PDA

View Full Version : [JX] Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x

Trang : 1 2 [3] 4 5 6

tvnnam
25-01-15, 12:13 AM
mình cũng win 8.1 và cũng bị lỗi như bác này, cũng đã tăt "tường lửa" và không thấy hiện bản gì lên để tích và. Chỉ hiện lỗi ntn,

ông bạn thử làm theo hướng dẫn này xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namqwer16
30-01-15, 07:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái MSDTC ở SQL server e k bấm start đc , bấm vào nó báo access is denied

id_nothing
30-01-15, 11:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pm Y!M làm cho .

tvnnam
31-01-15, 09:33 AM

1. Tắt SQL rồi bật lại
2. chỉnh lại đường dẫn trong GX tool cho đúng
[-(

passika
31-01-15, 11:27 AM
cám ơn bạn đã trả lời, nhưng firewall mình đã tắt hẳn luôn. khi chạy S3RelayServer_Y.exe thì nó kêu lỗi như hình đó. hoàn toàn không hiện bảng để tích cái gì.
ip máy thật và ảo của mình thì như sau:

vào CentOS gõ

ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

kennyhuynh143
05-02-15, 08:29 PM
- Lười cài SQL 2K nên lấy cái tool csdl của bên 4room kia cũng được. Nên khỏi cần cài SQL
- Chơi khá ô kê nhưng sao mình chạy được có 4 acc?
- Sài bản auto vlbs vẫn được.

bincute1
05-02-15, 08:30 PM
- Lười cài SQL 2K nên lấy cái tool csdl của bên 4room kia cũng được. Nên khỏi cần cài SQL
- Chơi khá ô kê nhưng sao mình chạy được có 4 acc?
- Sài bản auto vlbs vẫn được.

có đâu nhỉ. chạy nhiu acc mà chả dc

Slayer
15-02-15, 03:33 PM
hôm rồi cài chạy oke hết .
mới ghost laụi máy giờ cài lại yk chang thì nó bảo là db erorr . ko hiểu sao luôn

xuanduan
21-02-15, 07:10 AM
Để lại yahoo hoặc facebook tối mình về xem thử, giờ đang ở công ty nên không tiện.

mình cũng bị thế không thể nào ping từ trong linux ra được:-B

tung.happy
21-02-15, 09:23 AM

Chạy đến phần này thì bị lỗi như vậy, giải quyết hộ mình với.

bthhhz
21-02-15, 09:41 AM

Chạy đến phần này thì bị lỗi như vậy, giải quyết hộ mình với.

Tắt card mạng kết nối intetnet đi . chạy toàn bộ sv lại . và vào game trước luôn đi nhé .
vì mình nghĩ IP card mạng của bạn nó trùng vs ip gốc 192.168.1.100 bạn phải tắt card mạng thì mới làm bình thường dc

tung.happy
21-02-15, 09:56 AM
Mình làm được rồi, vậy cứ mỗi lần chơi là phải ngắt mạng hả bạn? À, cho mình xin file tải client của bản này với, thấy ko có.

bincute1
21-02-15, 05:24 PM
Mình làm được rồi, vậy cứ mỗi lần chơi là phải ngắt mạng hả bạn? À, cho mình xin file tải client của bản này với, thấy ko có.

clinet bạn lên trang võ lâm của vng tải là dc. bản thu phí hay miễn phí đều được :)

bthhhz
21-02-15, 06:21 PM

uk, phải ngắt card mạng bạn à !! vậy mới chạy dc sv trên máy thật của mình

bincute1
21-02-15, 06:32 PM
uk, phải ngắt card mạng bạn à !! vậy mới chạy dc sv trên máy thật của mình

không cần ngắt card mạng. lý do không chạy dc là ip bị trùng thôi. xem lại ip của card mạng chính nhé :)

hackervnk
21-02-15, 06:39 PM
Mình đang cài sv của Tranminhdo và bị lỗi ntn bạn nào giúp với !

bincute1
21-02-15, 06:46 PM

xem lại config nhé bạn. thường là do sai ip và mac :)

xnetvn
21-02-15, 07:56 PM

chmod 777.

300000000000000000000000

Slayer
21-02-15, 09:01 PM

Bạn chưa sét quyền cho các file nằm trong server nên bị lỗi đó
bạn dùng WinSCP kết nối vào . sau đó qua toppic này xem các bước config và sét quyền 7777 nha

hackervnk
21-02-15, 11:10 PM
Hiện tại mình đang gặp một số lỗi bạn nào rãnh giúp hộ mình cái nhé !

bthhhz
22-02-15, 05:49 AM
Hiện tại mình đang gặp một số lỗi bạn nào rãnh giúp hộ mình cái nhé !

lỗi gì thì post lên để mọi người cùng xem chứ pm facebook làm gì !

hoang958
25-02-15, 11:49 AM
mình edit hoàn tất tới vô server tạo nhân vật bình thường tới phần connect vô lại không kết nối vào game được dù đã chỉnh ở sv và client hay bị lỗi này khắc phục được chỉ giúp với

bthhhz
25-02-15, 12:28 PM
mình edit hoàn tất tới vô server tạo nhân vật bình thường tới phần connect vô lại không kết nối vào game được dù đã chỉnh ở sv và client hay bị lỗi này khắc phục được chỉ giúp với

có nghĩa là tới phần tạo nhận vật xong là đăng nhập vào trò chơi mà nó không vao được hả bạn

hoang958
25-02-15, 12:31 PM
phần đó, đó bạn mình chỉnh trong db rồi cũng hk vô đc

bthhhz
25-02-15, 01:46 PM
phần đó, đó bạn mình chỉnh trong db rồi cũng hk vô đc

bạn có yahoo pm yahoo mình team 10 thử coi . mình cũng bị lỗi cả tuần rồi tìm tòi ra cũng hiểu lỗi rồi
bthhh1995 . yahoo mình đó

hoang958
25-02-15, 07:03 PM
bạn có onl yahoo thì rep lại mình nhé

chulundethuong
27-02-15, 12:57 AM
e xài win 7 nhưng khi attached database trong sql thì bị báo lỗi

code page 936 í not supported in the operating system

e đã thử sql 2000 và sql 2005 đều bị lỗi code page 936

ai giúp e fix với e xài win 7 :((

bthhhz
27-02-15, 07:23 AM
e xài win 7 nhưng khi attached database trong sql thì bị báo lỗi

code page 936 í not supported in the operating system

e đã thử sql 2000 và sql 2005 đều bị lỗi code page 936

ai giúp e fix với e xài win 7 :((

SQL 2000 thi` minh dung` ko thay loi~ gi ma`
bạn để comment yahoo lại chút mình team qua xem coi. có thể là chưa xét quyền đăng nhập cho SQL

chulundethuong
27-02-15, 09:04 AM

xuanduan
28-02-15, 12:34 AM
bác nào cho hỏi cái sever này cài xong onl LAN được chưa ta hay phải làm gi nữa. nếu có hướng đẫn luôn. lâu lâu mất mạng không LOL được AE bật lên quay tay cho nhau đỡ chán\:D/

ntnh19_4
03-03-15, 09:51 AM
mình cài win8 64bit, đã cài qua bước sql2000 và chạy vô được tới chỗ attach data, vậy cho mình hỏi ngoài cái đó ra còn cái nào kén win8 64bit nữa không các bạn ? (vmware 10 thì chắc ok, còn centos gì đó không biết sao ???

bthhhz
03-03-15, 10:28 AM
mình cài win8 64bit, đã cài qua bước sql2000 và chạy vô được tới chỗ attach data, vậy cho mình hỏi ngoài cái đó ra còn cái nào kén win8 64bit nữa không các bạn ? (vmware 10 thì chắc ok, còn centos gì đó không biết sao ???

attack database thi oke hết rồi . nói chung là cài oke hết . nhưng mình ko biết là win 7 nó có chạy pay trên máy thật dc ko hay là phải cài thêm 1 máy ảo để chạy SQL nữa , cái đó thì mình chưa thử
Còn vmware thì chắc chắn là ko kén rồi , còn Centos nó là 1 máy ảo nằm trên vmware nên cũng ko liên quan gì tới điều bạn nói

ntnh19_4
03-03-15, 02:20 PM
À vậy cho mình hỏi thêm tí là mình xài VMWARE player 7 được không ? bản 7 nó có chức năng tạo máy ảo rùi

Slayer
03-03-15, 02:34 PM
À vậy cho mình hỏi thêm tí là mình xài VMWARE player 7 được không ? bản 7 nó có chức năng tạo máy ảo rùi

Mình nghĩ thì cái nào nó cũng vậy hết thôi . chủ yếu là phần config của mình thôi mà

HoangThaoBe
03-03-15, 09:46 PM
mình chạy đến pays bị connect db error là do những nguyên nhân gì vậy mọi ng

ntnh19_4
03-03-15, 10:52 PM
mình vào tới đây bấm vào định nhập pass là đứng luôn, mặc dù đã làm lại nhiều lần tới đây vẫn đứng, khắc phục ntn vậy mọi người :(

P/S: chạy CenOS ở nhà thì bị đứng nhưng vào công ty thì chạy được (cùng win8 pro 64bit, 1 bản vmware down cùng 1 chỗ...) :(

khanhvi1996
04-03-15, 08:35 AM
quá hay cám ơn bác nhiu nha 1 bài viết rất hữu ích^:)^

fukakafu
04-03-15, 09:00 PM

HoangThaoBe
06-03-15, 03:05 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ế này là sao hả mọi ng

motminhtao
06-03-15, 01:47 PM
trước mình cài sv này ngon k gặp lỗi gì nhưng sao giờ cài lại thì bị lỗi không chạy được S3RelayServer_Y, Sword3PaySys_Y.
Chạy nó ko hiện gì cả cũng không báo lỗi gì cả, như vậy là bị sao vậy các pro ??

hyvonglagi
09-03-15, 12:08 AM
các bạn giúp mình với mình làm đến đây rồi nó đơ lun không biết nên làm sao nữa ai giúp được mình càng sớm càng tốt ~X(~X(

ntnh19_4
10-03-15, 12:45 AM
Mình chạy thì nó báo 2 cái lỗi này, bạn nào giúp mình với :(

bthhhz
10-03-15, 05:37 AM
Mình chạy thì nó báo 2 cái lỗi này, bạn nào giúp mình với :(

sai config . pm yahoo mình khi nào online mình thử xem dc ko nhé .
P/s: nếu cần người giúp làm dc 100% thì mình k phải là người đó, Mình chỉ biết sơ sơ linux thôi

ntnh19_4
10-03-15, 09:01 AM
sai config . pm yahoo mình khi nào online mình thử xem dc ko nhé .
P/s: nếu cần người giúp làm dc 100% thì mình k phải là người đó, Mình chỉ biết sơ sơ linux thôi

tối nay mấy giờ bạn onl vậy, mình đi làm nên tối mới onl được, không sao đâu bạn support là mình cảm ơn lắm rồi, chạy được sevrver thôi là quá tốt

ntnh19_4
10-03-15, 09:32 AM
các bạn giúp mình với mình làm đến đây rồi nó đơ lun không biết nên làm sao nữa ai giúp được mình càng sớm càng tốt ~X(~X(

bấm zô cái nút màu xanh số 1 ở dưới kìa bạn, rồi chuốt phải vô cái tab đầu tiên, tìm cái dòng có chữ (N), rồi lại bấm số 2,....3 ....S1....cái này giống JXStartup đó bạn :)

hyvonglagi
10-03-15, 05:37 PM

Linh_JX
10-03-15, 06:34 PM
giờ nhiều bác pro quá :3 em không lại các bác nữa rồi

bthhhz
10-03-15, 07:34 PM
giờ nhiều bác pro quá :3 em không lại các bác nữa rồi

Thím linh dạo này ko chơi Liên minh nữa à =)) sao ít gặp quá vậy

ntnh19_4
10-03-15, 09:01 PM
phù....cuối cùng cũng chạy được server sau bao ngày chông gai
mình thắc mắc tí là kinh nghiệm quái, ví dụ ở 1 cái động nào đó, tất cả quái exp đều đều chuẩn như vng nhưng thỉnh thoảng có con đánh cái lên 1 cấp luôn, mà khi đứng đợi nó hồi sinh thì exp nó bt lại, giống như random vậy :(

ntnh19_4
11-03-15, 12:03 PM

Tùy chọn “up” ở cuối câu lệnh sẽ kích hoạt card eth0 này. Lưu ý là sau khi khởi động lại máy thì việc đặt địa chỉ IP với lệnh ifconfig sẽ không còn tác dụng nữa. Bạn cần thêm câu lệnh trên vào file /etc/rc.d/rc.local để mỗi lần bạn khởi động máy thì giữ cấu hình IP trên được giữ nguyên.

