PDA

View Full Version : [JX] Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x

Trang : 1 [2] 3 4 5 6

hoangchithang
16-09-14, 03:54 PM
mình không biết sv của các bạn ntn nhưng sv mời thì sao chả hiểu lắm lỗi quá
- thổ địa phù không được
-mình xem các vũ khí không thấy dòng hút nôi, VKMP có nhưng không hút nội được
- cái centos của mình toàn bị diss ( để 1 lúc tối đen ấn vào thế là thoát ra ngoài)
Mong các bạn chỉ cách khắc phục hộ mình

huycnt
16-09-14, 04:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình tải về rồi copy vô thư mục client khi vào game thì thanh hiện máu,mana và thể lực bị lệch sang phải và đè lên mini map.
có cách nào chỉnh lại nó cân bằng như trong hình ko?

taoaccts13
16-09-14, 06:43 PM
Ép đồ max nè :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thích nhất ép đồ ngày xưa tốn bao nhiu là tiền

--- Chế độ gộp bài viết ---

ép bỏ Thần bí khoáng thạch 1= 3 thủy tinh
Trấn Bang chi thạch 1 = 5 tử thủy tinh :D

Cho mình xin cái script lấy đồ xanh đc ko cậu, train toàn ra đồ 1 dòng cùi bép ko àk T_T

p.s : cáp quang biển lại đứt làm post bài khổ mún chết ^:)^

quyena4vd
16-09-14, 07:07 PM
có ai biết cái lệnh bài sát thủ nó nằm ở đâu ko vậy
đang muốn add nó vào để đi vượt ải mà ko đc :((

vipbk
16-09-14, 07:46 PM
Cho mình xin cái script lấy đồ xanh đc ko cậu, train toàn ra đồ 1 dòng cùi bép ko àk T_T

p.s : cáp quang biển lại đứt làm post bài khổ mún chết ^:)^

Ăn quế hoa tửu và mặc set Động sát max là ra toàn đồ vip, dùng script add đồ xanh thì chỉ số thường không đúng (ép dòng này ra dòng kia)

có ai biết cái lệnh bài sát thủ nó nằm ở đâu ko vậy
đang muốn add nó vào để đi vượt ải mà ko đc :((

Tên chính xác là Sát thủ giản:

quyena4vd
16-09-14, 09:09 PM
thank !!!
nhưng mình vừa đi vượt ải
sao nó đòi pt đội để vào. rùi mà vào trong lại ko pt đc nữa
là sao vậy ? :(

vipbk
16-09-14, 09:45 PM
thank !!!
nhưng mình vừa đi vượt ải
sao nó đòi pt đội để vào. rùi mà vào trong lại ko pt đc nữa
là sao vậy ? :(

JX của VNG cũng vậy mà bạn, vào trong cùng đánh chứ không được pt. Tuy nhiên tất cả nhân vật ở cùng pt báo danh thì có tên cùng màu do đó sẽ nhận được các hiệu ứng buff từ đồng đội

huycnt
17-09-14, 01:57 PM
không ai giúp mình sao ???????????????????????

emnhochi
17-09-14, 08:21 PM
không ai giúp mình sao ???????????????????????

Dùng chuột kéo sao để nó cân bằng là được.

taoaccts13
17-09-14, 09:36 PM
Mang set động sát + quế hoa tửu, thiên sơn bảo lộ mà cũng ko ra đc đồ hút hít gì , đánh cả từ chiều tới giờ ko đc ji ngon hết 8-}8-}8-}, mở rộng rương nó bắt 12 cái mảnh tàng bảo đồ làm sao có nhỉ mọi ng8-}

yoken9x
17-09-14, 09:40 PM
Mang set động sát + quế hoa tửu, thiên sơn bảo lộ mà cũng ko ra đc đồ hút hít gì , đánh cả từ chiều tới giờ ko đc ji ngon hết 8-}8-}8-}, mở rộng rương nó bắt 12 cái mảnh tàng bảo đồ làm sao có nhỉ mọi ng8-}
May mắn chỉ tăng drop thôi chứ còn ra dòng ntn thì phải chỉnh thêm trong magictrib
còn mãnh tàng bảo đồ thầy không biết dùng hàm additem à :-@

khoanpm
18-09-14, 12:21 AM

Mở rương 2 ở đâu vậy mấy Bác, (mình đang dùng bản update 4 boynhay nhe)

vuong93tb
18-09-14, 01:48 AM
em làm theo video 100% thì xuất hiện các lỗi sau, em pm thớt qua yahoo vag fb nhưng ko thấy thớt trả lời, giúp em với ak.

khi clik vào Sword3PaySys_Y thì thấy lỗi này

khi clik vào S3RelayServer_Y thì thấy lỗi này

và thêm cả lỗi này

authanhi
18-09-14, 01:51 AM
cho mình hỏi thư mục sever nào ở đâu?

danghai1993
18-09-14, 09:51 AM
em làm theo video 100% thì xuất hiện các lỗi sau, em pm thớt qua yahoo vag fb nhưng ko thấy thớt trả lời, giúp em với ak.

và thêm cả lỗi này

Xin chia buồn là Win 8 + 8.1 ko cài trực tiếp trên đó đc. Phài dùng 2 máy ảo: 1 là win xp hoặc 7, 2 là linux chứa server

yoken9x
18-09-14, 12:06 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và thêm cả lỗi này

Thử thông ass nó xem (Run as administrator) (:|

vuong93tb
18-09-14, 01:47 PM
để em cài thêm cái win 7 cho dễ làm việc!

taoaccts13
18-09-14, 08:30 PM
Có ai biết tên file npc Thợ rèn ko chỉ mình với b-)

Vật phẩm mở ruơng 4 lấy ở đâu mọi ng ơi, trong questkey.txt ko có :(

Mở Rương 4: Trước hết bạn cần chuẩn bị nhưng vật phẩm sau: Tử-Lục-Lam Thủy tinh mỗi loại 1 viên +Huyền Tinh Cấp 1-2-3 mỗi loại 50 viên +Cửu Châu Lệnh-Long Huyết Hoàn-Thiên Bảo Khố Lệnh mỗi laọi 1 cái + 50 cái Hành Hiệp Lệnh + 2 cuốn Thiết la hán. Những vật phẩm trên dùng để đổi 1 cái Thần Bí Chi Thư tại Thần Bí Thương Nhân tọa độ(194.199) Tương Dương. Bạn Hãy Nhớ Phải Cần 3 Cái "Thần Bí Chi Thư" nhé. Chuẩn bị 30 Xu để mua Chìa Khóa Thần Bí trong Kì Trân Các nữa bạn nhé.
Khi có đủ 3 Thần Bí Chi Thư và Chìa Khóa Thần Bí hãy đến gặp Bác Thần Bí Thương Nhân ở Tương Dương để đổi Rương 4 nhé.

danghai1993
18-09-14, 08:59 PM
Có ai biết tên file npc Thợ rèn ko chỉ mình với b-)

Vật phẩm mở ruơng 4 lấy ở đâu mọi ng ơi, trong questkey.txt ko có :(

questkey + magicscript

........................................

nh0xjac
18-09-14, 09:55 PM
Chạy SecureCRTPortable báo lỗi: ????

authanhi
18-09-14, 10:29 PM
chỉ mình add đồ với. ko kiếm đc thư mục sever để add đồ.

tvnnam
19-09-14, 08:32 AM
chỉ mình add đồ với. ko kiếm đc thư mục sever để add đồ.

trong phần Tool bạn down về có phần Winscp .... mở nó lên để kết nối vào sever..... còn muốn thêm đồ thì lấy ID nằm trong setting/item... sau đó thêm vào file lễ quan - admin trong scrip/golden/·ÈË_Àñ¹Ù.lua ... còn hàm add đồ thì tự ngâm cứu nhé.. bạn cho 1 hàm cơ bản tự dev ra nhé 8->

function nhando()
for i=5290,5299 do
AddGoldItem(0,i)
end
end

:)) Chúc thành công :-*

anhnakid1412
19-09-14, 01:55 PM
Cho mình hỏi mình cài trên win xp
cài đặt xong xuôi có 3 card mạng VMnet1, VMnet8 với card mạng của máy xp mình xài
khi chạy SecureCRT thì mình phải tắt card mạng của máy xp thì cái SecureCRT nó mới chạy được
ai chỉ giúp mình cám ơn nhìu

tvnnam
19-09-14, 02:18 PM
Cho mình hỏi mình cài trên win xp
cài đặt xong xuôi có 3 card mạng VMnet1, VMnet8 với card mạng của máy xp mình xài
khi chạy SecureCRT thì mình phải tắt card mạng của máy xp thì cái SecureCRT nó mới chạy được
ai chỉ giúp mình cám ơn nhìu

Trùng địa chỉ IP ... cách tốt nhất đổi IP của card mạng của máy xp là ok

anhnakid1412
19-09-14, 09:50 PM
Trùng địa chỉ IP ... cách tốt nhất đổi IP của card mạng của máy xp là ok

không phải đâu nè
mình tự cài ip tĩnh hết mà khác nhau hết
với cái clienpath chép đè vô thì hình nền đăng nhập đen thui à

acma_06
20-09-14, 02:09 AM
các bác chạy có bị lổi roll khi 2 acc giao dịch đồ HK k ?

hoangcungclub
20-09-14, 06:18 AM

tvnnam
20-09-14, 07:09 AM

trong phần Tool bạn down về có phần Winscp .... mở nó lên để kết nối vào sever..... rùi chép vào ( server1, gateway ):-*

yoken9x
20-09-14, 07:31 AM
không phải đâu nè
mình tự cài ip tĩnh hết mà khác nhau hết
với cái clienpath chép đè vô thì hình nền đăng nhập đen thui à
Màng hình đăng nhập đen vì file slistcache.pak, kiếm cái khác mà thay ^^

hoangcungclub
20-09-14, 04:40 PM
cho mình hỏi xóa hết nhân vật làm sao vậy.

danghai1993
20-09-14, 05:46 PM
cho mình hỏi xóa hết nhân vật làm sao vậy.

kết nối qua MySQL trong linux (dùng navicat ấy) rồi vào role xóa.

hoangcungclub
20-09-14, 06:12 PM

danghai1993
bạn cho mình xin yahoo

vuongminh
20-09-14, 10:12 PM

anhnakid1412
20-09-14, 11:51 PM

bạn dùng cái này GMPassGen.exe
để mã hóa ip ở trong database.ini nha
phần mềm thì tự tìm nha

huycnt
21-09-14, 03:40 PM
Đã bạn nào đưa sv này lên ol đc chưa vậy? ai biết hoặc có hướng dẫn ko giúp mình với

vuongminh
21-09-14, 09:30 PM
bạn dùng cái này GMPassGen.exe
để mã hóa ip ở trong database.ini nha
phần mềm thì tự tìm nha
Đc Rồi Bạn Ah Do Mình Ko Đặt Pass sa Trong SQL . Nhưng Lại Có 1 Vấn Đề Là Mình Ko Tạo Đc acc Tại Tool hix mặc Dù Mình Đã Trỏ Đường Dẩn Đến Mục plays Rồi . Mình Vào Game Bằng TK binhchivn . Có Ai Bik Là Bị Lý Do gì ko ? Tìm Hoài Ko ra vs Lại Add Xu Vào TK Thì Làm Cách Nào Có Phải Trong SQL Ko ? Có Cao Nhân Nào Chỉ Giáo Mình vs Chưa Làm Linux Bao Giờ . Thank All .

yoken9x
22-09-14, 03:35 PM
Đc Rồi Bạn Ah Do Mình Ko Đặt Pass sa Trong SQL . Nhưng Lại Có 1 Vấn Đề Là Mình Ko Tạo Đc acc Tại Tool hix mặc Dù Mình Đã Trỏ Đường Dẩn Đến Mục plays Rồi . Mình Vào Game Bằng TK binhchivn . Có Ai Bik Là Bị Lý Do gì ko ? Tìm Hoài Ko ra vs Lại Add Xu Vào TK Thì Làm Cách Nào Có Phải Trong SQL Ko ? Có Cao Nhân Nào Chỉ Giáo Mình vs Chưa Làm Linux Bao Giờ . Thank All .
Chắc bạn không cài sql server 2000 mà dùng sql portable nên k reg acc = tool được chăng?
Server này không dùng xu mà dùng tiền đồng, trong sv đã có scrip nhận tiền đồng chổ lể quan, thân !

vuongminh
22-09-14, 09:36 PM
Chắc bạn không cài sql server 2000 mà dùng sql portable nên k reg acc = tool được chăng?
Server này không dùng xu mà dùng tiền đồng, trong sv đã có scrip nhận tiền đồng chổ lể quan, thân !
Mình Dùng SQL 2k Bạn Ah hi . Ok Thank Bạn Nhiều Lắm Lắm .

