PDA

View Full Version : Hỏi ! Vấn đề Xampp Đưa Web Lên = IP Máy

Canxivtp
30-05-14, 04:09 PM
Mình Đang Test 1 Số Web Game Như ĐKVS . Mình Chạy Xampp , Mỡ Port 80 , Tắt Tường Lữa lun rồi .
-> Vào Canyouseeme.org | Biết Dc IP .
-> Mình Nhập IP Đó Vào Web Thì Ra Lại Web Modem Cũa Mình .
-> Mình Đã Thử Tạo Carp Mạng Ảo | Nhưng máy mình vào dc , còn máy khác hok dc . :( [-O<

kingofsunzz
30-05-14, 04:29 PM
Mình Đang Test 1 Số Web Game Như ĐKVS . Mình Chạy Xampp , Mỡ Port 80 , Tắt Tường Lữa lun rồi .
-> Vào Canyouseeme.org | Biết Dc IP .
-> Mình Nhập IP Đó Vào Web Thì Ra Lại Web Modem Cũa Mình .
-> Mình Đã Thử Tạo Carp Mạng Ảo | Nhưng máy mình vào dc , còn máy khác hok dc . :( [-O<

Cấp IP tĩnh => Add port => Bật xampp => Check port => Xem địa chỉ IP máy => Điền IP + Link vào file host => Vào web

Canxivtp
30-05-14, 04:30 PM
Tks Nhưng Mình Đã Là Quằn Quoại Vẫn hok dc Bạn team cho mình thử dc hok !! #-o teamviewer

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HeavenGames
30-05-14, 04:45 PM
Tks Nhưng Mình Đã Là Quằn Quoại Vẫn hok dc Bạn team cho mình thử dc hok !! #-o teamviewer

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản mở mỗi port Webserver thì quằn quại là phải
Có biết port server là gì không ? (PS : dễ hiểu là socket )
Dù là Game gì đi nữa vẫn có dạng chung là Server- Client
Server không mở port thì Client kêt nối = niềm tin

Mà hình của bợn thì phải thêm dòng "127.0.0.1 tên địa chỉ Web" vào trong C:\Windows\system32\Drivers\etc\hosts
thì mới test được
nếu không nó chạy thẳng dzo login modem

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

mobell200
30-05-14, 04:48 PM
chưa NAT modem thì phải
bạn có thiếu bước nào không

Canxivtp
30-05-14, 04:52 PM
Mình cũng hok hiễu từ khi chuyển sang Fibervnn là mội hoạt động khác đi . mình đã thữ làm đủ nhưng hok dc . port thì mình mỡ r .

Bạn có thể teamvie giãi thích giùm mình đi .

--- Chế độ gộp bài viết ---

chưa NAT modem thì phải
bạn có thiếu bước nào không

Đây nè :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HeavenGames
30-05-14, 05:05 PM
Mình cũng hok hiễu từ khi chuyển sang Fibervnn là mội hoạt động khác đi . mình đã thữ làm đủ nhưng hok dc . port thì mình mỡ r .

Bạn có thể teamvie giãi thích giùm mình đi .

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đây nè :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn mở cổng mysql mới vcc ( để tự sát à)

Canxivtp
30-05-14, 05:09 PM
Bạn Biết Thì Team Qua Chỉ Men mới vào đi . :( chứ mình hết cách rồi . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> IP cũa mình bạn thử xem dc hok ^:)^

bualolu
30-05-14, 05:10 PM
có thể là do modem bạn có vấn đề ... mình hùi xưa củg vậy chạy web = modem xampp thử mọi cách cuối cùng quyết định điện VNPT thay cái modem khác ( thay free nhé ) chạy lại mở port cuối cùng thành công test đc 10 mạng lag ra hồn lun à :)) =))

mobell200
30-05-14, 05:16 PM
Bạn Biết Thì Team Qua Chỉ Men mới vào đi . :( chứ mình hết cách rồi . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> IP cũa mình bạn thử xem dc hok ^:)^

vào được web rồi còn gì
còn vào game tùy port mà mở thêm thường là mở port 25 :P

Canxivtp
30-05-14, 05:20 PM

Fix Dc Hok Vào Trang modem rồi nhưng các mấy tính ngoài IP hok vào dc . :(

bualolu
30-05-14, 05:21 PM