
Nó phải hỗ trợ hết mức.
Thử dùng của PAVietNam hay Nhân Hòa xem nào, bị DDOS cái nó có khóa luôn luôn.

Bạn bảo MU lớn kg có sử dụng thì hơi nhầm rồi nhé :">

Có mấy người còn hỏi mua mấy cái API đó để nhét vào Web Crack rồi nữa kìa [-O

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 02:21 PM

Những điều admin muốn không phải game thủ sẽ muốn
Và những gì game thủ muốn admin phải thực hiện được
vì những chức năng đó game thủ không muốn chứ không phải admin ko muốn sử dụng :)

The Gamer
27-08-14, 02:21 PM
Cái này bởi vì bạn toàn sử dụng ở những nhà cung cấp không tên tuổi nên nó mới thế.
Nó phải hỗ trợ hết mức.
Thử dùng của PAVietNam hay Nhân Hòa xem nào, bị DDOS cái nó có khóa luôn luôn.

Bạn bảo MU lớn kg có sử dụng thì hơi nhầm rồi nhé :">

Có mấy người còn hỏi mua mấy cái API đó để nhét vào Web Crack rồi nữa kìa [-O

NBB à pavietnam + nhân hòa hầu như họ ko thuê hosting làm game đâu toàn thuê vps

với người lam mu lớn họ giỏi bảo mật và nhiều cái rồi ko nói

Nhân hào dân làm game chả mấy người thuê

Còn pavietnam xl bạn dịch vụ tốt nhưng chất lượng kém

Ở vn này hosting chất lượng đầy nhân nhản ra sao phải rúc vào pavietnam + nhân hòa

Tất nhiên là mỗi 1 nơi 1 chính sách nhưng hay hỏi tại sao người ta thích dịch vụ hơn là chính sách cứng ngắc

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 02:28 PM
Việc nbb nói không cần tuyển sp hay ko sp là không hợp lý
dù chất lượng dịch vụ tốt đến đâu mà không phục vụ thì cũng vất
Đa số những lỗi mình báo hầu như từ web .
Những trường hợp hỗ trợ hỏi cài web như nào , gặp những lỗi cơ bản vv... có thể bạn không sp hoặc không muốn sp , ngược lại bạn cũng có thể thuê người sp với giá chỉ bằng 1 cái lic bạn bán ra đổi lại bạn được rất nhiều thứ
Còn những lỗi báo về chức năng đa số điều là lỗi nghiêm trọng cả , mem nó hỏi thì bảo đợi BQT xem sét và xử lý , lúc đó thì admin pm nbb nhưng pm mãi chẳng thấy đâu thì mem nó gút bai hẹn không gặp lại
"Thực tế số khách NBB mất toàn là mấy khách làm MU ăn sổi 1-2 tháng OFF lại mở MU mới thôi
Những khách đó NBB đâu có cần đâu "
hình như có mâu thuẫn ở đâu đó , hồi nãy đọc thấy cmt là mu lớn dùng 1 lic nhiều mu mà ,
CÁI THỜI GIAN TRANH LUẬN Ở TOPIC NÀY MÀ BÙ VÀO SP HAY LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIỆC KHÁC THÌ TỐT HƠN

NetBanBe.Net
27-08-14, 02:31 PM
NBB à pavietnam + nhân hòa hầu như họ ko thuê hosting làm game đâu toàn thuê vps

với người lam mu lớn họ giỏi bảo mật và nhiều cái rồi ko nói

Nhân hào dân làm game chả mấy người thuê

Còn pavietnam xl bạn dịch vụ tốt nhưng chất lượng kém

Ở vn này hosting chất lượng đầy nhân nhản ra sao phải rúc vào pavietnam + nhân hòa

Tất nhiên là mỗi 1 nơi 1 chính sách nhưng hay hỏi tại sao người ta thích dịch vụ hơn là chính sách cứng ngắc
Mình đang nói chung về công ty hosting xử lý DDOS bạn ah
Chứ không nói riêng mỗi bên mở Game thuê của ai.

PA, Nhân Hòa chính sách của họ cứng nhắc nhưng mà lượng người thuê gấp trăm ngàn lần mấy cái bên Support tốt đó.

8gamevn
27-08-14, 02:33 PM
N ó i t ó m l ạ i l à n w eb r ấ t b ả o t h ủ k h ô n g n h ậ n n h ữ n g g ì m ì n h s ai m à t o à n t ỏ v ẻ m ì n h l à 1 l ậ p t r ì n h t ố t k h ô n g c ầ n a i g i ú p đ ỡ
w e b k o h ỗ t r ợ c h o k h á c h t h ì k h ô n g a i c ầ n t h i ế t c o i n h ư th u ê w e b t ố t m à n h ư v ứ t đ i

NetBanBe.Net
27-08-14, 02:34 PM
Việc nbb nói không cần tuyển sp hay ko sp là không hợp lý
dù chất lượng dịch vụ tốt đến đâu mà không phục vụ thì cũng vất
Đa số những lỗi mình báo hầu như từ web .
Những trường hợp hỗ trợ hỏi cài web như nào , gặp những lỗi cơ bản vv... có thể bạn không sp hoặc không muốn sp , ngược lại bạn cũng có thể thuê người sp với giá chỉ bằng 1 cái lic bạn bán ra đổi lại bạn được rất nhiều thứ
Còn những lỗi báo về chức năng đa số điều là lỗi nghiêm trọng cả , mem nó hỏi thì bảo đợi BQT xem sét và xử lý , lúc đó thì admin pm nbb nhưng pm mãi chẳng thấy đâu thì mem nó gút bai hẹn không gặp lại
"Thực tế số khách NBB mất toàn là mấy khách làm MU ăn sổi 1-2 tháng OFF lại mở MU mới thôi
Những khách đó NBB đâu có cần đâu "
hình như có mâu thuẫn ở đâu đó , hồi nãy đọc thấy cmt là mu lớn dùng 1 lic nhiều mu mà ,
CÁI THỜI GIAN TRANH LUẬN Ở TOPIC NÀY MÀ BÙ VÀO SP HAY LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIỆC KHÁC THÌ TỐT HƠN
Nhiều MU của họ có nghĩa là thế này.
1 MU mở nhiều Server chứ không phải nhiều Server khác nhau.
Nghĩa là họ mở 1 Server, duy trì 3-6 tháng.
Mà càng lâu thì càng không có người chơi nên mở Server mới của Server đó.
Server cũ vẫn giữ nguyên để tạo uy tín.
Sau 1 thời gian thì sát nhập lại.

Thì đã bảo là tranh luận cho vui mà.
Lâu không vào CLB thì làm tí cho sôi nổi.
Mà công nhận là sôi nổi không =D>

heroviet2301
27-08-14, 02:36 PM
Topic này rất cuốn hút bởi các cuộc đôi co cân não :))

The Gamer
27-08-14, 02:40 PM
Nhiều MU của họ có nghĩa là thế này.
1 MU mở nhiều Server chứ không phải nhiều Server khác nhau.
Nghĩa là họ mở 1 Server, duy trì 3-6 tháng.
Mà càng lâu thì càng không có người chơi nên mở Server mới của Server đó.
Server cũ vẫn giữ nguyên để tạo uy tín.
Sau 1 thời gian thì sát nhập lại.

Thì đã bảo là tranh luận cho vui mà.
Lâu không vào CLB thì làm tí cho sôi nổi.
Mà công nhận là sôi nổi không =D>

Ngày xưa mỗii khi wweb cậu ra chức năng mới. Tôi thấy hào hứng và chờ đợi

Giớ tôi còn ko thiết vào diễn đàn cậu 1 phần wweb cậu chả có gì đỏi mới so với wwebsite khác

Và các chức năng cậu đưa ra nó thật sự ko hữu ích với admin

Cậu đã làm mu và mu cậu dc mấy thằng online

Chính game thủ của cậu còn ko hiểu 1 vài chức năng wwebsite cậu

Admin thì hơi đâu mà suốt ngày đi giải thích với bọn nó

Cậu thay đỏi hay ko tùy cậu còn nói chung. LÀ kết thúc tranh luận ở đây

Mong cậu fix các lỗi mà hào hoa nói đi

8gamevn
27-08-14, 02:42 PM
Api trên hệ thống nweb bảo mật ghê quá chmod = 1

ai cần full api pm nhé

NetBanBe.Net
27-08-14, 02:55 PM
Ngày xưa mỗii khi wweb cậu ra chức năng mới. Tôi thấy hào hứng và chờ đợi

Giớ tôi còn ko thiết vào diễn đàn cậu 1 phần wweb cậu chả có gì đỏi mới so với wwebsite khác

