PDA

View Full Version : [Gunny] làm sao việt hóa được vòng 2 của gunny II

gaicute
20-06-14, 11:19 PM
Vòng một đã ok nhưng vòng 2 thì làm cách nào thì nó cũng không được vậy pro nào biết chỉ mình với làm sao việt hóa được đặc biệt là lời thoại trong khung nào thì lấy file nào để việt hóa thế

fastclient1998
21-06-14, 06:07 AM
Hình như là file Language-vn.txt trong server:
+ Center/Languages/
+ Fighter/Languages/
+ Road/Languages/

romworld
21-06-14, 07:37 AM
Vòng một đã ok nhưng vòng 2 thì làm cách nào thì nó cũng không được vậy pro nào biết chỉ mình với làm sao việt hóa được đặc biệt là lời thoại trong khung nào thì lấy file nào để việt hóa thế

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lấy Language-vn.txt của VNG đi bạn

gaicute
21-06-14, 11:49 PM
Hình như là file Language-vn.txt trong server:
+ Center/Languages/
+ Fighter/Languages/
+ Road/Languages/

lấy Language-vn.txt của VNG đi bạn
Đã tìm hết toàn bộ trong tất cả các file này chẳng thấy có chữ cần việt hóa nằm ở đâu hết, tìm bằng mắt không có rồi cũng dùng Ctrl + F mà chả thấy dòng chữ ấy đâu vì thế nó không phải nằm trong file náy rồi, vậy ai biết nó nằm ở file nào chỉ em với đang nghiên cứu học hỏi thêm ít kinh nghiệm việt hóa, thank mấy pro trước

romworld
22-06-14, 07:38 AM
Đã tìm hết toàn bộ trong tất cả các file này chẳng thấy có chữ cần việt hóa nằm ở đâu hết, tìm bằng mắt không có rồi cũng dùng Ctrl + F mà chả thấy dòng chữ ấy đâu vì thế nó không phải nằm trong file náy rồi, vậy ai biết nó nằm ở file nào chỉ em với đang nghiên cứu học hỏi thêm ít kinh nghiệm việt hóa, thank mấy pro trước

xem lại mấy cái living boss xem bạn

gaicute
22-06-14, 12:47 PM
Cái lời thoại đó hình như nó ở trong script của NPC nhé
dạ vì em là newbie nên em không biết NPC là gì hết, pro có thể chỉ cho em biết nó là gì và nằm ở đâu được không pro

romworld
22-06-14, 01:25 PM
Mèo ơi cái vụ tân thủ đó thấy nó không load file như bạn nói thì làm thế nào vậy, khi mới vào nó lv 9 thì làm sao tân với chả thủ

gaicute
22-06-14, 08:33 PM
đã thử nhiều cách nhưng làm không được, mong các cao nhân chỉ cách việt hóa vòng 2 với, vòng 2 thì nó dùng những file nào thế các pro, chỉ giúp em với

gaicute
22-06-14, 10:28 PM
II

NPC script nó ở Road/script/AI/NPC đó, cậu thử xem mấy cái NewTraining xem

đã thử tìm trong NewTraining nhưng không có mod ơi thôi để em mò vậy trong này chỉ có 316 file thui mà ít mà :-s

gaicute
24-06-14, 06:31 PM
NPC script nó ở Road/script/AI/NPC đó, cậu thử xem mấy cái NewTraining xem
Đã tìm hết tất cả những file trong NPC mà không thấy dòng chữ trên đâu, ai đã từng việt hóa dòng này chỉ em với help me

gaicute
24-06-14, 09:36 PM
Ai biết chỉ giúp em với help me