PDA

View Full Version : [Share Tools] -- Đại náo thiên Cung / By CCDev Group

HeavenGames
02-06-14, 11:04 PM
Hiện tại trong 4rum có các cao nhân không chịu share vì tình bạn
Vì PW của VN lớn mạnh
Tôi chỉ có thể kiếm được vài tool tạm thời và căn bản cho các bạn dev
Unpack Dat/Jat : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Unpack pak : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Other edit pak with .. : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video Hướng dẫn : Xem tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

PS : ai có tool unpack file trong xx_Branchs thì share inbox hoặc public lên 4rum cũng được

satthupro95
02-06-14, 11:10 PM
Cảm ơn bác rất nhiều .
.................................................. .

sohot
02-06-14, 11:16 PM
đổi mấy cái tool share free với đống tools người khác phải mua rồi ko share lại nói này nói nọ
đam mê DEV quá ta
đam mê quá quên luôn khái niệm lợi ích rồi
Được gì khi share cho bạn . có đáng với số tiền bỏ ra mua tool ko . người ta cảm thấy ko đáng thì ko share lại cứ thik vặn

gacon91hp
03-06-14, 01:34 PM
có mấy cái tool ghẻ bên TQ share đầy còn che với giấu ,trước cái tool mở file evp mấy ông việt nam bán toàn tiền triệu hóa ra bên 99uc share free mẹ kiếp toàn mấy dạng bẩn , tôi rất ủng hộ chủ topic share tool cho anh em

sohot
03-06-14, 01:42 PM
có mấy cái tool ghẻ bên TQ share đầy còn che với giấu ,trước cái tool mở file evp mấy ông việt nam bán toàn tiền triệu hóa ra bên 99uc share free mẹ kiếp toàn mấy dạng bẩn , tôi rất ủng hộ chủ topic share tool cho anh em

thấy chỗ nào share tool unpack Đại Náo trừ dat/jat thì chỉ cái
hay lại ko thấy nhưng nghĩ là có share nên chém mạnh thế

snapenguyen
03-06-14, 11:51 PM
thím nào có source code??????????????????????

ko có source code thì mơ đi xài tool unpack làm cái quái gì bởi vì bản D5 khác xa bản của VN và bản của TQ với ENG. Để lý bản TQ với ENG & VN đập từng * lên level còn D5 thì đập phát lên luôn, chứng tỏ bỏ mấy flash của mấy bản hiện tại sẽ lỗi chồng chất thằng flash lẫn thằng server. ^:)^

giờ chỉ có nước là có source code và dev lại theo cái flash của VN đảm bảo ngon hơn là tự việt hóa rồi chắp vá linh tinh.

13giay
04-06-14, 12:40 AM
thím nào có source code??????????????????????

ko có source code thì mơ đi xài tool unpack làm cái quái gì bởi vì bản D5 khác xa bản của VN và bản của TQ với ENG. Để lý bản TQ với ENG & VN đập từng * lên level còn D5 thì đập phát lên luôn, chứng tỏ bỏ mấy flash của mấy bản hiện tại sẽ lỗi chồng chất thằng flash lẫn thằng server. ^:)^

giờ chỉ có nước là có source code và dev lại theo cái flash của VN đảm bảo ngon hơn là tự việt hóa rồi chắp vá linh tinh.

Cứ bình tĩnh. Đâu có đó thịt chó rồi sẽ có mắm tôm :)). Có những thứ mưu cầu hoàn hảo, có những thứ chỉ cần đạt tới ngưỡng chấp nhận được là ok rồi. Cuộc sống ko phải là miếng bánh gato muốn cắn là được.

Đang việt hóa dần dần... share demo 1 cái.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RunNingMan
04-06-14, 09:07 AM
Cứ bình tĩnh. Đâu có đó thịt chó rồi sẽ có mắm tôm :)). Có những thứ mưu cầu hoàn hảo, có những thứ chỉ cần đạt tới ngưỡng chấp nhận được là ok rồi. Cuộc sống ko phải là miếng bánh gato muốn cắn là được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đổi font simsun sang arial hay tahoma đẹp bạn

HeavenGames
04-06-14, 12:33 PM

Tool của bạn đâu ! không thấy pub lên
Cho tớ dev cùng với

snapenguyen
04-06-14, 01:54 PM

bản D5 là bản phi thương mại nhé nghĩa là vh xong thì cũng tiếng việt lẫn tiếng khựa. nói chung là như nhau. mở vài bữa ko update ko gì cả nó chán lại bỏ. nản lắm. gunny sống đc đến giờ là vì nó có source code.