Và các chức năng cậu đưa ra nó thật sự ko hữu ích với admin

Cậu đã làm mu và mu cậu dc mấy thằng online

Chính game thủ của cậu còn ko hiểu 1 vài chức năng wwebsite cậu

Admin thì hơi đâu mà suốt ngày đi giải thích với bọn nó

Cậu thay đỏi hay ko tùy cậu còn nói chung. LÀ kết thúc tranh luận ở đây

Mong cậu fix các lỗi mà hào hoa nói đi
Bạn nghĩ ý tưởng thích là nó tòi ra được sao
Cái này phải có cơ duyên :)>-

lequangvu
27-08-14, 02:58 PM
Theo dõi từ 13h30 đến giờ mãi mới được viết 1 bài:

Chốt là close topic này đi vì một diễn đàn lành mạnh, Nói đến thế mà vẫn bảo thủ bỏ cụ đi được

Blade
27-08-14, 03:06 PM
Những điều nbb nói ở topic thông báo kia mình không phủ nhận nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết

LạiVănSâm
27-08-14, 03:06 PM
MS còn bị crack mà bạn. đời nó thế. bạn ăn 10 thì cũng cho người khác ăn 1 với
Nói thẳng ra la chơi MU là phải xài hàng crack. cả cái sv cũng thế
nêu bây giờ bạn giảm xuống 200-300/k và hỗ trợ nhiệt tình thì ngta chắc chắn mua của bạn
chẳng qua khi mua ko biết lh thế nào, yahoo thì im re
trong khi mấy thằng crack nó bán rẻ =1/2 nhưng online hỗ trờ 24/24

Blade
27-08-14, 03:14 PM
MS còn bị crack mà bạn. đời nó thế. bạn ăn 10 thì cũng cho người khác ăn 1 với
Nói thẳng ra la chơi MU là phải xài hàng crack. cả cái sv cũng thế
nêu bây giờ bạn giảm xuống 200-300/k và hỗ trợ nhiệt tình thì ngta chắc chắn mua của bạn
chẳng qua khi mua ko biết lh thế nào, yahoo thì im re
trong khi mấy thằng crack nó bán rẻ =1/2 nhưng online hỗ trờ 24/24

NWeb chỉ có 1 người hỗ trợ cho cả mấy chục cái Mu mà. Kiếm tiền nhiều nhưng không muốn mất tiền thuê người, nên Support nó là như vậy mà :))
NWeb: Mình thích ăn cả cơ, công sức mình làm ra mình chẳng cho ai xu nào hết :))
:)) Vâng, ăn to mắc nghẹn mà thôi =))

Bạn nghĩ ý tưởng thích là nó tòi ra được sao
Cái này phải có cơ duyên :)>-
A vinh xem cái Cmt của e và a ý kiến đi :D

NetBanBe.Net
27-08-14, 03:20 PM
Những điều nbb nói ở topic thông báo kia mình không phủ nhận nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết

- Lỗi chức năng đổi tên nv , đổi giới tính : Cái này là mình cố tình để vì không muốn Admin sử dụng Web của mình FREE mấy chức năng đó, nếu ai không muốn thì phải tự sửa.
- BUG Ủy Thác Online : Cái này cũng không cần sửa, vì nó là Server xử lý, không phải Web xử lý mà có thể sửa được. Việc xử lý nhân vật Online hay Offline là do Server, Web chỉ có chức năng duy nhất là đọc từ DB ra. DB nó ghi là Online thì Web biết là Online, cái này là do Server nó không chịu cập nhập Nhân vật đã Offline.
- BXH thì chỉ những ai không dùng RS OVER mới bị, cho nên cũng không sửa.
- BUG RS Vượt mức, RS khi max RS đã Test nhưng chưa thấy. Bạn báo nhưng không có hình ảnh gì để xem cả.
- Song tu thì đổi tên nghĩa là đã không còn song tu nữa, phải ly dị và kết hôn lại.Đổi tên nhân vật ở đây là chuyển toàn bộ thông tin nhân vật sang 1 nhân vật mới, nhân vật cũ vẫn giữ nguyên. Do đó tình trạng song tu vẫn là với nhân vật cũ.
Và nói chắc luôn, các lỗi bạn đưa ra các Web khác vẫn có 8->

NWeb chỉ có 1 người hỗ trợ cho cả mấy chục cái Mu mà. Kiếm tiền nhiều nhưng không muốn mất tiền thuê người, nên Support nó là như vậy mà :))
NWeb: Mình thích ăn cả cơ, công sức mình làm ra mình chẳng cho ai xu nào hết :))

Kiếm SP nói thì đơn giản nhưng làm mới hiểu.
Giờ kiếm 1 SP rồi SP đó cài cái gì đó vào SV của khách hàng.
Ai là người chịu trách nhiệm?
Cái này lại đổ hết lên đầu NBB thôi >:)

Hào Hoa Công Tử
27-08-14, 03:27 PM

Sao lại copy bài viết của mình ???????????????

Blade
27-08-14, 04:21 PM
Sao lại copy bài viết của mình ???????????????
e thấy a viết hay và cũng đúng ý e thắc mắc nên e đưa cho a Vinh giải thích xem sao.

Blade
27-08-14, 04:30 PM
- Lỗi chức năng đổi tên nv , đổi giới tính : Cái này là mình cố tình để vì không muốn Admin sử dụng Web của mình FREE mấy chức năng đó, nếu ai không muốn thì phải tự sửa.
- BUG Ủy Thác Online : Cái này cũng không cần sửa, vì nó là Server xử lý, không phải Web xử lý mà có thể sửa được. Việc xử lý nhân vật Online hay Offline là do Server, Web chỉ có chức năng duy nhất là đọc từ DB ra. DB nó ghi là Online thì Web biết là Online, cái này là do Server nó không chịu cập nhập Nhân vật đã Offline.
- BXH thì chỉ những ai không dùng RS OVER mới bị, cho nên cũng không sửa.
- BUG RS Vượt mức, RS khi max RS đã Test nhưng chưa thấy. Bạn báo nhưng không có hình ảnh gì để xem cả.
- Song tu thì đổi tên nghĩa là đã không còn song tu nữa, phải ly dị và kết hôn lại.Đổi tên nhân vật ở đây là chuyển toàn bộ thông tin nhân vật sang 1 nhân vật mới, nhân vật cũ vẫn giữ nguyên. Do đó tình trạng song tu vẫn là với nhân vật cũ.
Và nói chắc luôn, các lỗi bạn đưa ra các Web khác vẫn có 8->

- Thế mua Lic của NBB thì được coi là sử dụng Web FREE hả bạn?
- Đâu phải chức năng nào NBB ra admin cũng đều muốn dùng Full, chức năng Reset Over cho ra AE kêu hút máu và tốn thời gian, Mình làm Mu mình cũng biết, nên bỏ cái đó, cái Reset Over cũng chẳng kiếm được bao nhiêu so với Mu mình. Nếu đã cho ra BXH thì bên NBB phải fix hoàn thiện luôn chứ. Chắc hẳn ko 1 mình Mu mình muốn cái BXH nó như vậy, mà rất rất nhiều Admin mua LIC NBB đều muốn vậy.
- Rồi tặng điểm song tu ( nv A tặng điểm song tu cho nv B thì chỉ nhận được điểm vừa tặng và mất hết số điểm đang có
Ví dụ B có 500 điểm . A tặng B 200 điểm thì tổng điểm song tu của B chỉ là 200 và mất đi 500 cũ )
Cái này thì sao hả A Vinh, a có test là biết ngay mà.
- Lỗi mình đưa ra web khác cũng có, nhưng ở đây mình không dùng Web khác, mình yêu thích và tin tưởng NBB nên mình dùng NBB và NBB phải fix cho người bỏ tiền ra để sử dụng Web của bạn chứ.[COLOR="Silver"]

cái này là do a chứ, như kiểu a thành lập TEAM và có những người thân tín nhất định chứ.
Nhưng khó vì chỉ nếu lợi nhuận chia đôi thì mới có thể làm ngon. Còn làm thuê thì chẳng ai thích cả, đương nhiên chia đôi lợi nhuận thì không đời nào nhỉ ^^!

nightssky
27-08-14, 05:22 PM

lại hùa nhau vào để đấu đá ak. Có 300k mà cũng nói nhiều thế mấy bạn 1 mu bạn kiếm bao nhiêu 1 tháng 10tr hay vài trục tr mà tiếc có 300k sao.
Mấy bạn rảnh nhỉ.

ntquang.info
27-08-14, 05:25 PM
Vấn đề của SWeb, QWeb đó là không tự bỏ trí tuệ của mình ra mà làm sản phẩm của mình mà là đi lấy của người khác ra để làm.
Đó không xứng đáng với tư cách là nhà lập trình.
Là một nhà lập trình thì phải biết học hỏi, tiếp thu của người khác nhưng lấy cái đó để làm ra sản phẩm của chính mình.