thjentu1102
26-09-14, 10:48 AM
e là newbie nên chưa rành cách cài bác có thể share cái winxp giống trong videos của bác không
vì máy thật của em không biết nó lỗi win hay cài thiếu cái gì mà mấy tool em down của bác share về nó chẳng chạy được cái nào cả
thank bác

huycnt
26-09-14, 09:29 PM

cho hỏi sao mình tạo nv mới toàn bị báo là "Tên nv đã tồn tại hoặc ko đúng quy tắc" vậy?
mình chỉ tạo đc mỗi nv tên GameMaster còn tạo nv khác ko đc. tạo tài khoản khác cũng ko tạo nv mới đc. ai biết lỗi ở đâu ko

chulundethuong
26-09-14, 11:25 PM
e chạy sever chơi bình thường nhưng bị event rớt bông tuyết ở thập đại thành thị nên đánh quái không rớt đồ xanh

e tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để fix thì chọn cái nofont

( trong đó có 2 part 1 cái thì copy vào clinet của vinagame thì e biết rồi còn part kia là fix cho sever thì e không biết copy vào đâu )

e đã tìm toàn bộ tập tin của a yoken9x nhưng không thấy cái tập tin nào là sever để e copy vào xin các anh chỉ giúp e với ;;)

gà chính hiệu :>

ah e có tìm thêm được 1 cao nhân chỉ cách fix này dễ dàng hơn của a tvnnam nhưng cũng không hiểu rõ mở cái [COLOR="#FF0000"]gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini ở chỗ nào xin các a giúp với

sau đây là nguyên văn của a ấy

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.
=> Rớt ra quá nhiều nên đánh quái nào cũng không ra đồ nữa

* Cách sửa: không cho s3relay chạy event đó nữa:
Mở file gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini
Xóa bỏ:
Code:
[Task_58]
TaskFile=menglanjie_06.lua
hoặc đổi tên file trên để s3 không load file đó nữa (do không tìm thấy file)

Xong vào game test

chulundethuong
28-09-14, 12:03 AM
Up cho các anh pro thấy . Ai giúp e với

vipbk
28-09-14, 08:26 AM
Up cho các anh pro thấy . Ai giúp e với

Bạn dùng WinSCP sẽ thấy các thư mục đó

tvnnam
28-09-14, 08:49 AM
e chạy sever chơi bình thường nhưng bị event rớt bông tuyết ở thập đại thành thị nên đánh quái không rớt đồ xanh

e tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để fix thì chọn cái nofont

( trong đó có 2 part 1 cái thì copy vào clinet của vinagame thì e biết rồi còn part kia là fix cho sever thì e không biết copy vào đâu )

e đã tìm toàn bộ tập tin của a yoken9x nhưng không thấy cái tập tin nào là sever để e copy vào xin các anh chỉ giúp e với ;;)

gà chính hiệu :>

ah e có tìm thêm được 1 cao nhân chỉ cách fix này dễ dàng hơn của a tvnnam nhưng cũng không hiểu rõ mở cái [COLOR="#FF0000"]gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini ở chỗ nào xin các a giúp với

sau đây là nguyên văn của a ấy

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.
=> Rớt ra quá nhiều nên đánh quái nào cũng không ra đồ nữa

* Cách sửa: không cho s3relay chạy event đó nữa:
Mở file gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini
Xóa bỏ:
Code:
[Task_58]
TaskFile=menglanjie_06.lua
hoặc đổi tên file trên để s3 không load file đó nữa (do không tìm thấy file)

Xong vào game test

1.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào sever và clinet sẽ fixx lỗi trên của bạn
2.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng vậy do kết hợp ... và nhiều tính năng hơn:-*

chulundethuong
28-09-14, 10:45 AM
thanks 2 anh tvnam voi vipbk nhiều lắm .

huycnt
28-09-14, 09:32 PM
bạn nào cho mình hỏi muốn tạo 2 server thì phải làm thế nào?ai biết chỉ giúp
mà có cách nào + điểm tiềm năng 1 phát hết điểm hiện có luôn ko. mỗi lần cộng điểm hoặc tẩy tuỷ cộng mệt quá.chắc mua riêng con chuột chỉ để cộng điểm mất

vipbk
29-09-14, 07:52 AM
mà có cách nào + điểm tiềm năng 1 phát hết điểm hiện có luôn ko. mỗi lần cộng điểm hoặc tẩy tuỷ cộng mệt quá.chắc mua riêng con chuột chỉ để cộng điểm mất

giữ Ctrl + ấn vào điểm cần cộng, gõ số vào (max 1 lần 254 điểm)

tului
30-09-14, 04:31 PM
Có bạn nào bị lỗi như trong hình của mình ko nhỉ. Làm đến đó là hết bít rồi :D

Ai bít hướng dẫn mình khắc phục phát. Thks :D

danghai1993
30-09-14, 04:34 PM

ip host trong secureCRT phải là ip linux

vipbk
30-09-14, 05:14 PM

tului
30-09-14, 05:40 PM

tului
01-10-14, 01:46 PM

P/s: Đã config đúng như trong video hướng dẫn mà vẫn lỗi. :D

danghai1993
01-10-14, 01:54 PM

P/s: Đã config đúng như trong video hướng dẫn mà vẫn lỗi. :D

ko phải theo video hướng dẫn mà cái đường dẫn pays phải đúng theo đường dẫn bên máy bạn.

tului
01-10-14, 01:55 PM
ko phải theo video hướng dẫn mà cái đường dẫn pays phải đúng theo đường dẫn bên máy bạn.

Cái đó mình hiểu, nhưng vấn đề là config đúng đường dẫn Pays rồi mà vẫn lỗi zậy mới hại não chứ, SQL Server đã bật lun rồi vẫn zậy :D

vunam123
01-10-14, 02:04 PM
Cái đó mình hiểu, nhưng vấn đề là config đúng đường dẫn Pays rồi mà vẫn lỗi zậy mới hại não chứ, SQL Server đã bật lun rồi vẫn zậy :DThử xem, tên mssql có đúng là tên mạc đình ko ? hay là có cái thêm bất cứ instane name nào trước đó hay không ?

royce2k2
01-10-14, 08:47 PM
Cái đó mình hiểu, nhưng vấn đề là config đúng đường dẫn Pays rồi mà vẫn lỗi zậy mới hại não chứ, SQL Server đã bật lun rồi vẫn zậy :D

Nếu lỗi nhiều quá thì bác down linux + win ở đây nè , đã config sẵn , chỉ việc chơi ko hề báo lỗi

magdeath
02-10-14, 03:22 PM
Cái này mình muốn chỉnh cho thằng em chơi chung thì chỉnh sao vậy mọi người có ai biết ko

thjentu1102
03-10-14, 11:25 AM
Bác nào cho em hỏi chút về sv linux này với

Có thể chỉnh tiềm năng của nhân vật được như mấy sv off khác = navicat hay sql không. như chỉnh sức mạnh 99999 thân pháp 99999 ấy

em kết nối linux đc = navicat rồi mà mò mò 2 hôm rồi chẳng thấy đâu. đau hết cả mắt

snetus61
04-10-14, 10:40 AM
ai giúp mình với, vẫn ko bít fix lỗi phần Securecrt :(

vipbk
04-10-14, 10:53 AM
ai giúp mình với, vẫn ko bít fix lỗi phần Securecrt :(

snetus61
04-10-14, 11:49 AM
mà lúc chơi game phải để 1 đống bầy nhầy dưới taskbar hả bạn ???
có tắt bớt đc cái j ko

vipbk
04-10-14, 12:08 PM
mà lúc chơi game phải để 1 đống bầy nhầy dưới taskbar hả bạn ???
có tắt bớt đc cái j ko

Cái vmware có thể ẩn đi, winscp không dùng thì tắt, còn 3 cái bắt buộc phải để: S3RelayServer_Y, Sword3PaySys_Y, SecureCRT

snetus61
05-10-14, 03:05 AM
giờ nó cứ bị lỗi "RootRelay liên tiếp bị sai" trong SecureCRT là sao ???

trungjx
05-10-14, 08:49 AM
Mấy bác cho hỏi cái hàm add hiệu ứng càn khôn như này, nhận rồi muốn xóa nó thì làm sao?

function cankhon()
PlayerFunLib:AddSkillState(966,2,3,46656000,1)
PlayerFunLib:AddSkillState(980,2,3,46656000,1)
end
Tiện thể cho mình hỏi thêm boss Hoàng Kim nó rớt ra cả đồ Kim Ô, làm sao bỏ đc đồ Kim Ô boss rớt ra đây, tìm mãi chả thấy

tului
10-10-14, 04:42 PM
đưa chuột vào vk của phái VĐ là bị dis game, bạn nào có cách fix xin hướng dẫn mình phát. Thks :D

taoaccts13
10-10-14, 06:15 PM
đưa chuột vào vk của phái VĐ là bị dis game, bạn nào có cách fix xin hướng dẫn mình phát. Thks :D

Lấy file goldequip trong patch của yoken9x : setting/item/004/goldequip.txt -> chép sang thư mục tương tự của client game

135236
13-10-14, 08:01 PM
Cái vmware có thể ẩn đi, winscp không dùng thì tắt, còn 3 cái bắt buộc phải để: S3RelayServer_Y, Sword3PaySys_Y, SecureCRT

Bạn ơi có thể onl yahoo giúp mình 1 tí đc ko ?

trungjx
15-10-14, 09:33 PM
bác nào còn giữ cái gianghotk share võ lâm bí sử của tranhba.com up link lại dùm e đc ko, đang cần, máy mất ổ cứng giờ làm lại từ đầu :3

hongson101
17-10-14, 11:24 AM
thot oi cho minh xin yahoo dc k muon hoc lam sc jx

trungjx
17-10-14, 07:49 PM
bác nào còn giữ cái gianghotk share võ lâm bí sử của tranhba.com up link lại dùm e đc ko, đang cần, máy mất ổ cứng giờ làm lại từ đầu :3

ai còn ko share lại dùm mình cái

zvotinhz
17-10-14, 11:04 PM
giờ nó cứ bị lỗi "RootRelay liên tiếp bị sai" trong SecureCRT là sao ???

mình cũng bị như vậy, làm y chang theo video :(

volamchina1
18-10-14, 06:03 AM
Chào Anh Em .............
Lâu ngày không có chơi jx nữa,hôm nay tập tành với sever Linux mong anh em chỉ giáo với.....
mình tải toàn bộ ở trên của chủ top về mà tìm không ra cái thư mục sever1 nằm ở đâu anh em chỉ giúp với #-o

tvnnam
18-10-14, 06:29 AM
Chào Anh Em .............
Lâu ngày không có chơi jx nữa,hôm nay tập tành với sever Linux mong anh em chỉ giáo với.....
mình tải toàn bộ ở trên của chủ top về mà tìm không ra cái thư mục sever1 nằm ở đâu anh em chỉ giúp với #-o

muốm mở sever 1 thì phải kết nối sever bằng winscp trong file Tool/win SCP

mình cũng bị như vậy, làm y chang theo video :(

Xóa sever đi và giải nén ra cài lại ... clinet thì giữ nguyên,,, lỗi do bạn chép sai hoặc chưa đồng bộ sever nên nobaos lỗi

volamchina1
18-10-14, 06:36 AM
tvnnam! ơi cậu có yahoo ko giúp mình vài chuyện với thank trước nhé

volamchina1
18-10-14, 06:53 AM
tvnnam ! ơi có topic nào hướng dẩn kết nối sever1 bằng winscp trong file Tool/win SCP không giúp mình với

vipbk
18-10-14, 09:04 AM
tvnnam ! ơi có topic nào hướng dẩn kết nối sever1 bằng winscp trong file Tool/win SCP không giúp mình với

Mở lên bấm Connect là dc, chủ thớt config sẵn rồi

volamchina1
18-10-14, 09:16 AM
Bạn pm yahoo minhhung.tran28 team giúp mình cái nhé mò hoài hôm qua tới nay ko dc

vuila9
18-10-14, 09:40 AM

Sever này mún dev thì vào thư mục nào vậy ông?

volamchina1
18-10-14, 10:09 AM
Hình như vấn đề này ( kết nối sever1 bằng winscp trong file Tool/win SCP) không được ai hướng dẩn và cũng ko thấy topic nào hướng dẩn cho newbi . thấy có nhiều người cũng cùng 1 câu hỏi như mình mà ko thấy dc trả lời hoặc chỉ là trả lời chung chung không cụ thể rỏ ràng .
Mong các bạn tận tình giúp cho newbi như mình và các bạn khác với để có cở hội học hỏi nhé ..... Thank nhiều

volamchina1
18-10-14, 10:46 AM
Không ai giúp hết vậy có lẻ nào như thế ???

