PDA

View Full Version : [JX] Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x

Trang : 1 2 3 [4] 5 6

ducvietbr
02-07-15, 12:48 PM
sửa file Pakage.ini trong client lại
xem trong data có đủ bao nhiêu file fak đây ko . nếu ko đủ thì kiếm bỏ zô
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

trời tối thế ai chỉ em làm trời sáng lại phát cảm ơn nhiều :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bthhhz
02-07-15, 12:59 PM

Nghỉ chơi luôn đi bạn . toàn hỏi thừa ko

vipbk
02-07-15, 01:19 PM

Ấn F2 rồi ấn vào mấy dòng hiệu ứng thử xem

ducvietbr
02-07-15, 01:23 PM
Nghỉ chơi luôn đi bạn . toàn hỏi thừa ko

em muốn làm một cái lệnh bài nhận đồ item các thứ riêng cho em làm sao các bác ạ chỉ em với xin cảm ơn các bạn ạ :)

ducvietbr
02-07-15, 01:32 PM
sao sever này không có map luyện công vậy các bác em muốn thêm map luyện công thì làm sao vậy ???

vipbk
02-07-15, 01:37 PM
Dùng Thần Hành Phù để đi được nhiều nơi, bao gồm cả map luyện công 9x

Lệnh bài nhận đồ: thêm item mới tương tự Thần hành phù rồi sửa lại option cho phù hợp

Lưu ý: đọc kỹ các bài viết về JX Linux rồi hãy hỏi nhé, các thứ cơ bản đã được trả lời rất nhiều lần rồi

ducvietbr
02-07-15, 01:44 PM
Dùng Thần Hành Phù để đi được nhiều nơi, bao gồm cả map luyện công 9x

Lệnh bài nhận đồ: thêm item mới tương tự Thần hành phù rồi sửa lại option cho phù hợp

Lưu ý: đọc kỹ các bài viết về JX Linux rồi hãy hỏi nhé, các thứ cơ bản đã được trả lời rất nhiều lần rồi

bác chỉ em cụ thể phát em là newbie còn kém kinh nghiệm về mấy cái dev này lắm chỉ em cụ thể cái cảm ơn bác ạ :)

bthhhz
02-07-15, 02:01 PM
bác chỉ em cụ thể phát em là newbie còn kém kinh nghiệm về mấy cái dev này lắm chỉ em cụ thể cái cảm ơn bác ạ :)

Có sách điện tử 4.1 . tải về mà đọc . có hết trong đó đó =))
Tất cả nằm trong sách =]]z

ducvietbr
02-07-15, 02:02 PM
Có sách điện tử 4.1 . tải về mà đọc . có hết trong đó đó =))
Tất cả nằm trong sách =]]z

cảm ơn bác cho em xin link tải được ạ :)

vondellvn
02-07-15, 02:35 PM
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak

mình tìm trong data của VL Zing nhưng không thấy cả 3 cái file này là sao vậy ?

tvnnam
02-07-15, 03:09 PM
Thank bác Yoken9x em làm theo hướng dẫn và chơi đc r :)
Các bác cho em hỏi bản võ lâm này có auto ko? nếu có thì down ở đâu :) Thank các bác đã giúp

xem bài viết đoạn cuối là có hướng dẫn bạn nhé ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-* auto VLBS 1.6 rời và auto pk luôn nhé

bạn tải team 10 về đi. tối rảnh mình xem cho. giờ đang trên cơ quan. máy cùi lắm:">

Tin hay không tùy bạn . Cũng chẳng phải 1 mình bạn này bị lỗi đâu , đã có kiểm chứng . Và đơn giản lỗi các bạn ấy là không biết cách đổi DNS hoặc tạo card mạng ảo nên cách nhanh nhất là tắt card mạng để chạy

Còn nếu bạn biết rồi thì bạn hướng dẫn cho mọi người nhé. đừng làm ra vẻ vậy =]]z

2 Bác đều nói có ý đúng .... cái này là bị trùng Ip hoặc sai chỉ cần tắt bớt card mạng hoặc đổi DNS là đc.... còn muốn online thì tạo card mạng ảo mà chiến thôi :-t mà cái này đã hướng dẫn fix rồi mà sao các newbine không đào mộ mà cứ hỏi nhỉ?^#(^

\

Có thể chỉ rõ mình gamesetting ở clinet ở đâu k vậy, mình thấy level_exp.txt từ server rồi nhưng k tài nào thấy thằng gamesetting.ini trong clinet vinagame

để thấy có 2 cách :

1. down client của VNG về bản thu phí nhé là có setting

2. down client của Galaxy về cũng đc nhé: link đây bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
02-07-15, 03:15 PM
cảm ơn bác cho em xin link tải được ạ :)

link đây bạn ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ducvietbr
02-07-15, 05:22 PM
Bác nào rãnh chỉ em cách làm một lệnh bài nhận item riêng cho mình không em đã tham khảo các ý kiến của newbie trước kia nhưng ko thấy ai thắc mắc điều này bác nào rãnh chỉ em em cảm ơn bác ạ.
Sao em add đồ xanh rồi mà vào lễ quan vẫn chưa thấy ai rãnh chỉ hộ em luôn nha cảm ơn các bác :)
Cho em hỏi làm vào để thêm Map luyện công vào xa phu mà không cần phải tới Thần Hành Phù :)
Chỉ em cách Add đồ AB + ĐQ với :D
em xin lỗi đã hỏi hơi nhiều các bác pro nào rãnh trả lời hộ em nha em cảm ơn các bác rất nhiều em là newbie mún học hỏi :D

bthhhz
02-07-15, 06:38 PM
Bác nào rãnh chỉ em cách làm một lệnh bài nhận item riêng cho mình không em đã tham khảo các ý kiến của newbie trước kia nhưng ko thấy ai thắc mắc điều này bác nào rãnh chỉ em em cảm ơn bác ạ.
Sao em add đồ xanh rồi mà vào lễ quan vẫn chưa thấy ai rãnh chỉ hộ em luôn nha cảm ơn các bác :)
Cho em hỏi làm vào để thêm Map luyện công vào xa phu mà không cần phải tới Thần Hành Phù :)
Chỉ em cách Add đồ AB + ĐQ với :D
em xin lỗi đã hỏi hơi nhiều các bác pro nào rãnh trả lời hộ em nha em cảm ơn các bác rất nhiều em là newbie mún học hỏi :D

=]]z ! Mì tôm hảo hảo . chỉ cần đổ nước Sôi vào là ăn =]]z

ducvietbr
02-07-15, 06:41 PM
=]]z ! Mì tôm hảo hảo . chỉ cần đổ nước Sôi vào là ăn =]]z
bác rãnh ko teamvie chỉ em vài thứ như tạo lệnh bài GM phát :)
cảm ơn bác :D

immortalfrozen
02-07-15, 06:45 PM
Giúp mình với. Mình cài xong xuôi hết rồi không bị lỗi gì. vào đc khung đăng nhập trong JX linux rồi nhưng còn mỗi phần tạo tài khoản game mình tạo mãi không đc. tạo bằng GJxtool thì toàn báo lỗi tài khoản không được tạo. tạo bằng JxStudio thì lúc kết nối CSDL không thể lấy dữ liệu. các bạn giúp mình cách tạo tài khoản game vs.

ducvietbr
02-07-15, 06:53 PM
Giúp mình với. Mình cài xong xuôi hết rồi không bị lỗi gì. vào đc khung đăng nhập trong JX linux rồi nhưng còn mỗi phần tạo tài khoản game mình tạo mãi không đc. tạo bằng GJxtool thì toàn báo lỗi tài khoản không được tạo. tạo bằng JxStudio thì lúc kết nối CSDL không thể lấy dữ liệu. các bạn giúp mình cách tạo tài khoản game vs.

bạn đã thiết kế lại đường lưu của pays chưa xem kỹ video tí đi :3

immortalfrozen
02-07-15, 07:00 PM
bạn đã thiết kế lại đường lưu của pays chưa xem kỹ video tí đi :3
mình làm y hệt video luôn r bạn à .ko bỏ sót gì. sửa lại thành D:\GameServer\Tools\Pays lưu r bật lại tạo tài khoản vẫn bị lỗi không tạo được tài khoản :(

ducvietbr
02-07-15, 07:02 PM
mình làm y hệt video luôn r bạn à .ko bỏ sót gì. sửa lại thành D:\GameServer\Tools\Pays lưu r bật lại tạo tài khoản vẫn bị lỗi không tạo được tài khoản :(

tải teamvie 10 về mình làm cho :D

immortalfrozen
02-07-15, 07:12 PM
tải teamvie 10 về mình làm cho :D
mình tải teamview10 về cài rồi. giờ làm sao nữa bạn.

ducvietbr
02-07-15, 07:18 PM
mình tải teamview10 về cài rồi. giờ làm sao nữa bạn.

kết bạn yahoo ducvietbr đi bạn

he0konangel
02-07-15, 08:35 PM
Mọi người giúp với, mình đã chạy sever hết ngon lành, chơi ngon rồi, tắt đi giờ mình vào đến đoạn đăng nhập thì nó báo : "Đang lấy thông tin nhân vật" rồi nó cứ thế k chạy tiếp, quay ra xem SecureCRT nó báo lỗi này "GetRoleListOfAccount(caibang) fail", trước mình bị lỗi này rồi,phải xóa hết đi cài lại từ đầu,mình đang cầy 1 con giờ xóa đi chắc chết. Ai biết lỗi này là gì k

Anh2SiTinh
02-07-15, 09:02 PM
Bác nào bày cho mình cách mở lại cái cẩm nang hoàng kim với

bthhhz
02-07-15, 09:26 PM
Bác nào bày cho mình cách mở lại cái cẩm nang hoàng kim với

Tải bản tổng hợp của anh tvnam . sau đó lục vào script cẩm nang hoàng kim rồi lấy về .
xong
Droprate thì tải ebook về đọc rồi thêm vào

ntnh19_4
02-07-15, 10:01 PM
sao sever này không có map luyện công vậy các bác em muốn thêm map luyện công thì làm sao vậy ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sv này bạn wa map như là vinagame nhé, nên chỉ cần lên google search bản đồ võ lâm 1 là sẽ biết từ thành nào wa map nào map nào....

Anh2SiTinh
02-07-15, 10:07 PM
Tải bản tổng hợp của anh tvnam . sau đó lục vào script cẩm nang hoàng kim rồi lấy về .
xong
Droprate thì tải ebook về đọc rồi thêm vào

Vãi cả bao nhiêu đây link lục cái nào ?

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa.
.....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ và phát triển Linux ngày 1 phát triển

tvnnam
02-07-15, 11:31 PM
Vãi cả bao nhiêu đây link lục cái nào ?

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa.
.....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ và phát triển Linux ngày 1 phát triển

cẩm nang hk
\server1\script\item\hoojyn.lua trong Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy nhé.:|

bthhhz
03-07-15, 06:01 AM
sv này bạn wa map như là vinagame nhé, nên chỉ cần lên google search bản đồ võ lâm 1 là sẽ biết từ thành nào wa map nào map nào....

ý bạn trên kia là muốn tạo 1 cái đi tới luôn như mấy sv win ấy =))

tvnnam
03-07-15, 09:37 AM
ý bạn trên kia là muốn tạo 1 cái đi tới luôn như mấy sv win ấy =))

thần hành phù chắc em này chưa biết xài rồi\:D/

bthhhz
03-07-15, 10:23 AM
thần hành phù chắc em này chưa biết xài rồi\:D/

Toàn muốn mì ăn liền thì sao mà chịu nổi anh . hahahah . Em còn phải đọc Ebook suốt ngày đây mà chưa hiểu hết dc nói chi mà mì tôm :3

bác rãnh ko teamvie chỉ em vài thứ như tạo lệnh bài GM phát :)
cảm ơn bác :D

Có rảnh cũng ko đi lấy kiến thức của người viết Ebook. Người ta có công viết thì người học có mắt để đọc mới công bằng cả 2 =]]u

tvnnam
03-07-15, 11:01 AM
nói chung phải mày mò thì mới hiểu sâu được;)

ducvietbr
03-07-15, 12:09 PM
Toàn muốn mì ăn liền thì sao mà chịu nổi anh . hahahah . Em còn phải đọc Ebook suốt ngày đây mà chưa hiểu hết dc nói chi mà mì tôm :3

Có rảnh cũng ko đi lấy kiến thức của người viết Ebook. Người ta có công viết thì người học có mắt để đọc mới công bằng cả 2 =]]u

Mấy bác không chỉ thì thôi đừng có nói này nọ tới mình các bác pro rồi tôi là newbie mún học hỏi các bác không chỉ thì thôi còn phê phán người ta các bác làm như tôi không đọc ebook chắc đọc lại cả 5 lần vẫn không thấy chỗ nó hướng dẫn mới hỏi các bác hay rồi tôi còn gà lắm OK

mấy bác cho em hỏi sao trong bảo vật nó ghi có mấy món là * Bất Minh Đạo Cụ * nó bắt phải update bản mới nhất gì giúp em :3

tvnnam
03-07-15, 01:17 PM
Mấy bác không chỉ thì thôi đừng có nói này nọ tới mình các bác pro rồi tôi là newbie mún học hỏi các bác không chỉ thì thôi còn phê phán người ta các bác làm như tôi không đọc ebook chắc đọc lại cả 5 lần vẫn không thấy chỗ nó hướng dẫn mới hỏi các bác hay rồi tôi còn gà lắm OK

mấy bác cho em hỏi sao trong bảo vật nó ghi có mấy món là * Bất Minh Đạo Cụ * nó bắt phải update bản mới nhất gì giúp em :3

đồng bộ file setting từ sever qua client là đc... trừ khi thiếu res thì chịu=;

bthhhz
03-07-15, 01:54 PM

Có ai nói gì bạn ko. tôi đang QUOTE comment của anh Nam . liên quan gì tới bạn =]]z

ducvietbr
03-07-15, 03:55 PM
Có ai nói gì bạn ko. tôi đang QUOTE comment của anh Nam . liên quan gì tới bạn =]]z

thanh niên xem lại cái cmt đó từ đâu ra hộ cái TRẺ TRÂU :))

bthhhz
03-07-15, 03:58 PM
thanh niên xem lại cái cmt đó từ đâu ra hộ cái TRẺ TRÂU :))

Tôi có nói tới ai à =]]z ! Ai có tật giật mình thoy =]]z ! khỏi xoắn tít lên vậy =))

tvnnam
03-07-15, 04:05 PM
AE bình tĩnh nào[-O< Hạ hỏa :)) ... diễn đàn mở ra mục đích là để học hỏi mà ( học trước là chính và không hiểu thì hỏi?) = devgame. có gì đâu a e lại xoáy nhau như vậy................. cẩn thận Mod lại CLOSE TOPIC là AE hết hỏi và phát triển bây giờ. lấy vídụ như topic TranMinhDo đấy:-t

bthhhz
03-07-15, 04:07 PM
AE bình tĩnh nào[-O< Hạ hỏa :)) ... diễn đàn mở ra mục đích là để học hỏi mà ( học trước là chính và không hiểu thì hỏi?) = devgame. có gì đâu a e lại xoáy nhau như vậy................. cẩn thận Mod lại CLOSE TOPIC là AE hết hỏi và phát triển bây giờ. lấy vídụ như topic TranMinhDo đấy:-t

cái đó em tranh cãi nên close . giờ làm luôn 1 thể cho nó có nhiều toppic mới ra lò anh =]]z . đây đâu phải mục hỏi đáp yêu cầu ! kakakak

tvnnam
03-07-15, 04:16 PM
cái đó em tranh cãi nên close . giờ làm luôn 1 thể cho nó có nhiều toppic mới ra lò anh =]]z . đây đâu phải mục hỏi đáp yêu cầu ! kakakak

