PDA

View Full Version : [TLBB] Các GM xin vào cho ý kiến

onlinedht
05-08-14, 09:12 PM
Hiện mình đã viết ra 1 phần mềm autoupdate vào giấu file patch thành công. Nhưng mình biết có khá nhiều phần mềm dò IP khi bật game lên.Các bạn ai biết tên phần mềm cho mình xin với để hoàn thành phần mềm 1 cách tối ưu nhất. Thank các bạn đã tham ra đóng góp ý kiến và minh sẽ up file lên để các bạn test sớm nhất

vocweb
06-08-14, 07:39 AM
Mà bạn đã giấu được config.axp chưa? Cái này mới quan trọng.

huuduyen_05
06-08-14, 11:17 AM
Đã mở online thì không chặn được việc dò IP server đâu bạn à.

onlinedht
06-08-14, 01:27 PM
em sẽ cố gắng coi sao sẽ có bản test cho cả nhà thử nghệm ạ[-(

Superman
06-08-14, 02:11 PM
anh HD chi cach dau config.axp di

akiem9x
06-08-14, 02:18 PM
em sẽ cố gắng coi sao sẽ có bản test cho cả nhà thử nghệm ạ[-(

Tool có giấu file .axp của hệ thống cho nhẹ ko :D, về kiểm tra ip thì khỏi cần tool để tìm ra chỉ cần vào client trong Bin xem cái file Game.txt là thấy hết....nhưng với launch của tàu thì giấu được vì nó mã hóa ip ở LoginServer ip server thành 127.0.0.1:**** Bộ tool là 9527 hoặc topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

onlinedht
06-08-14, 09:28 PM
Tool có giấu file .axp của hệ thống cho nhẹ ko :D, về kiểm tra ip thì khỏi cần tool để tìm ra chỉ cần vào client trong Bin xem cái file Game.txt là thấy hết....nhưng với launch của tàu thì giấu được vì nó mã hóa ip ở LoginServer ip server thành 127.0.0.1:**** Bộ tool là 9527 hoặc topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đang nhiên cứu cách giấu file .axp chứ còn các bạn chỉ chỗ nào hiện ip thì đều có thể giấu dc hết còn axp sợ giấu đi nó ko kết nối dc game thôi bạn ạ

onlinedht
06-08-14, 09:34 PM
bác nào vui lòng hướng dẫn cách giấu file axp đi để mình làm 1 phần mền hoàn thiện với. hiện giờ đã giấu dc ip, update game rồi, chỉ cần giấu dc cái file .axp là hoàn thiện và up lên cho cả nhà test thôi ạ

Lâm Ngọc Huy
06-08-14, 10:00 PM
Vấn đề giấu file là 1 thứ rất hấp dẫn với các GameMaster làm TLBB online.
Ai có cách giấu file chỉ với ! Mình cũng đang muốn học hỏi cái này :|

Phamhuys
06-08-14, 10:48 PM
Đa phần các GM ddos nhau ko.
Nếu bạn viết ra thì quá ngon nhưng các GM biết dc cách giấu thì chắc có thể tìm ra dc phải không nhỉ
Vậy thì lại ddos nhau tiếp mà thôi
Mong bạn Share cách nào làm Autoupdate cho client mà thôi không cần giấu file nào hết
Autoupdate giúp cho Gamer đỡ phải download nhiều

Nếu nói sai xin đừng gạch đá và bỏ qua dùm

vocweb
07-08-14, 07:34 AM

làm sao mà giấu được IP, một khi game client có connection, thì sẽ theo dõi được IP cần connect tới -> giấu cũng như không, chỉ là thêm chướng ngại vật mà thôi. Bạn có ý tưởng này, chắc chắn HuuDuyen đã suy nghĩ tới từ lâu, và câu trả lời cuối cùng là:

Đã mở online thì không chặn được việc dò IP server đâu bạn à.

chenglong
07-08-14, 05:30 PM
ae nào làm rồi team giúp e với

ae có san team k phải đăng kí<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

onlinedht
08-08-14, 11:40 AM
team cái gì thế bạn ơi trả hiểu gì cả :-s

nvanh2611
31-01-15, 04:03 PM
anh HD chi cach dau config.axp di

Đừng mong chờ được share - đồ kiếm cơm của người ta, ai share.