PDA

View Full Version : [MU] Bị DDOS kiểu khó hiểu

waoboy8k
25-07-14, 09:59 PM
- Hiện Mu mình đang bị tình trạng như sau . Mình đổi port web ở vps server là 5555 . Và kiểm tra ở server đều bình thường không bị làm sao cả . Các port vẫn hoạt động bt . Hỏi bên bán vps họ cũng nói vậy . Mu vẫn đang hoạt động thì tự dưng vào quản lý không kết nối đựoc . Nhưng kiểm tra sv bằng cách ip:5555/Server... thì lại vẫn vào được xampp bình thường . rs lại vps vẫn không vào quản lý dc . Và checkconnect quản lý thì cũng ko đựoc Nó báo là " FFatal error: Maximum execution time of 60 seconds exceeded in C:\xampp\htdocs\Server\includes\function.php on line 387 ". login quản lý cũng không được . Nó cứ load suốt . Nếu do xampp thì chắc chắn không thể vào xampp bằng lệnh ip/server được
Ai biết cách tấn công này và cách khắc phục thế nào không ạ . Mình cho webserver sang vps khác chạy chế độ mssql qua port vps được 1 lúc thì lại bị tình trạng nhưu vậy . Xin cảm ơn trước . ĐÚng là hơi khó giải thích thật :(

BMK
25-07-14, 10:05 PM
nếu muốn trụ được ở MU thì thuê 1 vps linux làm firewall và format port sang windows chứ chạy kiểu xampp http donut cũng làm suppen

hoainiemclub
25-07-14, 10:05 PM
ip:5555/Server để port kiểu này ở file config hình như không được.trước mình có thử mà lâu lắm rồi
chưa khẳng định là bị d dos dc

waoboy8k
25-07-14, 10:09 PM
ip:5555/Server để port kiểu này ở file config hình như không được.trước mình có thử mà lâu lắm rồi
chưa khẳng định là bị d dos dc

Mấy tháng nay mình vẫn dùng port này oke . Nhưng tự dưng hum nay có thằng qua thách thức rồi phá nên mình khẳng định là bị phá như vậy . Nhưng hơi khó hiểu cách nó nên ms lên đây cầu cứu :D ..

hoainiemclub
25-07-14, 10:12 PM
nếu muốn trụ được ở MU thì thuê 1 vps linux làm firewall và format port sang windows chứ chạy kiểu xampp http donut cũng làm suppen

thế làm giống bác này nè.thuê con linux yếu yếu thôi :)

waoboy8k
25-07-14, 10:16 PM
thế làm giống bác này nè.thuê con linux yếu yếu thôi :)

ừ nếu thuê vps thì đơn giản . Nhưng quan trọng mình chưa hiểu cách làm lắm :D .

Hào Hoa Công Tử
26-07-14, 03:02 AM
Dùng sv của htnet.vn hả
Thử cách này xem
Mở file php.ini lên
Tim 2 dòng này
max_execution_time = xx ; Maximum execution time of each script, in seconds
max_input_time = xx ; Maximum amount of time each script may spend parsing request data
Chỉnh lại thời gian cho no lâu một tí (60,90)
Chỉnh sửa xong restart lại apache nhé

waoboy8k
26-07-14, 08:36 AM
Dùng sv của htnet.vn hả
Thử cách này xem
Mở file php.ini lên
Tim 2 dòng này
max_execution_time = xx ; Maximum execution time of each script, in seconds
max_input_time = xx ; Maximum amount of time each script may spend parsing request data
Chỉnh lại thời gian cho no lâu một tí (60,90)
Chỉnh sửa xong restart lại apache nhé

ok cảm ơn cậu nhé . Tiếc là ko có cách nào để test lại . Giờ ko thấy nó phá nữa :D