PDA

View Full Version : Share lại Sở Hán Vương chuẩn nhất có thể!

thocon
23-05-14, 02:33 PM
Thân chào các bạn !
lâu lắm rồi mới quay lại game web dev trong những ngày trời nóng nực + với giết thời gian
hiện tại sở hán vương cũng có nhiều người share rồi !
nhưng đây là bản do mình dev từ FLA buiding lại SWF
lợi thế việt hóa được nhiều hơn không phải cặm cụi từng dòng trên công cụ edit

Server này đã chuẩn hóa font Arial khoảng 90% hình ảnh được zip tại sở hán vương .com
chuẩn font chữ sẽ giúp nhìn đẹp và sạch hơn ở tất các các hệ điều hành và mọi trình duyệt
(nó sạch sẽ vì mình đã del toàn bộ trojan có ở server web trên bản share gốc của khựa)

lỗi thì chơi mãi chưa thấy gì

nâng cấp cánh ok
thú cưỡi ok lên rồng đỏ thoải mái bấm chỉ mỏi tay
cường hóa ok.....nt.....
võ tướng ok ....nt.....
thương thành ok ....nt.....
...........
nhiệm vụ tuần hoàn ok ....nt.....
nhiệm vụ chính tuyến ok ....nt.....

còn lỗi gì đó chưa biết vì lý do dev cho vui tự sướng thư giãn khi căng thẳng đầu óc

Link download server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
*(download nhanh nhé có thể VPS sẽ die)
Link web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DEMO:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn có sẵn thì chỉ cần download các .swf đúng như server nguyên bản chép đè vào thư mục của mình là được
Lý do share code: đóng góp 1 chút trên Clb và dừng không dev game nữa dành thời gian (cho con cái)
và nhiều lý do khác mà không tiện nói ! =))

chúc các bạn vui vẻ
chú ý với database của tàu khựa bạn nên del tất cả những thông tin liên quan đi (database sạch sẽ giúp load game nhanh hơn vì không phải xử lý dữ liệu thừa, thâm chí không tồn tại ở nhân vật, như đồ , thú .....)
một vài hình ảnh test:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại mình đang làm lại bản khác có nhiều tính năng hơn chưa việt hóa được quái và lời thoại nên chưa chia sẻ ở đây được
1 phần vì bận công việc nên mỗi ngày chỉ dành được 1 chút thời gian coi như thư giãn
server mới:

EmMoiVao
23-05-14, 02:44 PM
Còn topic này tính sao bạn ơi
Mọi người vẫn đang chờ bạn show (ko cần share)
Cái tool unpack dc con đó mà mấy ông GPH và luanle bên China cũng ko có đó bạn ơi
Nhanh nhanh nhé không mọi người lại bảo bạn chỉ biết chém gió
Nếu vì topic đó là nguyên nhân bạn nghỉ dev thì tiếc quá ak \:D/

kingofsunzz
23-05-14, 02:51 PM
Cho em hỏi cái link này là dùng xampp chạy rồi No-IP , treo máy mới down đc , còn tắt máy là link chết đúng ko a

thocon
23-05-14, 02:54 PM
Còn topic này tính sao bạn ơi
Mọi người vẫn đang chờ bạn show (ko cần share)
Cái tool unpack dc con đó mà mấy ông GPH và luanle bên China cũng ko có đó bạn ơi
Nhanh nhanh nhé không mọi người lại bảo bạn chỉ biết chém gió
Nếu vì topic đó là nguyên nhân bạn nghỉ dev thì tiếc quá ak \:D/
bạn nôn tiền đây mình chuyển cho tool full, không dev webgame vì bận làm tiếp code game dòng game khác bạn nhé, tôi là code của công ty chuyên về webgame ở Hà Nội share hay không là quyền và quyết định của cá nhân tôi,

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho em hỏi cái link này là dùng xampp chạy rồi No-IP , treo máy mới down đc , còn tắt máy là link chết đúng ko a

không bạn ạ !
đúng nó là xampp, link die vì con máy chủ này đi mượn bạn ạ, không dùng thì trả

EmMoiVao
23-05-14, 02:55 PM
bạn nôn tiền đây mình chuyển cho tool full

ko làm dc lại giở giọng cùn rồi =))
Xin lỗi chứ qua bên China bạn có tiền cũng chả có ai bán tools này chứ đừng nói là bạn chưa động vào dev mà phán như đúng rồi
Nói ko chịu nghe lại cứ mang trình này trình nọ ra so
Không tác dụng với mình đâu bạn . Thành tích trước đó chẳng thể hiện dc gì ở 1 con game đâu . An phận làm dc thì nói thì chả ai bảo gì đâu
Lớn đầu rồi , vợ con cả rồi mà chả biết nghĩ gì

kingofsunzz
23-05-14, 02:56 PM
bạn nôn tiền đây mình chuyển cho tool full

không bạn ạ !
đúng nó là xampp, link die vì con máy chủ này đi mượn bạn ạ, không dùng thì trả

Vậy anh để khoan chết nhé , em đang down , sợ link chết giữa chừng quá =.="

thocon
23-05-14, 03:03 PM
Vậy anh để khoan chết nhé , em đang down , sợ link chết giữa chừng quá =.="

thoải mái đi bạn ! máy chủ chết thế nào được

kingofsunzz
23-05-14, 03:09 PM
thoải mái đi bạn ! máy chủ chết thế nào được

Em down xong rồi , anh hướng dẫn cách chạy + cài đặt cho em đc ko ạ ???
Qua teamview đc ko a ???

hunglol196
23-05-14, 03:10 PM
ak thớt tiện thể cho hỏi làm sao mà cái vũ khí nó phát sáng được thế thấy tụi nó chơi vũ khí sáng lên đẹp nhiều màu nữa :D :D chỉ với cướng hóa hay sao?????
cho mình hỏi thềm là cần config những file nào để cho chạy online = noip thế ???????????????? tks nhiều

thocon
23-05-14, 03:11 PM
ko làm dc lại giở giọng cùn rồi =))
Xin lỗi chứ qua bên China bạn có tiền cũng chả có ai bán tools này chứ đừng nói là bạn chưa động vào dev mà phán như đúng rồi
Nói ko chịu nghe lại cứ mang trình này trình nọ ra so
Không tác dụng với mình đâu bạn . Thành tích trước đó chẳng thể hiện dc gì ở 1 con game đâu . An phận làm dc thì nói thì chả ai bảo gì đâu
Lớn đầu rồi , vợ con cả rồi mà chả biết nghĩ gì

chán quá cãi nhau với chú chán lắm! có tiền có tất em ạ ! ai dám nói có tiền mà không có chứ
học kỹ thuật buiding trước rồi hãy nghĩ đến unpack em nhé
Xem nó là ngôn ngữ gì?
Học buiding *.LCY
mọi thứ hòm hòm hay hiểu unpack và buiding lại
ở đây unpack để sửa và buiding lại, bạn có nghĩ rằng dùng công cụ để edit trực tiếp không vậy

hunglol196
23-05-14, 03:15 PM
trả lời câu hỏi của mình ở trên đi chủ thớt .................................................. ......:((((((((((((((((((((

