PDA

View Full Version : [MU] Cho mình xin hướng dẫn cài đặt server zteam season 6 ep3 share bên box Release

fnlove
10-08-14, 07:47 AM
Mình là newbee xin hướng dẫn cài đặt sever zteam ss 6.3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank

hackluv
10-08-14, 07:49 AM
Mình là newbee xin hướng dẫn cài đặt sever zteam ss 6.3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank

Setup Guide:
1. Open Server>Tools>Encoder
2. Open Common.txt
3. Edit your IP , save file
4. Drag the file Common.txt to Econder.exe
5. Copy Common.z to Client>data>custom

fnlove
10-08-14, 07:55 AM
Setup Guide:
1. Open Server>Tools>Encoder
2. Open Common.txt
3. Edit your IP , save file
4. Drag the file Common.txt to Econder.exe
5. Copy Common.z to Client>data>custom

mình noob dụ này lắm,bác nói cụ thể sever này cần xài tool gì , cài đặt như thế nào, thank bác :D

cuocdoisp
10-08-14, 09:03 AM
Hướng dẫn cài đặt
- Cài SQL , Attach DB như bình thường
- Tại server bạn sửa ip tại common.txt
- sau đó kéo file common.txt vào Encoder.exe ( mở ra tại mục Server/Tools/Encoder ) -> build nó ra file common.z và copy file này vào clien tại muc Clien/data/custom
Khởi động các file cần thiết và tiến hành vào game
Do cuocdoisp chưa cài lần nào lên cũng chỉ nhìn guide ở trên và viết ra tiếng việt . Một số cái có thể không giống hoàn toàn so với thưc tế . Bạn chịu khó tìm hiểu nhé

lequangvu
10-08-14, 12:40 PM
Tất cả các bài share trên forum nước ngoài đều có hướng dẫn cụ thể và còn cả changlog nữa nên các bạn học tập ở đấy rất tốt, không như các bài share của forum Việt, chỉ biết lecch về là xong

16102012
27-06-15, 12:58 PM
cho mình hỏi server zteam 6.3 này chạy được web NBB không vậy?
nếu được cho mình xin cái DB có query luôn.

lequangvu
27-06-15, 01:50 PM
cho mình hỏi server zteam 6.3 này chạy được web NBB không vậy?
nếu được cho mình xin cái DB có query luôn.

Chạy được cứ lấy hàng nbb share về có query kèm theo đấy cài vào chạy là được, nhưng 1 số chức năng không được cụ thể là đổi sang wcoin và master

16102012
27-06-15, 01:55 PM
Chạy được cứ lấy hàng nbb share về có query kèm theo đấy cài vào chạy là được, nhưng 1 số chức năng không được cụ thể là đổi sang wcoin và master

mình cũng chạy query rồi cũng bị lỗi lúc chọn nhân vật với luc cho tặng rs + lerver luc vào game tự động disconnet
bạn có thể cho mình cái DB có sẳn query được không :(

đây là NWEBMU mình dùng

lequangvu
27-06-15, 02:15 PM
Mình không có dùng zteam nên chịu rồi, chờ mod freepro vào xem có share cho :D

16102012
27-06-15, 02:17 PM
thế tối bạn online yahoo vào teamview xem giúp mình được không?