=> Cách vào file /etc là mở centos = WinSCP nhé, tìm đúng đường dẫn và thêm dòng ifconfig eth0 10.0.0.1 netmask 255.255.255.0 up vào là ok

vipbk
11-03-15, 12:08 PM
mình thắc mắc tí là kinh nghiệm quái, ví dụ ở 1 cái động nào đó, tất cả quái exp đều đều chuẩn như vng nhưng thỉnh thoảng có con đánh cái lên 1 cấp luôn, mà khi đứng đợi nó hồi sinh thì exp nó bt lại, giống như random vậy :(

settings\npc\player\level_exp.txt -> đồng bộ file này từ server qua client

hyvonglagi
11-03-15, 06:00 PM
khi chạy game.exe thì báo thiếu file " LuaLibDll.dll " bây giờ mình phải làm sao xin cao nhân giúp với cám ơn nhìu nhìu
mình cũng đã tải file " LuaLibDll.dll " trên mạng xuống nhưng kết quả vẫn bị lỗi không vào được game

hyvonglagi
11-03-15, 11:56 PM
Tình hình là rất tình hình các bác ak.... Hiện tại mình đã vào game chạy ngon lành nhưng bị những lỗi quan trọng mong các bác giúp mình giải quyết một số vấn đề sau nha :Laluot_181::Laluot_181::Laluot_181:

1/ Mình vẫn bị lỗi cưỡi ngựa không khí các bác ak.

2/ Mang trang bị lên không hiện ra mà mất luôn cả hình ảnh nhân vật.

3/ Vào kỳ trân các hiện ra nhưng không click chọn mua vật phẩm được.

4/ Skill 150~180 không hiện ra đánh cũng ra không khí .

Mong các bác chỉ giáo giúp mình....................

bthhhz
12-03-15, 05:43 AM
Tình hình là rất tình hình các bác ak.... Hiện tại mình đã vào game chạy ngon lành nhưng bị những lỗi quan trọng mong các bác giúp mình giải quyết một số vấn đề sau nha :Laluot_181::Laluot_181::Laluot_181:

1/ Mình vẫn bị lỗi cưỡi ngựa không khí các bác ak.

2/ Mang trang bị lên không hiện ra mà mất luôn cả hình ảnh nhân vật.

3/ Vào kỳ trân các hiện ra nhưng không click chọn mua vật phẩm được.

4/ Skill 150~180 không hiện ra đánh cũng ra không khí .

Mong các bác chỉ giáo giúp mình....................

1. Bản update Client VNG của bạn cũ quá rồi
2. chưa khai báo đọc .pak trong file pakage.ini của Patch

ntnh19_4
12-03-15, 11:54 AM
muốn thêm vật phẩm khi giết quái rớt ra thì xài tool gì vậy mọi ng` ??? mình xài jxedit không load đc :(

hyvonglagi
12-03-15, 12:24 PM
1. Bản update Client VNG của bạn cũ quá rồi
2. chưa khai báo đọc .pak trong file pakage.ini của Patch
bạn có thể chỉ mình rõ hơn 1 chút được không cái phần " chưa khai báo đọc .pak trong file pakage.ini của Patch " mình là mem mới nên chưa rõ cái này lắm :(

vipbk
12-03-15, 12:51 PM
muốn thêm vật phẩm khi giết quái rớt ra thì xài tool gì vậy mọi ng` ??? mình xài jxedit không load đc :(

Bạn đọc kỹ bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn có thể chỉ mình rõ hơn 1 chút được không cái phần " chưa khai báo đọc .pak trong file pakage.ini của Patch " mình là mem mới nên chưa rõ cái này lắm :(

Bạn làm theo từng bước trong video hướng dẫn nhé, update client VNG mới nhất (thu phí hay miễn phí đều dc), phần chép patch vào client VNG, có file package.ini, chứa danh sách các file pak sẽ được client sử dụng (ko cần chỉnh sửa file này)

ntnh19_4
12-03-15, 03:16 PM
Bạn đọc kỹ bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình có đọc bài này rồi, nhưng không biết món đó nằm trong file nào, bạn giúp mình cái Cẩm Nang Hoàng Kim với, server v3 hình như chưa add spr vô

hyvonglagi
13-03-15, 08:57 AM
Lỗi chơi 1 thời gian đánh không ra vật phẩm và ném đồ ra ngoài mất luôn:

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.
=> Rớt ra quá nhiều nên đánh quái nào cũng không ra đồ nữa

* Cách sửa: không cho s3relay chạy event đó nữa:
Mở file gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini

cho mình hỏi file " gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini " vào chỗ nào mới tìm được mình tìm nát sever mà không biết vào mục nào để tìm file " gateway " ai chỉ mình chi tiết với :)

vipbk
13-03-15, 09:21 AM
cho mình hỏi file " gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini " vào chỗ nào mới tìm được mình tìm nát sever mà không biết vào mục nào để tìm file " gateway " ai chỉ mình chi tiết với :)

Bạn mở WinSCP lên sẽ thấy

hyvonglagi
13-03-15, 02:35 PM
sever mình đang chạy ngon lành up sever mới bị lỗi này ai giúp mình với ^:)^^:)^

ntnh19_4
13-03-15, 04:20 PM
sever mình đang chạy ngon lành up sever mới bị lỗi này ai giúp mình với ^:)^^:)^

tắt tường lửa nha bạn
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

hyvonglagi
13-03-15, 06:45 PM
mình tắt tường lửa rồi mà vẫn bị hay là do ip chưa đúng có bác nào biết xin chỉ giáo giúp mình với :):):)

ntnh19_4
13-03-15, 07:59 PM
bạn vào đây chỉnh lại ip thử xem, trong database.ini

motminhtao
15-03-15, 04:46 PM
ai giúp mình cài sv này với :(

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

motminhtao
16-03-15, 10:12 AM
upppppp.
help me ai giúp mình với...

motminhtao
16-03-15, 12:53 PM
upppppppppppppppppppppp
bác nào giúp e với...

hyvonglagi
18-03-15, 11:28 PM
mình bị lỗi này khi đặt tên xong đăng nhập vào game không được các bạn giúp mình với :(:(:(

ntnh19_4
18-03-15, 11:34 PM
mình bị lỗi này khi đặt tên xong đăng nhập vào game không được các bạn giúp mình với :(:(:(

lên google tìm cách đặt tên vl 1

xuanduan
19-03-15, 03:55 AM
sao chơi trên win 7 thì ok. nhưng hôm qua mở client bên win 8.1 thì không tài nào mở lên được nhỉ. tưởng virut với tường lửa tắt hết rồi. nhưng vẫn không được ngày trước tẹt ga mà . cao nhân nào xuống núi chỉ dùm mình với:-@

bthhhz
19-03-15, 06:02 AM

dùng máy ảo win xp đi bác . ! có hướng dẫn dùng cho mấy bác win 8 rồi đó

carotkhoaitay
22-03-15, 01:33 PM
dung win xp có cài được Server này k bạn

bthhhz
22-03-15, 02:04 PM
dung win xp có cài được Server này k bạn

được bác . nhưng có điều chạy hơi chậm và mã hóa IP trong Pays ra là chạy dc

carotkhoaitay
22-03-15, 02:40 PM
được bác . nhưng có điều chạy hơi chậm và mã hóa IP trong Pays ra là chạy dc

bạn biết làm k teamw dùm mình với, mình chạy đến Sword3PaySys_Y no ghi connect DB error

NhanVT
22-03-15, 02:52 PM
Phối hợp trong database.ini
[card]

[account]

[role]

carotkhoaitay
22-03-15, 02:58 PM
Phối hợp trong database.ini
[card]

[account]

[role]

bạn rãnh ko teamw xem hộ mình dc ko :D

carotkhoaitay
22-03-15, 03:17 PM
ai cai dùm mình server này với mình hậu tạ cf

leerim
22-03-15, 04:12 PM
đọc tem xem mình giúp được j ko teamviewer 10

carotkhoaitay
22-03-15, 04:15 PM
đọc tem xem mình giúp được j ko teamviewer 10
đây bạn .......................

110 939 129
2535

Kyo Công Tử
22-03-15, 05:07 PM
đây bạn .......................

110 939 129
2535

đã giúp cho bạn này rồi nhé.............

xuanduan
09-04-15, 05:09 AM
bác nào đang onl thông não dùm em cái. đang ngồi chán vọc thằng lễ quan vì chả biết code đâu. tìm trong file ../global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua tìm hết các file liên quan và các hàm rồi mà tìm kô thấy code nhận skill 9x để sửa thành luyện skill. ví trí nhận skill tìm thấy rồi nhưng chỗ sữa sau khi nhận là 1 cấp không phải 20 và có thể luyện được và X20 hay tùy ý. thank AE nào rảnh chỉ dùm =D>

tvnnam
09-04-15, 06:46 AM
bác nào đang onl thông não dùm em cái. đang ngồi chán vọc thằng lễ quan vì chả biết code đâu. tìm trong file ../global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua tìm hết các file liên quan và các hàm rồi mà tìm kô thấy code nhận skill 9x để sửa thành luyện skill. ví trí nhận skill tìm thấy rồi nhưng chỗ sữa sau khi nhận là 1 cấp không phải 20 và có thể luyện được và X20 hay tùy ý. thank AE nào rảnh chỉ dùm =D>

bạn hiểu sai rồi.... nói thế này cho đơn giản..... muốn không luyện skill thì bạn nhận ở lễ quan có thể điều chỉnh từ 1 đến 20 điểm là max............ còn muốn luyện skill thì bạn phải làm nhiệm vụ và thêm cái quest nv môn phái vào nếu chưa có nhé. tham khảo thêm sever có luyện skill nhé bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b-(

xuanduan
09-04-15, 07:31 AM
bạn hiểu sai rồi.... nói thế này cho đơn giản..... muốn không luyện skill thì bạn nhận ở lễ quan có thể điều chỉnh từ 1 đến 20 điểm là max............ còn muốn luyện skill thì bạn phải làm nhiệm vụ và thêm cái quest nv môn phái vào nếu chưa có nhé. tham khảo thêm sever có luyện skill nhé bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b-(

