PDA

View Full Version : [Liệp Linh] Thông Báo Có Việt Hóa Nhưng Bị Cài BackDoor rồi !

nguyenanhthisd
04-07-14, 05:01 PM
Thông báo anh em... Hiện đã có việt hóa 99% game Liệp Linh này. Nhưng source này đã bị cài backdoor rồi nó là dạng virus.
BackDoor là cổng hậu, cổng sau.
Trên máy chủ thường có các cổng dịch vụ chính thức, được xem là "cổng chính". Khi một máy chủ nào đó đã bị thâm nhập và kẻ thâm nhập đã đoạt được chủ quyền, hắn cài vào máy chủ một dịch vụ nào đó để tạo "cổng sau" nhằm mục đích để trở lại máy chủ này một cách dễ dàng và kín đáo khi nào cần.
Dịch vụ "phụ" này có thể đơn giản hoặc phức tạp, tùy vào khả năng và mục đích của kẻ thâm nhập.
Hành vi nó có thể bị xâm nhập dễ dàng... Hiện chưa có pro fix cái này đc... Mong ai có cách và pro hơn thì giúp với... Nghe nói chỉ có source gốc mới ko có dính... source này đã bị cài rồi. Việt Hóa 99% rồi nhưng nghe nói tới nó bị backdoor nghe buồn lắm...
Ví dụ cho bạn nào không hiểu backdoor: Bạn chạy server source Liệp Linh của tuấn để chơi... PC có lắp mạng thì chạy server mới chơi được... còn rút mạng ra rồi thì sẽ vào máy chủ sẽ báo là máy chủ bị bảo trì hoặc liên server gì đó... Nản lắm... Thử đi là hiểu à...

Sesshomaru
04-07-14, 05:06 PM
Thông báo anh em... Hiện đã có việt hóa 99% game Liệp Linh này. Nhưng source này đã bị cài backdoor rồi nó là dạng virus.
Trên máy chủ thường có các cổng dịch vụ chính thức, được xem là "cổng chính". Khi một máy chủ nào đó đã bị thâm nhập và kẻ thâm nhập đã đoạt được chủ quyền, hắn cài vào máy chủ một dịch vụ nào đó để tạo "cổng sau" nhằm mục đích để trở lại máy chủ này một cách dễ dàng và kín đáo khi nào cần.
Dịch vụ "phụ" này có thể đơn giản hoặc phức tạp, tùy vào khả năng và mục đích của kẻ thâm nhập.
Hành vi nó có thể bị xâm nhập dễ dàng... Hiện chưa có pro fix cái này đc... Mong ai có cách và pro hơn thì giúp với... Nghe nói chỉ có source gốc mới ko có dính... source này đã bị cài rồi. Việt Hóa 99% rồi nhưng nghe nói tới nó bị backdoor nghe buồn lắm...
Ví dụ cho bạn nào không hiểu backdoor: Bạn chạy server source Liệp Linh của tuấn để chơi... PC có lắp mạng thì chạy server mới chơi được... còn rút mạng ra rồi thì sẽ vào máy chủ sẽ báo là máy chủ bị bảo trì hoặc liên server gì đó... Nản lắm... Thử đi là hiểu à...
Mình ko nói đến vấn đề game có bị gắn "cái gì đó" không.Nhưng nếu bạn lấy ví dụ là rút dây mạng mà bị mất kết nối thì ko hẳn.90% do bạn config thôi

nguyenanhthisd
04-07-14, 05:15 PM
Mình ko nói đến vấn đề game có bị gắn "cái gì đó" không.Nhưng nếu bạn lấy ví dụ là rút dây mạng mà bị mất kết nối thì ko hẳn.90% do bạn config thôi

Thì bạn cứ thử. Cho bạn config đằng trời... mà thử rút mạng chơi thử xem có vào đc không? Ở đây mình chắc chắc... rồi mình mới hỏi pro có cách hay không thui...!

Sesshomaru
04-07-14, 06:00 PM
Nếu để dạng bridge thì chắc chắn là mất kết nối khi rút dây mạng
Nếu để dạng NAT thì phải config thêm.

wermanhme1990
04-07-14, 06:19 PM

ý bạn là game này phải không:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Oack123
05-07-14, 11:57 AM

Nghe nói nguồn ở đâu vậy bạn ? Có client không share đi bạn. :)

nguyenanhthisd
05-07-14, 02:03 PM
ý bạn là game này phải không:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ờ... Ai biết thì chỉ cách config làm sao để không còn cái backdoor gì đó đi được không ạ...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nghe nói nguồn ở đâu vậy bạn ? Có client không share đi bạn. :)

Thì nó ở trang Tuan565.blogspot.com của thím tuấn đó... tựa là Liệp Linh đó...