EmMoiVao
23-05-14, 03:17 PM
chán quá cãi nhau với chú chán lắm! có tiền có tất em ạ ! ai dám nói có tiền mà không có chứ
học kỹ thuật buiding trước rồi hãy nghĩ đến unpack em nhé
Xem nó là ngôn ngữ gì?
Học buiding *.LCY
mọi thứ hòm hòm hay hiểu unpack và buiding lại
ở đây unpack để sửa và buiding lại, bạn có nghĩ rằng dùng công cụ để edit trực tiếp không vậy

Cứ làm đi rồi nói .
Mệt với bạn quá
Lúc đầu kêu dễ rồi bảo để VH cho cơ mà . Sao giờ lại CÓ TIỀN CÓ TẤT rồi . Kêu dễ cơ mà . dễ thì cần gì tiền
Sao giờ lại nói kiến thức rồi . unpack dc cái file này có DỄ như bạn nói hay ko thì bạn tự biết
Unpack Lcy ra swf và conf của nó ra để edit xem nào . chả ai bắt share . cứ show làm dc đi rồi mình khắc im miệng ngay
Còn ko bạn cứ nói cùn tác dụng gì . Càng cùn sau này càng khó rút đi thôi
Mình biết là bạn ko làm dc nên nói ko làm dc .Bạn show hàng làm dc là mình im .HẾT
cứ thik khoe làm này làm nọ rồi lôi hết người này người nọ ra mà chẳng dc tác dụng gì

thocon
23-05-14, 03:28 PM
Cứ làm đi rồi nói .
Mệt với bạn quá
Lúc đầu kêu dễ rồi bảo để VH cho cơ mà . Sao giờ lại CÓ TIỀN CÓ TẤT rồi . Kêu dễ cơ mà . dễ thì cần gì tiền
Sao giờ lại nói kiến thức rồi . unpack dc cái file này có DỄ như bạn nói hay ko thì bạn tự biết
Unpack Lcy ra swf và conf của nó ra để edit xem nào . chả ai bắt share . cứ show làm dc đi rồi mình khắc im miệng ngay
Còn ko bạn cứ nói cùn tác dụng gì . Càng cùn sau này càng khó rút đi thôi
Mình biết là bạn ko làm dc nên nói ko làm dc .Bạn show hàng làm dc là mình im .HẾT
cứ thik khoe làm này làm nọ rồi lôi hết người này người nọ ra mà chẳng dc tác dụng gì

hình như bạn này hiểu nhầm về vấn đề gì đó
đầu tiên lix và hải đều làm việc online với tôi rất nhiều game
đây đâu phải là gọi ai đó để bảo họ bảo vệ mình
Bạn yên tâm tôi sẽ ném nó lên xampp khi đã việt hóa được hòm hòm, tôi chưa thể chứng minh cho bạn bằng view vì khi buiding trở lại tôi gặp trở ngại
Và đây là topic không liên quan đến vấn đề bạn cay cú hay gì gì đó với tôi
vui lòng không tranh cãi ở đây tránh loãng topic này

hai07dv
23-05-14, 04:02 PM
KLQ nhưng con yêu ma thế giới kia ...tìm được code đọc .lcy hiểu cấu trúc unpack của nó thì có thể mod được tools unpack

thocon
23-05-14, 04:13 PM
KLQ nhưng con yêu ma thế giới kia ...tìm được code đọc .lcy hiểu cấu trúc unpack của nó thì có thể mod được tools unpack

đã unpack thấy cấu trúc jar txt swf .lcy .... msi đang làm nốt .lcy trong nó ! nhưng buiding lại lỗi ...... đang tim lại cấu trúc này ở tài liệu, hi vọng có cách giải quyết vấn đề, cái học ở đây là làm chủ nó chứ không phải chỉ là edit

hupchao
23-05-14, 04:16 PM

đã unpack thấy cấu trúc jar txt swf .lcy đang làm nốt .lcy trong nó ! nhưng buiding lại lỗi ...... đang tim lại cấu trúc này ở tài liệu, hi vọng có cách giải quyết vấn đề, cái học ở đây là làm chủ nó chứ không phải chỉ là edit
hóng 2 cao nhân nhá!!!!!!!
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

yoobian
23-05-14, 04:29 PM
Thân chào các bạn !
lâu lắm rồi mới quay lại game web dev trong những ngày trời nóng nực + với giết thời gian

Server này đã chuẩn hóa Arial khoảng 90% hình ảnh được zip tại sở hán vương .com
chuẩn font chữ sẽ giúp nhìn đẹp và sạch hơn ở tất các các hệ điều hành

nâng cấp cánh ok
cường hóa ok.....nt.....
võ tướng ok ....nt.....
...........

còn lỗi gì đó chưa biết vì lý do dev cho vui tự sướng thư giãn khi căng thẳng đầu óc

Link download server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DEMO:
các bạn có sẵn thì chỉ cần download các .swf đúng như server nguyên bản chép đè vào thư mục của mình là được
Lý do share code: đóng góp 1 chút trên Clb và dừng không dev game nữa dành thời gian (cho con cái)

chúc các bạn vui vẻ
chú ý với database của tàu khựa bạn nên del tất cả những thông tin liên quan đi (database sạch sẽ giúp load game nhanh hơn vì không phải xử lý dữ liệu thừa, thâm chí không tồn tại ở nhân vật, như đồ , thú .....)
a ơi! không có cài đặt nhanh hả? a hướng dẫn cài đi... có video thì càng tốt nha...

mastervnn
23-05-14, 04:30 PM
nâng cấp cánh còn bị lỗi bạn ơi

yoobian
23-05-14, 04:32 PM
e test webgame thì nó không hiện lv

741852
23-05-14, 04:35 PM
ai đã cài rùi thì hướng dân nhanh mình cách cài đặt nhé. thanks

thocon
23-05-14, 04:40 PM
nâng cấp cánh còn bị lỗi bạn ơi
Mình nâng cấp cho các class ok không có lỗi, lỗi ở đây là hiển thị không đúng thông số ở status

e test webgame thì nó không hiện lv
có vài chỗ mình chưa chuẩn hóa được sang font Arial, còn vài chỗ như hiển thị Gia Tướng, Nhân vật góc phải game vẫn là font chữ simsun, đã việt hóa gần như toàn bộ (các bạn có thể edit cho nó có nghĩa)

ai đã cài rùi thì hướng dân nhanh mình cách cài đặt nhé. thanks
hệ thống này mình cài trên xampp 1.8.3 nên chỉ cần add database của bản gốc vào mysql, khởi động server game và vào game, chú ý config pass root cho đúng

vài hôm nữa rảnh mình sẽ share GameWindow và BaWang full fix giống sở hán vương nhất
về lời thoại, hiển thị của game, cỡ chữ..... máy ảo đang lỗi nên không sửa và buiding lại được các file này !