ủa kỳ zay. mình đã tìm ra chỗ nhận skill lv1 rồi. và mình cũng mới test xong có luyện được 2% rồi. mình mò ra tới bảng exp skill rồi. và code tính điểm exp đây thì phải
function SkillExpFunc(Exp0,a,Level,Time,Range)
return floor(Exp0*(a^(Level-1))*Time*Range/2)
end
và thế vào như thế này không biết đúng ko

skill_skillexp_v={{ {1, SkillExpFunc(58800000,50.15,1,5,100)},

kẹt cái là thế kiểu nào cũng ko X exp theo ý được. mình đang test đại xem nó ra cái gì. tại vì toán học thì dốt đặc nên mấy cái công thức nhìn thì biết nhưng nó tính toán và thế chân thế nào thì mình chưa có kinh nghjem code nên chịu chỉ có thể vọc mỏi tay thôi.
sẵn có thánh nàoc chỉ mình code xong ko cần Rs sever ko. :">

bthhhz
09-04-15, 07:36 AM
ủa kỳ zay. mình đã tìm ra chỗ nhận skill lv1 rồi. và mình cũng mới test xong có luyện được 2% rồi. mình mò ra tới bảng exp skill rồi. và code tính điểm exp đây thì phải
function SkillExpFunc(Exp0,a,Level,Time,Range)
return floor(Exp0*(a^(Level-1))*Time*Range/2)
end
và thế vào như thế này không biết đúng ko

skill_skillexp_v={{ {1, SkillExpFunc(58800000,50.15,1,5,100)},

kẹt cái là thế kiểu nào cũng ko X exp theo ý được. mình đang test đại xem nó ra cái gì. tại vì toán học thì dốt đặc nên mấy cái công thức nhìn thì biết nhưng nó tính toán và thế chân thế nào thì mình chưa có kinh nghjem code nên chịu chỉ có thể vọc mỏi tay thôi.
sẵn có thánh nàoc chỉ mình code xong ko cần Rs sever ko. :">

sửa cái /2 = 1 hoặc bỏ đi . mình ghĩ đoạn này sẽ trả giá trị về là chia làm 2 cho nên chắc đổi 1 sẽ nhân 2 exp dc

xuanduan
09-04-15, 08:20 AM
sửa cái /2 = 1 hoặc bỏ đi . mình ghĩ đoạn này sẽ trả giá trị về là chia làm 2 cho nên chắc đổi 1 sẽ nhân 2 exp dc

thank bạn nhưng vẫn ko X exp theo ý được dù đẵ tăng EXP lên nhưng vẫn không được. có thánh nào lướt qua thông cho phát đi mò mệt vãi. khác gì đi học tập viết lớp 1:((

kenhyuk
10-04-15, 09:28 PM
yoken9x ơi , sao tui chạy hết tới chạy Sword là báo lỗi ko chạy đc , tui đang xài win XP

xuanduan
10-04-15, 10:05 PM
yoken9x ơi , sao tui chạy hết tới chạy Sword là báo lỗi ko chạy đc , tui đang xài win XP

Lỗi như nao. Up hinh hay viet cau loi nguoi ta moi biet sua. Tui nghi chac 2 loi nay qua.
1. Tat tuong lua di la ok
2. Loi conet db loi nay trong pic nhieu nguoi huong dan rui chiu kho doc di.
Giui tu dj dong ko viet duoc dấu :-? Thong cảm

wizard
12-04-15, 02:36 PM
Em chạy được hết rồi mà sao đến phần tạo tài khoản mà nó cứ thông báo tạo tài khoản không được bác nhỉ. Tuy là config đường dẫn về Pays r =((=((=((

longryu
16-04-15, 04:10 PM
lởi này không conect được Sword3PaySys_Y .help me :-*

vohansatso09
20-04-15, 05:49 PM
cai phan tool cua em em Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos de them cai ver3 - TranminhDo vao nhung bi loi. gio em muon quay ve sever cua yoken nhung trong phan winSCP ko con phan jxer cua yoken nua. mac du da giai nen lai. ai giup em voi

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt

phuongtroc07
23-04-15, 04:56 PM
Tình hình rất là tình hình. chả là mình đã chạy được server thông qua sự hướng dẫn rất nhiệt của các Bác.... Nhưng tình hình ở đây là mình kg thẩy nào tạo đc tài khoản để đăng nhập vào game. Nó cứ bảo có lổi xẩy ra , không thể tạo đc tài khoản . Và sau khi click vào cái bảng thông báo lổi nó hiện ra ntn.

[DBNETLIB]SQL Server does not exist or access denied.
[DBNETLIB]ConnectionOpen (Connect())
[DBNETLIB]SQL Server does not exist or access denied.
[DBNETLIB]ConnectionOpen (Connect())

bil4i3n
24-04-15, 03:48 PM
Mọi người ai còn online giúp mình cái lỗi này với, mình bó tay vs lỗi này rồi :((,
dưới đây là toàn bộ hàng họ của em :D

bil4i3n
24-04-15, 06:48 PM
Cuối cùng cũng khử được thằng cứng đầu này " ... cùng với RootRelay lặp liên tiếp bị sai bị sai" =))
:Laluot_232:

ttdat210789
26-04-15, 08:35 PM
Giúp mình vơi, tới đây rồi sao nó không nhảy thêm vài dòng giống hướng dẫn :-<

bil4i3n
26-04-15, 10:20 PM
Giúp mình vơi, tới đây rồi sao nó không nhảy thêm vài dòng giống hướng dẫn :-<

vẽ bằng paint, bạn thông cảm nha :D

ttdat210789
26-04-15, 10:29 PM
vẽ bằng paint, bạn thông cảm nha :D
Có người chỉ là may lắm rồi :) , thanks bạn !

Nch93
27-04-15, 12:40 PM
Cài sqml 200 bị lỗi : setup failed to configure the server .. Refer to the server error.. Bác nào giúp e với :((

sunhide
27-04-15, 01:42 PM
sao mình chạy S3RelayServer_Y.exe nó lại báo lỗi này nhỉ :(( giúp mình với

bil4i3n
27-04-15, 02:41 PM
sao mình chạy S3RelayServer_Y.exe nó lại báo lỗi này nhỉ :(( giúp mình với

Hình như Win 8 ko chạy được S3RelayServer_Y.exe với Sword3PaySys_Y thì phải, có 2 cách để bạn lựa chọn :D 1 là chạy 2 máy ảo trên VMWare 2 là cài Win 7 song song với Win 8 :D

sunhide
27-04-15, 05:59 PM
Hình như Win 8 ko chạy được S3RelayServer_Y.exe với Sword3PaySys_Y thì phải, có 2 cách để bạn lựa chọn :D 1 là chạy 2 máy ảo trên VMWare 2 là cài Win 7 song song với Win 8 :D

mình dùng win ảo chạy đc rồi nhưng mà chạy đến bishop lại bị lỗi này là sao vậy bạn :-ss

carotkhoaitay
27-04-15, 07:02 PM
mình dùng win ảo chạy đc rồi nhưng mà chạy đến bishop lại bị lỗi này là sao vậy bạn :-ss

xem lại IP xem.
......................................

Nch93
27-04-15, 07:04 PM
Cài sqml 200 bị lỗi : setup failed to configure the server .. Refer to the server error.. Bác nào giúp e với :((

Bác nào giúp em với, cái sqml 2000 này quan trọng bắt buộc phải cài à các bác :(( có thể cài phiên bản khác thay thế được không :((

sunhide
27-04-15, 08:01 PM
xem lại IP xem.
......................................

bạn cho mình nick yahoo đc ko mình hỏi tí :D

motminhtao
27-04-15, 08:12 PM
Bác nào giúp em với, cái sqml 2000 này quan trọng bắt buộc phải cài à các bác :(( có thể cài phiên bản khác thay thế được không :((

trước bạn đã cài lần nào chưa ?

Nch93
27-04-15, 08:57 PM
trước bạn đã cài lần nào chưa ?

Mình không nhớ rõ nữa nhưng hình như là rồi :(( có 1 mục msql hay mql trong ổ C mình cũng xóa luôn rồi mà cài lại vẫn bị lỗi đó bạn à

motminhtao
27-04-15, 09:10 PM
Mình không nhớ rõ nữa nhưng hình như là rồi :(( có 1 mục msql hay mql trong ổ C mình cũng xóa luôn rồi mà cài lại vẫn bị lỗi đó bạn à

vậy bạn xóa chưa sạch dữ liệu của SQL rồi lên GG thử tìm cách xóa sạch dữ liệu ra khỏi máy tính xem, còn nếu ko thì ghost lại ổ.

bthhhz
27-04-15, 09:52 PM

Kiếm trang file bishop.cfg dòng đầu tiên có cái IP

phihanh
01-05-15, 06:53 PM
pass root của CentOS bị sai là sao nhỉ

chinhnghia03
05-05-15, 07:13 PM
mình mở SecureCRT nhưng nó hiện lên ????? trong khung là sao bạn

bil4i3n
05-05-15, 09:29 PM
mình mở SecureCRT nhưng nó hiện lên ????? trong khung là sao bạn

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.
Code:

chinhnghia03
05-05-15, 10:29 PM
Trích dẫn Gửi bởi yoken9x
Lỗi ???? ở SecureCRT:
Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.
Code:

mình mở VMware, chạy Centos, nhập id + pass, nó nhảy xuống không có chạy nữa, rồi mình bấm ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up enter, nó hiện NO SUCH
DEVICE hết luôn

bil4i3n
05-05-15, 10:37 PM
mình mở VMware, chạy Centos, nhập id + pass, nó nhảy xuống không có chạy nữa, rồi mình bấm ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up enter, nó hiện NO SUCH
DEVICE hết luôn

Có TeamView ko mình qua coi thử cho :D

chinhnghia03
05-05-15, 10:37 PM
Có TeamView ko mình qua coi thử cho :D

có team 9 à, được không?........................................... ...........

bil4i3n
05-05-15, 10:40 PM
có team 9 à, được không?........................................... ...........

Mình đang sài team 10 ném cái Id vs pass qua xem đc ko :)

chinhnghia03
06-05-15, 01:17 PM

tinhhack
07-05-15, 07:06 PM
nhìn cái kho script khó hiểu vkl, chú thích thì cháu cũng chịu.
với lại load gì đến 900 map kinh thế, muốn mở 1 map 3 lăng để test dc không? chỉnh chổ nào zậy

vipbk
07-05-15, 07:13 PM
nhìn cái kho script khó hiểu vkl, chú thích thì cháu cũng chịu.
với lại load gì đến 900 map kinh thế, muốn mở 1 map 3 lăng để test dc không? chỉnh chổ nào zậy

tinhhack
07-05-15, 09:52 PM
mới nhảy qua luxnix khi đêm (:|

phjthjenngoa
16-05-15, 09:27 AM
Các bác nào chỉ hộ e cái e chạy tới bước này nó lỗi
Ai teamview hộ e với,

phjthjenngoa
16-05-15, 12:12 PM
A/e cho e hỏi chĩnh EXP đánh quái ở đâu sao e đánh 2 con quái là lên cấp
Cấp 10 đánh con đầu 1k mấy exp
Đánh thêm 1 con nữa là lên cấp.

Chĩnh cái này ở đâu vậy a/e

Cho e hỏi thêm cách cập nhật bảng xếp hạng + add xu vào.

Anh2SiTinh
16-05-15, 02:48 PM
A/e cho e hỏi chĩnh EXP đánh quái ở đâu sao e đánh 2 con quái là lên cấp
Cấp 10 đánh con đầu 1k mấy exp
Đánh thêm 1 con nữa là lên cấp.

