PDA

View Full Version : [TLBB] New Dev cần xin chỉ giúp..

kofynguyen
18-08-14, 06:26 PM
Em mới tập tành nghiên cứu dev được mấy hôm, cũng ăn nằm đọc kha khá tài liệu của các cao thủ trong box..
Vừa rồi có chạy thử một cái sv 3.0 offline cũng khá ngon lành..
Nhưng em có một thắc mắc nhỏ là: Mỗi lần restart máy là lại phải lại Ubuntu, Billing, code chạy server ạ (làm lại hoàn toàn từ đầu ấy ạ).
Em đã thử chạy Ubuntu của lần chạy trước đấy rồi vào Xshell gõ lệnh nhưng không được gì cả?
Em đã làm sai chỗ nào, mong các cao thủ chỉ giáo..

P/s: Nếu xóa hết đi cài lại thì vẫn ngon lành nhé! :(

chicanem12q
18-08-14, 08:33 PM
Em mới tập tành nghiên cứu dev được mấy hôm, cũng ăn nằm đọc kha khá tài liệu của các cao thủ trong box..
Vừa rồi có chạy thử một cái sv 3.0 offline cũng khá ngon lành..
Nhưng em có một thắc mắc nhỏ là: Mỗi lần restart máy là lại phải lại Ubuntu, Billing, code chạy server ạ (làm lại hoàn toàn từ đầu ấy ạ).
Em đã thử chạy Ubuntu của lần chạy trước đấy rồi vào Xshell gõ lệnh nhưng không được gì cả?
Em đã làm sai chỗ nào, mong các cao thủ chỉ giáo..

P/s: Nếu xóa hết đi cài lại thì vẫn ngon lành nhé! :(

thông thường mình hay xóa 564d56da-922a-794b-b4fe-d28e5318bcab.vmem để đỡ chạy sever lâu
có phải bạn khởi động lại thì Ubuntu chạy lại nó ko lên ping đúng ko

kofynguyen
18-08-14, 08:40 PM
thông thường mình hay xóa 564d56da-922a-794b-b4fe-d28e5318bcab.vmem để đỡ chạy sever lâu
có phải bạn khởi động lại thì Ubuntu chạy lại nó ko lên ping đúng ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chicanem12q
18-08-14, 08:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chụp ảnh cho mọi người nhìn được không bạn..

kofynguyen
18-08-14, 08:54 PM
chụp ảnh cho mọi người nhìn được không bạn..

Mình không up được ảnh lên đây, bạn xem tạm ở link này nhé!!

chicanem12q
18-08-14, 09:19 PM
Mình không up được ảnh lên đây, bạn xem tạm ở link này nhé!!

bạn thử lệnh khác xem
shm ở sever ofline cũng ko quan trọng lắm đâu
nó chỉ quan trọng ở sever online thôi

kofynguyen
18-08-14, 11:06 PM
bạn thử lệnh khác xem
shm ở sever ofline cũng ko quan trọng lắm đâu
nó chỉ quan trọng ở sever online thôi

lệnh./Server hay là ./login đều như vậy ạ
ngay đến lệnh cd /home/tlbb/Server còn không nhận được thì sao run được server đây ạ?

songtu
19-08-14, 07:32 AM
lệnh./Server hay là ./login đều như vậy ạ
ngay đến lệnh cd /home/tlbb/Server còn không nhận được thì sao run được server đây ạ?
gõ lệnh trực tiếp trên LInux đi
mỏWinscp lên xem cho nó trực quan