Nếu có chỗ nào chưa vừa ý các bạn có thể lấy ảnh của sở hán vương .com và thay vào
chú ý hình ảnh của nó to hơn nếu không biết chỉnh kích cỡ ở sprite của file thì các bạn dùng photoshop sửa lại và add vào là được
link gốc thư mục của sở hán vương
Res:

file Gamewindows của nó
file BaWang
hoặc các bạn unpack file bw.swf các bạn sẽ thấy toàn bộ cấu trúc thư mục của bw.swf gọi và tải game
dựa vào thư mục của bw.swf các bạn lấy các file tương ứng cần dùng
còn download đúng thư mục kiểu
res_2/swf
res_2/images
.............
các bạn chỉ lấy rác của nó thôi

mình đưa các dữ liệu này cho những ai khó tính để edit lại, game này mình zip và buiding lại trong vài ngày nên cái gì cũng đại khái, làm đồng loạt nên chất lượng ảnh và ngôn từ sẽ không xác thực với thực tế của game

các bạn bỏ vài ngày edit lại thì hoàn toàn có thể online cho anh em bạn bè chơi giải stress :D
good luck!

phiyeutuan08
23-05-14, 05:26 PM
Mình đã chạy thành công nhưng sao màn hình chơi có 1 vạt den phía trên làm cho không hiện thị hết thanh công cụ ở dưới Menu.
Khi chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại không bị hiện thị hết rất chuẩn
Không biết sửa kiểu gì đây bạn ơi!

thocon
23-05-14, 05:57 PM
Mình đã chạy thành công nhưng sao màn hình chơi có 1 vạt den phía trên làm cho không hiện thị hết thanh công cụ ở dưới Menu.
Khi chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại không bị hiện thị hết rất chuẩn
Không biết sửa kiểu gì đây bạn ơi!

cái này là hiển thị của web bạn chỉnh lại ở code web nhé :))

hungvoi94
23-05-14, 07:20 PM

bạn chỉ mình xoá hết dữ liệu cũ của nó với, có gần 2000 acc lận

kingofsunzz
23-05-14, 08:07 PM
Có anh nào cài đặt dùm em qua teamview ko ạ ???

madega111
23-05-14, 08:09 PM
link web đang down sao tự dưng lỗi ai cho lai cai link cai T.T

acma865
23-05-14, 08:22 PM
link down sever hình như đội nón ra đi hay gì rồi chủ thớt ơi check lại xem :|

thocon
23-05-14, 08:39 PM
bạn chỉ mình xoá hết dữ liệu cũ của nó với, có gần 2000 acc lận
bạn vào mysql xóa là được mà

link web đang down sao tự dưng lỗi ai cho lai cai link cai T.T

link down sever hình như đội nón ra đi hay gì rồi chủ thớt ơi check lại xem :|

game vẫn đang chơi bình thường => link vẫn sống
các bạn download từng files về 1 nếu down cùng lúc tường lửa sẽ chặn đấy
nếu không download dc nữa truy cập hanvude.tk nó sẽ báo lỗi

kingofsunzz
23-05-14, 10:04 PM

vanbinh19991
24-05-14, 04:54 AM
Thân chào các bạn !

Server này đã chuẩn hóa Arial khoảng 90% hình ảnh được zip tại sở hán vương .com
chuẩn font chữ sẽ giúp nhìn đẹp và sạch hơn ở tất các các hệ điều hành

nâng cấp cánh ok
cường hóa ok.....nt.....
võ tướng ok ....nt.....
...........

DEMO:

chúc các bạn vui vẻ

web nay dat o hosting dc k ong oi..đặt đc thì chỉ cho t file config cho hosting kết nối đến server với .. tks bạn

hai07dv
24-05-14, 07:28 AM

thocon
24-05-14, 07:39 AM
Do tường lửa của xampp hoặc Diffie Hellman chặn không phải do tôi làm nếu trách, trách server
kéo từng file sẽ không bị
Thuật toán này rất dị nếu lạm dụng nó

phiyeutuan08
24-05-14, 08:07 AM

Sửa kiểu gì đây bạn! Hay là lỗi từ bản gốc china không sửa được vậy?
Chơi mất hẳn thanh ở dưới luôn!

hai07dv
24-05-14, 08:13 AM
Sửa kiểu gì đây bạn! Hay là lỗi từ bản gốc china không sửa được vậy?
Chơi mất hẳn thanh ở dưới luôn!

Nó có thanh cuộn mà ........game làm j mất thanh dưới

thocon
24-05-14, 08:28 AM
ừ mất mẹ thanh cuộn dưới cậu ạ ! =))
bạn ơi ! vui lòng sửa ở <iframe> của server.php
hoặc muốn hiển thị hết thì get user và pass cho load thẳng vao game1.php là được
hải share cho mọi người cái code web
đang bận nên không chỉnh sửa được

hunglol196
24-05-14, 08:49 AM
share cái bản khó hiểu vkllllll dùng cũng khó hơ hời...........................................

thocon
24-05-14, 09:01 AM
share cái bản khó hiểu vkllllll dùng cũng khó hơ hời...........................................

chạy gameserver chép web vào apache và chạy có gì khó

hai07dv
24-05-14, 09:22 AM
Đã test ...dịch cũng được mà có điều text nó lệch chút không ngay giữa button ;)) ...

kingofsunzz
24-05-14, 09:23 AM
Tải xong từ ngày hôm qua mà giờ vẫn chưa biết cách nào để chạy đc , bó tay

hai07dv
24-05-14, 09:25 AM
Tải xong từ ngày hôm qua mà giờ vẫn chưa biết cách nào để chạy đc , bó tay

Copy đè vô cái bản china ấy ..chứ bản thớt ko có kèm webserver + mysql đâu :D nên ko thể chạy nếu chỉ có mỗi nó

kingofsunzz
24-05-14, 09:27 AM
Copy đè vô cái bản china ấy ..chứ bản thớt ko có kèm webserver + mysql đâu :D nên ko thể chạy nếu chỉ có mỗi nó

Bản china down ở đâu vậy hai07dv

thocon
24-05-14, 09:31 AM
Đã test ...dịch cũng được mà có điều text nó lệch chút không ngay giữa button ;)) ...