Chĩnh cái này ở đâu vậy a/e

Cho e hỏi thêm cách cập nhật bảng xếp hạng + add xu vào.

Tìm trong server1/settings/gamesetting.ini đoạn này gần cuối của file

[ServerConfig]
ExpRate=1000
MoneyRate=20
MaxSubWorldCount=1000

con số 1000 màu đỏ chỉnh về 100 là ngang với VNG, còn muốn bao nhiêu thì tùy bạn

tjeututjnhzj
16-05-15, 09:06 PM
bạn nào rảnh teamview giúp mình với :(
mình cài đúng các bước video mà vẫn bị lỗi ???? ở SecureCRT

phjthjenngoa
16-05-15, 09:15 PM

[ServerConfig]
ExpRate=1000
MoneyRate=20
MaxSubWorldCount=1000

con số 1000 màu đỏ chỉnh về 100 là ngang với VNG, còn muốn bao nhiêu thì tùy bạn

Cảm ơn bạn à bạn cho mình hỏi mình muốn chuyển database qua SQL Sever 2008 thì config như thế nào.
Mình attack database vào SQL Sever 2008 thành công set Security User Password: 1234560123 luôn mà mở S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y báo can't connect DB.

vipbk
16-05-15, 09:20 PM
bạn nào rảnh teamview giúp mình với :(
mình cài đúng các bước video mà vẫn bị lỗi ???? ở SecureCRT

Bạn đọc kỹ #1 nhé, lỗi đó nhiều bạn hay gặp nên mình đã thêm vào đầu trang rồi đó

tinhhack
16-05-15, 09:21 PM
nếu máy thật chạy win xp thì xem lại trong file pays\database.ini
1hvtf0703la0A66yrLMwTZAM0zeoBA1A = 192.168.1.100

sử dụng tool GMPassGen.exe để chuyển đổi nhé, trong bộ tool của chủ thớt không có bạn kiếm trên google
file datbase.ini dưới là tui làm đã chạy dc sv rồi đó

[card]
Server=1hvtf0703la0A66yrLMwTZAM0zeoBA1A
Port=
;account_tong
DataBase=q0n8oitJqQQsfARc__0UCLAbwKw1FwNH
User=RGKJWHBUJMGGeN;R__-ENMQjYUQjWQLE
PassWord=BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME

[account]
Server=1hvtf0703la0A66yrLMwTZAM0zeoBA1A
Port=
DataBase=q0n8oitJqQQsfARc__0UCLAbwKw1FwNH
User=RGKJWHBUJMGGeN;R__-ENMQjYUQjWQLE
PassWord=BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME

[role]
Server=
Port=
DataBase=
User=
PassWord=

[Local]
DBConnects=20
maxconnect=20

GoodLuck

phjthjenngoa
16-05-15, 09:26 PM
Bạn đọc kỹ #1 nhé, lỗi đó nhiều bạn hay gặp nên mình đã thêm vào đầu trang rồi đó

Vippk ơi có yahoo hong cho e xin với.

tjeututjnhzj
16-05-15, 09:28 PM

mình đã thêm dòng ấy vào trong máy ảo mà vẫn ko thấy có gì bạn ạ :(

phjthjenngoa
16-05-15, 09:28 PM

[ServerConfig]
ExpRate=1000
MoneyRate=20
MaxSubWorldCount=1000

Bạn ơi mình chĩnh như bạn đúng là EXP đánh quái nhận được giảm xuống nhưng mà đánh 1 hồi nó lạy nhãy EXP khủng luôn

Mình có hình minh họa nè

ẢNH TRONG FILE SETTING

ẢNH TRONG GAME

Bạn xem hộ mình nhé bạn có yahoo cho mình xin có gì nc dễ :D

vipbk
16-05-15, 09:39 PM
Bạn ơi mình chĩnh như bạn đúng là EXP đánh quái nhận được giảm xuống nhưng mà đánh 1 hồi nó lạy nhãy EXP khủng luôn

Mình có hình minh họa nè

Bạn xem hộ mình nhé bạn có yahoo cho mình xin có gì nc dễ :D

Mình ít onl yahoo lắm nên bạn gặp lỗi gì cứ post lên ai biết sẽ giải đáp.

Lỗi của bạn chỉ cần đồng bộ file settings\npc\player\level_exp.txt qua client rồi chạy lại game là ok

phjthjenngoa
16-05-15, 09:49 PM
Mình ít onl yahoo lắm nên bạn gặp lỗi gì cứ post lên ai biết sẽ giải đáp.

Lỗi của bạn chỉ cần đồng bộ file settings\npc\player\level_exp.txt qua client rồi chạy lại game là ok

Mod có thể teamview hộ e k bên Client Setting của e chỉ có sever list.

Teamview 10

phjthjenngoa
16-05-15, 10:16 PM
Mọi người cho e hỏi cách việt hóa:
Em mở file = notepate ++ font chữ nó bị làm sao ấy không biết đoạn đó nghĩa là vì mà chĩnh lại cho đúng.

Với lại mọi người cho e hỏi máy e bị sao mà mấy cái tên thư mục nó bị thế này e kiếm file cũng k biết kiếm ổ đâu

dammejxCTC
16-05-15, 10:50 PM
Mọi người cho mình hỏi mình muốn cập nhật bảng xếp hạng thì sửa script nào?

Mình muốn add đồ vào KTC thì add ở đâu?
Mình muốn add xu thì dựa vào file nào để biết ID add vào?

Mình muốn chĩnh EXP và tiền ở các MAP thì chĩnh ở đâu

Mình muốn chỉnh tốc độ luyện skill thì chĩnh ở đâu cho lẹ mình thấy trong file Skill có EXP skill từ 1-> 25. Mình muốn chĩnh 1 chỗ % độ luyện(lâu hay chậm) apply cho tất cả các skill các cấp độ.

Và mình bị cái lỗi thần hành phù k hiện hình ảnh lên được.

Hì Sr mọi người mình hỏi hơi nhiều tại cũng đam mê JX mà mới tập tành vào.
Mong mọi người ai biết chỉ mình với mình cảm ơn rất nhiều.

Mãi yêu Công Thành Chiến

tinhhack
16-05-15, 11:05 PM
Jx win thì mới đi lạc vào 1 khu rừng
JxLunix thì đi lạc dưới đáy biển :))>:)

mới tập mà mang tạ 100KG rồi thì chết cái chắc :)

dammejxCTC
16-05-15, 11:18 PM
Jx win thì mới đi lạc vào 1 khu rừng
JxLunix thì đi lạc dưới đáy biển :))>:)

mới tập mà mang tạ 100KG rồi thì chết cái chắc :)

Cũng vì đam mê, mong đại ca giúp tiểu đệ tiểu đệ k bao giờ quên ơn của đại ca.

:D

tinhhack
16-05-15, 11:48 PM
tui cũng đang mù :)
thấy JX lunix kéo xe nhiều quá

tuanlovess
17-05-15, 12:33 AM
CHo em hỏi Ngu cái :v máy E Win 8.1
Nếu e làm theo hướng dẫn chơi được hok .TKS

17-05-15, 12:52 AM
CHo em hỏi Ngu cái :v máy E Win 8.1
Nếu e làm theo hướng dẫn chơi được hok .TKS

Với Win 8.1 thì bạn cài 2 máy ảo, 1 CentOS và 1 Win<=7 để chạy s3relay... :D

tuanlovess
17-05-15, 02:29 AM
Hiz chưa bao giờ cài mà giờ muón cài. theo đã khó giờ còn thêm nữa. lính mới như mình phải lám sao. ai giúp với hiz

bthhhz
17-05-15, 05:49 AM
Mọi người cho mình hỏi mình muốn cập nhật bảng xếp hạng thì sửa script nào?

Mình muốn add đồ vào KTC thì add ở đâu?
Mình muốn add xu thì dựa vào file nào để biết ID add vào?

Mình muốn chĩnh EXP và tiền ở các MAP thì chĩnh ở đâu

Mình muốn chỉnh tốc độ luyện skill thì chĩnh ở đâu cho lẹ mình thấy trong file Skill có EXP skill từ 1-> 25. Mình muốn chĩnh 1 chỗ % độ luyện(lâu hay chậm) apply cho tất cả các skill các cấp độ.

Và mình bị cái lỗi thần hành phù k hiện hình ảnh lên được.

Hì Sr mọi người mình hỏi hơi nhiều tại cũng đam mê JX mà mới tập tành vào.
Mong mọi người ai biết chỉ mình với mình cảm ơn rất nhiều.

Mãi yêu Công Thành Chiến
Hỏi 1 loạt khiếp thật. mấy thằng pro nó chảnh nó ko trả lời đâu. để mình tra lời cho bạn
Add đồ KTC . Trong box VLTK có 1 bài hướng dẫn tìm nha
Chĩnh EXP vs tiền vào settings tìm đế gamesetting.ini
Chỉnh Skill. Trong BOX VLTK có 1 bài hướng dẫn
Lỗi thần thành phù. Lục lại các Patch sv tìm file Pak dmjx01.pak đến dmjx06 bỏ vào data sau đó khai báo vào trong pakage.ini alf sẽ hiện

rồi xong . còn lại là bác vọc

--- Chế độ gộp bài viết ---

tui cũng đang mù :)
thấy JX lunix kéo xe nhiều quá

Kéo xe thì không quan trọng nhưng linux có 1 cái khó.
Về cấu hình máy để chơi phải cần cài đặt một số phần mềm phụ trợ như net 2.0, WinInstaler. với Virual 2005 trở lên . mà ở việt nam mình . nói tẹt ra giờ đa số quán nét toàn cài win xp nên hầu như là thếu các phần mềm bổ trợ trên . dẫn đến việc tải về ko mở dc game.exe thành ra ít người ham hố.

Mọi người cho e hỏi cách việt hóa:
Em mở file = notepate ++ font chữ nó bị làm sao ấy không biết đoạn đó nghĩa là vì mà chĩnh lại cho đúng.

Với lại mọi người cho e hỏi máy e bị sao mà mấy cái tên thư mục nó bị thế này e kiếm file cũng k biết kiếm ổ đâu

1 . Muốn dev linux phải dev trên notepad hoặc wordpad . hoặc dev thẳng trên WinSCP
2. Mấy cái thư mục đó là nó như vậy đó. nếu bạn muốn thay đổi thì bạn có thể tùy sửa script cho nó phù hợp . nhưng lưu ý . 1 file script của nó là 1 rừng script sửa hết cũng hơi bị mệt . nó liên quan tới s3relay .rồi activeitem nữa tốt nhất đẻ yên chịu khó vọc thôi

bil4i3n
17-05-15, 09:37 AM
Hiz chưa bao giờ cài mà giờ muón cài. theo đã khó giờ còn thêm nữa. lính mới như mình phải lám sao. ai giúp với hiz

Sáng nay mình rảnh, có TeamView không Inbox mình qua mình kéo cho 1 đoạn :D

dammejxCTC
17-05-15, 01:11 PM
Mọi người sao e chạy đến bước này nó bị như vậy. Hôm qua vẫn còn chạy đc sáng hôm nay vào nó như thế này.

tuanlovess
17-05-15, 02:44 PM
Sáng nay mình rảnh, có TeamView không Inbox mình qua mình kéo cho 1 đoạn :D

Bác oy. Bác cho em SDT hay Yahoo:
khi nào bác rãnh cho em biết với
Sdt của e 0974770711

dammejxCTC
17-05-15, 04:56 PM
Mọi người cho e hỏi e muốn chĩnh thời gian sử dụng + khóa vĩnh viễn của trang bị thì chĩnh làm sao vậy mọi người.