Ý em cũng hay đấy. Có khi nên làm 1 topic về JX linux thôi để AE tiện theo dõi và phát triển .................. dạo này a thấy diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server) trầm,lắng và không sôi nổi lắm... có lẽ vì 1 phần các cao thủ rửa tay gác kiếm về ở ẩn hết rồi... không màng thế sự nữa thì phải:> và 1 phần vì thương mại hóa nhiều :!!
P/s: đã có 1 sever A đã tổng hợp chuẩn và fix lỗi triệt để các lỗi JX linux nhưng cá nhân hóa nhiều quá vì chỉ chơi off không biết có nên share hay ko? sợ bị ném gạch thì mệt....hjhj

bthhhz
03-07-15, 04:46 PM
Ý em cũng hay đấy. Có khi nên làm 1 topic về JX linux thôi để AE tiện theo dõi và phát triển .................. dạo này a thấy diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server) trầm,lắng và không sôi nổi lắm... có lẽ vì 1 phần các cao thủ rửa tay gác kiếm về ở ẩn hết rồi... không màng thế sự nữa thì phải:> và 1 phần vì thương mại hóa nhiều :!!
P/s: đã có 1 sever A đã tổng hợp chuẩn và fix lỗi triệt để các lỗi JX linux nhưng cá nhân hóa nhiều quá vì chỉ chơi off không biết có nên share hay ko? sợ bị ném gạch thì mệt....hjhj

Nếu anh cảm thấy nó có thể giúp cho mọi người tìm hiểu nhiều thì tốt .
Em nghĩ tốt nhất anh nên share cách fix . đừng nên share server .
Hoặc những thứ fix nhỏ nhặt trong server. như vậy mới dễ tìm hiểu
Chứ còn share cả bộ sv thì không khác gì mì ăn liền đâu anh !!

tvnnam
03-07-15, 05:40 PM
Phái gì đây AE???:Laluot_197:

bthhhz
03-07-15, 06:17 PM

tvnnam
03-07-15, 07:28 PM

mới 30% mà ... lên cấp gì vậy trời :Laluot_113:

bthhhz
03-07-15, 07:31 PM
mới 30% mà ... lên cấp gì vậy trời :Laluot_113:

Nhưng mà cũng đâu có phải là môn phái . có thể là kỹ năng lung tung gì đó. em nhớ em có thấy rồi . có phải môn phái đâu . nếu là môn phái thì do anh chế ra thôi :D

vipbk
03-07-15, 08:02 PM
Cái vòng sáng gắn với một thời săn boss sát thủ :D

ntnh19_4
03-07-15, 09:58 PM
cẩm nang hk
\server1\script\item\hoojyn.lua trong Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy nhé.:|

cái này phải vào item để sửa cái cẩm nang thành dạng bấm chuột phải ăn mới được, chứ không chuột phải nó đâu xi nhê gì

bthhhz
03-07-15, 10:05 PM
cái này phải vào item để sửa cái cẩm nang thành dạng bấm chuột phải ăn mới được, chứ không chuột phải nó đâu xi nhê gì

copy của sv cgalaxy up 2.1 về ăn cắp qua là xong

hanamnet1
04-07-15, 10:30 AM
Thực sự là em lội từ page 1 đến cuối mà ko thấy hướng dẫn sửa lỗi giao dịch là lag . Bác nào giúp em với :(

tvnnam
04-07-15, 01:41 PM
Thực sự là em lội từ page 1 đến cuối mà ko thấy hướng dẫn sửa lỗi giao dịch là lag . Bác nào giúp em với :(

Do­wnload file này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giải nén ra được thư mục lang, chép đè vào thư mục lang/sever1

hanamnet1
04-07-15, 01:54 PM
^
à đúng rồi bác ơi sao em lại ko thấy file scrip/golden/·ÈË_Àñ¹Ù.lua nhỉ
Hay là nó ở mấy file ký tự lạ này nhưng mà em ko tài nào mở đc file . Em đã cài font TQ ở máy rồi :(

Với cả máy em I5, ram 4Gb, chip intel HD 3000, win 7 64 bit mà sao chơi giật với lag kinh khủng , Ko biết đây là do máy yếu hay máy bị virus ạ

tvnnam
04-07-15, 04:00 PM
^
à đúng rồi bác ơi sao em lại ko thấy file scrip/golden/·ÈË_Àñ¹Ù.lua nhỉ
Hay là nó ở mấy file ký tự lạ này nhưng mà em ko tài nào mở đc file . Em đã cài font TQ ở máy rồi :(

Với cả máy em I5, ram 4Gb, chip intel HD 3000, win 7 64 bit mà sao chơi giật với lag kinh khủng , Ko biết đây là do máy yếu hay máy bị virus ạ

mở sever = WinSCP mới đc nhé bạn. ko phải mở trực tiếp. sau đo dùng notepad mà mở file ·ÈË_Àñ¹Ù.lua.

sever Linux dùng máy ảo chạy lên không có virut trừ khi máy bạn có sẵn thì chịu. nếu máy yếu bạn có thể chỉnh máy ảo centos về 1G để chạy nhé.

hanamnet1
04-07-15, 04:56 PM
mở sever = WinSCP mới đc nhé bạn. ko phải mở trực tiếp. sau đo dùng notepad mà mở file ·ÈË_Àñ¹Ù.lua.

sever Linux dùng máy ảo chạy lên không có virut trừ khi máy bạn có sẵn thì chịu. nếu máy yếu bạn có thể chỉnh máy ảo centos về 1G để chạy nhé.

Mình dùng winscp mà bạn :(
Tại mình cũng hay nghịch ngợm lung tung nên sợ bị virus thôi chứ mọi người share sv là quý lắm rồi mình cảm ơn còn chưa hết chứ nào dám có ý nghĩ virus do VL này ra đâu :D

tvnnam
04-07-15, 07:50 PM
Mình dùng winscp mà bạn :(
Tại mình cũng hay nghịch ngợm lung tung nên sợ bị virus thôi chứ mọi người share sv là quý lắm rồi mình cảm ơn còn chưa hết chứ nào dám có ý nghĩ virus do VL này ra đâu :D

cái này là do font TQ gây ra nhé..... bạn chuyển về Nofont là đc;)) do sever là nofont mà.... ah mà hướng dẫn bạn luôn:

đầu tiên các bạn tải notepad++ tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau khi cài đặt xong thì các bạn mở notepad++ lên chọn Encoding-->character sets-->chinese-->GB312(Simplified). Rồi copy cái tên trung quốc đó bỏ vào rồi tiếp tục vào Encoding-->Encode in ANSI nếu nó hiện ra một bảng thông báo thì nhấn chọn yes là cái tên trung quốc đó sẽ được chuyển sang sạng mã hóa no font. cách này áp dung cho cả máy dã cài font và máy không cài font china(PRC).

hanamnet1
04-07-15, 08:36 PM
Cảm ơn bạn nhé, hóa ra là mình dùng Winscp phiên bản cũ, mình vừa cài lại winscp thì xem đc mấy file đó rồi :D

vipbk
05-07-15, 10:12 AM

Cho mình xin cái auto như trong hình với, thank bạn :)

hanamnet1
05-07-15, 10:22 AM

Đây bạn :D

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

vipbk
05-07-15, 10:33 AM
Cho mình xin file host với, thêm kiểu gì nó vẫn báo "đã có phiên bản mới" :D

tvnnam
05-07-15, 10:38 AM

bạn nhớ cài netfarmwork 4.0 trở lên nhé tránh bị lỗi nhé;;) 2 auto đều xài đc hết~o)

Cho mình xin file host với, thêm kiểu gì nó vẫn báo "đã có phiên bản mới" :D

Crack auto và H/d chi tiết nhé bạn ... link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-* chú ý cài netfarmwork 4.0 trở lên nhé bạn:bz

hanamnet1
05-07-15, 07:06 PM
Mọi người cho mình hỏi file item có đồ phổ, khoáng thạch và huyền tinh nằm ở file nào với

vipbk
05-07-15, 08:34 PM
Mọi người cho mình hỏi file item có đồ phổ, khoáng thạch và huyền tinh nằm ở file nào với

hanamnet1
05-07-15, 09:53 PM
Mọi người cho mình hỏi mình add bá vương tiêu vào ntn thì nó toàn ra đồ trắng . BH ví dụ mình muốn ép bá vương tiêu đồ xanh và muốn op đồ xanh ngon thì phải làm tn :(

tvnnam
05-07-15, 11:49 PM
Mọi người cho mình hỏi mình add bá vương tiêu vào ntn thì nó toàn ra đồ trắng . BH ví dụ mình muốn ép bá vương tiêu đồ xanh và muốn op đồ xanh ngon thì phải làm tn :(

bạn VipBK cho bạn code đó là để nhận đồ xanh trang bị thôi.................chứ muốn có op xanh ngon và 6 dòng thì phải tìm hiểu 1 chút không ăn ngay được đâu nhé. gợi ý cho bạn để bạn phát triển chứ toàn mì ăn liền thì 8-|:

AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10
muốn ra đồ xanh vip thì bác sửa trong magicattrib , muốn op mã thì tăng tỉ lệ lên , VD 500000

hanamnet1
06-07-15, 12:18 AM
^
Sau mấy chục lần tắt, mở sv để thử thì mình cũng add đc rồi nhưng mà tỉ lệ ra đồ hút hít và STVL,BS,LS,HS nội công ít quá, mình lấy hơn nghìn cái bá vương tiêu rồi mà chưa đc cái nào có hút hít cả :(

Ví dụ như trong magicattrib mình muốn chỉnh tỉ lệ hút hít, công kích nội công(BS,STVL...) hoặc kỹ năng vốn có của bá vương tiêu thì mình phải chỉnh dòng nào, cột nào cơ bạn :(

Mọi ng thông cảm,mình biết là với ae thì những câu hỏi ấy rất là dớ dẩn nhưng mà mình mất quá nhiều tg mà vẫn ko ra đc vấn đề nên mới phải vào đây hỏi han, mình mò từ 8h sáng đến h là 12h10 đêm mắt mờ hết cả đi thì mới mò đc ra, lon ton vào diễn đàn để đổi câu hỏi bên dưới thì thấy bạn rep cmt :D
Câu cuối thì cho mình mì ăn liền 1 chút vì mai là lại phải đi làm rồi ko có tg rảnh như hnay nữa :D

tvnnam
06-07-15, 12:26 AM
^
Sau mấy chục lần tắt, mở sv để thử thì mình cũng add đc rồi nhưng mà tỉ lệ ra đồ hút hít và STVL,BS,LS,HS nội công ít quá, mình lấy hơn nghìn cái bá vương tiêu rồi mà chưa đc cái nào có hút hít cả :(

Ví dụ như trong magicattrib mình muốn chỉnh tỉ lệ hút hít, công kích nội công(BS,STVL...) của bá vương tiêu thì mình phải chỉnh dòng nào, cột nào cơ bạn :(

Mọi ng thông cảm,mình biết là với ae thì những câu hỏi ấy rất là dớ dẩn nhưng mà mình mất quá nhiều tg mà vẫn ko ra đc vấn đề nên mới phải vào đây hỏi han, mình mò từ 8h sáng đến h là 12h10 đêm mắt mờ hết cả đi thì mới mò đc ra, lon ton vào diễn đàn để đổi câu hỏi bên dưới thì thấy bạn rep cmt :D
Câu cuối thì cho mình mì ăn liền 1 chút vì mai là lại phải đi làm rồi ko có tg rảnh như hnay nữa :D

Bạn nói mình cảm động rồi đấy :Laluot_170: thưởng cho tinh thần bất diệt vì JX :Laluot_232: mình sẽ giúp bạn " mì ăn liền " 1 lần này... :Laluot_233:rồi đi ngủ :Laluot_245:

Bạn mở file magicattrib.txt tại đường dẫn: Server\settings\item\004\magicattrib.txt

Tại cột thứ 5, bạn gióng từ trên xuống, tìm giá trị 136. Đấy là dòng quy định hút sinh lực
Bạn chỉnh lại giá trị tại cột 13, 14 cao lên là dc.

Tương tự giá trị 137 là hút nội lực.
Giá trị 139 là Kỹ năng vốn có.
Giá trị 114 là Kháng tất cả.
Giá trị 115 là Tốc độ đánh.
Giá trị 88 là Phục hồi sinh lực.
Giá trị 92 là Phục hồi nội lực.
Vân vân....

Sau khi đã chỉnh tại server, bạn copy file magicattrib.txt sang client tại đường dẫn tương tự để đồng bộ hóa. Vào game thưởng thức thành quả

Bạn cũng có thể thay đổi giá trị lên cao hơn. Ví dụ tại dòng 65, hút sinh lực 1 - 3%, bạn đổi thành 3 - 5%, các dòng tiếp theo cứ thế tăng lên.
Kỹ năng vốn có + 3, 5, 7, 9
--> server toàn đồ xanh khủng, khỏi cần hoàng kim với đồ tím...
Mang set động xác may mắn 100% + ăn quế hoa tửu, thiên sơn bảo lộ, treo auto là ra nhé :Laluot_142: hoặc tự thêm hàm vào lễ quan để nhận như mình hướng dẫn ở trên đó.

hanamnet1
09-07-15, 11:52 AM
Cho mình hỏi nữa là mình muốn add nhẫn xanh để nhận tại lễ quan mình dùng hàm : AddItem(0,3,0,10,200,10) để add nhẫn . Lần đầu tiên thì mình ad vào nhận đc đủ hết, rồi một hai ngày sau mình vào lễ quan thì chỉ nhận đc 2 nhẫn hệ mộc rồi mình add lại cũng hàm add như vậy nhưng cuối cùng vẫn đối thoại đc với lễ quan nhưng khi lấy nhẫn thì ko ra là sao nhỉ :(

Với cả ko biết file quy định các thông số thuộc tính của trang bị hoàng kim ở đâu, như trước bên các sv cũ thì mình thấy nó quy định luôn trong file god item nhưng hình như cấu trúc sv này khác hay sao nên ko thấy :( và dây chuyền. nhẫn, NB các môn phái thường ko đeo đc vì nó ko ghi rõ môn phái nào bh mình muốn đổi thì làm tn bh :(

tuananhc1
09-07-15, 04:53 PM
mấy a cho e hỏi làm sao mở liên đấu sơ cấp được vậy ạ (gặp võ lâm liên đấu kiệt xuất). e vào liên đấu cao cấp thì được mà vào sơ cấp nó báo là đang bảo trì

tvnnam
10-07-15, 12:43 AM
mấy a cho e hỏi làm sao mở liên đấu sơ cấp được vậy ạ (gặp võ lâm liên đấu kiệt xuất). e vào liên đấu cao cấp thì được mà vào sơ cấp nó báo là đang bảo trì

tất cả sự kiện liên đấu , tống kim , phong lăng độ,.. nó sẽ chạy trên Task................. nên bạn vào đây tìm gateway/s3relay/relaysetting/task ..... sau đó tìm liên đấu sơ cấp và bỏ cái -- ở đầu dòng đi và khởi động lại sever là ok :Laluot_103:

[DN]Never
10-07-15, 10:44 AM
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hôm nọ tạo nhân vật thì bị báo là tên ko hợp lệ, hoặc đã tồn tại. hôm nay đăng nhập vào tk có sẵn thì bên goddess nó báo fail như thế kia bác nào chỉ giùm e với, lần trước cũng bị thế xong phải xóa đi cài lại :(( lần này e muốn biết rõ nguyên do :(

iTeam
10-07-15, 04:13 PM
Tài khoản game được lưu ở account_tong trong SQL Server. Vậy nhân vật khi tạo ra thì nó được lưu trữ ở đâu vậy các bạn? Nếu mình đoán không nhầm thì trong CentOS có MySQL nữa. Mình dùng Navicat để connect đến thì báo lỗi "waiting for initial communication packet"! Ai biết cách connect vào MySQL trong CentOS không giúp mình với? Mình xin chân thành cảm ơn!

tvnnam
10-07-15, 05:39 PM
Tài khoản game được lưu ở account_tong trong SQL Server. Vậy nhân vật khi tạo ra thì nó được lưu trữ ở đâu vậy các bạn? Nếu mình đoán không nhầm thì trong CentOS có MySQL nữa. Mình dùng Navicat để connect đến thì báo lỗi "waiting for initial communication packet"! Ai biết cách connect vào MySQL trong CentOS không giúp mình với? Mình xin chân thành cảm ơn!