he he he lạm dụng 'center' và 'left' đồng loạt nên mới bị thế
khắc phục xong máy ảo là buiding lại sẽ đồng bộ được

bản này tôi chạy trên xamp 1.8.3 chứ có chạy mặc định theo server đâu mà có apache kèm theo

hai07dv
24-05-14, 09:40 AM
he he he lạm dụng 'center' và 'left' đồng loạt nên mới bị thế
khắc phục xong máy ảo là buiding lại sẽ đồng bộ được

bản này tôi chạy trên xamp 1.8.3 chứ có chạy mặc định theo server đâu mà có apache kèm theo

Uk thím chạy webserver riêng ..nhưng cũng nên đính thêm DB để ng # ko có bản china thì có thể tự setup chạy dc

kingofsunzz
24-05-14, 09:45 AM
Chủ thớt đăng bài mà newbie cần giúp đỡ thì cứ lơ , vãi thật . nếu cảm thấy ko sp đc thì nói 1 tiếng khỏi làm phiền nữa , bỏ con giữa chợ vãi thật

thocon
24-05-14, 10:03 AM
Chủ thớt đăng bài mà newbie cần giúp đỡ thì cứ lơ , vãi thật . nếu cảm thấy ko sp đc thì nói 1 tiếng khỏi làm phiền nữa , bỏ con giữa chợ vãi thật
Bạn nên đọc kỹ tiêu đề của chủ đề này

"Share lại Sở Hán Vương Chuẩn Nhất Có Thể"

câu này đã nói dõ rồi. không có gì mà lơ đi cả
nó dành cho người đã cài và đang sử dụng bản của khựa
mình chỉ fix vài thứ và chuẩn hóa font chữ và hoàn thiện dịch

Bạn muốn cài mới hay như thế nào thì cần tìm hiểu
vấn đề của bạn là download bản của khựa làm theo hướng dẫn đã có sẵn bằng hình ảnh là có thể chạy và chơi trên local

thay vì chạy server của khựa bạn chạy server của mình và chép web vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của webserver của khựa
là bạn có những thứ như ở Demo

(anh em chú ý*****)
lúc share quên không nhắn bản khựa có trojan
của mình thì đã loại bỏ hoàn toàn trojan của bản share gốc

kingofsunzz
24-05-14, 10:10 AM
Bạn nên đọc kỹ tiêu đề của chủ đề này

"Share lại Sở Hán Vương Chuẩn Nhất Có Thể"

câu này đã nói dõ rồi. không có gì mà lơ đi cả
nó dành cho người đã cài và đang sử dụng bản của khựa
mình chỉ fix vài thứ và chuẩn hóa font chữ và hoàn thiện dịch

Bạn muốn cài mới hay như thế nào thì cần tìm hiểu
vấn đề của bạn là download bản của khựa làm theo hướng dẫn đã có sẵn bằng hình ảnh là có thể chạy và chơi trên local

thay vì chạy server của khựa bạn chạy server của mình và chép web vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của webserver của khựa
là bạn có những thứ như ở Demo

(anh em chú ý*****)
lúc share quên không nhắn bản khựa có trojan
của mình thì đã loại bỏ hoàn toàn trojan của bản share gốc

Vậy cho mình hỏi , mình phải down bản china ở đâu đây ????
Có phải ở link này ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?????

thocon
24-05-14, 10:14 AM
Vậy cho mình hỏi , mình phải down bản china ở đâu đây ????
Có phải ở link này ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?????
đúng rồi đó bạn !,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

japanantivirut
24-05-14, 11:52 AM
khóc thét, vps die rồi, mình down được 83% rồi chứ:on_fire::on_fire::on_fire::on_fire::on_fire:

phiyeutuan08
24-05-14, 12:27 PM
ừ mất mẹ thanh cuộn dưới cậu ạ ! =))
bạn ơi ! vui lòng sửa ở <iframe> của server.php
hoặc muốn hiển thị hết thì get user và pass cho load thẳng vao game1.php là được
hải share cho mọi người cái code web
đang bận nên không chỉnh sửa được

Bác Hải hay bác thocon rảnh giúp dùm cái file code khắc phục lỗi nha!
Cám ơn!

hai07dv
24-05-14, 12:33 PM
Bác Hải hay bác thocon rảnh giúp dùm cái file code khắc phục lỗi nha!
Cám ơn!

lấy folder gameload china up đè vô bản của thocon nhé

kingofsunzz
24-05-14, 05:04 PM
Sau khi mình tải xong bản china , mình lấy file down ở đầu trang bỏ vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chạy ESSamp nhưng vào ko đc

Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với 127.0.0.1

Thử tải lại: 127.­0.­0.­1

hai07dv
24-05-14, 05:16 PM
Sau khi mình tải xong bản china , mình lấy file down ở đầu trang bỏ vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chạy ESSamp nhưng vào ko đc

Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với 127.0.0.1

Thử tải lại: 127.­0.­0.­1

Lỗi này do cái essamp không phải do file chưa chủ thread :D ...chạy essamp lên mà task manager thấy http + mysql thì mới vô được

kingofsunzz
24-05-14, 05:29 PM
Lỗi này do cái essamp không phải do file chưa chủ thread :D ...chạy essamp lên mà task manager thấy http + mysql thì mới vô được

chán ghê , chẳng ai bị hết , đến phiên mình down toàn trúng cái link như ... họ
Hết cái này rồi đến cái khác .

phiyeutuan08
24-05-14, 06:23 PM
lấy folder gameload china up đè vô bản của thocon nhé

Mình đã làm theo sử dụng cái gameload của china lúc load game toàn tiếng tàu nhưng vào game vẫn bị lỗi không hình bị 1 vệt đen ở phía trên và không hiện hết thanh menu dưới cùng!
Bạn giúp mình với!

pacminh
25-05-14, 12:45 AM
Warning: Error parsing servercfg.ini on line 8 in D:\GPHWCBY\server\GPHWEB\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vercfg.php on line 3

minh vào game hiện dòng này ko vào đc là lỗi gì vậy giúp mình với

phiyeutuan08
25-05-14, 08:34 AM
Warning: Error parsing servercfg.ini on line 8 in D:\GPHWCBY\server\GPHWEB\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vercfg.php on line 3

minh vào game hiện dòng này ko vào đc là lỗi gì vậy giúp mình với

Chỉnh lại user là : root
và pass: 123456
ở file servercfg.ini và ở database là ok!

thocon
25-05-14, 08:46 AM
Mình đã làm theo sử dụng cái gameload của china lúc load game toàn tiếng tàu nhưng vào game vẫn bị lỗi không hình bị 1 vệt đen ở phía trên và không hiện hết thanh menu dưới cùng!
Bạn giúp mình với!

