PDA

View Full Version : [KT] Cho mình hỏi về cách thay đổi đường dẫn và tên của file Serverport.ini

tunglt
11-06-14, 10:26 PM
AE trong clb cho mình hỏi làm cách nào có thể đổi đc tên hoặc đường dẫn của file Serverport.ini và file serverlistdebug.ini mà vòa game vẫn ok vậy. Mình download bản patch của TinhNghiaGiangHo về thấy họ làm đc. Ko biết có ae nào biết cách ko chỉ mình với

Tidadinh
11-06-14, 10:31 PM
Hex lại file game.exe nhé !

tunglt
11-06-14, 10:37 PM
Hex lại file game.exe nhé !

Cậu có biết phần mềm nào dùng ok ko cậu. Mình thử 2 cái XVI32 và UltraEdit nhưng mà ko đâu vào đâu :(

Tidadinh
11-06-14, 10:45 PM
Cậu có biết phần mềm nào dùng ok ko cậu. Mình thử 2 cái XVI32 và UltraEdit nhưng mà ko đâu vào đâu :(
Mình xài notedpad còn sửa được chứ chưa nói đến dùng UltraEdit hay XVI _ _!

tunglt
11-06-14, 10:56 PM
cậu chỉ mình mở = notepad ++ lên xong search cái j để tìm đến cái quy định đọc tên file serverport.ini với cậu. Toàn chữ loằng ngoằng mình ko tìm đc

Sesshomaru
11-06-14, 11:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=hxd%20hex%20editor

Phần mềm nào cũng được.Quan trọng là hex đúng tên file và đường dẫn.Cẩn thận thiếu ký tự

tunglt
12-06-14, 08:19 PM
:( mình đã mầy mò các kiểu mà vẫn ko sửa đc. Mong AE nào biết chỉ giáo với.

__Jie__
12-06-14, 08:27 PM
Enigma Virtual Box (EVB) là phần mềm miễn phí cho phép người dùng "đóng gói" nguyên cả thư mục cài đặt của một phần mềm nào đó thành một file thực thi duy nhất - Portable.Sau khi tải về, bạn tiến hành cài đặt như bình thường, rồi nhấn biểu tượng Enigma Virtual Box ở desktop để khởi động chương trình.Nguyên lý làm việc của EVB đó là gom tất cả các file trong thư mục cài đặt của phần mềm mà bạn chọn thành một file thực thi duy nhất. Sau này, để truy cập và sử dụng phần mềm này, bạn chỉ việc chạy một file thực thi duy nhất được tạo. Những thông tin cần thiết để phần mềm hoạt động đã được EVB xử lý, lưu trữ từ bộ nhớ tạm, chứ không phải nén các file tạm ra đĩa cứng của bạn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sesshomaru
12-06-14, 08:51 PM
bản 1.0.0.2 này bạn ko cần phải hex đâu.Chẳng có ai hack bạn đâu.hex làm gì cho mệt

NhanVT
12-06-14, 11:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tunglt
13-06-14, 11:05 AM
Enigma Virtual Box (EVB) là phần mềm miễn phí cho phép người dùng "đóng gói" nguyên cả thư mục cài đặt của một phần mềm nào đó thành một file thực thi duy nhất - Portable.Sau khi tải về, bạn tiến hành cài đặt như bình thường, rồi nhấn biểu tượng Enigma Virtual Box ở desktop để khởi động chương trình.Nguyên lý làm việc của EVB đó là gom tất cả các file trong thư mục cài đặt của phần mềm mà bạn chọn thành một file thực thi duy nhất. Sau này, để truy cập và sử dụng phần mềm này, bạn chỉ việc chạy một file thực thi duy nhất được tạo. Những thông tin cần thiết để phần mềm hoạt động đã được EVB xử lý, lưu trữ từ bộ nhớ tạm, chứ không phải nén các file tạm ra đĩa cứng của bạn.

Thanks bạn. Mình đã làm đc theo hướng của bạn :). Mình cũng hướng theo cách đó nhưng trước dùng cái Themida 2.1.2.0 để đóng gói mà ko hiểu sao cái game.exe đó nó ko nhận. Nhưng dùng phần mềm bạn gửi thì đã OK. :)

neyugnoud
13-06-14, 11:54 AM
mấy anh làm kiếm thế pri àh cho e hỏi là auto pk lấy ở đâu ạ hay tự làm ra

ngogiahuy
13-06-14, 12:12 PM
tung oi cậu làm kiểu gì vậy sao mình làm như thế mà không được cậu có yahoo hỗ trợ mình tí

tunglt
13-06-14, 12:17 PM
tung oi cậu làm kiểu gì vậy sao mình làm như thế mà không được cậu có yahoo hỗ trợ mình tí

cậu ơi cậu pm yahoo nhaj_ben nhé