Xin đính chính cho bạn 1 chút nhé:

Jx Linux thông tin nhân vật, bang hội,... lưu ở MySQL
Còn thông tin tài khoản lưu ở MSSQL

nên bạn kết nối với máy ảo bằng Navicat cũng thế thôi

Ducthinh682
10-07-15, 09:58 PM
ai chỉ mình fix lỗi này với...

hanamnet1
10-07-15, 10:37 PM
Khi chạy VMware đến cái đoạn đánh root - pas : 123456 xong thì bạn gõ thêm dòng : ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up xem

Ducthinh682
10-07-15, 11:13 PM
Mình vào centos login xong đánh cái đoạn đo vào xong nó báo lỗi 5 dòng gì đó...

nguyennhatan
13-07-15, 05:22 PM
hiz, em dung win8 không chạy được mấy file trong tools, có bác nào biết cài server lên máy ảo winxp share cho em với :D

Ducthinh682
13-07-15, 05:36 PM
hiz, em dung win8 không chạy được mấy file trong tools, có bác nào biết cài server lên máy ảo winxp share cho em với :D

cho cái y!h mình chạy thử xem sao :D :D .

ltt91
13-07-15, 07:30 PM
Mọi người cho mình hỏi tại sao mình add nhẫn xanh lại không nhận đc nhỉ
VD trong code lấy đồ dây chuyền, ngọc bội, nhẫn :
(code lấy dây chuyền) - ok
(code lấy ngọc bội) - ok
(0,3,0,10,0,200,10) <- lấy nhẫn

Thì nhẫn ko thấy còn dây chuyền với ngọc bội vẫn đc là sao nhỉ :(

alucard209
13-07-15, 08:12 PM

ltt91
13-07-15, 08:38 PM

bthhhz
13-07-15, 09:45 PM

Cái dòng của bạn nó chưa login đc paysys .
1 là bạn chưa mơ 2 cái màu đỏ !
2. là sai MAC
3. Sai IP

chỉa sửa ở chỗ Gateway/bishop.cfg

ltt91
13-07-15, 09:56 PM
Cái dòng của bạn nó chưa login đc paysys .
1 là bạn chưa mơ 2 cái màu đỏ !
2. là sai MAC
3. Sai IP

chỉa sửa ở chỗ Gateway/bishop.cfg

Hì :D Mình chỉ lấy ảnh ở page trước làm ví dụ thôi :D
Bạn giúp mình câu hỏi này với,mình mò cả tuần nay mà ko ra rồi :(

Mọi người cho mình hỏi tại sao mình add nhẫn xanh lại không nhận đc nhỉ
VD trong code lấy đồ dây chuyền, ngọc bội, nhẫn :
(code lấy dây chuyền) - ok
(code lấy ngọc bội) - ok
(0,3,0,10,0,200,10) <- lấy nhẫn

Thì nhẫn ko thấy còn dây chuyền với ngọc bội vẫn đc là sao nhỉ :(

kidz1410
14-07-15, 11:11 AM
các bạn cho mình khi bấm vô file game_y_linux để vô game thì mình bị lỗi này: Entry point not found
"the procedure entry point lua_curpack could not be located in the dynamic link library LuaLibDll.dll"

nguyennhatan
14-07-15, 05:33 PM
cho cái y!h mình chạy thử xem sao :D :D .

mình tìm trên mạng thì nghe đâu những file này không chạy được trên win 8.1 (mình đang dung 8.1), bạn có cách nào chạy được nó không

Ducthinh682
14-07-15, 05:40 PM

mình tìm trên mạng thì nghe đâu những file này không chạy được trên win 8.1 (mình đang dung 8.1), bạn có cách nào chạy được nó không

bạn pm y!h mình đi để nói chuyện.... mr.missfpi

alucard209
14-07-15, 07:16 PM
xin lỗi mình ko để ý đoạn đó :D giờ thì okie chạy tốt nhưng mà mình hỏi tí, sao bản này 5độc vẫn bị lỗi sâu vô hình vậy ? ko có dam luôn, chỉ có hiệu ứng thôi, mình bị thêm cái đánh quái không rớt đồ, đọc hướng dẫn của bác thớt mà ko thấy chỗ gateway ở đâu cả :| help

tvnnam
14-07-15, 11:05 PM
xin lỗi mình ko để ý đoạn đó :D giờ thì okie chạy tốt nhưng mà mình hỏi tí, sao bản này 5độc vẫn bị lỗi sâu vô hình vậy ? ko có dam luôn, chỉ có hiệu ứng thôi, mình bị thêm cái đánh quái không rớt đồ, đọc hướng dẫn của bác thớt mà ko thấy chỗ gateway ở đâu cả :| help

Mặc định skill Vô Hình Độc nghe đâu VNG fix phải sử dụng skill thì mới có tác dụng(mình chỉ chơi vl thu phí hồi đó thôi nên k biết rõ vụ này),giờ mình hd fix lại như bình thường
Tìm đến đường dẫn \script\skill\wudu.lua
Mặc định:
PHP Code:
wuxing_gu={ --无形蛊
fastwalkrun_p={{{1,-10},{25,-50},{26,-50}},{{1,18*2},{20,18*2}}}
},
Sửa lại thành:
PHP Code:
wuxing_gu={ --无形蛊
fastwalkrun_p={{{1,-10},{25,-50},{26,-50}},{{1,18*2},{20,18*2}}},
poisondamage_v={
[1]={{1,5},{20,25}},
[2]={{1,20},{20,20}},
[3]={{1,25},{2,25}}
}
},
muốn thấy Getway thì bạn mở băng WinSCP để kết nối vào sever trong máy ảo centos nhé và làm theo hướng dẫn #1 là đc

KieuTrang
15-07-15, 08:40 PM
Mọi người cho tớ hỏi khi tớ vào chức năng vào phái + lấy skill 150 tại lễ quan thì đc add hết các skill và skill 9x,12x,15x max luôn . Bây giờ tớ chỉ muốn để các skill ấy là 1 và luyện từ từ lên thì làm tn.
Sv linux khác sever win ngày xưa quá h vào lại lần mãi mà chả ra :D

tvnnam
15-07-15, 08:54 PM
Mọi người cho tớ hỏi khi tớ vào chức năng vào phái + lấy skill 150 tại lễ quan thì đc add hết các skill và skill 9x,12x,15x max luôn . Bây giờ tớ chỉ muốn để các skill ấy là 1 và luyện từ từ lên thì làm tn.
Sv linux khác sever win ngày xưa quá h vào lại lần mãi mà chả ra :D

CÁI NÀY ĐƠN GIẢN Mà:
1. vào file admin lễ quan tìm hàm đó chỉnh 20 về 1
2. hoặc bạn không nhận skill ở lễ quan nữa mà làm nhiệm vụ môn phái như VNG đấy.....muốn thế phải chép nhiệm vụ môn phái vào hoặc cài đặt sever 3in 1 như mình là đc... link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KieuTrang
15-07-15, 09:29 PM
CÁI NÀY ĐƠN GIẢN Mà:
1. vào file admin lễ quan tìm hàm đó chỉnh 20 về 1
2. hoặc bạn không nhận skill ở lễ quan nữa mà làm nhiệm vụ môn phái như VNG đấy.....muốn thế phải chép nhiệm vụ môn phái vào hoặc cài đặt sever 3in 1 như mình là đc... link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nv môn phái mình có thử lấy scpirt của bạn galaxt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng mà ko đc
Còn hàm add tại lễ quan liên quan đến add skill ( như trước mình dùng sv win là AddMagic ) thì mình chỉ tìm thấy hàm add như trong hình như đấy chỉ là các skill 9x,12x,15x mà ko thấy các skill cấp dưới và quy định cấp của skill :(

tvnnam
15-07-15, 09:39 PM
Nv môn phái mình có thử lấy scpirt của bạn galaxt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng mà ko đc
Còn hàm add tại lễ quan liên quan đến add skill ( như trước mình dùng sv win là AddMagic ) thì mình chỉ tìm thấy hàm add như trong hình như đấy chỉ là các skill 9x,12x,15x mà ko thấy các skill cấp dưới và quy định cấp của skill :(

thế thì làm cách 2 đi ............. mình đã tesst ok bạn nhé. làm nhiệm vụ môn phái ngon lành <):)

KieuTrang
15-07-15, 09:46 PM
thế thì làm cách 2 đi ............. mình đã tesst ok bạn nhé. làm nhiệm vụ môn phái ngon lành <):)

Thế bạn cho mình hỏi nốt câu cuối nhé : Mình mày mò cứ phải khởi động đi, khởi động lại game sv rất tốn tg . Mình thấy mọi người nói có hàm dofile, mình cũng google mãi và thấy hướng dẫn nhưng mình ko biết là phải add hàm này vào đâu?
Gõ hàm này trực tiếp vào gamesever hoặc tạo 1 file lua mới hay là như nào, bạn chỉ mình với :(

1 cách reload Script không cần tắt GS:

function reloadfile()
local fopen = openfile("script/test.lua","r"); đường dẫn đến file muốn reload
local str = read(fopen,"*all")
closefile(fopen);
if str and str ~= "" then
assert(dostring(str))
else
Msg2Player("relaod ok")
end
end

tvnnam
15-07-15, 10:20 PM
Thế bạn cho mình hỏi nốt câu cuối nhé : Mình mày mò cứ phải khởi động đi, khởi động lại game sv rất tốn tg . Mình thấy mọi người nói có hàm dofile, mình cũng google mãi và thấy hướng dẫn nhưng mình ko biết là phải add hàm này vào đâu?
Gõ hàm này trực tiếp vào gamesever hoặc tạo 1 file lua mới hay là như nào, bạn chỉ mình với :(

Thêm lệnh dofile vào hàm main của script muốn reload, ví dụ:
file Lễ Quan:
Tìm hàm main:
Mình thêm vào như sau:
Code:
function main()
dofile("script/global/•ÈË_Àñ¹Ù.lua");
dialog_main()
end
Chú ý bên trong dofile là đường dẫn chính xác tới file cần reload (dạng no font) : ở đây là Lễ Quan
Như vậy trong game mỗi khi bấm vào Lễ Quan thì tự động thực hiện lệnh dofile: reload lại file này
Các file script khác làm tương tự

tvnnam
15-07-15, 10:26 PM
thêm cái ảnh cho thêm phần sinh động về cách 2 mình bảo nhé :

aloadsl
16-07-15, 02:42 PM
Sao mình ko tạo dc acc nhỉ,mình làm theo như Video mà nó cứ báo lỗi acc không dc tạo.Ai giúp m với

tvnnam
16-07-15, 02:56 PM
Sao mình ko tạo dc acc nhỉ,mình làm theo như Video mà nó cứ báo lỗi acc không dc tạo.Ai giúp m với

bạn xem JXTOOL chọn đúng đường dẫn đến pays chưa? save lại rồi mới đăng ký nhân vật nhé

alucard209
16-07-15, 05:43 PM
qua kia chơi bth tự dưng upate thử 1 vài bản khác thì giờ nó lại ra cái lỗi này, tất cả mọi thứ đều okie nhưng ko ping đc nên vào game bị lỗi đường truyền, ai giúp hộ vs ạ

aloadsl
16-07-15, 11:40 PM
Mấy sẻ này đều nằm trên máy ảo,z làm sao để chỉnh sửa ser bạn nào chỉ mình với,hoặc có topic nào hướng dẫn cho mình vào đọc cũng dc

tvnnam
17-07-15, 12:30 AM
Mấy sẻ này đều nằm trên máy ảo,z làm sao để chỉnh sửa ser bạn nào chỉ mình với,hoặc có topic nào hướng dẫn cho mình vào đọc cũng dc

chịu . chẳng hiểu bạn hỏi cái gì mà giúp cả.... viết sai lỗi chính tả nhiều quá

aloadsl
17-07-15, 06:19 PM
chịu . chẳng hiểu bạn hỏi cái gì mà giúp cả.... viết sai lỗi chính tả nhiều quá

à mình biết rồi,bạn chỉ mình sau khi chỉnh sửa các file trong sever thì làm sao reset server nhanh ko

lethuat19
17-07-15, 11:21 PM
thêm cái ảnh cho thêm phần sinh động về cách 2 mình bảo nhé :

minhkhanh109
21-07-15, 11:14 AM
Mấy pro cho em hỏi sao win 8.1 64-bit em cài SQL 2000 hoài không được?
có cách nào khắc phục không?

Anh2SiTinh
21-07-15, 11:57 AM
Mấy pro cho em hỏi sao win 8.1 64-bit em cài SQL 2000 hoài không được?
có cách nào khắc phục không?
Nếu cài không được chịu khó chạy thêm cái máy ảo win đi bạn

sogintdemon
25-07-15, 11:33 PM
Sao đánh con Boss nào cũng không ra đồ hết z ?

tvnnam
26-07-15, 08:22 AM
Sao đánh con Boss nào cũng không ra đồ hết z ?

chép cái update 4 này vào.......... chú ý config và đồng bộ lại cho chuẩn nhé ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

maholaca522
26-07-15, 10:54 AM
đc r nha... t
thanks thớt..............

sogintdemon
28-07-15, 02:50 PM
chép cái update 4 này vào.......... chú ý config và đồng bộ lại cho chuẩn nhé ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này cần cònig lại những file nào vậy pác? EM mới thử làm cái jx này nên còn lờ mờ lắm. Config sao pác chỉ luôn đi
Thanks

quynh1
29-07-15, 12:22 AM
Có bản update nào để công thành chiến ko mấy bác

tvnnam
29-07-15, 06:10 AM
Cái này cần cònig lại những file nào vậy pác? EM mới thử làm cái jx này nên còn lờ mờ lắm. Config sao pác chỉ luôn đi
Thanks

- Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa

Có bản update nào để công thành chiến ko mấy bác

mấy bản linux đều có công thành chiến hết bạn nhé.... nhưng vẫn còn lỗi 1 chút

vova7193
30-07-15, 01:20 PM
Mình làm theo đến bước Attack DB vào SQL Server.
Khi mở SQL Server Enterprise Manager, trong SQL Server Group của mình không có gì hết (báo no items). Ai giúp mình với

baronmd
31-07-15, 05:42 PM
Anh em cho hỏi cái bước bật SecureCRT sao không chạy được như video hướng dẫn nhỉ ai có thể chỉ giáo với.

tvnnam
31-07-15, 06:53 PM
Anh em cho hỏi cái bước bật SecureCRT sao không chạy được như video hướng dẫn nhỉ ai có thể chỉ giáo với.

xin 500đ ảnh ... anh em mới giúp bạn được......... mình thử đoán mò giúp bạn nhé.... tắt card mạng chính đi rồi bật lại xem nhé