ý bác là cái thanh màu xanh bên dưới của nó á

cái này dễ thôi bạn vào sohanvuong.com zip là được mà

kingofsunzz
25-05-14, 10:11 AM
Link down ko đc chủ thớt ơi , kiểm tra lại dùm với

hungvoi94
25-05-14, 10:53 AM

Mình thử nâng cấp vẫn bị lỗi bạn ơi (:|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thocon
25-05-14, 11:08 AM
Mình thử nâng cấp vẫn bị lỗi bạn ơi (:|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

không hiểu mọi người config sai chỗ nào ! mình nâng cấp 100% thành công ! sai ở đây là hiển thì thông số ở status điều chỉnh font chữ từ 12 về 6 or 8 sẽ thấy hiển thị đủ

hai07dv
25-05-14, 11:10 AM
không hiểu mọi người config sai chỗ nào ! mình nâng cấp 100% thành công ! sai ở đây là hiển thì thông số ở status điều chỉnh font chữ từ 12 về 6 or 8 sẽ thấy hiển thị đủ

Fix Db theo cái hiện thị hợp lý hơn vì chỉ số DB quá lớn so với quy định khi ép lên 1 con :))

thocon
25-05-14, 11:12 AM
Link down ko đc chủ thớt ơi , kiểm tra lại dùm với

từ sáng đến giờ mình cũng không vào được hỏi chủ VPS thấy nói bị ddos ngập băng thông

Fix Db theo cái hiện thị hợp lý hơn vì chỉ số DB quá lớn so với quy định khi ép lên 1 con :))

không nghịch nữa rồi ! tối qua zip cái sở hán vương và đã cho toàn bộ dữ liệu hiện tại vào giống với sở hán vương =))

thocon
25-05-14, 11:23 AM
hai07dv share cho bà con cái database đi.......................

phiyeutuan08
25-05-14, 12:36 PM

Mình chẳng biết file nào mà zip nữa! Bạn có thể up cho mình file sửa lỗi này nếu bạn đang có được không! Nó bị mất thanh dưới nhìn chuối quá! Cám ơn!

thocon
25-05-14, 02:57 PM
Mình chẳng biết file nào mà zip nữa! Bạn có thể up cho mình file sửa lỗi này nếu bạn đang có được không! Nó bị mất thanh dưới nhìn chuối quá! Cám ơn!
đầu tiên đây không phải là lỗi
mà là do chế độ iframe của trình duyệt bạn phải sửa cái này nó chỉ là html thôi

Bạn chỉ cần vào sở hán vương view souce lên coppy lại save thành 1 file .php là song.
bạn sẽ có toàn bộ chế độ hiển thì của NPH này

kingofsunzz
25-05-14, 04:08 PM
Mình đã down bản china về , và đã copy thư mục web vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng đến lúc vào 127.0.0.1 thì nó lại bảo như thế này
Dịch : Lỗi kết nối cơ sở dữ liệu, xin vui lòng liên hệ với các cầu thủ GPH quản trị nhóm QQ miền nghiên cứu công nghệ nhà ol GPH triều đại Pa nghiên cứu 35.629.732.
Chủ thớt giúp dùm mình với

thocon
25-05-14, 04:30 PM
Mình đã down bản china về , và đã copy thư mục web vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng đến lúc vào 127.0.0.1 thì nó lại bảo như thế này
Dịch : Lỗi kết nối cơ sở dữ liệu, xin vui lòng liên hệ với các cầu thủ GPH quản trị nhóm QQ miền nghiên cứu công nghệ nhà ol GPH triều đại Pa nghiên cứu 35.629.732.
Chủ thớt giúp dùm mình với

đây là lỗi nó không kết nối được với mysql của bạn !
bạn kiểm tra xem nó đã chạy chưa

kingofsunzz
25-05-14, 04:35 PM
đây là lỗi nó không kết nối được với mysql của bạn !
bạn kiểm tra xem nó đã chạy chưa

MySQL của mình đây

thocon
25-05-14, 04:57 PM
MySQL của mình đây

kiểm tra lại các file config của web đây là lỗi không kết nối được với cơ sở dữ liệu thôi

kingofsunzz
25-05-14, 05:19 PM
kiểm tra lại các file config của web đây là lỗi không kết nối được với cơ sở dữ liệu thôi

Bạn có thể cho mình biết những file config đó là những file nào ko ???

kingofsunzz
25-05-14, 05:33 PM
à mình biết vì sao rồi , phpMyAdmin ko có data nào tên là youxi cả
Chủ thớt share cho mình cái data với

thocon
25-05-14, 05:38 PM
à mình biết vì sao rồi , phpMyAdmin ko có data nào tên là youxi cả
Chủ thớt share cho mình cái data với

bạn đã download bản của khựa thì database nó nằm ở PHP5

kingofsunzz
25-05-14, 05:48 PM
bạn đã download bản của khựa thì database nó nằm ở PHP5

Ở PHP5 mình ko thấy data nào hết , bạn giúp mình với

phiyeutuan08
25-05-14, 06:22 PM
đầu tiên đây không phải là lỗi
mà là do chế độ iframe của trình duyệt bạn phải sửa cái này nó chỉ là html thôi

Bạn chỉ cần vào sở hán vương view souce lên coppy lại save thành 1 file .php là song.
bạn sẽ có toàn bộ chế độ hiển thì của NPH này
Cám ơn bạn đã chỉ dẫn! Nhưng mình còn newbie nên một số cái vẫn chưa hiểu!
View Source của SHV rồi nhưng mình không biết đối chiếu để sửa file nào trong server của mình!
Bạn thocon không ngại chỉ rõ hơn cho mình sửa file nào được không? Ngại quá!

thocon
25-05-14, 07:53 PM
Ở PHP5 mình ko thấy data nào hết , bạn giúp mình với
Bạn download bản của khựa thì bên trong nó đủ hết, thiếu thì sao chạy, đợi mình download rồi up link
nhầm thư mục để data là MySQL5
link download DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn! Nhưng mình còn newbie nên một số cái vẫn chưa hiểu!
View Source của SHV rồi nhưng mình không biết đối chiếu để sửa file nào trong server của mình!
Bạn thocon không ngại chỉ rõ hơn cho mình sửa file nào được không? Ngại quá!
server.php và game1.php
nói thật là không hiểu bạn ngại không muốn làm hay thế nào... mất công zip cũng chỉ 1 vài tiếng là bê nguyên si của thằng sở hán vương thành của mình, tất nhiên zip thì chỉ là bề nổi thôi chứ không phải hệ thống của nó mình mất vài phút để coppy souce hiển thị chơi game nó
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hiện tại mình không vào được con VPS này (mượn để test nên cũng đàng chịu) không lấy 2 file .php này về được

kingofsunzz
25-05-14, 08:26 PM
Bạn download bản của khựa thì bên trong nó đủ hết, thiếu thì sao chạy, đợi mình download rồi up link
nhầm thư mục để data là MySQL5
link download DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

server.php và game1.php
nói thật là không hiểu bạn ngại không muốn làm hay thế nào... mất công zip cũng chỉ 1 vài tiếng là bê nguyên si của thằng sở hán vương thành của mình, tất nhiên zip thì chỉ là bề nổi thôi chứ không phải hệ thống của nó mình mất vài phút để coppy souce hiển thị chơi game nó
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hiện tại mình không vào được con VPS này (mượn để test nên cũng đàng chịu) không lấy 2 file .php này về được

Tks chủ thớt , nhưng mình tải về giải nén vào mục data thì vẫn ko kết nối đc .
File config.inc.php của mình như thế này , bạn xem có đúng ko ???