uplever001
19-10-14, 02:45 AM
Ai Chỉ dùm bây giờ cài xong rồi chơi xong thì out như thế nào để khỏi mất nhân vật. Và lúc chạy server thì chạy từ bước nào. Thanks.
Cái mở server1 thì mấy bạn chọn "winscp trong file Tool/win SCP". Rồi nhấp đúp vào IP 192.168.1.100 là ra server 1 thôi.
Mấy bạn bị lỗi chỗ Paysys thì tắt hết Firewall đi (nhớ là wifi thì tắt cả Cá nhân và Công Cộng luôn nha) trên win7 64 đó=D>
.Mới Test xong. Cái bản này thì minh lấy ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy bạn dow về copy server1 rồi đổi IP serverlist thành 192.168.1.100 (Rồi copy cái serverlist qua Pacth luôn nha), bản này không bị lỗi VŨ KHÍ MP

tuanhdvn
19-10-14, 08:01 AM
Mình bị lỗi này. Nó đơ ra không làm gì nữa cả. mình dùng win 7 64 bit, đã tích 2 ô khi chạy paysys.Pro nào giúp với! Thanks

yoken9x
19-10-14, 08:10 AM
Mình bị lỗi này. Nó đơ ra không làm gì nữa cả. mình dùng win 7 64 bit, đã tích 2 ô khi chạy paysys.Pro nào giúp với! Thanks
cái này có phải lỗi đâu, mở ra từng page rồi bấm vào các số 1, 2, 3 và S1

tuanhdvn
19-10-14, 08:21 AM
Hì, do mình chưa rõ nên đã hỏi thừa, thanks các pro. mình đã làm được

huycnt
19-10-14, 09:22 AM
yoken9x cho mình hỏi nếu muốn đưa sv này lên online hoặc hamachi thì phải làm thế nào?hướng dẫn mình được ko

tuanhdvn
19-10-14, 04:31 PM
Mình train quái không rớt đồ, vậy mình phải chỉnh ở đâu vậy mn? sr tại hạ là người mới, mong các vị huynh tỷ chiếu cố!

id_nothing
20-10-14, 03:29 PM
yoken9x cho mình hỏi nếu muốn đưa sv này lên online hoặc hamachi thì phải làm thế nào?hướng dẫn mình được ko

bạn bệnh ak :)) cái này đưa lên vps cả cục vmware lun hả :))

bố này thì quay video hướng dẩn mà cắt video thì không chuẩn để làm khó ae. bó tay. cái khúc 24'00 ấy nhé là phải đánh đường dẩn cd \home..... nhé! các tab mới sau này củng vậy. hướng dẩn kiểu này bố thằng nào hiểu được

vipbk
20-10-14, 03:34 PM
Mình train quái không rớt đồ, vậy mình phải chỉnh ở đâu vậy mn? sr tại hạ là người mới, mong các vị huynh tỷ chiếu cố!

Nhiều bạn có thắc mắc giống bạn nên mình up hướng dẫn lên #1 rồi nhé :)

bố này thì quay video hướng dẩn mà cắt video thì không chuẩn để làm khó ae. bó tay. cái khúc 24'00 ấy nhé là phải đánh đường dẩn cd \home..... nhé! các tab mới sau này củng vậy. hướng dẩn kiểu này bố thằng nào hiểu được

Mấy lệnh đấy được gán vào các nút 1 2 3 S1 ở dưới rồi gõ lại làm gì :)

id_nothing
20-10-14, 03:53 PM
Nhiều bạn có thắc mắc giống bạn nên mình up hướng dẫn lên #1 rồi nhé :)

Mấy lệnh đấy được gán vào các nút 1 2 3 S1 ở dưới rồi gõ lại làm gì :)

hố.. vậy mà ko biết :)) sr vậy :))))))))))))))))))))))))))))))))))

yoken9x
21-10-14, 09:16 AM
bạn bệnh ak :)) cái này đưa lên vps cả cục vmware lun hả :))

Trẻ trâu này, thích gây hấn à? Có mắt không biết nhìn thì thôi lại còn ý kiến này nọ. Chắc không có HD này còn ối ng chưa cài đc đó.

thiensud
21-10-14, 02:38 PM
Trẻ trâu này, thích gây hấn à? Có mắt không biết nhìn thì thôi lại còn ý kiến này nọ. Chắc không có HD này còn ối ng chưa cài đc đó.

Bạn giúp mình cái phần đổi IP 192.168.1.100 qua IP # dc ko nó trùng IP vs máy chủ của mình

nguyenluu159
21-10-14, 04:28 PM
Mấy bác cho e hỏi file
( gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini )
này nằm chỗ nào e tìm không thấy :(

vipbk
21-10-14, 04:47 PM
Mấy bác cho e hỏi file
( gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini )
này nằm chỗ nào e tìm không thấy :(

Bạn mở WinSCP lên sẽ thấy :)

nguyenluu159
21-10-14, 08:10 PM
Bạn mở WinSCP lên sẽ thấy :)

Đã phát hiện :D , cảm ơn bác nhé :)

thiensud
21-10-14, 08:13 PM
Kì thật mỗi lần muốn kết nối vs SecureCRT phải tắt card mạng thật.Mở lên là kết nối báo ????
Ai chĩ mình fix cái này dc ko nhĩ?
Vs muốn đổi ip centos 192.168.1.100 thì cần thay đổi những file nào?

Qu4n9Ngu43n
22-10-14, 07:36 PM
Bác giúp em khởi đọng sever jx đc không ạ.em làm theo video của bác yoken mà k thể chạy đc ạ.
Teamview của em ạ 1 034 255 383 pass 7226

Qu4n9Ngu43n
22-10-14, 09:55 PM
Last login: Wed Oct 22 21:44:16 2014 from 192.168.1.200
S3Relay-¿ªÊ¼Æô¶¯£¡ S3Relay- Bat dau Khoi dong!
Delete event data: ShareKey(EVENT_cailuhongbao), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2010-3-30)
Delete event data: ShareKey(EVENT_MIDAUT_2010), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2010-10-19)
Delete event data: ShareKey(EVENT_dayanqunxia), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2011-3-20)
Delete event data: ShareKey(FUNC_RANK_EQUIPVALUE), Param1(-1), Param2(-1), Timeout()
Delete event data: ShareKey(EVENT_April_zhushuai), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2012-6-4)
Loading All Scripts....................
000008Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE
Load Stable Rank count 0
Load Dynamic Rank count 0
Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE end
000033LOAD 2010 EXPANSION FUGUIJINHE BET NUMBER
[2010 expansion fuguijinhe bet number] BetCount:0 Normal Number: 69 87 49 93 45 83 71 91 53 Special Number: 29
000075
All Scripts Have Been Loaded! Count = 75
root client[:0] create
FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

lỗi này là sao ạ.ai fix hộ em với ạ Teamviewer 1 034 255 383 pas 9868

yoken9x
23-10-14, 09:26 AM
Last login: Wed Oct 22 21:44:16 2014 from 192.168.1.200
Delete event data: ShareKey(EVENT_cailuhongbao), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2010-3-30)
Delete event data: ShareKey(EVENT_MIDAUT_2010), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2010-10-19)
Delete event data: ShareKey(EVENT_dayanqunxia), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2011-3-20)
Delete event data: ShareKey(FUNC_RANK_EQUIPVALUE), Param1(-1), Param2(-1), Timeout()
Delete event data: ShareKey(EVENT_April_zhushuai), Param1(-1), Param2(-1), Timeout(2012-6-4)
Load Stable Rank count 0
[2010 expansion fuguijinhe bet number] BetCount:0 Normal Number: 69 87 49 93 45 83 71 91 53 Special Number: 29
000075
root client[:0] create
FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

lỗi này là sao ạ.ai fix hộ em với ạ Teamviewer 1 034 255 383 pas 9868
1 - Khởi động lại máy
2 - Bật CentOS và login
3 - Ping IP xem có kết nối hay không
4 - Chạy lại server
5 - ... nếu vẫn không đc vô CentOS gõ ifconfig rồi chụp hình lên đây xem.

danghai1993
23-10-14, 12:48 PM
1 - Khởi động lại máy
2 - Bật CentOS và login
4 - Chạy lại server

thaihoa91 đã xác nhận lỗi như sau:

Cuối cùng cũng cài thành công -.- Anh đã biết nguyên do vì sao bị lỗi RootRelay rùi, do cái khúc attach DB thì config mục serverlist bị sai IP và MAC đấy :))
Anh xóa hết tất cả, giải nén cài lại từ đầu thì oke =)) — với Phát Nguyễn và Nam Cung Nhất Thiên.

Status đc đăng trên face anh ấy.

Qu4n9Ngu43n
23-10-14, 05:42 PM
1 - Khởi động lại máy
2 - Bật CentOS và login
4 - Chạy lại server

Thế còn tên db và user và pass của file sql trong máy ảo là gì để em dùng navicat mở ra chỉnh xu cho nv ạ.còn cả cái ip của DB nữa ạ

fantasy1608
24-10-14, 09:12 PM
Mọi người ơi lỗi này khắc phục làm sao vậy??? IP win xp mình là 192.168.2.128. Thanks!!!!

dhbachkhoa
25-10-14, 08:28 AM
các bác cho e hỏi code nhận đồ xanh sv này với, e add code sv zonkaku share nhưng ko nơi chuyện lễ quan đc.

function xanhtest() local tab_Content = { "Vò khÝ /vukhit", "Y phôc/aot", "Hµi/giayt", "Yªu ®¸i/dait", "Kh«i m·o/nont", "Hé uyÓn/baotayt", "Tho¸t/no"}end;
function vukhit() local tab_Content = { "Vò khÝ hÖ Kim/selvk", "Vò khÝ hÖ Méc/selvk", "Vò khÝ hÖ Thñy/selvk", "Vò khÝ hÖ Háa/selvk", "Vò khÝ hÖ Thæ /selvk", "Tho¸t/no"}end;
function aot() local tab_Content = { "¸o hÖ Kim/selao", "¸o hÖ Méc/selao", "¸o hÖ Thñy/selao", "¸o hÖ Háa/selao", "¸o hÖ Thæ /selao", "Tho¸t/no"}end;
function giayt() local tab_Content = { "GiÇy hÖ Kim/selgiay", "GiÇy hÖ Méc/selgiay", "GiÇy hÖ Thñy/selgiay", "GiÇy hÖ Háa/selgiay", "GiÇy hÖ Thæ /selgiay", "Tho¸t/no"}end;
function dait() local tab_Content = { "§ai hÖ Kim/seldai", "§ai hÖ Méc/seldai", "§ai hÖ Thñy/seldai", "§ai hÖ Háa/seldai", "§ai hÖ Thæ /seldai", "Tho¸t/no"}end;
function nont() local tab_Content = { "Mò hÖ Kim/selnon", "Mò hÖ Méc/selnon", "Mò hÖ Thñy/selnon", "Mò hÖ Háa/selnon", "Mò hÖ Thæ /selnon", "Tho¸t/no"}end;
function baotayt() local tab_Content = { "Bao tay hÖ Kim/seltay", "Bao tay hÖ Méc/seltay", "Bao tay hÖ Thñy/seltay", "Bao tay hÖ Háa/seltay", "Bao tay hÖ Thæ /seltay", "Tho¸t/no"}end;
function selvk(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,5 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 121 , 30, 0, 126 , 80, 0, 140 , 150, 0, 136 , 3, 0, 101 , 20, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 125 , 30, 0, 137 , 3, 0, 144 , 30, 0, 126 , 80, 0, 103 , 25, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 123 , 50, 0, 126 , 80, 0, 141 , 150, 0, 166 , 200, 0, 102 , 20, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 137 , 3, 0, 142 , 150, 0, 115 , 30, 0, 106 , 30, 0, 85 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 166 , 200, 0, 143 , 150, 0, 136 , 3, 0, 108 , 30, 0, 58 , 1, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);end
for i=0,2 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,1,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 121 , 30, 0, 126 , 80, 0, 140 , 150, 0, 136 , 3, 0, 101 , 20, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 125 , 30, 0, 137 , 3, 0, 144 , 30, 0, 126 , 80, 0, 103 , 25, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 115 , 30, 0, 123 , 50, 0, 126 , 80, 0, 141 , 150, 0, 166 , 200, 0, 102 , 20, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 137 , 3, 0, 142 , 150, 0, 115 , 30, 0, 106 , 30, 0, 85 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 166 , 200, 0, 143 , 150, 0, 136 , 3, 0, 108 , 30, 0, 58 , 1, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);end
end;
function selao(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,13 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,2,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 113 , 30, 0, 101 , 20, 0, 85 , 120, 0, 134 , 10, 0, 88 , 3, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 85 , 120, 0, 103 , 25, 0, 113 , 30, 0, 134 , 10, 0, 117 , 10, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 102 , 20, 0, 88 , 3, 0, 99 , 15, 0, 113 , 30, 0, 110 , 30, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 113 , 30, 0, 106 , 30, 0, 117 , 10, 0, 104 , 20, 0, 85 , 120, 0, 98 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 105 , 20, 0, 85 , 120, 0, 108 , 30, 0, 113 , 30, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);endend;
function selgiay(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,3 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,5,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 111 , 30, 0, 101 , 20, 0, 85 , 120, 0, 134 , 10, 0, 88 , 3, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 85 , 120, 0, 103 , 25, 0, 111 , 30, 0, 134 , 10, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 102 , 20, 0, 88 , 3, 0, 99 , 15, 0, 111 , 30, 0, 110 , 30, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 111 , 30, 0, 106 , 30, 0, 89 , 120, 0, 104 , 20, 0, 85 , 120, 0, 98 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 105 , 20, 0, 85 , 120, 0, 108 , 30, 0, 111 , 30, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);endend;
function seldai(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,1 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,6,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 101 , 20, 0, 85 , 120, 0, 134 , 10, 0, 88 , 3, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 85 , 120, 0, 103 , 25, 0, 88 , 3, 0, 134 , 10, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 102 , 20, 0, 88 , 3, 0, 110 , 30, 0, 85 , 120, 0, 99 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 106 , 30, 0, 89 , 120, 0, 104 , 20, 0, 85 , 120, 0, 98 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 105 , 20, 0, 85 , 120, 0, 108 , 30, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);endend;
function selnon(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,13 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,7,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 101 , 20, 0, 85 , 120, 0, 134 , 10, 0, 88 , 3, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 85 , 120, 0, 103 , 25, 0, 88 , 3, 0, 134 , 10, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 102 , 20, 0, 88 , 3, 0, 99 , 15, 0, 85 , 120, 0, 110 , 30, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 106 , 30, 0, 89 , 120, 0, 104 , 20, 0, 85 , 120, 0, 98 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 105 , 20, 0, 85 , 120, 0, 108 , 30, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);endend;
function seltay(sel) local kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,0,0,0,0; local nIndex; local type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3;for i=0,1 do kind,genre,detail,parti,level,series = 0,0,8,i,10,sel; nIndex = ItemSetAdd(kind,genre,detail,parti,level,series,0) ; if(sel == 0) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 101 , 20, 0, 85 , 120, 0, 134 , 10, 0, 88 , 3, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 1) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 85 , 120, 0, 103 , 25, 0, 88 , 3, 0, 134 , 10, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 2) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 89 , 120, 0, 102 , 20, 0, 88 , 3, 0, 110 , 30, 0, 85 , 120, 0, 99 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; elseif(sel == 3) then type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 106 , 30, 0, 89 , 120, 0, 104 , 20, 0, 85 , 120, 0, 98 , 15, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; else type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 = 88 , 3, 0, 105 , 20, 0, 85 , 120, 0, 108 , 30, 0, 89 , 120, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0, 0 , 0, 0; end ChangeItemMagic(nIndex, type1 , value1_1, value1_3, type2 , value2_1, value2_3, type3 , value3_1, value3_3, type4 , value4_1, value4_3, type5 , value5_1, value5_3, type6 , value6_1, value6_3, type7 , value7_1, value7_3, type8 , value8_1, value8_3 ); AddItemID(nIndex);endend;