Mình làm theo đến bước Attack DB vào SQL Server.
Khi mở SQL Server Enterprise Manager, trong SQL Server Group của mình không có gì hết (báo no items). Ai giúp mình với

tắt SQL đi rồi bật lại thử xem bạn nhé>:/

gakfc1993
01-08-15, 03:17 AM
Tặng bạn code add đồ xanh của mình:

tbDoXanh =
{
[1]=
{
szName = "D©y chuyÒn",
tbEquip =
{
{"Toµn th¹ch h¹ng liªn",0,4,0},
{"Lôc PhØ Thóy Hé Th©n phï ",0,4,1},
}
},
[2]=
{
szName = "¸o gi¸p",
tbEquip =
{
{"ThÊt B¶o Cµ Sa",0,2,0},
{"Ch©n Vò Th¸nh Y",0,2,1},
{"Thiªn NhÉn MËt Trang",0,2,2},
{"Gi¸ng Sa Bµo",0,2,3},
{"§­êng Nghª gi¸p",0,2,4},
{"V¹n L­u Quy T«ng Y",0,2,5},
{"TuyÒn Long bµo",0,2,6},
{"Long Tiªu ®¹o Y",0,2,8},
{"Cöu VÜ B¹ch Hå trang",0,2,9},
{"TrÇm H­¬ng sam",0,2,10},
{"TÝch LÞch Kim Phông gi¸p",0,2,11},
{"V¹n Chóng TÒ T©m Y",0,2,12},
{"L­u Tiªn QuÇn",0,2,13},
}
},
[3]=
{
szName = "§ai l­ng",
tbEquip =
{
{"Thiªn Tµm Yªu §¸i",0,6,0},
{"B¹ch Kim Yªu §¸i",0,6,1},
}
},
[4]=
{
szName = "Giµy",
tbEquip =
{
{"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa",0,5,0},
{"Thiªn Tµm Ngoa",0,5,1},
{"Kim Lò hµi",0,5,2},
{"Phi Phông Ngoa",0,5,3},
}
},
[5]=
{
szName = "Bao tay",
tbEquip =
{
{"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c",0,8,0},
{"Thiªn Tµm Hé UyÓn",0,8,1},
}
},
[6]=
{
szName = "Nãn",
tbEquip =
{
{"Tú L« m·o",0,7,0},
{"Ngò l·o qu¸n",0,7,1},
{"Tu La Ph¸t kÕt",0,7,2},
{"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n",0,7,3},
{"YÓm NhËt kh«i",0,7,4},
{"TrÝch Tinh hoµn",0,7,5},
{"¤ Tµm M·o",0,7,6},
{"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n",0,7,7},
{"¢m D­¬ng V« Cùc qu¸n",0,7,8},
{"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o",0,7,9},
{"Long HuyÕt §Çu hoµn",0,7,10},
{"Long L©n Kh«i",0,7,11},
{"Thanh Tinh Thoa",0,7,12},
{"Kim Phông TriÓn SÝ ",0,7,13},
}
},
[7]=
{
szName = "Vò khÝ c©n chiÕn",
tbEquip =
{
{"HuyÒn ThiÕt KiÕm",0,0,0},
{"§¹i Phong §ao",0,0,1},
{"Kim C« Bæng",0,0,2},
{"Ph¸ Thiªn KÝch",0,0,3},
{"Ph¸ Thiªn chïy",0,0,4},
{"Th«n NhËt Tr·m",0,0,5},
}
},
[8]=
{
szName = "Ngäc béi",
tbEquip =
{
{"Long Tiªn H­¬ng Nang",0,9,0},
{"D­¬ng Chi B¹ch Ngäc",0,9,1},
}
},
[9]=
{
szName = "Vò khÝ tÇm xa",
tbEquip =
{
{"B¸ V­¬ng Tiªu",0,1,0},
{"To¸i NguyÖt §ao",0,1,1},
{"Khæng T­íc Linh",0,1,2},
}
},
[10]=
{
szName = "NhÉn",
tbEquip =
{
{"Toµn Th¹ch Giíi ChØ ",0,3,0},
}
},
}
function laydoxanh()
if check_faction() == 1 then
Talk(1, "", "Gia nhËp m«n ph¸i míi cã thÓ nhËn trang bÞ ")
return
end
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbDoXanh) do
tinsert(tbOpt, {tbDoXanh[i].szName, laydoxanh1, {i}})
end

tinsert(tbOpt, {"Kªt thóc ®èi tho¹i."})
CreateNewSayEx("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:", tbOpt)
end
function laydoxanh1(nType)
local tbEquip = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"]
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbEquip) do
tinsert(tbOpt, {tbEquip[i][1], laydoxanh2, {i, nType}})
end

local szTitle = format("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:")
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end
function laydoxanh2(nIndex, nType)
local tbOpt = {}
tinsert(tbOpt, {"Kim", laydoxanh3, {nIndex, nType, 0}})
tinsert(tbOpt, {"Méc", laydoxanh3, {nIndex, nType, 1}})
tinsert(tbOpt, {"Thñy", laydoxanh3, {nIndex, nType, 2}})
tinsert(tbOpt, {"Háa", laydoxanh3, {nIndex, nType, 3}})
tinsert(tbOpt, {"Thæ ", laydoxanh3, {nIndex, nType, 4}})

local szTitle = format("<npc>Chän hÖ:")
end
function laydoxanh3(nIndex, nType, nSeries)
g_AskClientNumberEx(0, 60, "Sè l­îng:", {laydoxanh4, {nIndex, nType, nSeries}})
end
function laydoxanh4(nIndex, nType, nSeries, nCount)
local tbEquipSelect = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"][nIndex]
for i=1,nCount do AddItem(tbEquipSelect[2], tbEquipSelect[3], tbEquipSelect[4], 10, nSeries, 100, 10) end
end

Cái này chép vào file nào , nằm ở đâu vậy pro...giúp em cái....gà mờ mới cài đc game.....

ltt91
01-08-15, 08:42 PM
Cái này chép vào file nào , nằm ở đâu vậy pro...giúp em cái....gà mờ mới cài đc game.....

Nếu lười với gà mờ như mình thì bạn có thể chép hết đoạn code này thay vào code của scprit/global/hotrothem.lua rồi khi muốn lấy thì bạn vào : lễ quan -> lấy trang bị hiếm -> vật phẩm khác :D
P/s : chỗ này mình mới ad của mỗi đồ nam thôi ko bh chơi nữ nên ko add

function dotim() local tab_Content = {
"Vò KhÝ/weapon",
"Y Phôc/shirt",
"§Ønh M¹o/hat",
"Hæ UyÓn/glove",
"Yªu §¸i/belt",
"Hµi Tö/shoe",
"VËt phÈm hæ trî/khoangth",
"MÆt n¹/manat",
"Trang bÞ b¹ch kim/bachkim",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
Say(" Muèn lÊy thªm c¸i g× nµo ? ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function weapon()
local tab_Content = {
"KiÕm/kiem",
"§ao/dao",
"Bæng/bong",
"Th­¬ng/kick",
"Chïy/chuy",
"Song §ao/songdao",
"Phi Tiªu/phitieu",
"Phi §ao/phidao",
"Tô TiÔn/tutien",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function kiem()
AddItem(0,0,0,10,0,0,200,10)
AddItem(0,0,0,10,0,1,200,10)
AddItem(0,0,0,10,0,2,200,10)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dao()
AddItem(0,0,1,10,0,200,10)
AddItem(0,0,1,10,1,200,10)
AddItem(0,0,1,10,2,200,10)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function bong()
AddItem(0,0,2,10,0,200,10)
AddItem(0,0,2,10,1,200,10)
AddItem(0,0,2,10,2,200,10)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kick()
AddItem(0,0,3,10,0,200,10)
AddItem(0,0,3,10,2,200,10)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function chuy()
AddItem(0,0,4,10,0,200,10)
AddItem(0,0,4,10,2,200,10)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function songdao()
AddQualityItem(2,0,0,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phitieu()
AddQualityItem(2,0,1,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phidao()
AddQualityItem(2,0,1,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tutien()
AddQualityItem(2,0,1,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function shirt()
local tab_Content = {
"ThÊt B¶o Cµ Sa/aothieulam",
"Ch©n Vò Th¸nh Y/aovodang",
"Thiªn NhÉn MËt Trang/aothiennhan",
"Gi¸ng Sa Bµo/sabao",
"§­êng Nghª Gi¸p/dng",
"V¹n L­u Quy T«ng Y/aocaibang",
"TuyÒn Long Bµo/longbao",
"Long Tiªu §¹o Y/daoy",
"Cöu VÜ B¹ch Hå Trang/hotrang",
"TrÇm H­¬ng Sam/huongsam",
"TÝch LÞch Kim Phông Gi¸p/kimphung",
"V¹n Chóng TÒ T©m Y/tamy",
"L­u Tiªn QuÇn/tienquan",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function aothieulam()
AddItem(0,2,0,10,0,200,10)
AddItem(0,2,0,10,1,200,10)
AddItem(0,2,0,10,2,200,10)
AddItem(0,2,0,10,3,200,10)
AddItem(0,2,0,10,4,200,10)
AddItem(0,2,0,10,0,200,10)
AddItem(0,2,0,10,1,200,10)
AddItem(0,2,0,10,2,200,10)
AddItem(0,2,0,10,3,200,10)
AddItem(0,2,0,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aovodang()
AddItem(0,2,1,7,0,200,10)
AddItem(0,2,1,7,1,200,10)
AddItem(0,2,1,7,2,200,10)
AddItem(0,2,1,7,3,200,10)
AddItem(0,2,1,7,4,200,10)
AddItem(0,2,1,7,0,200,10)
AddItem(0,2,1,7,1,200,10)
AddItem(0,2,1,7,2,200,10)
AddItem(0,2,1,7,3,200,10)
AddItem(0,2,1,7,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,1,7,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,7,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,7,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,7,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,7,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aothiennhan()
AddItem(0,2,2,10,0,200,10)
AddItem(0,2,2,10,1,200,10)
AddItem(0,2,2,10,2,200,10)
AddItem(0,2,2,10,3,200,10)
AddItem(0,2,2,10,4,200,10)
AddItem(0,2,2,10,0,200,10)
AddItem(0,2,2,10,1,200,10)
AddItem(0,2,2,10,2,200,10)
AddItem(0,2,2,10,3,200,10)
AddItem(0,2,2,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function sabao()
AddItem(0,2,3,10,0,200,10)
AddItem(0,2,3,10,1,200,10)
AddItem(0,2,3,10,2,200,10)
AddItem(0,2,3,10,3,200,10)
AddItem(0,2,3,10,4,200,10)
AddItem(0,2,3,10,0,200,10)
AddItem(0,2,3,10,1,200,10)
AddItem(0,2,3,10,2,200,10)
AddItem(0,2,3,10,3,200,10)
AddItem(0,2,3,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dng()
AddItem(0,2,4,10,0,200,10)
AddItem(0,2,4,10,1,200,10)
AddItem(0,2,4,10,2,200,10)
AddItem(0,2,4,10,3,200,10)
AddItem(0,2,4,10,4,200,10)
AddItem(0,2,4,10,0,200,10)
AddItem(0,2,4,10,1,200,10)
AddItem(0,2,4,10,2,200,10)
AddItem(0,2,4,10,3,200,10)
AddItem(0,2,4,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aocaibang()
AddQualityItem(2,0,2,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function longbao()
AddItem(0,2,6,10,0,200,10)
AddItem(0,2,6,10,1,200,10)
AddItem(0,2,6,10,2,200,10)
AddItem(0,2,6,10,3,200,10)
AddItem(0,2,6,10,4,200,10)
AddItem(0,2,6,10,0,200,10)
AddItem(0,2,6,10,1,200,10)
AddItem(0,2,6,10,2,200,10)
AddItem(0,2,6,10,3,200,10)
AddItem(0,2,6,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function daoy()
AddQualityItem(2,0,2,8,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function hotrang()
AddQualityItem(2,0,2,9,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function huongsam()
AddQualityItem(2,0,2,10,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kimphung()
AddQualityItem(2,0,2,11,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tamy()
AddQualityItem(2,0,2,12,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tienquan()
AddQualityItem(2,0,2,13,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function hat()
local tab_Content = {
"Tú L« M·o/lomao",
"Ngò L·o Qu¸n/laoquan",
"Tu La Ph¸t KÕt/phatket",
"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n/phatquan",
"YÓm NhËt Kh«i/nhatkhoi",
"TrÝch Tinh Hoµn/tinhhoan",
"¤ Tµm M·o/tammao",
"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n/quanam",
"¢m D­¬ng V« Cùc Qu¸n/amduong",
"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o/dientrao",
"Long HuyÕt §Çu Hoµn/longhuyet",
"Long L©n Kh«i/lankhoi",
"Thanh Tinh Thoa/tinhthoa",
"Kim Phông TriÓn SÝ/triensi",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function lomao()
AddItem(0,7,0,10,0,200,10)
AddItem(0,7,0,10,1,200,10)
AddItem(0,7,0,10,2,200,10)
AddItem(0,7,0,10,3,200,10)
AddItem(0,7,0,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)

end

function laoquan()
AddItem(0,7,1,10,0,200,10)
AddItem(0,7,1,10,1,200,10)
AddItem(0,7,1,10,2,200,10)
AddItem(0,7,1,10,3,200,10)
AddItem(0,7,1,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phatket()
AddItem(0,7,2,10,0,200,10)
AddItem(0,7,2,10,1,200,10)
AddItem(0,7,2,10,2,200,10)
AddItem(0,7,2,10,3,200,10)
AddItem(0,7,2,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phatquan()
AddItem(0,7,3,10,0,200,10)
AddItem(0,7,3,10,1,200,10)
AddItem(0,7,3,10,2,200,10)
AddItem(0,7,3,10,3,200,10)
AddItem(0,7,3,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function nhatkhoi()
AddItem(0,7,4,10,0,200,10)
AddItem(0,7,4,10,1,200,10)
AddItem(0,7,4,10,2,200,10)
AddItem(0,7,4,10,3,200,10)
AddItem(0,7,4,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tinhhoan()
AddItem(0,7,5,10,0,200,10)
AddItem(0,7,5,10,1,200,10)
AddItem(0,7,5,10,2,200,10)
AddItem(0,7,5,10,3,200,10)
AddItem(0,7,5,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tammao()
AddQualityItem(2,0,7,6,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function quanam()
AddQualityItem(2,0,7,7,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function amduong()
AddQualityItem(2,0,7,8,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dientrao()
AddQualityItem(2,0,7,9,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function longhuyet()
AddQualityItem(2,0,7,10,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function lankhoi()
AddQualityItem(2,0,7,11,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tinhthoa()
AddQualityItem(2,0,7,12,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function triensi()
AddQualityItem(2,0,7,13,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function glove()
local tab_Content = {
"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c/ngoctrac",
"Thiªn Tµm Hé UyÓn/houyen",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function ngoctrac()
AddQualityItem(2,0,8,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function houyen()
AddItem(0,8,1,10,0,200,10)
AddItem(0,8,1,10,1,200,10)
AddItem(0,8,1,10,2,200,10)
AddItem(0,8,1,10,3,200,10)
AddItem(0,8,1,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function belt()
local tab_Content = {
"Thiªn Tµm Yªu §¸i/thientamyeu",
"B¹ch Kim Yªu §¸i/bachkim",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function thientamyeu()
AddItem(0,6,0,10,0,200,10)
AddItem(0,6,0,10,1,200,10)
AddItem(0,6,0,10,2,200,10)
AddItem(0,6,0,10,3,200,10)
AddItem(0,6,0,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function bachkim()
AddItem(0,6,1,10,0,200,10)
AddItem(0,6,1,10,1,200,10)
AddItem(0,6,1,10,2,200,10)
AddItem(0,6,1,10,3,200,10)
AddItem(0,6,1,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function shoe()
local tab_Content = {
"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa/cuutien",
"Thiªn Tµm Ngoa/thientam",
"Kim Lò Hµi/kimlu",
"Phi Phông Ngoa/phiphung",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function cuutien()
AddItem(0,5,0,10,0,200,10)
AddItem(0,5,0,10,1,200,10)
AddItem(0,5,0,10,2,200,10)
AddItem(0,5,0,10,3,200,10)
AddItem(0,5,0,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function thientam()
AddItem(0,5,1,10,0,200,10)
AddItem(0,5,1,10,1,200,10)
AddItem(0,5,1,10,2,200,10)
AddItem(0,5,1,10,3,200,10)
AddItem(0,5,1,10,4,200,10)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kimlu()
AddQualityItem(2,0,5,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phiphung()
AddQualityItem(2,0,5,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end
function khoangth()
local tab_Content = {
"HT §¸ Ðp ®å/huytin",
"Kho¸ng th¹ch/kdb",
"S¸t thñ gi¶n/stg",
"NhÉn/thuyti",
"Ngäc béi/phucd",
"KÕt thóc."
}
Say(" Muèn lÊy g× th× click ! ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function huytin()
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,10,0,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
end