13giay
04-06-14, 02:17 PM
bản D5 là bản phi thương mại nhé nghĩa là vh xong thì cũng tiếng việt lẫn tiếng khựa. nói chung là như nhau. mở vài bữa ko update ko gì cả nó chán lại bỏ. nản lắm. gunny sống đc đến giờ là vì nó có source code.

Mình nói bản của mình là D5 hả :)

snapenguyen
05-06-14, 02:52 AM
Mình nói bản của mình là D5 hả :)

ờ ai biết bạn lấy bản nào :)). nhưng đập thú mà 1 hit lên là không thể khớp đc với flash của vn rồi (:|

wermanhme1990
05-06-14, 07:43 AM

- Bản dntc D5 không phải là bản phi thương mại, khi share ra được mấy ngày đã bị xóa hết link.
- Event và phó bản của game bạn có thể add thêm vào trừ chức năng game, game này chỉ thiếu mấy tool mở file để việt hóa full, nếu có tools đầy đủ thì chuyện làm private chỉ là thời gian.

snapenguyen
05-06-14, 12:33 PM
- Bản dntc D5 không phải là bản phi thương mại, khi share ra được mấy ngày đã bị xóa hết link.
- Event và phó bản của game bạn có thể and thêm vào trừ chức năng game, game này chỉ thiếu mấy tool mở file để việt hóa full, nếu có tools đầy đủ thì chuyện làm private chỉ là thời gian.

ờ bữa check lại rồi bản D5 mới hơn bản của VN nên tưởng là bản demo vì thấy kị với thú nó ko tăng * lên dần giống VN ;)) sr all

còn việc mở private thì VH đôi chút là ok, thậm chí bỏ chả cần VH cũng mở private đc, nhưng vấn đề lâu dài thì khó lắm :-|. bởi vì nếu bên khựa có update gì thêm mà ko bị share nữa thì chỉ dậm chân tại chỗ z thôi ko có update => game nhạt => sập 8-}. z nên ước chi có source code của nó để dev thì sướng. đây cũng là một dạng game khá hay và có tương lai

HeavenGames
05-06-14, 01:11 PM
Đã cập nhập thêm 1 tool mới rất là hay có thể chỉnh sửa file
mục other pak , sử dụng thì các bạn tự ngâm cứu (Nó unpack tất cả các file nén, nhưng chỉ thấy các định dạng mở mà nó hỗ trợ)
Đây là tool edit theo kiểu hex byte

vnpt1983
06-06-14, 12:06 AM
pác nào có cái công cụ hoặc website nhận diện chữ trung quốc qua ảnh không nhỉ, tìm mãi mà không thấy. mấy web search trên google thì không cho ra kết quả. Thank nhiều.

mobell200
06-06-14, 08:02 AM
pác nào có cái công cụ hoặc website nhận diện chữ trung quốc qua ảnh không nhỉ, tìm mãi mà không thấy. mấy web search trên google thì không cho ra kết quả. Thank nhiều.

chrome tự dịch mà
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

japanantivirut
06-06-14, 09:49 AM
chrome tự dịch mà

chrome dịch được cả hình trong ảnh hả? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HeavenGames
06-06-14, 09:56 AM
chrome dịch được cả hình trong ảnh hả? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chữ trong ảnh, không phải hình trong ảnh

hai07dv
06-06-14, 01:56 PM

chrome tự dịch mà

Chữ trong ảnh, không phải hình trong ảnh

chrome có addon chọn text trong hình ảnh, nhưng thấy không ngon lắm, hình có nền sáng đơn màu thì còn chuẩn chút chứ màu sắc là hết biết lun =]]]] (spu english hơn)

mrsmith59
07-06-14, 03:13 AM
chrome có addon chọn text trong hình ảnh, nhưng thấy không ngon lắm, hình có nền sáng đơn màu thì còn chuẩn chút chứ màu sắc là hết biết lun =]]]] (spu english hơn)

HTC 8x hân hạnh tài trợ tools quét ảnh nhận diện mọi loại text trong ảnh dịch ra mọi thứ tiếng :D

ayebk0123
09-06-14, 04:45 PM
webgame dntc mở rồi ae nào rip về đi 8-|

haquyet123
09-06-14, 06:00 PM
Ở đây có viết hóa full rồi nè, Bác nào kéo về share cho ae đi.