vipbk
25-10-14, 08:42 AM
các bác cho e hỏi code nhận đồ xanh sv này với, e add code sv zonkaku share nhưng ko nơi chuyện lễ quan đc.

Tặng bạn code add đồ xanh của mình:

tbDoXanh =
{
[1]=
{
szName = "D©y chuyÒn",
tbEquip =
{
{"Toµn th¹ch h¹ng liªn",0,4,0},
{"Lôc PhØ Thóy Hé Th©n phï ",0,4,1},
}
},
[2]=
{
szName = "¸o gi¸p",
tbEquip =
{
{"ThÊt B¶o Cµ Sa",0,2,0},
{"Ch©n Vò Th¸nh Y",0,2,1},
{"Thiªn NhÉn MËt Trang",0,2,2},
{"Gi¸ng Sa Bµo",0,2,3},
{"§­êng Nghª gi¸p",0,2,4},
{"V¹n L­u Quy T«ng Y",0,2,5},
{"TuyÒn Long bµo",0,2,6},
{"Long Tiªu ®¹o Y",0,2,8},
{"Cöu VÜ B¹ch Hå trang",0,2,9},
{"TrÇm H­¬ng sam",0,2,10},
{"TÝch LÞch Kim Phông gi¸p",0,2,11},
{"V¹n Chóng TÒ T©m Y",0,2,12},
{"L­u Tiªn QuÇn",0,2,13},
}
},
[3]=
{
szName = "§ai l­ng",
tbEquip =
{
{"Thiªn Tµm Yªu §¸i",0,6,0},
{"B¹ch Kim Yªu §¸i",0,6,1},
}
},
[4]=
{
szName = "Giµy",
tbEquip =
{
{"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa",0,5,0},
{"Thiªn Tµm Ngoa",0,5,1},
{"Kim Lò hµi",0,5,2},
{"Phi Phông Ngoa",0,5,3},
}
},
[5]=
{
szName = "Bao tay",
tbEquip =
{
{"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c",0,8,0},
{"Thiªn Tµm Hé UyÓn",0,8,1},
}
},
[6]=
{
szName = "Nãn",
tbEquip =
{
{"Tú L« m·o",0,7,0},
{"Ngò l·o qu¸n",0,7,1},
{"Tu La Ph¸t kÕt",0,7,2},
{"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n",0,7,3},
{"YÓm NhËt kh«i",0,7,4},
{"TrÝch Tinh hoµn",0,7,5},
{"¤ Tµm M·o",0,7,6},
{"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n",0,7,7},
{"¢m D­¬ng V« Cùc qu¸n",0,7,8},
{"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o",0,7,9},
{"Long HuyÕt §Çu hoµn",0,7,10},
{"Long L©n Kh«i",0,7,11},
{"Thanh Tinh Thoa",0,7,12},
{"Kim Phông TriÓn SÝ ",0,7,13},
}
},
[7]=
{
szName = "Vò khÝ c©n chiÕn",
tbEquip =
{
{"HuyÒn ThiÕt KiÕm",0,0,0},
{"§¹i Phong §ao",0,0,1},
{"Kim C« Bæng",0,0,2},
{"Ph¸ Thiªn KÝch",0,0,3},
{"Ph¸ Thiªn chïy",0,0,4},
{"Th«n NhËt Tr·m",0,0,5},
}
},
[8]=
{
szName = "Ngäc béi",
tbEquip =
{
{"Long Tiªn H­¬ng Nang",0,9,0},
{"D­¬ng Chi B¹ch Ngäc",0,9,1},
}
},
[9]=
{
szName = "Vò khÝ tÇm xa",
tbEquip =
{
{"B¸ V­¬ng Tiªu",0,1,0},
{"To¸i NguyÖt §ao",0,1,1},
{"Khæng T­íc Linh",0,1,2},
}
},
[10]=
{
szName = "NhÉn",
tbEquip =
{
{"Toµn Th¹ch Giíi ChØ ",0,3,0},
}
},
}
function laydoxanh()
if check_faction() == 1 then
Talk(1, "", "Gia nhËp m«n ph¸i míi cã thÓ nhËn trang bÞ ")
return
end
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbDoXanh) do
tinsert(tbOpt, {tbDoXanh[i].szName, laydoxanh1, {i}})
end

tinsert(tbOpt, {"Kªt thóc ®èi tho¹i."})
CreateNewSayEx("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:", tbOpt)
end
function laydoxanh1(nType)
local tbEquip = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"]
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbEquip) do
tinsert(tbOpt, {tbEquip[i][1], laydoxanh2, {i, nType}})
end

local szTitle = format("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:")
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end
function laydoxanh2(nIndex, nType)
local tbOpt = {}
tinsert(tbOpt, {"Kim", laydoxanh3, {nIndex, nType, 0}})
tinsert(tbOpt, {"Méc", laydoxanh3, {nIndex, nType, 1}})
tinsert(tbOpt, {"Thñy", laydoxanh3, {nIndex, nType, 2}})
tinsert(tbOpt, {"Háa", laydoxanh3, {nIndex, nType, 3}})
tinsert(tbOpt, {"Thæ ", laydoxanh3, {nIndex, nType, 4}})

local szTitle = format("<npc>Chän hÖ:")
end
function laydoxanh3(nIndex, nType, nSeries)
g_AskClientNumberEx(0, 60, "Sè l­îng:", {laydoxanh4, {nIndex, nType, nSeries}})
end
function laydoxanh4(nIndex, nType, nSeries, nCount)
local tbEquipSelect = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"][nIndex]
for i=1,nCount do AddItem(tbEquipSelect[2], tbEquipSelect[3], tbEquipSelect[4], 10, nSeries, 100, 10) end
end

keo_ngot1418
25-10-14, 02:21 PM
vip pk

cho mình hỏi mún lấy trang bị thì làm sao

ví dụ lấy bộ đồ kim phong . thần hành phù ?

trungjx
25-10-14, 07:51 PM
cái notepadd ++ của mình sao giờ lỗi font nhỉ? làm sao giờ các bác?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b224fef6afda18c9a3d339876d&oe=544DDB58&__gda__=1414390661_bf8a2a488239228f9544996a61b44cb f

vipbk
25-10-14, 09:22 PM
cái notepadd ++ của mình sao giờ lỗi font nhỉ? làm sao giờ các bác?

volamctc00
26-10-14, 12:35 PM

anh yoken9x cho em hỏi luôn
Test Thất Thành Đại Chiến ntn
chỉ giúp em xíu :Laluot_137:

doantantai
26-10-14, 01:26 PM
Bạn nào làm ơn giúp mình 1 bản backup của database đi, file account_tong_Data.MDF cũ quá attach lên SQL2008 ko được :((

Làm ơn giúp mình file .bak đi để mình restore :">

vuila9
26-10-14, 04:13 PM
cho hỏi chức năng admin

không tim ra file này ở trong thư mục global ,
nhưng mà chức năng admin ở lể quan vẩn có bình thường ?
ai biết chỉnh ở đâu hum :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b224fef6afda18c9a3d339876d&oe=544DDB58&__gda__=1414390661_bf8a2a488239228f9544996a61b44cb f

tvnnam
26-10-14, 04:21 PM
cho hỏi chức năng admin

không tim ra file này ở trong thư mục global ,
nhưng mà chức năng admin ở lể quan vẩn có bình thường ?
ai biết chỉnh ở đâu hum :D

File admin nó nằm trong thư mục : server1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua:">

vuila9
26-10-14, 04:44 PM
File admin nó nằm trong thư mục : server1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua:">

không tim thấy thư mục ·ÈË_Àñ¹Ù.lua
nhưng mà ở lể quan bấm vào chức năng có

yoken9x
26-10-14, 10:08 PM
thaihoa91 đã xác nhận lỗi như sau:

Status đc đăng trên face anh ấy.

Gama1
29-10-14, 05:14 PM
tải Clin ở đâu vậy ạ . ai cho em xin link tải Clin với

vipbk
29-10-14, 07:19 PM
tải Clin ở đâu vậy ạ . ai cho em xin link tải Clin với

hoặc:

Gama1
29-10-14, 08:54 PM
em vừa mới cài thanh công server này . anh nào chỉ em add KNB và lên cấp nhanh với . em xin cảm ơn

tvnnam
29-10-14, 10:01 PM
em vừa mới cài thanh công server này . anh nào chỉ em add KNB và lên cấp nhanh với . em xin cảm ơn

mở cẩm nang hoàng kim đc KNB và cài đặt update này rồi ra lễ quan nhận cấp nhé... còn nhìu nữa tự khám phá nhé:)>-

fantasy1608
29-10-14, 10:08 PM
Mình muốn nâng exp nhận được khi đánh quái hoặc x2 hay x3 toàn sever thì làm sao vậy????

tvnnam
29-10-14, 10:45 PM
Mình muốn nâng exp nhận được khi đánh quái hoặc x2 hay x3 toàn sever thì làm sao vậy????

Chỉnh kinh nghiệm và số tiền :
sever và client:
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig]
ExpRate=300 của VNG là 100 x3 tùy thích
MoneyRate=500 của VNG là 20 tùy chỉnh ;)

ndnguyenduy
31-10-14, 02:47 PM

Bị server nó troll hàng hoài, ai có công thức ép max không :))

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Đi vào vấn đề chính:

Vì có nhiều bạn vẫn chưa cài được server jx linux và pm nhờ mình cài hộ nhiều quá cho nên hôm nay mình quyết định làm sẵn mọi thứ và 1 video hướng dẫn để các bạn xem và tự cài đặt.

Các bạn download hết các nguyên liệu bên dưới về, rồi làm theo video. Server bên dưới đã được config sẵn sàng hết chỉ việc cài như video và chiến thôi !

Download các thứ liên quan bao gồm:

1 - VMWare 10.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Sirial key cho vmware: 4C4EK-89KDL-5ZFP9-1LA5P-2A0J0)
2 - SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Key setup: CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388)
3 - CentOS Update lần 3 Fix rollback: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4 - Pacth của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5 - Thư mục Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6 - Thư mục Tools chạy server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/S: Thank cho em có tinh thần nha các bác, upload lên đuối luôn đó ạ :))

Bác yoken9x cho mình xin Yahoo hoặc số đt được không bạn
Mình có vài việc cần để trao đổi
Nive to meet you

taoaccts13
31-10-14, 07:11 PM
hoặc:

Anh ơi. Sao em chép cái code lấy đồ xanh của anh vào lễ quan. Khai báo " nhận đồ xanh / laydoxanh",

Vào game file lễ quan ko nói chuyện đc luôn. Help e với :D

tului
31-10-14, 08:57 PM
1. Cho mình hỏi add hàm lấy mặt trăng x2 skill thế nào các bạn ?
2. Mình muốn sửa tên boss HK cho đúng thì edit file nào trong sv ?
3. NPC gia nhập HS ở BLH mình cũng muốn edit lại tên cho hợp lệ ?

vipbk
31-10-14, 09:04 PM
1. Cho mình hỏi add hàm lấy mặt trăng x2 skill thế nào các bạn ?