$WebTitle='GPH游戏者之家1区';
$weburl='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; //推广地址
$tgyuanbao='50000'; //每个IP获得元宝数
$db_type='mysql';
$db_charset='utf8';
$db_host='127.0.0.1';
$db_username='root';
$db_password='11111111';
$database='web';
$database2='youxi';
$lv='20'; //推广到达等级
$kg='1'; //游戏是否开启,1:开启,0:没有开启
$qq='GPH游戏者之家 技术研究QQ群 GPH王朝霸域ol技术研究 35629732'; //客服QQ、YY等

thocon
25-05-14, 08:29 PM
Tks chủ thớt , nhưng mình tải về giải nén vào mục data thì vẫn ko kết nối đc .
File config.inc.php của mình như thế này , bạn xem có đúng ko ???

$WebTitle='GPH游戏者之家1区';
$weburl='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; //推广地址
$tgyuanbao='50000'; //每个IP获得元宝数
$db_type='mysql';
$db_charset='utf8';
$db_host='127.0.0.1';
$db_username='root';
$db_password='11111111';
$database='web';
$database2='youxi';
$lv='20'; //推广到达等级
$kg='1'; //游戏是否开启,1:开启,0:没有开启
$qq='GPH游戏者之家 技术研究QQ群 GPH王朝霸域ol技术研究 35629732'; //客服QQ、YY等

mặc định pass là 123456
nếu đổi pass bạn phải set quyền cho nó

PeterAn
25-05-14, 09:21 PM
#1 Link die hết rồi bạn ơi :-?:-?:-?

thocon
25-05-14, 09:41 PM
#1 Link die hết rồi bạn ơi :-?:-?:-?

vẫn đang chơi ! thì die sao được ! bạn kiểm tra lại xem

PeterAn
25-05-14, 09:48 PM
vẫn đang chơi ! thì die sao được ! bạn kiểm tra lại xem

Tớ thử rồi, không download được :-<:-<:-<

kingofsunzz
25-05-14, 09:59 PM
mặc định pass là 123456
nếu đổi pass bạn phải set quyền cho nó

set quyền như thế nào vậy chủ thớt ????

PeterAn
26-05-14, 11:16 AM
Phiền bác chủ topic #1 re-up link lại được không?

Ping cái host của bác cứ request time out (:| thế mà sao download dc?

Hay là bác không để ý tới người khác? (nói nôm na là vênh mặt ý) >:P

thocon
26-05-14, 12:16 PM
Phiền bác chủ topic #1 re-up link lại được không?

Ping cái host của bác cứ request time out (:| thế mà sao download dc?

Hay là bác không để ý tới người khác? (nói nôm na là vênh mặt ý) >:P
híc ping = 0 bạn à
bạn vào đánh vào trình duyệt hanvude.tk vào web dc không? nếu vào được thì download được
(vào được hanvude.tk) ok bạn vào cmd ping hanvude.tk -t xem kết quả request time out 100%
request time out => sẽ không vào được web hanvude.tk
nhưng không phải thế đó là VPS nó tắt check ping thôi

PeterAn
26-05-14, 01:03 PM
Tớ thử hết rồi bạn à

Check ping tên miền rồi lẫn vào web đều ko load dc

Nếu nhưng được mình không repost báo bạn làm gì đúng k?

Phiền bạn up host khác dùm

japanantivirut
26-05-14, 03:13 PM
híc ping = 0 bạn à
bạn vào đánh vào trình duyệt hanvude.tk vào web dc không? nếu vào được thì download được
(vào được hanvude.tk) ok bạn vào cmd ping hanvude.tk -t xem kết quả request time out 100%
request time out => sẽ không vào được web hanvude.tk
nhưng không phải thế đó là VPS nó tắt check ping thôi

bác thocon có rảnh thì làm qua cái game yêu ma thế giới đi, việt hóa qua loa cũng được bác ạ :((

trikb1997
26-05-14, 09:16 PM
em trình gà, phiền chủ thớt hướng dẫn 1 lần cách cài hộ em ạ, file nào làm gì, em cảm ơn bác nhiều ạ

PeterAn
26-05-14, 10:06 PM
Bây giờ mới download xong hết mấy file trên #1 lẫn down source 1.6G của bọn tàu khựa rồi bây giờ phải làm như thế nào để vào game?

giúp đỡ nhé thỏ con ^^

kingofsunzz
27-05-14, 12:15 PM
Bây giờ mới download xong hết mấy file trên #1 lẫn down source 1.6G của bọn tàu khựa rồi bây giờ phải làm như thế nào để vào game?

giúp đỡ nhé thỏ con ^^

Sẽ làm ko đc đâu bạn . mình đã thử cả chục lần rồi , vẫn ko kết nối đc CSDL , ko hiểu chủ thớt config kiểu gì mình vào ko có cách nào đc , mình khuyên bạn giờ có bản của TQ rồi thì vào down cái link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Về giải nén vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . bảo đảm dùng ngon . chứ đừng có trông cậy ở cái bài viết này . khổ lắm

hai07dv
27-05-14, 12:31 PM
Sẽ làm ko đc đâu bạn . mình đã thử cả chục lần rồi , vẫn ko kết nối đc CSDL , ko hiểu chủ thớt config kiểu gì mình vào ko có cách nào đc , mình khuyên bạn giờ có bản của TQ rồi thì vào down cái link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Về giải nén vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . bảo đảm dùng ngon . chứ đừng có trông cậy ở cái bài viết này . khổ lắm

