PDA

View Full Version : [ Trao đỗi & Thảo luận ] : Lập Team Dev game vấn tiên

bualolu
31-05-14, 10:03 AM
- tình hình mình và 1 số bạn tính nghịch web game này thử bạn nào mình tham gia team thỳ pm yh kha.max2k12 mình sẽ nói thêm tụi mình đang dev share này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

EmMoiVao
31-05-14, 10:20 AM
Dev bản đó còn fix dài dài =))

kingofsunzz
31-05-14, 10:21 AM
- tình hình mình và 1 số bạn tính nghịch web game này thử bạn nào mình tham gia team thỳ pm yh kha.max2k12 mình sẽ nói thêm tụi mình đang dev share này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã add nick nhé thím , thím vào ok đi :D

bualolu
31-05-14, 10:22 AM
Dev bản đó còn fix dài dài =))

thỳ bởi z mới lập team dev bạn :))

phiyeutuan08
31-05-14, 10:53 AM
Không biết bản này có khác bản chủ topic muốn dev không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản này bảo 99% cn hóa không biết có chuẩn không đây!

bualolu
31-05-14, 11:06 AM
Không biết bản này có khác bản chủ topic muốn dev không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản này bảo 99% cn hóa không biết có chuẩn không đây!

- cũng như nhau thôi cậu nhưng mình thấy dev bản mình ngon và nhìu người chú ý hơn. bạn mún thỳ pm yh thảo luận thêm ^^

EmMoiVao
31-05-14, 11:34 AM
- cũng như nhau thôi cậu nhưng mình thấy dev bản mình ngon và nhìu người chú ý hơn. bạn mún thỳ pm yh thảo luận thêm ^^

nói thật vs bạn bản kia chả ngon lành gì đâu mà đâm đầu vào
Bản ngon hơn cả đống
Bản share kia là ver gần đầu chưa fix phiếc gì đâu
Nhiều người chú ý vì chả có ai share ngoài vudung thì phải chú ý thôi

bualolu
31-05-14, 11:42 AM
nói thật vs bạn bản kia chả ngon lành gì đâu mà đâm đầu vào
Bản ngon hơn cả đống
Bản share kia là ver gần đầu chưa fix phiếc gì đâu
Nhiều người chú ý vì chả có ai share ngoài vudung thì phải chú ý thôi

vậy cậu nói bản nào ngon nhất send cho cái link đi cho a e vào nghiên cứu lun :-/:-/:-/

EmMoiVao
31-05-14, 12:03 PM
vậy cậu nói bản nào ngon nhất send cho cái link đi cho a e vào nghiên cứu lun :-/:-/:-/

Tự tìm đi =))
Bản ngon ko đặt ra trc mặt đâu . Nếu ko tìm dc cứ dev bản kia đi rồi fix lỗi dần cho quen =))
Chỉ sợ bạn ko có bản chuẩn để so sánh thì ko fix dc hết lỗi thôi

kingofsunzz
31-05-14, 12:13 PM
Tự tìm đi =))
Bản ngon ko đặt ra trc mặt đâu . Nếu ko tìm dc cứ dev bản kia đi rồi fix lỗi dần cho quen =))
Chỉ sợ bạn ko có bản chuẩn để so sánh thì ko fix dc hết lỗi thôi

Thím phán như đúng rồi ấy nhỉ :v

EmMoiVao
31-05-14, 12:18 PM
Thím phán như đúng rồi ấy nhỉ :v

thì cứ dev đi rồi biết thằng nào phán. Bảo cho mà biết lại kêu phán
Cái đứa mà cài Sở Hán Vương ko xong thì đừng nói người khác này nọ . Trẻ trâu
Mới tập dev thì biết thân biết phận đi em . Chẳng ai nói thì cũng đừng ý kiến người khác

kingofsunzz
31-05-14, 12:28 PM
Mới tập dev thì biết thân biết phận đi em . Chẳng ai nói thì cũng đừng ý kiến người khác

Bật gê thế anh , em đâu có nói gì đâu nào , sao lại gọi em là trẻ trâu =))
Nhiều người vào trước , tìm hiểu trước => biết đc vài cái => bật kinh hồn =))
Cái loại cãi ngờ u với thím thocon lúc trước là hiểu được phần nào rồi , lớn tuổi là 1 người khôn ngoan thì nên hiểu =))
Em gà lắm , newbie mà anh (:|

bualolu
31-05-14, 12:47 PM

thôi đc r . vậy mình c.ơn cậu trước. ai thích thỳ cứ pm yh thảo luận .. dev game này r share lên cho anh em còn ai pro hay rành ko mún tham gia nhóm k giúp ít đc gì thỳ Out topic dùm mình thanks...!! còn thích gì thỳ pm yh nc vs mình khỏi cần spam topic này thanks.!!

