PDA

View Full Version : [MU] cần cao thủ giúp database cập nhật thời gian onl của mem

kasazi1
28-05-14, 09:26 AM
Mình xài phiên bản ss6.3 chuẩn webzen
data nó khác rất nhiều scf
hiện tại thời gian mem onl ko tự cập nhật lên data nên mình ko thể sử dụng đc chức năng ủy thác onl
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiep_Mu
28-05-14, 09:52 AM
Mình xài phiên bản ss6.3 chuẩn webzen
data nó khác rất nhiều scf
hiện tại thời gian mem onl ko tự cập nhật lên data nên mình ko thể sử dụng đc chức năng ủy thác onl
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

UT onl k lên điểm hả bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kasazi1
28-05-14, 10:42 AM
uh
vì thời gian mem onl nó ko cập nhật lên data nên nó ko lên đc điểm
có lẽ phải sửa lại data để tích hợp mà mình lại ko bít làm :(

The Gamer
28-05-14, 12:55 PM
chưa hiểu database chuẩn của cậu là như thế nào, lấy ở đâu ra

mrrainnt
28-05-14, 01:32 PM
uh

Ủy Thác Online sử dụng Procedures và Job của SQL, đâu có cần tính thời gian Online làm gì bạn ?

The Gamer
28-05-14, 03:03 PM
uh

chắc lại chạy tính năng nhiệm vụ của nbb, rồi nó ko lên điểm =))

blackdovevn
28-05-14, 05:31 PM
Bạn cần chỉ cái gì nói cụ thể ra.

kasazi1
29-05-14, 02:40 PM
Ủy Thác Online sử dụng Procedures và Job của SQL, đâu có cần tính thời gian Online làm gì bạn ?

trc đó mình xài qweb
và a quảng nói time ko cập nhật lên data nên ko làm đc
mình cũng chưa hiểu cơ chế hoạt động đúng của ủy thác onl là như thế nào.
có bạn nào có thể giúp mình fix lại cái đó ko :(

hoainiemclub
29-05-14, 02:56 PM
trc đó mình xài qweb
và a quảng nói time ko cập nhật lên data nên ko làm đc
mình cũng chưa hiểu cơ chế hoạt động đúng của ủy thác onl là như thế nào.
có bạn nào có thể giúp mình fix lại cái đó ko :(
mrrainnt trả lời đúng rồi đó.cơ chế của nó là như thế.procedure đủ điều kiện.sql sễ tự update điểm vào cột ủy thác của nhân vật :|

kasazi1
29-05-14, 05:16 PM
mrrainnt trả lời đúng rồi đó.cơ chế của nó là như thế.procedure đủ điều kiện.sql sễ tự update điểm vào cột ủy thác của nhân vật :|

có bác nào có thể giúp e xử lý vụ này lun ko

e sẽ hậu tạ chu đáo :(

mrrainnt
29-05-14, 05:17 PM
có bác nào có thể giúp e xử lý vụ này lun ko

e sẽ hậu tạ chu đáo :(

Phiên bản nào cũng có thể xài Ủy Thác Online tất

Có gì PM Y!H mình giúp cho, nhớ cài luôn Teamviewer 9 nhé

kasazi1
31-05-14, 01:34 PM
Phiên bản nào cũng có thể xài Ủy Thác Online tất

Có gì PM Y!H mình giúp cho, nhớ cài luôn Teamviewer 9 nhé

cảm ơn bạn đã giúp đỡ :)
30charrrrrrrrrrrrrrrrr

kasazi1
03-06-14, 10:40 AM
e đã sửa đc ut onl nhờ bác mrrainnt
nhưng giờ lại gặp phải vấn đề là dù đã xài procedure

Create PROCEDURE UyThacOnline
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)
UPDATE CHARACTER
JOIN Character ON AccountCharacter.GameIDC = Character.Name AND ((Character.MapNumber=0 AND Character.MapNumber=3) OR (Character.MapNumber=0 AND (Character.MapPosX>95 OR Character.MapPosX<175 OR Character.MapPosY>90 OR Character.MapPosY<165)) OR (Character.MapNumber=3 AND (Character.MapPosX>165 OR Character.MapPosX<205 OR Character.MapPosY>85 OR Character.MapPosY<130)))
End

các bác giúp e sao cho nó cập nhật lun, khi move sang map khác thì sẽ báo lun là ko ủy thác nữa

Marvel.LoDa
03-06-14, 12:48 PM
e đã sửa đc ut onl nhờ bác mrrainnt
nhưng giờ lại gặp phải vấn đề là dù đã xài procedure

Create PROCEDURE UyThacOnline
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)
UPDATE CHARACTER
JOIN Character ON AccountCharacter.GameIDC = Character.Name AND ((Character.MapNumber=0 AND Character.MapNumber=3) OR (Character.MapNumber=0 AND (Character.MapPosX>95 OR Character.MapPosX<175 OR Character.MapPosY>90 OR Character.MapPosY<165)) OR (Character.MapNumber=3 AND (Character.MapPosX>165 OR Character.MapPosX<205 OR Character.MapPosY>85 OR Character.MapPosY<130)))
End

các bác giúp e sao cho nó cập nhật lun, khi move sang map khác thì sẽ báo lun là ko ủy thác nữa
cái này đã từng có người hỏi và đã dc giải quyết.bác tự tìm đi