Bản #1 lấy flash là dùng được rồi, còn muốn dùng full nó thì cần webserver + db của china :)) ..dễ muk

phiyeutuan08
27-05-14, 02:08 PM

Bác đừng nói như thế thực ra cài đặt cũng rất đơn giản thôi ở đây nhiều người đã cài thành công rồi. Mình hướng dẫn các bạn thử coi:
Đầu tiên Download bản của TQ về rồi:
+ Giải nén file vào ổ D: (Có thể đổi tên thư mục thành WebSoHanVuong cho dễ nhớ):
+ Trong thư mục WebSoHanVuong sẽ có chứa folder server cũng những file khởi chạy:
- 1. Chạy ESSamp
- 2. Chay Server
- 3. Vao Webgame
- 4. Thoat Sever
- 5. Sử dụng tool (del bỏ cũng được)
Bây giờ bạn download 2 file của chủ topic:
+ File server GPHWCBY.rar giải nén ra folder server mình đã có (Theo mình bạn nên del hết các file, folder có sẵn của bản TQ chỉ để lại mỗi thư mục GPHWEB là được)
+ File web.rar download về các bạn giải nén vào thư mục: GPHWEB/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Các bạn cũng nên delete hết file và folder trong thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bản TQ để giải nén file của chủ topic vào).
+ Các bạn tìm đến file: \GPHWEB\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở bằng notepad ++ sửa:
- dbuser=root
- dbpassword=123456
+ Tiếp tục tìm file: WebSoHanVuong\server\database.ini mở bằng notepad ++ sửa:
- user=root
- password=123456
Như vậy là xong chạy các link 1. , 2. ,3. là vào game ok! Hy vọng các bạn thành công rất đơn giản phải không?

PeterAn
27-05-14, 03:19 PM
trong Navicat, tab nào là quản lý về user vậy các bác?

Sao tớ thấy có vài database vẫn ở chữ trung quốc ý, có cần việt hoá hay không

phiyeutuan08
28-05-14, 11:22 AM
Bác Hải hay Thocon có online lên đây cho mình hỏi một chút được không?
Mình muốn chỉnh sửa file Text trong file Main.swf
Khi mở bằng Sothink SWF Decompiler thì các file text nằm trong Action không thể chỉnh sửa được!
Mình thử Export các file trong Action ra .FLA được folder Main như hình:
Mình vào các folder con chỉnh sửa các file .as cần sửa bằng Macromedia Flash 8.
Bây giờ mình sửa xong rồi muốn building toàn bộ các file này thành file Main.swf ban đầu để chạy game thì làm thế nào?
Các bác hướng dẫn tỉ mỉ dùm mình với nha! Mình mới tập tành nên các bác thông cảm!

HeavenGames
28-05-14, 12:55 PM
Khi mở bằng Sothink SWF Decompiler thì các file text nằm trong Action không thể chỉnh sửa được!
Bây giờ mình sửa xong rồi muốn building toàn bộ các file này thành file Main.swf ban đầu để chạy game thì làm thế nào?
Các bác hướng dẫn tỉ mỉ dùm mình với nha! Mình mới tập tành nên các bác thông cảm!

export theo chuẩn hai07dv ấy cho nó dễ build

phiyeutuan08
28-05-14, 01:18 PM
export theo chuẩn hai07dv ấy cho nó dễ build

Có thể hướng dẫn cụ thể cho mình với được không?

kingofsunzz
28-05-14, 03:55 PM
Bạn nào cho mình xin mấy cái lệnh GM với

congatimo
28-05-14, 07:41 PM
Thân chào các bạn !

Server này đã chuẩn hóa font Arial khoảng 90% hình ảnh được zip tại sở hán vương .com
chuẩn font chữ sẽ giúp nhìn đẹp và sạch hơn ở tất các các hệ điều hành và mọi trình duyệt
(nó sạch sẽ vì mình đã del toàn bộ trojan có ở server web trên bản share gốc của khựa)

nâng cấp cánh ok
cường hóa ok.....nt.....
võ tướng ok ....nt.....
...........

Link DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DEMO:

chúc các bạn vui vẻ
một vài hình ảnh test:

Hiện tại mình đang làm lại bản khác có nhiều tính năng hơn chưa việt hóa được quái và lời thoại nên chưa chia sẻ ở đây được
1 phần vì bận công việc nên mỗi ngày chỉ dành được 1 chút thời gian coi như thư giãn
server mới:

Bác ơi link đi rồi (:|(:|(:|(:|(:|

kingofsunzz
28-05-14, 09:19 PM
Bác ơi link đi rồi (:|(:|(:|(:|(:|

Link đây thím : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi nào thím down xong thì nói để t tắt xampp nhé =.="

phiyeutuan08
28-05-14, 11:04 PM

Ai giúp mình cách build lại file Main.swf từ những file đã decompiler với! Đang muốn vọc!

congatimo
29-05-14, 03:05 PM
Link đây thím : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lại đi rồi 8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

ndbl1992
29-05-14, 03:20 PM
Bác nào up lại link được không, link die nhanh quá T_T

kingofsunzz
29-05-14, 04:07 PM
Mây thím tranh thủ down đi , tại t chạy no-ip . híc

ndbl1992
29-05-14, 04:45 PM
Thím kingofsunzz up lại link được không, link của thím lỗi rồi -_-

japanantivirut
29-05-14, 05:23 PM
add KNB kiểu gì vậy m,n?:ops::ops::ops:

kingofsunzz
29-05-14, 05:40 PM
Thím kingofsunzz up lại link được không, link của thím lỗi rồi -_-

japanantivirut
29-05-14, 06:05 PM

add KNB kiểu gì vậy bạn?:ops::ops::ops:

kingofsunzz
29-05-14, 06:30 PM
add KNB kiểu gì vậy bạn?:ops::ops::ops:

Cái đó t chịu á , cùng câu hỏi :">

zipcode
29-05-14, 07:40 PM
Mở Navicat for MySQL chọn database youxi tìm đến bảng sys_user thêm số KNB cần vào cột gold Ctrl + S là được mà

mình được bác thỏ cho toàn bộ code bản mới đang test nhưng không biết viết hóa NPC và quái
các bác chỉ cho em với, việt hóa quái và NPC và quái ở đâu
Demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lại sắp có yêu ma giới test rồi

duongvandai
29-05-14, 07:52 PM
Ơ sao các bác có cái tab như này nhỉ bên trái màn hình ấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zipcode
29-05-14, 08:07 PM
Ơ sao các bác có cái tab như này nhỉ bên trái màn hình ấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thỏ con share thế mà................................

hai07dv
29-05-14, 08:22 PM

code web chia khung nhúng ifarme thôi mà

kingofsunzz
29-05-14, 08:57 PM
Mở Navicat for MySQL chọn database youxi tìm đến bảng sys_user thêm số KNB cần vào cột gold Ctrl + S là được mà

mình được bác thỏ cho toàn bộ code bản mới đang test nhưng không biết viết hóa NPC và quái
Demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thím edit file đó bằng soft gì thế , với lại t thấy có 3 file tương tự thế luôn ????