kingofsunzz
31-05-14, 12:53 PM
thôi đc r . vậy mình c.ơn cậu trước. ai thích thỳ cứ pm yh thảo luận .. dev game này r share lên cho anh em còn ai pro hay rành ko mún tham gia nhóm k giúp ít đc gì thỳ Out topic dùm mình thanks...!! còn thích gì thỳ pm yh nc vs mình khỏi cần spam topic này thanks.!!

Anh ấy giỏi rồi , anh ấy ko vào team đâu, ko biết anh ấy có phải là Admin của mathienky.com ko nữa =)) =))

bualolu
31-05-14, 01:04 PM
Anh ấy giỏi rồi , anh ấy ko vào team đâu, ko biết anh ấy có phải là Admin của mathienky.com ko nữa =)) =))

Thông Báo : chúng tar đả có VPS ram 3gb :)) hỗ trợ lên tới 2 tháng tha hồ test game :D:D :>:>

PeterAn
31-05-14, 01:18 PM
Mấy bạn cứ việc nghiên cứu cái ver old từ topic của vudung đi

Nếu mà cảm thấy dev không tới đâu thì tôi share cho ver mới hơn ;)

kingofsunzz
31-05-14, 01:21 PM

Mình đang sài ver của bác chaien , thấy cũng đc \:D/

bualolu
31-05-14, 01:31 PM

PeterAn mún thỳ tham gia nhóm của tụi mình vào team lun cho máu có gì pm yh nha :D

EmMoiVao
31-05-14, 01:34 PM

mathienky thì có gì hot . server lỗi tè le . dc cái PR tốt
Còn thocon đến giờ vẫn đếu show dc cái gọi là DỄ UNPACK của nó mình ko thik nói lại làm gì . Lớn tuổi rồi mà cứ thik cái kiểu nói to mà chả làm dc gì
Mấy thằng mới le te biết dc tí như bạn thì hay thik chọc ngoáy lắm . chả chấp đâu . Về cài dc cái Sở Hán Vương đi rồi mới có cửa chọc ngoáy người khác

kingofsunzz
31-05-14, 01:41 PM
mathienky thì có gì hot . server lỗi tè le . dc cái PR tốt
Còn thocon đến giờ vẫn đếu show dc cái gọi là DỄ UNPACK của nó mình ko thik nói lại làm gì . Lớn tuổi rồi mà cứ thik cái kiểu nói to mà chả làm dc gì
Mấy thằng mới le te biết dc tí như bạn thì hay thik chọc ngoáy lắm . chả chấp đâu . Về cài dc cái Sở Hán Vương đi rồi mới có cửa chọc ngoáy người khác

Ko biết anh bị mù chữ hay cố tình nhỉ , từ trên xuống dưới em có nhận em là giỏi đâu =))
Em biết em gà , anh thì giỏi rồi , nên mathienky.com còn chê tới chê lui mà . ko biết server Vấn Tiên của anh ngon hơn của mathienky.com ko nữa
Show cho anh em mở rộng tầm mắt nào =))
Còn về cài Sở Hán Vương thì nói có sách mách có chứng , Tặng anh trai giỏi dev game link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =))
Em còn gà về dev game lắm =))

Canxivtp
31-05-14, 01:42 PM
Top lập tìm người dev game , ai ngờ lại vớt dc trẻ trâu bơi vào nói cứ như đúng rồi =)) .

:)):))

EmMoiVao
31-05-14, 01:48 PM
Ko biết anh bị mù chữ hay cố tình nhỉ , từ trên xuống dưới em có nhận em là giỏi đâu =))
Em biết em gà , anh thì giỏi rồi , nên mathienky.com còn chê tới chê lui mà . ko biết server Vấn Tiên của anh ngon hơn của mathienky.com ko nữa
Show cho anh em mở rộng tầm mắt nào =))
Còn về cài Sở Hán Vương thì nói có sách mách có chứng , Tặng anh trai giỏi dev game link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =))
Em còn gà về dev game lắm =))