Lễ quan -> Nhận vật phẩm khác ... -> Hỗ trợ kỹ năng -> Càn khôn song tuyệt bội <- sử dụng cái này

taoaccts13
31-10-14, 09:06 PM
Lễ quan -> Nhận vật phẩm khác ... -> Hỗ trợ kỹ năng -> Càn khôn song tuyệt bội <- sử dụng cái này

Anh ơi. Sao em chép cái code lấy đồ xanh của anh vào lễ quan. Khai báo " nhận đồ xanh / laydoxanh",

Vào game, npc lễ quan ko nói chuyện đc luôn. Help e với

taoaccts13
31-10-14, 09:42 PM
Ai biết lấy đồ xanh chỉ mình với, mình làm cũng giống như lấy đồ hoàng kim, khai báo trong file lễ quan "Lấy đồ xanh /laydoxanh", mà vào game nói chuyện với lễ quan ko đc, còn bỏ lấy đồ xanh thì đc. help me, train hoài ko ra mấy cái mình muốn :(

tbDoXanh =
{
[1]=
{
szName = "D©y chuyÒn",
tbEquip =
{
{"Toµn th¹ch h¹ng liªn",0,4,0},
{"Lôc PhØ Thóy Hé Th©n phï ",0,4,1},
}
},
[2]=
{
szName = "¸o gi¸p",
tbEquip =
{
{"ThÊt B¶o Cµ Sa",0,2,0},
{"Ch©n Vò Th¸nh Y",0,2,1},
{"Thiªn NhÉn MËt Trang",0,2,2},
{"Gi¸ng Sa Bµo",0,2,3},
{"§­êng Nghª gi¸p",0,2,4},
{"V¹n L­u Quy T«ng Y",0,2,5},
{"TuyÒn Long bµo",0,2,6},
{"Long Tiªu ®¹o Y",0,2,8},
{"Cöu VÜ B¹ch Hå trang",0,2,9},
{"TrÇm H­¬ng sam",0,2,10},
{"TÝch LÞch Kim Phông gi¸p",0,2,11},
{"V¹n Chóng TÒ T©m Y",0,2,12},
{"L­u Tiªn QuÇn",0,2,13},
}
},
[3]=
{
szName = "§ai l­ng",
tbEquip =
{
{"Thiªn Tµm Yªu §¸i",0,6,0},
{"B¹ch Kim Yªu §¸i",0,6,1},
}
},
[4]=
{
szName = "Giµy",
tbEquip =
{
{"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa",0,5,0},
{"Thiªn Tµm Ngoa",0,5,1},
{"Kim Lò hµi",0,5,2},
{"Phi Phông Ngoa",0,5,3},
}
},
[5]=
{
szName = "Bao tay",
tbEquip =
{
{"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c",0,8,0},
{"Thiªn Tµm Hé UyÓn",0,8,1},
}
},
[6]=
{
szName = "Nãn",
tbEquip =
{
{"Tú L« m·o",0,7,0},
{"Ngò l·o qu¸n",0,7,1},
{"Tu La Ph¸t kÕt",0,7,2},
{"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n",0,7,3},
{"YÓm NhËt kh«i",0,7,4},
{"TrÝch Tinh hoµn",0,7,5},
{"¤ Tµm M·o",0,7,6},
{"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n",0,7,7},
{"¢m D­¬ng V« Cùc qu¸n",0,7,8},
{"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o",0,7,9},
{"Long HuyÕt §Çu hoµn",0,7,10},
{"Long L©n Kh«i",0,7,11},
{"Thanh Tinh Thoa",0,7,12},
{"Kim Phông TriÓn SÝ ",0,7,13},
}
},
[7]=
{
szName = "Vò khÝ c©n chiÕn",
tbEquip =
{
{"HuyÒn ThiÕt KiÕm",0,0,0},
{"§¹i Phong §ao",0,0,1},
{"Kim C« Bæng",0,0,2},
{"Ph¸ Thiªn KÝch",0,0,3},
{"Ph¸ Thiªn chïy",0,0,4},
{"Th«n NhËt Tr·m",0,0,5},
}
},
[8]=
{
szName = "Ngäc béi",
tbEquip =
{
{"Long Tiªn H­¬ng Nang",0,9,0},
{"D­¬ng Chi B¹ch Ngäc",0,9,1},
}
},
[9]=
{
szName = "Vò khÝ tÇm xa",
tbEquip =
{
{"B¸ V­¬ng Tiªu",0,1,0},
{"To¸i NguyÖt §ao",0,1,1},
{"Khæng T­íc Linh",0,1,2},
}
},
[10]=
{
szName = "NhÉn",
tbEquip =
{
{"Toµn Th¹ch Giíi ChØ ",0,3,0},
}
},
}
function laydoxanh()
if check_faction() == 1 then
Talk(1, "", "Gia nhËp m«n ph¸i míi cã thÓ nhËn trang bÞ ")
return
end
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbDoXanh) do
tinsert(tbOpt, {tbDoXanh[i].szName, laydoxanh1, {i}})
end

CreateNewSayEx("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:", tbOpt)
end
function laydoxanh1(nType)
local tbEquip = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"]
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbEquip) do
tinsert(tbOpt, {tbEquip[i][1], laydoxanh2, {i, nType}})
end

local szTitle = format("<npc>Xin mêi lùa chän trang bÞ:")
end
function laydoxanh2(nIndex, nType)
local tbOpt = {}
tinsert(tbOpt, {"Kim", laydoxanh3, {nIndex, nType, 0}})
tinsert(tbOpt, {"Méc", laydoxanh3, {nIndex, nType, 1}})
tinsert(tbOpt, {"Thñy", laydoxanh3, {nIndex, nType, 2}})
tinsert(tbOpt, {"Háa", laydoxanh3, {nIndex, nType, 3}})
tinsert(tbOpt, {"Thæ ", laydoxanh3, {nIndex, nType, 4}})

local szTitle = format("<npc>Chän hÖ:")
end
function laydoxanh3(nIndex, nType, nSeries)
g_AskClientNumberEx(0, 60, "Sè l­îng:", {laydoxanh4, {nIndex, nType, nSeries}})
end
function laydoxanh4(nIndex, nType, nSeries, nCount)
local tbEquipSelect = %tbDoXanh[nType]["tbEquip"][nIndex]
for i=1,nCount do AddItem(tbEquipSelect[2], tbEquipSelect[3], tbEquipSelect[4], 10, nSeries, 100, 10) end
end

doantantai
31-10-14, 09:52 PM
Tới giờ vẫn chưa cài dc cái sv linux này :(

Last login: Fri Oct 31 21:22:06 2014
./goddess_y
Goddess start OK!
>>>
addclient: [0]127.0.0.1 : 38251
delclient: [0]127.0.0.1 : 38251
addclient: [1]127.0.0.1 : 34309
delclient: [1]127.0.0.1 : 34309

Last login: Fri Oct 31 21:23:17 2014 from 192.168.1.200
ProtocolVersion:65
>>>Goddess connected
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

Last login: Fri Oct 31 21:23:22 2014 from 192.168.1.200
Load Stable Rank count 0
000075
create mutex0

Last login: Fri Oct 31 21:23:26 2014 from 192.168.1.200
Intranet ip: 127.0.0.1
Internet ip: 192.168.1.100
GameServer_JXOnline_[Sys:VN-vn]_[Cur:VN-vn]_[65]_[Enable]
================================================== ============
MaxSubWorldCount = 1000 MaxPlayerCount = 1200 MaxNpcCount = 150000
MaxItemCount = 200000 MaxObjCount = 20000
MaxPlayerLevel = 200 MaxNpcLevel = 120
MaxSkillCount = 2000 MaxSkillLevel = 64 MaxMissileCount = 30000
================================================== ============
[ERROR] CurrencyManager init failed!!!!!!
LOTTERY "lottery_gold" loading failed.
NewItem MagicType Limit: allskill_v v0 :[0,0] v1 :[0,0] v2 :[0,0]
000672\script\global\vn\gamebank_head.lua
000825RS_Init_Account_Name_Info
00172466
002503In TestSuite[MyTestSuite]:
FibonacciTest: 0 error(s) in 1 test(s)
MoneyTest: 0 error(s) in 2 test(s)
MyTestSuite: 0 error(s) in 2 case(s)
003456\script\global\vn\gamebank_proc.lua
004640\script\global\vn\extpointfunc_proc.lua
005419ItemScript Test --------------- OK
006001\script\global\vn\gamebank_proc.lua
006216
All Scripts Have Been Loaded! Count = 6216
0:0 - 21:25 = 155 mins
1:0 - 21:25 = 215 mins
2:0 - 21:25 = 275 mins
3:0 - 21:25 = 335 mins
4:0 - 21:25 = 395 mins
5:0 - 21:25 = 455 mins
6:0 - 21:25 = 515 mins
7:0 - 21:25 = 575 mins
8:0 - 21:25 = 635 mins
9:0 - 21:25 = 695 mins
10:0 - 21:25 = 755 mins
11:1 - 21:25 = 816 mins
12:0 - 21:25 = 875 mins
13:0 - 21:25 = 935 mins
14:0 - 21:25 = 995 mins
15:0 - 21:25 = 1055 mins
16:0 - 21:25 = 1115 mins
17:0 - 21:25 = 1175 mins
18:0 - 21:25 = 1235 mins
19:0 - 21:25 = 1295 mins
20:0 - 21:25 = 1355 mins
21:2 - 21:25 = 1417 mins
22:0 - 21:25 = 35 mins
23:7 - 21:25 = 102 mins
Next TimeTask is 24, Interval is 35
[Goddess]IP:127.0.0.1, Port:5001
Connect [Goddess] successful!
[Chat]IP:127.0.0.1, Port:5004
Connect to [Chat] is failed!
connection[Goddess] create
create mutex0

vipbk
31-10-14, 10:02 PM
@taoaccts13: xem lại cách làm, code đó mình vẫn đang dùng bt có lỗi gì đâu

@doantantai: tắt firewall rồi chạy lại sv

taoaccts13
31-10-14, 10:19 PM
@taoaccts13: xem lại cách làm, code đó mình vẫn đang dùng bt có lỗi gì đâu

@doantantai: tắt firewall rồi chạy lại sv

Em chép đoạn code đó vào dòng cuối cùng ở file lễ quan, xong khai báo ở chỗ lấy vật phẩm khác, khai báo có sai đâu ạ :( phải là cái function laydoxanh() ko anh :(

em thử chép ra 1 file khác rồi include tới cũng chả đc :(

taoaccts13
01-11-14, 07:01 PM
Cho mình hỏi sao tới 12h trưa là cái vòng này nó tự xuất hiện, tới ngày hôm sau vẫn còn, ai biết xóa nó đi ở đâu ko chỉ mình với (*)

daoxuantung
01-11-14, 10:13 PM
Chào bác, em mới vào nghề ạ, bác cho em hỏi các câu hỏi sau đây .

1, Em download được Client từ Blog tuan 565 , sv Linux ClientJX6.0(20120918).zip, vậy em không cần tải thêm client chỉ cần tải patch của bác là được hả .

2 . Em đang dùng VM8 thay VM10 có được không ạ ?

tului
02-11-14, 12:04 AM
Chào bác, em mới vào nghề ạ, bác cho em hỏi các câu hỏi sau đây .

1, Em download được Client từ Blog tuan 565 , sv Linux ClientJX6.0(20120918).zip, vậy em không cần tải thêm client chỉ cần tải patch của bác là được hả .

2 . Em đang dùng VM8 thay VM10 có được không ạ ?

Bạn nên down sv và đồ nghề trong topic này trc đã, sao khi cài và chạy thành công rồi thì mới update sau nhe :D

volamchina1
02-11-14, 08:40 AM
Anh Vip ơi giúp em với , em muốn tìm thằng npc này ở đâu đề sửa tên cho nó.và cho em hỏi những file liên quan đến AddNpc của các thành thị nó là file nào cám ơn anh trước nhé

youngtk
02-11-14, 08:47 AM
giúp mình lỗi này với

taoaccts13
02-11-14, 09:45 AM
Cho mình hỏi sao tới 12h trưa là cái vòng này nó tự xuất hiện, tới ngày hôm sau vẫn còn, ai biết xóa nó đi ở đâu ko chỉ mình với (*)

Có ai biết tắt cái vòng sáng dưới chân mặc định tới 12h nó tự add vào nhân vật đang online ko nhỉ o->

daoxuantung
02-11-14, 10:53 AM
Lỗi gì đây các bác :(

daoxuantung
02-11-14, 12:02 PM
Các cao nhân giúp mình với, lỗi này quái dị quá :((

bthhhz
02-11-14, 07:46 PM
tình hình là mình cài SQL ko đc . nó báo lỗi x86 !!
mà máymifnhh win x64 !!
ai có bản SQL 64 hay SQL nào phù hợp share với

cấu hình máy đây ạ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=fe6398d75abf0d94645609e97168e725&oe=54A9FD5C&__gda__=1424500065_07e5072f2da4978ab560b5d8a8fdc4b 4

volamchina1
02-11-14, 08:24 PM
SQL 2K sạch đây ai xài thì tải nhé

bthhhz
02-11-14, 08:40 PM
SQL 2K sạch đây ai xài thì tải nhé

mình xài win 64 , ko phải win 32

taoaccts13
02-11-14, 09:18 PM

Máy mình cũng win 64 bit, cài chương trình 32 bit bình thường, bạn vào ổ C là thấy Program files (x86).

volamchina1
02-11-14, 09:20 PM

máy của mình cũng đang xài win 7 64 bit nè

bthhhz
02-11-14, 09:36 PM
máy của mình cũng đang xài win 7 64 bit nè

oke bạn mìhn đã thử và được rồi

nhưng mà tới cái SecureCRTPortable ! mình khởi động nó ko lên là bị gì nhỉ

Các cao nhân giúp mình với, lỗi này quái dị quá :((

cái này là do bạn đồng bộ ko đúng . xem lại pas của db . và SQL khi bạn cài có đúng chưa

bthhhz
02-11-14, 09:58 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT: cái này fix sao mấy bạn ơi !

bthhhz
02-11-14, 10:21 PM

ông fix lỗi này như thế nào vậy . chỉ tui với .tui cũng bị lỗi này

vipbk
02-11-14, 10:22 PM
Lỗi ???? ở SecureCRT: cái này fix sao mấy bạn ơi !

