PDA

View Full Version : [TLBB] Mới fake đc cái Long Văn cũng đẹp :D

Sói Đẹp Trai
07-08-14, 04:58 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
07-08-14, 07:37 AM
Đẹp đó. Tuy nhiên không biết mấy thông số đó là tĩnh hay động. Thông số tĩnh thì không phải bàn vì đơn giản. Làm thông số động thì càng đẹp.

vocweb
07-08-14, 07:42 AM
cố gắng lên, khi nào làm xong thì ta "chôm" :D

Phamhuys
07-08-14, 10:37 AM
Sói có thể chỉ mình cách hiện thì 3 cái dòng đầu tiên của Long Văn mà bạn post ko
Thuộc tính huyền
Cấp trưởng thành
Điểm trưởng thành

Hiện 3 dòng đó ở trên cùng của Item thì nó liên quan File nào vậy

Và làm sao hiện dc cái dòng quý trọng vậy bạn

Sói Đẹp Trai
07-08-14, 01:49 PM
Đẹp đó. Tuy nhiên không biết mấy thông số đó là tĩnh hay động. Thông số tĩnh thì không phải bàn vì đơn giản. Làm thông số động thì càng đẹp.Thông số này không tĩnh anh ạ. Nhưng mà fake theo kiểu cũng hơi bị chuối chuối một chút :|

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sói có thể chỉ mình cách hiện thì 3 cái dòng đầu tiên của Long Văn mà bạn post ko
Thuộc tính huyền
Cấp trưởng thành
Điểm trưởng thành

Hiện 3 dòng đó ở trên cùng của Item thì nó liên quan File nào vậy

Và làm sao hiện dc cái dòng quý trọng vậy bạnTất cả câu trả lời nằm ở file SuperToolTip và SuperToolTip2 trong Interface đó bạn.
Còn 3 cái dòng kia thì để đơn giản nhất bạn xem cái điêu văn trong sv haichun là suy luận được. Còn có nhiều cách để ra 3 cái dòng đó lắm. :D

Phamhuys
07-08-14, 02:48 PM
Cám ơn đã trả lời. Mình chỉ cần làm hiện nó ở trên đầu thôi còn hiện ở dưới thì mình biết làm.

Còn hiện Icon Điêu Văn trên trang bị bạn nói mình xem trong SuperToolTip và SuperToolTip2 nhưng của haichun đều bị mã hóa hết

Nếu có thể bạn cho mình xin mấy file đó cửa bạn ko. CLient của haichun mã hóa nên ko thể xem dc gì nên không hiểu. CLient haichun ma ko bị mã hóa thì mình sẽ tìm ra dc ngay

Sói Đẹp Trai
07-08-14, 03:26 PM
Cám ơn đã trả lời. Mình chỉ cần làm hiện nó ở trên đầu thôi còn hiện ở dưới thì mình biết làm.

Còn hiện Icon Điêu Văn trên trang bị bạn nói mình xem trong SuperToolTip và SuperToolTip2 nhưng của haichun đều bị mã hóa hết

Nếu có thể bạn cho mình xin mấy file đó cửa bạn ko. CLient của haichun mã hóa nên ko thể xem dc gì nên không hiểu. CLient haichun ma ko bị mã hóa thì mình sẽ tìm ra dc ngayCái này mình tự mod lên từ client cũ. Nếu biết code bạn có thể fake. Ý tưởng của tác giả có rồi việc còn lại chỉ có fake thôi. Gợi ý là có thể dùng XSCRIPT và UICOMMAND nếu cần thiết

songtu
10-08-14, 09:52 PM
Cái này mình tự mod lên từ client cũ. Nếu biết code bạn có thể fake. Ý tưởng của tác giả có rồi việc còn lại chỉ có fake thôi. Gợi ý là có thể dùng XSCRIPT và UICOMMAND nếu cần thiết

icon thì ko thành vấn đề!
thông số động , b có giải pháp nào hay vây? mình có 1 hướng nhưng chưa làm đc