Đứa nào bảo anh mày phán . Mày bảo tao phán chỗ nào
Server lỗi thì bảo là lỗi . Chẳng nhẽ lỗi lại bảo là server full ak . Bảo lỗi để kiếm bản khác ko dc ak
Tao cũng đ** bảo câu nào là chủ thớt gà qué này nọ gì mà mày cứ phải bám đít thằng thocon cắn nhau vậy
Đc nó share cho cái server sướng run ak . Le te nhảy vào chả biết đ** gì cũng đòi nói

wermanhme1990
31-05-14, 01:50 PM
Mấy bạn tranh luân nhau làm gì, topic lập ra để dev Vấn tiên chứ đâu phải để cải lộn, bắt tay vào dev mới đúng chứ.

EmMoiVao
31-05-14, 01:51 PM
Mấy bạn tranh luân nhau làm gì, topic lập ra để dev Vấn tiên chứ đâu phải để cải lộn, bắt tay vào dev mới đúng chứ.

Có ý tốt khuyên chủ topic kiếm server ít lỗi hơn mà dev vì server đó đã dev rồi và 1 đống lỗi thật
mà lại nhảy ra thằng nào cứ thik cắn đít nhau cơ =))

kingofsunzz
31-05-14, 01:55 PM
Đứa nào bảo anh mày phán . Mày bảo tao phán chỗ nào
Server lỗi thì bảo là lỗi . Chẳng nhẽ lỗi lại bảo là server full ak . Bảo lỗi để kiếm bản khác ko dc ak
Tao cũng đ** bảo câu nào là chủ thớt gà qué này nọ gì mà mày cứ phải bám đít thằng thocon cắn nhau vậy
Đc nó share cho cái server sướng run ak . Le te nhảy vào chả biết đ** gì cũng đòi nói

Mới nói vài câu đã bộc lộ bản chất =)) =))
Nói gì cho nhiều , chê server mathienky.com cùi thì xin mời anh show cho anh em mở rộng tầm mắt
Lúc đó em đây tất nhiên sẽ nín thôi =))
Mới vào chẳng ai tài giỏi , cái gì cũng làm đc , phải qua 1 thời gian tìm tòi vs suy nghỉ mới đc
Không biết cài game Sở Hán Vưong thì hỏi , ko biết thì hỏi , sao phải bật gê thế anh trai dev game giỏi =))

wermanhme1990
31-05-14, 01:56 PM
Có ý tốt khuyên chủ topic kiếm server ít lỗi hơn mà dev vì server đó đã dev rồi và 1 đống lỗi thật
mà lại nhảy ra thằng nào cứ thik cắn đít nhau cơ =))
Vấn tiên này chỉ có 2 bản, 11 slot và 18slot. Lấy đâu ra nữa mà bạn bảo lỗi với không lỗi.
Có lỗi thì mới dev để fix chứ.

EmMoiVao
31-05-14, 01:59 PM
Mới nói vài câu đã bộc lộ bản chất =)) =))
Nói gì cho nhiều , chê server mathienky.com cùi thì xin mời anh show cho anh em mở rộng tầm mắt
Lúc đó em đây tất nhiên sẽ nín thôi =))
Mới vào chẳng ai tài giỏi , cái gì cũng làm đc , phải qua 1 thời gian tìm tòi vs suy nghỉ mới đc
Không biết cài game Sở Hán Vưong thì hỏi , ko biết thì hỏi , sao phải bật gê thế anh trai dev game giỏi =))

Mà thôi chả nói với mày nữa
thằng thocon nó cũng nói to mà ko show dc ko ý kiến gì
Dc nó share cho cái server SHV mà giờ bợ đít nó ác quá
trẻ trâu nói ko nghe thì nói làm gì

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vấn tiên này chỉ có 2 bản, 11 slot và 18slot. Lấy đâu ra nữa mà bạn bảo lỗi với không lỗi.

