PDA

View Full Version : [MU] Nhờ Anh Em CLB giúp đỡ

nampro
20-05-14, 09:39 AM
Thứ 1: mình muốn thay đổi LV move cho riêng từng class thì chỉnh ở đâu nhờ mọi người chỉ rõ xíu nha !

Thứ 2: mình muốn sửa LV yêu cầu để mặc đồ thì sửa chỗ nào ?
vì SV mình có mấy món đồ như Bạch Long, Quyền Năng... nó yêu cầu LV 400 mới dùng được. mình đã xem trong : item(Kor) + item(New) của SV cũng không thấy có món nào LV 400 . và cũng xem trong file item_eng.bmd của clien cũng không có 400.

mong anh em giúp đỡ . Cảm ơn nhiều.

freepro921
20-05-14, 09:42 AM
Thứ 1: mình muốn thay đổi LV move cho riêng từng class thì chỉnh ở đâu nhờ mọi người chỉ rõ xíu nha !

Thứ 2: mình muốn sửa LV yêu cầu để mặc đồ thì sửa chỗ nào ?
vì SV mình có mấy món đồ như Bạch Long, Quyền Năng... nó yêu cầu LV 400 mới dùng được. mình đã xem trong : item(Kor) + item(New) của SV cũng không thấy có món nào LV 400 . và cũng xem trong file item_eng.bmd của clien cũng không có 400.

mong anh em giúp đỡ . Cảm ơn nhiều.
TL Câu 2 , Câu 1 ko biết vì chưa làm thử
: sửa level yêu cầu mặc đồ thì sửa cột ReqLevel ở item(new).txt và item_eng.bmd , ko có số 400 thì có thể ở server bạn để là 380 - khi + 15 thì nó sẽ là 400 :)

nampro
20-05-14, 10:17 AM
TL Câu 2 , Câu 1 ko biết vì chưa làm thử
: sửa level yêu cầu mặc đồ thì sửa cột ReqLevel ở item(new).txt và item_eng.bmd , ko có số 400 thì có thể ở server bạn để là 380 - khi + 15 thì nó sẽ là 400 :)

thanks bạn. sv để là lv 380 :D

nampro
20-05-14, 10:40 AM
Còn 2 câu hỏi này anh em giúp mình với !

Thứ 1: mình muốn thay đổi LV move cho riêng từng class thì chỉnh ở đâu nhờ mọi người chỉ rõ xíu nha ! vì hiện tại sv nó có lợi cho rf nhiều quá. các class khác lv 200 mới lên 3rack được mà class rf thì lv ~ 150 là lên được rồi. và còn nhiều map khác rf cũng move được giảm lv move nhiều hơn các class #.

Thứ 2: mình muốn tạo sự kiện truy tìm GM tự động thì chỉnh ở chỗ file nào ? config như map,thời gian, item rớt ra khi tìm thấy?

nampro
20-05-14, 12:48 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

blackdovevn
20-05-14, 05:50 PM
Câu 1 : ko có cái đó nhé. Có thể edit web tăng lv yêu cầu theo từng class để giải quyết vấn đề này.
Câu 2 : có trong setting hết, chịu khó đọc bạn nhé.

nampro
21-05-14, 01:17 PM
Câu 1 : ko có cái đó nhé. Có thể edit web tăng lv yêu cầu theo từng class để giải quyết vấn đề này.

edit web tăng lv yêu cầu ở chỗ nào thế bạn. bạn có thể nói rõ cách giải quyết 2 câu này cho mình được không?

blackdovevn
21-05-14, 05:47 PM
Bạn cần biết php và edit kiểu như :
Nếu nhân vật là RF thì cấp yêu cầu để reset bằng cấp yêu cầu reset bình thường +10 hoặc 20 chẳng hạn.

gauyeutho
21-05-14, 05:58 PM
Nếu nhân vật là RF thì cấp yêu cầu để reset bằng cấp yêu cầu reset bình thường +10 hoặc 20 chẳng hạn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nampro
21-05-14, 06:53 PM

mình đâu có muốn chỉnh lv để rs theo class đâu bạn. mình chỉ muốn chỉnh lv để move mà. sv mình chỉnh lv move lên map 3rack là 200. nhưng riêng thằng rf nó lại chỉ cần ~150 là move lên 3rack được. ý mình là muốn chỉnh nó lên 200 cho cân bằng với các class khác ấy.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viết code php thì chịu thua vì ko học code php :D hồi trước chỉ học asp =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

thế bạn hướng dẫn rõ hơn về câu 2 đi nào bạn.

freepro921
21-05-14, 07:04 PM
TL câu 2 :
MuServer/SCFData/SCF_Bots