function kdb()
AddItem(0,4,1,10,0,200,10)
AddItem(0,4,1,10,1,200,10)
AddItem(0,4,1,10,2,200,10)
AddItem(0,4,1,10,3,200,10)
AddItem(0,4,1,10,4,200,10)
end

function stg()
AddItem(6,1,400,90,1,0,0)
AddItem(6,1,400,90,2,0,0)
AddItem(6,1,400,90,3,0,0)
AddItem(6,1,400,90,4,0,0)
end

function thuyti()
AddItem(0,3,0,10,0,200,10)
AddItem(0,3,0,10,1,200,10)
AddItem(0,3,0,10,2,200,10)
AddItem(0,3,0,10,3,200,10)
AddItem(0,3,0,10,4,200,10)
end

function phucd()
AddItem(0,9,1,10,0,200,10)
AddItem(0,9,1,10,1,200,10)
AddItem(0,9,1,10,2,200,10)
AddItem(0,9,1,10,3,200,10)
AddItem(0,9,1,10,4,200,10)
end
function bachkim()
local tbOpt =
{
{"ThiÕu l©m", bktl},
{"Thiªn v­¬ng", bktv},
{"®­êng m«n", bkdm},
{"Ngò ®éc", bk5d},
{"Nga mi", bknm},
{"Thuý yªn", bkty},
{"C¸i bang", bkcb},
{"Thiªn nhÉn", bktn},
{"Vâ ®ang", bkvd},
{"C«n l«n", bkcl},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Chän m«n ph¸i?", tbOpt)
end
function bktl()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 6)
end
function bktv()
AddGoldItem(0, 16)
AddGoldItem(0, 21)
AddGoldItem(0, 26)
end
function bknm()
AddGoldItem(0, 31)
end
function bkty()
AddGoldItem(0, 46)
end
function bk5d()
AddGoldItem(0, 61)
end
function bkdm()
AddGoldItem(0, 71)
AddGoldItem(0, 76)
AddGoldItem(0, 81)
end
function bkcb()
AddGoldItem(0, 96)
end
function bktn()
AddGoldItem(0, 101)
end
function bkvd()
for i=4346,4355 do
AddPlatinaItem(3, i)
end
end
function bkcl()
AddGoldItem(0, 126)
end
function manat() local tab_Content = {
"MÆt n¹ /hacthan",
"MÆt n¹ 1/matna1",
"MÆt n¹ 2/matna2",
"MÆt n¹ 3/matna3",
"MÆt n¹ 4/matna4",
"MÆt n¹ 5/matna5",
"KÕt thóc."
}
Say("Chän lo¹i mÆt n¹", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function hacthan()
for i=3890,3894 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna1()
for i=4493,4523 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna2()
for i=4524,4554 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna3()
for i=4555,4585 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna4()
for i=4586,4616 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna5()
for i=4617,4630 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function dohoangkim()
local szTitle = "Hæ trîi t©n thñ - Test"
local tbOpt =
{
{"Trang BÞ Tö M·ng", tumang},
{"Trang BÞ Kim ¤", kimo},
{"Trang BÞ B¹ch Hæ", bachho},
{"Trang BÞ XÝch L©n", xichlan},
{"Trang BÞ Minh Ph­îng", minhphuong},
{"Trang BÞ §»ng Long", danglong},
{"Thoi ta khong cÇn"},
}
end
function xichlan()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sexichlan(1)",
"Thieu Lam Bong/#sexichlan(2)",
"Thieu Lam Dao/#sexichlan(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sexichlan(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sexichlan(5)",
"Thien Vuong Dao/#sexichlan(6)",
"Nga My kiem/#sexichlan(7)",
"Nga My chuong/#sexichlan(8)",
"Thuy Yen Dao/#sexichlan(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sexichlan(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sexichlan(11)",
"Ngu Doc Dao/#sexichlan(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sexichlan(13)",
"Duong Mon No/#sexichlan(14)",
"Trang sau/xichlan2",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y lùa chon M«n Ph¸i", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function xichlan2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sexichlan(15)",
"Cai Bang Rong/#sexichlan(16)",
"Cai Bang Bong/#sexichlan(17)",
"Thien Nhan Kich/#sexichlan(18)",
"Thien Nhan Dao/#sexichlan(19)",
"Vo Dang Kiem/#sexichlan(20)",
"Vo Dang Quyen/#sexichlan(21)",
"Con Lon Dao/#sexichlan(22)",
"Con Lon Kiem/#sexichlan(23)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y lùa chon M«n Ph¸i", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function sexichlan(nId)
for i = 2515, 2524 do
AddGoldItem(0,10*nId+i-10)
end
end
function minhphuong()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#seminhphuong(1)",
"Thieu Lam Bong/#seminhphuong(2)",
"Thieu Lam Dao/#seminhphuong(3)",
"Thien Vuong Chuy/#seminhphuong(4)",
"Thien Vuong Thuong/#seminhphuong(5)",
"Thien Vuong Dao/#seminhphuong(6)",
"Nga My kiem/#seminhphuong(7)",
"Nga My chuong/#seminhphuong(8)",
"Thuy Yen Dao/#seminhphuong(9)",
"Thuy yen Song Dao/#seminhphuong(10)",
"Ngu Doc Chuong/#seminhphuong(11)",
"Ngu Doc Dao/#seminhphuong(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#seminhphuong(13)",
"Duong Mon No/#seminhphuong(14)",
"Trang sau/minhphuong2",
}
end
function minhphuong2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#seminhphuong(15)",
"Cai Bang Rong/#seminhphuong(16)",
"Cai Bang Bong/#seminhphuong(17)",
"Thien Nhan Kich/#seminhphuong(18)",
"Thien Nhan Dao/#seminhphuong(19)",
"Vo Dang Kiem/#seminhphuong(20)",
"Vo Dang Quyen/#seminhphuong(21)",
"Con Lon Dao/#seminhphuong(22)",
"Con Lon Kiem/#seminhphuong(23)",
}
end
function seminhphuong(nId)
for i = 2745, 2754 do
end
end
function danglong()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sedanglong(1)",
"Thieu Lam Bong/#sedanglong(2)",
"Thieu Lam Dao/#sedanglong(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sedanglong(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sedanglong(5)",
"Thien Vuong Dao/#sedanglong(6)",
"Nga My kiem/#sedanglong(7)",
"Nga My chuong/#sedanglong(8)",
"Thuy Yen Dao/#sedanglong(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sedanglong(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sedanglong(11)",
"Ngu Doc Dao/#sedanglong(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sedanglong(13)",
"Duong Mon No/#sedanglong(14)",
"Trang sau/danglong2",
}
end
function danglong2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sedanglong(15)",
"Cai Bang Rong/#sedanglong(16)",
"Cai Bang Bong/#sedanglong(17)",
"Thien Nhan Kich/#sedanglong(18)",
"Thien Nhan Dao/#sedanglong(19)",
"Vo Dang Kiem/#sedanglong(20)",
"Vo Dang Quyen/#sedanglong(21)",
"Con Lon Dao/#sedanglong(22)",
"Con Lon Kiem/#sedanglong(23)",
}
end
function sedanglong(nId)
for i = 2975, 2984 do
end
end
function bachho()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sebachho(1)",
"Thieu Lam Bong/#sebachho(2)",
"Thieu Lam Dao/#sebachho(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sebachho(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sebachho(5)",
"Thien Vuong Dao/#sebachho(6)",
"Nga My kiem/#sebachho(7)",
"Nga My chuong/#sebachho(8)",
"Thuy Yen Dao/#sebachho(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sebachho(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sebachho(11)",
"Ngu Doc Dao/#sebachho(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sebachho(13)",
"Duong Mon No/#sebachho(14)",
"Trang sau/bachho2",
}
end
function bachho2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sebachho(15)",
"Cai Bang Rong/#sebachho(16)",
"Cai Bang Bong/#sebachho(17)",
"Thien Nhan Kich/#sebachho(18)",
"Thien Nhan Dao/#sebachho(19)",
"Vo Dang Kiem/#sebachho(20)",
"Vo Dang Quyen/#sebachho(21)",
"Con Lon Dao/#sebachho(22)",
"Con Lon Kiem/#sebachho(23)",
}
end
function sebachho(nId)
for i = 2285, 2294 do
end
end
function kimo()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sekimo(1)",
"Thieu Lam Bong/#sekimo(2)",
"Thieu Lam Dao/#sekimo(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sekimo(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sekimo(5)",
"Thien Vuong Dao/#sekimo(6)",
"Nga My kiem/#sekimo(7)",
"Nga My chuong/#sekimo(8)",
"Thuy Yen Dao/#sekimo(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sekimo(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sekimo(11)",
"Ngu Doc Dao/#sekimo(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sekimo(13)",
"Duong Mon No/#sekimo(14)",
"Trang sau/kimo2",
}
end
function kimo2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sekimo(15)",
"Cai Bang Rong/#sekimo(16)",
"Cai Bang Bong/#sekimo(17)",
"Thien Nhan Kich/#sekimo(18)",
"Thien Nhan Dao/#sekimo(19)",
"Vo Dang Kiem/#sekimo(20)",
"Vo Dang Quyen/#sekimo(21)",
"Con Lon Dao/#sekimo(22)",
"Con Lon Kiem/#sekimo(23)",
}
end
function sekimo(nId)
for i = 2055, 2064 do
end
end
function tumang()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setumang(1)",
"Thieu Lam Bong/#setumang(2)",
"Thieu Lam Dao/#setumang(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setumang(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setumang(5)",
"Thien Vuong Dao/#setumang(6)",
"Nga My kiem/#setumang(7)",
"Nga My chuong/#setumang(8)",
"Thuy Yen Dao/#setumang(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setumang(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setumang(11)",
"Ngu Doc Dao/#setumang(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setumang(13)",
"Duong Mon No/#setumang(14)",
"Trang sau/tumang2",
}
end
function tumang2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setumang(15)",
"Cai Bang Rong/#setumang(16)",
"Cai Bang Bong/#setumang(17)",
"Thien Nhan Kich/#setumang(18)",
"Thien Nhan Dao/#setumang(19)",
"Vo Dang Kiem/#setumang(20)",
"Vo Dang Quyen/#setumang(21)",
"Con Lon Dao/#setumang(22)",
"Con Lon Kiem/#setumang(23)",
}
end
function setumang(nId)
for i = 1825, 1834 do
end
end

function cucpham()
local tab_Content = {
"Set Hoµng Kim M«n Ph¸i /sethkmp",
"Set Xich L©n /setxl",
"Set Cùc PhÈm §éng S¸t /cpds",
"MÆt N¹ GM /matnagm",
"Set Minh Ph­îng /setmp",
"Set Song Long /setsonglo",
"Phi Phong /phip",
"Trang Søc /trangs",
"Kim Ên /kiman",
"Tæng Hîp /tongh",
"LÊy 100 ti?n ®ång /tiendong",
"LÊy 1000v l­îng /tienvan",
"M¹c b¾c th¶o nguyªn lÖnh /macblb",
"Th«i kh«ng lÊy g× n÷a h?t."
}
end;

function macblb()
AddItem(6,1,1448,1,0,0)
end
function kiman()
AddGoldItem(0,3214)
AddGoldItem(0,3224)
AddGoldItem(0,3234)
end
function tongh()
AddGoldItem(0,3506)
AddGoldItem(0,3530)
AddGoldItem(0,3541)
AddGoldItem(0,3880)
AddGoldItem(0,3881)
AddGoldItem(0,3882)
AddGoldItem(0,3883)
AddGoldItem(0,3884)
AddGoldItem(0,3885)
AddGoldItem(0,3886)
AddGoldItem(0,3887)
AddGoldItem(0,3888)
end

function phip()
AddGoldItem(0,3466)
AddGoldItem(0,3467)
AddGoldItem(0,3468)
AddGoldItem(0,3469)
AddGoldItem(0,3470)
AddGoldItem(0,3471)
AddGoldItem(0,3472)
AddGoldItem(0,3473)
AddGoldItem(0,3474)
AddGoldItem(0,3475)
AddGoldItem(0,3476)
AddGoldItem(0,3477)
AddGoldItem(0,3478)
AddGoldItem(0,3479)
AddGoldItem(0,3480)
AddGoldItem(0,3481)
AddGoldItem(0,3482)
AddGoldItem(0,3483)
AddGoldItem(0,3484)
AddGoldItem(0,3485)
AddGoldItem(0,3486)
AddGoldItem(0,3487)
AddGoldItem(0,3488)
AddGoldItem(0,3489)
AddGoldItem(0,3490)
end

function trangs()
AddGoldItem(0,3507)
AddGoldItem(0,3508)
AddGoldItem(0,3509)
AddGoldItem(0,3510)
AddGoldItem(0,3511)
AddGoldItem(0,3512)
AddGoldItem(0,3513)
AddGoldItem(0,3514)
AddGoldItem(0,3515)
AddGoldItem(0,3516)
AddGoldItem(0,3517)
AddGoldItem(0,3518)
AddGoldItem(0,3519)
AddGoldItem(0,3520)
end

function matnagm()
--AddItem(0,11,2,1,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day,mo nth,nam)
AddItem(0,11,0,367,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day, month,nam)
AddItem(0,11,0,368,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day, month,nam)
end

function cpds()
AddGoldItem(0,494)
AddGoldItem(0,495)
AddGoldItem(0,496)
AddGoldItem(0,497)
end

function setsonglo()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thi?u L©m quy?n/#setsonglo1(1)",
"Thi?u L©m c«n/#setsonglo1(2)",
"Thi?u L©m ®ao/#setsonglo1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#setsonglo1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#setsonglo1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#setsonglo1(6)",
"Nga My ki?m/#setsonglo1(7)",
"Nga My ch­ëng/#setsonglo1(8)",
"Nga My buff/#setsonglo1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#setsonglo1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#setsonglo1(11)",
"Ng? §éc ch­ëng/#setsonglo1(12)",
"Ng? §éc ®ao/#setsonglo1(13)",
"Ng? §éc bïa/#setsonglo1(14)",
"Trang sau/setsonglo2",

}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function setsonglo2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#setsonglo1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#setsonglo1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#setsonglo1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#setsonglo1(18)",
"C¸i Bang rång/#setsonglo1(19)",
"C¸i Bang bæng/#setsonglo1(20)",
"Thiªn NhÉn k?ch/#setsonglo1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#setsonglo1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#setsonglo1(23)",
"Vâ §ang kh? /#setsonglo1(24)",
"Vâ §ang ki?m/#setsonglo1(25)",
"C«n L«n ®ao/#setsonglo1(26)",
"C«n L«n ki?m/#setsonglo1(27)",
"C«n L«n bïa/#setsonglo1(28)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function setsonglo1(nId)
for i=2975,2985 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function sethkmp()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thi?u L©m quy?n/#sethkmp1(1)",
"Thi?u L©m c«n/#sethkmp1(2)",
"Thi?u L©m ®ao/#sethkmp1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#sethkmp1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#sethkmp1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#sethkmp1(6)",
"Nga My ki?m/#sethkmp1(7)",
"Nga My ch­ëng/#sethkmp1(8)",
"Nga My buff/#sethkmp1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#sethkmp1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#sethkmp1(11)",
"Ng? §éc ch­ëng/#sethkmp1(12)",
"Ng? §éc ®ao/#sethkmp1(13)",
"Ng? §éc bïa/#sethkmp1(14)",
"Trang sau/sethkmp2",

}
end
function sethkmp2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#sethkmp1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#sethkmp1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#sethkmp1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#sethkmp1(18)",
"C¸i Bang rång/#sethkmp1(19)",
"C¸i Bang bæng/#sethkmp1(20)",
"Thiªn NhÉn k?ch/#sethkmp1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#sethkmp1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#sethkmp1(23)",
"Vâ §ang kh? /#sethkmp1(24)",
"Vâ §ang ki?m/#sethkmp1(25)",
"C«n L«n ®ao/#sethkmp1(26)",
"C«n L«n ki?m/#sethkmp1(27)",
"C«n L«n bïa/#sethkmp1(28)",
}
end
function sethkmp1(nId)
for i=1,5 do AddGoldItem(0,5*nId+i-5) end
end

function setxl()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setxl1(1)",
"Thieu Lam Bong/#setxl1(2)",
"Thieu Lam Dao/#setxl1(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setxl1(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setxl1(5)",
"Thien Vuong Dao/#setxl1(6)",
"Nga My kiem/#setxl1(7)",
"Nga My chuong/#setxl1(8)",
"Thuy Yen Dao/#setxl1(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setxl1(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setxl1(11)",
"Ngu Doc Dao/#setxl1(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setxl1(13)",
"Duong Mon No/#setxl1(14)",
"Trang sau/setxl2",