Với lại e muốn tạo ra 1 skill hỗ trợ( công dụng nó là tăng tốc độ chạy x%, hồi phục x% nội lực, sinh lực, x%KTC) thì làm như thế nào vậy mọi người e muốn train mà cấm chuột quái đánh chết hoài.

phjthjenngoa
17-05-15, 06:36 PM
Mọi người cho mình hỏi mình muốn tạo 1 cái event ví dụ trung thu đi xong rồi vật phẩm event thì mình lấy ở đâu?

Rồi set công thức làm event + phần thưởng event + mốc ăn event ví dụ ăn 10 cái bạnh được cái lồng đèn ông sao

Và vật phẩm khi đánh quái rơi mình set ở đâu ví dụ mình muốn set vật phẩm rơi ở map trên 3x chẳng hạn.

Ngoài ra thì thời hạn sử dụng cho nguyên liệu event + bánh event( khi mà set thời gian hết hạn thì khi tới ngày đó tự động vật phẩm k sử dụng được hoặc là mất đi)

Mong mọi người chỉ với.

Mục đích của mình chỉ mở cho a/e trong gia đình 1 event mà hong biết làm sao.

J.Black
02-06-15, 02:50 PM

ph4mduc4n
05-06-15, 01:01 PM

bthhhz
05-06-15, 02:37 PM

hồi kia là jx dạng windowns . bây giờ chạy trên linux . các dữ liệu nằm trong centos . phải dùng WINSCP kết nối CENTOS để lấy ra hoặc dev trực tiếp trên đó bác ạ .
Linux an toàn hơn và độ tin cậy cao . cho nên mình thấy các game giờ dạng client họ phát triển trên linux nhiều

Anh2SiTinh
05-06-15, 02:57 PM
Nếu mình muốn cho chạy thông qua Noip thì ocn fix sao mấy bạn ? Bác nào thông não hay inbox giúp mình với

tysun91
05-06-15, 04:43 PM
sao mình kết nối không được máy chủ nhỉ.

[DN]Never
06-06-15, 11:30 PM
làm đến bước s3relay thì bị như này, có ai có cách khắc phục ko ạ :((

lengoctuandng
09-06-15, 03:26 PM
Tặng bạn code add đồ xanh của mình:

tbDoXanh =
{
[1]=
{
szName = "D©y chuyÒn",
tbEquip =
{
{"Toµn th¹ch h¹ng liªn",0,4,0},
{"Lôc PhØ Thóy Hé Th©n phï ",0,4,1},
}
},
[2]=
{
szName = "¸o gi¸p",
tbEquip =
{
{"ThÊt B¶o Cµ Sa",0,2,0},
{"Ch©n Vò Th¸nh Y",0,2,1},
{"Thiªn NhÉn MËt Trang",0,2,2},
{"Gi¸ng Sa Bµo",0,2,3},
{"§­êng Nghª gi¸p",0,2,4},
{"V¹n L­u Quy T«ng Y",0,2,5},
{"TuyÒn Long bµo",0,2,6},
{"Long Tiªu ®¹o Y",0,2,8},
{"Cöu VÜ B¹ch Hå trang",0,2,9},
{"TrÇm H­¬ng sam",0,2,10},
{"TÝch LÞch Kim Phông gi¸p",0,2,11},
{"V¹n Chóng TÒ T©m Y",0,2,12},
{"L­u Tiªn QuÇn",0,2,13},
}
},
[3]=
{
szName = "§ai l­ng",
tbEquip =
{
{"Thiªn Tµm Yªu §¸i",0,6,0},
{"B¹ch Kim Yªu §¸i",0,6,1},
}
},
[4]=
{
szName = "Giµy",
tbEquip =
{
{"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa",0,5,0},
{"Thiªn Tµm Ngoa",0,5,1},
{"Kim Lò hµi",0,5,2},
{"Phi Phông Ngoa",0,5,3},
}
},
[5]=
{
szName = "Bao tay",
tbEquip =
{
{"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c",0,8,0},
{"Thiªn Tµm Hé UyÓn",0,8,1},
}
},
[6]=
{
szName = "Nãn",
tbEquip =
{
{"Tú L« m·o",0,7,0},
{"Ngò l·o qu¸n",0,7,1},
{"Tu La Ph¸t kÕt",0,7,2},
{"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n",0,7,3},
{"YÓm NhËt kh«i",0,7,4},
{"TrÝch Tinh hoµn",0,7,5},
{"¤ Tµm M·o",0,7,6},
{"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n",0,7,7},
{"¢m D­¬ng V« Cùc qu¸n",0,7,8},
{"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o",0,7,9},
{"Long HuyÕt §Çu hoµn",0,7,10},
{"Long L©n Kh«i",0,7,11},
{"Thanh Tinh Thoa",0,7,12},
{"Kim Phông TriÓn SÝ ",0,7,13},
}
},
[7]=
{
szName = "Vò khÝ c©n chiÕn",
tbEquip =
{
{"HuyÒn ThiÕt KiÕm",0,0,0},
{"§¹i Phong §ao",0,0,1},
{"Kim C« Bæng",0,0,2},
{"Ph¸ Thiªn KÝch",0,0,3},
{"Ph¸ Thiªn chïy",0,0,4},
{"Th«n NhËt Tr·m",0,0,5},
}
},
[8]=
{
szName = "Ngäc béi",
tbEquip =
{
{"Long Tiªn H­¬ng Nang",0,9,0},
{"D­¬ng Chi B¹ch Ngäc",0,9,1},
}
},
[9]=
{
szName = "Vò khÝ tÇm xa",
tbEquip =
{
{"B¸ V­¬ng Tiªu",0,1,0},
{"To¸i NguyÖt §ao",0,1,1},
{"Khæng T­íc Linh",0,1,2},
}
},
[10]=
{
szName = "NhÉn",
tbEquip =
{
{"Toµn Th¹ch Giíi ChØ ",0,3,0},
}
},
}
function laydoxanh()
if check_faction() == 1 then
Talk(1, "", "Gia nhËp m«n ph¸i míi cã thÓ nhËn trang bÞ ")
return
end
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbDoXanh) do
tinsert(tbOpt, {tbDoXanh[i].szName, laydoxanh1, {i}})
end

tinsert(tbOpt, {"Kªt thóc ®èi tho¹i."})
CreateNewSayEx("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:", tbOpt)
end
function laydoxanh1(nType)
local tbEquip = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"]
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbEquip) do
tinsert(tbOpt, {tbEquip[i][1], laydoxanh2, {i, nType}})
end

local szTitle = format("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:")
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end
function laydoxanh2(nIndex, nType)
local tbOpt = {}
tinsert(tbOpt, {"Kim", laydoxanh3, {nIndex, nType, 0}})
tinsert(tbOpt, {"Méc", laydoxanh3, {nIndex, nType, 1}})
tinsert(tbOpt, {"Thñy", laydoxanh3, {nIndex, nType, 2}})
tinsert(tbOpt, {"Háa", laydoxanh3, {nIndex, nType, 3}})
tinsert(tbOpt, {"Thæ ", laydoxanh3, {nIndex, nType, 4}})

local szTitle = format("<npc>Chän hÖ:")
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end
function laydoxanh3(nIndex, nType, nSeries)
g_AskClientNumberEx(0, 60, "Sè l­îng:", {laydoxanh4, {nIndex, nType, nSeries}})
end
function laydoxanh4(nIndex, nType, nSeries, nCount)
local tbEquipSelect = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"][nIndex]
for i=1,nCount do AddItem(tbEquipSelect[2], tbEquipSelect[3], tbEquipSelect[4], 10, nSeries, 100, 10) end
end

Thanks bạn rất nhiều code mấy hôm nay dài lằng ngoằng, bạn code có xíu đúng là cao nhân

oragon208
13-06-15, 06:25 PM
Mình có làm theo các bước như hướng dẫn của yoken9x nhưng đến bước này thì bó tay :((

Mọi người xem hộ cái IP này có được không nữa hồi trước mình cài võ lâm trên máy ảo toàn bị trùng IP ko xài được phải qua cài máy thật không. H cài linux còn mới mẻ quá không biết gì

bthhhz
13-06-15, 06:50 PM
Mình có làm theo các bước như hướng dẫn của yoken9x nhưng đến bước này thì bó tay :((
Mọi người xem hộ cái IP này có được không nữa hồi trước mình cài võ lâm trên máy ảo toàn bị trùng IP ko xài được phải qua cài máy thật không. H cài linux còn mới mẻ quá không biết gì

1 . Cái card mạng trên máy thật của bạn phải có IP 192.168.1.100
2. Mac của database ( trên SQL phải là MAC của Linux trên centos có hiện kìa . dạng mã là xxxx-xxxx-xxxx nhé
3. IP trên file config Pays tại máy thật. chỉ có 3 điểm đó thôi

oragon208
14-06-15, 08:57 AM
1 . Cái card mạng trên máy thật của bạn phải có IP 192.168.1.100
2. Mac của database ( trên SQL phải là MAC của Linux trên centos có hiện kìa . dạng mã là xxxx-xxxx-xxxx nhé
3. IP trên file config Pays tại máy thật. chỉ có 3 điểm đó thôi

Cảm ơn bạn. Mà cho mình hỏi sao nhiều video của mọi người lại hd là chỉnh mac database theo physical address của mày thật. Với lại bạn đánh dấu hộ mình cái mac linux trên hình được không. Mình mới mò mẫm nên không biết
Cái thứ 2 cho mình hỏi chỉnh IP trên file config Pays ở chỗ nào
P/s: Newbie nên mong mọi người giúo đỡ :3

bthhhz
14-06-15, 09:03 AM
Cảm ơn bạn. Mà cho mình hỏi sao nhiều video của mọi người lại hd là chỉnh mac database theo physical address của mày thật. Với lại bạn đánh dấu hộ mình cái mac linux trên hình được không. Mình mới mò mẫm nên không biết
Cái thứ 2 cho mình hỏi chỉnh IP trên file config Pays ở chỗ nào
P/s: Newbie nên mong mọi người giúo đỡ :3

1. Bởi vì 1 số video là họ hướng dẫn Server chạy trên Windows cho nên config MAC máy thật . Còn linux là mình phải COnfig MAC theo máy ảo Linux
2. thư mục chứ cái đó là Pays/database.ini -> chỉnh nó về IP Linux . còn trên Linux thì Config như trong toppic nói .
P/s: Ai cũng nhận Newbie thì cũng chẳng có ích gì đâu . khỏi phải nhận .

oragon208
14-06-15, 09:42 AM
DEVICE hết luôn

Mình cũng bị y chang vậy nè xử lí làm sao vậy bạn

bthhhz
14-06-15, 09:50 AM
Mình cũng bị y chang vậy nè xử lí làm sao vậy bạn

Card mạng của bạn là card eth0 sửa eth1 thành eth0

oragon208
14-06-15, 10:00 AM
Bạn cho mình xin nick face vs để mình hỏi thêm tý

oragon208
14-06-15, 04:22 PM
Haiz đúng là ham hố quá đâm lú lẫn. Bạn a2sitinh hôm qua giúp mình có online cho mình xin nick yahoo hoăc face với nhé.
Hôm nay quên tắt cai virus lại bị lỗi nữa rồi :(. Muốn thỉnh giáo bạn lại một xíu
Có ai on vao team giúp mình xíu nhé
ID: 593 855 458 pas 4666

makieuphongkke
20-06-15, 01:48 PM
Lỗi này là sao mấy bác :(

bthhhz
20-06-15, 03:04 PM
Lỗi này là sao mấy bác :(

Tắt card mạng chính đi là chạy lại dc

makieuphongkke
20-06-15, 04:21 PM

Tks bác. bác có biết NAT ip của sv là gì ko, mình dùng 192.168.1.100 không thể vào WinSCP để update sv đc :-?