Nói như anh thì Server Mu của SCF Titan tech, IGCN, ZTeam người ta dev ra bán với giá cao, sao dân VN mình lại tìm đến tomatoes và ctpt để mua bản crack dùng vậy anh. Vậy là tomatoes hay ctpt cũng là "không tự bỏ trí tuệ của mình ra mà làm sản phẩm của mình mà là đi lấy của người khác ra để làm" và bán lấy tiền ?

The Gamer
27-08-14, 05:30 PM
lại hùa nhau vào để đấu đá ak. Có 300k mà cũng nói nhiều thế mấy bạn 1 mu bạn kiếm bao nhiêu 1 tháng 10tr hay vài trục tr mà tiếc có 300k sao.
Mấy bạn rảnh nhỉ.

Tôi thấy bạn rãnh nhất trong toppic này

kiếm ăn dễ thế sao ko vào làm thử mà đi seo làm ji cho mệt

gớm cứ làm như tiền cảu thiên hạ húp dc ngay

skriptank
27-08-14, 06:19 PM
Mình hiểu và thông cảm cho bạn #1, mình ko có ý xúc phạm nhưng cuộc đời sẽ phang thẳng 1 câu rất phũ vào mặt bạn là: "Kệ bố mày chứ".
Bạn bất mãn, tất cả những người bị đánh cắp chất xám cũng không kém bạn đâu. Bạn có dám khẳng định chưa bao giờ dùng Window lậu ?
Có đúng sẽ có sai, có làm sẽ có phá, có ai dám khẳng định không có Hồ Chí Minh thì Việt Nam sẽ không có tự do. Không bao giờ, thời thế sinh anh hùng thôi, nếu không có Bác Hồ sinh năm 1890 chắc chắn sẽ có Bác Hồ sinh năm khác. Bạn không làm ra NWebMU thì sẽ có người khác làm. Giá trị con người rộng lắm, bạn đừng đề cập đến chỉ trong cái đống chữ kèm chất xám của bạn. Thằng buôn lậu hay xã hội đen thì giá trị của nó bao nhiêu, sau đó nó đem tiền làm từ thiện thì giá trị của nó lại là bao nhiêu.

Trước đây mình từng dev Xnova song song cùng team phát triển lên nó, đến phiên bản 5.9 thì phải, nhà phát triển đưa ra chức năng Thuê Sĩ Quan, nhưng chưa dùng được vì chưa code 1 cái gì hết, mình đã viết thành công chức năng đó trước khi họ tung ra bản mới, và mình rất ngạc nhiên vì ý tưởng của mình y hệt với ý tưởng của họ, từ sql cho đến phần code. Vậy ai là người đầu tiên làm ra chức năng này ? Mình không biết.

Vài dòng chia sẻ cùng bạn, mong là bạn đừng buồn, nản chí như vậy sẽ khiến bạn đi lùi thôi, đứng dậy mà đi chứ bạn định nằm luôn trên đường à. Thằng Microsoft nếu dừng phát triển khi bị crack bản quyền thì giờ chúng ta chưa chắc có win 7, 8 để xài đâu. Chúc bạn thành cmn công.

NetBanBe.Net
27-08-14, 06:57 PM
Nói như anh thì Server Mu của SCF Titan tech, IGCN, ZTeam người ta dev ra bán với giá cao, sao dân VN mình lại tìm đến tomatoes và ctpt để mua bản crack dùng vậy anh. Vậy là tomatoes hay ctpt cũng là "không tự bỏ trí tuệ của mình ra mà làm sản phẩm của mình mà là đi lấy của người khác ra để làm" và bán lấy tiền ?
Đấy là do tomatoes hay ctpt không thể viết được mà dân mình cũng không có điều kiện mua bản FULL.
Crack App thì chỉ coi như là bypass qua phần check LIC, không thể đọc App đã biên dịch để học hỏi được.
Còn Em có bộ Web đọc được rõ ràng mã nguồn, có thể từ nó tìm hiểu để làm ra bộ Web của mình.
Em có dám nói là em không thể viết được bản Web từ đầu đến cuối không?
Lâm chủ của FW hơn em ở chỗ đó là đã biết dựa trên Code của anh để viết ra 1 Web hoàn toàn mới đó.
Do đó không bao giờ anh nói gì về FW cả.

ntquang.info
27-08-14, 07:21 PM
Đấy là do tomatoes hay ctpt không thể viết được mà dân mình cũng không có điều kiện mua bản FULL.
Crack App thì chỉ coi như là bypass qua phần check LIC, không thể đọc App đã biên dịch để học hỏi được.
Còn Em có bộ Web đọc được rõ ràng mã nguồn, có thể từ nó tìm hiểu để làm ra bộ Web của mình.
Em có dám nói là em không thể viết được bản Web từ đầu đến cuối không?
Lâm chủ của FW hơn em ở chỗ đó là đã biết dựa trên Code của anh để viết ra 1 Web hoàn toàn mới đó.
Do đó không bao giờ anh nói gì về FW cả.

Ai bảo anh là không thể viết, anh tomatoes em không biết chứ ctpt thì từ gs unpack ra, sau đó chèn code custome mình vào như add thêm wing custome, chao mix, cái đó cũng dựa vào source có sẵn để phát triển thêm. CŨng như dựa vào source anh để phát triển tính năng cho qweb vậy thôi.
Nếu không dựa vào source anh thì sẽ mất thời gian cho 1 bộ web mới, chưa kể cần thời gian để test, ngoài ra nếu không tự mình làm thì chắc cả đời này nếu làm mu chắc em sẽ phụ thuộc vào anh 100%, chưa kể không thể tự mình xử lý các tính huống mà những bạn kia nói với anh. Nhờ em làm ra qweb mà giờ đây em có thể tự mình mở mu mà không lo vấn đề khác, và bạn bè em cũng vậy. 1 số đứa vẫn ủng hộ anh nhưng mà sau này nó cũng quay sang dùng của em vì những vấn đề các bạn kia đã nêu trên như vấn đề lỗi báo không support, hay những vấn đề khác không xử lý kịp thì tổn thất không chỉ ở 300k tiền web thôi đâu anh.

nightssky
27-08-14, 07:29 PM
Tôi thấy bạn rãnh nhất trong toppic này

kiếm ăn dễ thế sao ko vào làm thử mà đi seo làm ji cho mệt

gớm cứ làm như tiền cảu thiên hạ húp dc ngay

đúng vậy tôi chỉ nói trên quan điểm mình thôi. tôi đúng là đang làm nhiều lúc cũng rảnh SEO hihi lại 2 lão Freepro921 và Hackluv nói ak. Tôi cũng hơn năm chưa làm MU rồi thấy làm khó làm nên nghỉ đi làm seo bạn có cần seo ko tôi đẩy từ khóa cho

The Gamer
27-08-14, 07:49 PM
đúng vậy tôi chỉ nói trên quan điểm mình thôi. tôi đúng là đang làm nhiều lúc cũng rảnh SEO hihi lại 2 lão Freepro921 và Hackluv nói ak. Tôi cũng hơn năm chưa làm MU rồi thấy làm khó làm nên nghỉ đi làm seo bạn có cần seo ko tôi đẩy từ khóa cho

seo mu có giá trị gì đâu cậu :-s ko ăn thua

NetBanBe.Net
27-08-14, 08:25 PM
Ai bảo anh là không thể viết, anh tomatoes em không biết chứ ctpt thì từ gs unpack ra, sau đó chèn code custome mình vào như add thêm wing custome, chao mix, cái đó cũng dựa vào source có sẵn để phát triển thêm. CŨng như dựa vào source anh để phát triển tính năng cho qweb vậy thôi.
Nếu không dựa vào source anh thì sẽ mất thời gian cho 1 bộ web mới, chưa kể cần thời gian để test, ngoài ra nếu không tự mình làm thì chắc cả đời này nếu làm mu chắc em sẽ phụ thuộc vào anh 100%, chưa kể không thể tự mình xử lý các tính huống mà những bạn kia nói với anh. Nhờ em làm ra qweb mà giờ đây em có thể tự mình mở mu mà không lo vấn đề khác, và bạn bè em cũng vậy. 1 số đứa vẫn ủng hộ anh nhưng mà sau này nó cũng quay sang dùng của em vì những vấn đề các bạn kia đã nêu trên như vấn đề lỗi báo không support, hay những vấn đề khác không xử lý kịp thì tổn thất không chỉ ở 300k tiền web thôi đâu anh.
Chắc chắn không thể viết vì 1 người không thể viết lại Prj của 1 nhóm.
Ví dụ cái Source Server này của cty WebZen có khoảng 50 người viết.
Nếu lộ Source, muốn học hỏi để viết lại theo phương thức khác thì cũng phải yêu cầu 1 nhóm tầm 30 người.
1 người không thể viết lại được.