Mình up lên #1 rồi đấy :)

bthhhz
02-11-14, 10:35 PM
khởi động lại bị thì bạn lại làm lại bước đó sẽ ping được

mình đã khởi động lại máy ảo rồi .
ping mãi mà sao nó ko vào là sao ta :(

Mình up lên #1 rồi đấy :)

mình cũng làm thoe rồi làm mấy lần luôn mà ko thấy hiện tượng gì hết á Mod ơi
Hình đây ạ . đã khởi dộng lại máy ảo rồi tiếp tục ping vẫn ko dc

vipbk
02-11-14, 10:41 PM
Gõ thiếu eth1 rồi, phải là thế này:

ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

bthhhz
02-11-14, 10:48 PM
Gõ thiếu eth1 rồi, phải là thế này:

Sr . nãy vội quá gõ thiếu giờ gõ đủ rồi nè mod .
mình cũng làm 2 3 lần ắt rồi mở lại centos ròi

vipbk
02-11-14, 11:03 PM
Vẫn lệnh đó, đổi eth1 thành eth0 thử xem

taoaccts13
03-11-14, 12:18 AM

p/s : Tự nhiên enable cái card mạng auto-bridge của vmware lên rùi tắt vmware hẳn đi, xong bật lên lại thì đc cậu ơi =)) ko thì khởi động lại máy xem !

Nhưng lại dính lỗi này 8->

bthhhz
03-11-14, 05:38 AM

p/s : Tự nhiên enable cái card mạng auto-bridge của vmware lên rùi tắt vmware hẳn đi, xong bật lên lại thì đc cậu ơi =)) ko thì khởi động lại máy xem !

Nhưng lại dính lỗi này 8->

Tự nhiên enable cái card mạng auto-bridge của vmware lên mình chưa hiểu cái này lắm bạn giải thíhc giúp cái chỗ này với

ông có yahoo hay fb cho tui với . bị tối qua giờ thử nhiều cách mà vẫn chưa dc .
có gì inbox nha ông

volamchina1
03-11-14, 08:04 AM
Tìm muốn điên người mới ra được 2 thằng Npc báo danh này

taoaccts13
03-11-14, 11:41 AM
Tự nhiên enable cái card mạng auto-bridge của vmware lên mình chưa hiểu cái này lắm bạn giải thíhc giúp cái chỗ này với

ông có yahoo hay fb cho tui với . bị tối qua giờ thử nhiều cách mà vẫn chưa dc .
có gì inbox nha ông

Mình khuyên bạn nên tắt cái tường lửa ở windows đi rồi thử lại nhé, cái tường lửa chết tiệt, đã làm đc ^:)^

volamchina1
03-11-14, 11:59 AM
Nhìn cảnh này nhớ quá mấy năm về trước cứ canh me qua 12h đêm vào khu vực bang hội lấy Mộc nhân Luyện skill ...Ôi nhớ quá đi thôi... hi hi

tuanhdvn
03-11-14, 11:59 AM
Tìm muốn điên người mới ra được 2 thằng Npc báo danh này

taoaccts13
03-11-14, 12:08 PM
Nhìn cảnh này nhớ quá mấy năm về trước cứ canh me qua 12h đêm vào khu vực bang hội lấy Mộc nhân Luyện skill ...Ôi nhớ quá đi thôi... hi hi

Cái của thím là UI của tranminhdo share hả <):)

volamchina1
03-11-14, 12:13 PM
cái Ui tự dev đó chứ của ai share đâu .........................

volamchina1
03-11-14, 12:20 PM

Thần Hành phù không bỏ vào ô dưới được đâu bạn

vipbk
03-11-14, 12:31 PM
Mình khuyên bạn nên tắt cái tường lửa ở windows đi rồi thử lại nhé, cái tường lửa chết tiệt, đã làm đc ^:)^

Có 2 cách: 1 là tắt firewall, 2 là khi chạy S3RelayServer_Y với Sword3PaySys_Y nó hiện cái bảng để allow thì check vào cả 2 ô thì ko cần tắt firewall

zvotinhz
03-11-14, 12:31 PM

Share cái UI đi bạn. Cái file chỉnh sửa add NPC nó là file nào vậy

bthhhz
03-11-14, 01:15 PM
Có 2 cách: 1 là tắt firewall, 2 là khi chạy S3RelayServer_Y với Sword3PaySys_Y nó hiện cái bảng để allow thì check vào cả 2 ô thì ko cần tắt firewall

Mình ko có chạy firewall . tắt hết rồi ạ !! nhưng tới đó là nó bị à

ông có teamviewr làm dùm tui cái .
tui tắt tường lửa vs làm mọi thứ hết rồi vẫn ko dc
hay do tui làm sai .ông team làm dùm tui với

taoaccts13
03-11-14, 01:36 PM

Giờ mới để ý , cái chiêu bên phải là như lai thiên diệp sao lại có vòng la hán trận ở dưới nhỉ :ar!

bthhhz
03-11-14, 03:07 PM
1 - VMWare 10.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Sirial key cho vmware: 4C4EK-89KDL-5ZFP9-1LA5P-2A0J0)

cái này link die mất rồi bác ơi

vipbk
03-11-14, 03:08 PM

Google search lên trang chủ mà down link ko bao giờ die

taoaccts13
03-11-14, 03:34 PM

Google đi bạn, cài ko đc thì gỡ hết mysql ra rồi cài lại từ đầu xem sao, chứ mình cũng ko bik cách cài chắc chắn đâu, hên xui thoai :bz

doantantai
03-11-14, 06:16 PM
lên trang chủ vmware tải bản vmware player 6 free có hơn 90mb chạy cho nhẹ, tội gì cài bản workstation.

daoxuantung
04-11-14, 11:52 AM
Các bạn chơi vui quá, tớ chả làm được lỗi tùm lum, thôi nghỉ vậy, máy yếu quá =;

taoaccts13
04-11-14, 02:36 PM
Thế éo nào , máy win 64 bit, chạy server, log 7 acc, nghe nhạc + lướt web mà chỉ chiếm 2.65G ram, có vấn đề %-(

volamchina1
04-11-14, 02:38 PM
Ghê vậy Log tới 7 acc full CPU coi chừng nó nổ con CPU đó :)):))

taoaccts13
04-11-14, 02:53 PM
Ghê vậy Log tới 7 acc full CPU coi chừng nó nổ con CPU đó :)):))

Tắt firefox đi thì còn từng này , ôi mai chúa :Laluot_233::Laluot_233:

tuanhdvn
06-11-14, 07:02 PM

nhan123615
09-11-14, 03:59 PM

giúp mình vs run quyền ad mà vẫn bị lỗi này

zvotinhz
09-11-14, 04:29 PM

giúp mình vs run quyền ad mà vẫn bị lỗi này

win8 ko chạy đc bạn phải cài thêm win ảo nữa

heyyouqn
25-11-14, 11:07 PM
Add cái auto vào thì làm sao các a, chỉ thấy hiện dưới cái bản đồ mini là cái hướng dẫn nhiệm vụ thôi X_X

tvnnam
25-11-14, 11:29 PM
Add cái auto vào thì làm sao các a, chỉ thấy hiện dưới cái bản đồ mini là cái hướng dẫn nhiệm vụ thôi X_X

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

motminhtao
26-11-14, 07:58 PM
mình bị lỗi SecureCRTPortable ko chạy ai giúp mình fix với.

vipbk
26-11-14, 08:01 PM
mình bị lỗi SecureCRTPortable ko chạy ai giúp mình fix với.

Bạn nói chi tiết hơn nhé, nếu có hình thì càng tốt

motminhtao
26-11-14, 08:08 PM
Bạn nói chi tiết hơn nhé, nếu có hình thì càng tốt

đây bạn
bạn xem hộ mình bị lỗi gì vs.

Cafez
26-11-14, 08:14 PM
Cái này bạn cần coi kỹ lại Config
Coi Ip của CentOS có chính xác chưa
-Bạn vào chỗ chữ F ,chọn dòng đầu tiên tạo connect cho nó

motminhtao
26-11-14, 10:23 PM
Cái này bạn cần coi kỹ lại Config
Coi Ip của CentOS có chính xác chưa
-Bạn vào chỗ chữ F ,chọn dòng đầu tiên tạo connect cho nó

híc vẫn ko đc bạn ơi, toàn tiếng khựa chả biết đường nào mà lần cả.

đây bạn
bạn xem hộ mình bị lỗi gì vs.

upppppppppppppppppppppp
bác nào rảnh giúp e cvs

motminhtao
27-11-14, 09:31 AM
úp bác nào rảnh giúp e vs :(
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 4)

zvotinhz
27-11-14, 10:39 AM
úp bác nào rảnh giúp e vs :(
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 4)

Sai ip. Gõ ifconfig xem ip linus có trùng vs ip máy của bạn ko,nếu ko thì dùng lệnh add ip của bạn vào linux

tului
27-11-14, 10:55 AM
Mình muốn gán lệnh vào Lễ Quan để gọi 1 item bất kỳ, vd: nhập số id của item là lấy đc item đó, không bít có code đc ko nhỉ :D

motminhtao
27-11-14, 11:05 AM
sửa đc lỗi kia giờ lại đến lỗi này ai biết fix hộ mình vs

vipbk
27-11-14, 11:25 AM
Mình muốn gán lệnh vào Lễ Quan để gọi 1 item bất kỳ, vd: nhập số id của item là lấy đc item đó, không bít có code đc ko nhỉ :D

function themdoxanh()
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Genre:", {themdoxanh1})
end
function themdoxanh1(nG)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Detail:", {themdoxanh2, {nG}})
end
function themdoxanh2(nG,nD)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Particular:", {themdoxanh3, {nG,nD}})
end
function themdoxanh3(nG,nD,nP)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Level:", {themdoxanh4, {nG,nD,nP}})
end
function themdoxanh4(nG,nD,nP,nL)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Series:", {themdoxanh5, {nG,nD,nP,nL}})
end
function themdoxanh5(nG,nD,nP,nL,nS)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Sè L­îng:", {themdoxanh6, {nG,nD,nP,nL,nS}})
end
function themdoxanh6(nG,nD,nP,nL,nS,nCount)
if (nG < 0) or (nD < 0) or (nP < 0) or (nL <= 0) or (nS < 0) or (nCount <= 0) then
Talk(1, "", format("VËt phÈm kh«ng tån t¹i"))
return
end
if CalcFreeItemCellCount() < 8 then
Talk(1, "", format("CÇn Ýt nhÊt <color=yellow>8<color> « trèng trong hµnh trang"))
return
end
for i=1,nCount do AddItem(nG,nD,nP,nL,nS,100,10) end
end
Ví dụ bạn nhập vào lần lượt là: 0-0-0-10-1-2 thì nhận được 2 cái Huyền Thiết kiếm hệ mộc

tului
27-11-14, 11:54 AM
function themdoxanh()
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Genre:", {themdoxanh1})
end
function themdoxanh1(nG)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Detail:", {themdoxanh2, {nG}})
end
function themdoxanh2(nG,nD)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Particular:", {themdoxanh3, {nG,nD}})
end
function themdoxanh3(nG,nD,nP)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Level:", {themdoxanh4, {nG,nD,nP}})
end
function themdoxanh4(nG,nD,nP,nL)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Series:", {themdoxanh5, {nG,nD,nP,nL}})
end
function themdoxanh5(nG,nD,nP,nL,nS)
g_AskClientNumberEx(0, 50000, "Sè L­îng:", {themdoxanh6, {nG,nD,nP,nL,nS}})
end
function themdoxanh6(nG,nD,nP,nL,nS,nCount)
if (nG < 0) or (nD < 0) or (nP < 0) or (nL <= 0) or (nS < 0) or (nCount <= 0) then
Talk(1, "", format("VËt phÈm kh«ng tån t¹i"))
return
end
if CalcFreeItemCellCount() < 8 then
Talk(1, "", format("CÇn Ýt nhÊt <color=yellow>8<color> « trèng trong hµnh trang"))
return
end
for i=1,nCount do AddItem(nG,nD,nP,nL,nS,100,10) end
end
Ví dụ bạn nhập vào lần lượt là: 0-0-0-10-1-2 thì nhận được 2 cái Huyền Thiết kiếm hệ mộc