}
end
function setxl2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setxl1(15)",
"Cai Bang Rong/#setxl1(16)",
"Cai Bang Bong/#setxl1(17)",
"Thien Nhan Kich/#setxl1(18)",
"Thien Nhan Dao/#setxl1(19)",
"Vo Dang Kiem/#setxl1(20)",
"Vo Dang Quyen/#setxl1(21)",
"Con Lon Dao/#setxl1(22)",
"Con Lon Kiem/#setxl1(23)",

}
end
function setxl1(nId)
for i=2515,2525 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function setmp()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setmp1(1)",
"Thieu Lam Bong/#setmp1(2)",
"Thieu Lam Dao/#setmp1(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setmp1(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setmp1(5)",
"Thien Vuong Dao/#setmp1(6)",
"Nga My kiem/#setmp1(7)",
"Nga My chuong/#setmp1(8)",
"Thuy Yen Dao/#setmp1(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setmp1(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setmp1(11)",
"Ngu Doc Dao/#setmp1(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setmp1(13)",
"Duong Mon No/#setmp1(14)",
"Trang sau/setmp2",

}
end
function setmp2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setmp1(15)",
"Cai Bang Rong/#setmp1(16)",
"Cai Bang Bong/#setmp1(17)",
"Thien Nhan Kich/#setmp1(18)",
"Thien Nhan Dao/#setmp1(19)",
"Vo Dang Kiem/#setmp1(20)",
"Vo Dang Quyen/#setmp1(21)",
"Con Lon Dao/#setmp1(22)",
"Con Lon Kiem/#setmp1(23)",

}
end
function setmp1(nId)
for i=2745,2755 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function tienvan()
Earn(1000000000)
end;

function tiendong()

AddStackItem(100,4,417,1,1,0,0,0) -- nhan 100 tien dong

end;

yokitonara
03-08-15, 07:03 AM
Mình làm tới đây thì nó ko chạy nữa, lỗi này sửa sao vậy mấy huynh :)
Update thêm dòng báo lỗi

gakfc1993
03-08-15, 09:09 AM
Nếu lười với gà mờ như mình thì bạn có thể chép hết đoạn code này thay vào code của scprit/global/hotrothem.lua rồi khi muốn lấy thì bạn vào : lễ quan -> lấy trang bị hiếm -> vật phẩm khác :D
P/s : chỗ này mình mới ad của mỗi đồ nam thôi ko bh chơi nữ nên ko add

mình làm theo cách của bạn sao ko co dây chuyền xanh nhỉ.Thiếu rồi bạn ơi...
Giúp minh nốt lun nha....đang mò mẫm hoc lua code scrip ko bik khi nào 9 quả đây

Ducthinh682
03-08-15, 12:03 PM
Mình làm tới đây thì nó ko chạy nữa, lỗi này sửa sao vậy mấy huynh :)

Update thêm dòng báo lỗi

như thế là chạy xong rồi mà... bạn vào game thử xem đc không ???????

lanhkhiem91
03-08-15, 12:25 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai chỉ mình với tới đây nó k chịu chạy nữa hjx

tvnnam
03-08-15, 02:00 PM
ai chỉ mình với tới đây nó k chịu chạy nữa hjx

Lỗi ???? ở SecureCRT:
Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.
Code:
ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

nếu vẫn không được nữa thì tắt card mạng chính đi hoặc đổi DNS hoặc tạo card mạng ảo là được

tắt tường lửa và diệt virut đi bạn nhé.......rồi chạy lại vào game thử xem có đc ko?

lanhkhiem91
03-08-15, 04:38 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Code:

nếu vẫn không được nữa thì tắt card mạng chính đi hoặc đổi DNS hoặc tạo card mạng ảo là được

tắt tường lửa và diệt virut đi bạn nhé.......rồi chạy lại vào game thử xem có đc ko?

bạn ơi, sữa ip nó báo lỗi ntn là sao vậy :(

lanhkhiem91
03-08-15, 05:04 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Code:

bác ơi,m teamwier giúp 1 cái CRT đc k bác :( đã chỉnh cài mạng ảo nhưng vẩn k dc :(

csn2221993
03-08-15, 05:35 PM
e cũng bị ???? như trên , bác nào teamviewer hộ e cái đi , help

izzi0279
04-08-15, 07:52 AM
Có vấn đề này mong các bác giải đáp giúp:

Khi vào Tống Kim mà map trống trơn ko có quái thì khắc phục như thế nào?

Cám ơn trước nhé !

newmoon
04-08-15, 03:06 PM
Bạn ơi xem hộ cái lỗi này với , đến đoạn này nó không chạy như trong video
Mình đã tắt firewall , đánh ifconfig .... trong centos rồi , ip không trùng

bthhhz
04-08-15, 04:09 PM
Bạn ơi xem hộ cái lỗi này với , đến đoạn này nó không chạy như trong video
Mình đã tắt firewall , đánh ifconfig .... trong centos rồi , ip không trùng

Có vẻ như bạn bị cận thị .
để mình chỉ luôn cho người cận thị như bạn.
Trên video nó có ấn chuột vào các số 1 2 3 4 ở bên dưới đó .
Mỗi tab trên CRT ấn 1 sô . ấn tới tab thứ 4 là chạy gameServer .

rồi.
Bạn cận thị làm lại đi :))

autumn19891
04-08-15, 04:59 PM
Có ai biết cái vụ mấy cái phù ko sử dụng đc ko ạ #-o #-o #-o #-o

ssupermann
04-08-15, 07:07 PM
File
1 - VMWare 10.0 chết link rồi xem giúp em bác ơi

anhnhat97
04-08-15, 07:11 PM
Sao mình không cài được SQL sever. Cứ đến đoạn cuối cùng thì nó báo lỗi :(:(

newmoon
04-08-15, 09:11 PM
Có vẻ như bạn bị cận thị .
để mình chỉ luôn cho người cận thị như bạn.
Trên video nó có ấn chuột vào các số 1 2 3 4 ở bên dưới đó .
Mỗi tab trên CRT ấn 1 sô . ấn tới tab thứ 4 là chạy gameServer .

rồi.
Bạn cận thị làm lại đi :))

Cảm ơn bạn đã chỉ bảo , mình đã qua được bước đó , nhưng đến phần tạo nhân vật xong vào game nó hiện cái bảng thông báo " Máy chủ đã đầy hoặc đang được bảo trì" vậy làm sao để khắc phục :)

newmoon
04-08-15, 11:57 PM
Đã vào được game , đang làm nhiệm vụ Dã Tẩu , nhận ra là đánh quái không rơi đồ , tiền , item gì hết .... Help me

ltt91
06-08-15, 07:13 PM
Đã vào được game , đang làm nhiệm vụ Dã Tẩu , nhận ra là đánh quái không rơi đồ , tiền , item gì hết .... Help me
Mời bạn xem lại page 1
Cứ động vấn đề là hỏi mà chả chịu tìm hiểu gì hết

dknyover
06-08-15, 10:27 PM
mình đến đoạn thử test mở cái file Sword3PaySys_Y thì nó báo ntn, bạn chỉ mình với

anhnhat97
07-08-15, 10:07 PM
Mình chơi được 2-3 lần. Lần thứ 4 vô thì hiện lên bảng lấy thông tin nhân vật, chứ không không game được. #-o

brirneyspier
08-08-15, 04:14 AM
"ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up" <------- còn cách nào khác ko chủ thớt, mình thấy đây chỉ là cách fix tạm thời. Nếu thoát hết ra chạy lại sever thì vẫn bị lỗi ??? như cũ. Xem trong ini của pays thì nó nhận IP là 192.168.1.200 mà? Hình như còn phải config card mạng ảo thì phải :-<

baconca
09-08-15, 03:04 AM
AI Giúp giùm vấn đề này
Ko chạy được Sword3PaySys_Y

tvnnam
09-08-15, 12:46 PM
ai giúp giùm vấn đề này
ko chạy được sword3paysys_y

1. Tăt card mạng chính đi là đc
2. đổi dns 8.8.8.8 và 8.8.4.4
3. Tạo 1 card mạng ảo mà chạy song song và hd thì google bạn nhé

"ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up" <------- còn cách nào khác ko chủ thớt, mình thấy đây chỉ là cách fix tạm thời. Nếu thoát hết ra chạy lại sever thì vẫn bị lỗi ??? như cũ. Xem trong ini của pays thì nó nhận IP là 192.168.1.200 mà? Hình như còn phải config card mạng ảo thì phải :-<

BẠN THAM KHẢO CÁCH NÀY XEM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

baconca
09-08-15, 03:24 PM
1. Tăt card mạng chính đi là đc
2. đổi dns 8.8.8.8 và 8.8.4.4
3. Tạo 1 card mạng ảo mà chạy song song và hd thì google bạn nhé

BẠN THAM KHẢO CÁCH NÀY XEM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mổi lân mình retar máy là SQL nó bị thế này

Và mình ko chạy dc Sword3PaySys_Y

AI làm ơn giúp giùm mình 2 vấn đề trên
Cảm ơn nhiều

baconca
09-08-15, 05:00 PM
Pro nào làm ơn team giùm mình cài giúp sv giùm mình
Mình cài mãi ko dc :(

baconca
09-08-15, 09:29 PM
Có Pro nào giúp giùm ko?
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

hichay
09-08-15, 09:54 PM
Bạn nhờ người ta it ra cũng để chút thông tin để người ta lh với bạn

baconca
09-08-15, 09:58 PM
Bạn nhờ người ta it ra cũng để chút thông tin để người ta lh với bạn
Thông tin mình đã viết trên đó bạn

useraccount
09-08-15, 10:55 PM
sao file Tools share em giải nén ra là nó báo adware với malware thằng kis nó hốt sạch luôn rồi bác.

baconca
10-08-15, 03:04 AM
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Mình đã làm y chan như thớt mà vẫn ko dc.
Đã cài loopback IP 192.168.1.100 luôn mà vẫn bị.
Mong ai giúp giùm mình

baconca
10-08-15, 01:11 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Mong ai giúp giùm mình

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppp

baconca
10-08-15, 05:30 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Mong ai giúp giùm mình

Ai giúp với........................................!

tvnnam
11-08-15, 04:52 PM
Ai giúp với........................................!

1 tắt card mạng chính đi là được
2. đổi DNS 8888-8844
3. tạo 1 card mạng ảo mà chạy , hướng dẫn trên mạng có tự tìm hiểu nhé ^#(^

useraccount
11-08-15, 05:30 PM
Bác nào cho em hỏi với. Em cài chơi thì nó báo có malware với adware em tắt thằng KIS thì cài với chơi đc rồi nhưng lúc reset máy thì nó tự xoá mấy files đó nữa. :(. Có cách nào để thằng KIS không xoá nó không các bác.
Còn cái đánh quái không rớt đồ. Các bác hướng dẫn em chi tiết với. Em gà mờ các bác ợ. :(
Cám ơn ạ.

baconca
11-08-15, 05:58 PM
1 tắt card mạng chính đi là được
2. đổi DNS 8888-8844
3. tạo 1 card mạng ảo mà chạy , hướng dẫn trên mạng có tự tìm hiểu nhé ^#(^

Mình đã làm theo y như bạn rồi mà vẫn ko dc.
Mình đã cài card mang ảo.IP 192.168.1.100 và DNS 8888 8844 luôn rồi mà vẫn bị
Ko biết sao nữa có lẽ Win của máy mình ko phù hợp với JX Linux

avada_kedavra
16-08-15, 08:54 PM
Mọi hôm mình vẫn chơi bình thường, hôm nay vào đứng ở chỗ "Đang lấy thông tin nhân vật" và sau đó báo "kết nối với máy chủ thất bại ..."
Sửa sao đây mọi người?
Cảm ơn nhiều.

bthhhz
17-08-15, 06:41 AM
Mình đã làm theo y như bạn rồi mà vẫn ko dc.
Mình đã cài card mang ảo.IP 192.168.1.100 và DNS 8888 8844 luôn rồi mà vẫn bị
Ko biết sao nữa có lẽ Win của máy mình ko phù hợp với JX Linux

Nói chung là tắt cái card mạng nào mà mang IP 192.168.100 ấy .
có nghĩa là distable cái card mạng đó đi là đc .
muốn biết card đó card nào vào com gõ ipconfig /all

tvnnam
17-08-15, 07:54 AM
Bác nào cho em hỏi với. Em cài chơi thì nó báo có malware với adware em tắt thằng KIS thì cài với chơi đc rồi nhưng lúc reset máy thì nó tự xoá mấy files đó nữa. :(. Có cách nào để thằng KIS không xoá nó không các bác.
Còn cái đánh quái không rớt đồ. Các bác hướng dẫn em chi tiết với. Em gà mờ các bác ợ. :(
Cám ơn ạ.

xóa chương trình diệt virút đi là được .... do jx linux chạy trên máy ảo nên cũng ít có virút bạn nhé và kiếm 1 bản gost để sẵn trong máy khi nào thấy máy chậm thì gost lại

Mọi hôm mình vẫn chơi bình thường, hôm nay vào đứng ở chỗ "Đang lấy thông tin nhân vật" và sau đó báo "kết nối với máy chủ thất bại ..."
Sửa sao đây mọi người?
Cảm ơn nhiều.

cái lỗi của bạn cũng có vài nguyên nhân.... do bạn không đưa ảnh lên . lên cũng khó

1. do ip của sever và client
2. do bị trùng ip
3. do lỗi font... trong quá trình bạn dev

avada_kedavra
18-08-15, 07:28 AM
cái lỗi của bạn cũng có vài nguyên nhân.... do bạn không đưa ảnh lên . lên cũng khó

1. do ip của sever và client
2. do bị trùng ip
3. do lỗi font... trong quá trình bạn dev

Cảm ơn bạn, vấn đề nằm ở lỗi font. Mình sử dụng notepad ++ để sửa, có cách nào không bị lỗi font nhỉ?
Nhiệm vụ vượt ải sau 30 phút mới có 1 lần, muốn giảm thời gian xuống thì chỉnh sửa ở đâu vậy?
Làm sao để có nhanh sát thủ giản vậy, đánh tới 10 con boss rồi ép ra ỏi quá.

tvnnam
18-08-15, 08:17 AM
Cảm ơn bạn, vấn đề nằm ở lỗi font. Mình sử dụng notepad ++ để sửa, có cách nào không bị lỗi font nhỉ?
Nhiệm vụ vượt ải sau 30 phút mới có 1 lần, muốn giảm thời gian xuống thì chỉnh sửa ở đâu vậy?
Làm sao để có nhanh sát thủ giản vậy, đánh tới 10 con boss rồi ép ra ỏi quá.