Còn Web thì khác, nó là Prj của 1 người, 1 người khác nếu có Source thì hoàn toàn có thể viết lại được.
Kể cả là anh cũng thế thôi, giờ cho anh 1 Source Web của 1 Prj tầm 20 người anh cũng chịu thua, không thể viết lại được.

Còn em hoàn toàn có thể viết lại Prj Web từ đầu dựa trên Prj của anh.
Chứng minh đã có đó là Lâm ForestWeb.

Việc em SP mọi người như thế cũng là 1 phần nguyên nhân dẫn tới MU rác như hiện nay.
Với anh, thà không SP để ít MU rác còn hơn là SP để người chơi MU ngày càng không tin tưởng Server Private.
Hầu hết mọi người cần SP là lỗi về Server, Lỗi SQL,... chứ hầu như không có mấy ai hỏi SP về Web.
Ví dụ như : cách chạy Job, cách chạy SQL Agent, cách giảm LOG, cách tối ưu SQL, lỗi SV,...

BMK
27-08-14, 08:37 PM
cũng đang thử làm 1 nền node.js cho web account xem thế nào.

woxiangnihh
27-08-14, 08:43 PM
Anh à, em đã dùng NBB của anh 1 thời gian nhưng xong phải khổ sở vì chính web của anh, em nói thế a đừng " ức chế" vì đơn giản giá trị con người của anh với những khách hàng mới hay những khách nào cần hỗ trợ lúc đầu cũng không có đâu

Những lúc Api của anh lỗi là các bạn ấy chỉ biết gọi anh, kêu anh, rồi khổ sở vì web gặp vấn đề này nọ

Kho số SMS của mỗi một MU thì anh nắm hết, các MU đó không được 1 tí nào, nhắn tin thì a đòi giá cắt cổ.....

1 MU mở ra chi phí cho web để trả cho anh nó không đáng bao nhiêu, nhưng đổi lại thì được gì ? chẳng gì cả, chẳng có gì anh đảm bảo cho họ cả, mua lic xong a bỏ mặc khách hàng, đó là điều mà ngày càng ít người mua lic của anh và ngày càng nhiều người sài bản NBB Crack, đơn giản họ cần sự " chủ động " họ cần sự " ổn định " không cần quá nhiều tính năng đâu, chỉ cần sự hỗ trợ nhiệt tình và cặn kẽ của anh thôi, suy cho cùng thì cần nhất vẫn là ổn định, em nghĩ như vậy

Đó là lời chia sẻ của em, hơi thật và làm mất lòng anh, nhưng e nghĩ a cũng nên thay đổi về cách làm việc, để có thêm nhiều khách hàng hơn, em cũng sẵn sàng là khách hàng của a nếu như em có một sự tin tưởng vào độ ổn định của nbb !

The Gamer
27-08-14, 08:55 PM
NBB là 1 người viết code giỏi nhưng ko phải là kẻ kinh doanh giỏi

Thể giới đã có rất nhiều minh chứng là nhiều kẻ giỏi nhưng khi ra chiến trường kinh doanh thảm khốc là chết

Nbb đang là 1 trong số đó

Là giáo sư nhưng chưa chắc đã là giảng viên tốt. Vì cần phải có kn giảng bài

NBB còn non và xanh lắm trong kinh doanh lắm. NBB có làm mu thì cũng chả mấy mà sập

Bảo thủ từ a-z, ko bao h chịu nhận mình sai. Nói chuyện ngang như cua. Lý lẽ yếu thì bảo ko cần

Bạn ko kần người khác chả ai cần bạn và topic này ông mod nào có chức năng làm ơn khóa hộ phát

Đi đến 14 trang mà vẫn 1 câu nói nguyên văn từ a-z vậy đi tiếp làm gì.

Ở đây 14 trang rất nhiều người góp ý nbb, nhưng ko chịu tiếp thu hay nhận sai ở 1 vấn đề gì. Cái ji cũng lý lẽ mình đúng. Ko lẽ cả 14 trang những thằng phản đối NBB đều là những thằng đầu óc có vấn đề ?

The Gamer
27-08-14, 09:03 PM
Em xin cảm ơn Đảng, cảm ơn nhà nước, cảm ơn các tổ chức, các cơ quan ban lãnh đạo đã đèo lái con thuyền xã hội chủ nghĩa , cảm ơn các thế hệ cha ông đi trước đã hi sinh sương máu, để bây giờ em có thể ngồi đây, có thể viêt stt này, có thể cảm ơn. Con cảm ơn ba mẹ, người đã sinh con ra, đã nuôi dạy con khôn lớn, cho con ăn học. Em xin cảm ơn nhà trường và xã hôi, bộ giáo dục, nền giáo dục việt nam đã tạo điều kiện cho em được ăn học, được biết cái chữ để rồi em có thể ngồi đây và viêt những lời cảm ơn này.

Và thay mặt cá nhân em xin cảm ơn Nhà Nước Xã Hội chủ nghĩa việt nam đã ko cho Netbanbe vào đảng cộng sản và nắm quyền cai trị đất nước này.

Nếu ko nhà nước ta sẽ có 1 kẻ độc tài , chuyên quyền, 1 xã hội bảo thủ ko bao h tiến bộ

Đồng thời xin cám ơn clbgamesvn đã tạo ra 1 sân chơi để em biết. NBB ko phải là người nắm quyền của clbgamesvn này

Và Xin cám ơn nhà nước việt nam đã ko tuyển NBB vào đội ngũ lãnh đạo nhà nước.

Đồng thời xin cám ơn các anti fan nbb đã ném gạch nhiệt tình để NBB đủ gạch đá xây nhà.

Xin cám ơn anh em

NetBanBe.Net
27-08-14, 09:05 PM
NBB là 1 người viết code giỏi nhưng ko phải là kẻ kinh doanh giỏi

Thể giới đã có rất nhiều minh chứng là nhiều kẻ giỏi nhưng khi ra chiến trường kinh doanh thảm khốc là chết

Nbb đang là 1 trong số đó

Là giáo sư nhưng chưa chắc đã là giảng viên tốt. Vì cần phải có kn giảng bài

NBB còn non và xanh lắm trong kinh doanh lắm. NBB có làm mu thì cũng chả mấy mà sập

Bảo thủ từ a-z, ko bao h chịu nhận mình sai. Nói chuyện ngang như cua. Lý lẽ yếu thì bảo ko cần

Bạn ko kần người khác chả ai cần bạn và topic này ông mod nào có chức năng làm ơn khóa hộ phát

Đi đến 14 trang mà vẫn 1 câu nói nguyên văn từ a-z vậy đi tiếp làm gì.

Ở đây 14 trang rất nhiều người góp ý nbb, nhưng ko chịu tiếp thu hay nhận sai ở 1 vấn đề gì. Cái ji cũng lý lẽ mình đúng. Ko lẽ cả 14 trang những thằng phản đối NBB đều là những thằng đầu óc có vấn đề ?
Nói hoài nói mãi mà chẳng hiểu.
Mình không cần khách nhiều, mình chỉ cần khách ít nhưng những khách đó phải có kiến thức để đảm bảo MU ổn định.
Ví dụ như nếu giờ VN chỉ có khoảng 10 SV Private thì cộng đồng người chơi MU đã không mất niềm tin như bây giờ.
Khách nhiều để làm gì khi cộng đồng MU ngày càng đi xuống.
Mình bán Web cũng kinh doanh thật đó nhưng mình có suy nghĩ để làm cho môi trường MU không bị đi xuống, nghĩa là chắc lọc khách hàng.
Chứ nếu vì mục đích kiếm tiền thì đã giảm giá để lấy nhiều khách rồi.

Đợt tới có khi còn không bán Web đại trà, chỉ cung cấp cho 1 số MU đủ tin tưởng ;))
Chứ không để thị trường MU giờ loạn quá rồi.
Người chơi không tin tưởng vào MU nữa rồi.

The Gamer
27-08-14, 09:06 PM
Mình không cần khách nhiều, mình chỉ cần khách ít nhưng những khách đó phải có kiến thức để đảm bảo MU ổn định.
Ví dụ như nếu giờ VN chỉ có khoảng 10 SV Private thì cộng đồng người chơi MU đã không mất niềm tin như bây giờ.
Mình bán Web cũng kinh doanh thật đó nhưng mình có suy nghĩ để làm cho môi trường MU không bị đi xuống, nghĩa là chắc lọc khách hàng.