Mình muốn code với đồ HK thì thế nào bạn ?

vipbk
27-11-14, 12:01 PM
function testgolde()
g_AskClientNumberEx(0, 10000, "NhËp dßng sè:", {testgolde1})
end
function testgolde1(nRow)
g_AskClientNumberEx(0, 10000, "Sè l­îng:", {testgolde2, {nRow}})
end
function testgolde2(nRow,nCount)
if (nRow <= 0) or (nCount <= 0) then
return
end
for i=1,nCount do AddGoldItem(0,nRow-1) end
end
Đầu tiên là số dòng của item ở file goldequip, sau đó là số lượng

tului
27-11-14, 01:55 PM
Cho minh hỏi những item như HT, đá hiện, ẩn các hệ nằm ở file nào zậy các bạn ? muốn add mà ko biết lấy id ở file nào :D trong sv có mà thiếu đá ẩn của hệ Kim

vipbk
27-11-14, 02:18 PM
Trong magicscript nha bạn, xem thêm dưới đây:

tului
27-11-14, 03:01 PM
Trong magicscript nha bạn, xem thêm dưới đây:

Mình add bộ Kim Quang nhưng khi lấy thì lại có thêm dây chuyền Hồng Ảnh nữa. Em dùm mình code thế nào có đúng ko nhe

P/s: AddItem(6,1,147,cấp,0,0,0) --cấp từ 1 - 10 <<<< mình muốn lấy số lượng > 1 thì sửa chỗ nào bạn ? Thaks :D

vipbk
27-11-14, 03:17 PM
1. Nguyên văn lệnh add đồ HK là AddGoldItem(0, số dòng - 1) nên code của bạn phải là AddGoldItem(0, x) với x từ 194 đến 203

2. Dùng vòng lặp for:

for i=1,7 do AddItem(6,1,147,10,0,0,0) end
Lấy 7 viên HT 10

heyyouqn
30-11-14, 11:15 AM
tìm nát nước mà hôk ra cái auto để chạy với cái server mà bác yoken9x đã hướng dẫn :(

baconca
30-11-14, 12:26 PM
Ai có thể Up giùm mình server Linux và Parth giúp mình dc ko? mình là người mới ko rành lắm

vipbk
30-11-14, 02:35 PM
tìm nát nước mà hôk ra cái auto để chạy với cái server mà bác yoken9x đã hướng dẫn :(

Ai có thể Up giùm mình server Linux và Parth giúp mình dc ko? mình là người mới ko rành lắm

Server ở trong máy ảo, patch down ở trang 1. Bạn làm theo video là ok. Nếu gặp lỗi thì post lên đây

aloxjnh
30-11-14, 07:51 PM
mình bị lỗi ko dùng được tống kim chiêu thư mua ở tiệm tạp hóa
Chạy lại thằng Vệ binh thì nó lại đưa mình về đại lý ,
Pro nào biết cái này giúp mình với

tului
01-12-14, 01:19 PM
1. Cho mình hỏi code cho túi "Tử Mẫu Lệnh" để mở túi hành trang dùng 30 ngày thì code ở file nào zậy các bạn (hiện tại chưa code nên chưa thể click phải để sd đc) ?
2. Mình muốn sửa tên Boss HK cho đúng thì sửa ở những file nào ? Thanks :D

vipbk
01-12-14, 01:37 PM
1. Tử mẫu lệnh:
- Mở file magicscript.txt (nên dùng notepad++) tìm dòng Tử mẫu lệnh (1439): đánh dấu (bôi đen) cả dòng và thay bằng dòng này:

Tö MÉu LÖnh 6 1 1427 \spr\item\questkey\obj_item_hehuan.spr 348 1 1 Dïng ®Ó khai më vµ duy tr× tói hµnh trang tö mÉu. <enter>Mçi tö mÉu lÖnh gióp duy tr× thêi gian sö dông tói hµnh trang thªm 30 ngµy. 0 1 1 \script\item\ib\zimudai.lua 0 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Đồng bộ file này qua client

- Mở file script\item\ib\zimudai.lua, để ý thấy:

Include("\\script\\global\\login_head.lua")
-- ×Óĸ´ü

DAY_SECOND_SUM = 60 * 60 * 24;
WEEK_SECOND_SUM = DAY_SECOND_SUM * 7;

TASKID_ZMD_EXPIRE_TIME = 2558; -- ×Óĸ´üÓÐЧÈÕÆÚÈÎÎñ±äÁ¿

function main(nItemIdx)
local szMsg = "<#>Ngµi sö dông Tö MÉu LÖnh thêi gian cßn l¹i lµ :<color=yellow>"..zmd_get_expire_date().."<color>";
Say(szMsg, 2, "Gia t¨ng Tö mÉu lÖnh thêi gian sö dông thªm 1 tuÇn./#recharge("..nItemIdx..")", "Hñy bá/cancel");
return 1;
end

-- ×Óĸ´ü³äÖµ
function recharge(nItemIdx)
if (RemoveItemByIndex(nItemIdx) ~= 1) then
return
end
zmd_add_expire_date(1);
if (GetPartnerBagLevel() ~= 10) then
SetPartnerBagLevel(10);
end
Say("<#>N¹p thµnh c«ng, ngµi sö dông Tö mÉu lÖnh thêi gian cßn l¹i lµ :<color=yellow>"..zmd_get_expire_date().."<color>", 0);
end

-- ×Óĸ´ü¶¨Ê±¼ì²é
function zmd_check_expire_timer()
local nExpireState = zmd_check_expire();
if (nExpireState == 2) then
if (GetPartnerBagLevel() ~= 0) then
SetPartnerBagLevel(0);
Msg2Player("Tö mÉu lÖnh cña ngµi ®· qua kú h¹n.");
end
elseif (nExpireState == 1) then
if (random(1, 3) == 1) then
Msg2Player("Tö mÉu lÖnh cña ngµi cßn 1 ngµy sö dông.");
end
end
end

-- Ôö¼Ó×Óĸ´üÓÐЧÈÕÆÚ£¨µ¥Î»Î ªÖÜ£©
function zmd_add_expire_date(nRechargeWeek)
local nExpireTime = GetTask(TASKID_ZMD_EXPIRE_TIME);
local nExpireFmtDate = tonumber(FormatTime2String("%Y%m%d", nExpireTime));
local nNowTime = GetCurServerTime();
local nNowFmtDate = tonumber(FormatTime2String("%Y%m%d", nNowTime));
if (nExpireFmtDate < nNowFmtDate) then
nExpireTime = nNowTime + nRechargeWeek * WEEK_SECOND_SUM;
else
nExpireTime = nExpireTime + nRechargeWeek * WEEK_SECOND_SUM;
end
SetTask(TASKID_ZMD_EXPIRE_TIME, nExpireTime);
return FormatTime2String("%Y-%m-%d", nExpireTime);
end

-- ¼ì²é×Óĸ´üÊÇ·ñÒѹýÓÐЧÈÕÆ Ú
function zmd_check_expire()
local nNowTime = GetCurServerTime();
local nNowFmtDate = tonumber(FormatTime2String("%Y%m%d", nNowTime));
local nExpireFmtDate = tonumber(FormatTime2String("%Y%m%d", nExpireTime));
if (nNowFmtDate >= nExpireFmtDate) then
return 2; -- ÒѹýÆÚ
else
local nRemindTime = nExpireTime - DAY_SECOND_SUM * 1; -- 1ÌìÄÚÌáʾ¼´½«¹ýÆÚ
local nRemindFmtDate = tonumber(FormatTime2String("%Y%m%d", nRemindTime));
if (nNowFmtDate >= nRemindFmtDate) then
return 1; -- ¼´½«¹ýÆÚ
else
return 0; -- Õý³£
end
end
end

-- »ñÈ¡×Óĸ´üÓÐЧÈÕÆÚ
function zmd_get_expire_date()
if (nExpireTime ~= 0) then
return FormatTime2String("%Y-%m-%d", nExpireTime - DAY_SECOND_SUM);
else
return "먦Æô";
end
end

function cancel()
end

if (GetProductRegion() == "cn_ib") then
login_add(zmd_check_expire_timer, 2)
end

Sửa số 7 thành số 30

2. Bạn tải bản update 4 của cgalaxy, chép các file liên quan đến boss vào sv của bạn.
Ví dụ file: gateway\s3relay\relaysetting\task\callboss_incityh ead.lua
và còn 1 số file như callboss, makeboss ... (lâu ko chơi nên ko nhớ rõ :D)

taiblt2907
01-12-14, 09:09 PM
Toi buoc chay SecureCRT thi bi bao vay la sao vay mn? SR may minh ko bo dau dc!
cd /home/jxser/gateway
>>>Unknown command: ????cd /home/jxser/gateway
>>>
./bishop_y
>>>Unknown command: ./bishop_y
>>>
cd /home/jxser/gateway/s3relay
>>>Unknown command: cd /home/jxser/gateway/s3relay
>>>
./s3relay_y
>>>Unknown command: ./s3relay_y
>>>
cd /home/jxser/server1
>>>Unknown command: cd /home/jxser/server1

taiblt2907
02-12-14, 08:56 PM
Da load dc SecureCRT nhu video nhung chep patch vao thi khong ket noi dc voi may chu thi phai lam sao gio moi nguoi. ai co the teamview giup voi. Thanks

Cafez
02-12-14, 10:13 PM
Mở SecureCRT lên,kết nối vào CentOS
-bạn nhìn xuống góc trái của SecureCRT có cái thanh sổ xuống (1 chữ là default ,1 cái là chữ Tàu khựa)bạn chọn cái chữ Tàu khựa nó sẽ xuất hiện button link 1-2-3-s1
-Bạn nhấn vào s1 trước -chờ nó báo ok xong
-Tiếp theo là nhìn lên góc trái phía trên ,chọn cái chữ có chữ (F) ,đâp con chuột vào đó,chọn tiếp cái dòng có chữ N,nó sẽ xuất hiện 1 cửa sổ khác rồi nhấn vào button 2.Cứ tiếp tục làm như vậy cho tới button S1 là xong
--Khuyến cáo : là trước khi chạy phải đảm vào SecureCRT kết nói vào đc máy CentOS nhé

motminhtao
04-12-14, 10:01 AM
cài sever này có cách nào cài mà k pải tắt cả mạng ko, mình làm theo yoken9x hd pải tắt cả mạng mới vào đc. :(

vipbk
04-12-14, 10:53 AM
cài sever này có cách nào cài mà k pải tắt cả mạng ko, mình làm theo yoken9x hd pải tắt cả mạng mới vào đc. :(

Bạn cứ làm theo hd của yoken là dc, ko cần tắt mạng

volamchina1
04-12-14, 11:47 AM
bác nào giúp mình với. tìm mấy ngày mà không ra huhu .
script của cái bảng thông cáo nằm gần mấy cổng của 7 thành
nội dung như sau.

khu vực thành......
.......
.............
Giang hồ đồn đại rằng, ngọc tỷ đã bị thất lạc ......

tìm hoài mà không thấy script của nó bác nào giúp mình với cám ơn nhiều

vjpnet2k7
04-12-14, 12:30 PM
mình import db đầy đủ pass sa của sql mình đặt là sa config trong server/tool/pays,database.ini là sa luôn nhưng khi chạy S3RelayServer_Y.exe trong pays bị connect db err

bác nào biết lỗi này chỉ mình với

mình đã config ip 192.168.200.1 trong cả tab serverlist của sql theo hướng dẫn nhưng vẫn bị

vovanson
05-12-14, 07:07 PM
bạn nào có lòng tốt cho mình xin cái jxser của sever này với ! mạng chậm tải bị lỗi hoài ! thank

motminhtao
05-12-14, 08:00 PM
Bạn cứ làm theo hd của yoken là dc, ko cần tắt mạng

Bác này thật là, e đã nói là làm theo y như video của yoken9x nhưng pải tắt mạng mới vào đc game. còn ko tắt thì lỗi db vs SecureCRT.
lỗi db thì e làm đc chứ còn SecureCRT e chịu. máy e sài win xp s3

vn123123
08-12-14, 06:49 PM
Mấy huynh cho em hỏi sao không thấy event nào xuất hiên hết vậy ạ? Muốn chơi event noen mà k có [-O

tvnnam
08-12-14, 08:21 PM
Mấy huynh cho em hỏi sao không thấy event nào xuất hiên hết vậy ạ? Muốn chơi event noen mà k có [-O

Chỉnh thời gian Event là event sẽ hoạt động:
.Tìm đến foder tên event, rồi sửa file head.lua.Ví dụ event xchristmas2007:
/script/event/xmas07_makesnowman/head.lua
Sửa lại 2 dòng sau
Code:
xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014 hết hạn, sửa lên ngày cao
xmas07_makeSnowMan_E = 14072324 --tương tự
xmas07_makeSnowMan_UseTime = 14072424 --tương tự
+Bạn muốn biết nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng.
+Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
+Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn

thieniu
09-12-14, 11:42 AM
mình import db đầy đủ pass sa của sql mình đặt là sa config trong server/tool/pays,database.ini là sa luôn nhưng khi chạy S3RelayServer_Y.exe trong pays bị connect db err

bác nào biết lỗi này chỉ mình với

mình đã config ip 192.168.200.1 trong cả tab serverlist của sql theo hướng dẫn nhưng vẫn bị

tôi cũng bị connect db error
máy thật win xp chạy linux máy ảo. config như hướng dẫn vẫn bị, ai bít chỉ phát, à mà chư đổi pass sa trong datbase.ini, vậy có cần đổi ko? (pas theo hướng dẩn là 1234560123, pass datbase.ini thì loàng ngoàng lắm :( )

motminhtao
09-12-14, 12:09 PM
tôi cũng bị connect db error
máy thật win xp chạy linux máy ảo. config như hướng dẫn vẫn bị, ai bít chỉ phát, à mà chư đổi pass sa trong datbase.ini, vậy có cần đổi ko? (pas theo hướng dẩn là 1234560123, pass datbase.ini thì loàng ngoàng lắm :( )

nếu dùng win xp thì pải mã hóa lại cái ip 192.168.1.200

thieniu
09-12-14, 12:32 PM
nếu dùng win xp thì pải mã hóa lại cái ip 192.168.1.200
hướng dẫn lun đi bạn. mã hóa dùng sòt gì vậy?

motminhtao
09-12-14, 12:48 PM
hướng dẫn lun đi bạn. mã hóa dùng sòt gì vậy?