1. về font e có thể xem cách sửa ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. thời gian vượt ải: Bạn chỉnh trong s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini, file này nó quy định gọi file để chạy dạng timer vậy đó. Nói sơ lun, Count của nó khai báo tổng id task khai báo + 1, cách thức gọi thì làm theo những cái có sẵn. Mún nó không chạy 1 id task nào mà mình khai thì thêm ở dưới nó ExcutedCount=-1 là nó sẽ ko chạy. Điều chỉnh thời gian thì bạn chỉnh ở những file .lua ở relaysetting/task, ví dụ cho bạn ỏ dưới đó
Code:
function TaskShedule()
TaskName("Phong L¨ng §é 0:25") --tên sự kiện, muốn viết gì cũng được cũng ko quan trọng.
TaskTime(10,00); --giờ event sẽ được chạy

--ÉèÖüä¸ôʱ¼ä£¬µ¥Î»Îª·ÖÖÓ
TaskInterval(1440) --60·ÖÖÓÒ»´Î ---nó sẽ chạy suốt trong cái interval timer. Ở đây là mặc định mỗi h nó chạy 1 lần 60*24 = 1440 (60: phút , 24: giờ)

--ÉèÖô¥·¢´ÎÊý£¬0±íʾÎÞÏÞ´Î� �� �ý
TaskCountLimit(0) --cái này mình ko rõ lắm chưa sử dụng nhìu nên toàn để mặc dịnh là 0
OutputMsg("=================PHONG LANG DO RUN=================="); --dang print thôi
end

function TaskContent()
GlobalExecute("dwf \\script\\missions\\fengling_ferry\\fldmap_boat1.l ua fenglingdu_main()") --gọi hàm bạn đã viết ở folder script
end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)
end
function GameSvrReady(dwGameSvrIP)
end

3. về sát thủ giản bạn có thể xem id ở magicscrỉtp trong setting/item/004 rồi thêm vào hàm lễ quan theo hàm có sẵn mà nhận

autumn19891
19-08-15, 11:34 AM
Có bạn nào biết vì sao mấy cái hồi thành phù ko sử dụng được ko ạ :-< :-< :-<

tvnnam
23-08-15, 10:47 AM
Có bạn nào biết vì sao mấy cái hồi thành phù ko sử dụng được ko ạ :-< :-< :-<

mình vẫn xài bt mà.....nếu không xài đc thì xem lại script chứa nó và đồng bộ sever và client lại xem : chỉ cần đồng bộ setting thôi nhé

useraccount
26-08-15, 12:31 AM
có bác nào biết thêm cái Giá nông thần công tâm pháp vào game với không? :D
Em gà mờ nên chịu. Định cưỡi con ngựa cấp 5 mà bí quá. :D

ntcong295810
26-08-15, 08:11 PM
đã vào đc game.hihi thanks nhiều :D:D

traugiautien
26-08-15, 09:59 PM
mình cài nó chạy tới đây thì đứng im hoài luôn. không chạy nữa :( ai giúp mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=d5fd292c49e42526c58783030d02ffb2&oe=566A04D4&__gda__=1449752196_002f2f637137799f9ae652d39377b34 d

ntcong295810
26-08-15, 10:37 PM
...

hihi thanks đại ca nhiều. bắt đầu công cuộc vọc thôi :D

lang_khach
27-08-15, 03:42 AM
:-SS bó tay ^:)^^:)^^:)^

boybehind90
31-08-15, 10:11 PM
sao mình làm đến bước chạy S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y đều báo lỗi Connect DB Error.
Mở file log lên thì thấy thế này:

*
*

[2015/08/31 22:09:49] Init CheckClientID ok!
[2015/08/31 22:09:49] Init FeeType ok!

*
*

tvnnam
31-08-15, 11:42 PM
sao mình làm đến bước chạy S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y đều báo lỗi Connect DB Error.
Mở file log lên thì thấy thế này:

*
*

[2015/08/31 22:09:49] Init CheckClientID ok!
[2015/08/31 22:09:49] Init FeeType ok!

*
*

ở #1 trang đầu có hướng dẫn fix lỗi DB error bạn thử làm theo xem nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;;)

ntdctt29560
01-09-15, 07:49 AM
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

Mình đã chạy được nhưng tới bishop thì lại vậy

Mình cũng bị lỗi như này, firewall tắt hết rồi

sangkute
03-09-15, 06:59 AM
Em cài máy ảo Win7 rồi trong máy ảo đó cài thêm máy ảo CentOS, đã chạy được game trong máy ảo Win7 rồi bây giờ làm sao chơi trên máy thật ạ?
// Chỗ nào trong VMware máy thật mình chọn card nào ạ? :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoiYiJ9

tvnnam
03-09-15, 07:41 AM
Em cài máy ảo Win7 rồi trong máy ảo đó cài thêm máy ảo CentOS, đã chạy được game trong máy ảo Win7 rồi bây giờ làm sao chơi trên máy thật ạ?
// Chỗ nào trong VMware máy thật mình chọn card nào ạ? :D

có nghĩa là máy thật win 8 còn máy ảo chạy win 7 ah bạn>? thế thì bạn tham khảo H/D này nhé có video : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainiem2005
04-09-15, 02:57 PM
Chơi mà nó cứ bị mảng đen laod hình ảnh không kịp thế này là do máy chủ CentOS yếu hả mấy bác? :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoiYiJ9

tvnnam
04-09-15, 03:21 PM
Chơi mà nó cứ bị mảng đen laod hình ảnh không kịp thế này là do máy chủ CentOS yếu hả mấy bác? :D

do cấu hình đó bạn .... bạn đang xài 3d chuyển về 2d và 16bit là hết lỗi đó bạn nhé

hoainiem2005
04-09-15, 03:40 PM
do cấu hình đó bạn .... bạn đang xài 3d chuyển về 2d và 16bit là hết lỗi đó bạn nhé

Cám ơn bác :-bd

he message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

sangkute
06-09-15, 01:21 PM
Em thử chép đè Patch vào bản CTC của VNG cũng chạy được :D

tvnnam
06-09-15, 01:37 PM
Em thử chép đè Patch vào bản CTC của VNG cũng chạy được :D

sangkute
06-09-15, 01:47 PM

Dạ em chép thử patch vào bản CTC của VNG ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) xem nó có bớt chức năng để giống bản CTC không thì thấy cũng vậy

tvnnam
06-09-15, 03:21 PM
Dạ em chép thử patch vào bản CTC của VNG ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) xem nó có bớt chức năng để giống bản CTC không thì thấy cũng vậy

chức năng hay tính năng thì quy định trong sever e ah. còn client thì để chạy mà thôi

acquydn
13-09-15, 06:54 PM
Bị lỗi font chữ như này sửa sao các bác, em mới cài hồi trưa nên ko biết gì hết :)

bil4i3n
13-09-15, 08:20 PM
Bị lỗi font chữ như này sửa sao các bác, em mới cài hồi trưa nên ko biết gì hết :)

không phải lôin font mà là chưa việt hóa bạn à :D

tvnnam
13-09-15, 09:28 PM
không phải lôin font mà là chưa việt hóa bạn à :D

chinhs xác rồi đó bạn .... sever yoken chưa việt hóa nhiệm vụ môn phái.... muốn có việt hóa có 2 cách :

1. bạn việt hóa cho nó dựa vào sever ver 3 tranminhdo và chép update của galaxy vào
2. bạn làm theo hướng dẫn cài đặt sau ; đảm bảo việt hóa môn phái ok hết

acquydn
14-09-15, 03:21 PM
chinhs xác rồi đó bạn .... sever yoken chưa việt hóa nhiệm vụ môn phái.... muốn có việt hóa có 2 cách :

1. bạn việt hóa cho nó dựa vào sever ver 3 tranminhdo và chép update của galaxy vào
2. bạn làm theo hướng dẫn cài đặt sau ; đảm bảo việt hóa môn phái ok hết

cảm ơn bác, để mình đọc thêm :D

Anh2SiTinh
14-09-15, 04:51 PM
Sv này mình mở thêm map tân thủ thì mở thế nào ội người, vụ này chưa rành lắm

bil4i3n
14-09-15, 05:25 PM
Sv này mình mở thêm map tân thủ thì mở thế nào ội người, vụ này chưa rành lắm

\jxser\server1\settings\nativeplacelist.ini

Đồng bộ sang client :D

k0n4w4
14-09-15, 07:37 PM
ai share giúp mình cái server của yoken này với. mình nghịch lung tung giờ mún quay lại bản của yoken mà lười cài lại quá

tvnnam
16-09-15, 10:30 AM
ai share giúp mình cái server của yoken này với. mình nghịch lung tung giờ mún quay lại bản của yoken mà lười cài lại quá

là sao đồng chí??? mình ko hiểu.... nếu bạn muốn quay lại thì chỉ cần xóa centos và client sau đó cài mới lại là được... còn down thì ở mục #1 trang đầu có rồi mà... còn client thì tải của VNG về xài cũng đc ^:)^

k0n4w4
16-09-15, 10:41 AM
là sao đồng chí??? mình ko hiểu.... nếu bạn muốn quay lại thì chỉ cần xóa centos và client sau đó cài mới lại là được... còn down thì ở mục #1 trang đầu có rồi mà... còn client thì tải của VNG về xài cũng đc ^:)^

ý cuả mình là file server giống của tranminhdo đó. giờ mình mún quay lại của yoken thì mình xóa file server bằng winscp rồi chép file server của yoken vô. tại mình lười cài lại centos :)) làm theo kiểu mình được ko?

tvnnam
16-09-15, 11:24 AM
ý cuả mình là file server giống của tranminhdo đó. giờ mình mún quay lại của yoken thì mình xóa file server bằng winscp rồi chép file server của yoken vô. tại mình lười cài lại centos :)) làm theo kiểu mình được ko?

của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm theo hướng dẫn cài đặt 3 in1 của mình là được ;))

tuanhdvn
18-09-15, 04:50 PM
HI bạn, mình xài win10 và không cài được sql 200, bạn có cách nào giúp mình với

tvnnam
18-09-15, 05:03 PM
HI bạn, mình xài win10 và không cài được sql 200, bạn có cách nào giúp mình với

1. cài lại win 7 64bit cho máy thật
2. chạy thêm 1 máy ảo win7 nữa để chạy game
hướng dẫn có thể tham khảo tại đây và tra google.com để biết thêm:

tuanhdvn
19-09-15, 08:17 AM
Hì, trước mình cài win7 thì cài được game rồi, tại update lên win10 nên không cài được nữa, thanks bạn

huyloisg
21-09-15, 02:32 PM
Sao em vào chơi mà màn hình tối đen thế nhỉ. Có cách nào chỉnh bình thường ko ạ?

tvnnam
21-09-15, 04:42 PM
Sao em vào chơi mà màn hình tối đen thế nhỉ. Có cách nào chỉnh bình thường ko ạ?

trong game vào phần ESC -> CÀI ĐẶT --> NHẤN VÀO CÁC DẤU TÍCH : CHỈNH 2D VÀ HIỆU ỨNG NHÉ

tvnnam
21-09-15, 04:47 PM
Hì, trước mình cài win7 thì cài được game rồi, tại update lên win10 nên không cài được nữa, thanks bạn

hiện tại win 10 nó chưa hỗ trợ cho game VLTK cũ này đâu......................... nhưng có tin vui là sắp tới microsoft sẽ chạy thử nghiệm trên hệ điều hành Linux .... rất có thể võ lâm linux sẽ chạy tốt cònvõ lâm jx win thì mình chịu

tieulytu
22-09-15, 02:33 PM
Bị này là sao nhỉ các bác

bthhhz
22-09-15, 06:02 PM
Bị này là sao nhỉ các bác

thiếu file lualibDLL.dll trong patch

tieulytu
22-09-15, 08:26 PM
thiếu file lualibDLL.dll trong patch

Mình tải patch bằng link #1 mà. sao lại thiếu nhỉ

DarkTuan
29-09-15, 04:03 PM
Cent của bác ko init 5 bật giao diện UI đc nhỉ

forcetimeks
29-09-15, 07:58 PM
Mình đang dùng win 10 nhưng k cài được sql sever 2000, có cách nào khác không vậy chủ topic...

vuduymanh
29-09-15, 08:22 PM
Như mình dùng win xp4 là ngon nhất cài 10 phút là xong chiến luôn
Win 7 win 8 win 10 vừa nặng máy vừa khó chơi game
À nghe nói win 10 ko cài dc

drabii
29-09-15, 10:54 PM
Sao thớt không cài lên máy ảo lun cho anh em tải về xài thôi hehe

boyvip9xlk
29-09-15, 11:25 PM
ai chỉ giùm mình với, mình làm đến đoạn CentOS trong VMware, khi nó hiện lên login mình không thể đánh được ký tự nào vào cả

lnt92
30-09-15, 12:14 AM
ai giúp cái lỗi này với đã setup đầy đủ theo video rồi
mở lên lần 2 thì ????????? nó nhiều hơn lần đầu

[/COLOR]
ai chỉ giùm mình với, mình làm đến đoạn CentOS trong VMware, khi nó hiện lên login mình không thể đánh được ký tự nào vào cả

cu nhap du 123456 rồi enter là được bác

tvnnam
30-09-15, 12:18 AM
ai giúp cái lỗi này với đã setup đầy đủ theo video rồi
mở lên lần 2 thì ????????? nó nhiều hơn lần đầu

[/COLOR]

cu nhap du 123456 rồi enter là được bác

bạn tắt card mạng thật đi.... sau đó bạn mở lại xem

gamervn
30-09-15, 02:15 AM
mình bị lỗi 936 không add dc database giúp mình với :-<

tears.coffee
30-09-15, 03:23 AM
Mình cài Xong SQL nhưng báo lỗi " the server service is not stared "
Có bác nào biết cách khắc phục không chỉ mình với:x

anhhaimientay
30-09-15, 07:34 AM
cho mình hỏi vào CentOS bằng WinSCP ip nào vậy mình vào bằng ip 192.168.1.100 bạn nào đăng nhập vào được chỉ mình với thank.

tvnnam
30-09-15, 07:34 AM
Mình cài Xong SQL nhưng báo lỗi " the server service is not stared "
Có bác nào biết cách khắc phục không chỉ mình với:x

tắt SQL đi và bật lại xem có được ko....~o)

caocuong700
30-09-15, 10:00 AM
cho hỏi em xài win7 32bit cài cái này được ko vậy

niklaus
30-09-15, 11:33 AM

khởi động SentOS thì nó báo cái này...

ai giúp với, mình hôk rành mấy thứ này ạ

anhtsc
30-09-15, 11:40 AM

khởi động SentOS thì nó báo cái này...

ai giúp với, mình hôk rành mấy thứ này ạ

ổ cứng lưu file CentOS của bác định dạng Fat32 , khi khởi động máy ảo cái file đó nó lên 20 GB mà cái ổ cứng định dạng Fat32 của bác chỉ cho phép file nhỏ hơn 2Gb thì phải.
Cách giải quyết : fomat ổ cúng thành định dạng NTFS hoặc chép file máy ảo sang ổ khác có định dạng NTFS

niklaus
30-09-15, 12:11 PM

bị thế này thì làm sao ạ

030881379
30-09-15, 12:16 PM
cho mình hỏi mình chạy đến cái SecureCRTPortable nó đỏ chứ ko xanh màn hình đen bên trong chỉ hiện dấu ?????? ko chạy gì nữa là lỗi gì hả bạn

tears.coffee
30-09-15, 12:57 PM
tắt SQL đi và bật lại xem có được ko....~o)

đáng buồn là k đc bác ạ . cài đi cài lại đủ kiểu rồi :(

MrHarryPotter
30-09-15, 01:08 PM
đáng buồn là k đc bác ạ . cài đi cài lại đủ kiểu rồi :(

add dc roi co thoi toi bao loi vay nhung mien dc la ok roi

niklaus
30-09-15, 01:44 PM

bị thế này thì làm sao ạ

ai biết giúp mình với ........

lilbasick
30-09-15, 01:47 PM
mình tọc mạch thử chạy cái SecureCRTPortable nó báo lỗi như vầy nè mấy bác cứu mình với

bil4i3n
30-09-15, 04:25 PM
mình tọc mạch thử chạy cái SecureCRTPortable nó báo lỗi như vầy nè mấy bác cứu mình với

Có TeamView hông ném id qua Inbox mình xem thử nào :)

niklaus
30-09-15, 05:49 PM

bị thế này thì làm sao ạ

ai giúp mình cái "Attach Database" này với :(

Drag0nbee
30-09-15, 06:05 PM
Cho e hỏi, dùng SQL 2005 được không vậy ạ

plzsme
30-09-15, 06:44 PM
Sao SQL mình cài xong không có hiện sever để Play vậy ?