Oack123
05-07-14, 06:37 PM
ờ... Ai biết thì chỉ cách config làm sao để không còn cái backdoor gì đó đi được không ạ...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thì nó ở trang Tuan565.blogspot.com của thím tuấn đó... tựa là Liệp Linh đó...

Ý mình là client VH 99% ấy. Bạn việt hóa rồi à ?. Mình cũng đang dev cái này rồi nhưng k thấy backdoor ( thực ra là k hiểu ) nhưng chạy online thì vẫn tốt.
Ý của bạn là chạy lan ok nhưng k chạy online đc à ?

Tidadinh
05-07-14, 06:43 PM
Ý mình là client VH 99% ấy. Bạn việt hóa rồi à ?. Mình cũng đang dev cái này rồi nhưng k thấy backdoor ( thực ra là k hiểu ) nhưng chạy online thì vẫn tốt.
Ý của bạn là chạy lan ok nhưng k chạy online đc à ?
Có thể hiểu như thế này cho đơn giản:
Nhà bạn mới mua có 1 cửa chính để đi vào, ngoài ra không có cửa sổ. Chủ cũ ở ngay bên cạnh.
Bỗng 1 ngày bạn đi làm về, thấy đồ đạc bị trộm sạch sành sanh, trong khi cửa chính vẫn khóa, bạn thắc mắc tưởng nhà mình có ma quỷ gì đó mà không biết rằng thằng hàng xóm nó đào đường hầm dưới nhà bạn sang chôm đồ từ lúc nó bán cho bạn cái nhà.

Oack123
05-07-14, 06:47 PM
Nhà bạn mới mua có 1 cửa chính để đi vào, ngoài ra không có cửa sổ. Chủ cũ ở ngay bên cạnh.
Bỗng 1 ngày bạn đi làm về, thấy đồ đạc bị trộm sạch sành sanh, trong khi cửa chính vẫn khóa, bạn thắc mắc tưởng nhà mình có ma quỷ gì đó mà không biết rằng thằng hàng xóm nó đào đường hầm dưới nhà bạn sang chôm đồ từ lúc nó bán cho bạn cái nhà.

Hữu ích, hữu ích,....
P/s game này có bug nặng....à mà thôi :))

Tidadinh
05-07-14, 06:51 PM
Nói thiệt thì đến 80% game hay source nào được chia sẻ đều có cửa sau, mục đích tốt xấu gì thì chỉ có người chia sẻ mới rõ.
Ngay cả đến mình cũng không ngoại lệ, trừ khi code đơn giản còn code nào dài dài, nhiều nhiều thì... _ _!

pikhjn
05-07-14, 08:22 PM

:)) đơn giản dễ hiểu =)) , dự là truyền nhân thám tử Conan :))

hai07dv
07-07-14, 12:26 PM
Không biết bro thế nào chứ dis mạng vẫn chơi được mà

nguyenanhthisd
07-07-14, 03:17 PM
Không biết bro thế nào chứ dis mạng vẫn chơi được mà

Hướng dẫn config được không a hải! backdoor là do đâu hả a....

hai07dv
08-07-14, 07:17 AM
Hướng dẫn config được không a hải! backdoor là do đâu hả a....

Backdoor cơ bản là dạng virut ...Đã dùng AVIRA (diệt nhầm còn hơn bỏ sót) + AVG + KIS scan server + client ngay lúc download đâu thấy virut gì ...Ngoại trừ cái tool CPK có sẵn virut thôi nếu dùng nó thì đương nhiên máy bị nhiễm virut và có thể nó là nguyên nhân gây backdoor mà bạn gặp

Cái tools này bỏ vô VM để dùng thì tốt hơn :D

Oack123
08-07-14, 12:01 PM
Thực chất bạn disconect mạng chả phải là backdoor gì mà server không get được IP của bạn.
Không cho bạn kết nối vào server.
Cài 1 card mạng ảo khi ngắt mạng là được.

hai07dv
09-07-14, 01:29 PM
Game này hay mà không thấy ai thảo luận về nó nữa nhỉ :(..Đắng...à mà thôi

Tuan565
09-07-14, 01:38 PM
Backdoor con này ko phải kiểu connect sang server khác mà là kiểu có 1 phó bản bị dính bug nó vào bug là server shutdown liền :D
Mở bt ở VN thì chắc chả ai vào phá. Nhưng con này giống Loong thôi. Cheat Engine tùm lum dc

nguyenanhthisd
13-07-14, 06:07 PM
Zị anh em giúp mình việt hóa mà không bị virus đi... ai diệt chuẩn cái tool việt hóa rồi thì gửi mình cái nha... Cảm ơn nhiều....