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

silvermouses
09-12-14, 02:10 PM
Help me , tình hình là mình định cài cái sever off để giải trí trong giờ nghỉ ở công ty nhưng AV ở cty chém mất 2 file s3relaySever_Y.exe và sword3PaySys_Y.exe rồi ai chỉ mình cách khắc phục với

zvotinhz
09-12-14, 03:07 PM
Help me , tình hình là mình định cài cái sever off để giải trí trong giờ nghỉ ở công ty nhưng AV ở cty chém mất 2 file s3relaySever_Y.exe và sword3PaySys_Y.exe rồi ai chỉ mình cách khắc phục với

Tắt AV rùi cài lại,ko thì cài trên máy ảo xin xp

vn123123
10-12-14, 10:05 AM
Mấy huynh cho em hỏi may mắn có tác dụng k zậy? Đánh chả rớt được món đồ xanh gì ngon hết? hic ép đồ tím k có đồ xanh khỏi ép luôn [-(

tvnnam
10-12-14, 11:48 AM
Mấy huynh cho em hỏi may mắn có tác dụng k zậy? Đánh chả rớt được món đồ xanh gì ngon hết? hic ép đồ tím k có đồ xanh khỏi ép luôn [-(

Bạn tham khảo hướng dẫn này nhé....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ỉnh xong sau đó đồng bộ clinet và sever là ok nhé

lenguyen2504
15-12-14, 06:18 PM
- khởi động đc đến đây là khóc các bác ơi :((

taiblt2907
16-12-14, 05:47 AM
Có ai chỉ giúp mình làm sao để hiện công thức ép trên đồ phổ hoàng kim dc ko? Hum bữa có đọc dc 1 bài, chưa kịp vọc giờ kiếm ko ra rùi.

vuongminh
19-12-14, 01:14 AM
- khởi động đc đến đây là khóc các bác ơi :((
Mã hóa ip chưa ? SQL cài đúng ko ? xem lại ip . Hết !

DuongDaiCaJX
19-12-14, 02:29 AM

Xác định làm JX thì tốt nhất không nên cài antivirus làm gì. Nhưng theo mình bạn nên xài KIS đi, :D chỉnh khóa chế độ tự động xóa file của nó, nó sẽ khoanh vùng file nghi vấn nhiễm virus chứ không xóa thẳng tay. Mà máy mình xài KIS không có bị xóa, chắc máy bác virus nhiều quá nó nhiễm vô file rồi.

PeoKaKa
26-12-14, 08:55 PM
id và pass CenttOs mình đánh vào root 123456 nhưng không và được , ai bị giống mình không ?(:|

PeoKaKa
27-12-14, 10:09 AM
ai cho xin cai id va pass login vào với !!b-(

tvnnam
28-12-14, 02:41 PM
ai cho xin cai id va pass login vào với !!b-(

cứ đánh bình thường kể cả phần pass không thấy chữ...... login: root ---> chú ý chữ thường còn pass: 123456 ---> chú ý numlock là đc bạn nhé ... nếu ko đc xóa centos đi , giải nén ra cài lại, xem lại IP và hướng dẫn.

motminhtao
28-12-14, 10:17 PM
mọi người cho hỏi SQL 2k5 thay được SQL 2k để cài sv này k vậy ?

snowleopard
30-12-14, 10:59 AM
Mình bị lỗi S3Relayserver_Y bị lỗi WinLicense thì fix ntn hả các bác 8-x

xomnhalalop12
13-01-15, 01:57 PM
Bị server nó troll hàng hoài, ai có công thức ép max không :))

sao e chep path của anh vào client VNG run game_y_linnux no bao loi ạ

1315bi
13-01-15, 09:02 PM
ai chỉ mình cách fix lỗi failed to connect to paysys[192.168.1.200:5002] trên win7 64 bit với...

tvnnam
13-01-15, 09:17 PM
ai chỉ mình cách fix lỗi failed to connect to paysys[192.168.1.200:5002] trên win7 64 bit với...

cho thêm 500 ảnh mới giúp bạn đc.... hoặc lỗi ở phần nào:-@

1315bi
13-01-15, 09:29 PM
đây bạn
làm y chang video rồi tới bước này bó tay...win 7 64bit

vipbk
13-01-15, 09:46 PM

Có 2 cách:
1 là tắt firewall
2 là khi chạy sword3paysys, relay ... hiện ra cái bảng thì tích dấu cả 2 ô rồi Allow

tvnnam
13-01-15, 09:47 PM
đây bạn
làm y chang video rồi tới bước này bó tay...win 7 64bit

Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.
Code:

tvnnam
13-01-15, 09:53 PM
Có 2 cách:
1 là tắt firewall
2 là khi chạy sword3paysys, relay ... hiện ra cái bảng thì tích dấu cả 2 ô rồi Allow

thông naolx giúp bạn câu này vớivip bk : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thank Bác nhiều

1315bi
13-01-15, 09:56 PM
Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.
Code:
firewall mình tắt rồi..vốn ko có mở8-}
ping 192.168..1.100 ok...
thế nên mình bó tay ko bik sửa ở đâu nữa>:P

tvnnam
13-01-15, 10:03 PM

1315bi
13-01-15, 10:10 PM
facebook đi bạn ;))
team giúp mình nhé:-?

1315bi
14-01-15, 11:25 AM
ai bik fix lỗi nv 40 phái thiếu lâm hoặc file việt hóa nv 40 phái thiếu lâm phấn đọc khẩu quyết cho phương trượng ở đâu ko..toàn tiếng mán ko sao trả quest được?

1315bi
16-01-15, 06:49 PM
ai biết chỉnh file gì để add thêm đồ hút sinh,nội lực vào game ko..mình set lấy đồ xanh max op vào lễ quan mà chả có món nào hút sinh,nội cả

tvnnam
16-01-15, 08:35 PM
ai bik fix lỗi nv 40 phái thiếu lâm hoặc file việt hóa nv 40 phái thiếu lâm phấn đọc khẩu quyết cho phương trượng ở đâu ko..toàn tiếng mán ko sao trả quest được?

chép file việt hóa nhiệm vụ vào và làm theo hướng dẫn : link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai biết chỉnh file gì để add thêm đồ hút sinh,nội lực vào game ko..mình set lấy đồ xanh max op vào lễ quan mà chả có món nào hút sinh,nội cả

thông nào cho bạn phát : nếu là Linux VNG: vào Magiccatrib_ge chỉnh giá trị các opt (min=max)
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10 như t đang để là ok
muốn ra đồ xanh vip thì bác sửa trong magicattrib , muốn op mã thì tăng tỉ lệ lên , VD 500000

hoangcungclub
16-01-15, 10:00 PM

bộ ui đẹp quá bồ share cho mình với :D

1315bi
16-01-15, 10:26 PM
chép file việt hóa nhiệm vụ vào và làm theo hướng dẫn : link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thông nào cho bạn phát : nếu là Linux VNG: vào Magiccatrib_ge chỉnh giá trị các opt (min=max)
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10 như t đang để là ok
muốn ra đồ xanh vip thì bác sửa trong magicattrib , muốn op mã thì tăng tỉ lệ lên , VD 500000
minh xem trong file magiccatrib_ge ko co op hut sinh,nội...nên ko dám set bậy:-s
còn code đó thì mình bik rồi,mình dùng code đó để ép đồ max 6 dòng vào lễ quan mà...nhưng ko có op nào hút sinh lực nội lực cả...

bộ ui đẹp quá bồ share cho mình với :D
ý bạn là share cái j?:D:D:D:D:D:D:D:D:D

grandholy
17-01-15, 03:18 PM
Mình chạy file S3RelayServer_Y.exe thì nó ra lỗi thế này

mình chạy windows 8.1, không biết có phải do win không nhỉ?

tvnnam
17-01-15, 05:29 PM
Mình chạy file S3RelayServer_Y.exe thì nó ra lỗi thế này

mình nhớ không nhầm trên pic có 1 bài hướng dẫn cài trên win8 rồi mà.... lỗi của bạn có thể :
1 là tắt firewall
3. xem lại Ip máy thật và máy ảo xem chuẩn chưa

minh xem trong file magiccatrib_ge ko co op hut sinh,nội...nên ko dám set bậy:-s
còn code đó thì mình bik rồi,mình dùng code đó để ép đồ max 6 dòng vào lễ quan mà...nhưng ko có op nào hút sinh lực nội lực cả...

ý bạn là share cái j?:D:D:D:D:D:D:D:D:D

bạn down ebook 4.1 về đọc lại nhé... trong đó có hướng dẫn và quy định các op đó.....;)

grandholy
17-01-15, 06:36 PM
mình nhớ không nhầm trên pic có 1 bài hướng dẫn cài trên win8 rồi mà.... lỗi của bạn có thể :
1 là tắt firewall
3. xem lại Ip máy thật và máy ảo xem chuẩn chưa[COLOR="Silver"]

cám ơn bạn đã trả lời, nhưng firewall mình đã tắt hẳn luôn. khi chạy S3RelayServer_Y.exe thì nó kêu lỗi như hình đó. hoàn toàn không hiện bảng để tích cái gì.
ip máy thật và ảo của mình thì như sau:

tvnnam
17-01-15, 08:22 PM
cám ơn bạn đã trả lời, nhưng firewall mình đã tắt hẳn luôn. khi chạy S3RelayServer_Y.exe thì nó kêu lỗi như hình đó. hoàn toàn không hiện bảng để tích cái gì.
ip máy thật và ảo của mình thì như sau:

cài lại xem và làm theo hướng dẫn này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>|

phongchuoithoi
18-01-15, 01:31 PM
cái này e bị sao z a vừa cài xong SQl 2000 chạy là bi lun
e hok bit cach chèn hình mong anh em thong cảm

1315bi
18-01-15, 09:09 PM
1 là tắt firewall
3. xem lại Ip máy thật và máy ảo xem chuẩn chưa

bạn down ebook 4.1 về đọc lại nhé... trong đó có hướng dẫn và quy định các op đó.....;)
bạn cho mình xin đường link với :))

tvnnam
18-01-15, 10:19 PM
bạn cho mình xin đường link với :))

link ebook 4.1 mới nhất :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này e bị sao z a vừa cài xong SQl 2000 chạy là bi lun
e hok bit cach chèn hình mong anh em thong cảm

tắt sql 2k đi rồi bật lại xem..... nếu không đc thì cài lại từ đầu... chú ý hướng dẫn và các dấu tích và used và pass nữa nhé

vinhtruongnc
21-01-15, 09:07 AM
có Re-Up lại Fshare cho mình xin mấy file trên với :( đang đứt cáp mạng site.google tải lâu quá trời :(

namqwer16
21-01-15, 09:38 PM
mình tắt hết r nhưng nhớ ra lúc cài mysql có cái lỗi này k biết có phải tại nó k chứ firewall vs reset mình làm mấy lần r k đc

vinhtruongnc
24-01-15, 08:33 PM
mình chạy file s3relayserver_y.exe thì nó ra lỗi thế này

mình cũng win 8.1 và cũng bị lỗi như bác này, cũng đã tăt "tường lửa" và không thấy hiện bản gì lên để tích và. Chỉ hiện lỗi ntn,

danghai1993
24-01-15, 10:53 PM
mình cũng win 8.1 và cũng bị lỗi như bác này, cũng đã tăt "tường lửa" và không thấy hiện bản gì lên để tích và. Chỉ hiện lỗi ntn,

Không thể mở từ win 8 trở lên => cài win ảo