tvnnam
20-06-15, 05:03 PM

đổi DNS đi thì không phải tắt card mạng chính và bạn cũng có thể vừa online vừa chơi game đc nhé

makieuphongkke
20-06-15, 05:58 PM
Bác nào có time rảnh cài hộ mình với, hai ngày nay mày mò mãi mà chẳng được :(
Teamview: 637 204 876 - 6988 :-*
face: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tks nhiều :)

makieuphongkke
20-06-15, 07:22 PM
Đến cuối cùng thì không tạo acc đc :((
Help help

bthhhz
20-06-15, 07:34 PM
đổi DNS đi thì không phải tắt card mạng chính và bạn cũng có thể vừa online vừa chơi game đc nhé

Tốt nhất tạo card mạng ảo .. khỏi trùng lặp 1 cái gì . dùng card mạng ảo chạy sv . còn cái kia chạy website . là đc thoy :3

randynguyen
21-06-15, 01:33 PM
Mình làm 1 lần được luôn. Chỉ bị chổ ???? là do trùng IP thôi.
Thanks bạn Yoken9x đã chia sẻ.
Mọi chức năng ở lễ quan test đều ok hết à.

voducdug
23-06-15, 07:39 PM
Em cài đúng như hướng dẫn và thanks rất nhiều.Em làm được tất cả các bước nhưng tới phần đăng ký acc thì ko được báo lổi.
Có Lổi xãy ra.tài khoản xxx không tạo được
[ODBC driver manager] data source name not found and no default driver specfied.

voducdug
23-06-15, 08:55 PM
Anh nào rành chỉ em với.mày mò 2 ngày không đăng ký được.lên gg cũng bó tay.

longkandy
23-06-15, 09:23 PM

em dung win 8 > chay S3 bao loi~!! bac co cach nao` giup em choi game duoc ko!!!
Thank cac bac nhieu!!

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt

makieuphongkke
23-06-15, 11:47 PM
Mình làm 1 lần được luôn. Chỉ bị chổ ???? là do trùng IP thôi.
Thanks bạn Yoken9x đã chia sẻ.
Mọi chức năng ở lễ quan test đều ok hết à.

Chơi off éo thể nào kill đc :-s

bthhhz
24-06-15, 06:01 AM
Chơi off éo thể nào kill đc :-s

Đơn giản là ko biết cách kill nó . Không biết kill đừng nói lời cay đắng .
Lập 1 võ đang nhân kiếm thiên nhẫn kích, nhận tìm năn tăng max zô để auto bơm máu . thử hỏi bạn có kill dc hay ko .
cứ phán bừa ko vậy

LostFire
24-06-15, 09:04 AM
Huhu, làm được hết rồi, chạy được rồi, vào game được luôn (lấy cái acc có sẵn trong đó vì không tạo được acc mới :( ) Vào game thấy đẹp, hấp dẫn.... nhưng nhìn không thấy cái auto ở chỗ nào. Các bác chỉ dẫn giúp em với, em gà mới học đòi tự sướng offline VLTK Linux. Đừng chém em, tội nghiệp!

he0konangel
24-06-15, 09:47 AM

Bạn có thể hưỡng dẫn rỗ hơn đổi DNS thế nào k vậy

bthhhz
24-06-15, 11:32 AM
Huhu, làm được hết rồi, chạy được rồi, vào game được luôn (lấy cái acc có sẵn trong đó vì không tạo được acc mới :( ) Vào game thấy đẹp, hấp dẫn.... nhưng nhìn không thấy cái auto ở chỗ nào. Các bác chỉ dẫn giúp em với, em gà mới học đòi tự sướng offline VLTK Linux. Đừng chém em, tội nghiệp!

Ko chịu đọc cứ than thở yk như đứa nhỏ mới đẻ đòi sữa vậy :T

Bạn có thể hưỡng dẫn rỗ hơn đổi DNS thế nào k vậy

Google là thứ tốt nhất để hỏi !!

makieuphongkke
24-06-15, 11:55 AM

Ko chịu đọc cứ than thở yk như đứa nhỏ mới đẻ đòi sữa vậy :T

Google là thứ tốt nhất để hỏi !!

GG dạo này có thu phí (:| ...........................

LostFire
24-06-15, 01:14 PM
Ờ thì mang tiếng trẻ đòi sữa rồi thì "đòi" tiếp :)
Mà trước tiên em đính chính tý. Ý của em là cái Auto tích hợp ấy ạ. Server khác em thấy có tích hợp trong đó (hình 2 cây kiếm chéo nhau và cái khiên dưới bản đồ).

Ở trang đầu, chủ thớt có nói là xóa cái dòng số 58 trong Tasklist. Em gà hỏi ngu: Cái tasklist ở đâu? mở như thế nào để xóa ạ. Em chưa biết tý gì về Linux. Hỏi GG rồi, nhưng mà vẫn ko biết làm... :((

bthhhz
24-06-15, 01:15 PM
Ờ thì mang tiếng trẻ đòi sữa rồi thì "đòi" tiếp :)
Mà trước tiên em đính chính tý. Ý của em là cái Auto tích hợp ấy ạ. Server khác em thấy có tích hợp trong đó (hình 2 cây kiếm chéo nhau và cái khiên dưới bản đồ).

Ở trang đầu, chủ thớt có nói là xóa cái dòng số 58 trong Tasklist. Em gà hỏi ngu: Cái tasklist ở đâu? mở như thế nào để xóa ạ. Em chưa biết tý gì về Linux. Hỏi GG rồi, nhưng mà vẫn ko biết làm... :((

Tim auto ingame thì tìm Jx win mà chơi . này là jx linux . chỉ có auto rời
jxser gateway s3relay relaysetting task

bthhhz
24-06-15, 01:21 PM
GG dạo này có thu phí (:| ...........................

Ừ . có thu tiền điện vs tiền mạng đó .
Toàn vớ vẩn k

LostFire
24-06-15, 02:15 PM
jxser gateway s3relay relaysetting task

Dạ, em đã biết đường dẫn đến file.
Anh làm ơn chỉ cụ thể cho em và những người chưa biết cách sửa file Tasklist với. Em dùng lệnh Vi mà nó không cho sửa. Lệnh Vi em đánh ở VM....
Làm ơn bỏ chút thời gian hướng dẫn từng bước em với.

randynguyen
24-06-15, 02:49 PM
Anh làm ơn chỉ cụ thể cho em và những người chưa biết cách sửa file Tasklist với. Em dùng lệnh Vi mà nó không cho sửa. Lệnh Vi em đánh ở VM....

Bạn chọn Edit file đó, tìm đến đoạn Tasklist 58 rồi Delete xong Save lại thôi là ok.

Ừ . có thu tiền điện vs tiền mạng đó .
Toàn vớ vẩn k

Bác khó chịu quá. ;;)
Hướng dẫn cho mấy anh em tý thôi mà.
Biết là họ ko mò mẫm thích ăn liền nhưng thôi bỏ qua đi bác,

bthhhz
24-06-15, 03:11 PM
Bạn chọn Edit file đó, tìm đến đoạn Tasklist 58 rồi Delete xong Save lại thôi là ok.

Bác khó chịu quá. ;;)
Hướng dẫn cho mấy anh em tý thôi mà.
Biết là họ ko mò mẫm thích ăn liền nhưng thôi bỏ qua đi bác,

Bạn ko nghe nó bảo à . GG thu phí =)) Thánh phán

Rảnh quá ngồi đó dùng lện vi trên centos . dùng winscp login zô chỉnh . ngồi đó mà đánh chỉnh =)) nó ra 1 list dài mấy ngàn dòng ngồi đó mà chỉnh . hài vler =))

LostFire
24-06-15, 03:27 PM
Bạn ko nghe nó bảo à . GG thu phí =)) Thánh phán

Rảnh quá ngồi đó dùng lện vi trên centos . dùng winscp login zô chỉnh . ngồi đó mà đánh chỉnh =)) nó ra 1 list dài mấy ngàn dòng ngồi đó mà chỉnh . hài vler =))

Phải công nhận bác khó tính thật. Lão kia nói GG thu phí ý là nói đểu tôi không chịu khó tìm. Mịa, tôi mò trên GG toàn nói dùng lệnh Vi.
Giờ mới thấy ông nói dùng Winscp. Nói thật nhé. Tôi chả biết dùng như thế nào? cái Winscp này là gì? Nói kiểu khơi khơi, ai cũng biết như ông thì không cần hỏi nhá... Chỉ cần vài dòng hướng dẫn là mọi người đều biết làm ntn.
Mà thôi, tôi biết làm rồi.
Cảm ơn mọi người nhiều. Cảm ơn ông BTH nhé.
Ai chưa biết làm thì đọc vậy:
1. Tải WinSCP về (dùng bản Portable cho nó nhẹ)
2. Bật WinSCP lên, phần Session:
- File protocol: chọn SFTP
- Hostname: 192.168.1.100 (chính là IP máy chủ của bạn)
- Port num: 22 (mặc định)
- User: root
- Pass: (mật khẩu của máy chủ CentOS)
Sau đó SAVE và Login.
Đường dẫn thì ở Home/jxser/gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini (nếu bạn mún xóa dòng 58) không thì chỉ cần đến folder task đổi tên file menglajie_06.lua là ok.

janethorne83
24-06-15, 03:42 PM
Vim là cái để edit file trên linux,
Còn winscp là dạng như duyệt file vô hdh.
2 cái này có liên quan gì đâu bạn?

Bạn chịu khó lên google với đúng keyword.
"Winscp là gì?"
"Command vim linux"
"Cách dùng winscp"
"Cách click chuột và bấm bàn phím....v.v"

Sẽ làm dc hết :v

LostFire
24-06-15, 03:47 PM
Vim là cái để edit file trên linux,
Còn winscp là dạng như duyệt file vô hdh.
2 cái này có liên quan gì đâu bạn?

Bạn chịu khó lên google với đúng keyword.
"Winscp là gì?"
"Command vim linux"
"Cách dùng winscp"
"Cách click chuột và bấm bàn phím....v.v"

Sẽ làm dc hết :v

Hehe. Ta làm được rồi pa.
Không phải ta không biết xài GG. Hỏi mọi người thì chỉ cần ngay từ đầu nói dùng WinSCP là ta làm đc ngay. Đâu phải dài dòng. :(
Ai biết dùng WinSCP ngay từ đầu nào?
Khôn thì phải từ từ học chứ. Ai sinh ra là thiên tài ngay nhỉ????????

janethorne83
24-06-15, 03:56 PM
Phải công nhận bác khó tính thật. Lão kia nói GG thu phí ý là nói đểu tôi không chịu khó tìm. Mịa, tôi mò trên GG toàn nói dùng lệnh Vi.
Giờ mới thấy ông nói dùng Winscp. Nói thật nhé. Tôi chả biết dùng như thế nào? cái Winscp này là gì? Nói kiểu khơi khơi, ai cũng biết như ông thì không cần hỏi nhá... Chỉ cần vài dòng hướng dẫn là mọi người đều biết làm ntn.
Mà thôi, tôi biết làm rồi.
Cảm ơn mọi người nhiều. Cảm ơn ông BTH nhé.
Ai chưa biết làm thì đọc vậy:
1. Tải WinSCP về (dùng bản Portable cho nó nhẹ)
2. Bật WinSCP lên, phần Session:
- File protocol: chọn SFTP
- Hostname: 192.168.1.100 (chính là IP máy chủ của bạn)
- Port num: 22 (mặc định)
- User: root
- Pass: (mật khẩu của máy chủ CentOS)
Sau đó SAVE và Login.
Đường dẫn thì ở Home/jxser/gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini (nếu bạn mún xóa dòng 58) không thì chỉ cần đến folder task đổi tên file menglajie_06.lua là ok.