Bản 11 slot nó cũng có nhiều ver fix dần các lỗi rồi . Đang bảo là các ver đó . nó public cả đống . cả việc nó build lại GS để fix lỗi nữa
Còn 18 slot thì Tàu nó chỉ share 1 bản chạy bị gắn chết Domain ở Main.swf

kingofsunzz
31-05-14, 02:02 PM
Mà thôi chả nói với mày nữa
thằng thocon nó cũng nói to mà ko show dc ko ý kiến gì
Dc nó share cho cái server SHV mà giờ bợ đít nó ác quá
trẻ trâu nói ko nghe thì nói làm gì

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bản 11 slot nó cũng có nhiều ver fix dần các lỗi rồi . Đang bảo là các ver đó . nó public cả đống . cả việc nó build lại GS để fix lỗi nữa
Còn 18 slot thì Tàu nó chỉ share 1 bản chạy bị gắn chết Domain ở Main.swf

Vậy thì anh ko có show đc thì cảm phiền nín cái mõm lại nhé =))
Ko có đc ngon như mathienky.com rồi chê này chê nọ =))
ko biết ai trẻ trâu =))
Anh giỏi quá cơ , Ko biết làm được như admin bên mathienky.com chưa mà phán như đúng rồi =)) =))
Em thì em tự lượng sức mình , chứ ko phải như anh nào đó , nể phục ^:)^^:)^^:)^^:)^

EmMoiVao
31-05-14, 02:04 PM

con Đại Náo Thiên Cung thấy bạn show hàng
Đã xài dc VH của Đại Náo VN chưa thế :D
P/S : mấy thanh niên bợ đít ko thèm chấp thì tránh giùm .

kingofsunzz
31-05-14, 02:08 PM

Ko làm đc như người ta thì xin đừng bốc phết , lúc trước nói bác thocon đủ thứ , kêu nói mà éo dám show
Giờ nhìn lại bản thân mình đi , có khác gì đâu nhỉ =)) =))
Ở đây là topic dành cho newbie lập team dev game vấn tiên .
Em nói lộ ra cái ngờ u mà thích nổ của anh nên giờ đánh trống lãng , bay qua nói game ĐNTC =))
Vãi cả liên quan ;;);;)

bualolu
31-05-14, 02:08 PM

c.ơn bạn đã kiến. thanks nếu múmn tham gia pm yh mình nha!! còn Ban EmMoiVao thanks đã nhắc nhở thôi Stop ko bàn cải gì hết còn mún cải nhau thỳ mong mn sang topic khác thanks

EmMoiVao
31-05-14, 02:12 PM
Ko làm đc như người ta thì xin đừng bốc phết , lúc trước nói bác thocon đủ thứ , kêu nói mà éo dám show
Giờ nhìn lại bản thân mình đi , có khác gì đâu nhỉ =)) =))
Ở đây là topic dành cho newbie lập team dev game vấn tiên .
Em nói lộ ra cái ngờ u mà thích nổ của anh nên giờ đánh trống lãng , bay qua nói game ĐNTC =))
Vãi cả liên quan ;;);;)

đàn bà vậy mày
muốn yên thân vs mấy thằng trẻ trâu như mày cũng ko dc
uk thì tao ko show dc đó
tao làm giống thằng thocon đó
ngon chửi nó đi rồi tao xin lỗi mày luôn . sao lúc tao bảo thocon show nó không show được thì đéo thấy mặt mày đâu mà giờ cắn đít nhiệt tình thế
ờ thì tao nổ đó .
Topic thảo luận dev tao bảo là server lỗi ko dc ak
Mày rảnh vậy mà thik bu vào cắn

wermanhme1990
31-05-14, 02:13 PM
Mình rip việt hóa full giao diện rồi, mà không có source của dntc nên bỏ.
Dntc cấu trúc server và client giống với con vấn tiên này.

kingofsunzz
31-05-14, 02:17 PM
đàn bà vậy mày
muốn yên thân vs mấy thằng trẻ trâu như mày cũng ko dc
uk thì tao ko show dc đó
tao làm giống thằng thocon đó
ngon chửi nó đi rồi tao xin lỗi mày luôn . sao lúc tao bảo thocon show nó không show được thì đéo thấy mặt mày đâu mà giờ cắn đít nhiệt tình thế
ờ thì tao nổ đó .
Topic thảo luận dev tao bảo là server lỗi ko dc ak
Mày rảnh vậy mà thik bu vào cắn

bác thocon , người ta còn có hiểu biết , còn có cái để đóng góp cho diễn đàn , còn có cái chia sẽ cho anh em cũng như newbie mới bước vào tập tành .
Chẳng nói gì đâu xa , mỗi bài Sở Hán Vương chuẩn nhất có thể của bác thocon là đủ để nói lên tất cả rồi , người ta làm ra , fix lỗi đủ thứ , rồi share cho anh em dùng , chơi
Chứ ko phải như ai đấy , đã ko được như họ rồi , còn đi chê bai , bốc phết , nổ banh nhà , ko biết từ lúc tạo cái acc diễn đàn , ko biết ai đấy đã đóng góp đc gì cho diễn đàn như bác thocon chưa
Nếu cảm thấy ganh tị thì cố gắn mà dev game giỏi như bác ấy , còn ko thì tệ chi cũng có bài đóng góp cho diễn đàn
Thành niên 2k14 rồi , Chỉ giỏi múa phím , chứ có làm đc đâu
P/s : Núp lùm múa phím , tha hồ nổ , bốc phết , có ai biết mình là ai đâu nhỉ =)) =)) =)) =)) =))