japanantivirut
29-05-14, 08:59 PM

mình tìm được rồi, cơ mà data bác thỏ con share thì có hơn 1k user, mò mãi mới kiếm ra cái chỗ hiện hết id

zipcode
29-05-14, 09:18 PM
mình tìm được rồi, cơ mà data bác thỏ con share thì có hơn 1k user, mò mãi mới kiếm ra cái chỗ hiện hết id
mình cũng không dõ nhưng database thỏ share có mỗi 10 acc chắc test ở bản cũ,

bác hướng dẫn việt hóa quái và NPC được không cái bản mới này trả biết việt hóa ở đâu Gameload có 4mb edit mấy cái ảnh thôi mà nhãy 2.x mb :((

kingofsunzz
29-05-14, 09:24 PM
mình cũng không dõ nhưng database thỏ share có mỗi 10 acc chắc test ở bản cũ,

bác hướng dẫn việt hóa quái và NPC được không cái bản mới này trả biết việt hóa ở đâu Gameload có 4mb edit mấy cái ảnh thôi mà nhãy 2.x mb :((

Thím bày với nà ???? chẳng biết sửa sao nữa

duongvandai
29-05-14, 09:38 PM
hì em làm mãi không được anh hai07dv giúp em với làm giống sohanvuong.tk với nhúng mãi mà nó nằm ngang cả trang web

japanantivirut
29-05-14, 09:48 PM
hì em làm mãi không được anh hai07dv giúp em với làm giống sohanvuong.tk với nhúng mãi mà nó nằm ngang cả trang web

dùng fire bug rip luôn cả cái client cho nhanh

phiyeutuan08
29-05-14, 10:11 PM
Helf me:
Sau khi dùng Sothink SWF Decompiler export file Main.swf ra .FLA được một thư mục Main như hình:
Mấy hôm tìm hiểu vẫn không làm được trời đã nóng lại càng nóng người! Các bác giúp đỡ với!

duongtuan
30-05-14, 03:30 PM

lkb123
30-05-14, 06:42 PM
Bạn nào giúp mọi người upfile lại đi ... Thay mặt ae thanks trước.

vnpt1983
01-06-14, 08:15 PM
pác nào sửa cho cái lỗi cái giao diện võ tướng cứ treo đơ không tắt đi đc cũng không chuyên sang tab khác đc lại phải F5 lại, ức chế quá. hướng dẫn dùm cách add knb với dùng cách add vào sys_user cột gold nhưng nó vẫn để nguyên giá trị không hiện j cả. khởi động lại server vẫn thế.

- đã fix đc lỗi lấy cái file Patch Vn giải nén copy vào ko bị lỗi nữa nhưng chưa full việt hóa.

Nhận tiện hướng dẫn cho mọi người cái lỗi không thấy phần dưới màn hình game. mở file game1.php lên (D:/WebSoHanVuong/GPHWEB/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). tìm đến đoạn :

</div>
<script language="JavaScript" type="text/javascript">
var gameWindowWidth=1000;
var gameWindowHeight=600;
function changeWidth()
{
if(document.body.clientWidth<gameWindowWidth)
{
document.getElementById("mainGame").style.width=gameWindowWidth + "px";
}
if(document.body.clientWidth>gameWindowWidth)
{
document.getElementById("mainGame").style.width="100%";
}

if(document.body.clientHeight<gameWindowHeight)
{
document.getElementById("mainGame").style.height=gameWindowHeight + "px";
}
if(document.body.clientHeight>gameWindowHeight)
{
document.getElementById("mainGame").style.height="90%"; --chỉnh nó
}
}

mầy mò đc thế pro nào cao thủ hơn chỉ dẫn thêm. Thank.

duongvandai
03-06-14, 08:24 AM
Thân chào các bạn !

nâng cấp cánh ok
cường hóa ok.....nt.....
võ tướng ok ....nt.....
...........

DEMO:

chúc các bạn vui vẻ
một vài hình ảnh test:

server mới:

Chả Nâng Cấp Được Cánh Với Pet

ayebk0123
03-06-14, 01:06 PM
nâng cấp cánh vs pet bình thường nhé, lúc nâng cấp nó bị lỗi ko hiển thị đạo cụ thôi, bạn cứ mua đầy rương đạo cụ xong bấm nâng cấp 1 lần, nó trừ đạo cụ đi thì mới bấm tự động nâng cấp được, lên 1 cấp thì làm lại như thế, chứ bấm tự động nâng cấp là nó ko chịu đâu :-". với cả nó bị lỗi hiển thị, ví dụ mặc dù chỉ số nâng cấp đã là 180/60 nhưng thực tế vẫn chưa đủ, cứ bấm tiếp khi nào lên thì thôi :-B. còn ai dùng navicat add knb thì bấm vào chỗ id chọn soft decending (giảm dần), thường acc mới tạo thì id lớn nhất nên nó sẽ hiển thị trên cùng >:)
P/s: có ai bị lỗi mở bảng đồng hành lên là che luôn màn hình mà tắt ko được giống mình ko, how to fix it :|

son27101995
03-06-14, 07:54 PM
Ủa link die rồi hả bạn :( bạn up lại link đc ko :D

meodj1790
16-06-14, 08:08 AM
Link down rồi thocon ơi....... thocon cho mình xin luôn cái YH! đc ko .../:)

bualolu
23-06-14, 10:04 PM
ai còn zữ link sever này cho xin lun nha thanks..!!

KhoaiTayLac
26-06-14, 11:57 AM
thocon bạn có thể Share lại Sở Hán Vương này lại dc ko link của bạn dowload toàn báo lổi 404

SyncMaster920
15-08-14, 10:09 PM
Xin link thớt ơi die hết rồi :((

small90vn
30-08-14, 10:38 PM
Vào Sở Hán Tranh Bá Trận bị lỗi không thấy đối phuơng là sao vậy các bác

T.M.V
02-10-14, 07:44 AM
Ai còn giữ thì up lên giúp mình với :(:(:(:(:(:(:(

nhoktrain
31-01-15, 10:51 PM
Ai còn giữ file ko up lên giúp mình với :(

chip2014
04-02-15, 09:59 AM
bạn ơi, Link hư rồi, Up lại đi bạn ơi ! hanvude.tk thì vào dc mà link tải thì lại ko dc b-(

langtukids
10-02-15, 09:50 PM
đào mộ tí , bị lỗi căn cốt,bấm vô là hok tắt dc,phải F5

chip2016
02-10-15, 05:37 PM
cho mình hỏi, cách thêm KNB lúc tạo nhân vật thì như thế nào zậi ;;);;)

minhtri194
13-11-15, 01:26 PM
có thím nào chỉ e onl hamachi với. Muốn onl mở free cho ae chơi cho vui :))
E cònfig ip hamachi thì chỉ vô được trang chủ còn vào game cứ load hoài mà không vô đc :((