Mấu chốt là bạn ko nên rập khuôn.
Cái ip chunh gateway thì remote bằng ip nào cũng dc.
Miễn là chung gateway.
Từ đó sau khi connect từ winscp thành công.
Dùng chức năng biên tập file của nó mà chiến.

:)) rõ khổ

Hehe. Ta làm được rồi pa.
Không phải ta không biết xài GG. Hỏi mọi người thì chỉ cần ngay từ đầu nói dùng WinSCP là ta làm đc ngay. Đâu phải dài dòng. :(
Ai biết dùng WinSCP ngay từ đầu nào?
Khôn thì phải từ từ học chứ. Ai sinh ra là thiên tài ngay nhỉ????????

Thật ra khi bước vô forum hỏi, thì trước tiên bạn nên tìm hiểu ngoài luồng về cái đó.
Không có giáo trình chỉ cách sd ưinscp trong trường bạn nhe.
Nên việc chia sẽ cũng từ người tự tìm hiểu rồi chỉ lại thôi.

Clbgamesvn thực chất là nơi để lấy về ngâm cứu thì hay.
Chứ nhiều khi việc thắc mắc và chia sẻ trên này có thể nói là tạp nham, vô bổ.

Nên việc bạn trách móc người khác ko chỉ hay hay chỉ sai là ko đúng.

Đơn thuần là nó chỉ đúng hay sai, hay ko chỉ thì kệ con mẹ nó.
Mình tự tìm hiểu bạn nhé.

bthhhz
24-06-15, 04:26 PM
Toàn muốn mì ăn liền . mà ko bao giờ chịu đọc rõ cái gì . trong khi đó . trong cái Software của yoken9x hsare thư mục tools.rar đã bỏ hết mọi thứ vào rồi còn muốn cái gì nữa Bộ họ bỏ cái tools đó vào trong software để ngắm à . nc hài thật

Lúc tôi chưa biết tôi cũng đi tra google. ai chỉ ? khi Dev cũng tự đọc Ebook. Ai chỉ ? . Tới khi thực hiện lệnh để cài đặt linux . Ai Chỉ ?? .. Khi bị lỗi vặt . Ai chỉ ?
Chỉ có Google là ổng thương tui ổng chỉ . xong !!!

LostFire
25-06-15, 07:40 AM
Rồi, rồi. Em sai! được chưa?

Cảm ơn các anh đã chỉ bảo!:-*

Em có vấn đề nhờ các anh giúp với. Sáng giờ ngồi kiếm không thấy, xin thông cảm!

Bản đồ Vân Trung Đạo bị đen màn hình, Bản đồ Vi Sơn Đảo thì quái quay quay, mình cũng đánh ko đc. >>> Đã xử lý theo hướng dẫn (xóa cái Jxser cũ trong CentOS, chép cái mới là bản V3 của Nam Cung vào, sau đó chỉnh IP y chang hướng dẫn, chạy Relay và Pay OK. Chỉ có điều đến đoạn chạy phần 1, 2, 3 trong CecureCRT bị báo "Goddess_y và các nội dung khác permission denied"

Xin nhờ các Bro chỉ giáo cách sửa lỗi này với ạ!

Đây là nguyên văn của em nó:
-bash: ./goddess_y: Permission denied

he0konangel
25-06-15, 10:14 AM
Các bạn có thể hướng dẫn chi tiết máy khác cùng mạng lan chơi được cùng thì cấu hình thế nào k vậy! cám ơn

bthhhz
25-06-15, 10:18 AM
Rồi, rồi. Em sai! được chưa?

Cảm ơn các anh đã chỉ bảo!:-*

Em có vấn đề nhờ các anh giúp với. Sáng giờ ngồi kiếm không thấy, xin thông cảm!

Bản đồ Vân Trung Đạo bị đen màn hình, Bản đồ Vi Sơn Đảo thì quái quay quay, mình cũng đánh ko đc. >>> Đã xử lý theo hướng dẫn (xóa cái Jxser cũ trong CentOS, chép cái mới là bản V3 của Nam Cung vào, sau đó chỉnh IP y chang hướng dẫn, chạy Relay và Pay OK. Chỉ có điều đến đoạn chạy phần 1, 2, 3 trong CecureCRT bị báo "Goddess_y và các nội dung khác permission denied"

Xin nhờ các Bro chỉ giáo cách sửa lỗi này với ạ!

Đây là nguyên văn của em nó:
-bash: ./goddess_y: Permission denied

Van~ toppic tren . set Quyen 7777 cho file Goddess_y tren winscp

LostFire
25-06-15, 11:19 AM
Cảm ơn BTH, mình đã làm được rồi. Không có vấn đề gì nữa ^^

bthhhz
25-06-15, 11:30 AM
Cảm ơn BTH, mình đã làm được rồi. Không có vấn đề gì nữa ^^

đc hay ko chả liên quan . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vipbk
25-06-15, 11:51 AM
Các bạn có thể hướng dẫn chi tiết máy khác cùng mạng lan chơi được cùng thì cấu hình thế nào k vậy! cám ơn

LostFire
25-06-15, 08:31 PM
Làm sao có được bạn đồng hành mọi người ơi. Làm ơn chỉ giúp với!

tvnnam
25-06-15, 10:52 PM
Làm sao có được bạn đồng hành mọi người ơi. Làm ơn chỉ giúp với!

xem ngay 2 topic này là có bạn đồng hành nhận ngay ở Ba lăng huyện hoặc hoa sơn phái hoặc vân trung trấn nhé:

makieuphongkke
26-06-15, 09:54 AM
xem ngay 2 topic này là có bạn đồng hành nhận ngay ở Ba lăng huyện hoặc hoa sơn phái hoặc vân trung trấn nhé:

Đồng hành dùng làm gì mà thấy nhiều ng quan tâm nhỉ, bỏ vl lâu lắm rồi :-B

bthhhz
26-06-15, 11:03 AM
Đồng hành dùng làm gì mà thấy nhiều ng quan tâm nhỉ, bỏ vl lâu lắm rồi :-B

dịch hộ 2 từ đồng hành nhen . chỉ cần 2 từ đó là hiểu

makieuphongkke
27-06-15, 09:48 AM
Thanks bạn rất nhiều code mấy hôm nay dài lằng ngoằng, bạn code có xíu đúng là cao nhân

Sao vứt vào lễ quan khai báo Do Xanh / laydoxanh chẳng lấy đc gì :(

Anh2SiTinh
27-06-15, 10:21 AM
Sao vứt vào lễ quan khai báo Do Xanh / laydoxanh chẳng lấy đc gì :(Khi lấy đồ xanh kiểm tra xem bên cái GS có thông báo lỗi gì không, nếu không có thì do chưca định nghĩa hàm laydoxanh, còn có thông báo thì xem báo lỗi ở dòng nào rồi từ từ fix

hanamnet1
28-06-15, 12:06 PM
Mọi người cho mình hỏi mình muốn tìm file settings và scpirt của sv để chỉnh sửa,add thêm item thì phải vào đâu ạ, mình lội mấy chục page rồi nhưng ko thấy nên đành phải hỏi ạ :H

H mình cần lấy mấy món đồ phổ để ép HK môn phái và ít đồ xanh để ép đồ tím mà đánh quái hoài ko rơi ra vật phẩm .
Mình bỏ ngâm cứu VL off hơn 2 năm rồi bh nghịch lại thấy nó khác xưa nhiều quá :(

Slayer
28-06-15, 12:15 PM
Mọi người cho mình hỏi mình muốn tìm file settings và scpirt của sv để chỉnh sửa,add thêm item thì phải vào đâu ạ, mình lội mấy chục page rồi nhưng ko thấy nên đành phải hỏi ạ :H

H mình cần lấy mấy món đồ phổ để ép HK môn phái và ít đồ xanh để ép đồ tím mà đánh quái hoài ko rơi ra vật phẩm .
Mình bỏ ngâm cứu VL off hơn 2 năm rồi bh nghịch lại thấy nó khác xưa nhiều quá :(

dùng winscp kết nối với Centos để thấy đc script và server

hanamnet1
28-06-15, 05:40 PM
dùng winscp kết nối với Centos để thấy đc script và server

Bạn ơi mình mày mò cái này mãi mà ko ra bạn có thể chỉ giúp mình là điển chỗ này ntn đc ko
File protocol mình để : SFTP
Host name mình thử để : VMware2 hoặc 192.168.1.200
User thì : root - Pas : 123456
Nhưng mà ko đc bạn xem hộ mình sai chỗ nào với

Slayer
28-06-15, 06:17 PM
Bạn ơi mình mày mò cái này mãi mà ko ra bạn có thể chỉ giúp mình là điển chỗ này ntn đc ko
File protocol mình để : SFTP
Host name mình thử để : VMware2 hoặc 192.168.1.200
User thì : root - Pas : 123456
Nhưng mà ko đc bạn xem hộ mình sai chỗ nào với

nếu cài theo hướng dẫn thì hostname là 192.168.1.100 cả ip trong đó cũng thế

sogintdemon
28-06-15, 10:00 PM
Mình dùng SQL 2008RC2., Có cài được không z máy pác. ?

volamviet.vn
28-06-15, 11:21 PM
Mình dùng SQL 2008RC2., Có cài được không z máy pác. ?
Được :-B

thanhtunghn
29-06-15, 01:11 AM
Các bác cho e hỏi là config skin như nào để kiểu như làm nhiệm vụ mới được skin nhỉ với lại làm sao để skin 9x max luôn 20 e tìm hoài k thấy :(

bthhhz
29-06-15, 06:48 AM
Các bác cho e hỏi là config skin như nào để kiểu như làm nhiệm vụ mới được skin nhỉ với lại làm sao để skin 9x max luôn 20 e tìm hoài k thấy :(

Skill = Kỹ năng
Skin = Ngoại trang .
Max Skin =]]z / Vậy thì Kiếm đồ nào có cấp 10 mặc zô là max =]]z

thanhtunghn
29-06-15, 08:33 AM
ok :D Thanks

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

bthhhz
29-06-15, 08:51 AM
ok :D Thanks

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Có trả lời gì đâu mà Thanks ! lạy thánh =]]z

thanhtunghn
29-06-15, 09:22 AM
À cảm ơn bạn vì bạn đã bắt lỗi mình ý mà :D

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

heodat139
29-06-15, 09:22 AM
Em bi lỗi database giờ phải làm sao

bthhhz
29-06-15, 09:47 AM
nhớ cài teamview việt hóa luôn nha

heodat139
29-06-15, 10:13 AM
nhớ cài teamview việt hóa luôn nha

Có online đâu anh :( :( Có online đâu anh :( :(

hanamnet1
29-06-15, 12:53 PM
Mọi người cho mình hỏi file NPC Lễ Quan là file nào, nằm ở vị trí nào cơ ạ .
Toàn chữ tây, chữ tầu mình mò gần buổi mà ko ra nên lại phải nhờ mọi người giúp . Ngại quá :H

hanamnet1
29-06-15, 12:58 PM

Lấy tiền đồng ở Lễ Quan rồi mua bí kíp + 1 cuốn đại thành bí kíp ngay và luôn bạn ơi :))

bthhhz
29-06-15, 01:14 PM
Mọi người cho mình hỏi file NPC Lễ Quan là file nào, nằm ở vị trí nào cơ ạ .
Toàn chữ tây, chữ tầu mình mò gần buổi mà ko ra nên lại phải nhờ mọi người giúp . Ngại quá :H