Đợt tới có khi còn không bán Web đại trà, chỉ cung cấp cho 1 số MU đủ tin tưởng ;))

Ít thì lên đây kêu ka giá trị con người làm gì ?

NetBanBe.Net
27-08-14, 09:08 PM
Ít thì lên đây kêu ka giá trị con người làm gì ?
Thấy buồn lên chat cho xôm tụ :))
Đang làm Prj đau đầu quá, cho lên tí cho xả stress :))

sjthoj123
27-08-14, 09:11 PM
quay đi quay lại vẫn cái lý sự cùn:-q:-q:-q:-q:-q

The Gamer
27-08-14, 09:16 PM
NBB bi h lại kiêm luôn là ông bầu quản lý thị trường phát triển mu sao hả bạn

CÁc mu mọc như nấm đâu phải nhờ vào riêng bạn

Nói như bạn thì bạn làm ơn botnet sập cái clbgamesvn hộ đi

heroviet2301
27-08-14, 09:28 PM
NBB nói chuẩn rồi đó, nhưng do nhiều người không thích với cách suy nghĩ của NBB nên túm 5 tụm 3 vào ném đá, giờ nhìn Mu nó đã sắp tàn chưa là đủ hiểu, mem bây giờ nó thiếu tin tưởng vào Mu Online, nhiều đứa vẫn chơi và đua top nhưng là đua kiếm giải thường rồi bán lại, như vậy chúng nó vừa được chơi lại vừa được tiền, nhiều đứa thì chơi chỉ để cày đồ bán lại kiếm tiền, đó là tại sao khi đua top xong thì lượng người chơi giảm đáng kể. Mu Online xác định cứ với tình trạng này thì dần dần người chơi nó sẽ xóa sổ ko thèm chơi Mu nữa, chỉ những mem am hiểu và biết lựa chọn Mu chất lượng để chơi thôi.

Đó là lý do tại sao FPT đóng cửa với lý do không gia hạn được bản quyền :)

Faker
27-08-14, 09:28 PM
1 ý kiến chắc chẳng liên quan ji đến tiêu trí của topic nhưng mình xin phép nói: sao NBB hok viết web cho các game pri khác như Jx Kt v.v.... mà cứ cố chấp với Mu thế bạn giỏi chắc trong box Mu ai cũng biết
kinh doanh phải đa dạng mà h mu loạn rồi mem cũng mất niềm tin vào Mu pri rồi :\

NetBanBe.Net
27-08-14, 09:29 PM
NBB bi h lại kiêm luôn là ông bầu quản lý thị trường phát triển mu sao hả bạn

CÁc mu mọc như nấm đâu phải nhờ vào riêng bạn

Nói như bạn thì bạn làm ơn botnet sập cái clbgamesvn hộ đi
Dĩ nhiên là không phải do mình rồi.
Chính sách của mình là hạn chế MU rác mà.
Nếu mà chỉ có nmh, FW, và mình thôi thì chắc chắn MU không loạn như hiện nay :-"

heroviet2301
27-08-14, 09:31 PM
NBB nghĩ và làm vậy cũng gọi là vì tâm huyết và chính các Admin chúng ta được hưởng lợi nhiều khi giảm bớt số lượng Mu hàng ngày.

NetBanBe.Net
27-08-14, 09:37 PM
1 ý kiến chắc chẳng liên quan ji đến tiêu trí của topic nhưng mình xin phép nói: sao NBB hok viết web cho các game pri khác như Jx Kt v.v.... mà cứ cố chấp với Mu thế bạn giỏi chắc trong box Mu ai cũng biết
kinh doanh phải đa dạng mà h mu loạn rồi mem cũng mất niềm tin vào Mu pri rồi :\
Hầu hết các Game đều chỉ cần đăng ký thôi, đâu cần tính năng gì đâu để mà viết.
Với lại mình giờ cũng lớn tuổi rồi, làm việc chính, đam mê MU nên mới viết cho nó thôi.
Chứ giờ đâu có thời gian để mà chơi Game khác rồi tìm hiểu :(

Blade
28-08-14, 12:09 AM
- Thế mua Lic của NBB thì được coi là sử dụng Web FREE hả bạn?
- Đâu phải chức năng nào NBB ra admin cũng đều muốn dùng Full, chức năng Reset Over cho ra AE kêu hút máu và tốn thời gian, Mình làm Mu mình cũng biết, nên bỏ cái đó, cái Reset Over cũng chẳng kiếm được bao nhiêu so với Mu mình. Nếu đã cho ra BXH thì bên NBB phải fix hoàn thiện luôn chứ. Chắc hẳn ko 1 mình Mu mình muốn cái BXH nó như vậy, mà rất rất nhiều Admin mua LIC NBB đều muốn vậy.
- Rồi tặng điểm song tu ( nv A tặng điểm song tu cho nv B thì chỉ nhận được điểm vừa tặng và mất hết số điểm đang có
Ví dụ B có 500 điểm . A tặng B 200 điểm thì tổng điểm song tu của B chỉ là 200 và mất đi 500 cũ )
Cái này thì sao hả A Vinh, a có test là biết ngay mà.
- Lỗi mình đưa ra web khác cũng có, nhưng ở đây mình không dùng Web khác, mình yêu thích và tin tưởng NBB nên mình dùng NBB và NBB phải fix cho người bỏ tiền ra để sử dụng Web của bạn chứ.[COLOR="Silver"]

cái này là do a chứ, như kiểu a thành lập TEAM và có những người thân tín nhất định chứ.
Nhưng khó vì chỉ nếu lợi nhuận chia đôi thì mới có thể làm ngon. Còn làm thuê thì chẳng ai thích cả, đương nhiên chia đôi lợi nhuận thì không đời nào nhỉ ^^!
Chán luôn không trả lời được Cmt này rồi nhỉ NBB ^^

Mấy bạn rảnh nhỉ.
Mình không nói vấn đề giá cả, mình chỉ nói đến Support của NBB :)
Đọc cho kỹ dùm nhé bạn.

Chắc chắn không thể viết vì 1 người không thể viết lại Prj của 1 nhóm.
Ví dụ cái Source Server này của cty WebZen có khoảng 50 người viết.
Nếu lộ Source, muốn học hỏi để viết lại theo phương thức khác thì cũng phải yêu cầu 1 nhóm tầm 30 người.
1 người không thể viết lại được.

Còn Web thì khác, nó là Prj của 1 người, 1 người khác nếu có Source thì hoàn toàn có thể viết lại được.
Kể cả là anh cũng thế thôi, giờ cho anh 1 Source Web của 1 Prj tầm 20 người anh cũng chịu thua, không thể viết lại được.

Còn em hoàn toàn có thể viết lại Prj Web từ đầu dựa trên Prj của anh.
Chứng minh đã có đó là Lâm ForestWeb.

Việc em SP mọi người như thế cũng là 1 phần nguyên nhân dẫn tới MU rác như hiện nay.
Với anh, thà không SP để ít MU rác còn hơn là SP để người chơi MU ngày càng không tin tưởng Server Private.
Hầu hết mọi người cần SP là lỗi về Server, Lỗi SQL,... chứ hầu như không có mấy ai hỏi SP về Web.
Ví dụ như : cách chạy Job, cách chạy SQL Agent, cách giảm LOG, cách tối ưu SQL, lỗi SV,...
SP mấy cái lỗi Web của a mà a còn chẳng fix thì lỗi quái gì a SP hả a VINH =))
E đến chịu a, thật là bảo thủ

CanCaiTen
28-08-14, 12:11 AM
Chỉ chờ người có trách nhiệm close Topic
Chờ hoài,chờ mãi dù rất nhiều người thấy mệt mỏi với cái topic trời ơi đất hỡi này.