PeterAn
31-05-14, 02:41 PM
Cãi nhau thì được ít lợi gì nhỉ? Hay cãi nhau để chứng tỏ sự nguy hiểm NGU dốt đến từng câu nói

Ai có hứng thú thì tham gia, không hứng thú có thể xem chứ không cần phải đá xoáy

P/s: 11 và 18 slot không có khác nhau gì mấy, về mathienky thì source của nó là dev từ 11 lên nên có nhiều chức năng ẩn nó cũng dần mở ra hết khỏi cần bàn cãi làm gì. Còn source 11 được public tại diễn đàn ngoài những lỗi linh tinh nằm ở server ngoài ra còn phải build lại cái GS của server để mở những event ẩn

Thế thôi, nếu nói có gì ko đúng cứ phán tiếp :D

thanhtunghn
01-06-14, 01:46 AM
Bạn PeterAn có bản 18 slot k cho mình xin với :(

bualolu
01-06-14, 08:22 AM
hiện tại team dev vt online đang có 6 người đã chạy đc sv online và đang fix lỗi ai có hứng với game này thỳ pm vào team cùng học tập ^^

wermanhme1990
03-06-14, 01:35 PM
Show vào tấm hình để các bạn có tinh thần mà dev game.
Server mình đang sài, mình đã test chức năng của server vấn tiên, chưa thấy lỗi gì.
Game vấn tiên gần như hội tụ đủ các chức năng của những webgame thể loại nhập vai đi cảnh hiện nay: cường hóa, biến hình, thú cưỡi, luyện công, khảm nạm, phó bản,..v.v.
Đồ họa cực kì nhí nhảnh, hiện ứng ok.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bualolu
03-06-14, 01:45 PM
like cho bác 1 vé vì tinh thần chia sẽ ;;);;);;);;);;);;);;) bác pm yh kha.max2k12 thảo luận thêm bác

PeterAn
07-06-14, 01:27 AM
Việt hoá toàn bộ lại hoàn toàn từ source TQ

Chỉ còn chưa việt hoá xong file items,npc là public được rồi

Thiệt là phê :(

phiyeutuan08
07-06-14, 07:19 AM
Việt hoá toàn bộ lại hoàn toàn từ source TQ

Chỉ còn chưa việt hoá xong file items,npc là public được rồi

Thiệt là phê :(

Có thể chia sẻ bản Source china hay bản bạn đang sử dụng để test không?

NNToan
07-06-14, 08:19 PM
Cho mình hỏi chút là game này có khả năng add được event không hả các bạn?

PeterAn
07-06-14, 11:10 PM
Cho mình hỏi chút là game này có khả năng add được event không hả các bạn?

Đơn nhiên là được

P/s: 30 char 8->8->8->8->

NNToan
09-06-14, 09:52 PM
Đơn nhiên là được

P/s: 30 char 8->8->8->8->

Chào bạn,

Bạn có thể gợi ý cho mình về việc add event vào game này được chứ? Game này được build từ java, mình không thấy source code cũng như tool gì để add event. Mình mới tập tành sang ngành game này. Có gì mong bạn thông cảm.

Thân.

wermanhme1990
09-06-14, 10:06 PM
Chào bạn,

Bạn có thể gợi ý cho mình về việc add event vào game này được chứ? Game này được build từ java, mình không thấy source code cũng như tool gì để add event. Mình mới tập tành sang ngành game này. Có gì mong bạn thông cảm.

Thân.
Tìm tài liệu về xml nghiên cứu, sau đó sẽ biết cách add event, item...v.v.

NNToan
09-06-14, 10:16 PM
Tìm tài liệu về xml nghiên cứu, sau đó sẽ biết cách add event, item...v.v.

Cảm ơn bạn. Mình đã hiểu, bạn cho mình hỏi event trong game liên quan đến những file nào trong server, hoặc có thể cho mình demo cách bạn add 1 event được chứ?