Sói Đẹp Trai
14-08-14, 11:17 AM
icon thì ko thành vấn đề!
thông số động , b có giải pháp nào hay vây? mình có 1 hướng nhưng chưa làm đcCái này bạn cần suy nghĩ. Bạn để ý xem một item thì có cái gì để phân biệt nó với item khác cùng loại. Từ đó sẽ ra câu trả lời. Mình có thể liệt kê đc 2 cách fake kiểu này nhưng 1 cách hay bị bug và 1 cách thì hơi an toàn

songtu
14-08-14, 09:15 PM
Cái này bạn cần suy nghĩ. Bạn để ý xem một item thì có cái gì để phân biệt nó với item khác cùng loại. Từ đó sẽ ra câu trả lời. Mình có thể liệt kê đc 2 cách fake kiểu này nhưng 1 cách hay bị bug và 1 cách thì hơi an toàn

ok , cái này làm ngon lành cành đào rồi :D, tự nhiên nó đến bất ngờ thôi :3\:D/\:D/\:D/

vocweb
15-08-14, 08:10 AM
ok , cái này làm ngon lành cành đào rồi :D, tự nhiên nó đến bất ngờ thôi :3\:D/\:D/\:D/

Ghê vậy, đúng là cao nhơn. Chỉ đi bạn :)

songtu
15-08-14, 08:47 AM
Ghê vậy, đúng là cao nhơn. Chỉ đi bạn :)
mình làm theo cách cüa mình và ðã ok, dựa vào mấy cái kịch bản nhiệm vụ đó :D
cách nó lưu dữ liệu vào sql là ok thôi :)

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 10:58 AM
mình làm theo cách cüa mình và ðã ok, dựa vào mấy cái kịch bản nhiệm vụ đó :D
cách nó lưu dữ liệu vào sql là ok thôi :)
Cái này mình cũng đã thử và thấy rằng cái khó nhất là file LUA bên Client nhưng mà vài lần tắt đi bật lại cũng oke :D

vocweb
15-08-14, 12:37 PM
đành đứng dựa cột mà nghe vậy :(

songtu
15-08-14, 05:44 PM
đành đứng dựa cột mà nghe vậy :(

bạn để ý xem khi làm nhiệm vụ nào đó , số lượng quái vật oánh đc là 20/ 95 chẳng hạn , từ đó mà mod là ok thôi :ar!

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 06:16 PM
bạn để ý xem khi làm nhiệm vụ nào đó , số lượng quái vật oánh đc là 20/ 95 chẳng hạn , từ đó mà mod là ok thôi :ar!Cái đó bạn chỉ có thể thao tác với 1 item duy nhất. Giả sử có 2 item giống hệt nhau thì sao?

songtu
16-08-14, 08:30 AM
Cái đó bạn chỉ có thể thao tác với 1 item duy nhất. Giả sử có 2 item giống hệt nhau thì sao?

đó chỉ là ý tưởng gợi ý cho bạn đó có đc thống số động :) còn cách xử lý thế nào thì còn tùy

kiepvesau96
16-08-14, 09:09 AM
Làm TLBB cần cấu hình khỏe không các bác :D

alonewjnd
16-08-14, 10:37 AM
Làm TLBB cần cấu hình khỏe không các bác :D

2Gb đủ chiến ác liệt rồi =)). Set ram cho máy ảo 700Mb, chạy ầm ầm
P/s: chỉ chơi mình TLBB thôi đó

TLBBVN
24-11-14, 09:39 PM
Bác sói cho hỏi cái client đó là bản bào nhiêu . và Xin bác share cho cái sever đó được khộng ạ . nếu được cả client thì càng tốt ạ . TKS:)

songtu
15-01-15, 04:01 AM
Cái đó bạn chỉ có thể thao tác với 1 item duy nhất. Giả sử có 2 item giống hệt nhau thì sao?

hay nhề!! 2 item giống hết nhau chỉ là vẻ bề ngoài ko nhìn thấy đc!! nhưng mà chìm thì nhiều thứ khác nhau quá! mà khác nhau thế lại là do mình có thể điều khiển đc sự khác nhau đó!!
giờ mới ngộ đc chân lý!! :v;);):)>-:)>-:)>-8-}8-}8-}