Blade
28-08-14, 12:13 AM

Lỗi WEB của a lù lù đấy, chẳng nhẽ mua WEB của a về, bọn e tự fix lỗi web của a sao?
Bán WEB hay vậy??
Lỗi WEB vẫn đầy ra đấy, sao không fix mà cứ bảo thủ vậy.

heroviet2301
28-08-14, 12:20 AM
Mod nào zo close lẹ topic này đi, bàn luận thì sang netbanbe mà bàn luận :)) cứ để đây lại ngứa tay vào đọc 8-}

ikenylee
28-08-14, 12:53 AM
topic nóng hổi nên mình cũng vào chơi tí :D
mình đọc rất nhiều comment nhưng luôn bỏ qua hội thoại giữa muonline2012 và netbanbe.net, lý do thì ae cũng biết. cá nhân thì 2 bạn đều như nhau cả. không ai nhường ai
việc netbanbe tăng giá mình thấy quá bình thường. mình không biết tại sao các bạn cứ công kích vào vấn đề tiền nong với NBB làm gì nữa, trình độ bạn ấy không thiếu việc làm hái ra tiền.
không biết kiến thức các bạn như thế nào, về Code MU thì mình chả biết gì nhưng với kinh nghiệm hay đi kiếm Server hoặc Web về việt hóa chơi thì mình khẳng định NBB là web bảo mật + nhiều tính năng tốt nhất cho MU

chỉ tiếc là không có bản English để người ngoài có thể dùng. chắc các bạn cũng biết web mu ở nước ngoài nó sơ xài như thế nào rồi, lắm web chỉ có vài tính năng nhưng giá 70-150$ dollar vấn rất được nhiều người mua, chắc ở nước ngoài họ biết công xức làm ra khổ như nào. nhưng nhìn mấy bạn cứ cãi về vài trăm mình thấy buồn cười thay.

mình viết comment này chắc mất khoảng 30 phút để suy nghĩ, nhiều bạn viết dài hơn mình chắc cũng mất thời gian để nói ra suy nghĩ của mình. các bạn thấy comment của các bạn có bao nhiêu chữ và so sanh với web NBB xem, chưa tính code thì lệch lạc quá nhỉ ;))

mình rất thích làm web để nghịch đặc biệt là Wordpress, có nhiều theme premium null nhưng họ vẫn mua bản quyển. 1 theme có khoảng 70-150 file mà giá lúc nào cũng 30 - 100 dollar, lượt mua cũng từ 100-10000. người nước suy nghĩ hay thật, họ biết bỏ tiền ra mua thứ mình cần cũng để giúp người viết -> tinh thần -> công xức -> động lực tiếp thêm sức mạnh cho họ để làm ra sản phẩm tốt hơn....

nhìn lại các bạn xem, vì vài trăm mà comment toàn những câu khiến người làm ra sản phẩm nản lòng -> từ bỏ.

việc bị người khác viết web trên soucre của mình thì hẳn rất buồn rồi, nhưng chắc bạn cũng biết câu nói này: "không cần biết ai tạo ra sản phẩm đó, chúng ta chỉ cần làm 1 cách tốt hơn họ"

và mấy bạn trước đây đã từng dùng NBB để mở MU mà vào đây trách móc thì chắc cũng biết câu này: "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" / "Luật nhân quả"

Chào thân ái và dí dá* vào mấy thằng ăn cháo đá bát =))

Tidadinh
28-08-14, 01:33 AM
...
và mấy bạn trước đây đã từng dùng NBB để mở MU mà vào đây trách móc thì chắc cũng biết câu này: "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" / "Luật nhân quả"

...

Nhân quả thường đến rất muộn, chính vì vậy, con người ta cứ tưởng rằng nó không hề có!

khuek8b
28-08-14, 02:47 AM
thôi thì cũng đã đến lúc close topic đi, mình thấy buồn cười là những người tạo ra giá trị thực sự lại đi cãi nhau :D, ai đi mua thì ko cần biết, chứ cứ ngồi mà code cả tháng cả năm rồi bán giá như thế là quá bèo rồi :D, thực sự quá bèo, trong này đa số là người biết code, thì ko bảo vệ nhau nâng giá trị sản phẩm , để người kinh doanh mua giá cao , lại dìm nhau xuống, cày bục mặt nhận vài đồng :D

BMK
28-08-14, 02:59 AM
bác khuê chuyên về kinh doanh hàng xa xỉ nhỉ :D và ai muốn biết thực giá trị sản phẩm cày bục mặt thì liên hệ bác ấy có giá khá kinh tế sweb qweb nbb...hãy liên hệ bác ấy để nâng giá lên 1tr - 10tr/ tháng nhé :))

khuek8b
28-08-14, 03:03 AM
bác khuê chuyên về kinh doanh hàng xa xỉ nhỉ :D và ai muốn biết thực giá trị sản phẩm cày bục mặt thì liên hệ bác ấy có giá khá kinh tế sweb qweb nbb...hãy liên hệ bác ấy để nâng giá lên 1tr - 10tr/ tháng nhé :))

chuẩn đó :v
30charrrrrrrrrrrrrrr

kubi.l0v3
28-08-14, 04:39 AM
Đây lỗi đây.
Mem nó pay cho 1,8tr thi fix cho nó đi.
Ăn rồi thi phải lam việc.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hào Hoa Công Tử
28-08-14, 07:04 AM

Mình thấy những lý do trên cũng chỉ là lý do và chực chất còn to hơn cái sự thật mà bạn đang bảo thủ

Hào Hoa Công Tử
28-08-14, 07:37 AM
NBB nói chuẩn rồi đó, nhưng do nhiều người không thích với cách suy nghĩ của NBB nên túm 5 tụm 3 vào ném đá, giờ nhìn Mu nó đã sắp tàn chưa là đủ hiểu, mem bây giờ nó thiếu tin tưởng vào Mu Online, nhiều đứa vẫn chơi và đua top nhưng là đua kiếm giải thường rồi bán lại, như vậy chúng nó vừa được chơi lại vừa được tiền, nhiều đứa thì chơi chỉ để cày đồ bán lại kiếm tiền, đó là tại sao khi đua top xong thì lượng người chơi giảm đáng kể. Mu Online xác định cứ với tình trạng này thì dần dần người chơi nó sẽ xóa sổ ko thèm chơi Mu nữa, chỉ những mem am hiểu và biết lựa chọn Mu chất lượng để chơi thôi.

Đó là lý do tại sao FPT đóng cửa với lý do không gia hạn được bản quyền :)

Theo như thông báo thì : NPH đã chủ động liên hệ và đưa ra những điều kiện bất chấp việc có thể sẽ phải chịu lỗ nhằm mục đích tiếp tục duy trì, tuy nhiên vì nhiều lý do phía đối tác Webzen đã từ chối gia hạn hợp đồng duy trì MU Online ở một số thị trường, trong đó có Việt Nam.
Còn việc nbb nói chuẩn , chuẩn ở đây chỉ là 1 phần nào , thị trường mu như hiện nay không chỉ dựa vào 1 yếu tố web nói chung và nbb web nói riêng
Server người ta bán đầy ra kìa , antihack bán đầy ra kìa , hosting bán cũng đầy ra kìa sao không đổ lỗi cho họ ....

seo mu có giá trị gì đâu cậu :-s ko ăn thua

Sao lại không nhỉ ????????????

Mấy bạn rảnh nhỉ.

300k chứ 30k hay 3k vẫn là tiền
Bỏ tiền ra phải có quyền lợi , có đi xin không của ai cái gì đâu...
Đi vào quán phở , người ta đưa cho cái bát còn kệ mẹ mày với tô , tự biên tự diễn tự trả tiền, hay không có miếng chanh quả ớt nó bảo tự đi mà lấy à

Dĩ nhiên là không phải do mình rồi.
Chính sách của mình là hạn chế MU rác mà.
Nếu mà chỉ có nmh, FW, và mình thôi thì chắc chắn MU không loạn như hiện nay :-"

1 yếu tố không bao giờ làm nên 1 sự việc
Họ có thể thuê sv tại sao không thuê đc cái web 300k ( đang nói về vấn đề mu loạn chứ ko nói vấn đề dùng lic chùa )
Thậm chí họ có thể sài crack , tại sao không chỉ trách hay những yếu tố khác làm mu loạn như hiện nay
Cho thuê hosting , máy chủ , antihack , tên miền vv.... góp phần lớn hơn nhiều lần so với web
Không có máy chủ dùng máy nhà , không có antihack cho nó hack , không có web vẫn có thể chơi đc , không có tên miền thì sao ????