Làm xiêng đọc lại các bài viết từ trang 1 tới trang cuối cùng là có =]]z

hanamnet1
29-06-15, 01:33 PM
Làm xiêng đọc lại các bài viết từ trang 1 tới trang cuối cùng là có =]]z

Mình lội hơn gần 30 page mà ko thấy :(
Mình đi lảm rồi thi thoảng đc nghỉ ngơi muốn vào nghịch một tẹo tg đâu mà lội hết hả bạn :(

Làm cái NV 40 của TL nghe 5 câu khẩu quyết rồi truyền lời lại muốn khóc quá :((((((((((

tvnnam
29-06-15, 05:19 PM
Mình lội hơn gần 30 page mà ko thấy :(
Mình đi lảm rồi thi thoảng đc nghỉ ngơi muốn vào nghịch một tẹo tg đâu mà lội hết hả bạn :(

Làm cái NV 40 của TL nghe 5 câu khẩu quyết rồi truyền lời lại muốn khóc quá :((((((((((

sao không thấy .....................hay chưa đào mộ ... chém : server1\script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua (*) mở bằng WinSCP để kết nối tới sever nhé.

vondellvn
30-06-15, 09:34 AM
ban oi minh bi loi nhu nay, da xem het cac huong dan nhung ko hieu them cai dong ip vao centos la them nhu nao :(

Ducthinh682
30-06-15, 09:42 AM
ban oi minh bi loi nhu nay, da xem het cac huong dan nhung ko hieu them cai dong ip vao centos la them nhu nao :(

bạn để lại yh mình xem giúp cho :D .............

he0konangel
30-06-15, 10:32 AM
Cho mình hỏi sửa phần kinh nghiệm khi giết quái ở đâu vậy, mình muốn chỉnh xuống 1 tí, giết quái toàn 1 con lên 1 lv nhanh quá

vondellvn
30-06-15, 10:56 AM
bạn để lại yh mình xem giúp cho :D .............

kwall664 bạn ơi, yahoo mình đó :) đang cần gấp :D

Ducthinh682
30-06-15, 11:37 AM
kwall664 bạn ơi, yahoo mình đó :) đang cần gấp :D

mình pm y!h rồi đấy............................

hanamnet1
30-06-15, 11:42 AM

Là gõ dòng này vào cái Vmware lúc nhập root với 123456 ấy bạn

vondellvn
30-06-15, 01:17 PM

đã làm thử rồi vẫn bị ????? khi chạy secureCRT bác nào biết team hộ mình cái :(

hanamnet1
30-06-15, 02:11 PM
Bác nào có thể cho em xin mấy cái file item trong sver đc ko, em chỉnh sửa mấy file hors để giảm cấp của ngựa xuống nhưng bh nó thành dấu ???? hết rồi, ko sao bán hoặc vứt đc :(

vondellvn
30-06-15, 03:07 PM
sau khi gosht lại win thì cài 1 mạch không lỗi lầm nào xảy ra, vào được game rồi nhưng đi siêu quang là thành mất hình, FF 9 - 10 lỗi, trừ 1% sinh lực, mà không có chỗ đeo ff ấn các thứ nhiều lỗi lắm :(

tvnnam
30-06-15, 04:21 PM
Cho mình hỏi sửa phần kinh nghiệm khi giết quái ở đâu vậy, mình muốn chỉnh xuống 1 tí, giết quái toàn 1 con lên 1 lv nhanh quá

1. Chỉnh kinh nghiệm :
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 để 100 như VNG

bthhhz
30-06-15, 04:53 PM
1. Chỉnh kinh nghiệm :
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 để 100 như VNG

Để 100 mà có cày tới già luôn á. em để 5k mà cày còn lâu quá trời :v

Mà anh biết script nhận danh hiệu trên đầu như võ lâm đệ nhất quán hay là Tống thống lĩnh đồ ko anh . Cho em xin Scirpt đó với. em lục mấy # rồi ko thấy đề cập

bil4i3n
30-06-15, 06:10 PM
Để 100 mà có cày tới già luôn á. em để 5k mà cày còn lâu quá trời :v

Mà anh biết script nhận danh hiệu trên đầu như võ lâm đệ nhất quán hay là Tống thống lĩnh đồ ko anh . Cho em xin Scirpt đó với. em lục mấy # rồi ko thấy đề cập

function DanhHieu()
local n_title = 198 -- Hình như là Võ lâm đệ nhất bang
local nServerTime = GetCurServerTime()+ 1728000; --20*24*60*60
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDay = floor(mod(nDate,1000000) / 10000);
local nMon = mod(floor(nDate / 1000000) , 100)
local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000
local nTime = 100000
Title_AddTitle(n_title, 2, nTime)
Title_ActiveTitle(n_title)
end

he0konangel
30-06-15, 06:38 PM
1. Chỉnh kinh nghiệm :
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 để 100 như VNG\

Có thể chỉ rõ mình gamesetting ở clinet ở đâu k vậy, mình thấy level_exp.txt từ server rồi nhưng k tài nào thấy thằng gamesetting.ini trong clinet vinagame

vondellvn
01-07-15, 09:17 AM
Bác chủ top có gì up cái này vào #1 cho bạn nào mới cài mà bị nè,mình mò mãi cuối cùng cũng hiểu,

Cách khắc phục DB error là các bạn chỉ cần chỉnh cái SQL như hình

chọn chính xác như vậy là mở được, sau đó chạy cái CTR kia nếu bị ???? thì các bạn xem đã tạo card mạng ảo chưa ? nếu chưa tạo thì lên GG xem 57s là xong cái đó, tạo card mạng ảo xong thì không cần phải tắt mạng thật của mình đi :) mình thấy đó là 2 lỗi rất nhiều người sẽ bị giống mình, và mình làm như vậy đã khắc phục và sever đã chạy ngon

he0konangel
01-07-15, 10:06 AM
Ai có thể hướng dẫn mình chi tiết cách 1 máy khác cùng mạng lan chơi cùng được k, máy mình chạy centos server rồi, máy kia phải chạy những gì để được chơi cùng vậy.Mong mọi người giúp đỡ

vipbk
01-07-15, 10:22 AM
Ai có thể hướng dẫn mình chi tiết cách 1 máy khác cùng mạng lan chơi cùng được k, máy mình chạy centos server rồi, máy kia phải chạy những gì để được chơi cùng vậy.Mong mọi người giúp đỡ

dongmau
01-07-15, 04:13 PM
\

Có thể chỉ rõ mình gamesetting ở clinet ở đâu k vậy, mình thấy level_exp.txt từ server rồi nhưng k tài nào thấy thằng gamesetting.ini trong clinet vinagame

Không thấy thì tạo ra bác >:)>:)

ducvietbr
02-07-15, 02:01 AM
mấy bác chỉ em vs sao em làm quài cái CRT này nó vào cũng ???? là sao vậy ai chỉ em hộ cái :((

bthhhz
02-07-15, 09:07 AM
mấy bác chỉ em vs sao em làm quài cái CRT này nó vào cũng ???? là sao vậy ai chỉ em hộ cái :((

Tắt card mạng internet sau đó chạy lại là xong

Ducthinh682
02-07-15, 09:54 AM
ai giúp mình với... đăng kí acc nó báo lỗi này là sao vậy................

Anh2SiTinh
02-07-15, 10:03 AM

Lỗi này 1 là sai IP , 2 là trùng Ip chỉ cần chỉnh lại chả liên quan gì đến mạng mủng gì cả mà phải tắt rồi chạy lại :))

bthhhz
02-07-15, 10:16 AM
Lỗi này 1 là sai IP , 2 là trùng Ip chỉ cần chỉnh lại chả liên quan gì đến mạng mủng gì cả mà phải tắt rồi chạy lại :))

Tin hay không tùy bạn . Cũng chẳng phải 1 mình bạn này bị lỗi đâu , đã có kiểm chứng . Và đơn giản lỗi các bạn ấy là không biết cách đổi DNS hoặc tạo card mạng ảo nên cách nhanh nhất là tắt card mạng để chạy

Còn nếu bạn biết rồi thì bạn hướng dẫn cho mọi người nhé. đừng làm ra vẻ vậy =]]z

ducvietbr
02-07-15, 11:19 AM
Tắt card mạng internet sau đó chạy lại là xong
em đã xong được cái đó còn cái này bác chỉ hộ em cái tới đây nó đứng cứng ngắc luôn :((

tvnnam
02-07-15, 11:24 AM
em đã xong được cái đó còn cái này bác chỉ hộ em cái tới đây nó đứng cứng ngắc luôn :((

thế là đc rồi mà... Giờ chỉ việc chạy lần lượt 1 .2.3 theo video hướng dẫn là đc mà:-"

ducvietbr
02-07-15, 11:25 AM
thế là đc rồi mà... Giờ chỉ việc chạy lần lượt 1 .2.3 theo video hướng dẫn là đc mà:-"

Anh2SiTinh
02-07-15, 11:34 AM
Tin hay không tùy bạn . Cũng chẳng phải 1 mình bạn này bị lỗi đâu , đã có kiểm chứng . Và đơn giản lỗi các bạn ấy là không biết cách đổi DNS hoặc tạo card mạng ảo nên cách nhanh nhất là tắt card mạng để chạy

Còn nếu bạn biết rồi thì bạn hướng dẫn cho mọi người nhé. đừng làm ra vẻ vậy =]]z

Vâng trình mình không bằng bạn . Vậy thôi không bàn nữa nhé :))

nguyeenxhair1
02-07-15, 11:52 AM
Thank bác Yoken9x em làm theo hướng dẫn và chơi đc r :)
Các bác cho em hỏi bản võ lâm này có auto ko? nếu có thì down ở đâu :) Thank các bác đã giúp

ducvietbr
02-07-15, 12:17 PM
mấy bác tài năng giúp em cái tới đây nó đứng luôn vậy :((

bthhhz
02-07-15, 12:20 PM
mấy bác tài năng giúp em cái tới đây nó đứng luôn vậy :((

Lạy thánh. Thánh ko thấy cái Video hướng dẫn nó click vào Các số 1 2 3 bên dưới à thánh . sợ thánh thật
TỚi đó rồi . cơm dâng tới miệng rồi . ăn đi chứ gì nữa

ducvietbr
02-07-15, 12:23 PM
Lạy thánh. Thánh ko thấy cái Video hướng dẫn nó click vào Các số 1 2 3 bên dưới à thánh . sợ thánh thật
TỚi đó rồi . cơm dâng tới miệng rồi . ăn đi chứ gì nữa
cảm ơn bác em thật ko nhìn kỹ :v

ducvietbr
02-07-15, 12:37 PM
vs sao trời nó tối vậy ai chỉ em vs

bthhhz
02-07-15, 12:41 PM
vs sao trời nó tối vậy ai chỉ em vs

sửa file Pakage.ini trong client lại
[Package]
Path=\\data
0=slistcache.pak
1=serverlist.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak