PDA

View Full Version : [TLBB] Tuyển thành viên vào nhóm nghiên cứu TLBB (TL-CLBGAMESVN)

Sói Đẹp Trai
12-07-14, 08:36 PM
Cũng là kế thừa hoạt động của nhóm TLBB-GZ ngày trước, nay mình lập topic này mục đích tuyển thành viên vào nhóm (Đã xin admin) với mục đích chia sẻ trao đổi, giúp đỡ lẫn nhau khẳng định thương hiệu TLBB của CLBGAMESVN.COM.
Điều kiện tối thiểu là bạn phải biết cài game trước tiên.
Mục tiêu của nhóm là Deverlope toàn diện nên các bạn tham gia nhóm sẽ phải tập làm quen với những thứ sâu hơn chỉ có cài và chơi game tất nhiên là trong quá trình dài cùng nhau nghiên cứu học tập lẫn nhau.
Cũng như nhóm TLBB-GZ ngày trước, các bạn sẽ có cái chữ TL-CLBGAMESVN ngay sau cái tên với điều kiện trở thành thành viên chính thức của nhóm.
Nên nhớ một khi bạn đã đăng ký tham gia nhóm là sẽ không có gì phải ngại ngùng cả, bạn có thể hỏi bất kỳ câu hỏi nào và những thành viên cũ có kinh nghiệm sẽ hướng dẫn bạn cụ thể.
Đối tượng của nhóm là Newbie trở lên nhưng nhất định phải biết cài game trước tiên, còn những thứ khác chưa cần thiết.
Nội dung thì sẽ liên lạc qua yahoo để cùng nhau trao đổi.
Bạn nào có ý định tham gia inbox mình trong hòm thư của diễn đàn.
Chú ý một khi bạn đã tham gia nhóm thì bạn cần xác định cái game TLBB với bạn không đơn giản là trò chơi vui nữa, bạn sẽ nghiên cứu nó và tâm huyết với nó, mục đích đem lại những giờ phút giải trí cho chính mình và người khác.
Mục tiêu của nhóm là một server trên diễn đàn được dev bởi thành viên nhóm TL-CLBGAMESVN này. Và cái quan trọng nhất là các thành viên trong nhóm sẽ nhiệt tình giúp đỡ member trên diễn đàn này cùng nhau nghiên cứu phát triển.
Lập team là để đóng góp cho diễn đàn chứ không có lợi nhuận gì ở đây. Nên bạn nào có ý định nghiên cứu để làm Online kiếm lời thì đừng đăng ký nhé. Nhóm chúng ta là vì diễn đàn chứ không phải vì lợi lộc của nhóm hay của bất kỳ cá nhân nào...
Tiêu chí của nhóm là hoạt động vì thương hiệu của CLBGAMESVN.
Thân ái!

boycodonzx
12-07-14, 08:46 PM
1 vé anh nhé :> :> :> mình đang có rất nhiều câu hỏi đây!

onlinedht
12-07-14, 09:01 PM
Cũng là kế thừa hoạt động của nhóm TLBB-GZ ngày trước, nay mình lập topic này mục đích tuyển thành viên vào nhóm (Đã xin admin) với mục đích chia sẻ trao đổi, giúp đỡ lẫn nhau khẳng định thương hiệu TLBB của CLBGAMESVN.COM.
Điều kiện tối thiểu là bạn phải biết cài game trước tiên.
Mục tiêu của nhóm là Deverlope toàn diện nên các bạn tham gia nhóm sẽ phải tập làm quen với những thứ sâu hơn chỉ có cài và chơi game tất nhiên là trong quá trình dài cùng nhau nghiên cứu học tập lẫn nhau.
Cũng như nhóm TLBB-GZ ngày trước, các bạn sẽ có cái chữ TL-CLBGAMESVN ngay sau cái tên với điều kiện trở thành thành viên chính thức của nhóm.
Nên nhớ một khi bạn đã đăng ký tham gia nhóm là sẽ không có gì phải ngại ngùng cả, bạn có thể hỏi bất kỳ câu hỏi nào và những thành viên cũ có kinh nghiệm sẽ hướng dẫn bạn cụ thể.
Đối tượng của nhóm là Newbie trở lên nhưng nhất định phải biết cài game trước tiên, còn những thứ khác chưa cần thiết.
Nội dung thì sẽ liên lạc qua yahoo để cùng nhau trao đổi.
Bạn nào có ý định tham gia inbox mình trong hòm thư của diễn đàn.
Chú ý một khi bạn đã tham gia nhóm thì bạn cần xác định cái game TLBB với bạn không đơn giản là trò chơi vui nữa, bạn sẽ nghiên cứu nó và tâm huyết với nó, mục đích đem lại những giờ phút giải trí cho chính mình và người khác.
Tiêu chí của nhóm là hoạt động vì thương hiệu của CLBGAMESVN.
Thân ái!
Cho mình xin tham gia với ạ yahoo: ho_so_mat_tham

sintriu
12-07-14, 09:09 PM
Sin Triu Báo Danh ! Yahoo : nhoxshan2000 .

Sói Đẹp Trai
12-07-14, 09:46 PM
Cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn. Hy vọng sẽ có ngày một sv mang tên TL-CLBGAMESVN ra đời :D

baocohp22
12-07-14, 10:32 PM
cũng muốn ghóp vui qá bác ơi :)))))) nhưng e ms vào dc có 1 tuần =]ư chả bít gì

huyhoangchi
12-07-14, 10:59 PM
[QUOTE=baocohp22;846211]cũng muốn ghóp vui qá bác ơi :)))))) nhưng e ms vào dc có 1 tuần =]ư chả bít gì[/QUOTE
mình rút lui vì không có tài năng gì để góp với nhóm

Tài hèn trí kém lơi vơi
Thấy mình không xứng với đời chen chân
Ở lâu sợ phạm luật rừng
Lúa xin quy ẩn kẻo sừng móc quay..

huuduyen_05
12-07-14, 11:13 PM
Cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn. Hy vọng sẽ có ngày một sv mang tên TL-CLBGAMESVN ra đời :D

Tốt hơn nếu có liên quan lợi nhuận thì nên không dính đến diễn đàn bạn à. Nếu làm vì đam mê thì không nên quan tâm việc lợi nhuận. Đôi lời góp ý.

eddie1412
12-07-14, 11:31 PM
cho mình tham gia với yahoo mình là papahoang11

Mình cũng xin 1 vé , yahoo mình là thaiphikhanh1102 :D

Sói Đẹp Trai
13-07-14, 12:04 AM
Mục tiêu của nhóm là một server trên diễn đàn được dev bởi thành viên nhóm TL-CLBGAMESVN này. Và cái quan trọng nhất là các thành viên trong nhóm sẽ nhiệt tình giúp đỡ member trên diễn đàn này cùng nhau nghiên cứu phát triển.
Lập team là để đóng góp cho diễn đàn chứ không có lợi nhuận gì ở đây. Nên bạn nào có ý định nghiên cứu để làm Online kiếm lời thì đừng đăng ký nhé. Nhóm chúng ta là vì diễn đàn chứ không phải vì lợi lộc của nhóm hay của bất kỳ cá nhân nào...

[/COLOR]Bác Duyên đọc kỹ tránh hiểu lầm ý em nói nhé. Căn bản là dùng từ nó hơi yếu nên dễ dẫn đến hiểu lầm. Chắc phải edit lại bài trên kia nói rõ mục tiêu của nhóm vậy. Như TLBB-GZ ngày trước họ cũng như vậy mà.

Sói Đẹp Trai
13-07-14, 12:13 AM
Bạn nào đăng ký có thể inbox mình. Đến khi nào chính thức nhóm ra đời thì hãy gửi yêu cầu ra nhập. Trao đổi với nhau bằng yahoo nhé.
Hiện tại trong nhóm đã có 6 người rồi

HuyKhang
13-07-14, 06:29 AM
Lập nhóm ra thì chỉ tổ làm cho những người ngồi ngoài chờ hưởng lợi thôi :|
Anh đã thử và đã được trải nghiệm điều đó :|

huyhoangchi
13-07-14, 06:36 AM
Mình hứa với lòng rằng nếu có làm được online thì ai

huyhoangchi
13-07-14, 06:42 AM
Lập nhóm ra thì chỉ tổ làm cho những người ngồi ngoài chờ hưởng lợi thôi :|
Anh đã thử và đã được trải nghiệm điều đó :|
bạn không dấu một ai như mình nói, thì bọn trục lợi.kiếm người để bán đâu ra

huuduyen_05
13-07-14, 07:31 AM
Thay vì lập team rồi làm sẵn các dự án thì mình nên nghĩ các bạn nghiên cứu, phát triển ....các tính năng trong tlbb sau đó viết bài hướng dẫn cách thực hiện các ý tưởng, nghiên cứu đó.

Làm như vậy sẽ kích thích được thành viên tự suy nghĩ, tự vận động để mà có được chứ không phải chỉ chực chờ người khác share rồi download về.

Ví dụ cụ thể là có thể làm các sự kiện cho 1 server theo lễ hoặc bất kỳ lúc nào trong năm -> nêu ý tưởng về script + một số hình ảnh minh họa hoặc một số script trong event đó cho phép tải về tham khảo -> rồi cùng nhau thảo luận tại diễn đàn.

Theo cá nhân thì như vậy là tốt hơn cả. Cho dù người đó có sử dụng cho mục đích thương mại thì đó cũng là từ khả năng của người đó làm được.

huyhoangchi
13-07-14, 07:33 AM
[/COLOR]Bác Duyên đọc kỹ tránh hiểu lầm ý em nói nhé. Căn bản là dùng từ nó hơi yếu nên dễ dẫn đến hiểu lầm. Chắc phải edit lại bài trên kia nói rõ mục tiêu của nhóm vậy. Như TLBB-GZ ngày trước họ cũng như vậy mà.

theo mình nghĩ bác ấy có lời trên vì bốn chử ...

Sói Đẹp Trai
13-07-14, 12:12 PM
Thay vì lập team rồi làm sẵn các dự án thì mình nên nghĩ các bạn nghiên cứu, phát triển ....các tính năng trong tlbb sau đó viết bài hướng dẫn cách thực hiện các ý tưởng, nghiên cứu đó.

Làm như vậy sẽ kích thích được thành viên tự suy nghĩ, tự vận động để mà có được chứ không phải chỉ chực chờ người khác share rồi download về.

Ví dụ cụ thể là có thể làm các sự kiện cho 1 server theo lễ hoặc bất kỳ lúc nào trong năm -> nêu ý tưởng về script + một số hình ảnh minh họa hoặc một số script trong event đó cho phép tải về tham khảo -> rồi cùng nhau thảo luận tại diễn đàn.

Theo cá nhân thì như vậy là tốt hơn cả. Cho dù người đó có sử dụng cho mục đích thương mại thì đó cũng là từ khả năng của người đó làm được.Một cá nhân sẽ không thể làm được gì cả. Nhóm thì sẽ luôn lấy diễn đàn làm đầu nên guild của nhóm cũng là guild của diễn đàn. Như TLBB-GZ ngày trước họ đã làm vậy. Về việc này thì anh cứ yên tâm

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cũng nói luôn là box TLBB hiện tại số người hoạt động chỉ đếm trên đầu ngón tay nên chúng ta có đội ngũ thành viên nhóm hoạt động thì sẽ tốt hơn một vài người. Các bạn đã inbox ra nhập hầu hết đều mới bắt đầu tìm hiểu hoặc biết một chút ít. Nhưng chính các bạn đó sau này sẽ là tác giả của những cái guild còn tốt hơn cả những gì người đi trước đã hướng dẫn vì họ viết theo cách hiểu của họ chi tiết và đó là tài nguyên quý giá cho Release của box.

Cái ý tưởng của anh duyên khá hay nhưng có lẽ nó chỉ thực hiện đc ở GZ ngày trước thôi còn hiện tại đa số thành viên đã quy ẩn nên chúng ta cần đội ngũ thành viên tâm huyết mới

huyhoangchi
13-07-14, 02:22 PM
Một cá nhân sẽ không thể làm được gì cả. Nhóm thì sẽ luôn lấy diễn đàn làm đầu nên guild của nhóm cũng là guild của diễn đàn. Như TLBB-GZ ngày trước họ đã làm vậy. Về việc này thì anh cứ yên tâm

Cũng nói luôn là box TLBB hiện tại số người hoạt động chỉ đếm trên đầu ngón tay nên chúng ta có đội ngũ thành viên nhóm hoạt động thì sẽ tốt hơn một vài người. Các bạn đã inbox ra nhập hầu hết đều mới bắt đầu tìm hiểu hoặc biết một chút ít. Nhưng chính các bạn đó sau này sẽ là tác giả của những cái guild còn tốt hơn cả những gì người đi trước đã hướng dẫn vì họ viết theo cách hiểu của họ chi tiết và đó là tài nguyên quý giá cho Release của box.

Cái ý tưởng của anh duyên khá hay nhưng có lẽ nó chỉ thực hiện đc ở GZ ngày trước thôi còn hiện tại đa số thành viên đã quy ẩn nên chúng ta cần đội ngũ thành viên tâm huyết mới

Một cây làm chẳng nên non ba cây chum lại

manhcuongxd53
13-07-14, 05:41 PM
Mình cùng quan điểm với bác Hữu Duyên . Ko nên dính tới diễn đàn .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hylahai12
14-07-14, 08:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ducthuan
16-07-14, 06:24 AM
Cho mình tham gia với. lâu rồi ko dùng yaho mới tạo xong cái nik này luôn: tlbb_2014

thacprovip
21-07-14, 02:40 PM

versmore
23-07-14, 02:15 AM

Phamhuys
23-07-14, 09:36 AM
Mình là Member lâu năm của clbgamesvn mình có kinh nghiệm và được rất nhiều thứ trong TLBB

Sói cho mình kết bạn Yahoo có gì trao đổi kinh nghiệm với nhau nhé

commale
16-08-14, 05:37 PM
làm sao để vào được nhóm vậy
em muốn tham gia

Thinh_Puno
16-08-14, 05:59 PM

chicanem12q
16-08-14, 06:36 PM
Báo danh yahoo hoangtusp
em mới gà ko bít vào đc không =))

luudinhnam
17-08-14, 11:23 AM
Mình cũng rất muốn tham gia. yahoo changkho_thuychung_1042000

Superman
17-08-14, 12:39 PM
cho mình tham gia với nha ,lau qua roi ko biết còn nhớ gì nữa ko