Hào Hoa Công Tử
28-08-14, 07:45 AM
mình đọc rất nhiều comment nhưng luôn bỏ qua hội thoại giữa muonline2012 và netbanbe.net, lý do thì ae cũng biết. cá nhân thì 2 bạn đều như nhau cả. không ai nhường ai
việc netbanbe tăng giá mình thấy quá bình thường. mình không biết tại sao các bạn cứ công kích vào vấn đề tiền nong với NBB làm gì nữa, trình độ bạn ấy không thiếu việc làm hái ra tiền.
không biết kiến thức các bạn như thế nào, về Code MU thì mình chả biết gì nhưng với kinh nghiệm hay đi kiếm Server hoặc Web về việt hóa chơi thì mình khẳng định NBB là web bảo mật + nhiều tính năng tốt nhất cho MU

chỉ tiếc là không có bản English để người ngoài có thể dùng. chắc các bạn cũng biết web mu ở nước ngoài nó sơ xài như thế nào rồi, lắm web chỉ có vài tính năng nhưng giá 70-150$ dollar vấn rất được nhiều người mua, chắc ở nước ngoài họ biết công xức làm ra khổ như nào. nhưng nhìn mấy bạn cứ cãi về vài trăm mình thấy buồn cười thay.

mình viết comment này chắc mất khoảng 30 phút để suy nghĩ, nhiều bạn viết dài hơn mình chắc cũng mất thời gian để nói ra suy nghĩ của mình. các bạn thấy comment của các bạn có bao nhiêu chữ và so sanh với web NBB xem, chưa tính code thì lệch lạc quá nhỉ ;))

mình rất thích làm web để nghịch đặc biệt là Wordpress, có nhiều theme premium null nhưng họ vẫn mua bản quyển. 1 theme có khoảng 70-150 file mà giá lúc nào cũng 30 - 100 dollar, lượt mua cũng từ 100-10000. người nước suy nghĩ hay thật, họ biết bỏ tiền ra mua thứ mình cần cũng để giúp người viết -> tinh thần -> công xức -> động lực tiếp thêm sức mạnh cho họ để làm ra sản phẩm tốt hơn....

nhìn lại các bạn xem, vì vài trăm mà comment toàn những câu khiến người làm ra sản phẩm nản lòng -> từ bỏ.

việc bị người khác viết web trên soucre của mình thì hẳn rất buồn rồi, nhưng chắc bạn cũng biết câu nói này: "không cần biết ai tạo ra sản phẩm đó, chúng ta chỉ cần làm 1 cách tốt hơn họ"

Vậy bạn nhầm rồi
Cái chuyện giá cả ở đây gần như ít ai bàn luận tới , cái vấn đề ở đây là người ta bỏ tiền ra thì phải có được quyền lợi không cần biết giá cả là bao nhiêu dù là 1k

Đây lỗi đây.
Mem nó pay cho 1,8tr thi fix cho nó đi.
Ăn rồi thi phải lam việc.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cần thì cần thật , nhưng nghe ngôn từ có vẻ khụy lụy thế :) bạn là người mất tiền như mình mà

lequangvu
28-08-14, 08:12 AM
NBB đang bận làm Prj nên không fix các lỗi như các bạn nói đâu, mà các lỗi đấy NBB có nói rồi, cố tình không fix vì nó do lý do này lý do kia :))

NetBanBe.Net
28-08-14, 08:35 AM

Ý kiến của bạn khá hay.
Có khi phải bỏ Việt Nam.
Vươn ra Quốc Tế thôi.
Môi trường Quốc Tế nó mang lại cho mình đúng với những gì mình làm ra.
Đó là lý do tại sao người ta chạy ra nước ngoài.
Các nhân tài người Việt ở nước ngoài rất mong muốn làm việc cho Việt Nam nhưng sau khi về VN được vài năm lại phải chạy hết ra nước ngoài.
Người ta không muốn chảy máu chất xám nhưng do hoàn cách ép buộc người ta phải lựa chọn như thế.

lequangvu
28-08-14, 08:38 AM
Ý kiến của bạn khá hay.
Có khi phải bỏ Việt Nam.
Vươn ra Quốc Tế thôi.
Môi trường Quốc Tế nó mang lại cho mình đúng với những gì mình làm ra.
Đó là lý do tại sao người ta chạy ra nước ngoài.
Các nhân tài người Việt ở nước ngoài rất mong muốn làm việc cho Việt Nam nhưng sau khi về VN được vài năm lại phải chạy hết ra nước ngoài.
Người ta không muốn chảy máu chất xám nhưng do hoàn cách ép buộc người ta phải lựa chọn như thế.

NBB cẩn thận nhé, không công an mật của chính phủ thấy bài đọc của bạn có thể bạn bị theo dõi vì bạn có ý định làm phản đấy :)), nói xấu nhà nước VN

NetBanBe.Net
28-08-14, 08:44 AM
NBB cẩn thận nhé, không công an mật của chính phủ thấy bài đọc của bạn có thể bạn bị theo dõi vì bạn có ý định làm phản đấy :)), nói xấu nhà nước VN
Đây cũng là một cái bảo vệ quyền lực của VN.
Ở Mỹ nó nói xấu thoải mái, thậm chí làm cả Phim nói về chính phủ chẳng sao.
Việt Nam hở mồm ra mà không theo ý các ông ấy là đi tù ;))
Nước dân chủ nhưng dân không được làm chủ.
Nó nước tư bản nhưng mà dân lại làm chủ, có quyền tự do ý kiến, quyền tự do ngôn luận.
Mình mà nói động chạm cái là tèo liền.

Anh em chú ý thông báo mới :

Để đảm bảo tốt hơn những MU sử dụng Web của NetBanBe.
Giảm thiếu tối đa MU rác sử dụng dịch vụ của NetBanBe.

Bắt đầu từ đầu tháng 9 NetBanBe sẽ khống chế tài khoản đăng ký mới.

Không mở đăng ký đại trà. Ai đăng ký sẽ phải liên hệ NetBanBe trước.
NetBanBe sẽ có vài câu hỏi kiểm tra về khả năng quản lý Server, kiến thức SQL,...
Khóa tất cả các tài khoản hiện thời không sử dụng trên NetBanBe.
Các tài khoản đang sử dụng sẽ vẫn hoạt động bình thường.

Thank FOR ALL !!!

NetBanBe.Net
28-08-14, 08:57 AM
Vậy bạn nhầm rồi
Cái chuyện giá cả ở đây gần như ít ai bàn luận tới , cái vấn đề ở đây là người ta bỏ tiền ra thì phải có được quyền lợi không cần biết giá cả là bao nhiêu dù là 1k
Cái mình nói ở đây là giá trị của Web quá nhỏ so với những cái khác.
Server rất quan trọng, Antihack rất quan trọng, Firewall rất quan trọng,... nhưng mà cái gì sẽ ra tiền để nuôi mấy cái đó?
Đó chính là Web.
Và Web nếu không tốt cũng có thể gây sập MU.
Mọi người dùng Web tốt quen rồi nên đã quên mất cái giá trị của Web mang lại.
Bây giờ giả xử quay lại sử dụng Web 0.9 xem có thể ra tiền để nuôi Server, nuôi Firewall, nuôi Antihack không nhé.

Bạn nói chuyện giá cả ít ai bàn luận tới thì bạn đã nhầm hoặc có lẽ bạn không đọc bài viết đầu tiên.
Tất cả khách hàng không dùng của NBB mình không nói.
Tất cả khách hàng đã chuyển sang Web khác mình không nói.
Cái mình nói ở Topic này là những người đang sử dụng Web NBB, nghĩa là không vấn đề gì về vụ SP của NBB cả.
Mà khi mình giới hạn 1 LIC/1SV thì những người sử dụng 1 LIC cho nhiều SV chạy đi.
Cái đó không phải là giá cả thì là cái gì?
Những người khác mở MU nhỏ, chỉ tầm 100-200 người chơi dùng 1 LIC/1SV không sao.
Nhưng có những người dùng 1 LIC cho nhiều SV, người chơi đến cả nghìn mà lại thấy sót đó bạn ah.

mambo2009
28-08-14, 09:41 AM
Lý do tại sao các ADM khác họ chuyển sang dùng các web khác là vì họ được hỗ trợ khi cần đến, họ thấy thoải mái khi làm việc với bên web đó. Chứ họ ko cần nghĩ ai là người nghĩ ra đầu tiên các chức năng này chức năng kia.

Rốt cuộc chỉ là cách phục vụ mà thôi, thời buổi làm ăn mở cửa đâu phải là độc quyên như bao cấp đâu mà họ phải chịu. Có cái kiểu Pm hỏi mãi ko trả lời thích thì làm 1 câu xong mất hút. thì kẻ cả web có ngon đi nữa mấy thánh khác cũng ko dùng. chứ đừng nói ai là cha đẻ của chức năng web mu hiện tại đâu bác Nweb à

Blade
28-08-14, 09:43 AM
Server rất quan trọng, Antihack rất quan trọng, Firewall rất quan trọng,... nhưng mà cái gì sẽ ra tiền để nuôi mấy cái đó?
Đó chính là Web.
Bây giờ giả xử quay lại sử dụng Web 0.9 xem có thể ra tiền để nuôi Server, nuôi Firewall, nuôi Antihack không nhé.