bvanquang
30-09-15, 09:44 PM
Lúc chiều mình cài xong vào chơi OK rồi, giờ vào lại thì bị mất nhân vật và tạo lại nhân vật khác nó báo lỗi tên đã có với ký tự gì đó. Giờ phải khắc phục sao mọi người

vitdonal92
30-09-15, 09:59 PM
Sao SQL mình cài xong không có hiện sever để Play vậy ?

nói rõ hơn đi bạn. hiện sever manage mà trống không hiện tên PC thì bấm Window + R gõ vào change user account control setting ... gì đó chỉnh mức thấp xuống .khởi động lại ok

vitdonal92
30-09-15, 10:04 PM
Lúc chiều mình cài xong vào chơi OK rồi, giờ vào lại thì bị mất nhân vật và tạo lại nhân vật khác nó báo lỗi tên đã có với ký tự gì đó. Giờ phải khắc phục sao mọi người

mình chưa test linux nên không rành. nhưng thấy không ai tk mạo muôn góp vài câu. không phải mong pro đừng chém.
theo sever window thì tắt theo thứ tự mới không bị mất nhân vật . >> Gamesever > S3relay > Bishop > Goddess > S3relaysever > Sword3paysys . là không mất mình nghĩ linux chắc cũng vậy

longnivinz
30-09-15, 10:33 PM
mình chưa test linux nên không rành. nhưng thấy không ai tk mạo muôn góp vài câu. không phải mong pro đừng chém.
theo sever window thì tắt theo thứ tự mới không bị mất nhân vật . >> Gamesever > S3relay > Bishop > Goddess > S3relaysever > Sword3paysys . là không mất mình nghĩ linux chắc cũng vậy

jx win nào mà tắt gameserver trước ghê vậy. cho mình xin cái sv đó xem sao với :))
muốn tắt ko bị roll. thì tắt cái S3relay. sau đó đợi gameserver tự tắt là đc.
sau đó khởi đọng s3relay lên rồi khởi động gameserver .
nhiêu đó là đc rồi .
chơi of cần chi màu mè :)) tắt cả đống làm gì :v

bvanquang
30-09-15, 10:35 PM
Lúc chiều cài xong vào chơi bình thường, giờ vào thì lỗi tùm lum ko hiểu vì sao luôn :(. Toàn báo đang lấy thông tin nhân vật chờ 1 hồi rồi báo kết nối thất bại

030881379
30-09-15, 10:36 PM
bạn nào rảnh teamview sửa dùm mình cái lỗi CRT nó hiện toàn dấu ????? ko add yahoo mình con_mua_ngang_qua_2012 thanks các bạn trước mình làm đc hết rồi mỗi cái đấy là bị mắc ko tài nào chạy đc híc híc

nickciat
30-09-15, 10:49 PM
Mình đã làm hết các bước đều ok nhưng khúc cuối copy đè lên thư mục game của VNG xong thì chạy game nó ko lên gì hết cứ trơ trơ như ko click. Ai có bị lỗi này ko sửa giúp với

[DN]Never
30-09-15, 10:52 PM
Lúc chiều cài xong vào chơi bình thường, giờ vào thì lỗi tùm lum ko hiểu vì sao luôn :(. Toàn báo đang lấy thông tin nhân vật chờ 1 hồi rồi báo kết nối thất bại
mình cũng bị như bạn, cái này là do bị lỗi cái role trong mysql r, cài lại, xong sau đó mỗi lần chơi xong thì backup cái role ra, khi nào bị cái lỗi này thì ném cái role vào và chiến tiếp, mình chỉ có cách khắc phục thủ công đó thôi :D

plzsme
30-09-15, 11:51 PM
Với lại cho mình hỏi sao up ảnh đc vậy các bạn ?

killmask93
01-10-15, 07:42 AM
2 File: S3RelayServer_Y.exe và Sword3PaySys_Y.exe đâu có chạy được nhỉ :(

tvnnam
01-10-15, 08:10 AM
jx win nào mà tắt gameserver trước ghê vậy. cho mình xin cái sv đó xem sao với :))
muốn tắt ko bị roll. thì tắt cái S3relay. sau đó đợi gameserver tự tắt là đc.
sau đó khởi đọng s3relay lên rồi khởi động gameserver .
nhiêu đó là đc rồi .
chơi of cần chi màu mè :)) tắt cả đống làm gì :v

xóa cái centos cũ đi và mở centos mới lên là được bạn nhé............ lỗi tùm lum là doquá trình cài đặt và sao chép chưa đúng

bạn nào rảnh teamview sửa dùm mình cái lỗi CRT nó hiện toàn dấu ????? ko add yahoo mình con_mua_ngang_qua_2012 thanks các bạn trước mình làm đc hết rồi mỗi cái đấy là bị mắc ko tài nào chạy đc híc híc

cách 1: tắt card mạng thật đi và chạy lại game... nếu vẫn ko được sang cách 2

cách 2: xem lại IP giữa máy thật và máy ảo; xem lại firewall( tường lửa) xem đã tắt chưa? và làm bước sau:
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Code:

rồi bật CRT xem được ko

Mình đã làm hết các bước đều ok nhưng khúc cuối copy đè lên thư mục game của VNG xong thì chạy game nó ko lên gì hết cứ trơ trơ như ko click. Ai có bị lỗi này ko sửa giúp với

các men chú ý..... để đoán đúng bệnh chữa giúp các bạn ... nên cho xin 500đ ảnh để a e còn biết để giúp nhé.....vì lỗi thì vô vàn nguyên nhân lắm... tránh tình trạng đêm dài lắm mộng nhé ;)) theo như nội dung bạn trình bầy rất có thể do cài đặt chưa đúng hoặc do IP

Với lại cho mình hỏi sao up ảnh đc vậy các bạn ?

1. tắt card mạng thật
2. tắt tường lửa
3. Lỗi ???? ở SecureCRT:
Code:

4. up ảnh thì google tra là ra nhé bạn

taolatuong
01-10-15, 12:12 PM

plzsme
01-10-15, 06:47 PM
Thanks bạn tvnam mình đã fix đc mấy lỗi đó r nhưng còn 1 lỗi hoa rơi ở ngoài thành và giết quái ko rơi đồ quăng ra thì mất đồ mình đã xóa Task 58 nhưng nó vẫn bị ???

hkluan
01-10-15, 07:03 PM
Đã giải quyết xong vấn đề...............

plzsme
01-10-15, 08:05 PM
Ai giúp mình fix lỗi hoa rơi ngoài thành và chơi chừng 2p là quăng đồ bị mất với đánh quái ko rơi đồ với ! hướng dẫn cụ thể giúp mình với thanks các p r ồ !!

longnivinz
01-10-15, 09:00 PM

Nếu mà tắt lần lượt như trích dẫn dưới

thì tvnam nói xem nó có roll ko :))
Khi và chỉ khi . nhân vật đã out ra khỏi game trước khi tắt gameserver thì mới ko bị roll nhé.
Muốn cần thử thì thử luôn =))

AriesRua
01-10-15, 09:52 PM
SQL sv 2000 này không setup được trên win10. mấy bác giúp với, có bản nào chạy được trên win10 không?
mình có cài SQL sv 2014 nhưng không có phần service manager :( :(

traugiautien
01-10-15, 09:57 PM
Mấy bác cứ cãi nhau, mấy cái đó tắt theo thứ tự cũng được. tắt nhanh s3 cũng được. tắt thì ai cũng tắt được cúp điện cũng được, đập máy cũng được. còn chuyện có lưu lại hay không là còn tùy vào mỗi người chọn cách tắt khác nhau. riêng mình sài jxwin thì tắt game rồi tắt ngược lại thứ tự mở là lưu ok.

tvnnam
01-10-15, 10:20 PM

xin lỗi bạn ... thấy bạn inboxx rồi nhưng mình làm cơ quan nhà nước cả ngày nên không mang máy theo...... có gì bạn cứ liên hệ vào buổi tối.... mình rảnh lúc nào sẽ giúp bạn lúc đó nhé. hoặc bạn có thể nhờ mọi người trong box giúp.... mình nghĩ có rất nhiều người đã biết fix lỗi này rồi~X(

tvnnam
01-10-15, 10:31 PM
Hôm qua tọc tạch cài win lại để test sever này. Khuya quá làm chưa đâu vào đâu. Lướt clbgame tí rồi ngủ thì thấy 2 bác newbia hỏi đâu lúc 5 6h gì đó vs 1 ôg 9h30 thì phải nhưng không ai trả lời nên mới phọt vài câu ngu dốt có giúp ổg đc không thôi. Chứ sever tui sài bản Công Lý Giang Hồ Của ANT gì đó tắt vậy tui chỉ vậy thôi. Ngày trước tọc tạch làm hỏi củng chẳng thằng nào trả lời. Pờ rồ đâu. Tài lanh đâu sao im phăng phắt. Giờ tui đồng cảm anh em mới nên phát ngôn bừa thế. Chứ hơn cái bọn gọi là pờ rồ cái bọn tài lanh gì đó hỏi đéo thấy đâu. Suốt ngày đi cắn đít người ta. Xin lổi mấy cái anh pro tui nói hơi quá. Nta mới tập tành thì bít cái đú jk. Sợ chỉ nta pro hơn mình hay sao k chỉ. Hay sợ nó online hút mấu nếu mấy thằng trẻ trâu này hút máu online đc thì đék vào đây hỏi vớ vẩn. Cả cài sql nta còn không biết. Đọc ebook nó củng chỉ cơ bản đó. Nhưng nta mới vào chắc gì đã biết jx có ebook. Nói 1 câu. Em chiệu khó đọc ebook hay video HD. Rồi quăng cái link vào mặt nó. Sống nghèo sống khó chứ đừng sống chó.
Em nói có gì không phải Mod cứ banner em thẳng tay đi ạ

bĩnh tình đi bạn....... mình rất hiểu tâm trạng của bạn ... giúp người mà bị cười chê... nhưng ko sao cái gì không biết thì hỏi... chẳng ai tự nhiên giỏi được cả bạn ah.... nên bạn đừng ức chế và nói nhưng lời không đúng nội dung ở đây bạn nhé. thankz :)>-

tvnnam
01-10-15, 10:54 PM
Thanks bạn tvnam mình đã fix đc mấy lỗi đó r nhưng còn 1 lỗi hoa rơi ở ngoài thành và giết quái ko rơi đồ quăng ra thì mất đồ mình đã xóa Task 58 nhưng nó vẫn bị ???

xóa task 58 đi... thì bạn phải đổi lại thứ tự cho các task theo thứ tự ví dụ task 59 cũ chuyển thành task 58..... và reset lại sever nữa nhé

tvnnam
01-10-15, 11:04 PM
Nếu mà tắt lần lượt như trích dẫn dưới

thì tvnam nói xem nó có roll ko :))
Khi và chỉ khi . nhân vật đã out ra khỏi game trước khi tắt gameserver thì mới ko bị roll nhé.
Muốn cần thử thì thử luôn =))

góp ý tham gia với nhau thì ok. nhưng xin đừng văng tục và chửi thề với nhau ở đây nhé...[-X mình là người lớn mà ;)

SQL sv 2000 này không setup được trên win10. mấy bác giúp với, có bản nào chạy được trên win10 không?
mình có cài SQL sv 2014 nhưng không có phần service manager :( :(

nói chung win 10 ko hỗ trợ cho game võ lâm 2d bạn nhé...... cả phần SQL cũng thế...... nói chung bạn đam mê cái gì nên hy sinh 1 chút bạn ah. cài win 7 64bit là chạy ok

nếu không bạn tham khảo hướng dẫn này xem có đc ko nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vaidaivn
02-10-15, 01:38 AM
bác tvnam cho em hỏi vào CentOS thêm đoạn config vào cuối là chỗ nào hả bác

tvnnam
02-10-15, 07:29 AM
bác tvnam cho em hỏi vào CentOS thêm đoạn config vào cuối là chỗ nào hả bác

sau khi bạn đánh root và mật khẩu: 123456 thì đánh tiếp dòng lệnh này vào: ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
xong enter để nó gán và đặt IP tĩnh cố định cho CentOS

plzsme
02-10-15, 08:30 AM
Lỗi gì mà ko mở được rương đồ với lại giao dịch chủ tiệm tạp hóa hiệu thuốc không được mà dã dẫu với vài con npc khác thì được nhỉ ?

tvnnam
02-10-15, 08:34 AM
Lỗi gì mà ko mở được rương đồ với lại giao dịch chủ tiệm tạp hóa hiệu thuốc không được mà dã dẫu với vài con npc khác thì được nhỉ ?

lỗi font trong quá trình sao chép và cài đặt sever trong centos bằng winscp

vaidaivn
02-10-15, 09:28 AM
sau khi bạn đánh root và mật khẩu: 123456 thì đánh tiếp dòng lệnh này vào: ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
xong enter để nó gán và đặt IP tĩnh cố định cho CentOS
em đã gõ dòng lệnh và nó báo command not found.... có hướng fix không bác ơi
bác tvnam có teamview or fb không bác :D

tvnnam
02-10-15, 10:58 AM
em đã gõ dòng lệnh và nó báo command not found.... có hướng fix không bác ơi
bác tvnam có teamview or fb không bác :D

đổi 1 thành 0 thử xem: ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

taolatuong
02-10-15, 01:50 PM
vào được game mà kết nối máy chủ thất bại :(

anhutsg
02-10-15, 08:36 PM
Mình bị lỗi ngay chỗ này :( ai cứu mình với :">

taolatuong
02-10-15, 08:41 PM
hinh như tắt tường lửa đi vào dc ak bạn
hồi chiều mình cũng bị thế

anhutsg
02-10-15, 09:01 PM
@taolatuong cám ơn bác nhé......................................... !

tvnnam
02-10-15, 09:41 PM
vào được game mà kết nối máy chủ thất bại :(

tìm fie severlist/setting trong client đổi toàn bộ IP thành 192.168.1.100 là được bạn nhé ;;)

vaidaivn
03-10-15, 11:04 AM
đổi 1 thành 0 thử xem: ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

vẫn là not found bác ơi :(

taolatuong
03-10-15, 12:38 PM
sau 3 ngày mài mò ức chế thì e cũng đã chạy được game các bạn cứ chịu khó đọc hết bài trong topic sẽ làm dc thôi tks tất các ban đã giúp mình fix lỗi
kinh nghiệm máy nhà mình
Lỗi DB conncet là : chuyển file tool ra thu muc khác la sẽ hết lỗi
Lỗi SecureCRTPortable thì đánh dòng iconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up voi tắt tường lửa đi là ok
Lỗi không kết nối mấy chủ được thì setting/severlist doi ip lai 192.168.1.100
còn lỗi nào không được mấy chê cứ lên đây hỏi sẽ có người giúp đỡ mấy thiếm trên diễn đàn hơi bị nhiệt tình ý :)
chúc mấy bạn thành công e đi tự sướng thành quả cái :)

vaidaivn
03-10-15, 08:06 PM
sau 3 ngày mài mò ức chế thì e cũng đã chạy được game các bạn cứ chịu khó đọc hết bài trong topic sẽ làm dc thôi tks tất các ban đã giúp mình fix lỗi
kinh nghiệm máy nhà mình
Lỗi DB conncet là : chuyển file tool ra thu muc khác la sẽ hết lỗi
Lỗi SecureCRTPortable thì đánh dòng iconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up voi tắt tường lửa đi là ok
Lỗi không kết nối mấy chủ được thì setting/severlist doi ip lai 192.168.1.100
còn lỗi nào không được mấy chê cứ lên đây hỏi sẽ có người giúp đỡ mấy thiếm trên diễn đàn hơi bị nhiệt tình ý :)
chúc mấy bạn thành công e đi tự sướng thành quả cái :)
bác có rảnh thì teamview giúp em với được không, chả hiểu em bị lỗi gì, Secure thì bị lỗi, theo hướng dẫn đánh dòng kia thì em lại bị command not found

Bi_Dep_Trai
04-10-15, 07:12 AM
link ware die rồi :x