PDA

View Full Version : [MU] Cách giải phóng ram SQL cho VPS

PhamNinh
23-07-14, 02:33 AM
tình hình là mình dùng sql 2k8 r2 - 64 bit. đã test thử cả sql 2k5 trên win 2k8 64 bit

khi chạy game đc tầm 2 ngày là ram chung của VPS lên hơn 8G ALL

kiểm tra Process thì thấy Sqlservice chiếm 5G ram. phải reset lại vps ram mới hết

chả hiểu sao mà sql tăng kinh vậy

có bác nào có cách giải phóng lượng RAM SQL này mà không cần reset VPS không, xin hướng dẫn mình với

hangson3100
23-07-14, 08:20 AM
Bạn phải dò lại xem Job nào chạy không kết thúc,hoặc query liên tục.Còn một vấn đề nữa là bản thân SQL bị lỗi,bình thường mình chạy trên máy local cũng bị phải cài lại SQL mới hết

heroviet2301
23-07-14, 09:58 AM
Mình cũng bị khi tải bản Full của SQL 2008 r2, RAM của SQL nó ngốn rất nhanh nhưng sẽ dừng ở mốc cố định, rồi từ mốc đó sẽ tăng rất ít và chậm, của mình tăng đến 2.098mb RAM là nó tăng từ từ lại, còn dưới mốc ram này cứ 3 giay tăng 1 mb ram :|

PhamNinh
23-07-14, 02:15 PM
Bạn phải dò lại xem Job nào chạy không kết thúc,hoặc query liên tục.Còn một vấn đề nữa là bản thân SQL bị lỗi,bình thường mình chạy trên máy local cũng bị phải cài lại SQL mới hết

em chỉ dùng 2 job là job ủy thác online + logout thôi bác ạ. ngoài ra k có chạy job gì cả

Mình cũng bị khi tải bản Full của SQL 2008 r2, RAM của SQL nó ngốn rất nhanh nhưng sẽ dừng ở mốc cố định, rồi từ mốc đó sẽ tăng rất ít và chậm, của mình tăng đến 2.098mb RAM là nó tăng từ từ lại, còn dưới mốc ram này cứ 3 giay tăng 1 mb ram :|

của mình Ram tới 5G còn k có dấu hiệu chậm lại. công nhận cứ xấp xỉ 3s = 1mb . cứ tăng mãi , 36 tiếng = 5G ram. VPS chuyển mấy chỗ rồi, cả vậy

mà hero chạy bản sql nào cho mình xin đc k. bạn có dùng đc md5 chứ.

The Guardian
23-07-14, 03:12 PM
Thử giới hạn Memory cho SQL theo cách hướng dẫn này xem :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PhamNinh
23-07-14, 03:24 PM
Thử giới hạn Memory cho SQL theo cách hướng dẫn này xem :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trước em có thử 1 vài cách sét RAM cho sql rồi, nhưng k được, đợi lúc nào em thử cách này xem