Bạn nói chuyện giá cả ít ai bàn luận tới thì bạn đã nhầm hoặc có lẽ bạn không đọc bài viết đầu tiên.
Cái mình nói ở Topic này là những người đang sử dụng Web NBB, nghĩa là không vấn đề gì về vụ SP của NBB cả.
Mà khi mình giới hạn 1 LIC/1SV thì những người sử dụng 1 LIC cho nhiều SV chạy đi.
Những người khác mở MU nhỏ, chỉ tầm 100-200 người chơi dùng 1 LIC/1SV không sao.
Nhưng có những người dùng 1 LIC cho nhiều SV, người chơi đến cả nghìn mà lại thấy sót đó bạn ah.
Xin lỗi chứ, ông cứ nói này nói lọ, WEB CỦA ông kia, ông về ông fix hộ tôi cái.
Sao cứ bảo thủ nói chất xám này kia, trong khi web lỗi thì đ' thèm fix, người dùng web mà Admin đ' fix. Chắc phải ra đi với cái NBB này quá. Lỗi vậy thì đ' còn ai tâm huyết đâu. 300k hay 500k nó cũng không là vấn đề. Nhưng cái thái độ này thì đ' thể yêu thương được nữa rồi.
Xin lỗi mọi người, nhưng mình nói từ đầu đến giờ mà cứ đến cái lỗi của mình hay nói về cách Support là cái thằng NBB nó lơ đi, hay chính xác ra là đ' fix đc nên đ' biết trả lời sao =))
ở đấy mà chất xám vs phí công sức cái (!) :))

Hào Hoa Công Tử
28-08-14, 09:53 AM
Đó chính là Web.

Cái chuyện 1 lic / 1 sv không phải người ta bỏ đi vì giá cả , mà vì người ta thấy phải bỏ ra 1 khoản tiền ( 1 lic khác ) quá vô lý
Thà lấy cái lic 600k đi còn đỡ tức hơn là tự nhiên phải mất tiền thuê 1 lic nữa
Và cái quan trọng mà tất cả mọi người đã và đang sử dụng nbb là việc sp và fix lỗi
Bạn luôn mồm nói không cần người này người kia, chỉ cần những người trung thành hay mu chất lượng , với thái độ và cách làm việc của bạn như thế thì người ta có muốn trung thành chủng chả dám, cái người ta mất đi không phải chỉ là 1 vài cái lic 300k của bạn khi bạn phục vụ như thế

NetBanBe.Net
28-08-14, 09:59 AM
Lý do tại sao các ADM khác họ chuyển sang dùng các web khác là vì họ được hỗ trợ khi cần đến, họ thấy thoải mái khi làm việc với bên web đó. Chứ họ ko cần nghĩ ai là người nghĩ ra đầu tiên các chức năng này chức năng kia.

Rốt cuộc chỉ là cách phục vụ mà thôi, thời buổi làm ăn mở cửa đâu phải là độc quyên như bao cấp đâu mà họ phải chịu. Có cái kiểu Pm hỏi mãi ko trả lời thích thì làm 1 câu xong mất hút. thì kẻ cả web có ngon đi nữa mấy thánh khác cũng ko dùng. chứ đừng nói ai là cha đẻ của chức năng web mu hiện tại đâu bác Nweb à
Cách phục vụ của mình đơn giản 1 câu : Hạn chế MU rác đến mức tối đa.
Nghĩa là không SP Admin MU những cái đáng nhẽ họ phải biết.
Có 1 vài người trên Web mình đã ghi rõ trình tự đăng ký tài khoản, tạo LIC như thế nào nhưng cứ PM hỏi hướng dẫn đăng ký.
Những người này mình loại ngay từ vòng gửi xe.
Đến những cái ghi rõ lù lù ra người ta còn không chịu đọc thử hỏi khi làm Admin MU thì làm gì có ý thức tìm tòi học hỏi cách xử lý.

Cũng bởi vì SWeb, QWeb và 1 vài dịch vụ khác SP quá tốt nên mới dẫn tới tình trạng MU hỗn loạn như hiện nay.
Cái gì cũng SP để toàn MU rác mọc ra.
Cái gì cũng SP làm ADMIN MU lười tìm hiểu.
Như ngày xưa khi mở MU thì các ADMIN tìm hiểu kỹ lắm, hầu như biết từ A-X.
Còn Admin MU mới trong vòng 2-3 năm gần đây thì ngoài biết đầu tư tiền còn lại chẳng biết gì.
Rồi khi có sự cố không xử lý được thì lại OFF MU làm người chơi mất tin tưởng.

Mình kinh doanh thật đấy, nhưng mà mình có lương tâm để không làm MU loạn.
Nghĩa là ít khách nhưng những khách nào chấp nhận được cách làm việc của mình thì chắc chắn những MU họ mở ra là MU chất lượng.

Còn lỗi Web mà chỉ cần FIX bằng cách sửa chế độ Config thì mình sẽ không FIX ngay mà sẽ FIX vào bản Update tới hoặc sẽ không bao giờ FIX nếu thấy chức năng đó tạo ra MU khong tốt.
Ví dụ như WebShop tại sao mình không làm WebShop hoàn thiện hơn, mà vẫn để WebShop như thời cổ la hy 5 năm về trước.
Đơn giản bởi vì mình không muốn những MU sử dụng Web của mình bán đồ.
Có đôi khi chỉ đơn giản thế thôi :x

Cái chuyện 1 lic / 1 sv không phải người ta bỏ đi vì giá cả , mà vì người ta thấy phải bỏ ra 1 khoản tiền ( 1 lic khác ) quá vô lý
Thà lấy cái lic 600k đi còn đỡ tức hơn là tự nhiên phải mất tiền thuê 1 lic nữa
Và cái quan trọng mà tất cả mọi người đã và đang sử dụng nbb là việc sp và fix lỗi
Bạn luôn mồm nói không cần người này người kia, chỉ cần những người trung thành hay mu chất lượng , với thái độ và cách làm việc của bạn như thế thì người ta có muốn trung thành chủng chả dám, cái người ta mất đi không phải chỉ là 1 vài cái lic 300k của bạn khi bạn phục vụ như thế
Vấn đề là 2-3 người bỏ đi vì chính sách 1 LIC/1 SV đó chưa bao giờ từng hỏi SP bạn ơi \:D/
Họ là bên chuyên nghiệp, có người phụ trách Server, Có người phụ trách Marketting, và có người chuyên phụ trách mảng Web, SQL,...
MU họ cả nghìn người chơi mà, đâu phải Amatuer đâu mà cần SP.

Hào Hoa Công Tử
28-08-14, 09:59 AM
Ai làm cái gì cũng có mục đích kiếm tiền , không ai là người chê tiền cả
Thay vì cố gắng biện hộ cho những gì đã và đang xảy ra thì hãy nhìn nhận vào thực tế và đừng cố đổ lỗi cho bất kỳ ai thì mới phát triển được

NetBanBe.Net
28-08-14, 10:02 AM
Ai làm cái gì cũng có mục đích kiếm tiền , không ai là người chê tiền cả
Thay vì cố gắng biện hộ cho những gì đã và đang xảy ra thì hãy nhìn nhận vào thực tế và đừng cố đổ lỗi cho bất kỳ ai thì mới phát triển được
Tiền thì không ai chê nhưng mà phải kiếm tiền đúng cách dài lâu.
Làm MU không loạn thì sẽ được dài lâu.
Còn với tình trạng hiện giờ thì chỉ 2-3 năm nữa MU sẽ mất rất nhiều người chơi.

Và hiện tại mình đang khống chế khách hàng đây :P
Đảm bảo sẽ càng ngày càng khống chế chặt hơn nữa, lọc khách hàng hơn nữa.

Mình không bao giờ thay đổi cách SP tốt hơn để tạo ra những MU rác.
Đơn giản quan điểm là vậy.

The Gamer
28-08-14, 10:26 AM
Mod sao ko closed này

NBB tầm này cùn rồi closed cái topic vớ vẩn nhất GZ tháng 8

sjthoj123
28-08-14, 10:31 AM
vẫn cái kiểu lý sự cùn.
đấy cứ ngồi mà thanh lọc đi nhá.
mong mod đi qua close cái topic này cái

The Gamer
28-08-14, 11:02 AM
NBB đang bận làm Prj nên không fix các lỗi như các bạn nói đâu, mà các lỗi đấy NBB có nói rồi, cố tình không fix vì nó do lý do này lý do kia :))

Lôi này nbb nói sai , vì nbb ko còn làm game nên ko biết dc lỗi xảy ra như này

Lỗi này mình cũng bị nhưng đúng thật là cái bảng top 50 lúc 0h của nbb nó xếp khác hẳn với nbb giải thích

Nói chung mình xl 1 điều chỉ ai làm game mới hiểu dc lỗi

còn ko làm thì nói như thần nhưng 90% là sai kể cả anh nbb làm ra web mình mà còn ko biết =]]

freepro921
28-08-14, 11:06 AM
Close Topic !
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrr